Jump to content

- - - - -

เสธอ้ายจัดชุมนุมทำไม?

• Please log in to reply
103 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:08

*
POPULAR

หลังจากไล่อ่านกระทู้แล้ว ผมก็เริ่มถามตนเองว่า "เสธอ้ายจัดชุมนุมทำไม?"
การจัดชุมนุมครั้งนี้ ทำให้เห็นความ "สามัคคี" ของเหลือง-แดง อย่างที่ไม่เคย
เห็นมาก่อน ปกติจะเห็นแกนนำจับมือกันออกทีวี แต่คราวนี้ แม้แต่พวกที่อยู่ในเว็บ
ก็เริ่มจับมือกันแล้ว สีแดง ด่าเต็มๆ ส่วนสีเหลืองก็ค่อนแคะ บ้างก็ว่าคนทั่วไปไม่ชอบ
ให้คนอื่นชุมนุม (ยกเว้นแดง) บ้างก็ว่าห่วงจะถูกหลอกไปตาย ข่มขู่ว่าเดี๋ยวจะไม่มี
ชีวิตกลับบ้านถ้าไปร่วม ฯลฯ

เกิดอะไรขี้นหรือ ผมก็เลยคิดว่า คงเป็นเพราะ นี่จะเป็นการกำเนิดขึ้นของ
"พันธมิตร" ครั้งใหม่ที่ถีบหัวเรือแป๊ะออกไป เพราะหลายฝ่ายชักไม่พอใจ
คนหลายคนถอนตัวจากแป๊ะ พิธีกรหลายคนก็ออกไป แถมโดนเสื้อเหลืองไล่ด่า
ตามหลังยิ่งกว่าหมูกว่าหมา หลายคนคงอืดอัด ทำให้เสธอ้ายเริ่มยะดมกลุ่มคน
ที่เคยต่อสู้กันมา ที่แตกกระจัดกระจายเพราะการกระทำของแป๊ะและแกนนำตอนนี้
เข้าด้วยกันใหม่ ยังไม่ได้หวังผลที่จะล้มรัฐบาลกันตอนนี้ ต้องเรียกว่า ระดมพลมาดู
ว่าตอนนี้มีหลงเหลืออยู่เท่าไหร่ จากสงครามน้ำลาย ASTV

มีใครเห็นเป็นอย่างอื่นบ้าง มาแลกเปลี่ยนกัน

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:12

ถ้าถามเสื้อเหลืองฮาร์ดคอร์สายสนธิ (แบบในเว็บเรา)
ก็คงต้องบอกว่า เสธอ้ายจัดชุมนุมเพื่อ "สมคบคิดกับทักษิณ หาทางลงแบบชอบธรรมให้รัฐบาล"

ผมถึงว่าพวกสาวกแป๊ะนี่มันป่วยเกินเยียวยา

สำหรับกลยุทธ์การรวบรวมพันธมิตรเดิมที่อ่อนกำลังลงเพราะสนธิ ให้มารวมตัวกันแบบ Relaunch ใหม่
อันนี้ผมไม่มีความรู้พอ ตอบไม่ได้ครับ เพราะไม่ได้ตามพธม.มาแต่เดิม ขาดข้อมูลครับ
จึงขอรอฟังเพื่อนๆแลกเปลี่ยนความรู้อยู่ตรงนี้นะครับ
gladiator 1.jpg

#3 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:18

เอ ไม่ลึกซึ้งทางการเมือง แต่คิดว่าท่านคงหยั่งเสียงจากหลายฝ่าย

ที่รบ here มันเหิมเกริม ไม่รู้จักฟ้าสูงแผ่นดินต่ำ บารมีไม่เคยสร้าง ทำแต่ rayum แต่ยังไม่วายแว้งกัดผู้มีคุณ

คิดว่าคนดีๆ อดทนมานานแล้ว จนใจแทบระเบิดแน่ๆ

#4 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:21

ประชาชนทนไม่ไหวแล้ว (โดยเฉพาะเว็ปพันทิพย์) อย่าลืมเอาบัตรประชาชน ไปลงทะเบียนไม่เอารัฐบาลด้วย

Edited by Stargate-1, 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:35.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#5 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:22

แค่ เสธ อ้าย กระดกไวน์ กับเฉลิม
มุมมองของแดง กับเหลือง ก็ออกมาแบบถ้อยทีถ้อยอาศัยกัน
เสื้อแดงบอก เสธอ้ายไร้ราคา ถูกหลอกง่าย
เสื้อเหลืองสายสนธิ บอก ไม่น่าไว้ใจ คะแนนตกไปเยอะ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#6 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:27

แค่ เสธ อ้าย กระดกไวน์ กับเฉลิม
มุมมองของแดง กับเหลือง ก็ออกมาแบบถ้อยทีถ้อยอาศัยกัน
เสื้อแดงบอก เสธอ้ายไร้ราคา ถูกหลอกง่าย
เสื้อเหลืองสายสนธิ บอก ไม่น่าไว้ใจ คะแนนตกไปเยอะ

#7 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:28

เขาแค่ต้องการคนนำธงฮะ เพราะสนธิหมดราคาไปแล้ว

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#8 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:29

เห็นบอก ได้ คนเรือนแสน จะไล่รัฐบาล

คนแสนเดียว เทียบ 15 ล้านคน ขี้เล็บอ่ะ

มองเงาหัวตัวเองก่อน.

รัดบานมาจากการเลือกตั้งถูกต้องตามรัฐธรรมนูญที่มาจากรัฐประหาร ไม่เป็นประชาธิปไตยเท่าไร และไม่ได้ตั้งในค่ายทหาร

แค่ตั้งจากต่างประเทศ ขอบริหารก่อน 4 ปี แล้วเลือกใหม่ จะได้รู้ว่า ประชาชน ชอบแบบไหน

ยังไง รัดบาน เพื่อไทย ก็ ชนะอยู่แล้ว

เพื่อไทย หัวใจคือประชาชน

ทำใจ รอ การเลือกตั้ง เบื่อจริง ๆ พวกไร้สาระ

Edited by Rodgers16, 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:30.

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#9 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:31

ผมไม่ได้ว่าไรนะถ้าจะชุมนุม ที่ด่าๆเพราะมองไม่เห็นประโยชน์ไรจากม็อบกระจอกๆของนายพลแก่ๆบ้าแข่งม้าคนนึง

ชุมนุมแล้วต้องหวังผลเพื่อชัยชนะ

ต้องทำทุกอย่างเพื่อพลิกเป็นฝ่ายชนะให้ได้

โดยไม่จำเป็นต้องสนใจว่าจะใช้วิธีแบบไหน

แบบที่ควายแดงทำให้ดูเป็นตัวอย่าง ชุมนุมแบบนี้เห็นด้วย

แต่ถ้าออกมาชุมนุมแล้วทำตาขาวเหมือนม็อบพวก พธม หรือหลากสี เดี๊ยวย้ายไปตรงนั้นที ตรงนี้ที ยึดตรงนั้นบ้างตรงนั้นบ้าง

ทั้งๆที่มวลมีเป็นแสนในบางครั้ง แต่สุดท้ายแล้วกลับไม่กล้าแตกหัก

สุดท้ายแล้วตัวเองกลายเป็นผู้แพ้หาชัยชนะไม่เจอ

ถ้าจะชุมนุมแล้วมาทำเล่นปาหี่หลอกมวลชนตัวเองแบบนี้

อย่าไปชุมนุมให้เสียเวลา

ไอที่ด่าๆอยู่นี่เพราะกลัวจะเป็นแบบพวกม้อบขี้ขลาดตาขาวที่ผ่านๆมา

ตามสบายเลยอยากชุมนุมไรก็ทำไป

ในสายตาผมไม่ให้ราคาหรอกม็อบกระจอกๆตาขาวแบบนี้

ชุมนุมแล้วต้องหวังผลพลิกเป็นฝ่ายชนะให้ได้แบบที่ควายแดงทำให้ดู

โดยไม่จำเป็นต้องใส่ใจว่าจะใช้วิธีแบบไหน

ถึงแม้จะต้องฆ่าพวกเดียวกันแต่เพื่อชัยชนะก็ต้องยอม

#10 ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:34

วันนี้ไส้เดือนโดนขี้เถ้าเยอะ จัดตั้งรัฐบาลในค่ายทหารแล้วไง
ดีกว่าจัดตั้งจากดูไบเป็นไหน ๆ ได้แต่ไอ้พวกsatเต็มรัฐบาล

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#11 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:37

http://www.boonniyom.com/

คลื่นลูกใหม่ ไม่ธรรมดาเลย

พลังเงียบ เคยเงียบซะจนวังเวง

นึกไม่ถึงเวลาที่ต้องส่งเสียง ก็สร้างความหนาวให้ไอ้หน้าเหลี่ยมดูไบได้อย่างนึกไม่ถึง

เมื่อกี้ดูเสธ.ให้สัมภาษณ์ เพิ่งสังเกตว่า เสธ.เป็นคนอ่อนน้อมถ่อมตน

ไม่คุยโม้โอ้อวด ต่างกันกับแป๊ะลิ้มชัดเลย

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#12 ปลายขอบฟ้า

ปลายขอบฟ้า

น้องเก่า

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:42

เป็นการแสดงออกทางความคิดอีกแบบหนึ่ง ซึ่งไม่เห็นทางที่จะไปล้มอะไรกับใครได้ แต่ก็เป็นการแสดงให้หลายๆฝ่ายเห็นว่ากลุ่มมวลชนที่มีแนวคิดแบบนี้มีมากแค่ไหน ( ถ้าไม่มีการขนมาจากสายไหน เป็นพลังเงียบที่มาด้วยใจรักสถาบัน รักเมืองไทยโดยแท้ ) ซึ่งถ้ามากันมากระดับนึง อนาคตอาจจะได้เห็นอะไรมากขึ้น

