Jump to content

- - - - -

พวกคุณคิดว่า"โครงการรับจำนำข้าว"ไปก่อน หรือรัฐบาลนี้ไปก่อน

• Please log in to reply
30 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:27

เพราะดูๆแล้ว ป้อแป้เต็มที ทั้งรบ.ทั้งโครงการ

#2 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:31

จะรีบไปไหน ให้มันเป็นไปเลย 8 ปี คอยเช็ดขี้เช็ดเยี่ยว ที่พวกมันก่อไว้ก่อนซิ

Edited by plunk, 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:32.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#3 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:35

ให้ใครที่เลือกพวกนี้ เจ็บตัวจากการกระทำของพวกนี้เอง

#4 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:40

อีกนานครับ
ดูได้จากแก้ว 2 ประการ
ประการที่ 1 พวกตะกวดเป็นพวก
ประการที่ 2 มีควายทั้งแผ่นดินเป็นพวก
ประการที่ 3 มีสื่อโสเภณีสนับสนุน

เอ ไม่ใช่ 2 นิ เป็น 3 :P
ดังนั้นผมว่ายังคงครองอำนาจต่อไป ต่อให้ประเทศเป็นนี้หัวโต
ไม่มีเงินจ่ายค่าจำนำข้าว ไม่มีเงินจ่ายเงินเดือนข้าราชการ
และอื่นๆ พวกควายก็ยังจะอวยต่อไป จนขาดใจตายไป

#5 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:14

จะรีบไปไหน ให้มันเป็นไปเลย 8 ปี คอยเช็ดขี้เช็ดเยี่ยว ที่พวกมันก่อไว้ก่อนซิ

ผมก็ไม่อยากให้รบ.นี้ไปเร็วหรอกครับ

แต่โครงการนี้ มันทำลายตัวเองได้เรื่อยๆ

ทั้งการทุจริต งบประมาณที่ต้องเอามาผลาญ ทั้งการต่อต้านจากผู้ค้าใน และนอกประเทศ

กลุ่มคนค้านก็มากขึ้นมากขึ้น ตามระยะเวลาที่ดำเนินโครงการ

ผมว่ารบ.จะจนตรอกเข้าสักวัน แล้วถือโอกาสยุบสภา

ขณะที่เสื้อแดงยังไม่ทันเข็ด ค่อยกลับมาเป็นรบ.ใหม่

ถือโอกาสใช้เสียงข้างมาก ยกมาล้างความผิดตัวเอง

#6 taecu

taecu

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:28

ผมก็ไม่อยากให้รบ.นี้ไปเร็วหรอกครับ

แต่โครงการนี้ มันทำลายตัวเองได้เรื่อยๆ

ทั้งการทุจริต งบประมาณที่ต้องเอามาผลาญ ทั้งการต่อต้านจากผู้ค้าใน และนอกประเทศ

กลุ่มคนค้านก็มากขึ้นมากขึ้น ตามระยะเวลาที่ดำเนินโครงการ

ผมว่ารบ.จะจนตรอกเข้าสักวัน แล้วถือโอกาสยุบสภา

ขณะที่เสื้อแดงยังไม่ทันเข็ด ค่อยกลับมาเป็นรบ.ใหม่

ถือโอกาสใช้เสียงข้างมาก ยกมาล้างความผิดตัวเอง

มันจะทำได้ไง

ในเมื่อเงินก็ไม่มี จะกู้ก็กู้ไม่ได้ สุดท้่ายเกิดวิฤกิตเศรษฐกิจรอบใหม่

คิดดูนะครับ จำนำ้ข้าวไม่ได้แล้ว จะข้าวก็ข้าวไม่ออก ค้างสต๊อค สัก 40 - 50 ล้านตัน

ชาวนาได้ฆ่าตัวตายหนีกันตรึมแน่ๆๆ
โลก นี้มีทรัพยากรสำหรับคนทุกคน แต่มีทรัพยากรไม่พอสำหรับคนโลภมากคนเดียว, ประเทศก็เช่นกัน... ไม่มีประเทศไหนมีทรัพยากรมากพอสำหรับคนละโมบโลภมากที่ไม่รู้จักพอ (โกงกินจนพังทั้งประเทศ)

#7 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:42

ยุบสภาหนี บินไปเมืองนอก ลอยตัวลอยนวล ชาวบ้านหน้าโง่ก็รับกรรมไปเลย สม
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#8 paj044

paj044

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:44

โครงการคงยังอยู่อีกนาน โกยเงินซะขนาดนั้น
ส่วนรัฐบาล มันแค่ตุ๊กตา โดนโจมตีมากๆ
ก็เอาตุ๊กตาตัวใหม่มาวาง เท่านี้ก็โกงต่อได้แล้ว
ประเทศเรายังมีทรัพย์ให้ขุดอีกหลายปี

ความเป็นกลางมันคือหลุมหลบภัยของคนขี้ขลาด - ชัย ราชวัตร

#9 GuoJia

GuoJia

Siam

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:01

วันก่อนดูข่าวชาวสเปนเดินประท้วงการขึ้นภาษีของรัฐ ถือป้าย "เราไม่ได้ก่อหนี้ เราไม่จ่าย"
ไม่นานอาจได้เห็นอย่างนั้นในเมืองไทย

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#10 me999

me999

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:18

โครงการจำนำข้าวน่าจะไปก่อนรัฐบาล
ขอเวลาให้รัดบานนี้หาแพะให้เจอก่อน (มุขอำมาตย์มันไม่เวิร์คแล้ว)

Edited by me999, 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:19.

#11 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:43

ไม่ว่าใครจะไปก่อน
แต่ความเสียหายตกอยู่กับ "ประเทศไทยและคนไทย" แน่นอน
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#12 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:37

หนังชีวิต ต้องดูยาวววววววววววววว
จำนำข้าว แล้วก็มาซื้อข้าวราคาแพงกิน อีกหน่อยถังแตก ไม่มีใครให้กู้ ทุกอย่างลอยตัวหมด แล้วสารพัดม๊อบก็จะกลับมา...

คิดว่ามันจะตายไปพร้อมๆกัน

ไอ้นี่มันคือสองมาตรฐานที่แท้จริง แล้วสินค้าเกษตรตัวอื่นทำไมไม่รับจำนำล่ะ

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#13 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:40

วันก่อนดูข่าวชาวสเปนเดินประท้วงการขึ้นภาษีของรัฐ ถือป้าย "เราไม่ได้ก่อหนี้ เราไม่จ่าย"
ไม่นานอาจได้เห็นอย่างนั้นในเมืองไทย

คงจะได้ถึงวันนั้นแน่ในอีกไม่นาน ถ้าปท. ยังมีนางเลดี้กูกู้ และ โครงการรับจำนำข้าว :angry:
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#14 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:43

รัฐบาลคงหน้าด้านอยู่ได้อีกสักพัก เพราะมีพรรคพวกช่วยดัน ลาก จูงอยู่มากพอควร ส่วนนโยบายจำนำข้าว คงต้องโบกมือลาก่อน เพราะทุนที่จะหนุน(ให้พวกเดียวกันทำมาหารับประทาน)หมดซะก่อน แล้วจึงจะพยายามหาลู่ทางใหม่

#15 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:24

ขอยืนยันว่า "ปู 8 ปี" แน่นอนครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#16 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:03

ยุบสภาหนี บินไปเมืองนอก ลอยตัวลอยนวล ชาวบ้านหน้าโง่ก็รับกรรมไปเลย สม

ท่าน plunk หมายถึง 50 ล้านคนที่เหลือใช่ไหมครับที่ "ต้องรับกรรมที่ไม่ได้ก่อ"

เพราะ "ไ้อ้พวก 15 ล้าน" มันคิดว่ามันฉลาดไงครับ "ถึงเลือกกันมาได้แบบนี้"

รายการนี้........."ไม่มีทางลง ไ่ม่มีทางเลิก.....สุดท้าย ไม่มีทางออก" ครับผม ;) ;)

Edited by RaRa, 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:04.

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#17 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:05

ขึ้นภาษี vat กับขายสมบัติชาติที่เหลือ น่าจะไม่นานเกินรอ

#18 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:54

ไปพร้อมกัน ขบวนเดียวกัน

ไปนรกไง
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#19 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:06

ประเทศไทยไปก่อนแน่

#20 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:15

รายการนี้........."ไม่มีทางลง ไ่ม่มีทางเลิก.....สุดท้าย ไม่มีทางออก" ครับผม ;) ;)

#21 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:46

a: วันก่อนครับ

b: ทำไมครับ

a: นโยบายของรัฐบาลปูเนี่ย มันก็ดูดีนะ พวกนโยบายประชานิยม
ถ้าอยู่ไปนานๆ เราจะได้เห็นเศรษฐกิจและคุณภาพชีวิตของประชาชนของไทยเราทัดเทียมยุโรปเชียวนะ

b: เศรษฐกิจจะเจริญรุดหน้าเลยสิ คุณภาพชีวิตประชาชนก็ดีขึ้นเหมือนคนแถบนั้น

a: เปล่า เศรษฐกิจของไทยเราจะเดี้ยงเหมือนกรีซ สเปน และอีกหลายๆ ประเทศในยุโรปน่ะสิ เพราะใช้งบประมาณมากเกิน ประชาชนก็จะประท้วงกัน แย่เลยทีเดียว

b: :o :(

เป็นเรื่องจริงที่เจ็บปวด

Edited by อู๋ ฮานามิ, 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:06.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#22 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:41

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#23 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:01

ให้พวก 15 ล้านเสียงรับผิดชอบครับ

#24 คนหน้าใหม่

คนหน้าใหม่

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:19

อะไรจะไปก่อนหลังมันไม่สำคัญหรอก ที่สำคัญคือการโกงกินทำให้บ้านเมืองล่มจมเป็นเรื่องใหญ่ กินกันเป็นทอดๆ คงไปพร้อมกันนะ

เรื่องแถ เรื่่องตอแหล ใครที่ว่าแน่ ยังแพ้พวกเสื้อแดง

หยุด ทำร้ายประเทศไทย หยุด กฎหมายนิรโทษกรรม

#25 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:43

คนตกงาน 35% นะครับ
โห.............ปกติคนตกงานเกิน 5% นี่ก็ต้องระมัดระวังแล้ว
gladiator 1.jpg

#26 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:34

รัฐบาลนี้หน้าด้านครับ โครงการรับจำนำจะไปก่อนแน่นอนครับ
/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#27 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:42

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#28 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:01

ถ้ามันไม่ไหวจริงๆ ผมก็หวังว่าชาวบ้านจะได้รู้ตัวซะที แล้วก็จะได้เลิกเลือกพรรคที่มันโฆษณาชวนเชื่อเกินจริงแบบนี้

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#29 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:16

มันจะ...พัง...ไปพร้อมกัน...คอยดู..!!!

แล้วมันจะ..โทษ...ใคร ..?? :( :rolleyes:

#30 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:12

ไอ้ฟักแม้วมันกำลังเอา 64000 ล้านคืน

เดี๋ยวได้ครบหวังว่ามันจะหยุดเอาคนไทยเป็นตัวประกัน

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#31 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:42

ต้องรอให้ย่อยยับกันอีกรอบครับ

ผู้คนถึงจะหูตาสว่าง แล้ว ปชป.ก็กลับมาเช็ดขี้ เช็ดเยี่ยวอีกครั้ง ก็จะไม่ตรงจริตคนไทยที่ชอบอะไรไวๆเร็วๆ ชอบอะไรหวือหวา ชอบฟังชอบดูอะไรในทางบวกเสมอ

ก็โดนด่าอีก

เป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆไม่มีวันสิ้นสุด -_-

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน