Jump to content

- - - - -

เหลิมพาตำรวจระดับอัศวินเข้าพบเสธ.อ้ายก่อนชุมนุม มีแต่ได้กับได้

• Please log in to reply
28 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:10

เรื่องนี้อ่านเกมได้ไม่ยาก
เหลิมกำลังสร้างฉากเรื่อง "ลิ้น 3 นิ้วสยบสิ้น ทั้งหมด"
งานนี้มีแต่ได้กับได้
เสธ.อ้ายผู้อาจจะลืม หนังสือ 3 ก๊กไปแล้ว จึงทำดูเสมือนไม่สนใจ แต่เปิดโอกาสให้เข้าพบ

ได้ของเฉลิมคืออะไร

1. ถ้าการชุมนุม เกิดแบบไม่ยืดเยื้อ คือ วันเดียวจบ
เฉลิมจะได้เครดิตทันที ว่าอย่างน้อย ก็เป็นเพราะการเข้าล๊อบบี้ของตัวเอง
เพราะการชุมนุมครั้งแรกๆ จะทำข้ามคืนและยืดเยื้อนั้น ลำบากและเป็นไปได้ยาก
ช่วงแรกส่วนใหญ่จะเป็นการชุมนุมแบบสั้นๆไม่ปักหลักพักค้าง
โดยเฉพาะอย่างยิ่ง พันธมิตร ยังไม่เคลื่อนออกมา
การชุมนุมยืดเยื้อเกิดลำบาก
นั่นคือ เมื่อเลิกชุมนุม เสร็จแล้วก็จะเข้าทางเฉลิมทันที
เพราะเฉลิมจะเอาประเด็นการเข้าพบ มาเล่นต่อทันที
ว่าที่เสธ.อ้าย เลิกชุมนุม เป็นเพราะ เฉลิม ขอร้อง
แล้วก็จะเจอสื่อของรัฐบาลใส่เต็มที่
สุดท้าย กลายเป็น เสธ.อ้าย ที่จะต้องรับกรรม
และถ้าเสธ.อ้ายจะชุมนุมครั้งต่อไป เฉลิมจะเอาเรื่องพวกนี้ ไปต่อรองกับทักษิณเพื่อจะได้ยืนตำแหน่งเดิม คือ คุมตำรวจ
เพราะมีแนวโน้มว่า ต่อไปคนคุมตำรวจจะเป็น เพรียวพันธ์ ดามาพงษ์ ไม่ใช่เฉลิม

2.ถ้าการชุมนุมยืดเยื้อ ปักหลักพักค้าง (ถ้าทำได้)
เฉลิมก็ได้อีก ว่า เรื่องนี้เคลียร์ยาก พร้อมทั้งต่อรองกับ ทักษิณ ว่า ตัวเองมีแผนที่จะทำให้ การชุมนุมต้องเลิกโดยเร็ว
แต่ขอตำแหน่งเดิม ไม่ปรับออก
และแผนที่จะเล่นคือ
จะมีการส่ง พลพรรคป่วนเมือง ภายใต้การสนับสนุนของสีกากี
สร้างฉาก ชายชุดดำ 2 ในม๊อบเสธ.อ้าย
หมากตานี้
เสธ.อ้ายต้องคิดหนัก ว่าจะแก้เกมอย่างไร
เพราะคนชุมนุม ไม่รู้หน้าค่าตากัน
ถ้าเกิดการปะทะกับตำรวจเล็กน้อย แล้ว เกิดมีใครยิงใส่ตำรวจ ให้ตายสัก 2-3 คน
แต่ขอโทษ
ตาย 2-3 คนนี้ เป็นตำรวจระดับล่าง ไม่ใช่ นายพันนายพล ผู้คุมบัญชาการหรอก
แล้วก็อ้างเหตุนี้ ถล่มกลุ่มผู้ชุมนุมของเสธ.อ้ายและหมอตุล
โกตี๋ ก็จะเข้า ซ้ำ

หรือ

ส่งสายลับเข้าไป สร้างฉากยิงกันเองในม๊อบ
มีฉากปาระเบิด ใส่กัน ให้มีลูกหลงเกิดขึ้นแล้วมีคนตาย
ก็หาเหตุเชือดได้แล้ว

เป้าหมายอย่างเดียวคือ
ขอผมอยู่ตำแหน่งเดิม และ คุมตำรวจ เท่านั้น
หมากเกมนี้ที่เดิน ของเฉลิม
มีแต่ได้ กับ ได้ แต่มีข้อแม้อย่างเดียว
คือ ตัวเองต้องคุมตำรวจ
ไม่ใช่ส่งต่อให้เพรียวพันธ์ ที่กำลังมาแรงมากตอนนี้

เรื่องมาถึงจุดนี้แล้ว
เสธ.อ้ายคงจะต้องทำตัวแบบ จิวยี่ ที่เพื่อนเก่ามาหา หรือเปล่า
ไปคิดกันเอาเอง
นี่เป็นคงเป็นสาเหตุว่า ทำไม พันธมิตรถึงไม่กล้าออกมาในเวลานี้
เพราะ รัฐบาลคอมมูนิสต์ เขาพร้อมจะกำจัด ชนชั้นกลางและปัญญาชนอยู่แล้ว
ก็พวกนี้แหละ ที่จะออกมาชุมนุมกับเสธ.อ้าย

ทักษิณเองก็หนาวๆร้อนๆ
ถ้าปรับ เฉลิมออก แล้ว เฉลิมไปร่วมด้วยกับเสธ.อ้าย
ทำให้เรื่องมันบานปลายมากขึ้น มีคนเจ็บคนตาย
หรือมีเหตุอะไรที่ร้ายแรงขึ้น
เพราะ คนที่คุม นครบาล คือคนซี้ของเฉลิม แม้จะยอมเจ็บตัวโดยเอารูปทักษิณไปไว้ในห้องทำงาน
และ ออกหน้าออกตาว่า มีวันนี้เพราะพี่ให้ ก็ตาม อย่างไรเสีย ก็คนของ เฉลิม ไปจนถึงระดับ ผบ.สตช.
ถ้าเฉลิมเล่นหมาก ย้อนกลับทักษิณ
ทักษิณ ต้องร่วมรับผิดชอบ อย่างเลี่ยงไม่ได้
ความเสียหาย จะเกิดกับทักษิณ มากมายกว่าที่ทักษิณคิดไว้เยอะ
แต่ไม่บอกตอนนี้ เพราะเดี๋ยวจะไหวตัวทัน
แต่ที่แน่ๆคือ

การเจอกันแบบนี้
เฉลิม มีแต่ได้ กับ ได้

Edited by มังกือดำ, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:16.

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#2 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:14

อีกมุมหนึ่ง ผมคิดว่า เหลิมช่วยสร้างข่าวให้คนที่ไม่พอใจรัฐบาลรวมตัวกัน มีกำลังใจมากขึ้น
มีความหวัง เพราะคนไม่พอใจรัฐบาลมากขึ้นเรื่อยๆ
เอาเรื่องทุจริต มาเป็นประเด็นประท้วงขับไล่รัฐบาลได้แน่ๆ :D
-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

#3 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:35

ห่านสองตัว จะอร่อย หรือกร่อยลิ้นน้อ

Edited by pooyong, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:36.

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#4 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:43

หุหุ.... ไอ้เหลิมมันนกรู้จริง ๆ ว่ะ :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#5 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:44

จัดชุมนุมครั้งแรก น่าจะเป็นการเช็คจำนวนคนมากกว่า ไม่เคลื่อไหวไปไหน คงไม่ปักหลักพักค้าง และเป็นสถานที่ปิดน่าจะควบคุมดูแลไม่ยาก

http://www.naewna.com/politic/27256
พล.อ.บุญเลิศ แก้วประสิทธิ์ หรือ เสธ.อ้าย ประธานเตรียมทหารรุ่น 1 ในฐานะประธานองค์กรพิทักษ์สยาม ให้สัมภาษณ์กรณี ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง รองนายกรัฐมนตรี เตรียมมาเข้าพบในวันที่ 24 ตุลาคมว่า โดยส่วนตัวเชื่อว่า ร.ต.อ.เฉลิม คงไม่คิดมาเกลี้ยกล่อมให้ยุติการชุมนุม เพราะรู้ว่าตนเป็นคนอย่างไร พูดอะไรแล้ว ต้องทำให้ได้
ส่วนกรณีที่แกนนำพรรคเพื่อไทยระบุว่า พรรคการเมืองฝ่ายตรงข้ามรัฐบาล นำเงินไปให้ พล.อ. “อ” ที่สนามม้านางเลิ้ง เพื่อเป็นทุนในการขับไล่รัฐบาลนั้น พล.อ.บุญเลิศ ยืนยันว่า ไม่มี ลำพังเงินค่าจัดเวทีในการชุมนุมวันที่ 28 ต.ค. ยังต้องหยิบยืมกันมา ส่วนจะมีประชาชนมาร่วมชุมนุมมากน้อยแค่ไหนนั้น พล.อ.บุญเลิศ ไม่แน่ใจ เพราะทางองค์กรพิทักษ์สยามไม่มีมวลชนจัดตั้ง แต่อยากให้ประชาชนมากันเยอะๆ เพื่อมาฟังความจริงและหลักฐานเกี่ยวกับการทุจริตของรัฐบาล เช่น โครงการรับจำนำข้าว ,น้ำมันแพง ,การปล่อยปละละเลยให้มีการจาบจ้วงสถาบัน ฯลฯ ว่าใครอยู่เบื้องหน้าเบื้องหลังอย่างไร พล.อ.บุญเลิศ ยังตั้งเป้าด้วยว่า หากการชุมนุมวันที่ 28 ต.ค.นี้ ประชาชนมากันมากพอ จะมีการจัดชุมนุมอีก 1 ครั้งในเวลาที่เหมาะสม เพื่อยืนยันว่าประชาชนไม่ต้องการรัฐบาลแล้ว ถึงเวลานั้น เชื่อว่าทุกอย่างจบ

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#6 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:17

เรื่องนี้อ่านเกมได้ไม่ยาก
เหลิมกำลังสร้างฉากเรื่อง "ลิ้น 3 นิ้วสยบสิ้น ทั้งหมด"
งานนี้มีแต่ได้กับได้
เสธ.อ้ายผู้อาจจะลืม หนังสือ 3 ก๊กไปแล้ว จึงทำดูเสมือนไม่สนใจ แต่เปิดโอกาสให้เข้าพบ

ได้ของเฉลิมคืออะไร

1. ถ้าการชุมนุม เกิดแบบไม่ยืดเยื้อ คือ วันเดียวจบ
เฉลิมจะได้เครดิตทันที ว่าอย่างน้อย ก็เป็นเพราะการเข้าล๊อบบี้ของตัวเอง
เพราะการชุมนุมครั้งแรกๆ จะทำข้ามคืนและยืดเยื้อนั้น ลำบากและเป็นไปได้ยาก
ช่วงแรกส่วนใหญ่จะเป็นการชุมนุมแบบสั้นๆไม่ปักหลักพักค้าง
โดยเฉพาะอย่างยิ่ง พันธมิตร ยังไม่เคลื่อนออกมา
การชุมนุมยืดเยื้อเกิดลำบาก
นั่นคือ เมื่อเลิกชุมนุม เสร็จแล้วก็จะเข้าทางเฉลิมทันที
เพราะเฉลิมจะเอาประเด็นการเข้าพบ มาเล่นต่อทันที
ว่าที่เสธ.อ้าย เลิกชุมนุม เป็นเพราะ เฉลิม ขอร้อง
แล้วก็จะเจอสื่อของรัฐบาลใส่เต็มที่
สุดท้าย กลายเป็น เสธ.อ้าย ที่จะต้องรับกรรม
และถ้าเสธ.อ้ายจะชุมนุมครั้งต่อไป เฉลิมจะเอาเรื่องพวกนี้ ไปต่อรองกับทักษิณเพื่อจะได้ยืนตำแหน่งเดิม คือ คุมตำรวจ
เพราะมีแนวโน้มว่า ต่อไปคนคุมตำรวจจะเป็น เพรียวพันธ์ ดามาพงษ์ ไม่ใช่เฉลิม

2.ถ้าการชุมนุมยืดเยื้อ ปักหลักพักค้าง (ถ้าทำได้)
เฉลิมก็ได้อีก ว่า เรื่องนี้เคลียร์ยาก พร้อมทั้งต่อรองกับ ทักษิณ ว่า ตัวเองมีแผนที่จะทำให้ การชุมนุมต้องเลิกโดยเร็ว
แต่ขอตำแหน่งเดิม ไม่ปรับออก
และแผนที่จะเล่นคือ
จะมีการส่ง พลพรรคป่วนเมือง ภายใต้การสนับสนุนของสีกากี
สร้างฉาก ชายชุดดำ 2 ในม๊อบเสธ.อ้าย
หมากตานี้
เสธ.อ้ายต้องคิดหนัก ว่าจะแก้เกมอย่างไร
เพราะคนชุมนุม ไม่รู้หน้าค่าตากัน
ถ้าเกิดการปะทะกับตำรวจเล็กน้อย แล้ว เกิดมีใครยิงใส่ตำรวจ ให้ตายสัก 2-3 คน
แต่ขอโทษ
ตาย 2-3 คนนี้ เป็นตำรวจระดับล่าง ไม่ใช่ นายพันนายพล ผู้คุมบัญชาการหรอก
แล้วก็อ้างเหตุนี้ ถล่มกลุ่มผู้ชุมนุมของเสธ.อ้ายและหมอตุล
โกตี๋ ก็จะเข้า ซ้ำ

หรือ

ส่งสายลับเข้าไป สร้างฉากยิงกันเองในม๊อบ
มีฉากปาระเบิด ใส่กัน ให้มีลูกหลงเกิดขึ้นแล้วมีคนตาย
ก็หาเหตุเชือดได้แล้ว

เป้าหมายอย่างเดียวคือ
ขอผมอยู่ตำแหน่งเดิม และ คุมตำรวจ เท่านั้น
หมากเกมนี้ที่เดิน ของเฉลิม
มีแต่ได้ กับ ได้ แต่มีข้อแม้อย่างเดียว
คือ ตัวเองต้องคุมตำรวจ
ไม่ใช่ส่งต่อให้เพรียวพันธ์ ที่กำลังมาแรงมากตอนนี้

เรื่องมาถึงจุดนี้แล้ว
เสธ.อ้ายคงจะต้องทำตัวแบบ จิวยี่ ที่เพื่อนเก่ามาหา หรือเปล่า
ไปคิดกันเอาเอง
นี่เป็นคงเป็นสาเหตุว่า ทำไม พันธมิตรถึงไม่กล้าออกมาในเวลานี้
เพราะ รัฐบาลคอมมูนิสต์ เขาพร้อมจะกำจัด ชนชั้นกลางและปัญญาชนอยู่แล้ว
ก็พวกนี้แหละ ที่จะออกมาชุมนุมกับเสธ.อ้าย

ทักษิณเองก็หนาวๆร้อนๆ
ถ้าปรับ เฉลิมออก แล้ว เฉลิมไปร่วมด้วยกับเสธ.อ้าย
ทำให้เรื่องมันบานปลายมากขึ้น มีคนเจ็บคนตาย
หรือมีเหตุอะไรที่ร้ายแรงขึ้น
เพราะ คนที่คุม นครบาล คือคนซี้ของเฉลิม แม้จะยอมเจ็บตัวโดยเอารูปทักษิณไปไว้ในห้องทำงาน
และ ออกหน้าออกตาว่า มีวันนี้เพราะพี่ให้ ก็ตาม อย่างไรเสีย ก็คนของ เฉลิม ไปจนถึงระดับ ผบ.สตช.
ถ้าเฉลิมเล่นหมาก ย้อนกลับทักษิณ
ทักษิณ ต้องร่วมรับผิดชอบ อย่างเลี่ยงไม่ได้
ความเสียหาย จะเกิดกับทักษิณ มากมายกว่าที่ทักษิณคิดไว้เยอะ
แต่ไม่บอกตอนนี้ เพราะเดี๋ยวจะไหวตัวทัน
แต่ที่แน่ๆคือ

การเจอกันแบบนี้
เฉลิม มีแต่ได้ กับ ได้

ตามนั้นเลยครับ...แต่ก็อย่าลืมว่า.เสธ.อ้าย..ก็อ่านเกมส์นี้ออกนะครับ..แล้วรู้ใส้เสี่่ยเป็ดเป็นอย่างดี..แต่ถูกต้องเลยครับอย่างที่คุณมังกรดำบอกเอ้ยมังกือดำบอก..ตอนนี้เป็นช่วงชิงดำแสดงผลงานให้เข้าตา(อันนี้ก็อาจจะกลับมาเป็นข้อดีก็ได้นะครับ)..แต่เรื่องป่วนของคนเสื้อแดง.ผมว่ามีอยู่แล้ว..ถ้าดูตามเว็บของเสื้อแดงเริ่มมีการรวมผลกันบ้างแล้ว..(พวกนี้เป็นพวกไม่เอา นปช)..แต่ถ้าคิดให้ดีๆ.......พท.และแกนนำเสื้อแดงจะกลับเป็นฝ่ายทีลำบากใจมากกว่า..ถ้าควบคุม.เสื้อแดงไม่ได้.(เข่าทาง.....)จะใช้กำลังแล้วบอกว่าเป็นแดงเทียม..ก็เท่ากับสร้างมหามิตรอีกกลุ่ม..55555
เป็ดเฉลิมก็แค่ตีกินเท่านั้น..มีแต่ได้ไม่มีเสีย...แต่หัวข้อของคุณมังกือดำ...ดีมากๆผมขอเอาไป.ลงในเฟส..นะครับ..ในนามของคุณมังกือดำได้หรือเปล่าครับ..

#7 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:50

ตามนั้นเลยครับ...แต่ก็อย่าลืมว่า.เสธ.อ้าย..ก็อ่านเกมส์นี้ออกนะครับ..แล้วรู้ใส้เสี่่ยเป็ดเป็นอย่างดี..แต่ถูกต้องเลยครับอย่างที่คุณมังกรดำบอกเอ้ยมังกือดำบอก..ตอนนี้เป็นช่วงชิงดำแสดงผลงานให้เข้าตา(อันนี้ก็อาจจะกลับมาเป็นข้อดีก็ได้นะครับ)..แต่เรื่องป่วนของคนเสื้อแดง.ผมว่ามีอยู่แล้ว..ถ้าดูตามเว็บของเสื้อแดงเริ่มมีการรวมผลกันบ้างแล้ว..(พวกนี้เป็นพวกไม่เอา นปช)..แต่ถ้าคิดให้ดีๆ.......พท.และแกนนำเสื้อแดงจะกลับเป็นฝ่ายทีลำบากใจมากกว่า..ถ้าควบคุม.เสื้อแดงไม่ได้.(เข่าทาง.....)จะใช้กำลังแล้วบอกว่าเป็นแดงเทียม..ก็เท่ากับสร้างมหามิตรอีกกลุ่ม..55555
เป็ดเฉลิมก็แค่ตีกินเท่านั้น..มีแต่ได้ไม่มีเสีย...แต่หัวข้อของคุณมังกือดำ...ดีมากๆผมขอเอาไป.ลงในเฟส..นะครับ..ในนามของคุณมังกือดำได้หรือเปล่าครับ..

ครับ ได้เลยครับ
เพื่อชาติและราชบัลลังก์ครับ
เราต้องช่วยกันครับ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#8 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:27

สั่งทำไมห่าน2ตัว
เอาเป็ดไปตัวเดียวก็พอ

#9 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

อ่อ..ห่านมันแพงกว่าเป็ดนะครับ.เป็ดมันราคาถูกนะ.. :lol:

#10 idecon

idecon

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:47

อ่อ..ห่านมันแพงกว่าเป็ดนะครับ.เป็ดมันราคาถูกนะ.. :lol:

ผมว่ามันเป็น เป็ดห่านๆ มากกว่า
เลยต้องใช้ห่านสองตัว

#11 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:58

เหลิม สร้างภาพว่า ซี้กับ เสธ.อ้าย
ทำนองว่า ไปนั่งแดก ห่าาาาน ด้วยกัน
คุยกันไป ซี้ปึก ขอกันได้

เหมือนไอ้ตัวนั้น ตอนขอโจโฉ ไปกล่อมจิวยี่
เหมือนกันเด๊ะ
ข้าพเจ้าสนิทกับจิวยี่ตั้งแต่ยังเด็ก กินนอนเตียงเดียวกัน
ขออาสาจะไปกล่อมจิวยี่ให้ถอยทัพ
555555
ถุย

#12 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:51

เหลิม สร้างภาพว่า ซี้กับ เสธ.อ้าย
ทำนองว่า ไปนั่งแดก ห่าาาาน ด้วยกัน
คุยกันไป ซี้ปึก ขอกันได้

เหมือนไอ้ตัวนั้น ตอนขอโจโฉ ไปกล่อมจิวยี่
เหมือนกันเด๊ะ
ข้าพเจ้าสนิทกับจิวยี่ตั้งแต่ยังเด็ก กินนอนเตียงเดียวกัน
ขออาสาจะไปกล่อมจิวยี่ให้ถอยทัพ
555555
ถุย

แหม....ท่านมังกือดำ เนี่ย อ่านเกมส์ออกยังกับว่าอยู่ใน "บ้านริมคลอง" ด้วยเลยนะเนี่ย!!!

"ไอ้เหลิมหน้าตัวเมีย" มันก็ใช้ ไอ้มุข เดิม ๆที่เคยใช้ได้ผล "ในการตีกิน" มาตลอด อีกทีก็เท่านั้น

ความลับที่มันมีอยู่เกี่ยวกับ "นช.ทักษิณ" และ "พท." ก็มากพอดูอยู่แล้ว เรื่องนี้มันก็แค่

อาศัยช่วง "เปลี่ยนวิกฤต ให้เป็นโอกาส" ตามสันดาน "หน้าตัวเมีย" ของมันก็แค่นั้น

เพราะคนอย่าง "ไอ้เหลิมหน้าตัวเมีย" มันไม่เคยคิดที่จะสู้กับใครซึ่งหน้าอยู่แล้ว

"ถนัดแต่การลอบกัด กับ เรื่องแบ๊คเมล" แค่นั้นแหล่ะครับ ;) ;)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#13 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:56

มันมีกลิ่นอะไรไหม
จนกระทั่งเวลานี้
ยังไม่มีใครออกมาคุยกับสื่อว่า
ตอนกลางวันนั้น

นอกจากกินห่านแล้ว
คุยอะไรกันบ้าง???

#14 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:57

ไม่น่าเชื่อว่า แนวคิด ยุทธศาสตร์ ในสามก๊ก เหนือกาลเวลาจริงๆ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#15 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:11

ยุทธศาสตร์ใน 3 ก๊ก ไม่ต่างจากปัจจุบันเลยครับ
การเจรจา เป็นกลยุทธ์หลัก
ลิ้น 3 นิ้ว เปลี่ยนสถานการณ์ศึกได้เลย

หลังจากเจรจาแล้ว
ต่างฝ่ายต่างเงียบ
ไม่มีแถลง ไม่มีให้ข่าว รายละเอียดที่คุยกัน
ทั้งคู่อุบไต๋กัน

งานนี้ไม่ธรรมดาแน่นอน
เสธ.อ้ายอาจจะทำแบบจิวยี่
คือ ถ้ามากินข้าว กินเหล้า เชิญเต็มที่
แต่ถ้ามาเกลี้ยกล่อม
กูรำกระบี่โชว์มิงเลย

อันนี้น่าสนมาก ว่า เสธ.อ้ายใช้ กลยุทธ์โต้กลับยังไง

#16 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:14

กลศึกใน3ก๊ก ถือว่าเป็นคัมภีร์ ตกกระป๋องไปนานแล้ว มีแต่พวกอยู่ในบึงไม่สู่โลกกว้างนั่นแหละไม่รู้

กลยุทธอันดับ1ตอนนี้ คือพวกเมกา อัน2 คือกลยุทธ การเล่นโก๊ หรือหมากล้อม

3ก๊กมันแค่ พวกอ่านนิสัยของคน มีท่าอะไร

Edited by หมูอวกาศ, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:14.

#17 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:17

หมูมิงนี่ไม่รู้ห้าอะไรเลย
ดีแต่โม้ไปวัน วัน
ก็ดีแล้ว กุไม่ช่วยอธิบายให้มิงฉลาดขึ้นหรอก
555555

ฟ้าส่งทักษิณมาเกิดแล้ว
ใยต้องส่ง......มาเกิดด้วยเล่า
ว่าแล้ว ก็กระอักเลือดตายห้า คาหมากล้อมหรือโกะของไอ้หมูตอนเหม็นเน่า

#18 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:29

เฉ ลิม มาในฐานะผู้แทนรัดบาน
อนุมานว่าโชว์พาว ว่าอย่านะ
เสธ.อ้ายก็โชว์พาว ว่าเห็นมะมันต้องวิ่งมาหาตู

งานนี้เสธ.อ้ายรับเนื้อๆ
และก็มีสิทธิ์รับค่าเหนื่อยจาดเฉ ลิมด้วย
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#19 Reds_killer

Reds_killer

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:37

พูดกันตามตรงนะ
ผมไม่คิดว่าจะมีคนมาเยอะ

ตัวแกนนำไม่เด่นพอ และ ให้ความเชื่อมั่นไม่มากพอ..

แค่เห็นภาพเฉลิมจูงมือเดินหัวร่อไปด้วย จบ..

#20 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:54

เด่ะอาจจะมีพลิก หึหึ

#21 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:46

งานนี้ไอ้เหลิมได้เต็มๆ คนไม่ออกไปร่วมเยอะหรอก คนที่ไม่เอาแม้ว เข็ดมากับไอ้ธาริต ไอ้บังเละ ภาพเสธอ้ายกับไอ้เหลิม หัวเราะครื้นเครงก็จบกันแล้ว
ข่าวและภาพมันออกมาแบบนี้ คนไม่เอาด้วยแนๆ ไอ้หมูสกปรก มันพูดถูก ว่าเสธอ้ายหลงกลไอ้เหลิมแล้ว

#22 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:59

งานนี้ไอ้เหลิมได้เต็มๆ คนไม่ออกไปร่วมเยอะหรอก คนที่ไม่เอาแม้ว เข็ดมากับไอ้ธาริต ไอ้บังเละ ภาพเสธอ้ายกับไอ้เหลิม หัวเราะครื้นเครงก็จบกันแล้ว
ข่าวและภาพมันออกมาแบบนี้ คนไม่เอาด้วยแนๆ ไอ้หมูสกปรก มันพูดถูก ว่าเสธอ้ายหลงกลไอ้เหลิมแล้ว

แต่ผมว่าไม่นะครับ..จนถึงเวลานี้เสียงตอบรับจากหลายๆกลุ่มในfbเสียงออกมาค่อนข่างแรงดีทีเดียว.แล้วตรงกลางวงก็บอกข่าวออดมาแล้วว่า..เค้ากลัวครับ.. :P

#23 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:59

กลศึกใน3ก๊ก ถือว่าเป็นคัมภีร์ ตกกระป๋องไปนานแล้ว มีแต่พวกอยู่ในบึงไม่สู่โลกกว้างนั่นแหละไม่รู้

กลยุทธอันดับ1ตอนนี้ คือพวกเมกา อัน2 คือกลยุทธ การเล่นโก๊ หรือหมากล้อม

3ก๊กมันแค่ พวกอ่านนิสัยของคน มีท่าอะไร

พวกเมกา ไปรบนอกประเทศก็แพ้เละเทะ ทั้งสงครามเวียดนาม ทั้งสงครามอิรัก บ้านเมืองเขาลุกเป็นไฟ ทหารเมกาตายเพียบ

Edited by อู๋ ฮานามิ, 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:38.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#24 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:53

มองมุมผมบ้างนะครับ

1 ม็อบครั้งนี้ เป็นม็อบชิมลาง อันนี้พวกเราคงเห็นพ้องต้องกัน

2 ทำไมจัดที่สนามม้า...ตอบสั้นๆ เลย เสธหนั่นอนุมัติ

3 เสธหนั่นกับพ่อไอ้ปื๊ด ซี้กันเกินกว่าใครๆ จะรู้

4 แต่ทำไมมีคนเต้นจัง

5 ตอบว่า เป็นการสร้างราคาครับ

6 พ่อไอ้ปื๊ด ตกกระป๋องแน่ เลือดย่อมข้นกว่าน้ำ
พ่อปื๊ดก็ต้องทำอาการว่า กรูมีน้ำยานะ อย่าปรับกรูกระเเด็นไปไกลนัก

7 มันยอมรับที่พี่เขยนายมันจะมานั่งข้ามหัว
แต่มันรับ 111 ของอีหน่อยม่ายด้ายยย

#25 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:31

มองมุมผมบ้างนะครับ

1 ม็อบครั้งนี้ เป็นม็อบชิมลาง อันนี้พวกเราคงเห็นพ้องต้องกัน

2 ทำไมจัดที่สนามม้า...ตอบสั้นๆ เลย เสธหนั่นอนุมัติ

3 เสธหนั่นกับพ่อไอ้ปื๊ด ซี้กันเกินกว่าใครๆ จะรู้

4 แต่ทำไมมีคนเต้นจัง

5 ตอบว่า เป็นการสร้างราคาครับ

6 พ่อไอ้ปื๊ด ตกกระป๋องแน่ เลือดย่อมข้นกว่าน้ำ
พ่อปื๊ดก็ต้องทำอาการว่า กรูมีน้ำยานะ อย่าปรับกรูกระเเด็นไปไกลนัก

7 มันยอมรับที่พี่เขยนายมันจะมานั่งข้ามหัว
แต่มันรับ 111 ของอีหน่อยม่ายด้ายยย

คุณแอมนี่ ลึกจริงๆ
เก็บอะไรไว้หลายอย่างก็บอกกันมั่งนะคร๊าาบบบ

ผมก็สงสัยมากเหมือนกัน

ปกตินักการเมือง เคลียร์อะไรกัน
มันชอบไปเคลียร์กันลับๆ ไม่ออกนอกหน้า ไม่ประกาศโจ่งแจ้งแบบนี้
นี่อะไรกัน ออกข่าวกันซะใหญ่โต

ผมสงสัย ว่า พยายามสร้างข่าวกลบเรื่อง ฮั้วประมูล3 จี กับ จำนำข้าว หรือเปล่า

#26 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:28

เหลิมไม่ขยับตูด ถ้าไม่มีไฟลนก้น
3 จีกับจำนำข้าว....ไม่เกี่ยวกับมัน

ผลประโยชน์ไอ้นี่ อยู่ในเมืองหลวง
ตำรวจเท่านั้น ที่เหลิมต้องการ

ลองเอาเครื่องคิดเลขมาจิ้มสิครับ
ตำแหน่งสารวัตท้องที่ทองคำ...หัวละกี่ล้าน มีกี่ตำแหน่ง
ประมูลตำแหน่งผู้ว่า ราคาดีกว่าจำนำข้าว.....ฮา

#27 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:34

ผมกับมองว่า ม๊อบจะมีคนไปมากขึ้น เพราะก่อนหน้านี้อาจจะเงียบๆ แต่พอเป็ดเหลิมไปก็เป็นข่าวขึ้นหน้า 1 ทำให้คนสนใจมากขึ้น
การผมกันครั้งนี้ต่างฝ่ายต่างได้ ม๊อบคนไปเยอะขึ้น เป็นเหลิม ก็ได้หน้า

#28 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:45

เล่ห์เหลี่ยมเหลิม นะ ไม่เบาหรอก.อาจจะหาทางหนี-

ทีไล่..ไว้เผื่อ..เอาตัวรอดก็เป็นได้. งานนี้ เหลิมมีแต่

ได้ลูกเดียว. เสธฯ อ้ายก็พูดแล้ว ( หลักหมื่นขึ้น ก็-

เดินต่อ. ไม่ถึงหลักหมื่น ก็พับเก็บ ) ..!!! ก็จะไปดู...

#29 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:18

เคยอ่านด้วยเหรอ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน