Jump to content

- - - - -

เชิญปลายอ้อกอแขมให้รู้เรื่องที่ดินอัลไพล์ฉบับประชาชนมั่งอะ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
54 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Ghost

Ghost

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:29

เห็นสาวกบ้านราดยกให้เป็นมือวาง แบบผมโง่มากๆเรื่องนี้อะอยากได้ความรู้อะ เชิญถก ผมเรียกที่วัดนะนั่น เชิญสมาชิกในสรททุกท่านด้วยครับ ให้ความรู้ผมด้วย

#2 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:46

รอด้วยคน
ปล มื้อเย็นมีเมนูอะไรอ่ะน้าผี

#3 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:47

รอด้วยคน อยากเห็นซุปหน่อไม้มาแสดงความรู้อันบรรเจิดเลิศด้วยปัญญา :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#4 Ghost

Ghost

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:51

อ้อวันนี้ทำหมูกระทะกินหน้าบ้านอะ หรือหลังบ้านดี วิวสวยทั้งหมด

#5 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:52

น้ำลายไหลล

#6 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:57

มันไม่กล้ามาหรอกครับ ขนาดกระทู้ปักหมุดมันเองเปิดในบ้าน เจอสมาชิกเราลุยเดี่ยวไปฉะถึงบ้านมัน มันยังรีบปิดกระทู้หนี ขนาดกองเชียร์เพียบ แถมในบ้านมันเองแท้ ๆ ไอ่นี่ สไตล์มันมีแค่เอาปากกามาขีด ๆ เขียน นิด ๆ หน่อย ๆ ให้เกิน 3 บรรทัดเพื่อให้ดูเหมือนฉลาด แล้วเอามาแปะมาล่อตรีนชาวบ้าน แล้วเปิดตรูดหนี จบ มันมีแค่นี้จริง ๆ
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#7 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:00

แถวนั้นแปะโพยอย่างเดียว ไม่ต้องแสดงปัญญา ก็เรียกว่าเป็น มือวางแล้วรึ

แถวนี้ นี้เค้าเรียก นักวางใบบอก น๊ะ สิบอกไห่

:lol:

#8 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:22

น้าผีครับ ถ้าจะถามให้ตรงประเด็นสุดๆ ต้องเอาเรื่อง เด็กอมธรณีสงฆ์ มาแฉด้วย

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#9 longkid

longkid

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:01

รอ รับฟังด้วยคน ครับ ;)

#10 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:32

ผู้พิพากษา 9 คน ออกเสียงทีละคนจนครบ มันยังบอกว่าเสียงเสมอกัน คนสุดท้ายต้องยกประโยชน์ให้จำเลย
เอาตอนที่เค้าใช้กับผู้พิพากษามี 8 คนมามั่วเฉย
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#11 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:37

รอด้วยคน อยากเห็นซุปหน่อไม้มาแสดงความรู้อันบรรเจิดเลิศด้วยปัญญา :P

:lol: :lol: :lol: ซุบหน่อไม้

#12 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:54

เห็นสาวกบ้านราดยกให้เป็นมือวาง แบบผมโง่มากๆเรื่องนี้อะอยากได้ความรู้อะ เชิญถก ผมเรียกที่วัดนะนั่น เชิญสมาชิกในสรททุกท่านด้วยครับ ให้ความรู้ผมด้วย

เรื่องนี้ไม่ถนัดวะ ไม่มีข้อมูล

ทำไม่ไม่ชวนถกเรื่อง

สปก.4-01 เอาที่ดินไปให้คนรวย
ปรส. 8 แสนล้าน เอื้อประโยชน์ให้พวกพ้อง ขายให้ต่างชาติในราคาถูก
ฯลฯ

ที่อยากถกมากที่สุด คือ ไขชั่งกิโล เพราะเป็นสิ่งใหม่ของโลก ใช้งบในการวิจัย 79 ล้าน

มหัศจรรย์มาก ทิ่งจริงๆ ตอนนี้ จขกท. ยังใช้บริการอยู่หรือเปล่า ? หือม์ ?

#13 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:56

เรื่องนี้ไม่ถนัดวะ ไม่มีข้อมูล

ปรส. 8 แสนล้าน เอื้อประโยชน์ให้พวกพ้อง ขายให้ต่างชาติในราคาถูก
ฯลฯ

ที่อยากถกมากที่สุด คือ ไขชั่งกิโล เพราะเป็นสิ่งใหม่ของโลก ใช้งบในการวิจัย 79 ล้าน

มหัศจรรย์มาก ทิ่งจริงๆ ตอนนี้ จขกท. ยังใช้บริการอยู่หรือเปล่า ? หือม์ ?

อืม อยากถกเรื่องพวกนี้เหมือนกัน เอาข้อมูลมาดิ อย่าดีแต่เห่านะโว้ย

#14 คนดื่มเบียร์

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:09

ฯลฯ

อืม อยากถกเรื่องพวกนี้เหมือนกัน เอาข้อมูลมาดิ อย่าดีแต่เห่านะโว้ย

รอเหมือนกัน ท่านเทพในบ้านราด

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#15 Ghost

Ghost

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:48

เรื่องนี้ไม่ถนัดวะ ไม่มีข้อมูล ทำไม่ไม่ชวนถกเรื่อง สปก.4-01 เอาที่ดินไปให้คนรวย ปรส. 8 แสนล้าน เอื้อประโยชน์ให้พวกพ้อง ขายให้ต่างชาติในราคาถูก ฯลฯ ที่อยากถกมากที่สุด คือ ไขชั่งกิโล เพราะเป็นสิ่งใหม่ของโลก ใช้งบในการวิจัย 79 ล้าน มหัศจรรย์มาก ทิ่งจริงๆ ตอนนี้ จขกท. ยังใช้บริการอยู่หรือเปล่า ? หือม์ ?

หุสุภาพมาก็สุภาพด้วย ปรากฎว่าแทนที่ผู้มีปัญญาจะเล่าแจ้งแถลงไข ทำตัวเป็นปัญญาชน ที่แท้ก็ขี้ครอกตาถนน ไม่ต่างกับแดงทั่วไป ไข่ชั่งกิโลโอ้โอะ เกิดมาเพิ่งเคยเจอไข่คละแผงละร้อยแปดสิบ ที่แท้ปลายอ้อกอแขมก็เป็นแค่เศษหญ้าข้างทางดีๆนี่เอง

Edited by Ghost, 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:53.

#16 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:01

เทพบ้านขี้(แตกเรี่ย)ราด.... 5 5 5
..
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#17 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:04

ฯลฯ

วุ้ย..ในที่สุดตัวจริงก็เผยออกมาแค่เดือนเดียวเท่านั้น

ครบทุกคุณสมบัติ
1. ถามเรื่องหนึ่ง ไม่มีคำตอบ แต่ไปยกอีกเรื่องมาก คำแนะนำ ช่วยตั้งกระทู้ใหม่ด้วย แล้วก็ตอบเพื่อนสมาชิกซะดีๆ ไม่ต้องกลัวว่าคนอื่นเขาจะวิจารณ์ความคิดของคุณ ประสาแมนๆ
2. แอ๊บสุภาพให้ตลอดรอดฝั่งหน่อย แรกๆ ก็สุภาพดี ทำไมตอนนี้ใช้คำหยาบล่ะครับ คำแนะนำ โปรดจำวันแรกที่โพสต์ในล๊อคอินนี้ด้วย
3. ไม่เคยมีข้อมูล คำแนะนำ ก็แค่ใช้อากู๋หาข้อมูล แล้วคิดอีกนิดหนึ่ง ไม่ยากหรอกครับ ยกเว้นจะบอกว่า ไม่ตอบกระทู้คนอื่น จะตอบเฉพาะกระทู้ตัวเอง

อย่างนี้ไม่ยากใช่ไหมครับ

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#18 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:07

และแล้วเขาก็หนีเข้ากลีบเมฆตามระเบียบ :P
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#19 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:08

สุดท้ายก็ ปลายตอ กอกาก

#20 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:25

เทพ หลบ.............

นี้เขาเฃิญแล้วนะ
เอาละอาจจะเพราะด้วยข้อมูลนานแล้ว เลยยังไม่มาตอบ
แดต่
ผมจะรออ่าน คุณสังเคราะห์สิ่งที่ค้นเจอได้มากแค่ไหน

#21 David_GinoLa

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:30

ระวังจะเป็นแบบกระทู้เรียกร้องให้เอาภาพ สส เพื่อไทยช่วยน้ำท่วมนะครับ ทู้นั้นรอไป 5 หน้ายังไม่มีแดงหน้าไหนโผล่หัวมาเลย
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#22 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:31

ระวังจะเป็นแบบกระทู้เรียกร้องให้เอาภาพ สส เพื่อไทยช่วยน้ำท่วมนะครับ ทู้นั้นรอไป 5 หน้ายังไม่มีแดงหน้าไหนโผล่หัวมาเลย

ไม่สิ โผล่มาแล้ว มาทักขอเปลี่ยนเรื่อง

เรายอมให้เปลี่ยนด้วย ต้องมา

ไม่มีก็...........

#23 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:40

ตั้งกระทู้โชว์พาวล์เสร็จ ใช้คำพูดสำบัดสำนวน ให้ดูมีภูมิความรู้ น่าเชื่อถือ มีคนมาชาบู
แต่พอโดนโต้แย้งกลับด้วยข้อมูล ข้อเท็จจริง จนเถียงไม่ออก ตอบโต้ด้วยข้อมูล ข้อเท็จจริงไม่ได้
ก็จะแย้งด้วยคำพูดลอยๆบ้าง พาออกเรื่องอื่นบ้าง .. ก่อนที่จะใช้ สำบัดสำนวน เอาตัวรอดไป

หาก ปลาย..อะไรสักอย่าง ไม่เชื่ออย่างที่ผมเขียนไว้
ก็ลองกลับไปอ่านกระทู้ เก่าๆที่คุณตั้งไว้ หรือ จะตั้งกระทู้ใหม่แล้วลองสักเกตุดูก็ได้ครับ

ปลาย อะไรสักอย่าง..ว่าจริงไหมละ ?

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#24 อึ่งอ่างไชโย

อึ่งอ่างไชโย

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:00

ตั้งกระทู้โชว์พาวล์เสร็จ ใช้คำพูดสำบัดสำนวน ให้ดูมีภูมิความรู้ น่าเชื่อถือ มีคนมาชาบู
แต่พอโดนโต้แย้งกลับด้วยข้อมูล ข้อเท็จจริง จนเถียงไม่ออก ตอบโต้ด้วยข้อมูล ข้อเท็จจริงไม่ได้
ก็จะแย้งด้วยคำพูดลอยๆบ้าง พาออกเรื่องอื่นบ้าง .. ก่อนที่จะใช้ สำบัดสำนวน เอาตัวรอดไป

หาก ปลาย..อะไรสักอย่าง ไม่เชื่ออย่างที่ผมเขียนไว้
ก็ลองกลับไปอ่านกระทู้ เก่าๆที่คุณตั้งไว้ หรือ จะตั้งกระทู้ใหม่แล้วลองสักเกตุดูก็ได้ครับ

ปลาย อะไรสักอย่าง..ว่าจริงไหมละ ?

ปลายแคม..... ครับ (อ่านว่า ปลาย คะ-แม)

#25 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:00

… ไม่มีสัญญาณตอบรับ จากหมายเลขที่ท่านเรียก ...

Sorry, The numher have you dial cannot to be connected.

... ตุ๊ด ตุ๊ด ตุ๊ด ตุ๊ด ตุ๊ด ...

#26 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:51

ฯลฯ

อยากรู้เหมือนกัน

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#27 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:04

กากส์

#28 rakchart thai

rakchart thai

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:19

ฯลฯ

เอ้าหัวเขากระทิของบ้านราด .. หัวข้อที่คุณอยากถก เริ่มต้นเลย อย่าให้เสียชื่อนะ ..
เริ่มที่ไข่ชั่งกิโลก็ได้ กล้าหรือเปล่า :lol: :lol: :lol:

#29 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:19

ฯลฯ

ผมอยากถกเรื่อง ปรส. แปดแสนล้าน....ปลายแคม ฯ จะกล้าถกป่าว...

:lol:

#30 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:57

เห็นปลายอ้อฯ พูดถึง ปรส. พูดถึง สปก. ยกมาถกกันหน่อยดีไหม?

อย่างแพงแต่ราคาคุย
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#31 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:28

ฯลฯ

สนใจเรื่องไหน เป็นพิเศษ ครับ ...

เอาเรื่องไหน ก็ได้ ตัว ต่อ ตัว กับผมคนเดียวก็ได้ เอาไหม ..... :lol:

ปล. รู้ไหมว่า โรงงานที่เขาใช้ "ไข่" เป็นวัตถุดิบ เขาซื้อไข่เป็นฟอง หรือ เป็น กิโลกรัม ............. ;)

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#32 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:18

ลิ่วล้อชั้นต่ำรับจ้างโพสต์ตามใบบอกคงจะหายากขึ้นทุกวัน

ระดับหัวกะทิตัวแต่งเรื่องในใบบอกจึงต้องลงมาเล่นที่ สรท. เอง

เอาเรื่องที่มันคิดว่ามันรู้แม่นๆ ก็ได้ ให้มันหยิบมาซักเรื่องนึง

จะเอา ปรส.กับคุณ 5555 หรือจะเอาเรื่องไข่ กับคุณนักเรียนตลอดชีพก็ได้

ถ้ามันเจ๋งจริงก็จัดไป ผมกลัวแต่ว่า มันจะเผ่นหนีหายตามพ่อมันไปดูใบอีกแหงๆ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#33 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:22

รอแล้วรออีกก็ไม่เห็นมา หลอกให้หวังคอยนึกว่าจะแน่ ที่แท้ก็ไอพวกฟังเค้ามาแล้วเอามาขยายจินตนาการน้ำแตก

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#34 ปกติทำแต่งาน

ปกติทำแต่งาน

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:26

น่าสงสารน้องอ้อจังเลย พี่ๆสรท. ใจร้าย ปากร้าย ขิงขิงเลย
ผิดคือผิด แม้ว่าหลายคนจะทำสิ่งนั้นถูกคือถูก แม้ว่าจะไม่มีใครทำสิ่งนั้นศจ. สังเวียน อินทรวิชัย

#35 Ritual^Goblincaptain

Ritual^Goblincaptain

น้องเก่า

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:29

kak
สถาบันพระมหากษัตริย์จะอยู่คู่ประเทศไทยไปตลอด

#36 David_GinoLa

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:36

มีอะไรจะมอบให้ครับ

ทุ้ย!!!!!

#37 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:49

แดงด้วยกันมารอเชียร์ท่านปลายอ้อกอแขม
อย่าหนีเขานะ แพ้ไม่เป็นไร คนเราไม่ได้ฉลาดทุกเรื่อง

#38 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:58

ปลายฯ ถนัดเรื่อง สปก ชั่งไข่ กับศาลฯตัดสินคดีทักษิณไม่เป็นธรรม
แต่คดีซุกหุ้น คดีอัลไพน์ ปลายฯไม่อยากรับฟัง ปลายฯไม่เอา ปลายฯไม่เก็ท
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#39 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:20

รู้อย่างเดียวว่าสนามกอร์ฟเป็นเขื่อนกั้นน้ำที่ทำให้ คลอง5 และ 6 น้ำท่วมขัง

ผมแนะนำให้ชาวบ้านที่อยู่แถวนั้น นำไดนาไมไปวางและระเบิดให้แหลกสัก 5 ม.

รับรองครับว่าภายใน 1 อาทิตย์แถวนั้นน้ำจะแห้งทันที

มันทำเขื่อนกั้นน้ำสูงประมาณ 3-4 ,แถมด้วยสูบน้ำออกมาใส่ถนนอีกต่างหาก
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#40 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:32

มาปูเสื่อรอเสพข้อมูลแล้วครับ ไม่ว่าจะเรื่อง ปรส หรือ เรื่อง สปก 4-01 ผมพร้อมรับทุกอย่าง

หรือแม้กระทั่งเหตุผลของการประกาศค่าเงินบาทลอยตัวในปี 40 ที่มะแอเคยกล่าวไว้ว่าเป็นเพราะยุคชวน 1

หรือแม้กระทั่ง เรื่อง GT200 เรือเหาะบินที่บินไม่ได้ เชิญเสื้อแดงช่วยชี้ทางให้ผมตามสว่างทีครับ

โดยเฉพาะ GT200 กับ เรือเหาะที่บินไม่ได้ มะแอเคยกล่าวไว้ ผมเคยขอข้อมูลทั้งหมด แต่กลับหายเงียบ

คราวนี้ขอข้อมูลทางคุณ ปลายอ้อ บ้างดีกว่า เห็นว่าพวกเสื้อแดงข้อมูลแน่น ยังไงก็ช่วยอธิบายทีนะครับ

#41 คนดื่มเบียร์

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:56

อย่าเอาสาระจาก เด็กเมื่อวานซืน โบราณบอกมา :lol:

#42 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:00

บ้านป้าผมขายไข่ เค้าก้อขายชั่งกิโลมาเป็นสิบๆๆปีเเล้ว ไม่เห็นจะผิด เเต่พวกคุณไม่คุ้นเคยกันเอง มันเเล้วเเต่จะขายว่ะ มันอยู่ที่ใจ ไม่ใช่หญ้าที่พวกคุณกินกัน ไอ้พวกควาย!!! อย่าเเถประเด็น

#43 bird

bird

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:03

มารอเก็บความรู้อีกกระทู้ค่ะ จะที่ดินอัลไพน์ จะไข่ชั่งกีโล จะ สปก
มีความรู้ทั้งนั้นค่ะ :)

#44 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:46

ฯลฯ

เอาข้อมูลมาสิครับ หรือตั้งเป็นกระทู้หัวข้อใหม่ก็ได้ เอามาให้ละเอียดเลยทั้งภาพ หลักฐาน อะไรก็ได้ที่คุณอ้างถึง เผื่อไม่แน่ผมอาจจะเปลี่ยนใจนิยมแม้วก็ได้ (แต่..ขอเป็นตายแล้วเกิดใหม่นะครับ ^^)

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#45 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:26

ผมว่าจะไม่เป็นธรรมกับคุณปลายอ้อนะครับ
ผมว่าให้เขามีตัวช่วยด้วยดีกว่า พอดีเห็ log-in ชื่อ "นางฟ้านะยะ"
ก็ได้รับความนิยมสรรเสริญในหมู่บ้านราดเหมือนกัน
เรียกมาเป็นตัวช่วยก็ได้นะครับ~

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#46 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:24

จำนวนผู้ใช้งานที่กำลังอ่านกระทู้ในห้องนี้คือ 144 ท่าน

สมาชิก 38 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 99 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 7 ท่าน
  • SINANJU,
  • Meena Pj Pa'phu,
  • bird,
  • ปลายอ้อกอแขม,
  • ปกติทำแต่งาน,
  • ppneer,
  • Solidus,
  • rakchart thai,
  • มะเขือเทศเน่า,
  • เพลิงสีนิล,
  • Bookmarks,
  • buaboon,
  • irq5,
  • analog,
  • The Producer M@ster,
  • HiddenMan,
  • iba,
  • alucardx,
  • Link,
  • GuoJia,
  • ramboboy26,
  • คนบ้านนอก,
  • TaMongKhon,
  • bluemonkey,
  • คืนหมาหอน,
  • A7x,
  • dekwat,
  • O2Mini,
  • BubbleBoys,
  • tommyman,
  • Gear2528,
  • mabilar,
  • Nuttawut WingiNdy,
  • roni,
  • > mj <,
  • ไทยทรนง,
  • kop16,
  • antiseptic

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#47 alucardx

alucardx

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:39

จำนวนผู้ใช้งานที่กำลังอ่านกระทู้ในห้องนี้คือ 144 ท่าน

สมาชิก 38 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 99 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 7 ท่าน

• SINANJU,
  • Meena Pj Pa'phu,
  • bird,
  • ปลายอ้อกอแขม,
  • ปกติทำแต่งาน,
  • ppneer,
  • Solidus,
  • rakchart thai,
  • มะเขือเทศเน่า,
  • เพลิงสีนิล,
  • Bookmarks,
  • buaboon,
  • irq5,
  • analog,
  • The Producer M@ster,
  • HiddenMan,
  • iba,
  • alucardx,
  • Link,
  • GuoJia,
  • ramboboy26,
  • คนบ้านนอก,
  • TaMongKhon,
  • bluemonkey,
  • คืนหมาหอน,
  • A7x,
  • dekwat,
  • O2Mini,
  • BubbleBoys,
  • tommyman,
  • Gear2528,
  • mabilar,
  • Nuttawut WingiNdy,
  • roni,
  • > mj <,
  • ไทยทรนง,
  • kop16,
  • antiseptic

สงสัยกำลังแปะข้อมูลอยู่ครับ รอซ้ากกกครู่ :lol:

#48 Limmy

Limmy

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:51

เข้ามารอความรู้ด้วยคน

:)

#49 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:37

ผมว่ากระทู้นี้ เราได้รอกันเก้อ แล้วอะครับ

เพราะที่ผ่านมามันเป็นแค่

ราคาคุย

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#50 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:41

ยังไม่มาอีกเหรอยะ เจ๊ขอรอด้วยละกัน ตอนนี้เจ้าตัวอาจจะกำลังกระอักเลือดอยู่ เจ๊ก็จะให้โอกาสไปหาหมอ แล้วอย่าลืมกลับมาเขียนให้ชาวเสรีไทยอ่านกันด้วยนะคะ