Jump to content

อยากรู้วิธีลงรูปในกระทู้ครับ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
4 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:14

อยากทราบวิธีลงรูปในกระทู้น่ะครับ กรุณาอธิบายวิธีการด้วยครับ

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#2 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:42

เอาแบบใช้เว็บฝากรูปทั่วไปแล้วกันครับ ผมแนะนำ

http://www.tinypic.com
http://upic.me

เราก็แค่อัพโหลดรูปที่เราต้องการ แล้วเว็บจะให้ลิงค์เรามา
ซึ่งตรงนี้จะต้องดูนิดนึงว่าเป็นลิงค์แบบใหน?
ถ้าใช้กับเสรีไทยให้ใช้ BB Code Copy link นั่นมาแปะที่บอร์ดเราซะแล้วรูปก็จะแสดงครับ
ไม่เปลืองแบนวิธบอร์ดด้วย
อธิบายแบบคร่าวๆ หากต้องการแบบละเอียดกว่านี้ก็โพสบอกแล้วกันครับ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#3 คนดื่มเบียร์

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:22

ผมอยากได้วิธีเอารูปจากในเครื่อง Mac ผมลงน่ะครับ เวลาผมไปเจอรูปที่ไหน แล้วถ่ายด้วย iPhone เครื่อง Mac มันจะ sync รูปให้เอง ไม่อยากต้องไปลงในเวปฝากรูป แล้วค่อยดึง url มาน่ะครับ

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#4 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:05

ฮ่า ถ้าจาก Mac เนี่ยผมต้องขอบายแล้วล่ะครับไม่ค่อยรู้จักโลกของ Apple เท่าใหร่ :P

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#5 คนดื่มเบียร์

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:56

ฮ่า ถ้าจาก Mac เนี่ยผมต้องขอบายแล้วล่ะครับไม่ค่อยรู้จักโลกของ Apple เท่าใหร่ :P

ผมว่า คำสั่งใน safari น่าจะเหมือนกันน่ะ ผมเคยใช้แต่คำสั่ง .... มันก็ใช้ได้แล้วน่ะ