Jump to content

- - - - -

รายงานการจำลองวิถีกระสุน 6ศพ วัดปทุม พิสูจน์ความบริสุทธิ์ทหาร แต่DSI ไม่ใช้!!

• Please log in to reply
84 replies to this topic

#51 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

Posted 29 October 2012 - 12:49

มีสิทธิ์ โดนฟ้องสูงมาก ครับ
เพราะเล่นตัดพยานหลักฐานออกกันหน้าด้านๆอย่างนี้
นึกว่าคนอื่นเขาไม่รู้ว่าตัวเองทำไรอยู่

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#52 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 30 October 2012 - 14:51

กลับมายืนหน้าเดิมมมมมมมมมมมมมมม!! ร้องเพลงครับ อิอิ หล่นไปหน้าสอง แล้วใครจะตามอ่านนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน !!!

#53 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 30 October 2012 - 15:14

เพราะเล่นตัดพยานหลักฐานออกกันหน้าด้านๆอย่างนี้
นึกว่าคนอื่นเขาไม่รู้ว่าตัวเองทำไรอยู่

เหมือนที่ตัดพยานที่ระบุว่า มีการเผาศพหน้าวัดปทุมแล้วอภิสิทธิ์เอามาเล่าเป็นตุเป็นตะไง
รักคนเสื้อแดง

#54 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 30 October 2012 - 15:50

ไม่ใช่ครับ ท่านสิงห์ สิ่งที่ผมสงสัย คือ พยานวัตถุ ที่ตัว ศพ หายไปไหน และ ทำไม ถึงมีแค่ 3ศพ และอีก 3หายไปไหนในสำนวนของ DSI

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 30 October 2012 - 15:50.

#55 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

Posted 30 October 2012 - 16:01

เหมือนที่ตัดพยานที่ระบุว่า มีการเผาศพหน้าวัดปทุมแล้วอภิสิทธิ์เอามาเล่าเป็นตุเป็นตะไง

พยาน > ระบุเผาศพหน้าวัด >>> ความน่าเชื่อถือ ??
รายงานเอกสาร > หน่วยงานราชการ > ระดับเดียวกับ DSI ->>>> ความน่าเชื่อถือ ??

ตัดรายงานเอกสารจากหน่วยงานราชการระดับเดียวกับDSI = ตัดพยานระบุเผาศพหน้าวัด

ความน่าเชื่อถือ เท่ากัน????
สมอง???
คน???
ควาย????

ปล. พยายามจะเลียนแบบ 5M แต่ไม่รู้จะทำได้หรือเปล่า
55555

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#56 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 30 October 2012 - 16:02

ไม่ใช่ครับ ท่านสิงห์ สิ่งที่ผมสงสัย คือ พยานวัตถุ ที่ตัว ศพ หายไปไหน และ ทำไม ถึงมีแค่ 3ศพ และอีก 3หายไปไหนในสำนวนของ DSI
กลัวข้อความไม่ถึง

#57 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

Posted 30 October 2012 - 16:03

ขอบคุณคุณ ฟังทั้งสองฝ่าย ครับ
55555

เห็นสิงห์สนามหลวง Quot
ผมเดาเลยทันทีตั้งแต่แรกเลยว่า
เขียนไม่เกิน 2 บรรทัดแน่
แหม ซื้อหวยไม่ถูก

#58 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 30 October 2012 - 16:07

งวดนี้ ออก 21 อิอิ

#59 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

Posted 30 October 2012 - 16:09

โดนประชาธิปไตยอุ้มไปแล้วครับ :D :D :D
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#60 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 30 October 2012 - 16:15

โดนประชาธิปไตยอุ้มไปแล้วครับ :D :D :D

ประชาธิปไตย มาจากคำว่า ประชา+อธิปไตย หมายถึง.................. เชิญเติมคำในช่องว่าง
ปล.สงสัยจะยาวววววววว อิอิ

#61 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 30 October 2012 - 16:26

ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของคุณ redspy หรือ ศิริโชค ที่จะนำสำนวนของ DSI ในช่วงแรกๆ มาเปิดเผยจะดีกว่า
ถ้าทางสมาชิกเสรีไทยทำการร้องขอไป ผมว่าคุณ redspy หรือ ศิริโชค คงจะตอบสนองตามคำเรียกร้องแน่นอน

ปล. ช่วงหลังๆ มานี่ คุณ redspy หรือ ศิริโชค นี่นำข้อมูลซึ่งอยู่ในสำนวนของ DSI มาเปิดอยู่เรื่อยๆ อยู่แล้ว
รักคนเสื้อแดง

#62 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 30 October 2012 - 16:31

ในความคิดเห็นของท่านสิงห์ ครับ ว่า สำนวนDSIมีความน่าเชื่อถือไหม? ง่ายๆครับ ไม่ยาก มันเป็นความเห็นส่วนตัว ปล.ผมเข้าใจว่า คำตอบนี้ จะถูกนำไปโยงถึงความคิดเห็นอันอื่นๆไปด้วย แต่ มันคือ ความรู้สึกของท่านสิงห์นะครับ ว่า ถูก หรือ ผิด น่าเชื่อถือ หรือ ไม่น่าเชื่อถือ ในสิ่งนั้นๆ อย่าไปกลัว

#63 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 30 October 2012 - 16:34

ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของคุณ redspy หรือ ศิริโชค ที่จะนำสำนวนของ DSI ในช่วงแรกๆ มาเปิดเผยจะดีกว่า
ถ้าทางสมาชิกเสรีไทยทำการร้องขอไป ผมว่าคุณ redspy หรือ ศิริโชค คงจะตอบสนองตามคำเรียกร้องแน่นอน

ปล. ช่วงหลังๆ มานี่ คุณ redspy หรือ ศิริโชค นี่นำข้อมูลซึ่งอยู่ในสำนวนของ DSI มาเปิดอยู่เรื่อยๆ อยู่แล้ว

ผมเข้าใจในสิ่งที่ ท่านสิงห์ สื่อ คือ จะนำเอามาแต่เฉพาะที่ตัวเองได้ประโยชน์ ใช่ไหมครับ ก็ว่ากันไป ทางฝ่ายนั้นก็ต้องหาเหตุและผลมาตอบ ถูกต้องไหมครับ แต่.......ทางท่านสิงห์ สามารถตอบได้ไหมครับ ว่า ..........สำนวน DSI อันนี้น่าเชื่อถือไหมครับ

#64 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 30 October 2012 - 19:36

ผมอ่านๆ ดูแล้ว รู้สึกว่าคนที่อยู่ใน DSI มีสิทธิ์ติดคุกหรือโดนฟ้องกลับแน่ๆ ครับ
/人◕ ‿‿ ◕人\

เอามาขวากเพื่อนๆ

ศาลฎีกาพิพากษายืนจำคุก “อัยการ” ฐานไม่ฟ้อง นสพ.หมิ่นประมาทผู้พิพากษา

โดย ทีมข่าวอาชญากรรม ผู้จัดการออนไลน์ 5 กันยายน 2549 18:43 น.

ศาลฎีกาพิพากษายืน จำคุก 1 ปี “อัยการผู้เชี่ยวชาญฝ่ายคดีอาญาธนบุรี 4” ฐานปฏิบัติหน้าที่ไม่ชอบ สั่งไม่ฟ้อง บก.- นสพ.เดลินิวส์ ลงข่าวผิดพลาดหมิ่นผู้พิพากษาศาลอุทธรณ์ แต่โทษจำคุกให้รอลงอาญา 1 ปี

วันนี้ (5 ก.ย.) ที่ศาลอาญาธนบุรี ถนนเอกชัยบางบอน ศาลอ่านคำพิพากษาศาลฎีกา คดีที่นายประทีป ปิติสันต์ ผู้พิพากษาศาลอุทธรณ์ภาค 1 เป็นโจทก์ยื่นฟ้อง นายสุกรี สุจิตตกุล อัยการผู้เชี่ยวชาญสำนักงานคดีอาญาธนบุรี 4 เป็นจำเลย ในความผิดฐานเป็นเจ้าพนักงานปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบตามประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 157 และผู้ใดเป็นเจ้าพนักงานในตำแหน่งอัยการ ผู้ว่าคดี พนักงานสอบสวน กระทำการ หรือไม่กระทำการใดในตำแหน่งอันเป็นการมิชอบ ตามมาตรา 200 วรรคหนึ่ง

โดยคดีนี้ฟ้องโจทก์สรุปว่า ระหว่างปี 2544-2545 จำเลย ซึ่งเป็นอัยการเจ้าของสำนวนคดีหมิ่นประมาทโดย การโฆษณาด้วยเอกสาร ที่มีโจทก์เป็นผู้เสียหาย และมีบริษัท สี่พระยาการพิมพ์ จำกัด และ นายประชา เหตระกูล บรรณาธิการผู้พิมพ์ผู้โฆษณาหนังสือพิมพ์เดลินิวส์ เป็นผู้ต้องหา

แต่ในการสั่งคดีกลับปรากฏว่าจำเลยในฐานะอัยการเจ้าของสำนวน ได้มีความเห็นสั่งไม่ฟ้องผู้ต้องหาทั้งสอง โดยระบุว่า ไม่มีเจตนาทำให้โจทก์เสียหาย ซึ่งโจทก์เห็นว่า การสั่งไม่ฟ้องดังกล่าวไม่เป็นการปฏิบัติหน้าที่โดยสุจริต ดังนั้น โจทก์จึงนำคดีมายื่นฟ้องต่อศาลให้พิพากษาลงโทษจำเลย ซึ่งคดีนี้ศาลอาญาธนบุรี และศาลอุทธรณ์ มีพิพากษาลงโทษให้จำคุกจำเลยเป็นเวลา 1 ปี แต่โทษจำคุกให้รอลงโทษไว้เป็นเวลา 1 ปี โดยจำเลยยื่นฎีกาขอให้พิพากษายกฟ้อง

ศาลฎีกาตรวจสำนวนและประชุมปรึกษาหารือกันแล้ว เห็นว่า

คดี มีประเด็นต้องวินิจฉัยว่า การสั่งคดีของจำเลยเป็นไปตามขั้นตอนที่กำหนดไว้หรือไม่ เห็นว่า ที่จำเลยมีคำสั่งไม่ฟ้องบริษัท สี่พระยาการพิมพ์ และ นายประชา เพราะพิจารณาถึงเจตนาของผู้ต้องหาทั้งสองแล้วว่า ไม่มีเจตนาหมิ่นประมาทโจทก์ โดยการใช้ดุลยพินิจของจำเลยเป็นไปด้วยความสุจริตใจ ซึ่งการวินิจฉัยสั่งคดีเป็นอิสระของจำเลย การที่ศาลอุทธรณ์วินิจฉัยว่าจำเลยมีความผิด ศาลฎีกาเห็นว่า...

อัยการมีอำนาจวินิจฉัยสั่งคดีได้ตามประมวลกฎหมายวิธีพิจารณาความอาญา ที่จำเลยย่อมมีอิสระที่จะใช้อำนาจสั่งการตามความเห็นของตนได้โดยไม่มีการ อ้างได้ว่าใช้ดุลยพินิจไปในทางชอบหรือไม่ชอบ แต่อย่างไรก็ดี ความมีอิสระของพนักงานอัยการที่จะวินิจฉัยสั่งคดีไม่ใช่ว่าจะไร้ขอบเขตเสียทีเดียว ซึ่งในฐานะเจ้าหน้าที่รัฐการใช้ดุลยพินิจสั่งคดี อัยการทุกคนจะต้องอยู่ภายในขอบเขตของความชอบด้วยกฎหมาย และอยู่บนรากฐานของความสมเหตุสมผลที่วิญญูชนทั่วไปยอมรับได้ว่าไม่ใช่เป็นการใช้ดุลยพินิจตามอำเภอใจหรือบิดผันอำนาจ

ดังนั้น การที่จำเลยใช้ดุลยพินิจสั่งไม่ฟ้องผู้ต้องหาทั้ง 2 โดยอ้างว่า ไม่มีเจตนาหมิ่นประมาทโจทก์ ถือว่าเป็นการวินิจฉัยมูลความผิดแบบด่วนวินิจฉัยคดีเสมือนเป็นการพิจารณา พิพากษาคดีของศาล ซึ่งการใช้ดุลยพินิจดังกล่าวนับเป็นเรื่องผิดปกติวิสัยของพนักงานอัยการผู้ สุจริตโดยทั่วไปที่วิญญูชนทั่วไปไม่สามารถยอมรับได้ และการใช้ดุลยพินิจดังกล่าวก่อให้เกิดความเสียหายแก่โจทก์ เพราะไม่ได้อยู่บนรากฐานของความสมเหตุสมผล แต่เป็นการใช้ดุลยพินิจตามอำเภอใจที่เกินล้ำออกนอกขอบเขตของความชอบด้วยกฎหมาย

และในฐานะที่จำเลยเป็นข้าราชการอัยการชั้นสูงย่อมทราบดีถึงเกณฑ์วินิจฉัยมูลความผิด ซึ่งการใช้ดุลยพินิจผิดกฎหมายในกรณีนี้จำเลยเห็นได้อยู่ในตัวแล้วว่าเป็นการไม่ชอบและมีเจตนาเพื่อให้เกิดความเสียหายแก่โจทก์ อีกทั้งเพื่อจะช่วย บริษัท สี่พระยาการพิมพ์ และ นายประชา ไม่ให้ต้องรับโทษจากการกระทำความผิดของตนเอง ดังนั้น จึงถือว่าจำเลยมีความผิดตามประมวลกฎหมายอาญา ม.157 และ ม.200 วรรคหนึ่ง ที่ศาลอุทธรณ์มีคำพิพากษานั้นชอบแล้ว พิพากษายืน

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 30 October 2012 - 19:39.

gladiator 1.jpg

#65 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

Posted 30 October 2012 - 20:05

นี่ไงล่ะ
มีคดีตัวอย่างเสียด้วย

DSI ใช้ดุลพินิจอะไรเอา รายงานวิถีกระสุน ออก
มันผิดชัดๆ
เพราะ ไม่ว่าจะฟ้องใคร ก็ต้องมีรายงานฉบับนี้
เพราะศพมีการเคลื่อนย้าย ไม่ได้พลิกศพ ณ จุดเสียชีวิต
รายงานนี้ ยังไงก็เอาออกไม่ได้
อันนี้ เต็มๆ ถ้า ทหาร ฟ้องศาล
ธาริต ได้กินข้าวแดงในคุกแน่ๆ
ต้องโดนจำคุกด้วย
จริงๆแล้วจะต้องไม่มีการรอลงอาญา

"เนื่องจากผู้กระทำผิด มีตำแหน่งหน้าที่และความรับผิดชอบที่สูง
และเป็นส่วนหนึ่งของกระบวนการยุติธรรม
จึงควรจะต้องมีสามัญสำนึกและความรับผิดชอบต่อสังคมโดยส่วนรวมอย่างสูงที่สุด
เพื่อเป็นตัวอย่างแก่ผู้ปฏิบัติงานชั้นผู้น้อย และ ประชาชนไทยทั้งประเทศ
โทษ รอลงอาญา พิพากษา กลับ
ให้จำคุก 10 ปี ไม่รอลงอาญา"

#66 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

Posted 30 October 2012 - 20:11

ครับพี่ เดี๋ยวผมจะบอกไปทางศิริโชค หรือ redspy ให้ครับ
ว่าแต่ว่า
เรื่องรายงานวิถีกระสุนเนี่ย มันไม่อยู่ในสำนวนนะ
ที่เขาเอามาเปิดเผยเนี่ย คือสิ่งที่ไม่อยู่ในสำนวน
และก็
พี่ก็เคยเอาสำนวน DSI ทั้งฉบับมาเปิดเผยเหมือนกันนี่ครับ
คือ มันเปิดเผยไม่ได้หรือครับ
หรือว่า ถ้าสำนวนมันทำให้ ทหารผิด สำนวนพวกนี้ เปิดเผยได้
แต่ถ้า ส่วนที่ไม่อยู่ในสำนวน ที่จะทำให้ ทหารได้รับความเป็นธรรม
ไม่ควรเปิดเผย หรือครับ

แหม พี่สิงห์ของผมเนี่ย
แหะ แหะ
พี่จำที่ พี่ผึ้งน้อย เขาด่าพี่ได้ไหมครับ ในกระทู้กับดักเวลาน่ะ
เขาด่าพี่ว่าอะไรนะ
ยังงั้นเลยสิน่า

#67 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

Posted 30 October 2012 - 20:15

หัวกระสุนในตัวน้องเกดก็หายไปจากสำนวน
ในลากดำนา ด่าหมอพรทิพย์กันใหญ่
พี่สิงห์ครับ
หมอพรทิพย์ทำหายใช่ไหม
หรือว่า นิติเวช ภายใต้การบัญชาการของตำรวจ
ทำหายครับ
เดี๋ยวพวกพี่เจออีก 1 กระทู้แน่ๆครับ

Edited by มังกือดำ, 30 October 2012 - 20:15.

#68 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

Posted 30 October 2012 - 20:21

หัวกระสุนในตัวน้องเกดก็หายไปจากสำนวน
ในลากดำนา ด่าหมอพรทิพย์กันใหญ่
หรือว่า นิติเวช ภายใต้การบัญชาการของตำรวจ
ทำหายครับ
เดี๋ยวพวกพี่เจออีก 1 กระทู้แน่ๆครับ

ตอนไปถึงนิติเวชยังอยู่ครับ ผลชันสูตรก็ระบุว่าบาดแผลที่ 11 มีเศษโลหะติดอยู่ แต่พอดีแพทย์ไม่ได้มีหน้าที่วินิจฉัยว่าเศษโลหะนั้นเป็นอะไร :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#69 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

Posted 30 October 2012 - 20:25

ทำหายครับ

ตอนไปถึงนิติเวชยังอยู่ครับ ผลชันสูตรก็ระบุว่าบาดแผลที่ 11 มีเศษโลหะติดอยู่ แต่พอดีแพทย์ไม่ได้มีหน้าที่วินิจฉัยว่าเศษโลหะนั้นเป็นอะไร :lol: :lol: :lol:

คุณ So พูดจริงหรือล้อเล่นอ่ะครับ
เขาเปลี่ยน หัวกระสุน เป็น เศษโลหะ เลยหรือครับ

#70 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

Posted 30 October 2012 - 20:31

ทำหายครับ

คุณ So พูดจริงหรือล้อเล่นอ่ะครับ
เขาเปลี่ยน หัวกระสุน เป็น เศษโลหะ เลยหรือครับ

จริงครับ ส่วนนัดที่เข้าไปฝังในหัวก็เขียนว่าพบชิ้นส่วนโลหะคล้ายหัวกระสุนปืนหุ้มทองแดง

Edited by Solidus, 30 October 2012 - 20:31.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#71 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 30 October 2012 - 20:33

คุยกันเรื่องไร ผมไม่รู้ รู้แต่ มีติดคุก แน่ ๆ

ไม่ DSI ก้อ อัยการ

ที่แน่ ๆ คนสั่งฆ่าเสื้อแดง (ไม่ใช่ทหารแน่) มีสิทธิ์ติดคุกตามไปด้วย นปช หรือ ชายชุดดำ

อิอิ

ปล. อยากลองเป็น แดง QC ดูสักวัน มันยากไหมเน้อ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#72 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

Posted 30 October 2012 - 22:41

คุยกันเรื่องไร ผมไม่รู้ รู้แต่ มีติดคุก แน่ ๆ

ไม่ DSI ก้อ อัยการ

ที่แน่ ๆ คนสั่งฆ่าเสื้อแดง (ไม่ใช่ทหารแน่) มีสิทธิ์ติดคุกตามไปด้วย นปช หรือ ชายชุดดำ

อิอิ

ปล. อยากลองเป็น แดง QC ดูสักวัน มันยากไหมเน้อ

แบบนี้ไม่ใช่หรอกค่ะ

#73 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 30 October 2012 - 23:39

ผมไม่ได้สนใจในข้อกฏหมายสักเท่าไหร่ครับ แต่ DSIมีหน้าที่เสนอข้อมูลความจริงที่มีทั้งหมด ยื่นต่อศาลไม่ใช่หรือ ใครถูกใครผิดตรงไหนก้ว่ากันไป แต่นี้เป็นการยืนสำนวน ในแบบที่ว่า เจาะจงบุคคลกระทำความผิด เต็มๆยังไงไม่รู้

#74 overtherainbow

เมพ

Posted 30 October 2012 - 23:45

ต้องเป็นไปในทางทิศเดียวกันซีคะ
แม้วบอกต่างชาติ สสเพื่อไทยบอกผ่านสภา สสที่เหลือบอกนสพ
ดีเอสไอ อัยการ ตำรวจ คนถ่ายทำ คนตัดต่อ คนให้เสียง

ทำงานเป็นทีม

#75 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

Posted 30 October 2012 - 23:49

ต้องเป็นไปในทางทิศเดียวกันซีคะ
แม้วบอกต่างชาติ สสเพื่อไทยบอกผ่านสภา สสที่เหลือบอกนสพ
ดีเอสไอ อัยการ ตำรวจ คนถ่ายทำ คนตัดต่อ คนให้เสียง

ดีไม่ดี เดี๋ยวก็คงติดคุกกันยกทีมตามไอ้แม้วไปด้วยหรอกครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#76 overtherainbow

เมพ

Posted 31 October 2012 - 00:01

ดีไม่ดี เดี๋ยวก็คงติดคุกกันยกทีมตามไอ้แม้วไปด้วยหรอกครับ

สงสัยอย่างเดียวค่ะ
ทำไปเพราะมั่นใจว่าแม้วกลับมาแน่
หรือทำเพราะเอาตัวรอดไปวันวันก่อนเพราะตอนนี้อิทธิพลแรง

#77 ID007

ID007

ขาประจำ

Posted 31 October 2012 - 00:03

เอาง่ายแมนๆ ไหนสิงห์ ลองพูด ลองโพสเป็นหลักฐานกันหน่อยสิ ว่า

คนยิงมันชั่ว หน้าด้านใจดำ ต่ำทราม *** เลวผิดมนุษย์มนา

คนสั่งการ คนวางแผน มันสัตว์ นรก ชิงหมาเกิด เอี้ยไม่นับญาติ

คนสนับสนุน ร่วมทำงานกับคนสั่งการ รับเงินมาแดรก

ไอ้พวกนี้พ่อแม่มันอัปรีย์เลี้ยงลูกได้ *** มาก

ชีวิตการงานขอให้ตกต่ำ แก่ไปก็พิการ ยากจน ต้องขอทาน จรจัด นอนเหมือนหมา

ถ้าเชื่ออย่างที่โพส ก็บอกมาตามนี้

ชื่อว่าสิงห์ ไม่ใช่หมา เรื่องง่ายๆแค่นี้คงทำได้นะ

Edited by ID007, 31 October 2012 - 00:10.

#78 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 31 October 2012 - 01:04

พยาน > ระบุเผาศพหน้าวัด >>> ความน่าเชื่อถือ ??
รายงานเอกสาร > หน่วยงานราชการ > ระดับเดียวกับ DSI ->>>> ความน่าเชื่อถือ ??

ตัดรายงานเอกสารจากหน่วยงานราชการระดับเดียวกับDSI = ตัดพยานระบุเผาศพหน้าวัด

ความน่าเชื่อถือ เท่ากัน????
สมอง???
คน???
ควาย????

ปล. พยายามจะเลียนแบบ 5M แต่ไม่รู้จะทำได้หรือเปล่า
55555

สรุป ผมเข้าใจครับ................ :blink: ถ้าแปะรูปมาด้วยแล้วมีเส้นโยงไปมา ใส่กรอบสี เพิ่มคำว่า จริต กับดัก จะโอเคยิ่งขึ้น :lol:

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 31 October 2012 - 01:05.

#79 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

Posted 31 October 2012 - 08:13

DSI รู้จัก 3หนา5ห่วง ไหม คร๊าบบบบบ
เห็นไหมตอนเดินเข้าคุกน่ะ
เห็นหรือเปล่า?!?!

#80 overtherainbow

เมพ

Posted 31 October 2012 - 10:39

DSI รู้จัก 3หนา5ห่วง ไหม คร๊าบบบบบ

คงลำบากใจเหมือนกัน ขอผลัดวันไปก่อน ยื้อไว้ก่อน ดีกว่าถูกเก็บเป็นหรือเก็บตาย
หรือปล่าว
คะ

#81 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

Posted 10 August 2013 - 01:55

.

#82 mr.patton

mr.patton

ขาประจำ

Posted 10 August 2013 - 03:09

อิ อิ 

.

คุณ mmmmm เขียนด้วย หมึก ล่องหน หรือคับ

#83 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

Posted 10 August 2013 - 09:33

มันดันเพื่อมาเยาะเย้ยครับ

#84 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 10 August 2013 - 10:56

http://webboard.seri...e-7#entry458078

เราประมาณไว้ครบ 5 นัด 2 คนยิง

และเป็นรูปที่ประกอบขี้นเมือ

เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 55 16:21:24 A:124.120.16.104 X: [แก้ไข]

ที่ถามซ้ำเพราะไม่แน่ใจว่า 5M หมายถึง อย่างเดียวกันไหม

คิดว่า เรา เขียนจาก อะไรหรือ

ถึงถามไงว่า หมายความว่าอะไร

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#85 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 13 August 2013 - 09:23

เศษโลหะ 5 ชิ้นในร่างกายหายไปไหน.JPG

5M ช่วยตอบทีว่าแผลที่ 2 3 4เกิดได้อย่างไร.JPG

ทหารยิง 22 นัด กระสุนปรากฏ 26 นัด ที่เกินมา ใครยิง ถ้าไม่ใช่ชายขุดดำ.JPG

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users