#13 kop16

kop16

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:44

http://www.tvjaa.com/stream/tnews.html

http://www.13siamthai.com/

เอาลิงค์มาให้พวกอำมาตย์ รับชม

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#14 eAT

eAT

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:45

ถ้าถามเสื้อเหลืองฮาร์ดคอร์สายสนธิ (แบบในเว็บเรา)
ก็คงต้องบอกว่า เสธอ้ายจัดชุมนุมเพื่อ "สมคบคิดกับทักษิณ หาทางลงแบบชอบธรรมให้รัฐบาล"

ผมถึงว่าพวกสาวกแป๊ะนี่มันป่วยเกินเยียวยา

สำหรับกลยุทธ์การรวบรวมพันธมิตรเดิมที่อ่อนกำลังลงเพราะสนธิ ให้มารวมตัวกันแบบ Relaunch ใหม่
อันนี้ผมไม่มีความรู้พอ ตอบไม่ได้ครับ เพราะไม่ได้ตามพธม.มาแต่เดิม ขาดข้อมูลครับ
จึงขอรอฟังเพื่อนๆแลกเปลี่ยนความรู้อยู่ตรงนี้นะครับ

Relaunch หรือ Rebanding ต้องดูกันต่อไป
ที่ผมเอะใจขึ้นมา เพราะเสธอ้ายบอกว่า ถ้าคนมาเยอะก็จัดต่อไป
ถ้าคนน้อยก็เลิก ก็เลยคิดว่าถ้าจะทำเพื่อชาติอย่างเดียว คงไม่เลิกง่ายๆ
ผมเลยรู้สึกว่ามันมีนัยอะไรสำคัญอีกนอกจากเพื่อชาติ (เลยต้องไล่รัฐบาล)
ผมนึกออกแค่ รวบรวมพันธมิตรขึ้นมาใหม่ หลังจากที่พวกแป๊ะลิ้มมัน
เอาตะแกรงร่อนเอาคนดีๆ คนที่มีความคิด ออกไปหมด เหลือแต่พวกฮาร์ดคอ
ที่จูงจมูกง่ายๆ

ขณะที่ม๊อบออกจะดูกระจอก แต่เหลือง-แดงสามัคคีกันออกอาวุธ
มันต้องมีอะไรที่น่ากลัวกันสุดยอดแน่ๆ (ถ้าสำเร็จขึ้นมา)

#15 ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:03

คนล้นแล้วฮะ

#16 อีปาเทียบ ณ เยกาเตฯ

อีปาเทียบ ณ เยกาเตฯ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:05

#17 ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:06

จาก fb คุณศิริโชค

#18 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:08

บางพรรคไม่สู้กันในระบอบรัฐสภา ประท้วงบนถนน ชุมนุมแบบตีสองหน้า ปราศรัยก็ปราศรัยไป ฝ่ายเผาก็เผากันไป ด้วยข้ออ้าง "ตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร"

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#19 ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:09

#20 มีคณา

มีคณา

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:11

อ่านกระทู้นี้ การแบ่งปันทัศนะด้วยความสนใจค่ะ

จากประสบการณ์กับการเข้าร่วมกับพันธมิตรในระยะแรกๆ และเฝ้าดูพัฒนาการของกระบวนการ astv มาถึงการเลือกตั้งครั้งที่ผ่านมา ฯลฯ ทำให้กลายเป็นคนช่างระแวงไปเรียบร้อยแล้ว ไม่มั่นใจว่าอะไรเป็นอะไร ใครทำอะไรเพื่อใคร หน้า-หลังฉากเป็นอย่างไร สถานที่จัดก็แปลก :) เลยขอรอดูก่อน ยังไม่ไปร่วมด้วย

แต่ก็เห็นด้วย ดีใจที่มีการชุมนุม แสดงความคิด ความต้องการ/ไม่ต้องการของประชาชน จึงไม่พอใจการออกมากีดกัน ข่มขู่ เห่าหอน ของเสื้อแดงและแกนนำ

#21 kop16

kop16

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:12

รูปจาก redfrog53

เก้าอี้ว่างเยอะนะครับ

#22 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:15

ใครไปไม่ทัน ดู
http://www.rtv1.net/
เสธอ้าย ขึ้นเวที 13.00 น.ครับ

Edited by pooyong, 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:16.

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#23 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:20

http://www.tvjaa.com/stream/tnews.html
http://www.13siamthai.com/
อย่าลืมเอาบัตรประชาชนไปด้วย ไปลงทะเบียนไม่เอารัฐบาล

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#24 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:35

บางพรรคไม่สู้กันในระบอบรัฐสภา ประท้วงบนถนน ชุมนุมแบบตีสองหน้า ปราศรัยก็ปราศรัยไป ฝ่ายเผาก็เผากันไป ด้วยข้ออ้าง "ตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร"

มีคลิปเคลื่อนไหวไหม หรือเอ็งไปเอ่ของคนอื่นมาอีกที โดยปกติ เสธ จะไม่ใช่คำว่า ฮะ

อีปาเสียบ มีคลิปเคลื่อนไหวไหม หรือเอ็งไปเอาของคนอื่นมาอีกที โดยปกติ เสธ จะไม่ใช่คำว่า ฮะ

Edited by plunk, 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:36.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#25 eAT

eAT

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:44

อ่านกระทู้นี้ การแบ่งปันทัศนะด้วยความสนใจค่ะ

จากประสบการณ์กับการเข้าร่วมกับพันธมิตรในระยะแรกๆ และเฝ้าดูพัฒนาการของกระบวนการ astv มาถึงการเลือกตั้งครั้งที่ผ่านมา ฯลฯ ทำให้กลายเป็นคนช่างระแวงไปเรียบร้อยแล้ว ไม่มั่นใจว่าอะไรเป็นอะไร ใครทำอะไรเพื่อใคร หน้า-หลังฉากเป็นอย่างไร สถานที่จัดก็แปลก :) เลยขอรอดูก่อน ยังไม่ไปร่วมด้วย

แต่ก็เห็นด้วย ดีใจที่มีการชุมนุม แสดงความคิด ความต้องการ/ไม่ต้องการของประชาชน จึงไม่พอใจการออกมากีดกัน ข่มขู่ เห่าหอน ของเสื้อแดงและแกนนำ

ถ้าโพสต์แบบนี้ก่อนหน้า ผมต้องบอกว่าเข้ามาดิสเครดิตเสธอ้ายอีกคน
แต่วันนี้ไม่มีผลแล้ว แสดงว่าบริสุทธิ์ใจจริงๆ ที่จริงเวลาประเมิน ก็ควร
ต้องประเมินในแง่ร้ายไว้ แต่ต้องบอกตรงๆ ว่าผมคิดแง่ร้ายไม่ออกจริงๆ
และไม่เชื่อพวกเสื้อเหลืองในนี้ว่า "หลอกคนไปตาย"

พอจะมีข้อคิดในแง่ร้ายๆ บ้างไหมครับ ว่าเป็นอะไรได้บ้าง จะได้ช่วยวิเคราะห์กัน

#26 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:46

มองข้ามชอตกันดีกว่ามั้ยครับ ถ้าชุมนุมแล้วไล่รัฐบาลได้จะแก้ปัญหาเสื้อแดงอย่างไร
หรือถ้ารัฐบาลยังใช้มุขทักษิณ คือยุบสภาเลือกตั้งใหม่ จะเป็นอย่างไร

ถ้าการชุมนุมนี้เป็นการเช็คฐานมวลชนผมยอมรับได้ระดับหนึ่ง แต่ถ้ายืดเยื้อถึงขั้นไล่รัฐบาลผมคัดค้านครับ

สำหรับผมให้เสื้อแดงได้เรียนรู้ และค่อยๆ สอนเขาใหม่จะดีกว่าที่มาไล่คนที่เขารัก เขาหลง
ซึ่งมันไม่ได้เกิดอะไรขึ้น รังแต่ทำให้เขาคิดว่าเพราะพวกนี้หละทำให้พวกเขาต้องเป็นอย่างนั้น อย่างนี้

ก็เหมือนยุค 40 ที่รัฐบาลชวนแก้ปัญหา IMF แล้วพวกเสื้อแดงด่าใครล่ะครับ เคยเห็นความดีของคุณชวนบ้างมั้ย
กลับไปชื่นชมทักษิณที่เข้ามาชุบมือเปิปจากการบริหารของคุณชวน

#27 kop16

kop16

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:51

ลองยุบแล้วเลือกตั้งใหม่ดิครับ

15 ล้านเสียงที่อ้างไว้ มีหงายท้องครับ

#28 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:57

หวานเจี๊ยบ .....โกงที่สาธร

Edited by Stargate-1, 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:58.

#29 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:04

ภาพๆเดียวตอบได้ทุกคำถาม :D
I've got the moves like Jagger~~~

#30 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:06

#31 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:09

ภาพๆเดียวตอบได้ทุกคำถาม :D

แล้วทำไมตอนม็อบควายแดงไม่สู้ในสภาล่ะ :D
แบบนี้เรียกกลัวแล้วดิ้นพล่าน... อย่างน้อยม็อบนี้ก็ยังไม่ทำเรื่องเลวๆแบบควายแดง

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#32 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:14

พวกนี้ก็มา มาทำไม

#33 poco

poco

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:04

โยนหินถามทางหรือเปล่าคะ
ในขณะนี้ต้องยอมรับว่า
มีคนไม่ชอบหรือชอบรัฐบาล ไม่ชอบหรือชอบทักกี้
ไม่ชอบหรือชอบฟายแดง ไม่ชอบหรือชอบปชป. ไม่ชอบหรือชอบสนธิฯลฯ
และยังมีอีกหลายกลุ่มก้อนที่เข้าร่วมชุมนุม
ในคร้งนี้ที่มีเหตุผลอื่นๆอีกมากมาย
ซึ่งอาจจะไม่ใช่เพราะเห็นด้วยกับเสธฯ ไปทุกเรื่อง แต่เข้าร่วมชุมนุม ด้วยอุดมการณ์เดียวกันคือ
ทนไม่ได้ที่มีการจาบจ้วง
และหมิ่นสถาบันในรัฐบาลชุดนี้อย่่างเอิกเริก
ซึ่งเป็นเหตุผลหลักในการร่วมชุมนุม
และที่ผ่านมากลุ่มต่างๆได้กระจัดกระจายกันไป
อย่างไร้ทิศทางขาดแกนนำหลัก
หรือผู้นำที่มีความกล้าหาญเสียสละ
ทั้งแรงกาย แรงใจ ยอมพลีชีพได้
และพร้อมประกาศตัวต่อสู้กับความอยุติธรรม
กับพวกขี้ครอกทั้งหลาย

กรูก็ทนม่ายล่ายเหมือนกัลลลล :angry: :angry: :angry:

#34 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:23

ชุมนุมแล้วต้องหวังผลพลิกเป็นฝ่ายชนะให้ได้แบบที่ควายแดงทำให้ดู

โดยไม่จำเป็นต้องใส่ใจว่าจะใช้วิธีแบบไหน

ถึงแม้จะต้องฆ่าพวกเดียวกันแต่เพื่อชัยชนะก็ต้องยอม

#35 มีคณา

มีคณา

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:58

ถ้าโพสต์แบบนี้ก่อนหน้า ผมต้องบอกว่าเข้ามาดิสเครดิตเสธอ้ายอีกคน
แต่วันนี้ไม่มีผลแล้ว แสดงว่าบริสุทธิ์ใจจริงๆ ที่จริงเวลาประเมิน ก็ควร
ต้องประเมินในแง่ร้ายไว้ แต่ต้องบอกตรงๆ ว่าผมคิดแง่ร้ายไม่ออกจริงๆ
และไม่เชื่อพวกเสื้อเหลืองในนี้ว่า "หลอกคนไปตาย"

พอจะมีข้อคิดในแง่ร้ายๆ บ้างไหมครับ ว่าเป็นอะไรได้บ้าง จะได้ช่วยวิเคราะห์กัน

ไม่ไปร่วมแต่ดีใจนะคะที่มีคนไปเยอะๆ ส่วนตัวให้เครดิตกับหมอตุลย์
ความคิดร้ายๆคือ กลัวกลายเป็นฐานให้พวกเตะหมูเข้าปากหมา เหมือนกลยุทธ์เมื่อครั้ง vote no น่ะค่ะ

#36 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:01

ยังไง ผมก็คิดว่า ไม่น่าออกมา พวกควายแดงต้องได้สำนึกด้วยตัวพวกมันเอง จำนำข้าวกำลังจะำทำให้รัฐบาลนังปูล่ม เสธอ้ายให้ล้มเลิกนโยบายนี้ ในช่วงที่ผลของมันยังไม่เ็ห็นชัดเจน ถ้านังปู มันเลิกจำนำข้าว มันก็มีทางลง มีคำตอบให้พวกชาวนาเห็นแ่ก่เงินว่า เพราะการชุมนุมครั้งนี้ โดนโยนบาปให้ชาวนาเกลียดอีก หลายๆ ครั้งในการชุมนุม น่าจะเห็นผลของมันได้แล้ว พวกควายแดงมันมีความรู้ มีความคิดซะทีไหน ผลประโยชน์พวกมันมาก่อนเสมอ
คราวกู้ไอเอ็มเอฟ ก็หาว่า ชวนกู้ มันมาจ่ายหนี้ให้ ยังไม่เข็ดกันอีกหรือ ปล่อยอะไรให้มันสุกงอมไปเลย จะได้เห็นอะไรมากขึ้นกว่านี้

#37 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:10

เสธ.อ้ายพลาดท่า"เด็กเลี้ยงแกะ"....
ไม่นึกว่า"เป็ดเหลิม"จะต่ำช้าใช้สัมพันธ์เก่า...
ทำให้คนสงสัยเบื้องหลังเสธ.อ้าย.....

เสร็จสิ้นการชุมนุม"คนทนไม่ไหว"....
คนขี้สงสัยคงหายสงสัยไม่น้อย......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#38 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:20

การชุมนุมมันกำลังจะหมดสมัยนะผมว่า
ที่ผ่านมานับแต่รัฐบาลสมัคร สมชายมีชุมนุมกี่ครั้ง
แล้วครั้งไหนทำให้รัฐบาลเสื้อแดงลาออกได้บ้าง?

มันแก้ปัญหาไม่ตรงจุดหรือเปล่าครับ?
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#39 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:36

เห็นบอก ได้ คนเรือนแสน จะไล่รัฐบาล

คนแสนเดียว เทียบ 15 ล้านคน ขี้เล็บอ่ะ

มองเงาหัวตัวเองก่อน.

รัดบานมาจากการเลือกตั้งถูกต้องตามรัฐธรรมนูญที่มาจากรัฐประหาร ไม่เป็นประชาธิปไตยเท่าไร และไม่ได้ตั้งในค่ายทหาร

แค่ตั้งจากต่างประเทศ ขอบริหารก่อน 4 ปี แล้วเลือกใหม่ จะได้รู้ว่า ประชาชน ชอบแบบไหน

ยังไง รัดบาน เพื่อไทย ก็ ชนะอยู่แล้ว

เพื่อไทย หัวใจคือประชาชน

ทำใจ รอ การเลือกตั้ง เบื่อจริง ๆ พวกไร้สาระ

เหรอๆ แล้วที่เลือกกันเข้ามาเนี่ยได้ทำหน้าที่เป็นผู้แทนปชชบ้างรึยัง เห็นแต่ห่วงจะเอาไอ้นักโทษหนีคดีกลับบ้าน นโยบายหาเสียงแจกเงินโดยใช้เงินของประเทศไปแจกเนี่ยทุเรศสิ้นดี บางคนแถวนี้กลับเห็นดี เห็นแก่ปชตกลวงๆและเศษเงินที่รบโยนให้ สมเพชว่ ะ

อะไรๆก็ ปชต 15 ล้านเสียง มีคนอีกครึ่งที่เขาไม่เอาแกรน่ะพูดให้จบสิ ควายเอ๊ย ถ้าปชตแต่ได้สสที่มาจากสภาโจ๊ก กุ้ย. ถ่อยเถื่อน และนายกโง่ๆพูดภาษาไทยยังผิด ไม่เคยเข้าประชุมสภา ไม่เป็นปชตก็ได้ ไม่แคร์ มีอะไรไม๊? ปชตห่วยๆแบบนี้ไม่เอาว่ ะ จำใส่กะลาไว้ด้วยครับ

#40 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:49

เราคิดว่า เสธอ้ายก็เป็นคนรักชาติคนหนึ่ง เหมือนพวกเราใน สรท และคงทนดูความเอี้ยของเอี้ยดูไบ และลิ้วล้อเขาไม่ไหว ที่ยังคงเดินหน้าโกงชาติบ้านเมือง แถมรัฐบาลก็มีแต่คนโง่ และโกหกตอแหลกันทั้งนั้น เงินภาษีของประชาชนที่กำลังถูกผลาญ แบ่งกันในหมู่คนเห็นแก่ตัว ที่เอาแต่ประโยขน์ใส่ตนเอง จนจะกู่ไม่กลับแล้ว ถ้าปล่อยไปเรื่อย ๆ คงshipหายกันไปหมด พวกเสื้อแดง และคนที่เลือกเอี้ยเข้ามาก็เป็นพวกที่ถ้าไม่ได้ประโยชน์ด้วย ก็พวกถูกชื้อได้ตอนเลือกตั้ง และพวกที่โง่เชื่อการโกหกที่คิดว่าจะได้รับ เพราะสิ่งที่เป็นนโยบายทำได้ไหม ก็แทบทำไม่ได้ ทั้งน้ำท่วม ทั้งฝนแล้ง ก็เอาไม่อยู่ แถมค่าครองชีพก็แพงมากขึ้น แพงทั้งแผ่นดิน ผู้คนรู้สึก ฉะนั้นการจุดประกายด้วยความรู้ จากนักวิชาการ เปิดเผยการกระทำของรัฐบาล ถ้ายิ่งเป็นนักวิชาการ/คนที่ไม่มีผลประโยชน์ร่วมกับการเมืองฝ่ายไหนแล้ว ยอมเป็นที่น่าเชื่อถือ เอาความจริงมาพูด เอาการโกงมาบอก และการเริ่มพูดจากกลุ่มหนึ่งก็คุยกับเพื่อนกับญาติไปเรื่อย ๆ มันก็สามารถขยายผลได้ จาก 1 เป็น 2 เป็น 4 เป็น 8 ......... คนจะได้ไม่ถูกเป่าหูเพียงข้างเดียว จะได้เริ่มตาสว่าง โดยเฉพาะเมื่อกลุ่มเสธอ้าย เดินเฉพาะภาคประชาชน ไม่หลงทางที่จะหวังผลทางการเมืองตั้งพรรคการเมือง ความน่าเชื่อถือน่าจะอยู่คงทน เพราะการสร้างให้ประชาชนเรียนรู้และเริ่มมีความคิดของตนเองชาติบ้านเมืองจะพัฒนาตัวเองไปได้ไม่ยาก เริ่มรู้ว่าใครได้โกงสมบัติของชาติที่เป็นของพวกเรา อาจจะสำนึกได้ว่าควรจะทำอย่างไร กับคนโกงชาติโกงแผ่นดิน

"ที่ผมเอะใจขึ้นมา เพราะเสธอ้ายบอกว่า ถ้าคนมาเยอะก็จัดต่อไปถ้าคนน้อยก็เลิก ก็เลยคิดว่าถ้าจะทำเพื่อชาติอย่างเดียว คงไม่เลิกง่ายๆ"
ตามที่ คุณ eATเขียน เราว่าถ้าเป็นเรา คนน้อยก็คงเลิก เพราะเราคิดว่าคนที่มีความคิดเช่นเราคงมีน้อยมาก ก็คงไม่เห็นประโยชน์ที่จะทำต่อไปนะ แต่อย่างไรเราว่าเวลาก็จะสามารถพิสูจน์จุดประสงค์ของคน ตอนนี้เราก็อยากฟังความจริงจากพวกรู้ พวกนักวิชาการ เพื่อพัฒนาความคิด

เราก็ไม่เห็นด้วยกับการไปหน้าสภา เราคงไม่ไป แต่ถ้าไปสนามม้าอีก เราคงไปถ้าไม่ติดธุระที่ต้องทำ

Edited by sudthorn, 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:54.

คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#41 eAT

eAT

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:49

เพิ่อข้อมูล เสธอ้ายบอกว่า จะชุมนุมแค่ 2 ครั้ง ครั้งสุดท้ายให้จบเลย
ผมว่ามันแปลกๆ แล้วนะ เพราะเป็นไปไม่ได้ที่รัฐบาลจะยอม

#42 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:58

การชุมนุมมันกำลังจะหมดสมัยนะผมว่า
ที่ผ่านมานับแต่รัฐบาลสมัคร สมชายมีชุมนุมกี่ครั้ง
แล้วครั้งไหนทำให้รัฐบาลเสื้อแดงลาออกได้บ้าง?

มันแก้ปัญหาไม่ตรงจุดหรือเปล่าครับ?

เห็นด้วย การชุมนุมมันกำลังจะหมดสมัยแล้ว

เพราะคนยุคนี้เขาใจร้อน รอนานๆไมไ่ด้ ไม่เหมือนการชุมนุมสมัยก่อน

สิ่งที่เขาคาดหวังจากการไปชุมนุมคือต้องได้ชัยชนะ

และต้องใช้เวลาสั้นๆไม่นานเกินไป

นักการเมืองยุคนี้มันหน้าด้านหน้าทนสุดๆ ไร้ยางอายเห็นชีวิตผู้คนเหมือนผักปลา ไม่มีค่าไรสำหรับมัน

เพราะฉะนั้นกลุ่มไหนที่คิดจะชุมุนุมเพื่อไล่รับบาล

ถ้ารวบรวมมวลชนได้เยอะๆสัก 1-3 แสนคนขึ้น

ถ้ามันไม่ลาออกก็แตกหักไปเลย

ไม่งั้นไม่มีทางที่จะชนะ เพราะนักการเมืองไทยมันหน้าด้านสุดๆ

#43 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:39

กรณีสมัครก็น่าจะเห็นแล้วว่าต่อให้ลาออกก็ไม่ได้ช่วยอะไร ในเมื่อคนยกมือโหวตมันก็แก๊งเดิม ๆ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#44 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:41

เห็นด้วย การชุมนุมมันกำลังจะหมดสมัยแล้ว........1

เพราะคนยุคนี้เขาใจร้อน รอนานๆไมไ่ด้ ไม่เหมือนการชุมนุมสมัยก่อน

สิ่งที่เขาคาดหวังจากการไปชุมนุมคือต้องได้ชัยชนะ

และต้องใช้เวลาสั้นๆไม่นานเกินไป

นักการเมืองยุคนี้มันหน้าด้านหน้าทนสุดๆ ไร้ยางอายเห็นชีวิตผู้คนเหมือนผักปลา ไม่มีค่าไรสำหรับมัน

เพราะฉะนั้นกลุ่มไหนที่คิดจะชุมุนุมเพื่อไล่รับบาล

ถ้ารวบรวมมวลชนได้เยอะๆสัก 1-3 แสนคนขึ้น

ถ้ามันไม่ลาออกก็แตกหักไปเลย
.........................2

ไม่งั้นไม่มีทางที่จะชนะ เพราะนักการเมืองไทยมันหน้าด้านสุดๆ

สับสนอะไรหรือเปล่าครับ

1 กับ 2 มัน จะขัดแย้งกันเองนะ

ตกลง "ชุมนุมดี หรือ ไม่ชุมนุมดี" -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#45 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:55

เหอ เหอ เหอ เสธ อ้าย แกไม่ใช่นักจัดม๊อบอาชีพ คงแค่อึดอัดขัดใจในการ
บริหารประเทศของรัฐบาลนี้ นั่นแหละ คงคุยกันกับเพื่อน ๆ ที่คอเดียวกันแล้ว
ตกลงกันว่าต้องประท้วงขับไล่รัฐบาล เท่านั้น ไม่น่าจะมีอะไรมากกว่านี้ 555

ดู ๆ แล้ว แกเป็นคนพูดอะไรแบบ ซื่อ ๆ ตรงไปตรงมา เช่น "ผมถูกอุปโหลก
ขึ้นมาเป็นแกนนำ" "ผมจัดชุมนุมเพื่อดูว่ามีคนมามากไม๊ ถ้ามาน้อยก็เลิก เพราะ
แสดงว่าผมขายไม่ได้" 555

มันน่าจะเป็นเรื่องอึดอัดขัดใจกับการบริหารประเทศของรัฐบาลนี้ อย่างเดียวไม่มี
อย่างอื่นเจือปน สำหรับ เสธอ้าย นะ แต่ทึมงานที่มีอีกหลายคนนั้น ดู ๆ แล้วน่าจะ
ออกแนวเดียวกับ สนธิ นั่้นแหละ คือ นักการเมืองเลวทั้งหมด ต้องขจัดพวกนี้ออกไป
ปิดประเทศ เพื่อปฏิรูป อะไรทำนองนี้ เพียงแต่ทีมงานที่ริเริ่มรู้สึกจะไม่ได้ปราศรัยแต่
เท่าที่เคยเห็นบางคนไปออกทีวีบางช่อง ก็เห็นพูดแนว นักการเมืองเลวหมดนี่แหละ

กลุ่มของโพธิรัก Fm TV ก็ออกแนว นักการเมืองเลวหมด กลุ่มช่อง 13 สยามไท ก็
นักการเมืองเลวหมด เพียงแต่งานนี้ แต่ละกลุ่มก็คงรู้ว่า คนที่ร่วมชุมนุมมันหลากหลาย
โดยเฉพาะ พวกคิดอิสระที่ไม่มีกลุ่มแต่อึดอัดกับการบริหารงานของรัฐบาล โดยเฉพาะ
พวกปกป้องสถาบัน มันเยอะ ก็เลยไม่ชูประเด็น นักการเมืองเลวหมด 555

ดูแล้วแกคงไม่คิดมาแทน สนธิ หรอก แต่ สนธิ อาจจะคิด เพราะแนวคิดของสนธิ มันปนเป
สับสนระหว่างการเมืองกับความอยู่รอดของตัวเองไปหมดแล้ว เพราะฉะนั้น เมื่อมีใครเข้ามา
ในลักษณะที่สั่นสะเทือนความอยู่รอดของตัวเอง ก็จะหาเรื่องกล่าวหาเขาไปเรื่อย เหมือน
พ่อค้าที่เจอคู่แข่ง แทนที่จะพัฒนาร้านตัวเอง กลับไปด่าใส่ร้ายป้ายสีร้านคู่แข่งซะงั้น ไอ้ร้าน
คูแข่งก็ งง ๆ ว่า มาด่ากูทำไมวะเนี่ยะ ไปทำอะไรให้เอ็งวะ 555

ไอ้เรื่องชุมนุมสองครั้งจบนั้น น่าจะมาจากคำพูดของ นต ประสงค์ ที่โต้ตอบกับ เป็ดเหลิมนั่นแหละ
เพราะรู้สึกจะพูดเรื่องแผนบันใดห้าขั้นที่พรรคเพื่อไทยเอามากล่าวหา นต ประสงค์แกก้เลยบอกว่า
สองขั้นก็จบแล้ว 555

ดู ๆ แล้ว ถ้า เสธอ้าย แกติดใจ เกิดมีใจรักที่จะเป็นแกนนำม็อบขึ้นมา สนธิ ก็คงเดี้ยง เพราะขนาด
ไม่มีคู่แข่งก็ยังจะเอาตัวไม่รอดอยู่แล้ว แต่คิดว่า เสธ อ้าย แกคงไม่พัฒนาตัวเป็นแกนนำอาชีพหรอก
ที่สำคัญก็คือ ขณะนี้ ม๊อบที่เกิดขึ้น ส่วนหนึ่งมันเป็นม๊อบมีเจ้าของอยู่แล้ว และส่วนใหญ่ที่ร่วมชุมนุม
จะเป็นผู้ที่มีความคิดอิสระไม่ได้เป็นม๊อบของใคร ดังนั้น ถ้าจะว่ากันตามหลักจริง ๆ แล้ว ยังนับหนึ่ง
ไม่ได้นะนั่นเพราะยังไม่มีอะไรเป็นของตัวเองเลย 555

#46 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:58

ผมว่าเพราะพธม.กับเรื่องเขมร และเสื้อแดงเรื่องเผาบ้านเผาเมือง
ทำลายความศักดิ์สิทธิ์และมีพลังของการชุมนุมไปจนหมดสิ้นเลยครับ
ทำให้คนไม่อยากไปชุมนุม

แถมพักหลังแกนนำการชุมนุมเริ่ม "ธาตุแท้ออก" ผมเชื่อว่าทำให้คนจำนวนมากเบื่อการชุมนุม

#47 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:01

ผมรอวันที ดร. อัมมาร พูดไว้เป็นจริงเท่านั้น ท่านพูดว่า ใ้ห้ชาวนาเก็บเงินส่วนต่างที่ขายข้าวไว้ เพราะจำนำไปเรื่อยๆ วันหนึ่งได้เอาเงินกำไรนั้นมาใช้แน่ๆ เพราะข้าวขายไม่ออก ใ้ห้อีเม้ย 8 ปี ไปเลย

#48 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:39

ก็ตามนี้เลยละครับ...จริงๆแล้วมีอะไรหลายๆอย่างที่อยากจะพูด..แต่วันนี้ไม่ไหวแล้วตั่งแต่เช้า..จนมืด..ปวดเนื้อปวดตัว...เดี่ยวพรุ้งนี้ค่อยมาว่ากันใหม่..แต่วันนี้..ถือว่าการชุมนุมครั้งนี้เราชนะ..แล้วพรุ้งนี้จะมาบอกว่าเพราะอะไร...ขอนอนก่อนละ....

#49 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:42

ขอลงอีกรูปแล้วกัน..ผมชอบมากๆ..
แถมอะ..

#50 มัจจุราชขาว2012

มัจจุราชขาว2012

น้องเก่า

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:44

กระตุ้นบ้างก็ดี ที วิ่งควายจัดประจำ *คุณ*ชุมนุมเืพื่ออะไรล่ะ ?

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน