Jump to content

- - - - -

ยิ่งลักษณ์ เธอน่าจะเขียนหนังสือสักเล่มนะ

• Please log in to reply
58 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:46

ปูเลี้ยงควาย พี่ชายเลี้ยงแกะ>> หนังสือนิทานสอนเด็กๆ

Edited by BearFamily, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:47.

#52 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:47

จริงๆเธอเป็นนักแสดงเจ้าบทบาทนะ แสดงเป็นผู้นำประเทศไทยอยู่ตอนนี้
แล้วจะให้หล่อนเขียนหนังสือนี่นะ อาจจะนานหน่อย เพราะอาจจะเขียนเรื่องการแนะนำการช๊อปปิ้ง
ที่หล่อนน่าจะเซียนที่สุด เห็นจากกระเป๋าถือแต่ละใบ แม่เจ้า!!!

ดังนั้นขอนำเสนอเรื่อง " สุขกันเถอะเรา " (พร้อมกับเสียงระเบิดที่ 3 ชายแดนใต้)
" ฝั่งตรงข้ามอย่าเล่นการเมือง " (แต่คนที่เล่นอย่างถึงบทเป็นนักแสดงตุ๊กตาทองคือหล่อนนั่นเอง)

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#53 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:49

ชื่อหนังสือคงประมาณ "สามทีสว่าง @ 4SS"

#54 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:54

อ่านโพย ยังติดๆๆขัดๆๆ เลย แล้วนี่จะให่เขียน ผิดๆๆถูกๆๆๆอีกล่ะ เพราะเธอดตเมืองนอก
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#55 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:59

เอามั่งๆ :D ...เชื่อหรือไม่ ฉันไม่ได้โง่..... :lol:

#56 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

อ่านมันยังไม่ค่อยรอด เขียนจะรอดเหรอครับ???

หรือถ้าจะเขียนออกมาจริงๆ .....ผมโคตรสงสารทีมพิสูจน์อักษรเลย...
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#57 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:54

Her book's title should read

"The horny Botox's guide to stupidity".

This is a must-have manual for converting to a red shirt.
:lol:

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#58 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:29

"The horny Botox's guide to stupidity".

This is a must-have manual for converting to a red shirt.

บางคนก็เป็นควายโดยไม่ต้องมีคู่มืออ่านนะคะ

เห็นมีเยอะแยะ แถวอิมพีเรียล อิอิ

#59 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:33

เคยมีคนพูดถึงนังยกไว้ว่า ผู้หญิงคนนี้เป็นคนไม่อ่านหนังสือ (ดูจากการอ่านโพยผิดๆ ไม่รู้วรรครู้ตอน)
ผูหญิงคนนี้เป็นคนไม่ฟังเพลง (ดูจากการพูด เสียงสูงต่ำไม่เข้าจังหวะ ถ้าเป็นนักร้องเค้าเรียกว่าร้องแหกคี แต่นังคนนี้
พูดแหกคีได้ สังเกตุตอนหาเสียง)
และอะไรอีกหลายอย่าง จำไม่ได้ รู้สึกจะเป็นนักเขียนหรือนักแต่งเพลงที่เป็นคนเขียนเรื่องนี้

ถ้าผมจำไม่ผิด คนที่พูดคนแรกเรื่องนางยกเป็นคนไม่อ่านหนังสือและไม่ชอบดนตรีแน่ๆ คือผู้กำกับ
คุณเป็นเอก รัตนเรืองครับ พูดออกไทยพีบีเอสเลย
ตั้งแต่นางยกขึ้นนั่งตำแหน่งใหม่ๆเลยง่า

นิวัติ กองเพียร ก็พูดไว้ในทำนองนั้นครับ "จดหมายจากหัวหิน"

http://www.oknation....1/11/15/entry-2

ขอบคุณมากเลยครับสำหรับข้อมูล

ตามไปอ่านแล้วตามลิงค์
อานิวัติเป็นคนหนึ่งที่เขียนภาษาไทยได้ดีมาก กระชับ เห็นภาพชัด และได้อารมณ์จริงๆครับ

ขำท้องแตกเรยผม สุดยอด!!!

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:35.

gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน