Jump to content

- - - - -

สุ กำ พ ล ห น า ว ขู่ ท ห า ร ห้ า ม ร่ ว ม ม็ อ บ ไ ล่ ปู !!!

สุ กำ พ ล

• Please log in to reply
71 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:41

ยังไม่ได้ออกมาทุบรถ ปิดถนน ขโมย ปล้น เผา เลยนะทั่นสุกำพวย

#52 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:49

งานนี้มีรับลวงพราง...จนรัฐบาลจับทางไม่ถูกจึงนั่งไม่ติด..เลยมีอาการเป็นอย่างที่เห็น.บางคนพูดอย่างคิดอย่าง..บางคนพูดเท็จเป็นจริง...ถ้าเอาให้แน่ๆคอยดูกระแสข่าวพรุ้งนี้ตอนช่วงบ่ายให้ดีๆนะครับ..แล้วจริงๆผมเชื่อว่าใน..สรท.มีหลายคนที่รู้..ว่าใครเป็นใคร..รอดูพรุ้งนี้กันดีกว่าครับ..จริงๆแล้วผมว่าท่านนารายณ์สังหารน่าจะรู้ดีกว่าผม.. -_-

#53 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:58

ผมชักเริ่มสงสัยว่า ม๊อบเสธ. มีทีเด็ดเหมือนกันแฮะ

แปลงใจจัง ทำไมพวกมันถึงดิ้น เป็นไส้เดือนถูกขี้เถ้ากันซะขนาดนั้น

ที่อยากดูอยู่อย่างเดียว คือ อยากเห็นไอ้โกตี๋มันไปอาละวาดทีชุมนุม

:D

ม็อบไหนก็มีทีเด็ดทั้งนั้นแหละถ้าใช้แนวทางแบบที่ควายแดงมันทำให้ดูเป็นตัวอย่าง

ก่อจลาจล เผาบ้านเผาเมือง ฆ่าพวกเดียวกันเพื่อโยนความผิดให้รัฐโดยหวังผลให้คนออกมาร่วมเยอะๆ

ม็อบแบบนี้แหละคือม็อบที่รัฐบาลชุดนี้มันกลัวมากๆ

เพราะถ้าเิกิดจลจลขึ้นมา ตัวมันเองมีสิทธิโดนมือที่สามซึ่งไม่รู้ว่าเป็นใครมาจากไหน สังหารเมื่อไหร่ก็ได้

แต่ถ้าม็อบขี้ขลาดตาขาวแบบม็อบสีเหลืองหรือหลากสี

ม็อบพวกนี้รัฐบาลชุดนี้มันไม่เคยกลัวเลย

มีแต่เชิญชวนอยากให้มาชุมนุมแล้วให้ควายแดงกระทึบเล่นๆ

จะรอดูว่าจะสมราคาคุยมั้ย 28 นี้

ถามจริงๆนะท่าน..แหมใจคอท่าน..กะให้เอาแบบว่าพอออกมาชุมนุมกัน..ก็ทำตัวเป็นอันธพาลกันเลยเหรอ....จะให้ทำสงครามกลางเมืองกันอย่างเดียว..มันจะโหดกันเกินไปหรือเปล่าครับ..งานนี้เราใช้สมองนำกำลังครับ..ไม่ใช่ใช้แต่กำลังอย่างเดียว...ถึงเวลาบู้เราก็พร้อม..แต่ต้องใจเย็นๆ.. :ph34r:

#54 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:02

หูยยย ผมไปอย่างสันติ๊!! ครับ อยากไปฟังเค้าเฉยๆอ่าครับ อีกอย่างนึง

ถ้ามีปัญหา โทร ได้ครับ 09-357-11-38 ต่อ 223 ...................................................................(ล้อเล่น) :lol: :lol: :lol:

โทรไปแล้วครับ..มีแต่สาวๆรับ..แล้วถามว่า......ชม. :wub:

#55 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

แปลกดีนะ คนคุมกำลังพลเป็นแสน

ออกอาการ "หวาด" อย่างแรงกับคนที่ไม่มีกำลังพลในมือ

ก็มันไม่มีหน่ะซิครับ -_-

#56 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:03

หูยยย ผมไปอย่างสันติ๊!! ครับ อยากไปฟังเค้าเฉยๆอ่าครับ อีกอย่างนึง

ถ้ามีปัญหา โทร ได้ครับ 09-357-11-38 ต่อ 223 ...................................................................(ล้อเล่น) :lol: :lol: :lol:

โทรไปแล้วครับ..มีแต่สาวๆรับ..แล้วถามว่า......ชม. :wub:

ผมเลยไปไม่เป็นเลย :lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#57 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:23

ยังไม่ได้ออกมาทุบรถ ปิดถนน ขโมย ปล้น เผา เลยนะทั่นสุกำพวย

สุกำพวย หัวคนนนนนนนนนน
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#58 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:30

:angry: :( ^_^ :wub:

#59 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:36

ถ้ามีปัญหา โทร ได้ครับ 09-357-11-38 ต่อ 223 ...................................................................(ล้อเล่น)

:angry: :( ^_^ :wub:

อารายยยยยยยยยยย :lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#60 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:37

หูยยยยยย ท่านเต้ครับ เบอร์นี้ เอ่อ...............เดี๋ยวผมเติมเงินให้ครับ จะได้ไม่ต้อง "ยิง" มาให้โทรกลับ เพราะถ้ายิงมากลัวจะโทรกลับไม่ทันครับ :lol:

#61 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:45

จะหาคนพาไป อะดี๊................มองออกน่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาา :lol: :lol:

#62 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:23

ต้องเลียนแบบม๊อบแดงครับ เพราะเขาว่าเป็นม๊อบตัวอย่างประชาธิปไตย เผาเลยครับ เผาๆๆ ตกใจ วิ่งเข้าห้างดีๆ ครับ หาของติดไม้ติดมือกลับบ้าน ถ้าเกิดซวยตายขึ้นมาเอาไปอ้างม๊อบการเมือง รับไปเลยทันที 7.5 ล้านบาทนะ(ทำงานกี่ปีจะเก็บเงินได้หว่า?) ต้องให้ครบให้เหมือนม๊อบแดงนะครับ แล้วคุณจะถูกจารึกในประวัติศาสตร์ว่าเป็นวีรบุรุษแห่งประชาธิปไตยๆๆๆๆๆๆๆ :lol:

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#63 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:13

แหม! สุกำพลบอกว่า ทุกคนรู้ว่าอะไรเหมาะสมหรือไม่เหมาะสม แต่ตัวเองไม่รู้คอยจะเล่นมาร์คหนีทหารแต่ได้ยศร้อยตรีอยู่ไม่รู้จบ แต่ปลื้มอยู่กับนักโทษหนีคุกเห็น ๆ เมื่อไรจะเสนอให้ถอดยศบ้างครับผม ดูแล้วรู้เลยว่าคนนี้มีอะไรเหมาะสมหรือไม่เหมาะสม
ส่วนนายอนุสรณ์ก็บอกว่าุ ความจริงบ้านเมืองของเราก็กำลังเดินมาดีๆ เสธ.อ้าย ดันจะมาปั่นป่วน เราก็ไม่รู้ว่าดีสำหรับใคร เพราะนอกจากโง่ได้ใจแล้ว นโยบายแต่ละเรื่อง มีแต่ละลายเงินภาษีและเงินกู้ให้ประชาชน แล้วเงินที่ใช้ไปแทนที่จะเป็นประโยชน์ของประชาชน มีไว้ในประเทศ แต่เงินก็ไปโผล่ HK, และปนะเทศอื่น ๆ โดยรองนายกเราโครตรอบรู้ว่าโพยก๊วนมีอยู่ที่ไหนบ้าง และช่วยทำผิดอย่างไรก็ยังนึกว่าเก่งนึกว่าฉลาดออกมากร่างรู้ แต่งงมากทำไมไม่จับคนที่ทำผิดช่วยโอนเงินออกนอกประเทศเป็นความผิด กฎหมายแลกเปลี่ยนเงินตราไหม?
รัฐบาลโง่ ๆ เช่นนี้จะนำพาประเทศสู่อาเชียนได้อย่างไร ปี 2558 ก็ไม่นานแล้ว นี่นายกเรารู้หรือเปล่าว่าเรากำลังต้องเข้าอยู่อาเชียนนี่ เฮ้ย! เศร้าใจ คนจะชุมนุมโดยสงบ ในที่ที่ไม่กีดขวางใครกลับเป็นปัญหา แต่คนที่ชุมนุมทำเศรษฐกิจเขาพัง มีกองกำลังชุดดำ เผาบ้านเผาเมือง กับไม่รู้สึกรู้สม แถมไปยอมเป็นหมากให้เขาใช้ ทำไมไม่รู้สึกที่จะรักชาติบ้านเมืองบ้างเลยหรือ???
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#64 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:06

ไหนๆ เบอร์โทรอะไรครับ ผมไม่รู้เรื่องครับ ผมเด็กใหม่ อิอิ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#65 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:55

อ้างจากข้างบน

ในขณะที่นอกจากนี้ นพ.เหวง โตจิราการ แกนนำนปช. กล่าวว่าคำพูดของ พล.อ.บุญเลิศ เกี่ยวกับการปฎิวัติ อาจเข้าข่ายความผิดอาญา มาตรา 113 ซึ่งระบุว่าผู้ใดข่มขู่ว่าจะล้มล้างรัฐบาล และรัฐสภาอาจถือเป็นกบฏ ดังนั้นขอให้จัดการชุมนุมอย่างสงบ และฝากไปยังคนเสื้อแดงว่าไม่ต้องออกมาชุมนุมคัดค้านในวันดังกล่าว เพราะมันเป็นกับดักให้คนเสื้อแดงออกมาหวังให้เกิดความวุ่นวายขึ้นในบ้านเมือง ซึ่งเป็นการชุมนุมที่มีเจตนาไม่บริสุทธิ์หวังล้มรัฐบาลชุดนี้
..................................

หมอเหวงนี่มัน แพทย์ หรือ หมอความ :angry:

แล้วที่มันคุยกับมาร์คออกทีวี เมื่อปี 53 ในฐานะผู้จัดการม็อบที่ต้องการล้มรัฐบาลมาร์คเนี่ย มันลืมแล้วหรือ
ไอ้นี่มัน โหวงเหวง จริงๆ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#66 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:01

จะหาคนพาไป อะดี๊................มองออกน่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาา :lol: :lol:

ไม่ชอบเลยคนรู้ทันเนี้ย..ชิๆๆ.. <_<

#67 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:07

อ้างจากข้างบน

ในขณะที่นอกจากนี้ นพ.เหวง โตจิราการ แกนนำนปช. กล่าวว่าคำพูดของ พล.อ.บุญเลิศ เกี่ยวกับการปฎิวัติ อาจเข้าข่ายความผิดอาญา มาตรา 113 ซึ่งระบุว่าผู้ใดข่มขู่ว่าจะล้มล้างรัฐบาล และรัฐสภาอาจถือเป็นกบฏ ดังนั้นขอให้จัดการชุมนุมอย่างสงบ และฝากไปยังคนเสื้อแดงว่าไม่ต้องออกมาชุมนุมคัดค้านในวันดังกล่าว เพราะมันเป็นกับดักให้คนเสื้อแดงออกมาหวังให้เกิดความวุ่นวายขึ้นในบ้านเมือง ซึ่งเป็นการชุมนุมที่มีเจตนาไม่บริสุทธิ์หวังล้มรัฐบาลชุดนี้
..................................

หมอเหวงนี่มัน แพทย์ หรือ หมอความ :angry:

แล้วที่มันคุยกับมาร์คออกทีวี เมื่อปี 53 ในฐานะผู้จัดการม็อบที่ต้องการล้มรัฐบาลมาร์คเนี่ย มันลืมแล้วหรือ
ไอ้นี่มัน โหวงเหวง จริงๆ

พวกปลาทอง น่ะครับ ความจำสั้น :lol: :lol:

#68 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:11

พรุ้งนี้นะครับ..ใครไปได้ก็ขอให้ไปกันครับ..อาจะเป็นอีกครั้งที่เราได้ทำเพื่อชาติของเราครับ.....

#69 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:06

สุ กำ พ ล ห น า ว ขู่ ท ห า ร ห้ า ม ร่ ว ม ม็ อ บ ไ ล่ ปู !!!

อ้าว แล้วทีตำรวจไปถ่ายรูปหมู่กอดคอกับผู้ชุมนุมราชประสงค์ ถอดเครื่องแบบออกใส่เครื่องแบบการ์ดนปช. เมริงไม่พูดเจี้ยรัยเลย

สวดยอดดดดด :angry:
gladiator 1.jpg

#70 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:20

อ้าว แล้วทีตำรวจไปถ่ายรูปหมู่กอดคอกับผู้ชุมนุมราชประสงค์ ถอดเครื่องแบบออกใส่เครื่องแบบการ์ดนปช. เมริงไม่พูดเจี้ยรัยเลย

สวดยอดดดดด :angry:

คุณผึ้งชอบไปรังแกเด็ก..ชิๆ.... :rolleyes:

#71 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:24

แอบตื่นเต้น ไม่ได้ไปม้อบมานานแล้วครับ ฮ่า ฮ่า :D รอบนี้ไปด้วยตัวเองด้วย ไม่ได้ไปทำงาน
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#72 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:32

2มาตรฐานเห็นๆ ทำไมห้ามทหารไป หรือเรียกใช้งานตอนปฏิวัติอย่างเดียว นี้มันบ้านเมืองประชาธิปไตยนะครับ ทุกคนแสดงออกทางความคิดได้โดยไม่ละเมิดสิทธิ์ของผู้อื่น สงสัยท่านสุจะไม่เข้าใจประชาธิปไตย
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน