Jump to content

- - - - -

////////// ถ้ายุบสภา ณ วันนี้เพื่อนๆจะเลือกใครกลับมาเป็นนายกครับระหว่างท่านนายกยิ่งลักษณ์และคุณอภิสิทธิ์ หลังไมค์มาหาผมเลยครับ แล้วเดวผมสรุปผลสำรวจเอง

• Please log in to reply
105 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:42

ผมไม่เลือกพรรคเพื่อไทย ผมไม่ต้องการให้คนที่กดขี่คน เรียกคนว่ารากหญ้า เรียกนักการเมืองในพรรคว่าควาย และทำตัวเป็นลิงหลอกเจ้า ผมยอมรับไม่ได้ กับพฤติกรรมเสกชายชุดดำในเขตชุมนุมของตนเองว่า เป็นทหารใน ศอฉ ทั้งๆ ที่เคยปฏิเสธมาก่อนการตัดต่อคลิปเสร็จร่วมหลายปี ผมว่าพรรคเพื่อไทยไม่มีค่าพอที่จะได้หนึ่งเสียงหนึ่งสิทธิ์ของผมในห้องคูหาเลือกตั้งครับ
อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#102 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

ผมได้ LRX มาแล้วอะจิ คุณพ่อเค้าสงสาร ผมใช้รถเก่ามานานเลยซื้อให้เป็นของขวัญวันเกิด ลำพังตัวผมไม่มีปัญญาซื้อให้หรอก

พร้อมจะมาเจอกับ L2 ของตรูหรือเปล่า ผมรออยู่นะ คันนี้ตรูซัดมาแค่ 240 นิดๆเอง

Attached Images

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#103 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:18

อยากทราบคะแนนโหวต ครับ :D

#104 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:16

หลังไมค์ ก็ โกงได้อะดิ

โปรดให้เกียรติกันด้วยครับ ด้วยความเคารพครับคุณคุณนายนอกบ้าน

คนอย่างคุณ ผมไม่ให้เกียรต์ครับ
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#105 shinethai

shinethai

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:46

คุยกับคนบ้า มีประโยชน์อะไร :lol:

นั้นสิ...
ผมเจอคนบ้าที่ป้ายรถเมล์ นอกจากไม่แวะคุยแล้ว ผมจะเดินตีวงอ้อมหน่อยๆ ด้วย
เพียงแต่บางครั้งเจอคนรู้จักรอรถอยู่ก็ต้องแวะคุยอยู่ในชายคาป้ายบ้าง... แต่ต้องระวังๆ มันกระโดดกัดด้วยน่ะครับ
เดี๋ยวจะติดเชื้อ
ผมไม่ต้อนรับพวกล้มเจ้า ไม่ต้องเสรือกเข้ามาในกระทู้ที่ผมตั้ง

#106 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:06

ถามม็อด
ใจดีหลังไมค์หยาบๆแบบนี้ไปหาสมาชิก ไม่โดนแบนหรือครับ?

ผมว่าใจดีเป็นพวก "เสื้อแดงยากจนเลยเก็บกด"นะ

คนที่ไปทำงานต่างประเทศจริงๆ เขาไม่เคยเอามาคุย
คนที่มีรถแบบที่ใจดีไปก๊อปจากเน็ตแล้วเอามาโพสต์เป็นรูปตัวเอง เขาก็ไม่เคยอวด
คนที่เคยไปนั่นดินเนอร์บนชั้นดาดฟ้าโรงแรมหรูแบบนี้ เขาก็ไม่เห็นต้องเอามาแปะประกาศ
คนที่ใช้แกดเจ็ตแพงๆแบบจอมอนิเตอร์คอมพ์ที่ใจดีก๊อปรูปเอามาอวด เขาก็ไม่เห็นต้องบอ
คนที่ไปเที่ยวหรู(ทุกเดือนทุกปี) ก็ไม่เห็นต้องนำเสนอ
คนที่มีรายได้สูง เขาก็ไม่เห็นต้องมาอวดแบบใจดี
(ขอโทษนะใจดี คนรวยจริงเขาไม่คิดเรื่อง "เงินเดือนขึ้น" หรอก เขาคุยเรื่อง Net Worth กันแล้ว
ว่าเขามีสมบัติอะไรบ้าง ไม่ใช่แค่โม้เรื่องเงินเดือน)

ผมถึงว่าใจดีมีปมด้อยนะ สังเกตที่ชอบ"ขโมย"ภาพของหรูๆมาแปะโชว์บอกว่าเป็นของตัวเองง่ะ

จะบอกเอาบุญให้นะใจดี
ถ้าใจดีไม่มามัวจมงมงายอยู่แต่กับการเป็นเสื้อแดง
แล้วรอนักการเมืองอย่างทักษิณหรือนางยิ่งลักษณ์ขึ้นเงินเดือนให้ โยนเงินกู้กองทุนหมู่บ้านมาให้เป็นหนี้เป้นสิน
ใจดีแค่ตั้งใจทำงาน แล้วเก็บออมเงินไปลงทุนทำให้"เงินงอกเงยด้วยตัวเอง"

ใจดีก็สามารถมีรถแบบที่ใจดีแปะ สามารถไปเที่ยวต่างประเทศ
สามารถดินเนอร์บนดาดฟ้าหรูของโรงแรมได้ทั่วเมืองไทยแล้ว
ไม่ต้องนั่งฝันเฟื่องขโมยรูปคนอื่นมาตัดแปะหรอก

ทำแบบที่ใจดีทำอยู่..มันป่วยง่ะ
gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน