Jump to content

- - - - -

ขอออกความเห็นเรื่องบอร์ดใหม่หน่อยนะครับ

• Please log in to reply
63 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:47

ผมว่าบอร์ดใหม่เนี่ย ใหม่ครับ มีลูกเล่นใหม่ๆ สีสันสวยงาม แต่ ผมชอบรูปแบบบอร์ดเดิมครับ

ดูสะอาด ไม่มีลูกเล่นเยอะแยะ แค่แปะรูป แปะคลิป โหวต แค่นี้ก็หรู เรียบง่ายแล้ว ดังนั้น ผมจึงอยากเสนอ

ผู้มีอำนาจ มือที่มองไม่เห็น รบกวนช่วยอีดิทหน้าบอร์ดให้คล้าย หรือเหมือนของเดิมได้ไหมครับ

เพราะ สรท. เป็นบอร์ดการเมือง เป็นบอร์ดกลั่นกรองความคิดเห็น แต่บอร์ดใหม่เนี่ย สีสันสวยงามก็จริง

มันดูเกลื่อนๆ เหมือนบอร์ดเกมส์ บอร์ดขายของอ่ะครับ
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#2 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:55

คงต้องค่อยๆดูครับ คงต้องหาสีหรือรูปแบบที่เป็นเอกลักษณ์มากกว่านี้
feature บางอย่างที่เกินความจำเป็นและอาจก่อให้เกิดปัญหา เราก็อาจจะตัดออกไป
ผมเห็นด้วยในเรื่องความเรียบง่าย แต่ที่มีที่เห็นอยู่คือแบบมาตรฐาน ยังไม่ได้ปรับแต่งมากครับ
ต้องรีบ เพราะที่เก่าตอนนี้ไม่ค่อยจะต้อนรับเราเท่าไหร่แล้วเนื่องจากคนเยอะเกินไป
ดังนั้นต่อไปก็คงยังต้องมีการปรับเปลี่ยนอีก แต่ต้องใช้เวลาซักพักครับ
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#3 แดง ขาว น้ำเงิน

แดง ขาว น้ำเงิน

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:02

เอาใจช่วยครับ
"ผู้ที่ใช้สติปัญญาไม่เป็น คือคนโง่ ผู้ที่ไม่กล้าใช้สติปัญญา คือทาส" เพลโต้

#4 1ktip

1ktip

Global Moderator

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:03

ก็ค่อยๆ ปรับเปลี่ยนกันไปครับ แต่อยากให้มองที่เนื้อหาเป็นสำคัญ สาระของเสรีไทยอยู่ที่ตัวท่านสมาชิกเป็นสำคัญครับ :D

#5 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:08

เหมือนกับบอร์ดเกมส์ที่ผมเล่นอยู่จริงๆด้วย ที่นั่นก็เพิ่งเปลี่ยนไม่นานเหมือนกัน :P

#6 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:45

*
POPULAR

บอร๋ดการเมือง คนก็มุ่งจะแลกเปลี่ยนเรื่องการเมือง ความสนใจเรื่องลูกเล่นอาจมีบ้างแต่ไม่มากไปกว่าเนื้อหา
อะไรที่รกไปอาจกลายเป็นอุปสรรคได้ ดีครับค่อยๆปรับไป คงเหลือไว้บ้างเพื่อสันทนาการ

สิ่งที่ฝาก ผมไม่ทราบว่าระบบของบอร์ดมีการโหวตสมาชิก + - หรือไม่ ถ้ามี ผู้บริหารบอร์ดอย่านำมาใช้เด็ดขาด เพราะผลเสียมีมาก เช่น

บอร์ดแตก --> สมาชิกแบ่งกลุ่มถือหางทะเลาะกัน

บอร์ดร้าง --> สมาชิกที่ถูกโหวตลบเพราะแค่คิดต่างทางการเมืองจะหายไป

บอร์ดการเมืองถ้ากีดกันคนเห็นต่าง บอร์ดจะเหงา สังเกตมั๊ยหลายท่านชอบอ่านเสียมากแต่เมื่อมี่คนเห็นต่างมาโพสต์ ความที่ไม่เห็นด้วยก็ทนเฉยไม่ได้ จากที่คอยอ่านก็สมัตรสมาชิกเพื่อข้อมูลมาโต้แย้ง นั่นคือทำให้บอร์ดคึกคัก และทำให้คนอ่านได้วิเคราะห์หาความจริง

ตรงกันข้ามถ้าพูดคุยกันแต่พวก เห็นทางเดียวกันหมด จะเห็นข้อความเหล่านี้เสียมาก เช่น อืมม เจ๋ง เห็นด้วย สุดยอด ดีจ๊ะ แล้วบอร์ดจะค่อยๆฝ่อไปเองเพราะขาดแรงกระตุ้น คนใหม่ก็จะเข้ามาน้อย

ที่บอร์ดเรายังยืนหยัดได้และขยายตัวเรื่อยๆ เพราะเราให้พูดได้ทุกฝ่าย โดยใช้กฏบอร์ดมาคุม

หมายเหตุ ปุ่มกด Like ชอบแล้ว สมาชิกเรียกร้องกันมากมีแต่ผลบวก ได้ใช้กันซะที :)

#7 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:07

ผมว่าลองใช้หลายๆอย่างไปก่อนก็ดีครับหากมีปัญหาแล้วค่อยแก้เป็นอย่างๆเช่น "ขนาดตัวอักษร"
บอร์ดมันต้องค่อยเป็นค่อยไปครับใหนจะฐานข้อมูลอีก ค่อยๆทำไปครับเอาใจช่วย
:lol:

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#8 Headbanger

Headbanger

น้องใหม่

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:30

ชอบปุ่ม Like มากครับ ^_^

#9 ปกติทำแต่งาน

ปกติทำแต่งาน

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:31

มีแสดงตัวอย่างก่อน Post ได้ไหม
ผิดคือผิด แม้ว่าหลายคนจะทำสิ่งนั้นถูกคือถูก แม้ว่าจะไม่มีใครทำสิ่งนั้นศจ. สังเวียน อินทรวิชัย

#10 Dependent

Dependent

น้องเก่า

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:10

:P
I'm Dependent...

#11 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:14

มีแสดงตัวอย่างก่อน Post ได้ไหม

กด more reply options จะมีครับ :D
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

#12 dekwat

dekwat

น้องเก่า

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 18:42

ดูสะอาดตาดีครับ

#13 kennn

kennn

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 19:08

สู้ๆ ครับ ค่อยๆปรับแต่งกันไปก็ได้ครับ
พกโพยมาด้วยเหรอ พกโพยมาด้วยเหรอเนี่ย แหมมาแค่เนี๊ยก็พกโพยมาด้วย

#14 ข้าวหอม

ข้าวหอม

น้องเก่า

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 19:43

ส่วนดีก็มี ใช้ง่ายกว่า ภาพสวยกว่า
บางครั้งการเมืองจริงจังแต่ก็ดูดีได้ค่ะ
แบบว่าสวยทั้งสมองและรูปลักษณ์ค่ะ
:)
@ แค่สงสัย ทำไม ไม่รักในหลวง @

#15 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:01

ร้องขอ ถ้าเป็นไปได้
เวลาเปิดดูกระทู้ ให้เป็นหน้าต่างใหม่
โดยหน้าเดิมคงอยู่ เมื่อดูหน้ากระทู้ใหม่เสร็จแล้วปิด หน้าเดิมก็ยังอยู่ดูได้ต่อเนื่อง

ร้องขอ ถ้าเป็นไปได้ ครับ
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#16 guxkung

guxkung

ผมไม่รู้ ผมแมว

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:11

เวลาเปิดดูกระทู้ ให้เป็นหน้าต่างใหม่
โดยหน้าเดิมคงอยู่ เมื่อดูหน้ากระทู้ใหม่เสร็จแล้วปิด หน้าเดิมก็ยังอยู่ดูได้ต่อเนื่อง

ผมว่าเรื่องนั้นต้องเป็นการทำด้วยตัวเองน่าจะดีกว่านะครับ
ใช้ Shift+Click เวลาเปิดลิ้งค์ ช่วยท่านได้ครับ (แล้วแต่โปรแกรมที่ใช้ด้วยครับ อาจมีต่างกันไปบ้าง)
เพราะถ้าแก้ไปตามที่ท่านเสนอ ก็จะมีคนไม่ชอบเหมือนกันน่ะครับ
ลองดูนะครับ

ขรี้ไม่ออก? กรุณานึกถึงยาแก้ท้องผูกตรา ลีถือลูกท้อ

สถาบันกวดวิชาคณิตศาสตร์ชื่อก้องระดับประเทศ แถลงผลคำนวณ 161/2 = 37

#17 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:15

มากมาย มึนงง
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#18 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:37

ตัวหนังสือเล้กไปนะคะ ขอเท่าที่เดิมได้มั้ยคะ

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#19 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:40

ดีแล้วครับ

#20 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:43

ช่วงนี้ก่ะลังย้ายข้าวของหนีน้ำ..ไว้มีเวลามากกว่านี้จ้า... :(

#21 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:47

อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#22 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:48

อุ๊ย !!! แต่ signature มาแฮะ :lol:
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#23 swtp99

swtp99

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:59

ป้าก็ชินกับของเดิม..แก่แล้วก็อย่างนี้แหละ ไม่ชอบการเปลี่ยนแปลง

#24 sweet chin music

sweet chin music

Let It Be

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:11

อีกวิธีก็ ถ้าใช้เม้าส์ที่มี ลูกล้อ ก็ช่วยได้ครับ
วิธีใช้ก็ เอาเม้าส์ไปชี้กระทู้ที่เราอยากอ่าน แล้วแทนที่จะกดปุ่มซ้าย ให้ไปกดลูกล้อแทน 1 ที มันจะขึ้น tab ใหม่ให้ครับ
ทำดีได้ทำดี ทำชั่วได้ทำชั่ว

#25 เงินไหลกองทองไหลมาจ้ะ

เงินไหลกองทองไหลมาจ้ะ

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:31

ถึงแม้จะชอบบ้านเก่าเพราะชินตาชินใจ แต่ะจะพยายามปรับตัวเพื่อให้อยู่กับบ้านใหม่ให้ได้จ้ะ

#26 bird

bird

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:39

ได้ทุกสถานการณ์ค่ะ บ้านใหม่อาจจะงงอยู่บ้าง สักพักก็คงจะชินหล่ะค่ะ
ชอบบ้านใหม่นะค่ะ ขอบคุณค่ะ :)

#27 โคนัน

โคนัน

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:40

ยังไม่ชินกับบอร์ดใหม่เช่นกัน หมายถึงพวก features ต่างๆนะ แต่คิดว่าสักพักคงดีขึ้น functions เท่าที่ดูก็มีแยอะแยะจัง แต่เห็นด้วย ปรับยังไงให้มันเป็นดูบอร์ดการเมือง ไม่ให้เหมือนบอร์ดเกมส์ทั่วๆไป

แต่มีที่ให้ระบายแค่นี้ก็พอใจละ ^ ^

มีเรื่องคาใจเรื่องเดียว แบบนี้ Font ใหญ่ๆ จะกลับมาหรือเปล่านะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#28 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:42

สวยดี ชอบสไตร์แบบนี้ เห็นด้วยที่ไม่มี */- มี Like ก้อพอ

#29 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:46

ขอลองหน่อย
สีนันมากกลัวโหลดช้าครับ

#30 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:47

ชอบโทนนี้ครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#31 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:48

อยากให้มี app สำหรับเปิดในแนดรอยบ้างครับ

#32 ???

???

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:48

ยังงง :P

#33 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:49

ยังไม่ชินกับบอร์ดใหม่เช่นกัน หมายถึงพวก features ต่างๆนะ แต่คิดว่าสักพักคงดีขึ้น functions เท่าที่ดูก็มีแยอะแยะจัง แต่เห็นด้วย ปรับยังไงให้มันเป็นดูบอร์ดการเมือง ไม่ให้เหมือนบอร์ดเกมส์ทั่วๆไป

แต่มีที่ให้ระบายแค่นี้ก็พอใจละ ^ ^

มีเรื่องคาใจเรื่องเดียว แบบนี้ Font ใหญ่ๆ จะกลับมาหรือเปล่านะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

สบายตามานาน เจอของมะแอเป็นรายแรก ด้วยความตกใจเลยลดให้เหลือขนาด 18 ;)

เรื่องขนาดฟ้อนยังไม่ทราบนโยบายว่าจะเอายังไง ช่วงนี้อาศัยขี้ตกใจลดขนาดให้ถ้าใช้ในกรณีก่อกวนไม่สุภาพ :)

#34 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:59

ชอบครับ แต่ยังไม่ค่อยชินเท่าไหร่

#35 Limmy

Limmy

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:04

ตื่นตาตื่นใจดีครับ แต่ยังไม่ค่อย'ชิน'

อีกสักพักคงปรับตัวได้

:D

#36 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:08

ครับ ของใหม่ดูตื่นตา สวยงามดี แต่ผมว่ามันซ้ำๆ กับบอร์ดอื่นๆ เช่น พวกบอร์ดขายของ บอร์ดเกมส์ อยากให้คงเอกลักษณ์ของบอร์ดเสรีไทยไว้
แบบ ง่ายๆ สบายตา ดูคลาสสิคดีครับ แต่ไงก็เป็นกำลังใจให้ MOD ทุกท่านครับ

ปุ่ม Like เนี่ย ดีครับ อยากให้คงไว้ เป็นการแสดงความเห็นด้วยกับความเห็น
Shoutbox เนี่ย น่าจะเอาออกนะครับ - เป็นเพียงความเห็นผมนะครับ แต่ถ้าสมาชิกส่วนใหญ่เห็นคงไว้ก็ตามมติ

ขอบคุณครับ
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#37 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:11

เจ๋งดีครับ มีปุ่ม like ให้ด้วย

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#38 littlerock

littlerock

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:11

เอาไงเอากันครับ :)

ผมว่ามีลูกเล่นใหม่ ๆ คึกคักดีกว่าเดิมครับ

#39 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:16

ตะนิ่นตาญี ขออนุญาต ฝากเรียน ผู้มีหน้าที่เกี่ยวข้อง ทุกท่าน

Shout Box ก็ดีนะครับ หากแต่คงต้องระมัดระวังพวก “หมิ่นเจ้า-ล้มเจ้า” มากขึ้น

วันดีคืนดีมี ID พลีชีพ มาใช้ช่องทางนี้มันจะเป็นการไม่ควรนะครับ

ตะนิ่นตาญี

วันอังคารที่ ๑๘ ตุลาคม พ.ศ. ๒๕๕๔

เวลา ๒๒.๑๕ นาฬิกา
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#40 zereza

zereza

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:24

shout box กับ chat room นี่มันซ้ำซ้อนกันหรือเปล่าครับ น่าจะเลือกเอาอย่างเดียวพอนะครับ
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง""อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"

#41 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:33

ดูแล้วใช้งานง่าย โดยเฉพาะตรงเพิ่มรูป Avatar ของเก่าต้องทำหลายขั้นตอน อันใหม่เอาจากในเครื่องได้เลย

#42 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:37

ขอเสนอแนะซักนิด ถ้าเป็นไปได้น่าจะลบ user บางคนที่มีพฤติกรรมป่วนบอร์ดและใช้ที่นี่เป็นแหล่งบิดเบือนข่าวตั้งแต่ในบอร์ดเก่าจะดีที่สุด

ไม่เช่นนั้นที่นี่ก็จะไม่แตกต่างไปจากบอร์ดเดิมเลยแม้แต่น้อย
大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#43 Limmy

Limmy

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:42

ผมลองเปลี่ยนธีมเป็น Mobile แล้วกลับชอบแฮะ ใช้งานง่าย ๆ และเร็วดีครับ

#44 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:42

shout box กับ chat room นี่มันซ้ำซ้อนกันหรือเปล่าครับ น่าจะเลือกเอาอย่างเดียวพอนะครับ

chat เขาแถมฟรีเลยลองลงดูครับ แต่ออกจะช้าเพราะว่าใช้ server เมืองนอก
ส่วน shoutbox ก็ฟรี แต่ว่าต้องรอซักพักถึงจะขึ้นที่อีกฝั่ง ดังนั้นเอาไว้คุยได้แต่คุยแบบเรื่อยๆเปื่อยๆ

#45 Algorithm

Algorithm

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:45

อยากให้ปรับตรงส่วนของหัว Topic ด้วยครับ ที่แสดงว่ามี New Post / No New Post / Read / Unread ตอนนี้มันเป็นจุดวงกลม อยากให้เปลี่ยนเป็นรูปสัญลักษณ์ที่ดูง่ายหน่อย
ประชาธิปไตยแบบเหียกๆ คือการอ้างเสียงส่วนมากในการทำผิดกฏหมาย

#46 GOD_satan

GOD_satan

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:49

อยากให้เพิ่มจำนวนกระทู้ที่แสดงใน1หน้า ให้มากกว่านี้คับ
คืออยากจะให้เพิ่มจำนวนการแสดงผลของกระทู้ใน 1 หน้าให้มากกว่านี้ครับ
ปัจจุบันน่าจะเป็นแบบ 30 กระทู้ต่อหน้า อยากให้มันมีมากกว่านี้

สาเหตุ
เนื่องจากเคยเห็นในหลายๆเว็บที่เล่น รวมถึงเว็บบอร์ดเก่า
ตั้งจำนวนการแสดงผลไว้น้อยเกินไป
ทำให้กระทู้บางกระทู้ที่สนใจ หรือที่ตามอยู่
ถูกฟลัดตกไปหน้าอื่นอย่างรวดเร็ว
บางกระทู้เป็นกระทู้ี่ดีวันสองวันก็หายไปแล้ว
บางทีก็ขี้เกียจเข้าไปค้นหน้าอื่นๆ
เชื่อเถอะ หลายๆก็ขี้เกียจเข้าไปค้นอ่ะครับ
อยากให้ปรับใน 1 หน้ามีแสดงสัก 100 กระทู้ กำลังดีครับ
ทำให้สามารถตามกระทู้ได้ง่าย
ดูยังในพันทิป ใน 1 หน้าเค้าแสดง 700 กระทู้โน้นอ่ะครับ
คิดว่า 1 หน้าแสดง 100 กระทู้ ไม่ทำให้โหลดช้าหรือดูรกครับ
ขอบคุณครับ

#47 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:52

แก่แล้วเลยอยากมีลูกเล่นแค่กดไล้ค์ค่ะ
มันดูไม่จริงจังชอบกลเวลามีลูกเล่นเยอะๆ :mellow:

#48 ลายน้ำ

ลายน้ำ

น้องเก่า

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 23:03

บอร์ดใหม่สวยคะ เล่นง่ายดี ไม่ต้องพลิกหน้ากลับไปกลับมาตอนล็อคอิน สะดวกคะ

#49 โคนัน

โคนัน

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 23:08

สบายตามานาน เจอของมะแอเป็นรายแรก ด้วยความตกใจเลยลดให้เหลือขนาด 18 ;)

เรื่องขนาดฟ้อนยังไม่ทราบนโยบายว่าจะเอายังไง ช่วงนี้อาศัยขี้ตกใจลดขนาดให้ถ้าใช้ในกรณีก่อกวนไม่สุภาพ :)

ปัญหาตอนนี้คือจะกด quote ยังไงให้มันซ้อนกัน แบบกดทีเดียว ไม่งั้นต้องมานั่งจัดแต่งใหม่ หรือต้องไป คว้านหากระทู้ด้านบน quote 1 ที แล้วค่อย quote กระทู้ที่ต้องการจะคุยอีก 1 ที

#50 zereza

zereza

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 23:08

chat เขาแถมฟรีเลยลองลงดูครับ แต่ออกจะช้าเพราะว่าใช้ server เมืองนอก
ส่วน shoutbox ก็ฟรี แต่ว่าต้องรอซักพักถึงจะขึ้นที่อีกฝั่ง ดังนั้นเอาไว้คุยได้แต่คุยแบบเรื่อยๆเปื่อยๆ

อ่อครับ รับแซ่บ
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง""อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน