Jump to content

- - - - -

มีใครมาจากพันดริฟท์บ้างคะ

• Please log in to reply
126 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:14

ระวังไว้ว่า แถวนี้ เถื่อน และ หลุมเยอะ

เห็นอยู่กระทู้ ตกหลุมไปทีแล้ว

Edited by Rodgers16, 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:18.

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#52 Viewber

Viewber

น้องเก่า

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:15

ถูกใ้ห้ตายยังไง ควายแดงก็ไม่ฟังอยู่ดี

เพราะความถูกต้อง คือสิ่งที่พวกควายกลัวที่สุด

น่าเอาผ้าถุงให้ควายแดงใส่ 555+

ชาวกรุงเทพมหานครขอไม่น้อมรับกับคำว่า "แดงทั้งแผ่นดิน"

#53 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:18

ระวังไว้ว่าง แถวนี้ เถื่อน และ หลุมเยอะ

กระทู้ดักควาย ทุ่งหญ้า.jpg
gladiator 1.jpg

#54 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:20

*
POPULAR

ไม่ปราชัยยังไงคะ เอาความจริงมาโพสต์ยังไง

ควายแดงก็มาด่ากลับเป็น10อยู่ดีค่ะ ต่อความยาวสาวความยืดปล่าวๆ หลังๆขี้เกียจเถียงมัน

ก็ไม่ค่อยโพสต์กระทู้สองแง่สามง่ามเท่าไหร่ละคะ

ถูกใ้ห้ตายยังไง ควายแดงก็ไม่ฟังอยู่ดี

อย่าไปกำหนดว่าถูกด่าเยอะ คือแพ้ซิครับ
ต้องกำหนดว่ามันยิ่งด่า ยิ่งเยอะ ยิ่งดี แสดงว่าเราชกเข้าเป้า
มันถึงปวดแสบปวดร้อนอย่างหมาโดนน้ำร้อนลวกขนาดนั้น 555++

แล้วเราต้องตั้งเป้าที่นำความจริงไปแสดง ให้คนกลางและแดงอ่อนๆที่เข้าลากดำนา มาอ่าน

ไม่ใช่ให้พวกไพร่แดงจัดๆ แบบที่มาด่าเรา เป็นคนอ่าน

แดงประเภทนี้ต่อให้แม้วเอาปืนมาส่องกบาลบิดามารดามัน มันก็ไม่ด่าแม้วหรอกครับ
ดีไม่ดีหันกลับไปด่าศพบิดามารดามัน ว่าไปขวางทางปืนเทพแม้วทำไม ไม่ทราบ 555++

ไม่ใช่เป้าหมายในการนำความจริงไปแสดงครับ ...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#55 kop16

kop16

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:21

แก้ไขแล้ว

จับผิดกัน จริง ๆๆๆๆ -_-

อันนี้ขำกว่า :D

ในนี้ก็ยังมีพวกอำมาตย์ชั่วพยายามป้ายสีท่านสรยุทธอีกนะ

เพื่อไทยหรือปชป.จ้ะพูดแบบนี้

จะได้กะระดับความแรงในการด่า ถูก

ผมคนกลางครับ ไม่สนับสนุนเผด็จการอำมาตย์และพวกเข่นฆ่า ปชช

หรอจ้ะ ใครกันแน่ที่ป้ายสีสรยุทธ

ระวัง ปปช.ชี้มูลแล้วจะขำไม่ออกนะจ้ะ

"พวกบัตรเติมเงิน"

รู้ๆกันอยู่ว่าศาลก็พวกอำมาตย์ทั้งนั้น

แม้ว พ่อคุณเงินหนาไม่ใช่หรอค่ะ ควายแดง

จะจ้างศาลก็จ้างได้นิ ทำไมไม่ทำละ

เงินที่โดนยึดทรัพย์ไป4หมื่นล้าน ยังไงศาลที่คุณบอกเขาก็เอาแหละ

ไหนปล่อยให้โดนติดคุก 2ปีมาได้ล่ะ

ขำจริงๆๆๆ แดงQC กลับบ้านไปฝึกมาใหม่ ไป๊

ไปบอกแม้วให้เติมเงินเพิ่มด้วยนะ...

Edited by Rodgers16, 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:28.

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#56 Viewber

Viewber

น้องเก่า

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:28

ลากดำนา ก็ดีแค่ลากดำนาวันยังค่ำ

นี่ถ้าpantip เปลี่ยนWMเป็นปชปนะ

พวกลากดำนาคงไม่มีบอร์ดไว้สนทนากัน 555+

ชาวกรุงเทพมหานครขอไม่น้อมรับกับคำว่า "แดงทั้งแผ่นดิน"

#57 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:40

จขกท โดนรับน้อง สนุกนะครับ :D

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#58 Viewber

Viewber

น้องเก่า

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:42

สนุกดีค่ะ แดงไม่เยอะจนไม่มีทางสู้แบบลากดำนาคะ

แดงถือว่ายังอยู่ในระดับโอเค ด่าได้ค่ะ

#59 kop16

kop16

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:46

สนุกดีค่ะ แดงไม่เยอะจนไม่มีทางสู้แบบลากดำนาคะ

แดงถือว่ายังอยู่ในระดับโอเค ด่าได้ค่ะ

อ่อนนนต่อโลกใน สรท.

#60 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:48

ฝึก EQ กับแดง QC ที่นี่ก่อน :lol: :lol: แล้วจะรู้ว่าคิวซีที่นี่เนียนกว่าก้นเด็กอีก

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#61 Viewber

Viewber

น้องเก่า

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:49

มันไปหนักหัวกระบาลคุณไหมละ

หลายทีละ...

#62 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

หลายทีละ...

เย็นไว้โยม คุณ viewber น่าจะเข้าใจคุณ rodgers16 ผิดไปโข .... ลองสังเกตุลายเซ็นต์คุณอัครเทพดีๆ
อ้าว ลืมดูไปว่าปู่เย็นเปลี่ยนลายเซ็นต์แล้ว มิน่าคุณวิวถึงยังไม่เก็ท แถวนี้มันเถื่อนจริงๆ ^_^ ^_^ ^_^

Edited by ต้นหอม, 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:30.

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#63 kop16

kop16

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

หลายทีละ...

แค่นี้ทนไม่ได้ กลับไปนอนพักก่อน ค่อยมารบต่อก็ได้ครับ

#64 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:14

แค่นี้ทนไม่ได้ กลับไปนอนพักก่อน ค่อยมารบต่อก็ได้ครับ

มีคนแย้มให้หลายคนแล้ว แต่ผมว่าคุณจขกท.ยังไม่เก็ทมุกนิ :P

#65 kop16

kop16

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:20

มีคนแย้มให้หลายคนแล้ว แต่ผมว่าคุณจขกท.ยังไม่เก็ทมุกนิ :P

กระทู้นี้ ก็มี งง http://webboard.seri...ุมกันวันที่-28/

5555

#66 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:24

กระทู้นี้ ก็มี งง http://webboard.seri...ุมกันวันที่-28/

5555

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#67 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:26

ฮิฮิ ผมอยู่ สรท แต่ตอนนี้ไปสิงสถิตย์อยู่บอร์ดปลวกครับ เร็ว ๆ นี้คงได้กลับมาที่นี่อย่างเดิมแล้วครับ ฮิฮิ เพราะดันไปเรียกเตี่ยใครบางคนว่า ฮวยเซ็ง ฮิฮิ
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#68 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:34

ฮิฮิ ผมอยู่ สรท แต่ตอนนี้ไปสิงสถิตย์อยู่บอร์ดปลวกครับ เร็ว ๆ นี้คงได้กลับมาที่นี่อย่างเดิมแล้วครับ ฮิฮิ เพราะดันไปเรียกเตี่ยใครบางคนว่า ฮวยเซ็ง ฮิฮิ

อ้าววววววววววววววววววววววววววววววววววววว ท่านบอร์นของพ้มนี่เองเร้ออออ
ป๊าดโธ่ คนกันเอง :P :P

#69 Viewber

Viewber

น้องเก่า

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:52

ไม่เข้าใจมุขจริงๆ งงๆๆๆๆๆ

ขอความกระจ่างหน่อยคะๆๆๆๆๆ

#70 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:06

แถวนี้มันเถื่อน เห็นใจคุณวิวเป็นที่สุด ค่อยๆอ่านไปเรื่อยๆ คิวซีนี่แหละฮาสุด เนียนกว่าบีบีครีม แถมยังอดทนเป็นเลิศ

ใบ้อีกนิด ถ้าเถียงเรื่องนโยบายสั่วๆของรัฐบาลนี้พวกคิวซีจะถอดเสื้อแดงทิ้งกันเป็นแถว ยอมราดกะทิใ่ส่น้ำแข็งเป็นสลิ่มกันทีเดียวเชียว บอกหมดเดี๋ยวคิวซีจะหมดทางทำมาหากิน หรือไม่ก็ดูเม้นก่อนๆหน้าในกระทู้นั้นแหละ เม้นอย่างเห็นใจคนที่เข้ามาด่า แล้วจะเข้าใจว่าทำไมคนที่นี่ตกหลุมมากันหมดแล้ว

#71 Bourne

Bourne

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:18

อ้าววววววววววววววววววววววววววววววววววววว ท่านบอร์นของพ้มนี่เองเร้ออออ
ป๊าดโธ่ คนกันเอง :P :P

แม่นแล้ว เห็นคุณผึ้งน้อยฯ ไปแจมเหมือนกัน เพื่อน ๆ NON แดง ชื่นชมหลังไมค์หลายคนเลยนะครับ ถามหากันใหญ่ว่า คุณผึ้งน้อยฯ มาจาก สรท รึป่าว ผมจะบอกว่าผมก็มาจาก สรท เหมือนกันนะ ก็ไม่กล้า เพราะกลัวเพื่อน ๆ จะผิดหวัง 55555+

Edited by Bourne, 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:18.

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#72 ขออภัยในความไม่เหมาะสม

ขออภัยในความไม่เหมาะสม

น้องเก่า

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:30

เข้ามามาฮา ความเนียน

#73 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:34

ระวังไว้ว่าง แถวนี้ เถื่อน และ หลุมเยอะ

แบ่งหมูด้วยนะคับ :D

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#74 kop16

kop16

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:36

http://webboard.seri...ุมกันวันที่-28/

โดนเยอะ 555

#75 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:56

ฝึกไปในตัว เดี๋ยวก้อแข็งแรงเองครับ แถวนี้หลุมเยอะ :lol:
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#76 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:57

มีใครมาจากพันดริฟท์บ้างคะ

Started by Viewber, Today, 02:23

ไม่รู้จัก -_-

ผมไม่รู้จักเหมือนกัน....
มันคืออะไรว่ะ.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#77 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:22

อย่า...ให้เสื้อแดง.....พันทิพ....พากันมาที่นี่...เลยครับ...........
เดี๋ยวคอกหมู....ที่นี่....จะร้อง...กันเสียงระงม............................
มากัน...แค่ไม่กี่คน.....ที่นี่...ก็แทบลุกเป็นไฟแล้ว....ร้อนแรง...ร้อนแรง........หึหึ........

เม้นท์ในพันทิพ ไม่ได้ก่อให้เกิดปัญญา นอกจากแสบสีข้าง อูย

#78 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:48

ไม่เข้าใจมุขจริงๆ งงๆๆๆๆๆ

ขอความกระจ่างหน่อยคะๆๆๆๆๆ

ที่นี่จะฝึกให้ช่างสังเกต แสบกว่าพันดริฟท์

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#79 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:52

พวกคุณเคยหลอกดาว

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#80 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:00

555

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#81 soco

soco

เมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:08

เว็บชื่อนี้มันมีด้วยเหรอ

ชื่อมัน กาก ๆ พิกล
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#82 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:29

ถ้าคุณเคยไปวัดจานบิน บางที คุณอาจจะเจ็บใจตัวเอง ที่มองไม่เห็นนิมิตรภาพหลวงพ่อ....ลอยอยู่บนท้องฟ้า
ทำไมคนอีกเป็นแสนๆ ในวัดถึงเห็น แต่คุณกลับไม่เห็น

มันอยู่ที่ว่า คุณรู้สึกอย่างไร ที่คนรอบข้างคุณเป็นแสน ต่างบอกกับคุณวิวว่า เค้าเห็น
บางคน (ที่ไม่ใช่คุณ) อาจเพียรพยายามเพ่งต่อไป เพ่งอย่างไม่ลดละ (เพ่งท้องฟ้า) จนอาจตาลายเห็นเป็นภาพหลวงพ่อ....

คนที่นั่น เชื่อในสิ่งเดียวกัน รักพวกพ้อง พยายามช่วยเหลือ และมองคนคิดต่างเป็นศัตรู
ไม่แปลกอะไร ที่วันนึง พวกเขาทั้งพันดริฟ อาจเพ่งท้องฟ้าและเห็นหลวงพ่อแม้ว (ของมัน) ลอยอยู่บนท้องฟ้า
และพร้อมใจกันกราบ

การที่เราจะต่อสู้กันด้วยเหตุผล ข้อมูล ข้อเท็จจริง ที่ต่างฝ่ายต่างนำมาหักล้างกัน
วันนึง จะมีผลพิสูจน์ให้เห็นได้ เพราะความจริงก็คือความจริง

หากแต่ ถ้าเราจะต่อสู้กับความเชื่อ มันเป็นสิ่งยากเย็นครับ
ผมเคยไปแวะๆ แถวนั้นมาบ้าง เพราะผมมีไอดีอยู่ที่นั่น จากการสมัครอีกห้อง
ยอมรับว่า ไม่รู้จะไปสู้อะไรกับความเชื่อ
(นึกถึงคลิปเสียงอภิสิทธิ์ ที่ป่านนี้ ยังมีคนหลายคนเชื่อถือ และนำมาเปิด มากล่าวถึงอยู่)
ผมก็ได้แต่ขำๆ แต่ก็พยายามให้กำลังใจกลุ่ม non แดง ที่นั่นอยู่บ้าง

อยากให้คุณวิว พยายามมองห้องนี้ มองเสียงในนี้แบบใจเย็นสักนิด
ทำความรู้จักกับคำว่า QC ให้ดีก่อน อย่าพึ่งรีบร้อนออกตัวหรือด่าว่าไปครับ
แดงดีๆ ก็พอมีให้คุณได้พูดคุยนะครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#83 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:29

ถ้าไม่ดูโพสกะลายเซ็น ผมก็โดนไปแล้วเหมือนกัน เล่นเปลี่ยนชื่อบ่อยนะครับ ^^

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#84 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:17

#85 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:31

มาให้กำลังใจ คุณ viewber :)
ใจร่มๆ อย่าใจร้อน เด๋วก็ขำครับ

#86 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:14

เป็น สรท.ไม่ง่ายเลย
นอกจากต้องคอยตอบโต้ สิงถั่วดำ

ยังต้องคอยระวังตกหลุมคิวซีอีก :(

#87 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:30

จากที่เคยมาเล่นที่นี่เป็นพักๆนะ หากจะเปรียบเทียบคำว่า "ดริฟ" กันจริงๆ ผมว่าที่นี่มีมากกว่า

เพราะที่ห้องราช ผมเห็นน้อยมากๆจนแทบไม่มี ที่ฝ่ายไม่แดงไปไล่ต้อนใครด้วยเหตุด้วยผลจนชนะ
เห็นมีแต่ไปสร้างประโยคสั้นๆเหน็บๆส่อเสียด ป่วนเขาไปวันๆ ไม่ก่อเกิดประโยชน์ทางปัญญาอะไร
ดังนั้นการที่ผมจะเห็นว่า คำว่าฝ่ายแดง "ดริฟ" เพราะถูกเขาไล่ต้อนจนมุมนั้น ในความจริงมันแทบไม่มีให้เห็น

หลายปีก่อนมี Log in ว่า thyrocyte เท่านั้น ที่ผมและฝ่ายแดงจำนวนหนึ่งอ่านแล้ว เห็นว่าพยายามใช้เหตุใช้ผล ใช้หลักฐาน+เอกสาร นำเสนอ
ต่อสู้อย่างมีสติปัญญา จนบางกระทู้ก็ชนะไปก็มี

ที่เหลือก็เห็นแต่เกรียนด่ากันไปก็เท่านั้น ซึ่งผมว่ามันเป็นผลผลิตจากการเป่าหูสร้างความชิงชัง โดยต้นกำเนิดจากเวปแป๊ะลิ้มอย่างแท้จริง
เพราะที่นั่นมันมักจะกรองข้อความเห็นที่เห็นต่างไม่ให้ได้ขึ้นเลย คนดูแลเวปมันกรองออกก่อนปล่อยเหลือแต่ข้อความเกรียนๆถ่อยๆพ่นด่ากันอยู่ฝ่ายเดียว
ซึ่งผมเห็นคนที่นี่เพิ่งจะรู้เรื่องนี้ เพราะเห็นมีตั้งกระทู้บ่นๆอยู่ เพราะไปพิมพ์แย้งพวกแป๊ะแล้วไม่ได้ขึ้นข้อความให้

แต่ก็ไม่ได้เหมารวมสถาบันบอร์ดไหนน่ะ เพราะที่นี่ก็มีบางท่านที่ผมเคยถกด้วยแล้วคิดว่ามีตรรกที่ดีน่าสนทนาด้วย
และนี่สะท้อนให้คิดมุมต่างนะ แต่ก็เดี๋ยวคงโดนบางคนโคท คห นี้ไปด่าอีก แต่ก็เอาเลยว่ะ :D ชินละ :unsure:

Edited by Tam-mic-ra., 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:38.

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#88 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:37

ถ้าคุณเคยไปวัดจานบิน บางที คุณอาจจะเจ็บใจตัวเอง ที่มองไม่เห็นนิมิตรภาพหลวงพ่อ....ลอยอยู่บนท้องฟ้า
ทำไมคนอีกเป็นแสนๆ ในวัดถึงเห็น แต่คุณกลับไม่เห็น

มันอยู่ที่ว่า คุณรู้สึกอย่างไร ที่คนรอบข้างคุณเป็นแสน ต่างบอกกับคุณวิวว่า เค้าเห็น
บางคน (ที่ไม่ใช่คุณ) อาจเพียรพยายามเพ่งต่อไป เพ่งอย่างไม่ลดละ (เพ่งท้องฟ้า) จนอาจตาลายเห็นเป็นภาพหลวงพ่อ....

คนที่นั่น เชื่อในสิ่งเดียวกัน รักพวกพ้อง พยายามช่วยเหลือ และมองคนคิดต่างเป็นศัตรู
ไม่แปลกอะไร ที่วันนึง พวกเขาทั้งพันดริฟ อาจเพ่งท้องฟ้าและเห็นหลวงพ่อแม้ว (ของมัน) ลอยอยู่บนท้องฟ้า
และพร้อมใจกันกราบ

การที่เราจะต่อสู้กันด้วยเหตุผล ข้อมูล ข้อเท็จจริง ที่ต่างฝ่ายต่างนำมาหักล้างกัน
วันนึง จะมีผลพิสูจน์ให้เห็นได้ เพราะความจริงก็คือความจริง

หากแต่ ถ้าเราจะต่อสู้กับความเชื่อ มันเป็นสิ่งยากเย็นครับ
ผมเคยไปแวะๆ แถวนั้นมาบ้าง เพราะผมมีไอดีอยู่ที่นั่น จากการสมัครอีกห้อง
ยอมรับว่า ไม่รู้จะไปสู้อะไรกับความเชื่อ
(นึกถึงคลิปเสียงอภิสิทธิ์ ที่ป่านนี้ ยังมีคนหลายคนเชื่อถือ และนำมาเปิด มากล่าวถึงอยู่)
ผมก็ได้แต่ขำๆ แต่ก็พยายามให้กำลังใจกลุ่ม non แดง ที่นั่นอยู่บ้าง

อยากให้คุณวิว พยายามมองห้องนี้ มองเสียงในนี้แบบใจเย็นสักนิด
ทำความรู้จักกับคำว่า QC ให้ดีก่อน อย่าพึ่งรีบร้อนออกตัวหรือด่าว่าไปครับ
แดงดีๆ ก็พอมีให้คุณได้พูดคุยนะครับ

ถ้าพวกคุณได้ไปค้นกันจริงๆ มันมีกระทู้ที่เสื้อแดงออกมาชี้แจงชัดเจนว่านั้นคลิปตัดต่อ เขามีสติ ไม่ได้เออๆออๆ เชื่อเหมารวมกันทั้งบอร์ดแบบที่พวกคุณพยายามจะปรักปรำกัน
ผมเองก็ว่าตัดต่อ เพราะเคยใช้โปรแกรม Wave Edit ตัดเสียงเล่นมานานแล้ว

คุณอย่าไปเหมารวมปรักปรำเขาทั้งบอร์ดแบบนั้น

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#89 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:49

ผมว่า ถก กันแบบมีข้อมูลชัดเจน
ผมไม่อายเลยที่จะยอมรับว่า ผมได้คิดผิดมาก่อนหน้านี้

ต่อให้วันพรุ่งนี้ ถ้า พิสูจน์ได้ว่า เรื่องน้องเกด ทหารเป็นคนยิง ผมก็ด่าทหาร อ่ะ

ยุคใหม่แล้วว มองความจริง
เค้าขึ้นกันไป ดาวอังคารแล้วว พวกยังจะไปกราบไหว้ เจ้าคำเมือง กันอีก ตายๆ

ถูกก็คือถูก ผิดก็คือผิด
แต่แดง ส่วนใหญ่เห็นข่าวนักโทษหนีคุกแล้ว จะกราบไหว้กัน สมเพจ
เหอๆๆ

เพิ่มเติม
ผมได้ถาม รุ่นพี่เป็นทนาย ว่า " การทำงานของศาล ปัจจุบัน มาจากรัฐประหารจริงๆ หรอ หรือทำงานด้วยความจริงตามกฏหมาย "
เค้าก็บอก " ถ้าไม่ตรงตามกฏหมาย ทำไมคนที่คิดว่ามันผิด ไม่ยื่นฟ้องศาล ซะละ ??? "
ผมว่า มันบอกความจริงได้หมดทุกอย่าง

Edited by gears, 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:53.

#90 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:44

ไอ้พวกควายในพันทิพ นะเหรออย่าไปเสียเวลาเสวนนากับพวกมันเลย

ไอ้พวกนี้เห็นมัน นั่งเล่นอยู่ในเต้นท์ข้างๆเวที ตอนก่อตั้ง นปช ใหม่ๆ

เคยเดินไปสังเกตุการณ์ ควายพวกนี้มันนั่งเล่นเปิดหน้าราชดำนา โพสตอบไปเรื่อย

รู้แบบนี้ แล้วเข้าใจยังว่า ทำไมควายพวกนี้มันถึงแด๊งแดง

พวกนี้มันควายรับจ้างไถนา ส่วนหน้าตานะเหรอ พวกขี้ยาดีดีนี่เอง

Edited by ID007, 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:49.

#91 Viewber

Viewber

น้องเก่า

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:03

ไอ้พวกควายในพันทิพ นะเหรออย่าไปเสียเวลาเสวนนากับพวกมันเลย

ไอ้พวกนี้เห็นมัน นั่งเล่นอยู่ในเต้นท์ข้างๆเวที ตอนก่อตั้ง นปช ใหม่ๆ

เคยเดินไปสังเกตุการณ์ ควายพวกนี้มันนั่งเล่นเปิดหน้าราชดำนา โพสตอบไปเรื่อย

รู้แบบนี้ แล้วเข้าใจยังว่า ทำไมควายพวกนี้มันถึงแด๊งแดง

พวกนี้มันควายรับจ้างไถนา ส่วนหน้าตานะเหรอ พวกขี้ยาดีดีนี่เอง

อย่าไปว่าเขาแรงเลยเดี๋ยวเจอควายแดงมาฟ้องหมิ่นประมาท

มันไม่คุ้มกันนะคุณ...

#92 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:04

ไม่ได้มาจากพันทิพ เพราะไม่เคยโดนแบนที่นั่น ทุกวันนี้ก็ยังมีล๊อคอินอยู่ แถมยังเข้าไปในราชดำเนินบ้างในบางครั้ง

ชอบอ่านมากกว่า ออกความเห็น และไม่มีเวลาพอ ที่จะใช้เหตุผลกับคนในนั้น

พันทิพไม่ใช่ทุกอย่าง เสรีไทยไม่ใช่ทุกอย่าง ความจริงคือสิ่งสำคัญ :)

#93 Viewber

Viewber

น้องเก่า

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:08

ไม่ได้มาจากพันทิพ เพราะไม่เคยโดนแบนที่นั่น ทุกวันนี้ก็ยังมีล๊อคอินอยู่ แถมยังเข้าไปในราชดำเนินบ้างในบางครั้ง

ชอบอ่านมากกว่า ออกความเห็น และไม่มีเวลาพอ ที่จะใช้เหตุผลกับคนในนั้น

พันทิพไม่ใช่ทุกอย่าง เสรีไทยไม่ใช่ทุกอย่าง ความจริงคือสิ่งสำคัญ :)

ใช่ค่ะ ดิฉันก็ว่าจะวางมือจากราชดำเนินละ

ปล่อยให้แดงเขาโพสต์กันไป ดิฉันก็คงสิงแค่มุมกาแฟนอนแดงละ

คงจะไม่ไปไล่ด่าแดงที่ไม่มีสมองละ

เหนื่อย ด่าคำเดียว

มารุมกลับ 20คอมเม้นต์ภายใน5นาที

เก่งจริงๆๆๆๆๆๆๆ

#94 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:03

ผมเคยคัดเลือก " ดริฟท์ ออฟ เดอะ แมตช์ " ไว้ลองดูครับ สุดๆ ไปเลย
นี่แค่บางส่วนนะครับ

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#95 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:37

ในราชดำเนิน การด่า สงวนสิทธิ์ไว้ให้เฉพาะไพร่แดงเท่านั้น

เหมือนขึ้นชกมวยบนเวที นอกจากจะต้องเจอคู่ต่อสู้ประเภทหมาหมู่ เข้ารุมแล้ว

กรรมการยังเข้าข้างพวกหมาหมู่อีก... 555++ :D :D :D

ที่สำคัญพอถกแถลงแล้วแดงแพ้ หรือเราเอาข้อมูลหลักฐานเด็ดไปแสดง พวกลบทิ้งซะงั้น

ผมเคยเจอมาหมดแล้ว ที่ทุเรศสุดพวกลบรวดเดียว 30 ความเห็น อืมมม... ทำไปได้ 555++

Edited by ศรอรชุน, 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:52.

#96 Bourne

Bourne

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:45

WM ลากดำนา มันบร้าครับ คำอะไรที่ฝ่ายตรงข้ามจะใช้ด่าไอ่พวกควายแดง มันกรองทิ้งหมด
คำว่า "ควาย" ห้ามใช้
คำว่า "โง่" ห้ามใช้
คำว่า "ขี้ข้า" ห้ามใช้
คำว่า "ล้มเจ้า" ระบบ จะลบความเห็นทิ้งอัตโนมัติหลังจากโพสต์ไม่กี่นาที
คำว่า "หน้าเหลี่ยม" ระบบ จะลบความเห็นทิ้งอัตโนมัติเหมือนกัน
ฯลฯ

Edited by Bourne, 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:13.

#97 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:15

อย่าไปว่าเขาแรงเลยเดี๋ยวเจอควายแดงมาฟ้องหมิ่นประมาท

มันไม่คุ้มกันนะคุณ...

ถ้าคุณวิวศึกษากฎหมายบ้างเพื่อป้องกันตัวจากดงแดง
คุณจะรู้เลยว่าข้อความของคุณ ID007 ไม่มีข้อความไหนฟ้องหมิ่นประมาทได้เลยสักคำเดียวครับ

1. ควาย
คำพิพากษาศาลฎีกาที่ฮิตมาก ถูกอ้างบ่อิยสุดเรื่องคดีหมิ่นประมาทคือ "ด่าว่าเป็นหมา"
ศาลตัดสินว่าไม่หมิ่น เพราะคนไม่มีทางเป็นหมาได้
ดังนั้น เมื่อคนไม่มีทางเป็นควายได้ เหตุหมิ่นประมาทจึงไม่เกิด

2. ส่วนหน้าตาน่ะเหรอ พวกขี้ยาดีๆนี่เอง
การหมิ่นประมาท ต้องทำให้โจทก์เสื่อมเสียชื่อเสียง ถูกดูหมิ่นเกลียดชัง
ก็ต้องถามว่า ข้อความของท่าน ID...ใครเป็นโจทก์ครับ? ในเมื่อไม่ได้เอ่ยชื่อ

คดีหมิ่นประมาทยังเปิดช่องให้เราสามารถวิพากษ์วิจารณ์ได้ ตามเงือนไขนี้ครับ

ข้อยกเว้นตามประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 329

การ จะพิสูจน์เรื่องข้อยกเว้นนั้น จะต้องเข้าเงื่อนไข 2 ประการ ด้วยกัน คือ ต้องเป็นการแสดงความคิดเห็นโดยสุจริต คือ ต้องเป็นการพูดหรือโพสต์ที่เกิดจากการที่ตนได้ประสบพบเจอ เหตุการณ์นั้นๆโดยตรงและ ต้องเข้าเงื่อนไขข้อใดข้อหนึ่งต่อไปนี้ด้วย

1) เพื่อความชอบธรรม ป้องกันตนหรือป้องกันส่วนได้เสียเกี่ยวกับตน ตามคลองธรรม เช่น
- การแสดงความคิดเห็นโดยสุจริตคือเชื่อว่าเป็นจริง แม้จะเข้าใจผิดก็ได้รับความคุ้มครอง (ฎ.770/2526)
- การแจ้งความตามสิทธิหรือแสดงความเห็นเมื่อเจ้าพนักงานถามโดยสุจริต ย่อมไม่เป็นหมิ่นประมาท (ฎ.370/2520)
- การกล่าวตามความคิดของตน โดยเชื่อว่าเป็นความจริงเพื่อป้องกันส่วนได้เสียของตน (ฎ.1972/2517)
- หากไม่ใช่การแสดงความคิดเห็นโดยสุจริตแต่มุ่งใส่ร้ายเป็นส่วนตัว ไม่เข้าข้อยกเว้นตามมาตรา 329(1) (ฎ.1203/2520)
- พูดในลักษณะที่เป็นการประจาน จะยกเหตุเพื่อความชอบธรรมป้องกันตนตามคลองธรรมขึ้นปฏิเสธความผิดไม่ได้ (ฎ.3725/2538)

2) ในฐานะเป็นเจ้าพนักงานปฏิบัติการตามหน้าที่

3) ติชมด้วยความเป็นธรรม ซึ่งบุคคลหรือสิ่งใดอันเป็นวิสัยของประชาชนย่อมกระทำ
กรณีนี้ ส่วนใหญ่มักเป็นเรื่องของส่วนรวมที่ประชาชนชอบที่จะติชมได้ เช่น เรื่อง ศาสนา เรื่องการปฏิบัติหน้าที่ของราชการ เป็นต้น

4) ในการแจ้งข่าวด้วยความเป็นธรรมเรื่องการดำเนินการอันเปิดเผยในศาลหรือในการประชุม

คุณวิวจะเห็นข้อความสีแดงนะครับ หากคุณ ID เดินผ่านกลุ่มผู้ชุมนุมแล้วเห็นสภาพแบบนั้น อาจเข้าใจโดยสุจริตว่า "หน้าตาขี้ยา"
ก็ไม่ใช่เรื่องแปลกนะ

ผมว่าการอยู่กับความกลัว ร้ายกาจที่สุด
กลัวถูกด่า กลัวถูกรุม กลัวถูกฟ้อง... นั่นละคือกลยุทธของพวกควายแดง คือ ทำให้เรากลัว
ไม่ว่าจะแสดงออกด้วยการรวมตัวกันมากๆ ใส่ชุดสีแดงหมด พร้อมใจกันส่งเสียงดังข่มขวัญ แสดงกิริยาถ่อย เถื่อน อันธพาลสุดๆ
ปากจัด ด่าทอระราน อาฆาดข่มขู่ เราจะได้ "กลัว"
แล้วเราก็จะหุบปาก ไม่กล้าสู้ ไม่กล้าเถียง ไม่กล้าหืออือ ปล่อยพวกมันครองประเทศ

มันวางแผนมาหมดแล้วครับว่าต้องทำแบบนี้

#98 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:57

จะบอกว่ามาจากพันดริฟก็คงได้ เพราะเล่นที่นั่นมาก่อน สรท. แต่นิยมอ่านไม่นิยมตอบ มีเข้าไปในลากดำนาช่วงตั้งกลุ่ม non แดงใหม่ๆ แต่อ่านกระทู้แล้วเครียด ส่วนตัวไม่นิยมเถียงกับคนแบบแดงๆ ทั้งหลาย อีกอย่างข้อมูลไม่แน่นด้วย ตอนนี้เลยไม่ได้เข้าไปเลย นับถือเพื่อนๆ ที่ยังอดทนอยู่ได้มากๆ
If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#99 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:10

จขกท. โดนควายขวิดมา !!! :lol: :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#100 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:17

ไม่เคยเล่นเว็ปพันทิพย์ครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน