Jump to content

- - - - -

อ จุฬาเเฉส่งนักศึกษาไปช่วยงานอาสารัฐบาล เเต่กลับมีคนบอกว่าต้องใสเสื้อเเดงไปช่วย

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
153 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 PinkDevil

PinkDevil

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:24

ใครบอกก็ไม่รู้ ฟังมาอีกที หลักฐาณก็ไม่มี ชาว สรท ชอบหาหลักฐาน แต่ ตอนด่า ม้าก .... ตอนด่าปู หลักฐานไม่ต้อง มันชั่วอยู่แล้ว....

สมมุติเลย ว่า จริงละกัน...

ถ้าอยากช่วยจริง แค่ใส่เสื้อแดง จะเป็นจะตาย! เลยต้องถอยออกมา... สรุปว่าที่ไม่ช่วยเพราะ ไม่อยากใส่้เสื้อแดง.... เสื้อก็คือเสื้อ
สีก็คิอสี คุณอยากไปช่วยก็ต้องทำตามเค้า ไม่ใช่จะไปเป็นเจ้านาย จะเอานี่จะเอานั่น....

คนเดือนร้อนเรื่องน้ำ คุณคิดว่าคุณช่วยได้ แต่ คุณห่วงสี เลยปล่อยให้เดือนร้อนไป....

แล้วทำไมต้องบังคับให้คนใส่เสื้อแดงด้วยละ?????

มีเหตุผลอะไรดีๆหรือเปล่า เช่นใส่เสื้อแดงแล้วประสิทธิภาพในการทำงานจะเพิ่มขึ้นอีก 50% ?????

คนที่ไปช่วยเค้าไปด้วยจิตอาสา ไปเพราะอยากช่วยคนที่ได้รับความเดือดร้อน เค้าไม่สนใจด้วยซ้ำว่าคนที่เดือดร้อนอยู่จะสีอะไร ไม่คิดด้วยซ้ำว่าคนที่กำลังจมน้ำอยู่มันอาจจะเคยเป็นส่วนหนึ่งในการยึดราชประสงค์ มาเผากรุงเทพ เคยสร้างความเดือดร้อนให้กรุงเทพขนาดไหน แล้วทำไมต้องมาบังคับว่าต้องใส่แดง

คนที่เอาความเดือดร้อนของคนอื่นมาเป็นตัวประกันเพื่อบีบบังคับให้คนอื่นทำในสิ่งที่ตัวเองต้องการต่างหากที่ควรประนาม แต่แดงคุณภาพก็ด้านพอที่จะแถว่าทำไมต้องมีปัญหากับสีเสื้อ แล้วทำไมไม่ตามคนสั่งให้เปลี่ยนเป็นเสื้อแดงล่ะว่า จะอะไรกันมากมายกับสีเสื้อ

ถามว่าทำไมคนไม่อยากใส่แดง เดินออกจาดอนเมือง ถ้าเอาคำตอบอย่างโลกสวย ก็จะบอกว่า เพราะไม่ต้องการเอาตัวเองไปเป็นเครื่องมือทางการเมืองของกลุ่มแดง แล้วก็มีที่อื่นๆมากมายต้องการจิตอาสา ไปช่วยที่อื่นก็ได้ ได้ช่วยคนเหมือนกัน และรังเกียจพวกที่เอาความเดือดร้อนของคนมาใช้ประโยชน์ทางการเมืองเพื่อกลุ่มสีของตัวเอง

แต่ถ้าเอาคำตอบจริงๆ ใครบ้างล่ะที่อยากจะถูกรวมกลุ่มว่าเป็นแดง แค่เห็นแดงทุกวันนี้ก็สะอิดสะเอียนมากมาย ใครมันอยากจะรับเอาความเป็นแดงเข้ามาเป็นเสนียดของชีวิต
To dream the impossible dreamTo fight the unbeatable foeTo bear with unbearable sorrowTo run where the brave dare not goTo right the unrightable wrongTo love pure and chaste from afarTo try when your arms are wearyTo reach the unreachable star

#102 guxkung

guxkung

ผมไม่รู้ ผมแมว

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:25

กระทู้หลุดไปถึงดวงจันทร์แล้ว พอเถอะครับ เรื่องนอกประเด็น
ผมสงสาร จขกท :P

ขรี้ไม่ออก? กรุณานึกถึงยาแก้ท้องผูกตรา ลีถือลูกท้อ

สถาบันกวดวิชาคณิตศาสตร์ชื่อก้องระดับประเทศ แถลงผลคำนวณ 161/2 = 37

#103 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:26

อ่านมาตั้งนาน เฮดตาย เหมือนจะด่า อาจารย์จุฬาเป็นชุด แต่ในศูนย์ที่ให้บังคับใส่เสื้อแดงไปช่วย เห็นพิมพ์ด่าประโยคเดียว ไม่ถูก

สองมาตราฐานนี้ว้าๆๆๆ แถมยังถามหาหลักฐานอีก จะแถไปไหน ไม่ต้องมีหรอกหลักฐานคำพูดที่บังคับให้ใส่เสื้อแดง เวลาศาลตัดสินว่านาย ก ฆ่า นาย ข ก็ไม่ต้องมีหลักฐานรูปภาพ หรือคลิปการฆ่า ถ้า ก ฆ่า ข จริง มันพิสูนจ์ได้

คนอยากจะช่วย จะไปช่วยที่ไหนก็ได้ ไม่จำเป็นต้องมีข่าวหรอก ว่า อจ จะไปช่วยที่ไหนต่อ น้ำท่วมไม่ได้มีแค่จุดเดียว

แต่ไอ้จุดๆ ที่คนมาช่วย ดันเรื่องมาก ต้องใส่เสื้อสี ถามว่าใครเลวก่อน ใครทำไม่ถูกก่อน

จะซื้อม่าม้าไปแจกคนน้ำท่วม ถ้าไอ้ร้านนี้มันขายแพงกดราคา จำเป็นต้องไปซื้ื้อหรือเปล่า เขาก็ไปซื้อกับร้านที่ขายไม่กดราคาไม่ดีกว่าเหรอ แล้วไอ้ร้านที่กดราคา สมควรโดนด่าหรือเปล่า เฮดตายยยยยยย :lol: :lol: :lol:

#104 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:27

ความคิดเห็นที่ 238 +5 /images/blank.gif /images/b_feedbackB.gif /images/b_notify.gif /images/blank.gif ดิชั้นขอประจานพวกควายแดงด้วยคนค่ะ เมื่อวานนี้นดิชั้นไปเย็บเสื้อชูชีพที่สนามบินดอนเมืองด้วยจิตใจเต็มเปี่ยมค่ะ ตอนแรงรังเกียจพวกควายแดงมากๆ พอเกิดเหตุอุทกภัยดิชั้นก็เห็นใจทุกคนค่ะเลยไม่สนใจว่าเป็นฝ่ายใด มีคนเตือนเหมือนกันว่าพวกควายแดงเดินเพ่นพ่านที่ดอนเมืองเยอะมาก แต่ดิชั้นไม่คิดไรค่ะ จิตอาสาล้วนๆ/ พอไปถึงดิชั้นกำลังนั่งเย็บเสื้อชูชีพอยู่มีผู้ชายคนนึง มาวิพากษ์วิจารย์ยกเหตุผลร้อยแปดน้ำท่วม พูดจาเสียงดังโชว์พาว เป็นชั่วโมงๆ วิจารย์คนนู้นว่าคนนี้ไปเรื่อย อย่าให้เล่ารายละเอียดเลยค่ะว่ามันว่าใครบ้าง// พอเงยหน้าขึ้น ควายแดงจริงๆค่ะ มันนั่งพูดเป็น ชม.เลยนะคะ แต่ไม่ทำการทำงานเลย เลวชาติจริงๆ
หนักแผ่นดิน

จะสื่ออะไรครับ ผมไม่เข้าใจ .... อยากจะ แสดง ความเห็น คุณภาพ ของคนที่เรียก อีกฝ่ายว่า "ควายแดง" ตลอด หรือ ปล่าว
จริงๆ ในนี้ก็มีเยอะครับ

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#105 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:29

ความคิดเห็นที่ 238 +5 /images/blank.gif /images/b_feedbackB.gif /images/b_notify.gif /images/blank.gif ดิชั้นขอประจานพวกควายแดงด้วยคนค่ะ เมื่อวานนี้นดิชั้นไปเย็บเสื้อชูชีพที่สนามบินดอนเมืองด้วยจิตใจเต็มเปี่ยมค่ะ ตอนแรงรังเกียจพวกควายแดงมากๆ พอเกิดเหตุอุทกภัยดิชั้นก็เห็นใจทุกคนค่ะเลยไม่สนใจว่าเป็นฝ่ายใด มีคนเตือนเหมือนกันว่าพวกควายแดงเดินเพ่นพ่านที่ดอนเมืองเยอะมาก แต่ดิชั้นไม่คิดไรค่ะ จิตอาสาล้วนๆ/ พอไปถึงดิชั้นกำลังนั่งเย็บเสื้อชูชีพอยู่มีผู้ชายคนนึง มาวิพากษ์วิจารย์ยกเหตุผลร้อยแปดน้ำท่วม พูดจาเสียงดังโชว์พาว เป็นชั่วโมงๆ วิจารย์คนนู้นว่าคนนี้ไปเรื่อย อย่าให้เล่ารายละเอียดเลยค่ะว่ามันว่าใครบ้าง// พอเงยหน้าขึ้น ควายแดงจริงๆค่ะ มันนั่งพูดเป็น ชม.เลยนะคะ แต่ไม่ทำการทำงานเลย เลวชาติจริงๆ
หนักแผ่นดิน

จะสื่ออะไรครับ ผมไม่เข้าใจ .... อยากจะ แสดง ความเห็น คุณภาพ ของคนที่เรียก อีกฝ่ายว่า "ควายแดง" ตลอด หรือ ปล่าว

ไม่มีอะไร แค่อยากลองดักพวกที่บอกว่าตัวเองไม่ใช้เสื้อแดง :lol:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#106 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:30

ใครบอกก็ไม่รู้ ฟังมาอีกที หลักฐาณก็ไม่มี ชาว สรท ชอบหาหลักฐาน แต่ ตอนด่า ม้าก .... ตอนด่าปู หลักฐานไม่ต้อง มันชั่วอยู่แล้ว....

ถ้าอยากช่วยจริง แค่ใส่เสื้อแดง จะเป็นจะตาย! เลยต้องถอยออกมา... สรุปว่าที่ไม่ช่วยเพราะ ไม่อยากใส่้เสื้อแดง.... เสื้อก็คือเสื้อ
สีก็คิอสี คุณอยากไปช่วยก็ต้องทำตามเค้า ไม่ใช่จะไปเป็นเจ้านาย จะเอานี่จะเอานั่น....

คนเดือนร้อนเรื่องน้ำ คุณคิดว่าคุณช่วยได้ แต่ คุณห่วงสี เลยปล่อยให้เดือนร้อนไป....

แล้วทำไมต้องบังคับให้คนใส่เสื้อแดงด้วยละ?????

มีเหตุผลอะไรดีๆหรือเปล่า เช่นใส่เสื้อแดงแล้วประสิทธิภาพในการทำงานจะเพิ่มขึ้นอีก 50% ?????

คนที่ไปช่วยเค้าไปด้วยจิตอาสา ไปเพราะอยากช่วยคนที่ได้รับความเดือดร้อน เค้าไม่สนใจด้วยซ้ำว่าคนที่เดือดร้อนอยู่จะสีอะไร ไม่คิดด้วยซ้ำว่าคนที่กำลังจมน้ำอยู่มันอาจจะเคยเป็นส่วนหนึ่งในการยึดราชประสงค์ มาเผากรุงเทพ เคยสร้างความเดือดร้อนให้กรุงเทพขนาดไหน แล้วทำไมต้องมาบังคับว่าต้องใส่แดง

คนที่เอาความเดือดร้อนของคนอื่นมาเป็นตัวประกันเพื่อบีบบังคับให้คนอื่นทำในสิ่งที่ตัวเองต้องการต่างหากที่ควรประนาม แต่แดงคุณภาพก็ด้านพอที่จะแถว่าทำไมต้องมีปัญหากับสีเสื้อ แล้วทำไมไม่ตามคนสั่งให้เปลี่ยนเป็นเสื้อแดงล่ะว่า จะอะไรกันมากมายกับสีเสื้อ

ถามว่าทำไมคนไม่อยากใส่แดง เดินออกจาดอนเมือง ถ้าเอาคำตอบอย่างโลกสวย ก็จะบอกว่า เพราะไม่ต้องการเอาตัวเองไปเป็นเครื่องมือทางการเมืองของกลุ่มแดง แล้วก็มีที่อื่นๆมากมายต้องการจิตอาสา ไปช่วยที่อื่นก็ได้ ได้ช่วยคนเหมือนกัน และรังเกียจพวกที่เอาความเดือดร้อนของคนมาใช้ประโยชน์ทางการเมืองเพื่อกลุ่มสีของตัวเอง

แต่ถ้าเอาคำตอบจริงๆ ใครบ้างล่ะที่อยากจะถูกรวมกลุ่มว่าเป็นแดง แค่เห็นแดงทุกวันนี้ก็สะอิดสะเอียนมากมาย ใครมันอยากจะรับเอาความเป็นแดงเข้ามาเป็นเสนียดของชีวิต

กลับมาที่เดิม
การใส่เครื่องแบบนักเรียน การตัดผมถูกระเยียบ แล้วประสิทธิภาพในการทำงานจะเพิ่มขึ้นอีก 50%?? ทำไมยอมรับกัน
ปัญหาอยู่ที่ สี หรือ ที่คนสั่ง หรือ อะไร .... ถามใจตัวเอง ...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#107 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:31

การใส่เครื่องแบบนักเรียน การตัดผมถูกระเยียบ แล้วประสิทธิภาพในการทำงานจะเพิ่มขึ้นอีก 50%?? ทำไมยอมรับกัน
ปัญหาอยู่ที่ สี หรือ ที่คนสั่ง หรือ อะไร .... ถามใจตัวเอง ...

แนะ เห็นปะ ทำเหมือนที่ธิดาแดงบอกเลย เปลี่ยนสือื่นเป็นขาว และจากขาวเป็นแดง <_<
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#108 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:32

หนักแผ่นดิน

ไม่มีอะไร แค่อยากลองดักพวกที่บอกว่าตัวเองไม่ใช้เสื้อแดง :lol:

คนเราก็แปลก ชอบยัดเยียดให้คนอื่นเป็นนั่นเป็นนี่ คิดต่าง แดงควาย คิดตรงกัน ดีครับ เก่งครับ .....

#109 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:33

หนักแผ่นดิน

ใช่แดง ควาย ทำดีเป็นไหมนี้
แดงประชาธิปไตยแต่ปาก แดงประชาธิปไตยแต่ปาก แดงประชาธิปไตยแต่ปาก

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#110 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:34

คุณดราม่า แดงคุณภาพเขาดักยากจะตาย เขาไม่ใช่ปลาดุกหนีน้ำนะ ที่จะเอาข่องไปรอดักแล้วจะเข้าง่ายๆ :lol: :lol:

#111 ปกติทำแต่งาน

ปกติทำแต่งาน

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:35

กร๊ากกกกกกก :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เห็นไต ดริ๊ฟ เรื่องใส่เสื้อแดง ด้วยการเปรียบเทียบกับเครื่องแบบนักเรียน !!!!!

แถวตรง

มาม่า 3 ห่อ

น้ำ 2 ขวด

ติดป้าย นปช. ด้าน ขวา หน้า หลัง

ผูกด้วย นปช. อีกที

ทำซ้ำอีกครั้ง
ผิดคือผิด แม้ว่าหลายคนจะทำสิ่งนั้นถูกคือถูก แม้ว่าจะไม่มีใครทำสิ่งนั้นศจ. สังเวียน อินทรวิชัย

#112 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:36

ถ้าอ้างอิงมาไม่มีคลิ้ป ก็จะบอกว่าไหนล่ะหลักฐาน นี่เค้าก็ลงคลิ้ปไว้ว่ามีอาจารย์คนนี้พูดอย่างนี้ ก็จะเอาหลักฐานอีก อาจารย์คนนี้คงเป็นอำมาตย์ ชอบพูดพล่อยๆมั้ง :lol: :lol: :lol:

ถ้าแบบนั้น วรเจต พูด ถือว่าเป็น หลักฐานได้? บก ลายจุด... วิม.... เก่ง การรุณ .... หรือ ไปเอาคลิป จตุพรบอก ม้าก สั่งฆ่า 91 ศพ ถือว่า ม้ากทำจริง??? ความเห็นคุณภาพ จากคนคุณภาพ ที่รักพรรคคุณภาพ....

555 ฮาจริงๆ ไปเรื่องโน้นเรื่องนี้ จะแถก็ให้มันอยุ่ก่ะเนื้อเรื่องหน่อยสิครับ แล้วแต่คุณเลยครับ เพราะเวลาผมถามคุณกลับไปคุณไม่ค่อยจะตอบ(จากตอนอยู่้เว็บเก่า) ผมเลยไม่ค่อยอยากจะโควตข้อความคุณเท่าไหร่ :lol: :lol: :lol:

เอ็นตาย...อย่าหนีนะครับ ถ้ารับคำท้าว่าไม่หนี ผมจะไปเอาของเก่ามาให้สะสาง ว่าไงครับ หนีไม่หนี ตอบมาก่อนเลยครับ ชอบนักใช่ไหมเรื่อง "อคติ" เนี่ย เด๋วก็รู้กันครับ ^_^

เหมือนเดิมครับ ตอบตอนว่าง ส่วนใหญ่ เวลาราชการ ถ้าไม่ติดประชุม ถ้าท่านเจอผม ก็ถามได้ตลอด แต่ถ้าไม่เจอ แล้วจะหาว่าหนี ก็ไม่ว่ากัน...

ผมจะไม่ตอบอยู่กับคนสองแบบ
1) คนที่ ไม่มีราคา คือพวก ด่าพ่อล่อแม่ หยาบคายเกินความจำเป็น
2) คนที่ พูดไม่รู้เรื่อง ถามเรื่องเดิมซ้ำซาก ถ้าผมคิดว่าผมตอบแล้ว ก็จะไม่ตอบซ้ำ เสียเวลาทั้งเค้าและผม

ว้าว!เป็นข้าราชการซะด้วยซีอะไรแล้วคร้า

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#113 โคนัน

โคนัน

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:37

ทำไมต้องใส่สีแดง สีอื่นไม่ได้เหรอ สีดำ สีขาว สีฟ้า สีเหลือง หลากสี ไม่ได้เหรอ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: ไปช่วยน้ำท่วมนะเฟ้ย ไม่ใช่ไปเรียนหนังสือ ไม่ใช่ไปออกรบ ดีนะ ไม่สั่งให้ใส่สูท ไปช่วยน้ำท่วม หรือแก้ผ้าเหลือ กกน ตัวเดียวไปช่วยน้ำท่วม

ตรุเห็น ญี่ปุ่น ออสเตเรีย เวลา นร ไปเรียน มีเครื่องแบบ นศ ก็ปกติ แต่อยากรู้ว่า เวลาญี่ปุ่นน้ำท่วม ประเทศอื่นเกิดอุกภัย ต้องมีบังคับใส่เครื่องแบบไปช่วยน้ำท่วมหรือเปล่า เฮดตายยยยย

#114 LittleMoon

LittleMoon

น้องใหม่

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:39

ง่ายๆครับ รบกวนคุณ hentai เสนอให้ทาง ศปภ ออกแถลงการณ์แจ้งให้ประชาชนทั่วไปรับทราบ
ว่าทางศูนย์ต้องการความเป็นระเบียบเรียบร้อยจึงจำเป็นต้องให้อาสาสมัครใส่เสื่้อสีแดงทุกคนที่จะเข้าไปช่วย
อย่างนี้คุณ hentai คิดว่าไงครับ ?? แล้วคิดว่าศุนย์ปูแดงของคุณจะรับข้อเสนอนีไหมครับ ?? อยากฟังข้อคิดเห็น
ปล. อย่าบอกนะครับว่าเรื่องแค่นี้ไม่จำเป็บต้องออกแถลงการณ์ ก็ในเมื่่อคุณยังมองเทียบกับเหตุการณ์ที่ตุ๊ดตู่บอกมาร์ค 91 ศพเลย
ผมเลยเทียบตรรกว่ามันก็น่าจะเป็นเรื่องที่สังคมทั่วไปควรที่จะทราบนะครับ นี่มันเรื่องใหญ่นะครับคุณ hentai !!!!

ผมเป็นใครครับ ศปภ ถึงจะเชื่อผม ... ถ้าผมสั่งได้คงทำอย่างอื่น.... ที่ท่านๆคงไม่ชอบยิ่งกว่า...
ถามผมว่า ควร ใส่เสื่้อสีแดงทุกคนที่จะเข้าไปช่วยหรือปล่าว ผมว่า ไม่ควรครับ ก็เหมือนทุกท่านคิด
ผมก็คิดว่า การไปโรงเรียน ไม่ควรต้องใส่เครื่องแบบ ไม่ควรต้องตัดผม .... แต่ ถ้า จะไปช่วยแล้วเค้าจะเอากัน
แบบนั้น ก็ต้องทำตาม ก็เท่านั้น

เอาหนักกว่านั้นอีก ถ้าเค้าให้ใส่ เสื้อเหลือง ASTV ละ .... ถ้าผมคิดว่าผมมีประโยชน์ ช่วยได้ ให้ใส่อะไรก็ใส่ครับ ...

แยกแยะ .... สำคัญ

นั้นแหละคับคือคำตอบคุณ hentai >> ....ถ้าผมคิดว่าผมมีประโยชน์ ช่วยได้ ให้ใส่อะไรก็ใส่ครับ ...
เพราะว่าเค้าเหล่านั้นคงไม่มีใครรู้ไงว่าจำเป็นต้องเปลี่ยนไปใส่เสื้อสีแดง ถึงจะสามารถเข้าไปช่วยได้
ผมก็เลยอยากให้คุณช่วยเป็นกระบอกเสียงให้ชาวเสรีไทย แจ้งไปที่ ศปภ ว่าจำเป็นต้องแจ้งให้ชัดเจน
ช่องทางไหนก็ได้ครับหรือจะภายในกระทู้ต่างๆ webboard ก็ยินดีนะครับเพื่อประโยช์นของสาธารณะชน
อย่าลืมบอกพวกเราด้วยนะครับ เพื่อผมจะได้ช่วยแจ้งไปที่ ศปภ หรือกระจายข่าวว่าคุณได้ช่วยเหลืออีกทาง
ผมไม่สนหรอกครับว่าทางศุนย์เค้าจะรับทราบหรือไม่ (คิดว่าคงไม่)แต่อย่าได้นิ่งนอนใจอยู่เลย เดี๋ยวจะมีคน
ไปเก้ออีกเยอะนะครับ...เป็นห่วง อ้อไอ้ที่คุณบอก เรื่อง รร ,ตัดผมไรนั่น ก้เค้าแจ้งไว้เป็นทางการณ์ก่อนแล้วอ่ะคับป๋ม :D :D

เออว่าแต่ทำไมต้องเป็นสีแดงครับ เป็นชุดนิสิตได้ไหม เป็นเสื้อเหลืองได้ไหม หรือเป็นเสื้อฟ้าได้ไหมครับบ วานตอบ

เท่าที่ติดตามอ่านความเห็นคุณ hentai ผมว่าคำพูดนี่มันไม่ใช่คุณเลยอ่ะทำไมคุณยอมง่ายจัง
" แต่ ถ้า จะไปช่วยแล้วเค้าจะเอากันแบบนั้น ก็ต้องทำตาม ก็เท่านั้น " >> ไม่มีทางเลือกแล้วหรือคับ ตัวปลอมอ่ะป่าววว :ph34r: :ph34r:

#115 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:39

อ่านมาตั้งนาน เฮดตาย เหมือนจะด่า อาจารย์จุฬาเป็นชุด แต่ในศูนย์ที่ให้บังคับใส่เสื้อแดงไปช่วย เห็นพิมพ์ด่าประโยคเดียว ไม่ถูก

สองมาตราฐานนี้ว้าๆๆๆ แถมยังถามหาหลักฐานอีก จะแถไปไหน ไม่ต้องมีหรอกหลักฐานคำพูดที่บังคับให้ใส่เสื้อแดง เวลาศาลตัดสินว่านาย ก ฆ่า นาย ข ก็ไม่ต้องมีหลักฐานรูปภาพ หรือคลิปการฆ่า ถ้า ก ฆ่า ข จริง มันพิสูนจ์ได้

คนอยากจะช่วย จะไปช่วยที่ไหนก็ได้ ไม่จำเป็นต้องมีข่าวหรอก ว่า อจ จะไปช่วยที่ไหนต่อ น้ำท่วมไม่ได้มีแค่จุดเดียว

แต่ไอ้จุดๆ ที่คนมาช่วย ดันเรื่องมาก ต้องใส่เสื้อสี ถามว่าใครเลวก่อน ใครทำไม่ถูกก่อน

จะซื้อม่าม้าไปแจกคนน้ำท่วม ถ้าไอ้ร้านนี้มันขายแพงกดราคา จำเป็นต้องไปซื้ื้อหรือเปล่า เขาก็ไปซื้อกับร้านที่ขายไม่กดราคาไม่ดีกว่าเหรอ แล้วไอ้ร้านที่กดราคา สมควรโดนด่าหรือเปล่า เฮดตายยยยยยย :lol: :lol: :lol:

อย่างนั้น ม้าก ฆ่า 91 ศพ หรือ เพราะ จตุพรบอก ....
คุณว่า มันพิสูจน์ได้ ได้อย่างไร?? เอา คลิบที่ว่า เนี่่ย แล้ว คุณทำหรือยัง แล้ว คุณเชื่อไปแล้วหรือยัง .....

เรื่อง มาม่า เป็นสินค้าคุมราคาหรือปล่าว ถ้าเป็นแล้ว โดน "โก่ง" (ต้องใช้ว่า โก่งวราคาครับ) ก็ควรโดนด่า แต่ถ้า ไม่ใช่ เค้าก็ทำได้ ถ้า ติดป้ายบอกให้ชัดเจน ถ้าทำแล้ว คุณไปด่าเค้า ... คุณก็นะ...
กิน ซูชิ ที่ Ottoya กับ พรานทะเล ราคาเท่ากันหรือปล่าว
ซื้อ น้ำปล่าว ที่ 7-11 กับ ร้าน Coffee World ใน สุวรรณภูมิ ราคาเท่ากันหรือปล่าว....

แยกแยะ ครับ...

#116 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:40

ถ้าอ้างอิงมาไม่มีคลิ้ป ก็จะบอกว่าไหนล่ะหลักฐาน นี่เค้าก็ลงคลิ้ปไว้ว่ามีอาจารย์คนนี้พูดอย่างนี้ ก็จะเอาหลักฐานอีก อาจารย์คนนี้คงเป็นอำมาตย์ ชอบพูดพล่อยๆมั้ง :lol: :lol: :lol:

ถ้าแบบนั้น วรเจต พูด ถือว่าเป็น หลักฐานได้? บก ลายจุด... วิม.... เก่ง การรุณ .... หรือ ไปเอาคลิป จตุพรบอก ม้าก สั่งฆ่า 91 ศพ ถือว่า ม้ากทำจริง??? ความเห็นคุณภาพ จากคนคุณภาพ ที่รักพรรคคุณภาพ....

555 ฮาจริงๆ ไปเรื่องโน้นเรื่องนี้ จะแถก็ให้มันอยุ่ก่ะเนื้อเรื่องหน่อยสิครับ แล้วแต่คุณเลยครับ เพราะเวลาผมถามคุณกลับไปคุณไม่ค่อยจะตอบ(จากตอนอยู่้เว็บเก่า) ผมเลยไม่ค่อยอยากจะโควตข้อความคุณเท่าไหร่ :lol: :lol: :lol:

เอ็นตาย...อย่าหนีนะครับ ถ้ารับคำท้าว่าไม่หนี ผมจะไปเอาของเก่ามาให้สะสาง ว่าไงครับ หนีไม่หนี ตอบมาก่อนเลยครับ ชอบนักใช่ไหมเรื่อง "อคติ" เนี่ย เด๋วก็รู้กันครับ ^_^

เหมือนเดิมครับ ตอบตอนว่าง ส่วนใหญ่ เวลาราชการ ถ้าไม่ติดประชุม ถ้าท่านเจอผม ก็ถามได้ตลอด แต่ถ้าไม่เจอ แล้วจะหาว่าหนี ก็ไม่ว่ากัน...

ผมจะไม่ตอบอยู่กับคนสองแบบ
1) คนที่ ไม่มีราคา คือพวก ด่าพ่อล่อแม่ หยาบคายเกินความจำเป็น
2) คนที่ พูดไม่รู้เรื่อง ถามเรื่องเดิมซ้ำซาก ถ้าผมคิดว่าผมตอบแล้ว ก็จะไม่ตอบซ้ำ เสียเวลาทั้งเค้าและผม

ว้าว!เป็นข้าราชการซะด้วยซีอะไรแล้วคร้า

คิดไปเองอีกแล้ว ผมรับจ้างโพสท์เฉพาะ เวลาราชการเลยเป็นไง....

#117 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:43

พวกแดงทำไมต้องมาค 91 ศพ ละครับ ดันรวมเอาทหารเข้าไปด้วย ด้านได้ใจจริง

แดงประชาธิปไตยแต่ปาก แดงประชาธิปไตยแต่ปาก แดงประชาธิปไตยแต่ปาก

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#118 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:45

ง่ายๆครับ รบกวนคุณ hentai เสนอให้ทาง ศปภ ออกแถลงการณ์แจ้งให้ประชาชนทั่วไปรับทราบ
ว่าทางศูนย์ต้องการความเป็นระเบียบเรียบร้อยจึงจำเป็นต้องให้อาสาสมัครใส่เสื่้อสีแดงทุกคนที่จะเข้าไปช่วย
อย่างนี้คุณ hentai คิดว่าไงครับ ?? แล้วคิดว่าศุนย์ปูแดงของคุณจะรับข้อเสนอนีไหมครับ ?? อยากฟังข้อคิดเห็น
ปล. อย่าบอกนะครับว่าเรื่องแค่นี้ไม่จำเป็บต้องออกแถลงการณ์ ก็ในเมื่่อคุณยังมองเทียบกับเหตุการณ์ที่ตุ๊ดตู่บอกมาร์ค 91 ศพเลย
ผมเลยเทียบตรรกว่ามันก็น่าจะเป็นเรื่องที่สังคมทั่วไปควรที่จะทราบนะครับ นี่มันเรื่องใหญ่นะครับคุณ hentai !!!!

ผมเป็นใครครับ ศปภ ถึงจะเชื่อผม ... ถ้าผมสั่งได้คงทำอย่างอื่น.... ที่ท่านๆคงไม่ชอบยิ่งกว่า...
ถามผมว่า ควร ใส่เสื่้อสีแดงทุกคนที่จะเข้าไปช่วยหรือปล่าว ผมว่า ไม่ควรครับ ก็เหมือนทุกท่านคิด
ผมก็คิดว่า การไปโรงเรียน ไม่ควรต้องใส่เครื่องแบบ ไม่ควรต้องตัดผม .... แต่ ถ้า จะไปช่วยแล้วเค้าจะเอากัน
แบบนั้น ก็ต้องทำตาม ก็เท่านั้น

เอาหนักกว่านั้นอีก ถ้าเค้าให้ใส่ เสื้อเหลือง ASTV ละ .... ถ้าผมคิดว่าผมมีประโยชน์ ช่วยได้ ให้ใส่อะไรก็ใส่ครับ ...

แยกแยะ .... สำคัญ

นั้นแหละคับคือคำตอบคุณ hentai >> ....ถ้าผมคิดว่าผมมีประโยชน์ ช่วยได้ ให้ใส่อะไรก็ใส่ครับ ...
เพราะว่าเค้าเหล่านั้นคงไม่มีใครรู้ไงว่าจำเป็นต้องเปลี่ยนไปใส่เสื้อสีแดง ถึงจะสามารถเข้าไปช่วยได้
ผมก็เลยอยากให้คุณช่วยเป็นกระบอกเสียงให้ชาวเสรีไทย แจ้งไปที่ ศปภ ว่าจำเป็นต้องแจ้งให้ชัดเจน
ช่องทางไหนก็ได้ครับหรือจะภายในกระทู้ต่างๆ webboard ก็ยินดีนะครับเพื่อประโยช์นของสาธารณะชน
อย่าลืมบอกพวกเราด้วยนะครับ เพื่อผมจะได้ช่วยแจ้งไปที่ ศปภ หรือกระจายข่าวว่าคุณได้ช่วยเหลืออีกทาง
ผมไม่สนหรอกครับว่าทางศุนย์เค้าจะรับทราบหรือไม่ (คิดว่าคงไม่)แต่อย่าได้นิ่งนอนใจอยู่เลย เดี๋ยวจะมีคน
ไปเก้ออีกเยอะนะครับ...เป็นห่วง อ้อไอ้ที่คุณบอก เรื่อง รร ,ตัดผมไรนั่น ก้เค้าแจ้งไว้เป็นทางการณ์ก่อนแล้วอ่ะคับป๋ม :D :D

เออว่าแต่ทำไมต้องเป็นสีแดงครับ เป็นชุดนิสิตได้ไหม เป็นเสื้อเหลืองได้ไหม หรือเป็นเสื้อฟ้าได้ไหมครับบ วานตอบ

เท่าที่ติดตามอ่านความเห็นคุณ hentai ผมว่าคำพูดนี่มันไม่ใช่คุณเลยอ่ะทำไมคุณยอมง่ายจัง
" แต่ ถ้า จะไปช่วยแล้วเค้าจะเอากันแบบนั้น ก็ต้องทำตาม ก็เท่านั้น " >> ไม่มีทางเลือกแล้วหรือคับ ตัวปลอมอ่ะป่าววว :ph34r: :ph34r:

....ถ้าผมคิดว่าผมมีประโยชน์ ช่วยได้ ให้ใส่อะไรก็ใส่ครับ ...
ความเห็นผมครับ คงไม่เหมือนกับหลายๆท่าน ไม่งั้น อ. จะมาโวยวายทำไม.... ถ้ามีจริง

" แต่ ถ้า จะไปช่วยแล้วเค้าจะเอากันแบบนั้น ก็ต้องทำตาม ก็เท่านั้น "
ผมเคารพกติกาครับ เราจะไปกับเค้า เค้าให้ทำแบบนั้นแต่เีราจะทำอีกแบบ ผมว่า เรื่องมากไปหน่อย ..

#119 Torres_No9

Torres_No9

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:51

คนเค้าจะช่วยแต่เค้าไม่อยากใส่เสื้อแดงก็ไม่เห็นจะเป็นอะไรนี่
คนที่ห่วงสีน่ะคือ คนที่เอาเสื้อมาให้เค้าใส่นะ ไม่ใช่คนที่จะไม่ใส่
ถ้าคุณคิดว่าใส่เสื้อแดงแล้วไม่มีปัญหาอะไร ก็ไม่มีใครมีปัญหามันเรื่องของคุณ
แต่ถ้าคนอื่นเค้ารังเกียจเสื้อแดง เค้าจะไม่ใส่ก็เรื่องของคนอื่นเค้า ++
กลุ่มเพื่อนลูคัส ++

#120 PinkDevil

PinkDevil

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:51

ในเมื่อบอกเองว่าเป็นแค่สี แล้วคนของรัฐบาลถึงต้องสร้างเงื่อนไขสีขึ้นมาล่ะ ทำไมต้องสีแดง ????

อย่างที่ที่คุณบอก ในเมื่อที่ดอนเมืองเค้าบอกให้แต่ง ถ้าไม่อยากแต่แดงก็ไม่ต้องเข้าไป คนเค้าก็ออกมางัย เค้าก็ชัดเจนนะว่าเค้าไม่พร้อมจะแต่งตามที่พวกนั้นต้องการ แล้วคุณไปว่าคนที่ออกมาไม่ช่วยทำไมล่ะ ในเมื่อเค้าเห็นยอมรับเงื่อนไขไม่ได้ เค้าก็ปฎิบัติตาม

ส่วนคำถามสุดท้าย ว่าปัญหาอยู่ที่ไหน อยู่ที่คนสั่งที่เป็นแดงชั่วแดงปัญญาอ่อน สถานการณ์วิกฤตขนาดนี้ ยังออกเงือนไขเรื่องสีเสื้อขึ้นมาอีก
To dream the impossible dreamTo fight the unbeatable foeTo bear with unbearable sorrowTo run where the brave dare not goTo right the unrightable wrongTo love pure and chaste from afarTo try when your arms are wearyTo reach the unreachable star

#121 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:53

เรื่องสีของจุฬา

ในฐานะของคนที่จบจากสถาบันนี้ ยังไงก็ยังยืนยันว่า

จุฬาจะใช้"สีชมพู"ไปจวบจนโลกอวสานครับ!

เพราะงั้น สีแดง บ้าบออะไร ไม่น่ามาเกี่ยวกับจุฬาครับ

ปล. ควายแดงมีปัญญาเอ็นติดจุฬาเหรอ???
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#122 PinkDevil

PinkDevil

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:58

ในฐานะของคนที่จบจากสถาบันนี้ ยังไงก็ยังยืนยันว่า

จุฬาจะใช้"สีชมพู"ไปจวบจนโลกอวสานครับ!

เพราะงั้น สีแดง บ้าบออะไร ไม่น่ามาเกี่ยวกับจุฬาครับ

ปล. ควายแดงมีปัญญาเอ็นติดจุฬาเหรอ???

แดงบางคนเค้ามีปัญญาในการเข้าไปเรียน

แต่บางคนไม่มีปัญญาแต่เข้าได้ก็มี ถ้าเผอิญตอนนั้นพ่อเป็นนายก

#123 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 18:00

ในเมื่อบอกเองว่าเป็นแค่สี แล้วคนของรัฐบาลถึงต้องสร้างเงื่อนไขสีขึ้นมาล่ะ ทำไมต้องสีแดง ????

อย่างที่ที่คุณบอก ในเมื่อที่ดอนเมืองเค้าบอกให้แต่ง ถ้าไม่อยากแต่แดงก็ไม่ต้องเข้าไป คนเค้าก็ออกมางัย เค้าก็ชัดเจนนะว่าเค้าไม่พร้อมจะแต่งตามที่พวกนั้นต้องการ แล้วคุณไปว่าคนที่ออกมาไม่ช่วยทำไมล่ะ ในเมื่อเค้าเห็นยอมรับเงื่อนไขไม่ได้ เค้าก็ปฎิบัติตาม

ส่วนคำถามสุดท้าย ว่าปัญหาอยู่ที่ไหน อยู่ที่คนสั่งที่เป็นแดงชั่วแดงปัญญาอ่อน สถานการณ์วิกฤตขนาดนี้ ยังออกเงือนไขเรื่องสีเสื้อขึ้นมาอีก

สมมุติว่าคุณเป็นหมอ เห็นคนจะตาย คุณเป็นคนทีสามารถรักษาเค้าได้ แต่ ญาติๆ ไม่ให้รักษาถ้าไม่ใส่เสื้อเหลืองเข้าไปในบ้านถามว่าคุณจะใส่เสื้อแหลืองแล้วไปรักษาหรือปล่าว....

ญาติสร้างเงื่อนไขเรื่องเสื้อ เป็นเรื่องที่ไร้สาระ แต่ ... คนนั้นจะรอดหรือไม่ขึ้นอยู่กับคุณมีส่วนด้วย ... ถ้าคุณไปเอาความไร้สาระมาเป็นสาระ คุณ ต่างอะไรกับเขา..

ถ้า เปลียนเป็นสีแดงละ

ถ้า เปลี่ยนว่าญาติ เป็น คุณปูละ...

แยกแยะ .....

#124 Torres_No9

Torres_No9

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 18:02

ก็เงื่อนไขเดียวกันนั่นหล่ะครับ

ถ้าไม่ต้องการใส่เครื่องแบบนักเรียนก็ไม่ต้องใส่ ถ้าโดนโรงเรียนเชิญออกเพราะไม่ทำตามระเบียบก็ออกมาไง
แต่ถ้ายอมใส่ชุดนักเรียนไปเข้าเรียน นั่นคือคุณยอมรับเงื่อนไขนั้นก็ได้เรียนที่นั่นต่อไปไม่มีปัญหา

ก็เหมือนที่คณะนี้ที่เค้าไม่อยากใส่เสื้อแดง แล้วเดินออกมาเพราะไม่อยากทำตามเงื่อนไขที่เค้าไม่ชอบก็แค่นั้นเอง ++

#125 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 18:04

ควายแดง คง ไม่มีปัญญา
แต่ คนที่ พวกคุณเรียกว่า ควายแดง เนี่ย จบ จุฬาไม่น้อย ....
เอ ผมด้วยหรือปล่าวก็ไม่รู้นะ จำ ไม่ได้ .... หรือ จะ จบแค่ อนุบาล หมีน้อย ลั่นล้า ก็ไม่รู้...

เรื่อง สถาบันขอไม่คุยนะครับ ....
ผมบอกแล้วว่าเรื่อง สมมุติ .... ถ้าคิดว่าไม่ตอบจะง่ายกว่าก็ไม่ต้อง เพราะคำถามผมไม่ง่าย....

#126 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 18:05

ก็เงื่อนไขเดียวกันนั่นหล่ะครับ

ถ้าไม่ต้องการใส่เครื่องแบบนักเรียนก็ไม่ต้องใส่ ถ้าโดนโรงเรียนเชิญออกเพราะไม่ทำตามระเบียบก็ออกมาไง
แต่ถ้ายอมใส่ชุดนักเรียนไปเข้าเรียน นั่นคือคุณยอมรับเงื่อนไขนั้นก็ได้เรียนที่นั่นต่อไปไม่มีปัญหา

ก็เหมือนที่คณะนี้ที่เค้าไม่อยากใส่เสื้อแดง แล้วเดินออกมาเพราะไม่อยากทำตามเงื่อนไขที่เค้าไม่ชอบก็แค่นั้นเอง ++

ผมตอบ คุณ PinkDevil ไปแล้วนะครับ เรื่องเดียวกัน....

วันนี้ ขอ ตัว หมดเวลา ... เจอกันอีกที Tue....

#127 Torres_No9

Torres_No9

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 18:07

สมมุติว่าคุณเป็นหมอ เห็นคนจะตาย คุณเป็นคนทีสามารถรักษาเค้าได้ แต่ ญาติๆ ไม่ให้รักษาถ้าไม่ใส่เสื้อเหลืองเข้าไปในบ้านถามว่าคุณจะใส่เสื้อแหลืองแล้วไปรักษาหรือปล่าว....

ญาติสร้างเงื่อนไขเรื่องเสื้อ เป็นเรื่องที่ไร้สาระ แต่ ... คนนั้นจะรอดหรือไม่ขึ้นอยู่กับคุณมีส่วนด้วย ... ถ้าคุณไปเอาความไร้สาระมาเป็นสาระ คุณ ต่างอะไรกับเขา..

ถ้า เปลี่ยนว่าญาติ เป็น คุณปูละ...

คุณก็แค่บอกว่าผมจะใส่เสื้อแดง ก็ไม่เป็นไรนะ แต่จะให้คนอื่นที่เค้าไม่ชอบใส่ด้วยมันตลกอ่ะ
กระทู้เค้าพูดเรื่องเสื้อสีแดงที่ต้องใส่ ถ้าคุณจะไปเป็นอาสาฯ ช่วยทำงานที่ดอนเมือง นี่คือจิตอาสา
ไม่ใช่จรรยาบรรณ คนละเรื่องกันเลยแยกออกป่ะครับ ++

#128 จันทร์ในน้ำ

จันทร์ในน้ำ

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 18:12

จิงๆแล้วผมว่า การให้เด็กนักเรียนใส่เครื่องแบบนักเรียน แล้วต้องตัดผมตามระเบียบของกระทรวง เพื่อเป็นการแยกแยะนะคับว่าใครเป็นนักเรียนหรือไม่ได้เป็นนักเรียน เขาไม่ได้บังคับว่าให้เด็กทุกคนแต่งชุดนักเรียนและต้องตัดผมเกรียนหรือหน้าม้ากันทุกคนนะคับ แต่บังคับใช้เฉพาะคนที่เป็นักเรียนอยู่ ถ้าไม่ใช่นักเรียนไม่ต้องตัดไม่ต้องแต่งก็ได้นี่คับไม่มีคนบังคับ

อันนี้ก็เหมือนกัน เพราะ นปช. ทำให้เกิดความรู้สึกร่วมของสังคมไปแล้วว่า การส่วมเสื้อสีแดง หมายถึงว่าคนๆนั้นเป็น นปช. หรือ สนับสนุน นปช. มันจึงไม่แปลกนะคับที่คนที่ไม่มีสี(หรืออาจเป็นสีอื่น) เขาจะตั้งข้อสังเกตุในเรื่องนี้ หากว่าต้องการที่จะแบ่งแยกสมาชิกอาสาออกจากผู้ประสบภัย ผู้อพยพ จะเป็นไปได้หรือไม่ที่จะใช้สัญลักษณ์อย่างอื่นแทนเสื้อสีแดง เช่นปลอกแขนสีอื่นๆซึ่งจะต้องมีการเลือกสีที่ไม่พ้องหรือมีนัยสำคัญทางการเมือง

ซึ่งกรณีนี้ ในเมื่อคนที่ออกคำสั่งก็พออนุมานได้ว่ามีส่วนเกี่ยวข้องอย่างเหนียวแน่นกับนปช. ดังนั้นจึงเลี่ยงไม่ได้ที่คนส่วนใหญ่จะคิดว่าการให้ใส่เสื้อสีแดงนั้น จะเอื้อให้เห็นว่าบุคคลที่ไปช่วยเป็นนปช. จึงไม่แปลกที่คนที่ไม่อยากตกเป็นเครื่องมือทางการเมืองของใครจะไม่พอใจนะคับ ผมว่า "ประเด็นไม่ได้อยู่ที่คนที่มาเขาไม่มีจิตอาสาเพียงพอ แต่ผมมองว่ามันเป็นการดูถูกน้ำใจคนที่ตั้งใจจะมาช่วยโดยการนำเอาความตั้งใจที่จะมาช่วยนั้นไปใช้เป็นเครื่องมือทางการเมืองคับ"

อำนาจก็เปรียบเหมือนคมดาบที่ไร้ด้าม ถ้าเราไม่รู้จักปล่อยวางลงเสียบ้าง สุดท้ายมันจะทำลายแม้ตัวเราเอง

ม้าดีที่ "ตายแล้ว"

หาใช่ "ม้าดี"

หากคือ "ม้าตาย"

#129 PinkDevil

PinkDevil

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 18:15

คนกำลังจะตาย มีคนจะเข้าไปช่วย แต่ญาติบอกว่าคนที่ต้องช่วยต้องใส่เสื้อสีแดง คุณเองก็บอกว่าเป็นเรื่องไร้สาระ คำถามคือ ญาติของคนที่กำลังจะตายเอาชีวิตคน มาต่อรองเรื่องไร้สาระกับคนที่จะเข้าไปช่วยทำไม ญาติตัวเองแท้ๆไม่ห่วงว่าจะตาย แต่ห่วงว่าคนจะเข้าไปช่วยจะใส่เสื้อสีอะไร

เอาเถอะในเมื่อตั้งเงื่อนไขมา แล้วคนที่จะเข้าไปช่วยเค้ารับไม่ได้ เค้าก็ไม่ไป คุณก็ไม่มีสิทธิไปตำหนิคนที่เค้าปฏิเสธที่จะใส่แดง ก็อย่างที่บอกในเมื่อเป็นแค่สีเสื้อ แล้วทำไมต้องสร้างเงื่อนไขต้องใส่เสื้อแดงขึ้นมาล่ะ

#130 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 18:17

ควายแดง คง ไม่มีปัญญา
แต่ คนที่ พวกคุณเรียกว่า ควายแดง เนี่ย จบ จุฬาไม่น้อย ....
เอ ผมด้วยหรือปล่าวก็ไม่รู้นะ จำ ไม่ได้ .... หรือ จะ จบแค่ อนุบาล หมีน้อย ลั่นล้า ก็ไม่รู้...

เรื่อง สถาบันขอไม่คุยนะครับ ....
ผมบอกแล้วว่าเรื่อง สมมุติ .... ถ้าคิดว่าไม่ตอบจะง่ายกว่าก็ไม่ต้อง เพราะคำถามผมไม่ง่าย....

เรื่องนี้ไม่ต้องสมมติเลย เพราะมันไม่มีทางเปลี่ยนสีประจำมหาลัยอย่างจุฬาได้!!

สีชมพูหมายถึงอะไร? หรือคุณไม่รู้?

แล้วมีเหตุผลใดที่ต้องเปลี่ยน??? เพื่อแม้วมอนเตร???

เรื่องแค่นี้ใครๆก็รู้ กรุณาอย่า"แถ"

ปล. เบื่อพวกแดงไม่ผ่านQC จริงๆ
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#131 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 18:18

เอะอะอะไรก็ "เงื่อนไข" บ้าง

"สมมติ"บ้าง

โค-ตรไร้สาระเลย ไอพวกควายแดงไม่ผ่าน QC เนี่ย!

#132 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 18:20

แดงบางคนเค้ามีปัญญาในการเข้าไปเรียน

แต่บางคนไม่มีปัญญาแต่เข้าได้ก็มี ถ้าเผอิญตอนนั้นพ่อเป็นนายก

อ้อ อีนางนั่น ที่เวลาเดินไปไหนในจุฬา เค้าตะโกนด่าใช่ไหมครับ?

น่าภาคภูมิใจมากไหม??

#133 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 18:22

จิงๆแล้วผมว่า การให้เด็กนักเรียนใส่เครื่องแบบนักเรียน แล้วต้องตัดผมตามระเบียบของกระทรวง เพื่อเป็นการแยกแยะนะคับว่าใครเป็นนักเรียนหรือไม่ได้เป็นนักเรียน เขาไม่ได้บังคับว่าให้เด็กทุกคนแต่งชุดนักเรียนและต้องตัดผมเกรียนหรือหน้าม้ากันทุกคนนะคับ แต่บังคับใช้เฉพาะคนที่เป็นักเรียนอยู่ ถ้าไม่ใช่นักเรียนไม่ต้องตัดไม่ต้องแต่งก็ได้นี่คับไม่มีคนบังคับ

อันนี้ก็เหมือนกัน เพราะ นปช. ทำให้เกิดความรู้สึกร่วมของสังคมไปแล้วว่า การส่วมเสื้อสีแดง หมายถึงว่าคนๆนั้นเป็น นปช. หรือ สนับสนุน นปช. มันจึงไม่แปลกนะคับที่คนที่ไม่มีสี(หรืออาจเป็นสีอื่น) เขาจะตั้งข้อสังเกตุในเรื่องนี้ หากว่าต้องการที่จะแบ่งแยกสมาชิกอาสาออกจากผู้ประสบภัย ผู้อพยพ จะเป็นไปได้หรือไม่ที่จะใช้สัญลักษณ์อย่างอื่นแทนเสื้อสีแดง เช่นปลอกแขนสีอื่นๆซึ่งจะต้องมีการเลือกสีที่ไม่พ้องหรือมีนัยสำคัญทางการเมือง

ซึ่งกรณีนี้ ในเมื่อคนที่ออกคำสั่งก็พออนุมานได้ว่ามีส่วนเกี่ยวข้องอย่างเหนียวแน่นกับนปช. ดังนั้นจึงเลี่ยงไม่ได้ที่คนส่วนใหญ่จะคิดว่าการให้ใส่เสื้อสีแดงนั้น จะเอื้อให้เห็นว่าบุคคลที่ไปช่วยเป็นนปช. จึงไม่แปลกที่คนที่ไม่อยากตกเป็นเครื่องมือทางการเมืองของใครจะไม่พอใจนะคับ ผมว่า "ประเด็นไม่ได้อยู่ที่คนที่มาเขาไม่มีจิตอาสาเพียงพอ แต่ผมมองว่ามันเป็นการดูถูกน้ำใจคนที่ตั้งใจจะมาช่วยโดยการนำเอาความตั้งใจที่จะมาช่วยนั้นไปใช้เป็นเครื่องมือทางการเมืองคับ"

กด Like ให้เลยครับ

#134 gorgie

gorgie

น้องเก่า

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 18:39

มหาวิทยาลัยอย่างจุฬาฯคงไม่สนหรอกถ้าจะมีคนไม่เข้ามาเรียนด้วยเหตุผลไม่เข้าท่าแบบนี้ จะว่าไปคิดได้แค่นี้ก็ไม่น่าเข้าจุฬาฯไ่ด้อยู่แล้วนะ แต่ถ้ายังจำได้มีคนเคยอยากให้ลูกสาวเข้าจุฬาฯได้จนต้องให้คนไปเอาข้อสอบมาให้ดูก่อน ลืมแล้วหรือสมุนแดงทั้งหลาย ก็อย่างนี้นิสิตจุฬาฯที่คิดเป็นเขาถึงไม่ยอมใส่เสื้อแดงไงล่ะ

#135 โคนัน

โคนัน

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 18:41

อย่างนั้น ม้าก ฆ่า 91 ศพ หรือ เพราะ จตุพรบอก ....
คุณว่า มันพิสูจน์ได้ ได้อย่างไร?? เอา คลิบที่ว่า เนี่่ย แล้ว คุณทำหรือยัง แล้ว คุณเชื่อไปแล้วหรือยัง .....

เรื่อง มาม่า เป็นสินค้าคุมราคาหรือปล่าว ถ้าเป็นแล้ว โดน "โก่ง" (ต้องใช้ว่า โก่งวราคาครับ) ก็ควรโดนด่า แต่ถ้า ไม่ใช่ เค้าก็ทำได้ ถ้า ติดป้ายบอกให้ชัดเจน ถ้าทำแล้ว คุณไปด่าเค้า ... คุณก็นะ...
กิน ซูชิ ที่ Ottoya กับ พรานทะเล ราคาเท่ากันหรือปล่าว
ซื้อ น้ำปล่าว ที่ 7-11 กับ ร้าน Coffee World ใน สุวรรณภูมิ ราคาเท่ากันหรือปล่าว....

แยกแยะ ครับ...

โง่ไม่รู้จะโง่อย่างไร พูดถึงม่าม้า ซึ่่งราคาทุกที ควรที่จะเท่ากัน เพราะระบุไว้ราคาตามซอง แต่เอ็งเอาไปเทียบกับของกินที่ไม่มีระบุราคามาตราฐานในซอง กล่อง

เอ็งอะ แยกแยะหรือเปล่า :lol: :lol: :lol: :lol: สงสัยสมองมีปัญหา

อุสาบอกยี่ห้อ เพื่อเป็นมาตราฐาน เอ้อ ถ้าไวไว กับม่าม้า ราคาไม่เท่ากัน ก็เรื่องปกติ เพราะคนละยี่ห้อ

หรือเอ็งจะบอกว่า ราคาม่าม้าที่ร้าน 7-11 ทั่วไทย ราคาไม่เท่ากัน :lol: :lol: :lol:

#136 โคนัน

โคนัน

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 18:50

กด Like ให้เลยครับ

เฮดตายมันไม่เข้าใจหรอก เชื่อผม ไอ้ข้อความสีแดงๆ เพราะสมอง มีหน้าที่สั่งการให้ปกป้อง ปูแหล ฝายแดง และ สส พท ยิ่งชีพ ด่าพรรคพวกตัวเองให้น้อย ด่าฝั่งตรงข้ามให้มากๆ โดนตอกหน้าหงายไปหลายกระทู้แล้ว ก็ยังตีมึนเหมือนเดิม แถไปเรือ่ย ไม่ก็เงียบ โดยอ้างสองเหตุผล

1. ไม่คุยกับคนหยาบคาย
2. คำถามไหนตอบไปแล้วไปซ้ำ
แต่ตรูแถมให้
3.กระทู้ไหนแถจนสีข้างถลอก ก็จะเนียนหายไป
4.ตรูตอบแล้วไม่สน ถึงจะตอบแบบเหวงๆ ก็ถือว่าตรูตอบแล้ว

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#137 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 19:15

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#138 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:01

ควายแดง ยังไงก็เป็นควายอยู่วันยังค่ำ อ่าน hentai โพสต์แล้ว สงสารประเทศไทยครับ ตรรกโคตรเพี้ยน แถมาได้ ว่าต้องทำตามกฎ คนจะไปช่วย ต้องใส่เสื้อแดง คนไม่โง่ เหมือนควายแดงนี่ ถึงไม่รู้ว่า ควายแดงกำลังเล่นการเมือง หลอกให้คนใส่เสื้อสีแดง เพื่อจะเอาภาพไปโชว์ว่า คนที่ช่วยคนน้ำท่วม มีแต่พวกเสื้อแดง
ก็เพราะควายแดงมันโง่ และตอแหลแบบนี้ ยังไงคำว่า ควาย มันก็เหมาะกับพวกเสื้อแดงจริงๆ

#139 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:20

เหอะๆ ให้กุใส่สีแดงเหรอ แต่ก่อนกุ ก็ใส่ พอมีพวก *** เผาบ้านเผาเมือง
กุ ไม่เคยหยิบเสื้อแดงมาใส่อีกเลย สีเหลืองกุก็ไม่ใส่ เดี๋ยวโดนควายแดงขวิด

ยิ่งกุเห็นใครใส่เสื้อ นปช. กุมองตั้งแต่หัวจรดตรีน มันก็มองหน้ากุเหมือนกัน
แต่ไม่เห็นไอ้ตัวไหนมันอยากมีปัญหากะกุ...เพราะกุว่า กุร้อนแรงกว่าพวกเสื้อแดงเป็นไหนๆ
อยู่ในประเด็นมาบังคับกันให้ใส่เสื่อแดงหรือเปล่าเนี่ย...
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#140 usarain

usarain

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:30

วรเจตน์บอกว่าม.112 ใช้ใส่ร้ายคน ใส่ร้ายเป็นยังไงต้องตีความ ให้ยกตัวอย่างเคสวรเจตน์ก็ยกไม่ได้
อ.ท่านนี้บอกว่ามีคนบอกให้ใส่เสื้อแดงถึงมาช่วยงานได้ เข้าใจตรง ๆไม่ต้องตีความ ตัวอย่างคือนักศึกษาจุฬาที่ไปช่วยงาน

ทำให้ผมเชื่ออ.ท่านนี้ แต่ไม่เชื่อวรเจตน์ครับ ต้องพิจารณาก่อนครับคุณ Hentai ผมพูดผิดตรงไหนไหมครับ

ส่วนวิมขัดส้วมนี่ไม่เชื่อตั้งแต่อยู่ศปภนี่แหละครับ บอกอะไรผิดทุกเรื่อง ส่วนเรื่องอีเมลล์เชื่อที่พิสูจน์แล้วครับว่าของจริง

จตุพรบอกว่าอภิสิทธิ์ฆ่า 91 ศพ จตุพรไม่เห็นเอง คนที่มาบอกจตุพรก็ไม่เห็นเอง ทหารปรึกษากันก็ไม่เห็นไม่ได้ยิน คิดเอาเองหมด หรือว่าจะเถียงครับตรงนี้ว่าไม่จริง นอกจากนี้ ทหารและอภิสิทธิ์ก็ปฏิเสธด้วย

อ.ท่านนี้บอกว่าลูกศิษย์มาบอก ลูกศิษย์ประสบกับตัวเอง รัฐบาลก็ไม่ออกแถลงการณ์มาปฏิเสธ ผมจึงเชื่ออ.ท่านนี้ครับ

ไม่จริงตรงไหนบอกมาครับ
แดงล้มเจ้าเป็นบาป เพราะอกตัญญู

#141 usarain

usarain

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:39

ง่ายๆ คลิปที่ คนพูดว่าไปเจออีกคนบอกว่า eventA เกิดขึ้น ถือว่าเป็น หลักฐานว่า eventA ได้เกิดขึ้น หรือไม่?

ถ้าไม่ถือ เราก็ไม่ต้องคุยกันแล้วเพราะ เห็นตรงกัน สิ่งที่ อ กล่าวตามคลิป ไม่ถือว่าเป็นหลักฐาน

ถ้าถือ เราก็ต้องคุยกันต่อว่าเพราะ อะไร ถ้า เพราะ คนพูด คนนึงเป็น อ อีกคนเป็น จตุพร แบบนี้ก็จบ อคติ นำ ปัญญา....
หรือ ว่า ถ้า เำพราะเนื้อเรื่อง ก็จบ อคติ นำ ปัญญา.... เช่นกัน...

หรือ ว่า เพราะ อะไร .....เราควรถือว่า คลิปที่ อ พูด เป็นหลักฐาน ขณะที่ คลิปตู่ บอกม้าก 91 ศพ ไม่นับ.....

ง่าย ๆมั่งครับ เชื่อได้ครับถ้าเป็นสภาพการณ์อย่างอ.ท่านนี้ครับ แต่จตุพรเชื่อไม่ได้ครับ เพราะว่าได้ข่าวมาจากคนที่ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ครับ และกรณีจตุพรได้พิสูจน์แล้วหลายครั้งว่าไม่เป็นความจริงครับ

นี่เป็นเหตุผลนะครับ ไม่ได้แถ คลิปของจตุพรที่เชื่อได้ก็ที่บอกว่าให้ไปดูที่รพ.จุฬาน่ะครับ
แดงล้มเจ้าเป็นบาป เพราะอกตัญญู

#142 usarain

usarain

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:43

hentai ไม่ใช่นายเวรหรอกครับ ดูมีสติมากกว่าครับ ขานั้นนิดหน่อยก็ออกแนวแต๋วแตกแล้วละครับ

#143 waran999

waran999

น้องใหม่

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:51

อ่านความคดคุณ hentai โพสต์แล้ว สีซอให้ควายฟังชัดๆ

#144 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:01

มหาวิทยาลัยอย่างจุฬาฯคงไม่สนหรอกถ้าจะมีคนไม่เข้ามาเรียนด้วยเหตุผลไม่เข้าท่าแบบนี้ จะว่าไปคิดได้แค่นี้ก็ไม่น่าเข้าจุฬาฯไ่ด้อยู่แล้วนะ แต่ถ้ายังจำได้มีคนเคยอยากให้ลูกสาวเข้าจุฬาฯได้จนต้องให้คนไปเอาข้อสอบมาให้ดูก่อน ลืมแล้วหรือสมุนแดงทั้งหลาย ก็อย่างนี้นิสิตจุฬาฯที่คิดเป็นเขาถึงไม่ยอมใส่เสื้อแดงไงล่ะ

เอ!ใช่อีอึ่งอ่างที่ตอนเรียนมาแตร์
แล้วไปสร้างภาพขายMcdonald
ให้พ่อมันไปซื้อ มีนักข่าวตามไปทำข่าวกันบึมเลยรึเปล่านะ?

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#145 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:59

http://thecrowme.exteen.com/ ผมไม่รู้ว่าจะเกี่ยวข้องกับกระทู้นี้หรือเปล่า เข้าไปดูกันเองนะ :) :)

#146 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 23:12

นักข่าวจะออกมายอมรับว่าจริงหรือไม่จริง มันไม่สำคัญเท่ากับว่า
คัณ hentai ได้สรุปไปแล้ว ว่าสมมติว่ามันจริงการใส่เสื้อแดงมันจะเป็นจะตายหรือไงต่างหาก
ที่เขาสรุปว่าเลว เลวมากๆ ด้วย
We love fender.

#147 Ich liebe dich

Ich liebe dich

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 05:46

ผมไม่แน่ใจว่า อ.ทวีวงส์ ท่านแค่รับฟังมาหรือประสบด้วยตัวเอง

ข้อมูลที่พอได้มาก็ตามภาพครับ

ขอบคุณภาพจากอินเตอร์เน็ต

#148 junah

junah

น้องเก่า

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 08:02

ในเมื่อบอกเองว่าเป็นแค่สี แล้วคนของรัฐบาลถึงต้องสร้างเงื่อนไขสีขึ้นมาล่ะ ทำไมต้องสีแดง ???? อย่างที่ที่คุณบอก ในเมื่อที่ดอนเมืองเค้าบอกให้แต่ง ถ้าไม่อยากแต่แดงก็ไม่ต้องเข้าไป คนเค้าก็ออกมางัย เค้าก็ชัดเจนนะว่าเค้าไม่พร้อมจะแต่งตามที่พวกนั้นต้องการ แล้วคุณไปว่าคนที่ออกมาไม่ช่วยทำไมล่ะ ในเมื่อเค้าเห็นยอมรับเงื่อนไขไม่ได้ เค้าก็ปฎิบัติตาม ส่วนคำถามสุดท้าย ว่าปัญหาอยู่ที่ไหน อยู่ที่คนสั่งที่เป็นแดงชั่วแดงปัญญาอ่อน สถานการณ์วิกฤตขนาดนี้ ยังออกเงือนไขเรื่องสีเสื้อขึ้นมาอีก

สมมุติว่าคุณเป็นหมอ เห็นคนจะตาย คุณเป็นคนทีสามารถรักษาเค้าได้ แต่ ญาติๆ ไม่ให้รักษาถ้าไม่ใส่เสื้อเหลืองเข้าไปในบ้านถามว่าคุณจะใส่เสื้อแหลืองแล้วไปรักษาหรือปล่าว.... ญาติสร้างเงื่อนไขเรื่องเสื้อ เป็นเรื่องที่ไร้สาระ แต่ ... คนนั้นจะรอดหรือไม่ขึ้นอยู่กับคุณมีส่วนด้วย ... ถ้าคุณไปเอาความไร้สาระมาเป็นสาระ คุณ ต่างอะไรกับเขา.. ถ้า เปลียนเป็นสีแดงละ ถ้า เปลี่ยนว่าญาติ เป็น คุณปูละ... แยกแยะ .....

ผมว่าคุณ นี้ ก็ไปได้เรื่อย ๆเอาคนล่ะเรื่องมารวมกันมั่วไปหมด เรากำลังพูดถึง สิ่งที่เรากำลังพูดถึงคือความเป็นสัญลักษณ์ ของสิ่งที่เป็นต้นกำเนิดของ การบริจาคว่ามาจากไหน
เช่น ทางช่องสามมีถุงช่องสาม ใครชอบก็ไปบริจาคทางนั้น การชอบ ปชป ก้ไปบริจาคทางปชป ใครชอบ สภากาชาดไปบริจาคทางนั้น
ไม่ใช่เอาจิตอาสาของประชาชนมาเป็นเครื่องมือทางการเมือง ณ เวลานี้ คงไม่มี ใครในเมืองไทย ที่ไม่รู้ว่า เสื้อแดงเป็น กลุ่มก้อนของบุคคลไหน
ที่เค้าไปช่วยแล้วต้องให้ใส่เสื้อแดงแต่ เค้าไม่ใส่เพราะเค้าไม่อยากเป็นส่วนหนึ่งของ บุคคลที่จะนำมาอ้างเป็นเครื่องมือทางการเมือง ผมว่าคุณลองไปดูคำว่า (จิตอาสา) นะ คือการทำด้วยความเต็มใจบริสุทธิ์ใจ ไม่ใช่เพื่อผลประโยชน์ของกลุ่มบุคคลใด แต่ที่ต้องใส่เสื้อแดง อย่าบอกนะว่าจะไม่เป็นเครื่องเมืองทางการเมือง แล้วจะมาพูดว่า (อย่าเล่นการเมือง)

#149 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 08:35

Dneewah RT @CHARLOTTE2500: “@josuilangpea: @noppatjak การอนุมัติถุงยังชีพของ ศปภ. เก่ง การุณ อนุมัติได้เพียงคนเดียว โดยต้องไปยื่นคำร้องที่ชั้น 2 และมารอคิว..<เก่ง??? 49 seconds ago · reply · retweet · favorite

http://www.websorb.net/flood/

ใหญ่โตซะเหลือเกินไอ้เวณ

#150 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 09:00

ไอ้เห็นไต ข้าว่าเอ็งหุบปากไปดีกว่าน่า

อยู่เฉย ๆ ไม่ว่า ชอบมาให้คนอื่นเขาว่าโง่

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย