Jump to content

- - - - -

อยากให้ เพื่อไทย จับมือ ประชาธิปัตย์ ครับ กราบตีนก็ยอม

• Please log in to reply
37 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:42

ไหนๆ ก็ค้านมั่ว ดีแต่สร้่างกระแสสำหรับผู้นำฝ่ายค้าน ไหนๆ ก็ดีแต่มั่วในเวทีโลกแบบงูๆปลาๆ ก็นำความมั่วทั้งสองมารวมกัน เราก็จะได้มีแนวทางในการให้พรรคการเมืองแนวทางอื่นๆ ได้เสนอตัวกันบ้าง เพราะสองพรรคใหญ่มั่วด้วยกันทั้งคู่ วันๆ ผมละเบื่อ แม้จะอยากเห็น ปชปผลัดใบ แต่มันก็คงเป็นเพียงแค่ชื่อกลุ่มที่เด็กอ๊อกฟอร์ดตั้งเล่นๆ เพื่อเรียกคะแนนนิยมกันในพรรคปชป
ดังนั้น นางสาวAIS ชินวัตร กับนายหนุ่มผลัดใบ เวชชาชีวะ ก็ควรจับมือจูบปากกันเสียที ประชาชนจะได้รู้ว่าในวันนี้ พวกเราควรหันหน้ามาพึ่งพากันเองเสียที ไม่มั่ว ไม่โง่ ไม่มีจนเด่อ
อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#2 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:48

จับมือกันแล้ว ประเทศไทยได้อะไร
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#3 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:03

ได้ตาสว่างไงครับ ไม่ต้องมาแคร์สองพรรคใหญ่ดีแต่มั่วไม่เด็ดขาด พรรคหนึ่งก็ชั่วไม่เด็ดขาด พรรคหนึ่งก็ดีไม่เด็ดขาด
อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#4 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:05

*
POPULAR

เอาขี้มาผสมข้าวแล้วจะกินได้มั้ยครับ

#5 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:38

"อุดมการณ์มันไปกันไม่ได้" ทำยังไงมันก็ไม่เจริญและเดินหน้าหรอกครับ

มามัวขัดแข้งขัดขากันเอง แทนที่จะเอาเวลาไปทำงาน กลับมาระแวงคนข้างๆ

ต่างคนต่างเดิน ต่างคนต่างอยู่แบบนี้แหล่ะ รอวันที่ ปชช.เป็นผู้ตัดสินดีกว่าครับท่าน chanbaan -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#6 กาลามสูตร

กาลามสูตร

น้องเก่า

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:45

ดีครับ....มันจะได้ร่วมด้วยช่วยกันรับประทานประเทศนี้ให้มันล่มจมกันไปเลยครับ....ไม่ต้องมีฝ่ายค้านคอยถ่วงดุลอำนาจให้รกหูรกตาครับ.....สภาก็มีไว้ประชุมเกี้ยเซี๊ยะแบ่งเค๊กกันก็พอ ดีครับดี
"อย่าเชื่อ......ก่อนพิสูจน์"

#7 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:31

วิธีแก้ปัญหาแบบคลาสสิคฉบับคนไทย

เด็กสองคนต่อยกันจนเลือดตกยางออก
ผู้ใหญ่เรียกเข้ามาคุย
แล้วบอก "เฮ้ย เลิกทะเลาะกันนะ เอ้า จับมือกัน"
แล้วทั้งสองก็จับมือกัน จบข่าว

ฟายแล้วล่ะครับ ถ้าคิดว่ามันเลิกทะเลาะกันแล้ว
พอลับหลังผู้ใหญ่ มันก็ไปต่อยกันต่ออีกนั่นแหละ

#8 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:11

ถ้า 2 ขั้วเลิกตีกันและหันมาจับมือกันจริงๆ ประเทศบรรลัยแน่
สำหรับใครมองว่าอุดมการณ์ต่างกันไปด้วยกันไม่ได้
แต่ผมมองว่าการเมืองคือเรื่องของผลประโยชน์
ซึ่งถ้า 2 พรรคนี้จับมือกันแปลว่ามันแบ่งเค๊กกันลงตัว

#9 มีคณา

มีคณา

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:41

ไม่เห็นด้วยเลยค่ะ อย่างนั้นไม่มีผู้ค้าน ไม่มีการตรวจสอบ เผด็จการเกาหลีเหนือเลยล่ะ

#10 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:52

ในความเห็นผมปูก็รู้จักเลือกใช้คน(แต่อาจจะน้อย) เช่น อ.ปราโมทย์ มาใช้ในภาวะการณ์น้ำท่วมปีที่แล้ว

ไม่ได้สนว่าจะอยู่ฝ่ายตรงข้าม พอจะเห็นได้ว่าแกก็แคร์ความรู้สึกคนเหมือนกัน

บางทีมที่แต่งตั้งก็มีคนหัวตรงข้ามแดงอยู่ โอเคอาจจะไว้ลดความกดดัน คงเป็นข้อดีบ้างเหมือนกัน
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#11 nnnn43

nnnn43

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:38

ได้ตาสว่างไงครับ ไม่ต้องมาแคร์สองพรรคใหญ่ดีแต่มั่วไม่เด็ดขาด พรรคหนึ่งก็ชั่วไม่เด็ดขาด พรรคหนึ่งก็ดีไม่เด็ดขาด

ก่อการร้ายเผาบ้านเมืองตัวเองยังชั่วไม่เด็ดขาดอีกเหรอครับ :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#12 Ballbk

Ballbk

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:29

จะเอามารวมให้มันกลบความชั่ว ของ พท. หรือไง

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#13 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:44

ปชป...เค้าบอก ได้ ( เอาแม้วเข้าคุกก่อน)..
:P :D :o :rolleyes:

#14 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:29

ไหนๆ ก็ค้านมั่ว ดีแต่สร้่างกระแสสำหรับผู้นำฝ่ายค้าน ไหนๆ ก็ดีแต่มั่วในเวทีโลกแบบงูๆปลาๆ ก็นำความมั่วทั้งสองมารวมกัน เราก็จะได้มีแนวทางในการให้พรรคการเมืองแนวทางอื่นๆ ได้เสนอตัวกันบ้าง เพราะสองพรรคใหญ่มั่วด้วยกันทั้งคู่ วันๆ ผมละเบื่อ แม้จะอยากเห็น ปชปผลัดใบ แต่มันก็คงเป็นเพียงแค่ชื่อกลุ่มที่เด็กอ๊อกฟอร์ดตั้งเล่นๆ เพื่อเรียกคะแนนนิยมกันในพรรคปชป
ดังนั้น นางสาวAIS ชินวัตร กับนายหนุ่มผลัดใบ เวชชาชีวะ ก็ควรจับมือจูบปากกันเสียที ประชาชนจะได้รู้ว่าในวันนี้ พวกเราควรหันหน้ามาพึ่งพากันเองเสียที ไม่มั่ว ไม่โง่ ไม่มีจนเด่อ

อยากได้กฏหมายปรองดองเพื่อไอ้แม้วหรอ :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#15 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:41

แค่นี้การเมืองยังไมู่ผูกขาดอีกหรือครับ

หรือว่าต้องการแบบร่วมกันโกงเต็มที่โดยไม่ต้องขัดเขิน

#16 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:42

ชั่วเด็ดขาดก็ต้องทำอย่าง คณะราษฎร์สิ ดีเด็ดขาดก็ต้องบริหารงานแบบ ป๋าเปรมสิ ดังนั้น วันนี้ พรรคการเมืองสองพรรคใหญ่ ยังไม่ชั่วเด็ดขาด หรือดีเด็ดขาด ยังพอเป็นพรรคสีเทาด้วยกันทั้งคู่ จับมือกัน ก็น่าจะเกิดพรรคการเมืองที่มีคุณภาพเพื่อคานอำนาจได้ไม่ยาก

#17 ant

ant

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:43

ยังคิดว่าจะมีพรรคการเมืองคุณภาพอยู่อีกหรือครับ
ผมว่าหายากนะครับ อย่างมากก็นักกินเมืองคนเก่าย้ายมาชุบตัวในนามพรรคใหม่ แต่สันดานคนก็คงเปลี่ยนยากนะครับ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#18 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:46

ไปบอกเพื่อไทย ให้ก้าวพ้น นช. แม้วก่อน -_-

Edited by Somebody, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:47.

#19 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:56

ไปบอกเพื่อไทย ให้ก้าวพ้น นช. แม้วก่อน -_-

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#20 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:14

ในความฝันอาจเป็นได้

ในความจริงนั้นยากกกกกมากกกกกกกกกกกกกกกกส์
ศรัทธาของกลุ่มชนต่างกันลิบลับ
ระหว่างการฉกฉวย กับ ความมั่นคง
ระหว่างชั่วครู่ชั่วยาม กับ ทั้งชีวิต

ยากมากครับ

ชอบใจมากๆครับ
เอาขี้มาปนกับข้าว
นึกภาพแล้ว อ๊วกได้ต่อเนื่องครับ
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#21 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:17

พธม.เขาคิดกันแบบนี้แหละครับ

ผมล่ะเศร้าใจแทน แป๊ะมันรู้ตัวเองมั้ยเนี่ยว่ามันปลูกฝังหล่อหลอมคนแบบไหนขึ้นมา

อะไรไม่ได้ดังใจข้า มันเลวพอกัน มันต้องไปรวมกัน

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#22 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:42

ความขัดแย้งเป็นเรื่องปกติ

ถ้าทุกฝ่ายคำนึงถึงผลประโยชน์ของชาติเป็นอันดับแรก
อุดมการณ์ของตนเองเป็นอันดับรอง
และผลประโยชน์ของตัวเองเป็นอันดับสุดท้าย
ผมคิดว่าคงไม่มีปัญหาอะไร

แต่ทุกวันนี้ มันมีพวกที่คิดถึงผลประโยชน์ของตัวเองเป็นอันดับแรก
เอาอุดมการณ์บังหน้า และอ้างว่าประเทศชาติได้ผลประโยชน์
มันถึงได้วุ่นวายอยู่ทุกวันนี้ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#23 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:39

มองหาความจริงในเสื้อสีฟ้า ผมว่า คุณอภิสิทธิ์แยกระหว่างมิตรแท้กับมิตรเทียมไม่ออก สิ่งที่สำคัญ ภายในพรรคปชป คุณอภิสิทธิ์ ไม่มีสิทธิ์ขาดใดๆ มีแต่ต้องทนฟังพวกสะตอบางกลุ่มเสียดสี แต่ก็ต้องสร้างภาพว่ารักใคร่กลมเกลี่ยวกัน ดังนั้น ก็คงฝากความหวังไปถึงนายหัวชวนว่า คุณอภิสิทธิ์จะอยู่หรือไม่ ก็คงต้องเริ่มจากความจริงใจของคนแดนสะตอในพรรคปชป เพราะหากเสียงแตก บญ สท เล่นลูกแรงๆ งานนี้อภิสิทธิ์ปีกหักอีกแน่ๆ

#24 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:01

ลองวิเคราะห์ให้ฟังหน่อยครับ ตอนที่ พท เป็นฝ่ายค้าน กับ ตอนที่ พท เป็นรัฐบาล ตอนไหนสร้างความวิบัติให้กับประเทศได้มากกว่ากัน

#25 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:28

พรรคประชาธิปัตย์ ก็เป็นเพียงพรรคการเมืองในมือสุเทพ น้องบัญญัติ แล้วนายหัวชวน อามาร์ค ก็เป็นเพียงลูกไล่ที่พวก ส.,บ. เล่นแร่แปรธาติ หากยังไม่สามารถสลัดพวกหัวดอสองหัวนี้ พรรคประชาธิปัตย์ก็เป็นเพียงตำนานก็เท่านั้นเอง

#26 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:34

ไม่ว่ารัฐบาลไหนๆ ที่ผ่านมาไม่เคยมีโครงการระยะยาว ให้เห็นเด่นชัดเลย มีแต่ระยะสั้นๆ เพื่อหวังคะแนนเสียง

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#27 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:02

มิตรแท้ต้องนั่งด่า ปชป แล้วนั่งน้ำลายยืดดูพรรคเผาไทยทำชั่วกับบ้านกับเมือง :P
ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#28 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:09

มองหาความจริงในเสื้อสีฟ้า ผมว่า คุณอภิสิทธิ์แยกระหว่างมิตรแท้กับมิตรเทียมไม่ออก

แยกออกครับ

เค้าถึงไม่คบกับพันธมิตรไง

gladiator 1.jpg

#29 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:16

มองหาความจริงในเสื้อสีฟ้า ผมว่า คุณอภิสิทธิ์แยกระหว่างมิตรแท้กับมิตรเทียมไม่ออก

แยกออกครับ

เค้าถึงไม่คบกับพันธมิตรไง

เจริญล่ะคราวนี้!

#30 jugadui

jugadui

น้องเก่า

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:46

คุณอยากให้ฝ่ายค้านเออ ออไม่ตรวจสอบการทำงานของรัฐบาล
แบบที่เสื้อแดงทำอยู่นะหรอครับ

แม่ค้าทอนเงินให้เรา เรายังต้องนับดูก่อนเลยว่าทอนถูกหรือเปล่า

การบริหารประเทศก็เช่นกัน ไม่ว่าใครจะมาเป็นรัฐบาล
ทั้งฝ่ายค้านและประชาชนก็สมควรตรวจสอบกา่รบริหารงานของพวกเขา
เพราะมันเป็นผลประโยชน์ของเราเองครับ

ถ้าหากพวกเขาฮั้วกันไม่มีใครออกมาท้วงติงในสิ่งที่น่าสงสัย
ประเทศชาติคงจะบรรลัยในเวลาไม่นาน

ผมเห็นด้วยกับคำว่า "กฎหมู่ไม่สามารถอยู่เหนือกฎหมายได้"

#31 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:43

ปชป. ค้านมั่วตรงไหนครับ ขอหลักฐานด้วย ถ้าไม่มีหลักฐาน เขาเรียกว่า พูดพล่อยๆ ครับ

#32 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:03

ค้านมั่วอย่างไร ต้องถามแดงครับ เพราะหากไม่มั่ว แดงคงไม่หลงประเด็นหรอกจริงไหม

#33 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:09

ถ้าสองขั้วจับมือกันแล้วประชาชนจะออกมาขับไล่เอง?
เพ้อฝันอะไรครับ...มวลชนที่รู้การเมืองและความชั่วของนักการเมืองมันมีสัดส่วนเท่าไหร่?
คนที่เห็นประโยชน์ชาติมากกว่าตัวเองในสังคมมันเหลืออยู่เท่าไหร่?
ข้าราชการที่ไม่เป็นขี้ข้านักการเมิองมันมีไหม?

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#34 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:19

กราบตีน จขกท. ไปลงสมัคร รับใช้ประชาชน เป็น สส.
เพราะความสามารถท่านคงเหนือกว่าคนพวกที่ท่านด่าว่าเป็นแน่

มิเช่นนั้น ท่านคงไม่วิเคราะห์ได้ว่า ใครมั่ว ใครไม่มั่ว ด้วยสายตาอันเฉียบแหลมของท่าน
ท่านจะได้มิต้องฝากผีฝากไข้ กับพรรคการเมืองที่ไม่เอาไหน อย่างสองพรรคนี้

เอาเลยขอรับ

#35 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:38

เข้าทางคนบางคนสินะ บอกให้ว่า ปชป จับมือเพื่อไทย
เป็นแบบนั้นอย่าหวังว่าเลือกตั้งครั้งหน้าจะได้ 11 ล้านเสียงเลย
ยุบพรรคไปทำมาหากินอย่างอื่นยังจะดีกว่า ผมไม่กาให้หรอก -_-
We love fender.

#36 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:13

การเมือง ไม่ใช่สูตรคณิตศาสตร์นะคะ

#37 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:25

นางสาวAIS เกี่ยวไรด้วย อย่าหมกแม้ว

#38 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:58

ตัดข้อเสียของทั้ง 2 พรรคออก แล้วเอาแต่ข้อดีมารวมกัน >>>>> พรรคการเมืองในฝันของคนไทยเลยนะนั่น
แต่ถ้า ตัดข้อดีของทั้ง 2 พรรคออก แล้วเอาแต่ข้อเสียมารวมกัน >>>>> บรรลัยเลยนะครับ

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน