Jump to content

- - - - -

บิลลี่ โอแกน โพสต์แบบนี้..ไม่แรง...แต่...ตรง

• Please log in to reply
90 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:40

*
POPULAR

พอดีไปอ่านเจอมา ขออนุญาติเอามาแบ่งกันอ่านนะคะ
ขอบคุณข้อมูลจาก sanook.com

Attached Images

#2 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:45

ตรงจริงๆ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#3 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:45

ก็อดสงสัยไม่ได้ พวกเสื้อแดงเขาโอเคกับสังคมแบบนี้จริงๆ เหรอ นี่คือสังคมที่เขาอยากให้ลูกหลานเขาใช้ชีวิตอยู่ใช่ไหม หรือพวกเขาไม่เคยคิดถึงอะไรนอกจากวันนี้

#4 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:46

อ่านแล้วโดนใจค่ะ ^_^

#5 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:47

ต้องร้องเพลง...รอ...ครับ...คงเป็นแบบที่ว่า..กว่าถั่วจะสุกงาก็ไหม้.. ;)

Edited by kon_thai, 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:48.

#6 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:52

ผมก็บอกตั้งหลายครั้งแล้ว...

ที่เป็นอย่างนี้ เพราะบ้านเราไม่เป็นประชาติ๊บไต

มันต้องแก้รัดทำมะนูน ออกกฎหมายปรองดอง ล้างผิดให้หมด (คืนเงินด้วย)

แล้วอีกอย่างเลิกชั่งไข่ กับรับผิดเรื่องหนีทหารด้วย นะจ๊ะ...

:)

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#7 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:03

ทุกวันนี้ซื้อข้าวกินแต่ละมื้อ น้ำตาตก 100 บาทวันนึงนึงกินไม่พอ

แต่นางยกร้องเพลง ♪♪♪ สุขกันเถอะเรา เศร้าไปทำไม ♪♪♪....

ฟังแล้วหดหู่เหมือนกัน
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#8 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:09

-_- มันเสื่อมจนเห็นได้ชัด รู้สึกได้ลึกซึ้งตั้งแต่ "นายกฯ" เป็นมรดกของตระกูลชั่วไม่กี่ตระกูลมานั่นแหละคุณพี่บิล...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#9 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:11

ทุกวันนี้ซื้อข้าวกินแต่ละมื้อ น้ำตาตก 100 บาทวันนึงนึงกินไม่พอ

แต่นางยกร้องเพลง ♪♪♪ สุขกันเถอะเรา เศร้าไปทำไม ♪♪♪....

<_< ดำเนินรอยตามพระพุทธองค์สิครับ กินมื้อเดียว ...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#10 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:13

ความเป็นจริง ชัดเจน ตรงที่่สุด

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#11 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:14

<_< ดำเนินรอยตามพระพุทธองค์สิครับ กินมื้อเดียว ...

ตอนนี้ซื้อมื้อเดียวแบ่งกิน 3 มื้อ ที่เหลืออาศัยชาวบ้าน

(เอามาแจม ๆ กันกิน) ปลูกกถิน จิ้มน้ำพริกเป็นอาหารหลัก

ให้เหลือมื้อเดียวไม่ไหวหรอกครับ กิเลสยังหนา :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#12 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:18

สิ่งที่น่ากลัวคือ คนดีที่นิ่งเฉย
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#13 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:20

สงสัยผู้จัดการ นักแสดง ทำไมเป็นตุ๊ดเยอะจัง

#14 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:30

แมงวาป อย่าบ่นมาก ม่ายงั้นเดี๋ยวบอก ลวกเพี่่ยให้จัดการ

แล้วจะหนาววววว..... 555++

:D :D :D

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#15 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:33

ไอ้หมอนี่เคยได้ยินชื่อ แต่ไม่รู้จักว่าเป็นใคร ?พูดได้ดี

(พูดได้ดี) ถูกต้องอย่างที่คุณพูด ทุกอย่าง ยังไม่หมด

ด้วยซ้ำไป...ขอเสริม..ร่วมมือกับต่างชาติ แดกน้ำมัน-

ในอ่าวไทย.ทำลายชาติด้วยการ (โกงกินทุกรูปแบบ)

สร้าง.อันธพาล.ไว้ปกป้องพวกตัวเอง..ฯลฯ ใครมีอะไร

ต่ออีก...เชิญ ....

#16 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:34

เหอ เหอ เหอ เขียนได้ตรงกับเหตุการณ์แบบไม่ต้องมีการเกรงใจไว้หน้า
แบบนี้ แสดงว่ามันสุด ๆ แล้วนะเนี่ยะ 555

ติดใจน้าแกนิดเดียวว่าทำไมต้องห้อยว่า นักการเมืองก็ทะเลาะกันแต่เรื่อง
ผลประโยชน์ 555 เพราะ

ถ้านักการเมืองไม่ทะเลาะกัน น้าแกอาจไม่ได้ระบายแบบนี้นะ คงต้องนั่งกระอัก
อย่างเดียวเลยแหละ 555

#17 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:48

ต่างชาติดูหนังหรือละครเเบบใช้หัวคิด กลอุบายเเย่งชิงอำนาจ ตำเเหน่ง ลึกลับซับซ้อน เเต่คนไทยเน้นภาษากายล้วนๆๆจิกตบๆๆๆ ผัวมีเมียน้อย ละครได้ใจชาวบ้าน เเต่ไม่บันเทิงสมองเลย เเต่ยังมีอยู่ช่องนึงเลข9มั่ง ที่มีรายการมีสาระมากกกก จากเยอรมันนำเข้ามา พอเปิดไปดู เเถวบ้านผมด่าเลยคับ คนจะดุละครจะดูรายการไร้สาระทำไม ถึงมีสาระเเต่กุก้อเเก่เเล้วไม่อยากดู ตามไม่ทันไรงี้ เห้อคนไทย!!!

#18 boonterm999

boonterm999

น้องเก่า

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:53

เสียงส่วนใหญ่ต้องการ เสียงส่วนน้อยถอยไป

#19 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:03

บิลลี่ อำมาตร์ แน่ๆ :D :D :D

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#20 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:13

ก็อดสงสัยไม่ได้ พวกเสื้อแดงเขาโอเคกับสังคมแบบนี้จริงๆ เหรอ นี่คือสังคมที่เขาอยากให้ลูกหลานเขาใช้ชีวิตอยู่ใช่ไหม หรือพวกเขาไม่เคยคิดถึงอะไรนอกจากวันนี้

ว่าแต่มันเกี่ยวอะไรกับเสื้อแดง หรือว่าคิดอะไรไม่ออก

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#21 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

ว่าแต่มันเกี่ยวอะไรกับเสื้อแดง หรือว่าคิดอะไรไม่ออก

แล้วรัฐบาลนี้ไม่ใช่รัฐบาลของคนเสื้อแดงเหรอ

#22 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:33

ตอนนี้ซื้อมื้อเดียวแบ่งกิน 3 มื้อ ที่เหลืออาศัยชาวบ้าน

(เอามาแจม ๆ กันกิน) ปลูกกถิน จิ้มน้ำพริกเป็นอาหารหลัก

ให้เหลือมื้อเดียวไม่ไหวหรอกครับ กิเลสยังหนา :lol:

เค้ากินสองมื้ออะ หลังเที่ยงไม่กินแล้ว อนุมาณว่าถือศีล 8

ลองดูค่ะ 2 3 วันแรก ทรมาน ต่อไปเราจะทนได้ แล้วจะรู้ว่าแค่สองมื้อ ก็พออยู่ได้เหมือนกัน

ขจัดกิเลสทีละนิดๆ

#23 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:35

มองโลกให้รอบด้าน คนเรามีตาแต่มองไม่เห็นขนตาตัวเอง

นั่นแหละ คือ สิ่งที่คุณบิลลี่เขาเขียนสะท้อนออกมา

การดำรงชีวิตของเรา จะเกิดคุณต่อประเทศมาก หากเราลดความเห็นแก่ตัวลง ช่วยเหลือสังคมส่วนรวมมากขึ้น โดยไม่คิดโกงกินบ้านเมืองเช่นทุกวันนี้

เพราะมาตัวเปล่า ตายไปก็ตัวเปล่า แบกหามบุญไปเกิดชาติภพใหม่ดีกว่า

ถามตัวเองเสมอว่ามีชีวิตอยู่ทุกวันนี้ หลงยึดติดอยู่แต่กับเปลือกรึเปล่า เมื่อไหร่จะหาแก่นแท้ของชีวิตเจอสักที

Edited by pinkpanda, 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:39.

#24 wat

wat

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:40

เค้ากินสองมื้ออะ หลังเที่ยงไม่กินแล้ว อนุมาณว่าถือศีล 8

ลองดูค่ะ 2 3 วันแรก ทรมาน ต่อไปเราจะทนได้ แล้วจะรู้ว่าแค่สองมื้อ ก็พออยู่ได้เหมือนกัน

^_^ อนุโมทนาสาธุ...

:huh: ทำได้ไม่อ้วนด้วย หุ่นดีใส่ยีนส์สวย...

:rolleyes:

#25 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:44

:huh: ทำได้ไม่อ้วนด้วย หุ่นดีใส่ยีนส์สวย...

ตอนนี้จาก 88 เหลือ 61.9 แล้วค่ะ ^^

#26 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

ผึ้งใช้วิธีนี้ไม่ได้จริงๆ ตบะไม่แกร่งกล้าพอ อดได้วันสองวันก็เลิก แถมกินแยะกว่าเก่า นี่ก็กลมจนใส่กางเกงแทบไม่ได้แล้ว :(

#27 wat

wat

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:07

ผึ้งใช้วิธีนี้ไม่ได้จริงๆ ตบะไม่แกร่งกล้าพอ อดได้วันสองวันก็เลิก แถมกินแยะกว่าเก่า นี่ก็กลมจนใส่กางเกงแทบไม่ได้แล้ว :(

^_^ ลองให้อีบ้านี่อยู่ให้เสื่อมอย่างเฮียบิลแกว่าอีกสักปีสองปีครับ ไม่อดก็ต้องอดกันจริงๆแล้วล่ะครับ รับรองตบะจะไปแตกเรื่องอื่นแทน....

#28 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:28

คุณดอนยอยังไร้ราคาเหมือนเดิมนะครับ หายไปซักพักเลย นึกว่าไปเรียนพิเศษตอนปิดเทอม ที่ไหนได้ดูมึนๆแบบนี้น่าจะเป็นไข้แดดเพราะลากคันไถกลางแดดนานไป
กลับมาออกตัวได้งงเหมือนเหวงมาก อะไรเลวๆไม่ยอมรับว่าเกี่ยวกะเสื้อแดงหมด แม้แต่รัฐบาลเลวๆยิ่งเละนี่ก็ไม่นับว่าเป็นแดงหรอครับ?
คุณเหวงดอนยอ

#29 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:38

คุณดอนยอยังไร้ราคาเหมือนเดิมนะครับ หายไปซักพักเลย นึกว่าไปเรียนพิเศษตอนปิดเทอม ที่ไหนได้ดูมึนๆแบบนี้น่าจะเป็นไข้แดดเพราะลากคันไถกลางแดดนานไป
กลับมาออกตัวได้งงเหมือนเหวงมาก อะไรเลวๆไม่ยอมรับว่าเกี่ยวกะเสื้อแดงหมด แม้แต่รัฐบาลเลวๆยิ่งเละนี่ก็ไม่นับว่าเป็นแดงหรอครับ?

ไอ้ตัวสีแดงคิดได้ไง...คิดนานไหมนั่น :D :lol: :lol:

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#30 เสรีชน2519

เสรีชน2519

น้องใหม่

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:45

อยู่2คนกับลูกชาย7ขวบเชื่อไหมวันล่ะ500+ของแพงขึ้นแถมลดปริมาณลงอีกยกตัวอย่างนมผงยี่ย้อดังเมื่อก่อน650กรัม@129บาท1100กรัม@199บาท พอมาปี2555 ยี่ห้อเดียวกันลดปริมาณลงเหลือ550กรัม@129บาทขนาด1100กรัมปรับราคาเป็น240บาทดูง่ายๆของแพงไม่แพงดูแค่ไข่ ราคาหน้าฟาร์มแสนถูกแต่ราคาขายปลีกไม่เคยลดลง3ฟอง10บาทลูกเท่าไข่นกกระทา ทนเอาอีกนิดรอดูพวกรากหญ้าที่เลือกพวกโกงมาจะอยู่ได้อีกสักกี่น้ำ

Edited by เสรีชน2519, 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:46.

#31 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:51

อยู่2คนกับลูกชาย7ขวบเชื่อไหมวันล่ะ500+ของแพงขึ้นแถมลดปริมาณลงอีกยกตัวอย่างนมผงยี่ย้อดังเมื่อก่อน650กรัม@129บาท1100กรัม@199บาท พอมาปี2555 ยี่ห้อเดียวกันลดปริมาณลงเหลือ550กรัม@129บาทขนาด1100กรัมปรับราคาเป็น240บาทดูง่ายๆของแพงไม่แพงดูแค่ไข่ ราคาหน้าฟาร์มแสนถูกแต่ราคาขายปลีกไม่เคยลดลง3ฟอง10บาทลูกเท่าไข่นกกระทา ทนเอาอีกนิดรอดูพวกรากหญ้าที่เลือกพวกโกงมาจะอยู่ได้อีกสักกี่น้ำ

รากหญ้าตอนนี้ไม่เท่าไร เอาเงินน้ำท่วมไปซื้อหวยเลี้ยงฉลองหมดไม่รู้ว่ามันอิ่มทิพย์ได้ไง :(

ไอ้ผมพวกรากเลือดแย่เลยได้มาเคลียร์หนี้สินยืมมาตอนน้ำท่วมหมด

มันเป็นข้อเท็จจริงที่พูดไม่ได้ พอพูดไประวังโดนข้อหาคิดกันไปเองอีกล่ะท่าน :lol:

#32 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:54

อยากชวนพี่บิลลี่มาทำงานที่องค์การนาซ่าด้วยกันค่ะ ก็เพื่อรอวันสร้างโลกไหม่ที่ดีกว่าเดิม เราก็ทำเท่าที่เราทำได้ก็เเล้วกัน :lol: :lol: ดูสิว่ามันจะฆ่ากันได้ถึงร้อยปีไหม ก็กไหนๆก็ฉลาดกันทั้งนั้น ตก

Edited by จีรนุช, 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:55.

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#33 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:19

ต้องผ่านให้ได้ ด้วยการดื่มน้ำเป็ฯลิตรเลยค่ะ

#34 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:22

สงสัยผู้จัดการ นักแสดง ทำไมเป็นตุ๊ดเยอะจัง

นั่นสิครับ

รุ่นน้องผมฝึกงานเป็นนักข่าวบันเทิง ก็เป็นตุ๊ดเหมือนกัน

Edited by อู๋ ฮานามิ, 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:22.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#35 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:22

สุดยอด
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#36 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:30

ต้องผ่านให้ได้ ด้วยการดื่มน้ำเป็ฯลิตรเลยค่ะ

คือผึ้งเป็นโรคกระเพาะด้วยน่ะค่ะ ยังไงก็ต้องไม่ให้ท้องว่าง แต่มันกินแยะกว่าที่ควรอยู่เรื่อย แถมถ้าวันไหนอด เช้าวันต่อมาจะตาขวาง หางตก เป็นหมาบ้าเลย :( ถ้าจะลดน้ำหนัก ต้องออกกำลังกาย นี่ว่าจะเอาจักรยานไปตรวจสุขภาพสักหน่อย

Edited by mitimai, 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:38.

#37 dahlia v2

dahlia v2

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:32

ไอ้ตัวสีแดงคิดได้ไง...คิดนานไหมนั่น :D :lol: :lol:

วันนี้พาทักษิณกลับบ้านแบบไม่มีความผิดให้ได้ เรื่องอื่นช่างแม่มัน

ผมเป็นแฟนคลับ แคนไท , ริดกุน , เช neverdie , eAT , Moon , tonythebest [/color][color=#0000FF;], -3- , Limmy , amplepoor , ติ๊บไตบูชาเงิน . เด็กปากดี , โจโฉ นายกตลอดกาล , อารยา, ตะนิ่นตาญี , ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

พอดีผมลืม password เก่า และ e-mail ที่ใช้สมัครครับก็เลยจำเป็นต้องสมัครใหม่

#38 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:35

โห.... ตรงมากครับ เสียดายเขาไม่เปิดให้ติดตามหรือรับเป็นเพื่อนนะเนี่ย

#39 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:44

คือผึ้งเป็นโรคกระเพาะด้วยน่ะค่ะ ยังไงก็ต้องไม่ให้ท้องว่าง แต่มันกินแยะกว่าที่ควรอยู่เรื่อย แถมถ้าวันไหนอด เช้าวันต่อมาจะตาขวาง หางตก เป็นหมาบ้าเลย :( ถ้าจะลดน้ำหนัก ต้องออกกำลังกาย นี่ว่าจะเอาจักรยานไปตรวจสุขภาพสักหน่อย

ถ้างั้นปรับได้มั้ยคะ

เราใช้เวลาเป็นปีเลยนะ

กินให้น้อยลง แต่เป็นมื้อๆ น้องที่ทำงานเป็นโรคกรดไหลย้อน เค้าก็กินตรงเวลา อาหารไม่จัด แล้วก็ลดประมาณลง

4 เดือน ลดได้ 10 กก ทุกอย่างอยู่ที่ใจ

สู้ๆ ค่ะ ^^

#40 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:04

จริงของบิลลี่ว่ะ ที่มาเลเซีย แค่คนเก็บจานที่โรงแรม ยังพูดภาษาอังกฤษได้ดีกว่านายกของเราอีก เห็นมาแล้วจริงๆจากประสบการณ์ตรง

#41 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:49

เยอะนะ พี่บิลลี่ :D :D :D
เบื่อ 3G ปลอมๆ (ปลอมตรงไหนฟระ) ก็ใช้ TOT3G สิจ๊ะ ของแท๊แน่นอน คลื่น 2100

#42 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:13

ดีนะ ถ้าผมโพสจริงๆ แรงกว่าบิลลี่อีก แต่อย่าเลย

โพสไปควายแดงมันก็ไม่อ่าน :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#43 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:14

ดีนะ ถ้าผมโพสจริงๆ แรงกว่าบิลลี่อีก แต่อย่าเลย

โพสไปควายแดงมันก็ไม่อ่าน :D :D :D

คิดว่าอ่านนะคะ

เห็นมาดิ้นพล่านอยู่ใน comment หลายคน ^_^

#44 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:24

โอเวอร์คัม ทู ไทแลนด์ คร่าาาาาาาาาาาา 555555555 :D :D

#45 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:41

ตอนนี้จาก 88 เหลือ 61.9 แล้วค่ะ ^^

ถ้างั้นปรับได้มั้ยคะ

เราใช้เวลาเป็นปีเลยนะ

กินให้น้อยลง แต่เป็นมื้อๆ น้องที่ทำงานเป็นโรคกรดไหลย้อน เค้าก็กินตรงเวลา อาหารไม่จัด แล้วก็ลดประมาณลง

4 เดือน ลดได้ 10 กก ทุกอย่างอยู่ที่ใจ

สู้ๆ ค่ะ ^^

กลายเป็นกระทู้เพื่อสุขภาพไปซะแล้วววว.... :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#46 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:41

เออ....แดงมันคงเสื่อมหนักจริงๆ

ถ้าเป็นเมื่อก่อน ดารานักร้องคนไหนโพสท์อย่างนี้ต้องถูกมวลควายถล่ม

เห็นแต่มาด้อมๆมองๆแต่ไม่กล้าลุยพ่อบิลลี่แฮะ

#47 Buffalo_

Buffalo_

น้องเก่า

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:45

น่ากลัวพี่บิลลี่จะโดนสีสันประชาธิปไตยนะ

Edited by Buffalo_, 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:46.

#48 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:49

ชิส์....พวก สลิ่ม แมลงวาป ดี๊ด๊า กันใหญ่เลยนะ

พอมีคนมาเขียน "ความจริง" เข้าทางหน่อยเดียวแค่เนี๊ยะ

ไม่เห็นต้องเอามาเป็นประเด็นใหญ่โตเลย เรื่องแค่นี้

เบื่อพวกเสียงส่วนน้อย ขี้อิจฉาจริงๆ................เชอะ <_< <_<

อ้าว.....แล้วมันไม่เกี่ยวกะ เสื้อแดง ยังไงเหรอ ดอนนนนน!!!!

ก็เห็นอ้างนักหนาไงว่า สังคมนี้มีแค่ 15 ล้านเสียง ไม่ใช่เหรอ

ทีเรื่องแบบนี้ไม่เกี่ยวขึ้นมาเชียวนะ ดอนนนนน!!!!

ก็กลับไปบอกพรรคพวกให้ "หัดทำเรื่องดีๆ ให้คนอื่นเค้าพูดถึงมั่งสิ" ดอนนนน!!!!!........ <_< <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#49 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:53

เจ้าของกระทู้เองก็อดมื้อเย็นไม่ไหวค่ะ ^_^ ^_^ มีเพื่อนหลายคนเป็นเหมือนเราเลย ^_^ ^_^

#50 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:35

สิ่งที่ลูกหลานจะตอบแทนให้ คือการปั้นรูปปั้นฉินฮุ่ย แล้วไปป่าวประกาศให้สังคมยุคหลังมาถุยน้ำลายใส่
ถ้ายังเป็นกันอยู๋อย่างนี้ผมก็คิดได้แค่นี้ เพราะไม่มีห่าอะไรทำ นอกจากขอเศษตังค์คนมีอันจะกิน
คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน