Jump to content

- - - - -

ขอถามจริงๆว่าจะมาเสียเวลาหาความจริงมาเปลี่ยนความคิดของเสื้อแดงทำไม..

• Please log in to reply
36 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:36

*
POPULAR

ผมว่ามันเสียเวลาเปล่าๆ..หาเหตุผลและความจริงออกมาสองปี.ไม่เห็นมีใครเปลี่ยนความคิดไอ้พวกปากดีได้เลย..
สิ่งที่พวกแดงทำที่พ่านมา.ใครๆก็ดูออกว่ามันเป็นแผนที่ต้องการให้มีคนตาย(ยกเว้นพวกเสื้อแดงไม่รู้)เพราะอะไรถึงต้องมาปิดที่ราชประสงค์.ถ้าไม่ห้ามไว้ผมว่าถึงสีลม..เพราะแผนที่พวกเค้าวางไว้กะจะให้ถึงสีลมทั้งสายเลย.เพื่อกดดันให้รัฐบาลต้องใช้กำลัง.ถามหน่อยไอ้พวกแดงอะใครมาตอบหน่อย..เข้าไปหลายๆเว๊บของเสื้อแดงหลายๆเว๊บด่าพ่อหลวง.น่าปวดใจจริงๆ..วันนี้.มันยังตอบกันไม่ได้เลย..ว่าทำเพื่ออะไร..ก็ทักษินมันต้องการให้เศรษฐกิจไทยพัง.ประชาชนออกมาด่า..แต่มันไม่เป็นไปตามหมากที่ทักษินวางไว้..กะว่าเอากฎหมูมาอยู่เหนือกฏหมาย..หรือว่าพวกแดงโง.ไม่รู้อีก..ถามหน่อยถ้ากลับกัน..ตอนปี53ถ้าไม่ใช่เสื้อแดงกับเป็นพวกไม่มีสี.แล้วตอนนั้น..ทักษินเป็นนายก.หรือสมชายก็ได้.พวกชุมนุมที่ไม่มีสีทำเหมือนเสื้อแดงเลย.ใครตอบหน่อยสิว่าอะไรจะเกิดขึ้น...

#2 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:45

*
POPULAR

หาความจริง เพื่อประจานความเลวของพวกมันไงครับ พวกมันไม่ฟัง ก็ยังมีคนที่ต้องการความจริงอยู่ ประเทศไทย ไม่ได้มีแต่พวกเสื้อแดง

#3 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:01

ผมก็ว่าเช่นนั้น เขาเชื่อของเขาแบบนั้น ปล่อยให้อยู่ไปแบบใจบอด

มารู้สึกตัวอีกทีประเทศล่มแล้วแหงๆ

#4 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:01

*
POPULAR

เป็นเรื่องของความเพียร ว่ายให้ถึงฝั่ง ไกลแค่ไหน ยากแค่ไหน
เราก็ต้องว่ายไปให้ถึง เหนื่อย ท้อ ให้กำลังใจกันครับ เราไม่ทำแล้วใครจะทำ

สวนทางกับพวกชั่วที่พยายามดึงให้จมน้ำตายกันหมด
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#5 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:02

*
POPULAR

หาความจริงเพื่อคนอื่นๆที่ไม่ใช่แดงครับ

#6 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:02

คงตายกันเป็นพันศพ ถ้าสลับกันเป็นคนไม่เอาทักษิณ

ไอ้พวกตำรวจขี้ข้าชินวัตรใส่ไอ้โม่งแอบมายิงกันสนุกมือแน่ๆ
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#7 คนหน้าใหม่

คนหน้าใหม่

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:27

เราคนไทยเป็นคนรักเพื่อนพ้องในเมื่อเห็นคนที่ฉลาดน้อยเราก็อยากให้เขาฉลาดเท่าๆกันแต่คงยาก ให้พวกนี้รู้ซึ้งมันก็เหมือนการทีจะขมเข็มในทะเลเราก็จะพยายามต่อไปเพื่อมวลมิตรถ้าพวกนี้ไม่ตาสว่างยังเป็นบัวใต้น้ำอะประเทศเรราก็เดินไปข้างหน้าอย่างลำบากเราต้องช่วยกันคนละไม้ละมือ เพื่อประเทศและแผ่นดินเกิดของเราคนไทย จริงไหมครับ

เรื่องแถ เรื่่องตอแหล ใครที่ว่าแน่ ยังแพ้พวกเสื้อแดง

หยุด ทำร้ายประเทศไทย หยุด กฎหมายนิรโทษกรรม

#8 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:06

บัวสี่เหล่า ผมว่าเปลี่ยนเป็นหัดใช้ประโยชน์จากพวกเขาดีกว่า อย่าไปสอนอย่าไปชนพวกเขามาก หากฝั่งโน้นใช้ไม้ตายสงครามชนชั้นเมื่อไหร่ เราจะได้รอด อันนี้ขอเตือนด้วยความหวังดี อย่าไปแลกกับพวกนี้มากนัก
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#9 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:10

คนรู้ว่ารู้อะไร - ไม่ต้องสอน รู้และเข้าใจแล้ว
คนรู้ว่าไม่รู้อะไร - ยิ่งไม่ต้องสอนใหญ่เลย อัจฉริยะ
คนไม่รู้ว่าไม่รู้อะไร - สอนได้เพราะยังเปิดรับ
คนไม่รู้ว่า(ไป)รู้อะไร(มา) - คนอวดดี ควรฆ่าทิ้ง เสียเวลาสอน

#10 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:30

*
POPULAR

ผมชอบยุคนี้นะครับ เมื่อวานนั่งรถไปทำงานยังนั่งคิดอยู่เลยว่า..
การปราบประชาชนสมัยก่อนๆ กี่ยุคต่อกี่ยุค มีใครเคยรู้ความจริงบ้าง...ว่าเกิดอะไรขึ้น?
แสดงว่าประเทศเรามาถึงจุดที่ผู้ปกครองบ้านเมืองบางคน กล้าเปิดเผยความจริง กล้าให้มีการตรวจสอบ
กล้าให้มีการตีแผ่และสู้กันด้วยความจริง
ไม่ใช่ปิดปาก เก็บเงียบ หรือเหยียบความจริงไว้ภายใต้การเซ็นเซอร์ หรือ "ไม่เอา ไม่พูด"

ความจริงนี้แหละจะปล่อยเราเป็นอิสระ ไม่ใช่ปลดปล่อยแดง
เราทำเพื่อตัวเราเองครับ
gladiator 1.jpg

#11 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:14

ผมชอบยุคนี้นะครับ เมื่อวานนั่งรถไปทำงานยังนั่งคิดอยู่เลยว่า..
การปราบประชาชนสมัยก่อนๆ กี่ยุคต่อกี่ยุค มีใครเคยรู้ความจริงบ้าง...ว่าเกิดอะไรขึ้น?
แสดงว่าประเทศเรามาถึงจุดที่ผู้ปกครองบ้านเมืองบางคน กล้าเปิดเผยความจริง กล้าให้มีการตรวจสอบ
กล้าให้มีการตีแผ่และสู้กันด้วยความจริง
ไม่ใช่ปิดปาก เก็บเงียบ หรือเหยียบความจริงไว้ภายใต้การเซ็นเซอร์ หรือ "ไม่เอา ไม่พูด"

ความจริงนี้แหละจะปล่อยเราเป็นอิสระ ไม่ใช่ปลดปล่อยแดง

#12 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:25

เหรอ เราไม่เคยรู้สึกเลยว่าคนที่ตั้งกระทู้เชียร์ทักษิณไม่รู้ว่าอะไรเป็นอะไร ทุกอย่างทีคนพวกนี้ทำไปก็เพื่อทำลายประเทศไทย เพื่อเเบ่งเเยกผู้คน ทำให้พี่ทะเลาะน้อง

การใช้เหตุผลเป็นเรื่องของคนที่พูดคุยกัน ไม่ใช่จุดประสงค์ของพวกฟลัดกระทู้ตามเวบบอร์ดหรือช่องทางอื่นอยู่เเล้ว

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#13 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:40

ผมไม่เคยมีความคิดในหัวว่าจะเปลี่ยนความคิดเสื้อแดงครับ
แต่ว่าแค่ทนอยู่เฉยๆ ปล่อยให้เสื้อแดงโกหกตอแหลอยู่ฝ่ายเดียวไม่ได้แค่นั้นเอง -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#14 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:53

ผมไม่เชื่่อว่า พวกนี้ไม่รู้ว่าอะไรเป็นอะไร แต่ที่พวกมันต้องโกหก ตอแหล ก็เพื่อตัวพวกมันเองเท่านั้น

#15 Mike Sutipat

Mike Sutipat

น้องเก่า

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:55

ไม่มีใครยิ่งใหญ่ไปกว่า"โลง"

#16 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:50

ถ้าจะให้จบ ต้องฆ่าหัวหน้าก่อนมันจะเหมือนตอนไทย รบกับพม่า

หัวหน้าตาย ทหารมันก็จะสลายและกลัวไปเอง ตราบใดไอ้แม้วอยู่มีทั้งเงินทุน ทั้งอำนาจ ที่รู้ๆ ไอ้แม้วมันเป็นที่รักของเสื้อแดงมากกว่า พ่อของเราด้วยซ้ำ ถ้ามันตายคงยากจะมีใครแทน ไอ้ ตู่ ไอ้ เต้น หรา คงยาก
หรา อีโอ๊ค แค่ไม่มีแม้ว ผมว่าคงจบ แต่จะหาผู้กล้าได้เหรอ เอาแบบแม่นๆเหมือน เสธแดงจะมีมั้ย

เรื่องนี้จะได้จบๆ สะที......

#17 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:01

ผมชอบนะเสื้อแดง....โง่ดีหลอกอะไรก็เชื่อ หลอกเอาความจริงมาพูดก็ยังเชื่อเลยจนป่านนี้แล้วยังไม่รู้ตัวอีก ^_^

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#18 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:03

ผมมองว่าการนิ่งเฉยจะทำให้พวกนั้นได้ใจ และคนกลางๆ ก็จะพาลหลงเชื่อตามไปด้วย เราต้องพยายามแย้งทุกอย่างเท่าที่ทำได้ ไม่ต้องหวังให้เค้าหันมาเห็นด้วยกับเรา แต่หวังให้คนอื่นๆที่เข้ามาอ่านคิดเอง ถ้าสิ่งที่เรายึดถือนั้นดีและหนักแน่น ผมไม่คิดว่าคนที่สติปัญญาดีๆที่ไหนจะเห็นคล้อยตามไปกับการโกหกของพวกนั้นหรอกครับ

มองอีกด้าน ผมคิดว่าเป็นการทดสอบความคิดเรา ว่าเราคิดถูกหรือเปล่า? ทำไปก็มีแต่ประโยชน์ทั้งนั้นครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#19 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:35

ขอแย้ง

นักการเมืองเ..ย ก็อย่าไปเลือก
ถ้าคนยังโง่เลือกนักการเมืองเ...ย เราโทษนักการเมืองไม่ได้ครับ ต้องโทษตัวเราเอง

อย่าผลักภาระไปให้คนอื่น เราคือผู้รับผิดชอบตัวเราเอง

#20 young politic

young politic

น้องเก่า

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:52

ถ้านิ่งเฉยไม่ทำความจริงให้ปรากฏ คนที่คิดว่าตัวเองเป็นกลางก็จะเชื่อตามคำพูดของเสื้อแดงว่าจริง เพราะเห็นว่าอีกฝ่ายไม่โต้แย้งอะไร ส่วนเมื่อความจริงปรากฏแล้ว ยังไงพวกเสื้อแดงก็ไม่เชื่อเหมือนเดิมนั่นแหละ

#21 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:59

ผมว่ามันเสียเวลาเปล่าๆ..หาเหตุผลและความจริงออกมาสองปี.ไม่เห็นมีใครเปลี่ยนความคิดไอ้พวกปากดีได้เลย..
สิ่งที่พวกแดงทำที่พ่านมา.ใครๆก็ดูออกว่ามันเป็นแผนที่ต้องการให้มีคนตาย(ยกเว้นพวกเสื้อแดงไม่รู้)เพราะอะไรถึงต้องมาปิดที่ราชประสงค์.ถ้าไม่ห้ามไว้ผมว่าถึงสีลม..เพราะแผนที่พวกเค้าวางไว้กะจะให้ถึงสีลมทั้งสายเลย.เพื่อกดดันให้รัฐบาลต้องใช้กำลัง.ถามหน่อยไอ้พวกแดงอะใครมาตอบหน่อย..เข้าไปหลายๆเว๊บของเสื้อแดงหลายๆเว๊บด่าพ่อหลวง.น่าปวดใจจริงๆ..วันนี้.มันยังตอบกันไม่ได้เลย..ว่าทำเพื่ออะไร..ก็ทักษินมันต้องการให้เศรษฐกิจไทยพัง.ประชาชนออกมาด่า..แต่มันไม่เป็นไปตามหมากที่ทักษินวางไว้..กะว่าเอากฎหมูมาอยู่เหนือกฏหมาย..หรือว่าพวกแดงโง.ไม่รู้อีก..ถามหน่อยถ้ากลับกัน..ตอนปี53ถ้าไม่ใช่เสื้อแดงกับเป็นพวกไม่มีสี.แล้วตอนนั้น..ทักษินเป็นนายก.หรือสมชายก็ได้.พวกชุมนุมที่ไม่มีสีทำเหมือนเสื้อแดงเลย.ใครตอบหน่อยสิว่าอะไรจะเกิดขึ้น...

-_- อันนี้เห็นด้วย...

เป็นเรื่องของความเพียร ว่ายให้ถึงฝั่ง ไกลแค่ไหน ยากแค่ไหน
เราก็ต้องว่ายไปให้ถึง เหนื่อย ท้อ ให้กำลังใจกันครับ เราไม่ทำแล้วใครจะทำ

สวนทางกับพวกชั่วที่พยายามดึงให้จมน้ำตายกันหมด

:mellow: นี่ก็เห็นด้วยเช่นกัน... ยังไงก็นึกถึงลูกหลานเหมือนบรรพบุรุษนึกถึง...พวกเรา...ลูกหลานมันจะอยู่กันเยี่ยงไร....

-_- สรุปท้อก็พัก หายก็สู้กันต่อไปครับ...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#22 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:08

นอนดึก นอนดื่น..กระทู้นี้ 1.35 น. ระวังถึงเวลา.

เอาเข้าจริง ๆ จะไม่มีแรงวิ่งนะ..ใกล้จุดแล้ว...

เอ้า..แดง...ข่าวว่า น้อยลง.. มีแต่แดง อันธพาล..

เพิ่มขึ้น พวกนักเลงอันธพาล ( คือพวกขี้เกียจ )

ไม่ชอบทำมาหากิน.นั่นแหละ 3 เรื่อง ใหญ่ ๆ รัฐฯ

จะพังทุกเรื่อง เพราะมันเป็นเรื่อง..ตอแหล..ทุกเรื่อง

28 หน้าลานพระรูป....

#23 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:00

ขออนุญาต ตอบครับท่านKon_thai

ประชาชนผู้ที่รักชาติบ้านเมืองและอยู่ตรงข้ามกับ "ไอ้พวกสัตว์นรก" เท่านั้นครับที่จะเป็นผู้สูญเสีย

และ อาจจะสูญเสียมากกว่าเมื่อคราว "รัฐบาลอภิสิทธิ์" ปราบ "สัตว์นรกเผาเมือง" แน่นอนครับ

เพราะจิตใจของ "ไ้อ้สัตว์นรกตัวบงการ" ที่เป็นผู้สั่งการมัน "อำมหิต" กว่ากันแบบเทียบไม่ติด

แต่ในทางกลับกัน "ทางฝ่ายเจ้าหน้าที่รัฐ" จะไม่มีการสูญเสียใดๆเลยอย่างแน่นอน!!!..........

จริงๆ แล้ว เรื่องแบบนี้ไม่ว่าฝ่ายใดที่เกิดความสูญเสียมันก็ไม่เป็นผลดีทั้งนั้น

เพราะทุกคนล้วนเป็น "คนไทยเหมือนกัน" ครับผม -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#24 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:33

ขออนุญาต ตอบครับท่านKon_thai

ประชาชนผู้ที่รักชาติบ้านเมืองและอยู่ตรงข้ามกับ "ไอ้พวกสัตว์นรก" เท่านั้นครับที่จะเป็นผู้สูญเสีย

และ อาจจะสูญเสียมากกว่าเมื่อคราว "รัฐบาลอภิสิทธิ์" ปราบ "สัตว์นรกเผาเมือง" แน่นอนครับ

เพราะจิตใจของ "ไ้อ้สัตว์นรกตัวบงการ" ที่เป็นผู้สั่งการมัน "อำมหิต" กว่ากันแบบเทียบไม่ติด

แต่ในทางกลับกัน "ทางฝ่ายเจ้าหน้าที่รัฐ" จะไม่มีการสูญเสียใดๆเลยอย่างแน่นอน!!!..........

จริงๆ แล้ว เรื่องแบบนี้ไม่ว่าฝ่ายใดที่เกิดความสูญเสียมันก็ไม่เป็นผลดีทั้งนั้น

เพราะทุกคนล้วนเป็น "คนไทยเหมือนกัน" ครับผม -_-

นั้นนะสิครับ..ผมถึงคิดว่าความชอบธรรมมันอยู่ตรงไหน..อย่างถ้า..วันที่28นี้ที่จะมีการขชุมนุมกัน..แล้วมีคนไปกันเยอะ.แล้วผู้ชุมนุมมีมติกันให้ชุมนุมต่อเนื่องจนกว่าจะได้คำตอบในสามข้อ..แล้วถ้าเช่นนั้น..เฉลิมจะกล้าทำอะไรหรือเปล่า..หรือจะมีมือที่มองไม่เห็นออกมาอีก..แต่ถ้าพวกเค้าทำอะไรที่รุนแรงขึ้นมา..หลังจาดมวลชนเริ่มเยอะขึ้นอาจจะเป็นวันที่7-8ของการชุมนุม..รัฐก็จะเสียความชอบธรรม..แต่ไม่ทำอะไรก็ไม่ได้..เพราะกลัวมวลชนจะเยอะขึ้น..คุณRaRaคิดว่ายังงัยครับ...

Edited by kon_thai, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:38.

#25 RaRa

RaRa

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:56

นั้นนะสิครับ..ผมถึงคิดว่าความชอบธรรมมันอยู่ตรงไหน..อย่างถ้า..วันที่28นี้ที่จะมีการขชุมนุมกัน..แล้วมีคนไปกันเยอะ.แล้วผู้ชุมนุมมีมติกันให้ชุมนุมต่อเนื่องจนกว่าจะได้คำตอบในสามข้อ..แล้วถ้าเช่นนั้น..เฉลิมจะกล้าทำอะไรหรือเปล่า..หรือจะมีมือที่มองไม่เห็นออกมาอีก..แต่ถ้าพวกเค้าทำอะไรที่รุนแรงขึ้นมา..หลังจาดมวลชนเริ่มเยอะขึ้นอาจจะเป็นวันที่7-8ของการชุมนุม..รัฐก็จะเสียความชอบธรรม..แต่ไม่ทำอะไรก็ไม่ได้..เพราะกลัวมวลชนจะเยอะขึ้น..คุณRaRaคิดว่ายังงัยครับ...

ผมก็กลัวลึกๆอยู่ว่ามันจะไปซ้ำกับเมื่อครั้งที่มีการชุมนุมของ "พธม" หน่ะครับ

แต่ก็ไม่อยากให้ความรู้สึกนี้เป็นจริงเลย ยังไงก็ "คนไทย" เหมือนกัน

และจากนี้ไปอีกไม่นาน ก็ใกล้จะถึง "วันมหามงคล" ในเดือน ธันวาคม แล้ว

ไม่อยากให้ เรื่องนี้ไป ระคายเบื้องยุคลบาทของพระองค์ เลยครับ... :(

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#26 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:59

ผมว่าข้อมูลหลายข้อมูลก็มีการเผยแพร่ตามสื่อต่างๆ ด้วยนะครับ ผมว่ามีประโยชน์มากกว่าที่จะให้ลัทธิเสื้อแดงรับฟัง
/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#27 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:17

ผมก็กลัวลึกๆอยู่ว่ามันจะไปซ้ำกับเมื่อครั้งที่มีการชุมนุมของ "พธม" หน่ะครับ

แต่ก็ไม่อยากให้ความรู้สึกนี้เป็นจริงเลย ยังไงก็ "คนไทย" เหมือนกัน

และจากนี้ไปอีกไม่นาน ก็ใกล้จะถึง "วันมหามงคล" ในเดือน ธันวาคม แล้ว

ไม่อยากให้ เรื่องนี้ไป ระคายเบื้องยุคลบาทของพระองค์ เลยครับ... :(

ผมเองก็ไม่อยากให้มีอะไรเกิดขึ้นเช่นนั้นเหมือนกันครับ...แต่จากข่าวเชิงลึก.มีกระแสออกมาหลายๆกลุ่ม..ว่าจะเป็น การระดมสรรพกำลังทางพลเรือน...ดูกำลังของแนวร่วมของกลุ่มมวลชน..แต่ผมยอมรับเลย..มีหลายกลุ่มมากที่จะออกมา.แต่เหมือนต่างคนต่างออกมา.เหมือนมังกรที่มีหลายหัว..จังหวะที่จะออกมามันจะไปชนกับการอภิปรายไม่ไว้วางใจรัฐบาล.ตอนนี้แกนนำของแต่ละกลุ่มก็ปิดการเคลื่อนไหวของตัวเอง..รู้กันแต่อยู่ในกลุ่ม..แต่มีความเหมือนอยู่อย่างจากที่ได้ฟังมาคือทุกกลุ่มมีการเตรียมตัวในการชุมนุมแบบต่อเนื่อง(อาจจะเพราะไม่มีฝนแล้ว)มีเสียงกระซิบจากคนกลางกลุ่มว่า.เป็นการทดสอบถ้าทีของรัฐบาลว่าจะใช้แนวทางอย่างไรกับการชุมนุม(เอามาตรฐานของการชุมนุมของเสื้อแดงเป็นตัวตั้ง)เพราะถ้ารัฐบาลทำอะไรที่มันรุนแรงหรือต่างกับที่เวลาเสื้อแดงชุมนุม.คงบานปลายแน่นอน.(แต่คงหลังการอภิปรายไม่ไว้วางใจรัฐบาล..)สิ่งที่ผมกลัวๆว่าแกนนำแต่ละกลุ่ม(เท่าที่รู้ตอนนี้มีอยู่สี่ห้ากลุ่มใหญ่ๆ)จะต่างคนต่างเดิน..ถ้าเดินไปทางเดียวกันก็ดี.. -_-

Edited by kon_thai, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:18.

#28 RaRa

RaRa

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:54

ผมเองก็ไม่อยากให้มีอะไรเกิดขึ้นเช่นนั้นเหมือนกันครับ...แต่จากข่าวเชิงลึก.มีกระแสออกมาหลายๆกลุ่ม..ว่าจะเป็น การระดมสรรพกำลังทางพลเรือน...ดูกำลังของแนวร่วมของกลุ่มมวลชน..แต่ผมยอมรับเลย..มีหลายกลุ่มมากที่จะออกมา.แต่เหมือนต่างคนต่างออกมา.เหมือนมังกรที่มีหลายหัว..จังหวะที่จะออกมามันจะไปชนกับการอภิปรายไม่ไว้วางใจรัฐบาล.ตอนนี้แกนนำของแต่ละกลุ่มก็ปิดการเคลื่อนไหวของตัวเอง..รู้กันแต่อยู่ในกลุ่ม..แต่มีความเหมือนอยู่อย่างจากที่ได้ฟังมาคือทุกกลุ่มมีการเตรียมตัวในการชุมนุมแบบต่อเนื่อง(อาจจะเพราะไม่มีฝนแล้ว)มีเสียงกระซิบจากคนกลางกลุ่มว่า.เป็นการทดสอบถ้าทีของรัฐบาลว่าจะใช้แนวทางอย่างไรกับการชุมนุม(เอามาตรฐานของการชุมนุมของเสื้อแดงเป็นตัวตั้ง)เพราะถ้ารัฐบาลทำอะไรที่มันรุนแรงหรือต่างกับที่เวลาเสื้อแดงชุมนุม.คงบานปลายแน่นอน.(แต่คงหลังการอภิปรายไม่ไว้วางใจรัฐบาล..)สิ่งที่ผมกลัวๆว่าแกนนำแต่ละกลุ่ม(เท่าที่รู้ตอนนี้มีอยู่สี่ห้ากลุ่มใหญ่ๆ)จะต่างคนต่างเดิน..ถ้าเดินไปทางเดียวกันก็ดี.. -_-

ผมขอเสริมท่าน kon_thai นิดนึงครับ "มวลชน ยิ่งเยอะ ยิ่งคุมยาก"

และการที่แต่ละกลุ่มก๊วนก็มีหัวหน้า ถ้าไม่ "แสวงจุดร่วม สงวนจุดต่าง"

การดำเนินการตามแผนก็จะไม่บรรลุผล นอกเสียจากมี "จุดศูนย์รวมที่เข้มแข็ง"

และ "บารมีมากพอ" ที่จะควบคุมมวลชนได้นะครับ และก็จะเป็นยุทธศาสตร์ที่เรียกว่า "แยกกันตี" ครับผม ;)

#29 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:06

ถ้าเจอเสื้อแดงแบบนายเวร

ไม่ต้องเสียเวลาอธิบายอะไร ด่ามันก่อนได้เลย -_-

#30 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:48

ผมมองว่าการนิ่งเฉยจะทำให้พวกนั้นได้ใจ และคนกลางๆ ก็จะพาลหลงเชื่อตามไปด้วย เราต้องพยายามแย้งทุกอย่างเท่าที่ทำได้ ไม่ต้องหวังให้เค้าหันมาเห็นด้วยกับเรา แต่หวังให้คนอื่นๆที่เข้ามาอ่านคิดเอง ถ้าสิ่งที่เรายึดถือนั้นดีและหนักแน่น ผมไม่คิดว่าคนที่สติปัญญาดีๆที่ไหนจะเห็นคล้อยตามไปกับการโกหกของพวกนั้นหรอกครับ

มองอีกด้าน ผมคิดว่าเป็นการทดสอบความคิดเรา ว่าเราคิดถูกหรือเปล่า? ทำไปก็มีแต่ประโยชน์ทั้งนั้นครับ

เหล่าผู้มีปัญญาช่วยสู้กับเสื้อแดงในหลายๆรูปแบบ อย่าเบื่อ
อย่างหนูอ้อยไม่ถนัดเรื่องคลิป เรื่องคอกวัว-ราชประสงค์ ก็ปล่อยพี่ๆแสดงฝีมือ
เราถนัดงานมวลชน คุยตัวต่อตัว และต่อกรเรื่องคนในป่า-คนยุคตุลา ก็ว่ากันไป
มันแล้วแต่ความรับรู้ ซึ่งพวกเราต่างกันแยะจากควายพวกนั้นที่เชื่อแต่แกนนำไม่หาความรู้เอาเอง

อย่าเบื่อ อย่าท้อ ต้องสู้ถวายหัว พวกมันมีแค่หยิบมือเดียว ถนัดแต่งานอีเวนท์
ประเทศไทยมีคนฉลาดมากกว่าคนโง่ และมีคนดีมากกว่าคนเลว จึงได้อยู่ยั่งยืนมาเป็นไทยอย่างทุกวันนี้

ไม่ต้องเสียเวลาอธิบายอะไร ด่ามันก่อนได้เลย -_-

สำหรับไอเวรเพื่อนเรา ด่าเลย ไม่ถือเป็นการเสียเวลา :lol:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#31 kso

kso

น้องเก่า

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:05

ขอแสดงความเห็นเฉพาะเรื่องความโง่
เขาเหล่านั้นไม่ได้โง่จนเกินกว่าจะขุด หากแต่เขาเหล่านั้นเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตนเฉพาะหน้า การตราหน้าว่าเขาเหล่านั้นโง่ ดูจะเป็นการยกยอจนเกินไป

#32 kukkuk

kukkuk

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:12

พลังเงียบที่ยังไม่เลือกข้าง ยังรอรับข้อมูลทั้งสองฝ่ายอยุ่คับ

นี่คือสิ่งชี้จุดแพ้ชนะของประเทศได้เลยคับ

#33 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:23

กำลังจะกลับไปเป็นแบบเดิมแล้วครับ เช่น ทางต่างประเทศได้บอกมาทางประเทศไทยว่า มีการไซฟ่อนเงิน ทางรัฐบอกออกมาทันที่ว่า เป็นเกมการเมืองเพื่อล้มรัฐบาล
ชิ หา แระ.....แท ที่ จา ตวก สอก ก่อ แม่น ปา ตี เสก โย คา ผิ ห้า โค อื่อ ก่อ เรอ

#34 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:39

พลังเงียบที่ยังไม่เลือกข้าง ยังรอรับข้อมูลทั้งสองฝ่ายอยุ่คับ

นี่คือสิ่งชี้จุดแพ้ชนะของประเทศได้เลยคับ

อ่านแล้วใจฟูเลย :)

หงายหลังตกเก้าอี้เลย :D :D

#35 yai4

yai4

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:11

ก็เพราะว่ามันคิดว่ามันมี 15 ล้านเสียงแล้วจะทำอะไรก็ได้ไงครับ ส่วนที่มันคิดนะถูกแล้วเพราะคนหมู่มากคิดกันแบบนั้น

ก็เลยต้องค่อยๆ ทำให้มันเข้าใจ ว่ามึงนะเชื่อในสิ่งที่ผิด ประเทศชาติจะฉิ.บห.าย ส่วนผมก็เป็นคนในประเทศเดียวกับมันซึ่่่งไม่อยากให้ประเทศฉิ.บห.ายไปต่อหน้าต่อตา

แต่ที่ไม่อยากคิดคือ ศาล ไปหลงเชื่อข้อมูล ที่ไม่มีเหตุผลเอาซะเลยของพวกนี่ด้วยล่ะซิ อย่าให้เป็นแบบนั้นเลย เพราะถ้าเป็นแบบนั้นคือ

บ้านเมืองนี้คนจนจะอยู่ไม่ได้อีกต่อไป เพราะัคนรวยทำอะไรก็ไม่ผิดนะซิ

ปล.เสื้อแดงบางพวกเป็น พวกชอบ บูชาคนรวย ซะเกินครึ่ง เงินมันบังหููบังตาไว้ อภิบายยังไงก็ไม่เข้าหู เข้าตา หลอกครับ
ขี้ข้าทักษิณ

#36 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:36

เหอ เหอ เหอ ความจริงเปลี่ยนความคิดเสื้อแดงไม่ได้ เพราะมันเป็นความจริง
ไม่มีสี มั๊ง 55555

อภิสิทธิ์ บอกตอนเสื้อแดงชุมนุม รัฐบาล ทหาร ตำรวจ ศอฉ ถูกกดดันมาก จาก
หลายฝ่าย ทั้งตำหนิ ทั้งด่า ว่าปล่อยไว้ได้ยังไง ทำไมไม่สั่งลุยไปให้เด็ดขาด 555

อภิสิทธิ์บอกย้ำนักย้ำหนา ว่า พวกคุณต้องระมัดระวังให้ดี ถ้าทำตามเสียงที่ก่นด่ามา
แล้วเกิดอะไรขึ้น พวกที่ก่นด่าอยู่ทุกวันนี้ จะไม่มีใครออกมาปกป้องพวกคุณเลย 555

ไอ้ที่ตลกกว่าก็คือ ปัจจุบันที่มีคนสร้างกระแส อภิสิทธิ์สั่งยิงประชาชน ยังเจือกมีคนมาถาม
อีกว่า เอ คุณไปสั่งยิงประชาชนจริงอ๊ะป่ะ 5555

ความจริงวันนี้ของคนไทย คือกระแสสังคมเท่านั้น ใครชี้นำกระแสสังคมได้ ก็สามารถทำให้
ไอ้คนโกงชาติ หนีคุก กลายเป็นคนดีบริสุทธิ์ผุดผ่องได้ ชีวิตนี้ คนไทยไม่ต้องการอะไรมาก
แล้วแต่กระแสจะชี้ไปทางไหน ก็ไปตามนั้นแหละ 555

อยากเปลี่ยนใจเสื้อแดง เสื้อเหลือง เสื้อสีอะไรก็แล้วแต่ ถ้าชี้นำกระแสสังคมได้ ก็ไม่ใช่เรื่องยาก
55555

#37 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:19

ก็เพราะว่ามันคิดว่ามันมี 15 ล้านเสียงแล้วจะทำอะไรก็ได้ไงครับ ส่วนที่มันคิดนะถูกแล้วเพราะคนหมู่มากคิดกันแบบนั้น

ก็เลยต้องค่อยๆ ทำให้มันเข้าใจ ว่ามึงนะเชื่อในสิ่งที่ผิด ประเทศชาติจะฉิ.บห.าย ส่วนผมก็เป็นคนในประเทศเดียวกับมันซึ่่่งไม่อยากให้ประเทศฉิ.บห.ายไปต่อหน้าต่อตา

แต่ที่ไม่อยากคิดคือ ศาล ไปหลงเชื่อข้อมูล ที่ไม่มีเหตุผลเอาซะเลยของพวกนี่ด้วยล่ะซิ อย่าให้เป็นแบบนั้นเลย เพราะถ้าเป็นแบบนั้นคือ

บ้านเมืองนี้คนจนจะอยู่ไม่ได้อีกต่อไป เพราะัคนรวยทำอะไรก็ไม่ผิดนะซิ

ปล.เสื้อแดงบางพวกเป็น พวกชอบ บูชาคนรวย ซะเกินครึ่ง เงินมันบังหููบังตาไว้ อภิบายยังไงก็ไม่เข้าหู เข้าตา หลอกครับ

สิ่งที่น่ากลัวที่สุดคือถ้าศาลสถิตยุติธรรมของเราไม่เป็นกลางเอนเอียงไปข้างไดข้างนึง..ก็ได้แต่หวังว่าขออย่าให้เป็นแบบนั้น..แล้วผมคิดว่าคนรวยไม่ใช่คนเลวหรือคนไม่ได้ไปเสียทั้งหมด..คนที่ไม่รู้จักพอ.อยากมีอำนาจเหนือคนอื่นนี่ซิผมว่าน่ากลัวที่สุด..ตราบใดที่แกนนำเสื้อแดงยังออกมาสร้างเรื่องโกหกอยู่แบบนี้.การที่เราจะเอาเหตุผลไปเปลี่ยนความคิดความเชื่อของพวกเค้าคงไม่มีทาง..ในที่สุดเราก็หนีการใช้ความรุนแรงต่อกันคงไม่มีทาง..จะมากหรือน้อยแค่นั้นเอง..อย่าลืมว่า.สิ่งที่รัฐมีในตอนนี้แล้วหวังใช้ให้เป็นประโยชน์มากที่สุดคือ..อำนาจทางการเมือง.มวลชน..และกำลังทางตำรวจและทหารที่ส่วนใหญ่อยู่ในมือ..สิ่งเดียวที่จะเอาชนะความเลวร้ายนี้ได้.ไม่ใช่การปฏิวัติจากทหาร..(เพราะนั้นคือสิ่งที่พวกเค้าต้องการให้เกิดมากที่สุด.)แต่สิ่งที่พวกเค้ากลัวที่สุดคือการการปฏิวัติจากประชาชน.ที่ลุกขึ้นมา.พวกเค้าจะกลัวสิ่งนี้มากที่สุดเพราะไม่สามารถที่จะควบคุมได้....ส่วนตัวผมเองก็ไม่อยากเห็นคนไทยด้วยกันต้องฆ่ากันเอง..แต่เชื่อผม.ถ้าเกิดเรื่องขึ้นมาจริงๆแกนนำเสื้อแดงและพวกนักการเมืองเลวๆหนีออกนอกประเทศหมด..ปล่อยให้ประชาชนฆ่ากันเอง....(เมื่อเรารู้ว่าเค้าจะหนี..เรื่องอะไรเราจะให้หนีละครับ)..แล้วชาว สรท. มีความคิดเห็นกันว่ายังงัยบ้างครับ..

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน