Jump to content

- - - - -

มีใครมาจากพันดริฟท์บ้างคะ

• Please log in to reply
126 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Viewber

Viewber

น้องเก่า

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:23

*
POPULAR

เรามาจาก พันดริฟท์ ห้องลากดำนาค่ะ

พอดีเบื่อการโดมรุม

โดนทุกวัน...

ชาวกรุงเทพมหานครขอไม่น้อมรับกับคำว่า "แดงทั้งแผ่นดิน"

#2 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:27

ไปโดนอะไรมาบ้างครับ ที่นั่น

ส่วนที่นี่ ก็มีศิษย์เก่าลากดำนาอยู่กันหลายคน ไม่ใช่ผมนะครับ :D

Edited by อู๋ ฮานามิ, 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:27.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#3 Viewber

Viewber

น้องเก่า

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:29

โดนเยอะค่ะ ใช้ยูสเดียวกันกับที่นี่

จริงๆเมื่อก่อนไม่เคยสมัคร แต่มีญาติเล่นพันทิป โดนทุกวัน

ก็เลยใช้ยูสญาติ แจมบ้าง โดนเหมือนกัน

สุดท้ายทนไม่ไหว มาสมัครยูสเองค่ะ เบื่อแดงที่ปิดหูปิดตา

แถวๆลากดำนา เต็มทีค่ะ

ชาวกรุงเทพมหานครขอไม่น้อมรับกับคำว่า "แดงทั้งแผ่นดิน"

#4 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:31

เสือ สิงห์จากลากดำนา มาเป็นหมู ที่บอร์ดนี้เยอะครับ
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#5 son

son

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:50

อย่า...ให้เสื้อแดง.....พันทิพ....พากันมาที่นี่...เลยครับ...........
เดี๋ยวคอกหมู....ที่นี่....จะร้อง...กันเสียงระงม............................
มากัน...แค่ไม่กี่คน.....ที่นี่...ก็แทบลุกเป็นไฟแล้ว....ร้อนแรง...ร้อนแรง........หึหึ........

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#6 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:02

pantip ปีหน้าผมถึงจะกลับไปเล่น เห็นว่าจะทำใหม่ไม่มีการลบกระทู้แล้ว น่าสนุกจะเอาข้อมูลจากเสรีไทย ไปเล่นแดงที่โน้นซะหน่อย ผมเองก็มาจากพันทิพ เบื่อตรงมันเถียงด้วยเหตุผลไม่ได้ ลบกระทู้ซะงัน
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#7 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:28

ราชดำนา...
หล่มสลาย...
ทางด้านความน่าเชื่อถือ...
ไปแล้วจริงๆ....
:lol:
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#8 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:40

ยังไม่มีไอดีที่พันทิปเลย แค่เข้าไปอ่านเฉยๆๆ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#9 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:48

รากดำนา พันดิบ 5555555
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#10 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:56

ผมก็มาจากพันทิปครับ บางทีเอาข้อมูลจากที่นี่ไป
โพสบ้าง ผลคือ..โดนรุมครับ แต่ผมว่าสนุกดี
หากข้อมูลเราดีกว่าจะมีการดิ้นและแถกันอย่าง
เป็นกระบวนการ ดูไปดูมาเหมือนการสะกดจิต
หมู่ประมาณนั้น.......

#11 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:02

ผมเลิกเล่นราชดำนานานมากแล้ว เลิกสมัยที่เริ่มเผด็จการ แบนอมยิ้มแหลกนั่นแหละ
/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#12 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:36

ผมก็มาจากพันดริฟท์ครับ มาเล่นที่เสรีไทยด้วยเหตุผลเดียวกับคุณ Viewber ครับ
คือเบื่อโดนรุมด้วยเหตุผลง่าวๆและภาษาถ่อยๆเต็มทน

ที่นั่นน่ะ มัน "ดงแดง" ชัดๆ
gladiator 1.jpg

#13 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:42

ไม่รู้จัก -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#14 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:45

เล่นจนเลิกเล่นไปแล้วครับ ^_^

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#15 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:54

แล้วพอรู้จักใครได้บ้างในรูปนี้

ดูต.ย.คนในพันทิพย์ โดยเฉพาะ "ไอหาโย" สาวกปตท.
http://webboard.seri...200#entry464631

http://www.pantip.co...2807271.html#79

http://www.pantip.co...2797656.html#30

http://www.pantip.co...2808817.html#32

http://www.pantip.co...2809467.html#17

http://www.pantip.co...2817002.html#12

Edited by Stargate-1, 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:05.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#16 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:03

อย่า...ให้เสื้อแดง.....พันทิพ....พากันมาที่นี่...เลยครับ...........เดี๋ยวคอกหมู....ที่นี่....จะร้อง...กันเสียงระงม............................มากัน...แค่ไม่กี่คน.....ที่นี่...ก็แทบลุกเป็นไฟแล้ว....ร้อนแรง...ร้อนแรง........หึหึ........

@mmmmm ก็เทพลากดำนานะ :lol:
ปัจจุบันก็อยู่พันทิพฮะ แต่ไม่เข้าลากดำนาฮะโพสเรื่องการ์ตูนสนุกสนานกว่าเยอะ

Edited by นายตัวเกร็ง, 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:04.

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#17 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:08

ในนั้นลากดำนาเค้าเรียก อุปทานหมู่หรือเปล่า :lol:

#18 Algorithm

Algorithm

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:10

คนส่วนมากหนีมาก็เพราะเบื่อความเห็นโง่ๆเง่าๆที่เสื้อแดงพันดริฟเค้าโพสกันน่ะครับ บางคนก็โพสแบบโรคจิตประมาณว่าวันนี้มีความสุขจังเห็นมาร์คโดนไล่ มาตั้งกระทู้เรื่องโง่ๆน่าสมเพศแต่กลับมีคนกดถูกใจเป็นสิบ
ประชาธิปไตยแบบเหียกๆ คือการอ้างเสียงส่วนมากในการทำผิดกฏหมาย

#19 zeelacul

zeelacul

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:11

http://th.uncycloped...i/ห้องราชดำเนิน

ห้องราชดำเนิน หรืออีกชื่อคือ เวทีมวย ราชดำเนิน หรืออีกชื่อคือ ห้องลากดำนา เป็น ห้องย่อยห้องหนึ่งในเวปพันทิป เป็นแหล่งรวมตัวของสาวกเหลี่ยม (หรือ ทุจศิล กินชะมัด แห่ง พรรคเทยรักเทย) โดยพวกสาวกเหลี่ยมมักจะคิดเอาเองว่า มีคนรักเหลี่ยมมากถึง 14 ล้านคนมั่ง 19 ล้านคนมั่ง หรือมีมากกว่านั้น โดยไม่มีการเปลี่ยนแปลงไม่ว่าเวลาจะผ่านไปเท่าไหร่แล้วก็ตาม (สงสัยเวลาแม่ป่วยคงไม่ให้พาไปหาหมอ ให้โหวตออกเสียงกันว่ากินยาเม็ดไหนดี) ความเห็นของสาวกเหลี่ยม มักจะเหมาเอาด้วยตัวเองว่า เป็นความคิดเห็นของคนทั้งประเทศ จึงไม่แปลก หากเข้าไปแล้วจะพบแต่กระทู้ยกย่องเชิดชูเหลี่ยม จนโอเวอร์ อีกทั้งยังเหมาเอาเองว่าผู้ใดที่โพสข้อความไปในทางตรงข้าม จะถูกกล่าวหาว่าเป็นพวกเดียวกับเผด็จการทั้งหมด ดังนั้นจึงควรใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ มิเช่นนั้นจะโดนสาวกเหลี่ยมล้างสมองให้เป็นพวกได้ เพราะห้องนี้ถูกเหล่าสาวกเหลี่ยมยึดไว้หมดแล้ว และเหล่าสาวกก็ได้ทำการปั่นกระทู้ โดยตั้งกระทู้ด่าฝ่ายตรงข้ามของเหลี่ยมอย่างมากมาย เพื่อกลบกระทู้ที่มีความเห็นตรงข้ามให้ดูน้อยกว่ากระทู้ที่เห็นพ้องกับสาวก อีกทั้งกระทู้ใดที่จั่วหัวด้วยทัศนคติที่ต่างจากเหล่าสาวกเหลี่ยม ก็จะถูกตอบกลับเป็นจำนวนมากอย่างเห็นได้ชัด และจะมีแต่ข้อความที่หยาบคาย เสียดสี ดูถูก และหนักถึงขั้นขับไล่ให้ออกไปจากห้อง โดยก็หาใช่ห้องของพวกตนไม่ เพราะที่นี่คือ เวทีมวยสาธารณะ ที่ทางเวปพันทิปจัดให้กับทุกคนที่ต้องการขึ้นชกด้วยฝีปากไม่ใช่สมอง

เหตุการณ์ป่าช้าแตก

และแล้วในช่วงกลาง พ.ค. 2553 พันทิปได้ทนสงครามน้ำลายกลางห้องไม่ไหว จึงขอปิดห้องราชดำเนิน ทำให้เกิดปรากฏการณ์ "ป่าช้าห้องราชดำเนินแตก" สร้างความหวาดหวั่นและร้อนรนให้ห้องอื่นๆในพันทิปเป็นอย่างมาก ทุกห้องต่างคิดว่าห้องตัวเองโดนห้องราชดำเนินยึด แต่หารู้ไม่ว่าเป็นกันทุกห้องแหละ โดยผีโลงแตกจากห้องราชดำเนินจะอาศัยการตั้งกระทู้เนียนๆ จนห้องที่โดนหนักๆ เช่น เฉลิมไทยแทบเข่าระทวย คุกเข่าขอร้องเว็บมาสเตอร์ให้เปิดห้องราชดำเนินทีเต๊อะ ตั้งกระทู้ขอกันวันละเป็นสิบรอบกันเลยทีเดียว
  • Posted Image ***ก็แค่ขี้หดตดหาย ปิดหนีความผิดล่ะวะ ***ยยยยยยย Posted Image
    olo
มุมมองจากชาวพันทิปห้องอื่นๆ

บทความที่เกี่ยวข้อง
[แก้ไข] แหล่งข้อมูลอื่น
[แก้ไข] คำวิพากษ์วิจารณ์
  • โพสเชียร์ไอ้เหลี่ยมเป็นเรื่องปกติ แล้วทำไมพี่กูโพสเชียร์คนอื่นแล้วอมยิ้มถึงหายวะ - BiteAdust 20:22, 07/08/2007
  • เรื่องแถกับเรื่องหมาหมู่นี่ ต้องยกให้พวกเขาล่ะ
  • ห้องนี้ปากบอก "เป็นกลาง" แต่ไม่อนุญาตให้แสดงความเห็นต่าง
  • ห้องนี้มีทักกี้เป็นบร๊ะเจ้า อย่าได้ไปแหยมเค้าเชียวล่ะ
  • เอาเสรีภาพการแสดงความคิดเห็นมา...........
เอาไปเกวี้ยงที่ห้องราชดำเนิน ซะ

#20 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:53

ตอนนี้ไม่รู้ แต่ถ้าตอนเปิดเว็บแรกๆ ก็ทั้งหมดนะครับ
มาจากพันทิบ

#21 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:15

^
^
เขาเรียกว่าหนีตายจากทรราชย์เผด็จการของแท้ :)

#22 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:29

เจอแล้ว เจ้าของกระทู้ไปเจอฝันร้ายกระทู้บูชาฮวยเซง พันดริฟมันเหมือนตลาดไปแล้ว ฮ่าๆๆๆ :lol:

http://www.pantip.co.../P12847063.html

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#23 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:02

อย่า...ให้เสื้อแดง.....พันทิพ....พากันมาที่นี่...เลยครับ...........
เดี๋ยวคอกหมู....ที่นี่....จะร้อง...กันเสียงระงม............................
มากัน...แค่ไม่กี่คน.....ที่นี่...ก็แทบลุกเป็นไฟแล้ว....ร้อนแรง...ร้อนแรง........หึหึ........

เสียงร้องระงม คือพวกไหน ใช่พวกที่พอเขาถาม เอาเหตุผลมาอ้างแล้วเถียงไม่ขึ้น เพราะไม่มีเหตุผลใช่ป่าวครับ เห็นแต่ละคนเทพจากโน่น มาเละที่นี่ก็มี พอสู้ไม่ได้ก็กลับรังไปขุดอาวุธโบราณ จินตนาการเอาเองกลับมาสู้ใหม่ น่าอนาถนัก

Edited by DETECT2, 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:03.

คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

#24 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:13

ไอ้พวกเผาบ้านเผาเมือง

#25 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:24

ผมอยู่เฉพาะก้นครัว.....................................................แต่ตอนนี้ยังเบื่อแระ....เบื่อดราม่า :(

#26 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:42

ผมเคยเป็นสมาชิกเมื่อนานมากละ อมยิ้มหายไปแล้วมั้งคับ เดี๋ยวนี้เข้าไปอ่านเอาฮาคับ โดยเฉพาะกระทู้คุณศร หางแดงดิ้นแถกันปลักกระจายเลยทีเดียว หลายๆ คอมเมนท์นี้จิ้นล้วนๆ อ่านแล้วตลกดีฮะ แถมในนั้นมีหลายคนชอบยกตัวเองว่าเหนือกว่าคนอื่น ทรงภูมิกว่าคนอื่นและที่สำคัญใบประกาศความทรงภูมิคือต้องพูดให้กำกวม ให้งง เข้าไว้ แล้วก็จะมีพวกมาอวยกันเองโดยไม่ดูอะไรเลย

#27 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:47

เล่นสมัยคุณ น.นกฮูก, คุณช้างยิ้ม, คุณ*bonny นู่แน่ะครับ

แล้วก็เว้นช่วงไปเป็นระยะๆ เบื่อเกรียนแดง

สุดท้ายก็ช่วงที่คุณ thyrocyte, คุณแตน, พี่หง่าว (ผู้กำกับยอดฝีมือของประเทศไทยนั่นแหละครับ) แกเล่นอยู่ด้วยน่ะครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#28 Viewber

Viewber

น้องเก่า

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:03

แฮ่ๆ หาแดงพูดจาสุภาพยากจังพันดริฟท์ (หมายถึงพูดจาน่าฟังนะ ไม่ใช่เรื่องคำหยาบ)

#29 poco

poco

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:26

หลายปีก่อนมีหลานชายเข้าไปเล่น
ในพันทิปจนถูกล้างสมอง
บูชาทักกี้ยิ่งกว่าพ่อกว่าแม่เสียอีก
ตอนนี้ตาสว่างแล้วแถมเกลียด
ไอ้ทักกี้ยกทั้งตระกูล
ดิฉันว่าพันทิปกับเสรีไทย
เทียบกันแล้วเหมือน
กระดูกคนละเบอร์คะ

#30 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:28

เล่นสมัยคุณ น.นกฮูก, คุณช้างยิ้ม, คุณ*bonny นู่แน่ะครับ

แล้วก็เว้นช่วงไปเป็นระยะๆ เบื่อเกรียนแดง

สุดท้ายก็ช่วงที่คุณ thyrocyte, คุณแตน, พี่หง่าว (ผู้กำกับยอดฝีมือของประเทศไทยนั่นแหละครับ) แกเล่นอยู่ด้วยน่ะครับ

คุณ thyrocite ผมเคยเผลอจิ้นว่าแกเป็นอจ.ปณิธานอยู่พักหนึ่งเลยนะ เพราะแกสุภาพสุดๆ
ส่วนพี่หง่าว โดนรุมซะสาดเสียเทเสียในลากดำนา
แต่ก็อย่างว่าแหละ ควายกัดอย่าไปเ้สียใจขนาดพระอรหันต์กับกษัตริย์ระดับอนาคามี ยังถูกพวกชาติชั่วเลวทรามจาบจ้วงล่วงละเมิดมาแล้ว
คนธรรมดาอย่างเราโดนน่ะ จิ๊บๆเนอะครับ

#31 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:33

พันดริฟ มันบอร์ดในกะลา ครับ
บอร์ดบูชาคนที่ ไม่รู้จักบุญคุณคน

^_________,^

#32 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:39

เข้าทีไรสุขภาพจิตเสีย
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#33 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:02

พันดริฟ มันบอร์ดในกะลา ครับ
บอร์ดบูชาคนที่ ไม่รู้จักบุญคุณคน

^_________,^

ประทับไลค์ by ผึ้งน้อย.jpg

เข้าทีไรสุขภาพจิตเสีย

#34 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:12

ที่นี่ก็โดนรุมนะครับ เป็นธรรมดาของทุกสังคม แต่ผมว่าเรื่องคุณภาพของการถกเถียงกัน ที่นี่ยังสูงกว่าพันดิฟเยอะ ผมรู้สึกว่าเรื่องการถกเถียงกันเพื่อเอาความรู้เนี้ย พันดิฟมันจะโลว์คลาส (ขาดคุณภาพ) มากขึ้นทุกวันๆ

#35 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:19

เคยสิงอยู่พักใหญ่ แต่นานแล้ว ตั้งกะเสื้อแดงยังเป็นอสุจิอยู่ในกระแป๋งไอ่แม้ว อยู่ห้อง tech exchange นู่น สมัย cpu ยังเร็วไม่ถึง 1GHz

#36 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:20

ไม่เคยเข้าไปเลยครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#37 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:27

นานแระ เอามาให้ดู

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#38 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:55

แล้วพอรู้จักใครได้บ้างในรูปนี้

ดูต.ย.คนในพันทิพย์ โดยเฉพาะ "ไอหาโย" สาวกปตท.
http://webboard.seri...200#entry464631

http://www.pantip.co...2807271.html#79

http://www.pantip.co...2797656.html#30

http://www.pantip.co...2808817.html#32

http://www.pantip.co...2809467.html#17

http://www.pantip.co...2817002.html#12

เห็นครับ 5m น่าจะอยู่ในรูปด้วยครับ เพราะ ข้อมูลทางด้านภาพเข้าแน้นนนนนนนนนนน แน่น........ อิอิ

#39 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:34

โอ้โห เขียนแค่นี้โดนแบน????????????????????????

ตรรกะม็อดควายแมร่มสุดยอดดดด

#40 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:16

โอ้โห เขียนแค่นี้โดนแบน????????????????????????

บังอาจเอ่ยพาดพิงถึงแม้วมีโอกาสโดนแบนสูงครับ

แต่ถ้าด่าแมงสาป ด่าเป็นพรรคเช็ดเมียเพื่อน ด่าประธานองคมนตรี เป็นกระเทยเฒ่า เชื่อไหมครับมันไม่แบน

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#41 aumstar

aumstar

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:22

บังอาจเอ่ยพาดพิงถึงแม้วมีโอกาสโดนแบนสูงครับ

แต่ถ้าด่าแมงสาป ด่าเป็นพรรคเช็ดเมียเพื่อน ด่าประธานองคมนตรี เป็นกระเทยเฒ่า เชื่อไหมครับมันไม่แบน

สวัสดีค่ะ คุณaumstar
ทีมงานได้ทำการลบกระทู้ เช่นP12179368
" พวกเลียกระโป๊กทักษิณ คงผิดหวัง"
นั้นออกไปจากระบบ เนื่องจากท่าน
แสดงความคิดเห็นโดยใช้คำหยาบคายก้าวร้าว
การ ลบความคิดเห็นออกไปนั้นเพื่อรักษาบรรยากาศการแลกเปลี่ยนความเห็นในเว็บบอร์ด ให้กับเพื่อนสมาชิกอื่น ซึ่งทำให้บรรยากาศพูดคุยเสียไปถือเป็นการรบกวนการใช้งานของเพื่อนสมาชิก ตามที่ได้ประกาศไว้ในไกด์ไลน์ ทีมงานจึงทำการลบกระทู้ดังกล่าวออกไปนะคะ
และ เพื่อเป็นการหลีกเลี่ยงการที่ท่านจะถูกระงับการใช้งานทีมงานจึงขอความร่วม มือจาก ท่านโปรดงดโพสต์กระทู้ที่มีเนื้อหาคำหยาบคายก้าวร้าวค่ะ

#42 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:23

มาจากพันทิปครับ แต่ไม่ได้มาจากราดดำนา ผมมักจะไปอยู่ห้องอื่นๆ เช่น หว้ากอ (มีสาวกราดดำนามาแฝงในบางครั้ง เช่น เวย์คุง) สวนลุม (ตั้งกระทู้ติดเรทได้) MBK (มีสาวกมือถือแต่ละค่าย) รัชดา (ไม่ใช่อ่างแต่เป็นแหล่งรถ) ห้องข่าว กล้อง บลูแพลนเน็ต ศาสนา

เวลาเข้าไปห้องราดดำนาโดนรุมตลอดครับ ไม่ต้องคุยด้วยเหตุผลขอให้ได้ด่ากันแค่นั้นเอง

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#43 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:24

*
POPULAR

ผมกำลังเคลียร์งานใกล้เสร็จแล้ว คิดถึงกลิ่นโคลนสาบควายที่นั่นเป็นอันมาก...

กะว่าคงวันนี้พรุ่งนี้จะเข้าไปหาความสำราญบานใจในปลักซักหน่อย 555++

แต่ที่ผมชอบราชดำเนินมีอยู่ 2 อย่าง คือ

1. ได้เอาความจริงไปแสดงให้คนกลางและแดงอ่อนๆ ได้รับรู้เรื่องราวนอกกะลาบ้าง

2. ได้ไปชี้หน้าด่าพวกสะตอบอแหล ว่า "เอ็งโกหก"

แหม่ !!! มันสะใจจ๊อด ดีจริงๆ โดยเฉพาะตัวดัง ตัวเด็ด ทั้งหลาย... 555++

ปล. คำที่ไพร่แดงด่า ไม่มีผลกับผม เพราะผมถอดประสาทรับรู้ ในเรื่องนี้ไว้
ใช้สมาธิกับประเด็นอย่างเดียว... 555++

Edited by ศรอรชุน, 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:26.

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#44 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:37

เจอแล้ว เจ้าของกระทู้ไปเจอฝันร้ายกระทู้บูชาฮวยเซง พันดริฟมันเหมือนตลาดไปแล้ว ฮ่าๆๆๆ :lol:

http://www.pantip.co.../P12847063.html

หมั่นไส้มัน
ดีแต่เก่งอยู่ในบ้านตัวเอง

#45 Viewber

Viewber

น้องเก่า

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:48

หมั่นไส้มัน
ดีแต่เก่งอยู่ในบ้านตัวเอง

ถ้าไม่เก่งได้แต่รูพันดริฟท์ จะใช่แดงหรือ

พอบอกให้มาบอร์ดอื่น ยังไม่ได้บอกว่าให้มาเสรีไทย

ก็ไม่ยอมไปกันซะละ

พันดริฟท์ ดริฟท์หนีหมา สมชื่อ จริงๆ

#46 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:59

*
POPULAR

เรามาจาก พันดริฟท์ ห้องลากดำนาค่ะ

ผมอยากเสนอว่าลองเปลี่ยนสภาพจากเหยื่อ ไปเป็นนักล่าซิครับ...

เปลี่ยนจากการแสดงความเห็น แล้วต้องไปอยู่กลางฝูงไฮยีน่า

มาเป็นราชสีห์ ที่ซุ่มรอเหยื่ออยู่ในที่พรางตา เมื่อมันเผลอก็เข้าขย้ำคอที่เดียว เอาให้จอด

มองหากระทู้ที่บิดเบือน หรือโกหกที่ชัดเจน(มีเยอะแยะมากมายในราชดำเนิน)
แล้ว หาข้อมูลที่ถูกต้อง หรือความจริงว่าเป็นอย่างไร แล้วกำหนดประเด็นโจมตี หรือประเด็นที่โกหก บิดเบือนให้ดี
(แหล่งข้อมูลที่ดีที่สุดก็ในเสรีไทย นี่แหละ รวมทั้งถามอากู๋ ประกอบด้วยนะครับ)

แล้วใช้การต่อสู้ตามแนวทางที่ใช้อยู่ในศาล 3 แนวทางเท่านั้น

1. ต่อสู้ด้วยข้อเท็จจริง
2. ต่อสู้ด้วยข้อกฎหมาย
3. ทำลายน้ำหนักพยานและหลักฐานฝ่ายตรงข้าม(วิธีนี้ต้องใช้ควบคู่กับ 1 และ 2)

เมื่อข้อมูล เหตุผล ความจริง ทุกอย่างพร้อมอยู่ในมือ ก็อย่าได้รอช้า...

เข้าสู่สมรภูมิในฐานะผู้ล่า ที่ไม่มีวันปราชัย...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#47 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:06

P12848098 สวนดุสิตโพล ชี้ ม็อบนางเลิ้ง ไม่สมเหตุสมผล และมองว่าเป็นเกมการเมือง ต้องการกดดันรัฐบาล...นั่นๆโพลไม่เอาด้วยนะฮับเพ่ จากคุณ : tinthong Posted Image เขียนเมื่อ : 28 ต.ค. 55 11:10:42

ปชช.เผยผ่านสวนดุสิตโพล ชี้ "เสธ.อ้าย"ชุมนุมกดดันรบ. 28ต.ค.ไม่สมเหตุสมผล มองเป็นเกมการเมือง

โดย Jagger, วันนี้, 13:00

แต่กระทู้ก็คล้ายๆกันนะ

Edited by Stargate-1, 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:07.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#48 Viewber

Viewber

น้องเก่า

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:06

ไม่ปราช

ผมอยากเสนอว่าลองเปลี่ยนสภาพจากเหยื่อ ไปเป็นนักล่าซิครับ...

เปลี่ยนจากการแสดงความเห็น แล้วต้องไปอยู่กลางฝูงไฮยีน่า

มาเป็นราชสีห์ ที่ซุ่มรอเหยื่ออยู่ในที่พรางตา เมื่อมันเผลอก็เข้าขย้ำคอที่เดียว เอาให้จอด

มองหากระทู้ที่บิดเบือน หรือโกหกที่ชัดเจน(มีเยอะแยะมากมายในราชดำเนิน)
แล้ว หาข้อมูลที่ถูกต้อง หรือความจริงว่าเป็นอย่างไร แล้วกำหนดประเด็นโจมตี หรือประเด็นที่โกหก บิดเบือนให้ดี
(แหล่งข้อมูลที่ดีที่สุดก็ในเสรีไทย นี่แหละ รวมทั้งถามอากู๋ ประกอบด้วยนะครับ)

แล้วใช้การต่อสู้ตามแนวทางที่ใช้อยู่ในศาล 3 แนวทางเท่านั้น

1. ต่อสู้ด้วยข้อเท็จจริง
2. ต่อสู้ด้วยข้อกฎหมาย
3. ทำลายน้ำหนักพยานและหลักฐานฝ่ายตรงข้าม(วิธีนี้ต้องใช้ควบคู่กับ 1 และ 2)

เมื่อข้อมูล เหตุผล ความจริง ทุกอย่างพร้อมอยู่ในมือ ก็อย่าได้รอช้า...

เข้าสู่สมรภูมิในฐานะผู้ล่า ที่ไม่มีวันปราชัย...

ไม่ปราชัยยังไงคะ เอาความจริงมาโพสต์ยังไง

ควายแดงก็มาด่ากลับเป็น10อยู่ดีค่ะ ต่อความยาวสาวความยืดปล่าวๆ หลังๆขี้เกียจเถียงมัน

ก็ไม่ค่อยโพสต์กระทู้สองแง่สามง่ามเท่าไหร่ละคะ

ถูกใ้ห้ตายยังไง ควายแดงก็ไม่ฟังอยู่ดี

#49 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:11

http://www.pantip.co.../X12715335.html
ลองดูในนี้ดู

#50 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:11

ถูกใ้ห้ตายยังไง ควายแดงก็ไม่ฟังอยู่ดี

เพราะความถูกต้อง คือสิ่งที่พวกควายกลัวที่สุด

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน