Jump to content

- - - - -

กำหนดการ การชุมนุม รวมพลัง คนทนไม่ไหว หยุดวิกฤตและหายนะชาติ วันที่ 28 ตุลาคม 2555 ณ สนามม้านางเลิ้ง

• Please log in to reply
270 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:19

กำหนดการ การชุมนุม รวมพลัง คนทนไม่ไหว หยุดวิกฤตและหายนะชาติ
วันที่ 28 ตุลาคม 2555 ณ สนามม้านางเลิ้ง

10.00 น. เปิดรายการโดย ผู้ดำเนินรายการ
10.05-10.20 น. วงดนตรี 1 โดย เดชอัสดง
10.20-10.25 น. สลับผู้ดำเนินรายการ
...10.25-10.40 น. ผู้ปราศรัย 1 โดย
เยาวชนพิทักษ์สยามขึ้นอ่านแถลงการณ์
10.40-11.00 น. ผู้ปราศรัย 2 โดย
สหายบัญชา/สหายเติ้ล
กองทัพปลดแอกประชาชนเพื่อประชาธิปไตย
อ่านแถลงการณ์
11.00-11.15 น. ดนตรี 2 โดย แมน สติงเกอร์
11.15-11.30 น. ผู้ดำเนินรายการและผู้ปราศรัย 3 โดย
รศ.ดร.ต่อตระกูล ยมนาค
11.30-11.45 น. ผู้ดำเนินรายการและผู้ปราศรัย 4 โดย นพ.ตุลย์ สิทธิสมวงศ์
11.45-12.05 น. ดนตรี 3 โดย หงา คาราวาน
12.05-12.20น. ผู้ดำเนินรายการและผู้ปราศรัย 5 โดย คุณสมเกียรติ หอมละออ
12.20-12.35น. ผู้ดำเนินรายการและผู้ปราศรัย 6 โดย คุณแซมดิน เลิศบุษย์
12.35-12.50น. ผู้ดำเนินรายการ และผู้ปราศรัย 7 โดย คุณชัยวัฒน์ สุรวิชัย
12.50-13.10 น. ผู้ดำเนินรายการ และผู้ปราศรัย 8 โดย ดร.ณรงค์ เพ็ชรประเสริฐ
13.10-13.30น. ***พลเอกบุญเลิศ แก้วประสิทธิ์ ประธานองค์การพิทักษ์สยามและภาคี
เครือข่าย
กล่าววัตถุประสงค์การชุมนุม
13.30-13.45น. ผู้ดำเนินรายการ และผู้ปราศรัย 9 โดย
พล.อ.ท.วัชระ ฤทธาคเนย์
13.45-14.00 น. ดนตรี 4 โดย ไก่ แมลงสาบ/วสันต์ สิทธิเขต
14.00-14.20น. ผู้ดำเนินรายการ และผู้ปราศรัย 10 โดย
คุณพิเชฎฐ พัฒนโชติ

*********** VTR รับจำนำข้าว****************

14.20-14.40น. ผู้ดำเนินรายการและผู้ปราศรัย 11 โดย
คุณนิพนธ์ วงษ์ตระหง่าน
14.40-15.00น. ผู้ดำเนินรายการ และผู้ปราศรัย 12 โดย อ.ประสิทธิ์ ไชยทองพันธ์
15.00-15.20 น. ดนตรี 5 โดย ประทีป ขจัดพาล
15.20-15.40 น. ผู้ดำเนินรายการ และผู้ปราศรัย 13 โดย
คุณสุรพงษ์ ชัยนาม อดีตนักการทูต
15.40-16.00 น. ผู้ดำเนินรายการและผู้ปราศรัย 14 โดย พล.อ.ปฐมพงศ์ เกษรศุกร์
16.00-16.20 น. ผู้ดำเนินรายการ และผู้ปราศรัย 15 โดย ดร.เสรี วงษ์มณฑา

************ VTR ขบวนการล้มเจ้า****************

16.20-16.40 น. ผู้ดำเนินรายการและผู้ปราศรัย 16 โดย
16.40-17.00 น. ผู้ดำเนินรายการและผู้ปราศรัยปิดท้าย โดย
น.ต.ประสงค์ สุ่นสิริ
17.00-17.20 น. พลเอกบุญเลิศ แก้วประสิทธิ์
แถลงการณ์ กล่าวคำปฏิญาณพลีชีพเพื่อชาติ ทำสงครามกับ
- ขบวนการล้มเจ้า
- ทวงคืน ปตท. แก้ปัญหาข้าวยากหมากแพง
- หยุดการทุจริต คอร์รัปชั่น

ผู้ดำเนินรายการ 1.นายขจรศักดิ์ เชาว์เจริญรัตน์ 2. นายทศพล แก้วทิมา
3.นายพิมพล แสงเมือง
Cr:ThaiTVD - ไทยทีวีดี สถานีเติมปัญญา หาความจริง

Edited by redfrog53, 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:28.

#2 มัจฉาร่วมข้อง

มัจฉาร่วมข้อง

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:28

:D

#3 Get_Backer

Get_Backer

น้องเก่า

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:59

ไทยทีวีดี

คุณredfrog53 สถานีที่ถ่ายทอดสดมีสถานีไหนบ้างครับ

พอดีอยากจะเห็นว่าในรายชื่อบัญชีหนังหมาของเสธ.อ้าย มีใครอยู่บ้างน่ะครับ
ใครมีชื่อคงจะหนาวๆร้อนๆมีไข้จับสั่นและปอดอาจจะฉีกได้ ...ฮา

-เรื่องที่อยากฝาก

ขอให้ธงนำเป็นเรื่องปกป้องสถาบันนะครับ
ส่วนเรื่องทุจริต คอร์รัปชั่น ปัญหาข้าวยากหมากแพง เป็นไปในแนวทางการให้ความรู้น่าจะดีที่สุดครับ

#4 redfrog53

redfrog53

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:14

28 ตุลาคม พบกับ "หงา คาราวาน" สนามม้านางเลิ้ง ...ใครไม่ไปก็ตามใจ !!
รายชื่อผู้เข้าร่วม เช่น ดร.เสรี วงษ์มนฑา /พลเอกปฐมพงษ์ เกษรศุกร์ /ประสงค์ สุ่นศิริ
/หมอตุลย์ /ต่อตะกูล ยมนาค /สมเกียรติ หอมละออ /ทูตสุรพงษ์ ชัยนาม
/วสันต์ สิทธิเขต /แซมดิน /ประทีป ขจัดพาล ฯลฯ

#5 redfrog53

redfrog53

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:15

ธงไทย ต้องปลิิิิวไสวเป็นสง่า

#6 redfrog53

redfrog53

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:21

เอาประเทศไทยคืนมา พบกันที่สนามม้านางเลิ้ง 28 ตุลาคม 10 โมงเช้า
พวกเราไม่เอาคนโกงบ้านกินเมืองมาบริหารแผ่นดิน

#7 redfrog53

redfrog53

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:29

เพิ่มเติม สาย ๕ และ ปอ. ๕ ลงป้าย รร.ราชวินิต หรือฝั่งตรงข้ามลงป้ายมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร วิทยาเขตพณิชยการพระนคร
แล้วเข้าประตูติดโรงเรียนราชวินิต

ส่วนผู้นำรถยนต์มาให้เลยไปเข้าประตูถัดไป (ประตู ๒)แล้วนำรถไปจอดที่อาคารจอดรถตรงสระว่ายน้ำ (จอดได้ประมาณ ๔๐๐ คัน)

#8 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:41

แล้วไปเจอกันนะครับ......... ;) ;)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#9 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:48

แล้วไปเจอกันนะครับ......... ;) ;)

ฮะแอ้ม..........................น้ำตาลติดคอ 5555

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#10 redfrog53

redfrog53

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

สุชาติขอยกเลิก การไปสนามม้านางเลิ้ง

เออ ดีแล้วไอ้เปรต คนคิดล้มเจ้า ออกจาคุกคดีนี้หมาดๆ จะมาร่วมทำความดีกูว่ามันพิลึก ดีแล้วอย่ามาเลย ขอให้เป็นเรื่องของคนรักชาติ รักสถาบันดีกว่า *คุณ*มันไม่เอาสถาบันไปไกลๆ
เสมา ขุนศึกรักสถาบัน

http://www.tnews.co....issue-3524-true

#11 redfrog53

redfrog53

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:35

วันที 28 ที่สนามม้านางเลิ้ง ดิชั้นมีเอกสารตามในรูปนี้ไปแจกตั้งแต่เวลา 11.00 น.เป็นต้นไปค่ะ ได้รับการอนุเคราะห์มาจาก สถาบันพัฒนาการเมืองและคุณภาพคน โดยท่านอาจารย์ ประวัติ บุนนาค

เจอกันค่ะ!
Cynthia Aiemsaard

Sunny Alex ไปไม่ได้ค่ะ เพราะอยู่ไกลครึ่งโลก ได้แต่ส่งแรงใจไป -- ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองทุกๆ ท่านนะคะ ขอให้ปลอดภัย ไร้อุปสรรคใดๆ ทั้งปวง
Prawit Anusiri เยี่ยม การเมืองภาคประชาชนเริ่มต้นแล้วครับ
Nui Thanaphan แน่นปึก 15 นาทีของเจ้คงรัวชุดใหญ่ สงสัยต้องต่อเวลาให้แล้วคร่าา ^_^
Ohmon Love King เจอกันคะ ขอบคุณผู้รักชาติ หวงแผ่นดินทุกคนคะ
Cynthia Aiemsaard โทรศัพท์ไปขออาจารย์เพิ่มอีก ท่านให้ซะด้วยซิ ขอบพระคุณค่ะ :)

วันที่28ตุลา อาทิตย์นี้..มีเพือ่นคนไหนจะไปสนามม้านางเลิ้งบ้างค่ะ เราไปเพื่อชุมนุมกดดันไล่รัฐบาล..ไม่ได้คิดไปต่อยตีกับใครน่ะค่ะ..เพราะเราไม่ต้องการความรุนแรง..ถ้าปชชไปแสดงตัวกันเยอะๆ เพื่อให้รัฐบาล..และพวกเลวเห็นว่าเรามีพลังอยู่จริง จะมาข่มเหงหรือโกงเงินภาษีของเราไม่ได้ การไปครั้งนี้ อาจจะเป็นครั้งสุดท้ายของปชชหรือไม่ หรือจะเดินหน้าต่อไป..ก็ขอให้ใคร่ควรคิดกันน่ะค่ะ..แต่แดงไปน่ะค่ะ..^^ ถ้าไปก็เจอกันน่ะค่ะ....แค่วันเดียวเท่านั้น... ^_^ (เชิญชวนแบบน่ารักอ่ะ) และขอความกรุณาอย่าใส่เสื้อเกี่ยวข้เบสถาบันมาน่ะค่ะ...เพื่อไม่เป็นการดึงสถาบันลงมามีส่วนร่วม...และอย่าใส่เสื้อพรรคการเมืองมาด้วยค่ะ...เพราะการชุมนุมสันติครั้งนี้คือ..เรื่องของปชชคนไทยทุกคนน่ะค่ะ..อย่ากลัวว่าเราจะมาตาย..เราแค่มาต่อสู้เรียกร้อง..น่ะค่ะ..
Teresa Teerakanda Oveerawong

น้ำหวาน รักในหลวง รัฐบาลชั่ว ประชาชนมีหน้าที่ไล่ ออกไป!
Kate Donthatemecauseimbeautiful ว่าจะไปอยู่ค่ะคุณแดง แต่ว่าอาจจะไปได้แค่ช่วงเช้าไม่เกินเที่ยงค่ะ เพราะว่าต้องทำงานทั้งวัน ตอนเย็นมีงานเลี้ยงฉลองด้วย อยากไปร่วมงานด้วยทั้งวัน แต่ว่ามีงาน ก็เอาเท่าที่เราจะไปร่วมด้วยได้ค่ะ
Teresa Teerakanda Oveerawong มาได้เวลาไหนก็ได้ค่ะ มีที่ลงทะเบียนด้วยค่ะ..ถ้ามาช่วงสั้นๆ ก็ลงทะเบียนด้วยน่ะค่ะ..เพราะจะได้รู้จำนวนคนที่มาค่ะ...กลับเร็วไม่เป็นไรค่ะ..
Suwannee Kongsawat เห็นด้วยกับนัองแดงค่ะ อย่าใส่เพื่อเป็นเป้าให้เค้าโจมตี สถาบันอยู่เหนือการเมืองและความขัดแย้งค่ะ
Teresa Teerakanda Oveerawong ค่ะพี่ตุ้ม...เวลาแดงไปแสดงพลัง..ถ้าเป็นงานของประชาชนจริงๆจะไม่ใส่เสื้อยี่ห้ออะไรไปอยู่แล้วค่ะ^^
Kate Donthatemecauseimbeautiful โอเคค่ะ คุณแดง อย่างน้อย ขอไปแสดงว่าเราไม่เอารัฐบาลชุดนี้ค่ะ แม้จะเป็นช่วงสั้นๆก็ตาม เสียดายที่มีงานทั้งวัน ไม่ไปก็ไม่ได้ด้วย
Teresa Teerakanda Oveerawong ขอบคุณทุกคนมากน่ะค่ะ..^^

#12 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:42

*
POPULAR

ไฮไลต์สำหรับผมคือ 16.00น. ดร.เสรี :D

ท่านเป็น 1 ใน กะเทยไม่กี่คนที่ผมนับถือจากหัวใจจริงๆ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#13 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:45

เค้าว่า แมลงสาป อกหัก จะมากันเป็น หมื่น ...... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#14 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:49

ปูเสื่อ ดูเสื้อเหลืองมาด่า น้าหงา กะ หมอตุลย์ :lol: :lol: :lol:

#15 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:51

เค้าเตือนมาว่า ให้ระวัง แมงกะจั๊วสันหลังหวะ จะออกมาดีดดิ้นแถกแถ อย่างปวดแสบปวดร้อน เป็นฝูง....... <_<
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#16 RaRa

RaRa

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:56

เค้าว่า แมลงสาป อกหัก จะมากันเป็น หมื่น ...... :D

เค้าเตือนมาว่า ให้ระวัง แมงกะจั๊วสันหลังหวะ จะออกมาดีดดิ้นแถกแถ อย่างปวดแสบปวดร้อน เป็นฝูง....... <_<

"เค้า" ในที่นี้ นี่หมายถึงใครเหรอครับ??? -_- -_-

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#17 Colourblind

Colourblind

น้องเก่า

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:01

*
POPULAR

ร่วมด้วยทั้งบ้าน อาทิตย์นี้ไป ไม่อยากอยู่ในกลุ่ม " คนดีนิ่งเฉย"
เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์และความถูกต้อง พร้อมทุกรูปแบบและทุกเวลา

#18 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:09

สุชาติขอยกเลิก การไปสนามม้านางเลิ้ง

เออ ดีแล้วไอ้เปรต คนคิดล้มเจ้า ออกจาคุกคดีนี้หมาดๆ จะมาร่วมทำความดีกูว่ามันพิลึก ดีแล้วอย่ามาเลย ขอให้เป็นเรื่องของคนรักชาติ รักสถาบันดีกว่า *คุณ*มันไม่เอาสถาบันไปไกลๆ

http://www.tnews.co....issue-3524-true

ใครบอกอะครับ..มันกลัวตายนะไม่ว่า...ถุยนํ้าลายคนละทีมันก็จมนํ้าลายหายใจไม่ออกตายแล้ว... :D

#19 eAT

eAT

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:09

"เค้า" ในที่นี้ นี่หมายถึงใครเหรอครับ??? -_- -_-

ใครๆ ก็รู้ครับ :D

#20 kaidum

kaidum

ขาดขา

เค้าในที่นี้ ไม่ปรากฏนามครับ แต่ฝูงแมงกระจั๊ว นี่เห็นชัด

http://www.pantip.co.../P12824539.html
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#21 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:10

ระวังนะครับ แมงสาปขับรถถังเข้ามา ควายจะวิ่งกันปลักกระจาย ทำเก่งไป เห็นท้ายสุดก็หางจุกตูดทุกที
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#22 redfrog53

redfrog53

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:16

เฮ้!!!!! เพื่อนๆๆๆ 28 ต.ค. 10.00 น.เจอกันที่ หนามม้านางเลิ้ง เว้ย!!

เห็นพวกไอ้ โกเต๊ก ***จะมาป่วนด้วยนี่หว่า.. พวกเรา พร้อม !!!!

ฮัลโล่!!
เค : เฮ้! ไอ้แม้วเหรอ?..
แม้ว : เออ..ตรูเอง แม้วเว้ย!
เค : ตกลง เอ็งเอาไงวะ?
แม้ว : เรื่องไหนก่อนหล่ะ?
...

#23 eAT

eAT

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:18

เค้าในที่นี้ ไม่ปรากฏนามครับ แต่ฝูงแมงกระจั๊ว นี่เห็นชัด

http://www.pantip.co.../P12824539.html

เหลืองดิ้นแรงกว่าแดงเสียอีก

#24 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:23

อ้าว ปอดแหกซะแล้ว ไอ้สุชาติ ถ้าโผล่ไปมีสิทธิ์เละคาteen

Edited by คนกรุงธน, 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:23.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#25 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:23

กลัวหราาาา.. :lol:

#26 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:28

มีถ่ายทอดสดไหมคับ อยากได้มากคับ

#27 Reds_killer

Reds_killer

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:34

คนที่ผมอยากฟังมากที่สุด คือ...........................16.40-17.00 น. ผู้ดำเนินรายการและผู้ปราศรัยปิดท้าย โดย น.ต.ประสงค์ สุ่นสิริ

#28 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:49

กลัวจะมากันเยอะอะครับ.... :D
งานนี้คนจัด ออกตัวไว้แล้ว... คนน้อย... ไม่จัดแล้ว ..... นะครับ...
ถ้าคนน้อย... งานหน้า... ใครจะออกหน้าให้...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#29 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:51

น่าฟังทุกท่านครับ !!!

#30 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:15

12.20-12.35น. ผู้ดำเนินรายการและผู้ปราศรัย 6 โดย คุณแซมดิน เลิศบุษย์

เห็นมีชื่อนี้ จะไปขึ้นเวที ขอแป๊ะลิ้มกับจำลองยังอะ

#31 RaRa

RaRa

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:19

นั่นสิครับ....มันยังไงกันเนี่ย ^_^

#32 eAT

eAT

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:44

นั่นสิครับ....มันยังไงกันเนี่ย ^_^

อาจจะเพราะเชื่อแป๊ะลิ้ม ที่บอกว่า "มาร์คเลวกว่าทักษิณ 3 เท่า"
เขาเลยต้านสุดใจขาดดิ้น

แต่กองทัพธรรมไปร่วม จำลองเลยน้ำท่วมปาก บอกว่าใครไปก็ได้
ไม่ได้ห้าม แต่ตนเองไม่ว่าง ต้องไปต่างจังหวัด :lol: ดังนั้น "แซมดิน"
ไปก็ไม่ได้แปลกอะไร เพราะเป็นคนของ "กองทัพธรรม" แต่ซีกอื่น
คงไม่กล้าไป ไม่อย่างนั้น เดี๋ยวแป๊ะลิ้มออกอากาศด่าเซ็ด

อย่าลืมนะครับ กองทัพธรรม (โพธิรักษ์) ไม่ได้ไปฮ่องกง หิ้วกระเป๋า
อัดไปด้วยเงิน จึงไม่ได้ตกอยู่ในอำนาจของงื้อมือต่างประเทศ
ที่บงการเสื้อเหลืองอยู่ตอนนี้

#33 RaRa

RaRa

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:52

อาจจะเพราะเชื่อแป๊ะลิ้ม ที่บอกว่า "มาร์คเลวกว่าทักษิณ 3 เท่า"
เขาเลยต้านสุดใจขาดดิ้น

แต่กองทัพธรรมไปร่วม จำลองเลยน้ำท่วมปาก บอกว่าใครไปก็ได้
ไม่ได้ห้าม แต่ตนเองไม่ว่าง ต้องไปต่างจังหวัด :lol: ดังนั้น "แซมดิน"
ไปก็ไม่ได้แปลกอะไร เพราะเป็นคนของ "กองทัพธรรม" แต่ซีกอื่น
คงไม่กล้าไป ไม่อย่างนั้น เดี๋ยวแป๊ะลิ้มออกอากาศด่าเซ็ด

อย่าลืมนะครับ กองทัพธรรม (โพธิรักษ์) ไม่ได้ไปฮ่องกง หิ้วกระเป๋า
อัดไปด้วยเงิน จึงไม่ได้ตกอยู่ในอำนาจของงื้อมือต่างประเทศ
ที่บงการเสื้อเหลืองอยู่ตอนนี้

สรุปแล้ว "มีมันกลายพันธุ์ อยู่ตัวเดียวสินะครับท่านอี๊ด" :lol: :lol:

คราวก่อน เอาไบก้อนเขียว มาโชว์ออกทีวี

คราวนี้ จะเอาอะไรมาโชว์อีกหนอ......ไอ้แป๊ะ :D :D

#34 สหายอีแอบ

สหายอีแอบ

น้องใหม่

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:56

กลายพันธุ์ ผมว่า ท่านมหา5ขัน อีกคนนะครับ
รู้ทั้งรู้ว่าที่ตรงนั้นเป็นสถานที่ อโคจร บ่อนพนันขนาดใหญ่
แต่ให้ผู้ถือศีล ละเว้นเนื้อสัตว์ เข้าไปใช้บริการโดยไม่ขัดเขิลแม้แต่น้อย

นี่ถ้าให้พระสันติอโศกเข้าไปร่วมด้วยอีก ผมก็ไม่ไหวจะเคลียร์กับชาวพุทธหลายฝ่ายแล้วละครับ

#35 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:58

กลายพันธุ์ ผมว่า ท่านมหา5ขัน อีกคนนะครับ
รู้ทั้งรู้ว่าที่ตรงนั้นเป็นสถานที่ อโคจร บ่อนพนันขนาดใหญ่
แต่ให้ผู้ถือศีล ละเว้นเนื้อสัตว์ เข้าไปใช้บริการโดยไม่ขัดเขิลแม้แต่น้อย

นี่ถ้าให้พระสันติอโศกเข้าไปร่วมด้วยอีก ผมก็ไม่ไหวจะเคลียร์กับชาวพุทธหลายฝ่ายแล้วละครับ

จินตนาการน้ำแตก :lol: :lol: :lol:

#36 eAT

eAT

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:38

สงสัยไม่เคยเข้าวัด เลยไม่เห็นคนขายหวยรัดทะบาน
เต็มไปหมด :lol: :lol: :lol:

Edited by eAT, 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:52.

#37 redfrog53

redfrog53

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:44

ร่วมด้วยช่วยกันดู...คืนนี้ ไทยพีบีเอส

#38 redfrog53

redfrog53

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:54

ร่วมด้วยช่วยกันดู...คืนนี้ ไทยพีบีเอส

Dinna Fmtv
วันนี้ประชุมกรรมการชุมชนสันติอโศก มีตัวแทนจากชุมชนปฐมอโศกเข้าร่วมฟัง ประเด็นเพื่อไปร่วมชุมนุมวันที่28ต.ค.นี้ ที่สนามม้านางเลิ้ง กองทัพธรรมไปช่วยเรื่องอาหารน้ำดื่ม พยาบาล และสื่อสาร (FMTVไปถ่ายทอดสด) งานนี้งดรับบริจาคเงินค่ะ พ่อครูสมณะโพธิรักษ์ให้นโยบายว่า ประชาธิปไตยมิใช่เพียงการเลือกตั้ง การชุมนุมแสดงมวลคือประชาธิปไตยหมายเลข1

ผู้ที่จะมาชุมนุมวันที่ ๒๘ ตค. ที่สนามม้านางเลิ้ง ไม่ต้องห่วงเรื่องอาหาร และน้ำดื่ม กองทัพธรรมจัดเต็ม เฮียบุ๊งจัด"ข้าวไข่เจียว" และมีก๋วยเตี๋ยว ฟรี ตลอดรายการ

นอกจากนั้น ร้านอาหารในสนามม้าก็ยังเปิดขายตามปกติครับ

#39 Leeporter ขี้แพ้

Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:03

โดยส่วนตัว ผมเห็นว่าผิดที่ ผิดเวลาไปหน่อย

ผมยังไม่เห็นสถานการณ์มันสุกงอมขนาดนั้น

เกรงว่าจะมีแรงสะท้อนกลับจากคนที่ไม่ค่อยจะเห็นด้วยกับการชุมนุม และคนที่เบื่อการชุมนุมอีกหลายคน

ยังดีที่ไม่ลงมาชุมนุมบนถนน

#40 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:11

เริ่มจริงๆจังๆ แล้วซินะ ส่งทัพหน้าไปหยั่งเชิงไอพวกแดงทุรยศก่อน สำเหนียกไว้นะแดงถ่อย ว่านี่เป็นแค่ทัพหน้า
คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

#41 eAT

eAT

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:14

โดยส่วนตัว ผมเห็นว่าผิดที่ ผิดเวลาไปหน่อย

ผมยังไม่เห็นสถานการณ์มันสุกงอมขนาดนั้น

เกรงว่าจะมีแรงสะท้อนกลับจากคนที่ไม่ค่อยจะเห็นด้วยกับการชุมนุม และคนที่เบื่อการชุมนุมอีกหลายคน

ถ้าเขาชุมนุมปิดถนนคงใช่ แต่นี่ชุมนุมในสถานที่
จะไปหนักหัวใครกันครับ ถ้าคนเขาคิดเช่นนี้ แสดงว่า
เป็นฝ่ายรัดทะบานอยู่แล้ว ดังนั้นจะชุมนุมเมื่อไหร่
มันก็ต่อต้านอยู่ดี

#42 สหายอีแอบ

สหายอีแอบ

น้องใหม่

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:17

ถ้าเขาชุมนุมปิดถนนคงใช่ แต่นี่ชุมนุมในสถานที่
จะไปหนักหัวใครกันครับ ถ้าคนเขาคิดเช่นนี้ แสดงว่า
เป็นฝ่ายรัดทะบานอยู่แล้ว ดังนั้นจะชุมนุมเมื่อไหร่

เขาชุมนุมวันที่28 เพื่อรอดูมวลชน ถ้ามีมากกว่าหมื่น ก็จะออกจาก "คอก" มาปิดถนนครับ

#43 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:20

กลัวจะมากันเยอะอะครับ.... :D
งานนี้คนจัด ออกตัวไว้แล้ว... คนน้อย... ไม่จัดแล้ว ..... นะครับ...
ถ้าคนน้อย... งานหน้า... ใครจะออกหน้าให้...

หล่อนไปมะ ชั้นจะขับรถไปรับ

#44 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:20

เขาชุมนุมวันที่28 เพื่อรอดูมวลชน ถ้ามีมากกว่าหมื่น ก็จะออกจาก "คอก" มาปิดถนนครับ

ต๊าย ทำไมคิดว่าคนอื่นสันดานไพร่เหมือนตัวเองอย่างนี้ล่ะ

#45 eAT

eAT

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:21

"ถ้า"
จินตนาการน้ำแตกอีกล่ะ
อ้าพวกแดงมันไม่เห็นต้องรอ แม่มันปิดราชประสงค์มากี่ครั้งแล้ว

#46 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:44

ก็แค่ม็อบกระจอกๆอยากทำไรทำไป

ยังยืนคำเดิม "ถ้ายังใช้แนวทางสันติ ต่อให้ประท้วงจนวันตายก็ไม่มีทางล้มรัฐบาลนี้ได้"

#47 Leeporter ขี้แพ้

Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:52

จะไปหนักหัวใครกันครับ

ผมไม่ได้พูดเล่นๆ

สภาวะตอนนี้มันเหมือนน้ำนิ่งสงบ แล้วอยู่ดีๆ ก็มีคนมากวนน้ำให้ขุ่น

คุณคิดว่าคนทั่วไปเขาจะเอาด้วยหรือ?

สถานการณ์ตอนสนธิปลุกเสื้อเหลืองออกมาตอนนั้นมันต่างจากตอนนี้เยอะ

ถ้าคนเขาคิดเช่นนี้ แสดงว่า
เป็นฝ่ายรัดทะบานอยู่แล้ว

อันนั้นคุณคิดเอาเองแล้ว

ไม่ต่างจากเสื้อแดงที่จิตหลอนเห็นเชือกเป็นงูไปหมด

#48 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:52

แล้วไง......

#49 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:02

ไพร่ไม่อยู่อย่างไพร่ เยอะแฮะแถวนี้

#50 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:49

กำลังดูเสธอ้ายพูดอยู่
เผื่อใครอยากดู
http://live.thaipbs....?bwoption=1024k

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน