Jump to content

- - - - -

!!!! คำถามที่คนเสื้อแดงไม่กล้าตอบ คตส ปปช มาจากการแต่งตั้งของคณะรัฐประหารใช่ไหมครับ !!!!

• Please log in to reply
1605 ความเห็นในกระทู้นี้

#551 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:20

หากคิดอย่างคุณคงต้องอยู่ในรูแล้วละครับคุณ แม้ว เลิฟเวอร์ tv โทรศัพย์ท อุปกรณ์สื่อสารที่ใช้อยู่เดี๋ยวนี้ส่วนมากรับจากดาวเทียมไทยคมนะครับ ซึ่งได้ทำการสัมปทานในยุค รสช ครับ
แล้วคุณก็คงใช้สัญชาติไทยด้วยความกลืนไม่เข้าคายไม่ออกด้วยสิครับเนื่องจากเป็นกฎหมายที่ออกโดยรัฐบาลที่ รสช.แต่งตั้งครับ
ดูมาตรา7นะครับ
http://www.thaigener...ationality2.pdf
เห็นมั้ยครับที่เค้าว่า
ผู้เกิดโดยบิดาหรือมารดาเป็นผู้มีสัญชาติไทย ไม่ว่าจะเกิดในหรือนอกราชอาณาจักรไทย
เป็นกฎหมายที่เกิดขึ้นในสมัยรัฐประหาร รสช.ครับ
http://www.kodmhai.c...-4-19/N868.html
นี่แก้ไขครับแต่ไม่แตะมาตรา7ครับแสดงว่ากฎหมายที่เกิดโดยรัฐประหารยังคงอยู่
http://library2.parl...aw270251-24.pdf
นี่ก็แก้อีกครั้งแต่ยังไม่แตะมาตรา7อีกแล้วครับแสดงว่ากฎหมายที่เกิดโดยรัฐประหารยังคงอยู่
http://www.chumchont...บับที่-5-พศ2555

นี่ก็แก้อีกครั้งก็ยังไม่แตะมาตรา7อีกแล้วนะครับแสดงว่ากฎหมายที่เกิดโดยรัฐประหารยังคงอยู่

แล้วยังไงครับ แสดงว่า คุณสนับสนุนการรัฐประหารใช่ไหมครับ จะได้เปลือยตัวตนออกมาล่อนจ้อนเลย :lol: :lol: :lol:

ผมสนับสนุนการรัฐประหารปี2549ครับแต่ไม่สนับสนุนการปฏิวัติ2475ครับผมไม่เคยปิดบังตัวตนครับ

แล้วคุณรู้ใช่ไหมครับ ว่ารัฐประหาร 2549 ขัดต่อรัฐธรรมนูญ 2540 อย่างเลวทรามต่ำช้าที่สุด :)

แล้วการปฏิวัติครั้งไหนที่ไม่ขัดต่อกฎหมายสูงสุดในการปกครองประเทศในขณะนั้นบ้างครับ

การปฎิวัติเปลี่ยนแปลงการปกรองมีครั้งเดียวครับ คือ 2475 ซึ่งเป็นที่แซ่ซ้อง จากอาณาประชาราษฎร โดยแท้

หากมีแต่การแซ่ซ้องจากอาณาราษฎร์โดยแท้จริง ทำไมถึงมีเหตุการ์ณนี้ขึ้น
http://th.wikipedia..../wiki/กบฏบวรเดช
หากไม่มีผู้สนับสนุนจากประชาชนบางส่วนจะทำได้มั้ย
เป็นการปฏิวัติเพื่อประชาชนจริงหรือทำไมจริงมีแต่การแย่งอำนาจกันในหมู่คณะราษฎร์
http://th.wikipedia....ฏพระยาทรงสุรเดช
นี่ด้วยครับ
http://th.wikipedia....wiki/กบฏวังหลวง

คนแย่งอำนาจกันก็เป็นเรื่องธรรมดา เหมือนตอน ปี 2549 ที่มีคนลุแก่อำนาจ เอารถถังออกมาทำลายประชาธิปไตย
ต่ำช้าสิ้นดี :D :D

ปี2549ช่วยเอามาให้ดูทีว่าในคณะรัฐประหารแย่งอำนาจอันตรงไหนครับ
แสดงว่า2575เป็การปฏิวัติเพื่ออำนาจส่วนตัวดิครับไม่ใช่ปฏิวัติเพื่อประชาธิปไตย แล้วทำไมคุณไม่ต่อต้านครับ แสดงว่าคุณกลืนน้ำลายตัวเองมั้ยครับ
http://webboard.seri...ไตย-ต้านภัยกระ/

พอปฎิวัติ 2475 มา เราก้อได้ประชาธิปไตยใช่ไหมครับ พอถึงปี 2549 ประชาธิปไตย ก็ถูกทำลายลงโดยกลุ่มบุคคลที่ลุแก่อำนาจ ไม่เห็นหัวประชาชน ถูกต้องไหมครับ

ไม่ถูกครับประชาธิปไตยโดนทำลายยังไงเห็นพอคมช.ตั้งสภานิติบัญญัติแห่งชาติ เสร็จ สภาฯก็ร่างรธน.แล้วให้ประชาชนลงมติ แล้วก้ยังมีการเลือกตั้งตรงไหนครับที่ประช่าธิปไตยโดนทำลาย
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#552 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:22

กลับไปแหกตาดู ตั้งแต่หน้าแรก ดู นะ ว่ามีตรงไหนที่ ผม เขียนว่า สนับสนุน รัฐประหาร ? แหกตาใช้สมอง ลองไล่อ่านก่อน นะ

งั้นก้อแสดงว่า คุณต่อต้านการรัฐประหาร 2549 ยินดีต้อนรับสู่ฝ่ายประชาธิปไตยครับ

ผมไม่ปรองดอง กับ พวก โจรเผาบ้านเผาเมือง ยิ่งคนรักประชาธิปไตย ซึ่งดูยังไง ก็ไม่กลาง

http://webboard.seri...เหลืองไม่ยอมตอ/

ว่างๆๆ เชิญ กระทู้นี้

แล้วคุณสนับสนุนรัฐประหารหรือเปล่า ทำไมไม่กล้าตอบล่ะ :D :D

แล้วแหกตาดูที่ผมโพสไว้รึยังล่ะ?

ทำไมไม่กล้าตอบล่ะ

แล้วผมเขียนไว้ ว่าอย่างไง นี่แสดงว่า ไม่ได้อ่านเลยใช่ไหม จะเป็นผู้รักประชาธิปไตย ก็ต้องหัดเคารพสิทธิ ของกันและกันซิ นี่มันพื้นฐานของ ระบอบ ประชาธิปไตยเลยนะ หรือ ว่า ไม่รู้อีก ?

สรุปแล้วก้แถ ไปเรื่อยๆ

แล้วเห็นรึยัง ว่า ตรงไหน ที่ผมเขียนไว้ว่า สนับสนุน?

แสดงว่าคุณ เกลียดการรัฐประหาร งั้นเราฝ่ายเดียวกัน :D

คนละฝ่ายแน่นอน เพราะ ประชาธิปไตยแบบนี้ ปรองดองแบบนี้ ผมไม่เอา
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#553 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:26

ทำยังกับปัจจุบันเราไม่มีนายกที่มาจากการเลือกตั้ง

ปัญญาอ่อนหาที่เปรียบไม่ได้ -_-

ผมไม่ได้เลือกอีปูโง่เป็นนายก

แต่ผมก็ยกให้อีปูโง่เป็นนายกของผม

เพราะประชาชนร่วมชาติของผมร่วมกันเลือกมาแล้ว

ถึงใครหน้าไหน จะมาป่าวประกาศว่า รัฐประหาร2549 เลวยังไง

ก็ไม่มีทางจะเปลี่ยนประวัติศาสตร์ที่ว่า

นายกปูโง่เป็นนายกของผมและคนไทยทั้งประเทศไปได้
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#554 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:26

เท่าที่อ่านดูคุณ แม้ว เลิฟเวอร์ก็รู้นี่ครับว่าปัจจุบันเราใช้ รธน50อยู่แล้วคุณจะมาว่ามันขัด รธน.50ได้ไงในเมื่อ รธน.40โดน คมช ยกเลิกไปแล้ว
เอ่อแล้คุณ เต็มใจใช้สํญชาติไทยหรือเปล่าครับมันเป็นเป็น ผลไม้พิษจาก รสช.นะครับ

การใช้สัญชาติไทยขัดรัฐธรรมนูญหรือป่าวครับ

ก้เห็นว่าคุณต่อต้านรัฐประหารกฎหมายสัญชาติมาจากคณะรัฐประหารครับ

แต่ไม่ขัดรัฐธรรมนูญ 40 ใช่ไหมครับ

รัฐธรรมนูญ40โดน คมช.ยกเลิกไปแล้วครับยังไม่รู้เหรอ แต่กฎหมายสัญชาติที่มาจาก รสช ยังไม่ยกเลิกครับแล้วคุณจะใช้ทำไมครับในเมื่อคุณไม่ชอบการปฏิวัติครับ
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#555 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:32

แล้วปฏิวัติ2475มีปลายกระบอกปืนมั้ยยังไม่ตอบผมเลย

#556 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:40

ถ้าใครสักกลุ่ม มาประท้ง ชุมนุม โดยปราศจากอาวุธ
ถูกต้องตามหลักประชาธิปไตยและมีกฏหมายรองรับ
คุณยอมที่จะไม่จัดกลุ่มขึ้นมาชน เหมือนอย่างที่ขวัญชัยขู่จะทำ
คุณทำได้มั๊ยล่ะ

ถ้าทำได้ ก็ปรองดองกันได้

ผมไม่เคยทำอยู่แล้ว และผมกะขวัญชัยก้อไม่เคยรู้จักมักจี่กันแม้แต่น้อยยย :D :D

โอเค แสดงว่า แม้จะมีการระดมกำลังมาเป็นม็อบชนม็อบ คุณก็จะไม่ร่วมมือแน่นอน

ข้อนี้ ผ่านครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#557 samin

samin

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:40

สองมาตราฐานโดยแท้ แล้วไม่ ปรองดองถึง สมัย รสช ครับ

รัฐประหาร 2534 ไม่ขัดรัฐธรรมนูญ 2540 นี่ครับ :lol: :lol:

ถ้างั้นรัฐประหารก็ใช่ว่าไม่ดีละซิ ถือว่าปี40 เป็น ผลไม้พิษได้ไหมนี้

ผลพวงจากรัฐประหาร 2549 คือผลไม้พิษที่ทำลายชาติและประชาํิธิปไตยไงครับ

ตอบแบบนี้แถวบ้านผมเรียกหน้าด้านครับ
จะรัฐธรรมนูญฉบับไหนก็ตาม ถ้ามีการนำไปใช้โดยที่ประชาชยยอมรับและใช้มันจริงๆ ก็ถือว่ามีความชอบธรรมทั้งนั้น
จะมาหน้าด้านบอกว่ารัฐธรรมนุญฉบับนั้นสำคัญกว่าฉบับนี้ ฟังแล้วทุเรศ
กระดุมที่ติดผิดตั้งแต่เม็ดแรก มันก็ทำให้เสื้อผิดรูปตั้งแต่กระดุมเม็ดนั้น
ถ้าจะแก้ ก็ต้องแก้ที่จุดเริ่มของปัญหา ใม่ใช่มาแก้ที่ปลายเหตุ
แต่ก็อย่างที่รู้กันนั่นแหละ ใบบอกจากนักโทษมอนเตรเนโกรบอกมาแบบนี้
ควายแดงคิดเองไม่เป็นอยู่แล้ว ได้แต่ดิ้นตามเฉยๆ เพราะไม่เคยมีสมอง ทำตามคำสั่งอย่างเดียว

ยังไม่เลิกเล่น กีฬาสีอีกเหรอครับ พอเหอะครับ ไม่เหนื่อยบ้างหรือครับ ที่ต้องคอยเกลียดชังคนไทยด้วยกัน :D :D

555+ โชว์โง่อีกแล้ว ใครยังไม่เลิกเล่นกีฬาสีครับ ผมพูด (พิมพ์) ว่า ควายแดง หมายความว่าผมเล่นกีฬาสียังไงหรือ ?
ใครเป็นควายแดงหรือครับ ทำไมร้อนตัวจังเลย หรือว่าคุณ Mark Lover เป็นพวกควายแดง ผมด่าควายนะครับ ไม่ได้ด่าคน
คำถามต่อมา ใครเกลียดชังคนไทยด้วยกันครับ ผม หรือ คุณ Mark Lover ที่คอยมาตั้งกระทู้เล่นกีฬาสีตามหัวชื่อกระทู้นี้
"
^^^^ คำถามที่คนเสื้อแดงไม่กล้าตอบ กระทู้ปลอดแดง ของแท้และดั้งเดิม ระวังของเลียนแบบ (เพิ่มคำถามที่4สุดสะใจ) ^^^^

" อย่ามาหน้าด้านบอกนะครับว่า นี่ใม่ใช่ชื่อกระทู้ของคุณที่พาดพิงไปถึง คนเสื้อแดง ใครกันแน่หรือครับที่กำลังเล่นกีฬาสีอยู่
ตายๆๆๆๆ หน้าด้านขนาดนี้นี่เป็นสันดานหรือเปล่าน้า
อ้อ แล้วถ้าแน่จริงนะ ช่วยตอบให้มันชัดๆหน่อยสิว่า ทำไมเราไม่กลับไปสู่เริ่มต้นที่มีการฉีกรัฐธรรมนูญตั้งแต่สมัย รสช. หรือ สมัยอื่นๆ
รธน. 40 มันดีเด่วิเศษวิโสกว่า รธน. อื่นๆอย่างไรหรือ
ปล. สงสัยว่าผมจะถามยากเกินกว่าสติปัญญาของคนบางคนแถวนี้จะตอบได้หรือเปล่าน้าาาาา ^ ^

#558 tonythebest

tonythebest

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:42

ดารา คนดัง คนไหนที่ไม่เห็นด้วยกับแนวทางของพวกคุณ
ต้องไม่มีการขับรถไล่เหมือนอย่างที่ตั๊ก บงกช เคยได้รับ
เพราะความเห็นต่าง คือความหมายของประชาธิปไตย
แต่ถ้าตัํกเล่นหนัง คุณก็มีสิทธิ์จะไม่ดู มันเป็นสิทธิ์ของคุณ
คุณยอมรับได้มั๊ย

ถ้ายอมรับ ผมก็พร้อมจะปรองดอง

ดาราดังคนไหน ไม่เห็นด้วยกะผม ผมก็ไม่เคยจะไปยุ่งนิครับ

อย่างผมไม่เห็นด้วยกะการที่ ตั๊ก แต่งงาน ผมก้อไม่เคยคิดจะไปล้มกา่รแต่งงานเค้านิครับ :D :D

ประเด็นของผม ไม่ใช่การแต่งงานของเค้านี่ครับ
ผมพูดถึงฝูงควายป่า ไล่ขวิดเธอที่พัทยาต่างหาก
นั่น ไม่ใช่หนทางสู่การปรองดองแน่นอน

ข้อนี้ตอบไม่ตรงคำถาม

ไม่ผ่านครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#559 tonythebest

tonythebest

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:43

คุณจะยอมรับให้นักการเมืองฝ่ายตรงข้าม เข้าไปหาเสียงในพื้นที่สีแดงของพวกคุณ
โดยไม่มีการขับไล่ ปาไข่ หรือพยายามทำร้าย หรือแม้แต่การตั้งป้อมตั้งเวทีขนานเอาเสียงกลบ

ถ้าคุณสามารถทำได้ เรามาปรองดองกันครับ

พื้นที่สีแดง ไม่ใช่ของผมครับ เพราะผมเป็นคนกลาง บอกไปหลายครั้งแล้ว หัดฟังมั่งนะครับ อิอิ :lol: :lol:

อันนี้ บิดเบือนเลี่ยงที่จะไม่ตอบคำถาม และไม่ยอมรับความจริง

ไม่ผ่านครับ

#560 tonythebest

tonythebest

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:44

การที่อธิสิทธิ์และสุเทพ ประกาศท้าโจรหน้าเหลี่ยม
ให้กลับมาต่อสู้ในชั้นศาล ด้วยความเท่าเทียมกันกับที่ตนได้รับ
แม้จะยอมเสียเปรียบด้วยจำนวนสองต่อหนึ่ง
นั่นก็คือความหมายของการปรองดอง ที่ไม่ละเว้นความผิดทางกฏหมายแล้ว

คุณยอมรับและพร้อมจะปรองดองกับผมมั๊ยล่ะ

ผมไม่มีอำนาจหน้าที่ที่จะตัดสินใจแทนทั้งสามท่านครับ คุณจะเรียกร้องอะไรแบบนั้น ควรติดต่อท่านทั้งสามโดยตรง นะครับ อิอิ

ผมแค่ถามถึงแนวคิดของคุณ ว่าคุณจะยอมรับกับความจริงของกฏหมายได้มั๊ย
แต่คุณเลือกที่จะหลีกเลี่ยงและบิดเบือน

ไม่ผ่านครับ

#561 คุณหนูนั่งเบนซ์

คุณหนูนั่งเบนซ์

สาวสวยสุดประจำบอร์ด

• Banned

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:46

เเวะเข้ามาทักทายพี่ mark lover สมองตัวตุ่นค่ะ

^_^ อิ อิ อิ

#562 tonythebest

tonythebest

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:46

คุณต้องตอบมาก่อนว่า การปรองดอง ต้องไม่ละเว้นคนโกงชาติ
ไม่ละเว้นคนเสื้อดำ ไม่ละเว้นคนฆ่า 98 ศพ ไม่ละเว้นคนเผาบ้านเผาเมือง
ไม่ละเว้นคนขโมยไอโฟน พราดา เครื่องเพชร
หรือแม้แต่คนที่ขโมยทุกอย่างในเซเว่น (ยกเว้นหนังสือ)
เพราะโจรและอาชญากรเหล่านั้น ไม่เกี่ยวกับประชาธิปไตย มันเป็นเพียงแค่โจร

ถ้าคุณเห็นด้วย ...เรามาปรองดองกัน

ใช่ครับ โจร ต้องได้รับโทษ ! :D :D

คุณเห็นด้วย ที่จะเอาโจรโกงชาติ
โจรคนเสื้อดำ คนฆ่า 98 ศพ คนเผาบ้านเผาเมือง
โจรขโมยไอโฟน พราดา เครื่องเพชร
โจรที่ขโมยทุกอย่างในเซเว่น (ยกเว้นหนังสือ)

ไปรับโทษ

ผ่านครับ

#563 tonythebest

tonythebest

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:47

เมื่อสมัยสนธิ ถูกหมายเรียกจากศาล ก็ยังไปรายงานตัวรับฟังคำฟ้อง
หรืออภิสิทธิ์ ก็ไม่ได้หนีออกนอกประเทศ เมื่อเสื้อแดงฟ้องข้อหาฆ่าประชาชน
ตามหลักการปรองดองและเสมอภาค
โจรหน้าเหลี่ยมและโจรปล้นเซเว่น ปล้นไอโฟน ปล้นพราด้า ปล้นเครื่องเพชร
ก็ควรยอมรับในคำศาลในน้ำหนักที่เท่าเทียมกัน

นั่นคือความหมายของคำว่าเสมอภาค และเท่าเทียม
ยอมรับได้มั๊ยครับ

ถ้ายอมรับได้ เรามาปรองดองกัน

ใช่ครับ ความเสมอภาค ต้องมี ! :D :D

ถ้ายอมรับได้
ผ่านครับ

#564 tonythebest

tonythebest

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:49

เมื่อเสื้อแดง ปิดถนนราชประสงค์ ชุมนุมทางการเมือง เพื่อหวังอยากให้ทักษิณลอยเข้าประเทศ
ดังนั้น การชุมนุมทางการเมืองของเสธอ้าย เพื่อหวังให้คนไทยได้หลุดพ้นจากนักการเมืองโกงชาติ โกงแ่นดิน ก็ไม่ใช่กบฏ
เพราะมันเป็นลักษณะคล้ายกันกับเสื้อแดงชุมนุม
ต่างกันแค่ผลลัพท์ ที่คนเสื้อแดง ทำเพื่อพ่อเหลี่ยม
แต่เสธอ้าย ทำเพื่อแผ่นดิน
ในขณะที่ไม่เลือกปิดถนน รบกวนประผู้อื่นแต่อย่างใดชาชน

ประชาธิปไตย ต้องไม่สองมาตรฐานโดยเอาตัวเองเป็นตัววัด

ถ้าคุณเห็นว่าผมพูดถูก.... เรามาปรองดองกัน

ประชาธิปไตย ต้องมีมาตรฐานเดียว !

หมายความว่า เมื่อเสื้อแดงปิดถนนได้ คนอื่นก็สามารถชุมนุมได้ โดยไม่ควรมีควายไปป่วน
โดยไม่ต้องมีใครไปกล่าวร้ายใส่ข้อหากบฏ ไม่มีคนใส่ร้ายป้ายสี

ผ่านครับ

#565 tonythebest

tonythebest

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:52

คำตอบหลายข้อของคุณม๊ากเลิ๊บเว่อผ่าน
ปัญหาคือ บางข้อที่ยังไม่ผ่าน

ทบทวนดูให้ดีนะครับ ว่าคุณพร้อมจะปรองดองกับผมหรือยัง
ถ้าคิดว่าใจคุณพร้อม กรุณาคิดคำตอบให้ดีก่อนครับ

#566 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:35

สองมาตราฐานโดยแท้ แล้วไม่ ปรองดองถึง สมัย รสช ครับ

รัฐประหาร 2534 ไม่ขัดรัฐธรรมนูญ 2540 นี่ครับ :lol: :lol:

ถ้างั้นรัฐประหารก็ใช่ว่าไม่ดีละซิ ถือว่าปี40 เป็น ผลไม้พิษได้ไหมนี้

ผลพวงจากรัฐประหาร 2549 คือผลไม้พิษที่ทำลายชาติและประชาํิธิปไตยไงครับ

แล้ว ก่อน 34 ไม่มีประชาธิปไตยหรือครับ

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#567 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:43

ไอ้แบบงุบงิบออกกฏหมายเพื่อตนเองและพวกพ้องน่ะเหรอ

ถามกุ (ผม) สักคำรึยัง ว่าอยากปรองดองรึเปล่าน่ะ

ตลกจริงๆ :D :D :D

ตัวแทนประชาชน ที่มาจากการเลือกตั้ง เป็นคนออกกฎหมายไม่ใช่หรอครับบ :lol: :lol:

อ่อ สมองคิดได้แค่นั้นใช่มั้ยครับ

มันก็ถูกที่ได้เป็นตัวแทนประชาชนจากการเลือกตั้ง แต่มิใช่ว่าจะออกกฎหมายได้ทุกอย่างนะครับ (เช่นถ้ากฎหมายนั้นเอื้อประโยชน์ให้กับคนที่กระทำความผิดหรือขัดแย้งกับรัฐธรรมนูญ อันเป็นที่มาของการที่กระสันจะแก้รัฐธรรมนูญให้ได้อย่างที่ผ่านมา)

ถ้านักการเมืองสามารถออกกฎหมายได้ตามใจแล้วคือความถูกต้อง เพราะเลือกตั้งมา ถ้าคุณคิดแบบนั้นคงผิดมหันต แล้วล่ะ

มิน่า ประเทศไทยเลยเป็นแบบนี้ มีแต่หัว ก้อนเนื้อสมองหามีไม่

เลิกกินหญ้าจะดีกว่านะครับ จะได้คุยกันรู้เรื่อง <_<

ถ้านักการเมืองคนไหน ออกกฎหมาย ไม่ถูกใจ คุณก้ออย่าเืลือกสิครับ ง่ายจะตาย

นี่แหละครับ ความงดงามของระบอบประชาธิปไตย

สุดท้ายอยู่ที่การตัดสินใจของประชาชน :D :D

แถ ตะแบง มันเข้าไป เมื่อไหร่จะเลิกฝันเปียกสักทีล่ะจ๊ะเนี่ย

เห็นแต่ล่ะโพส มันช่างบ่งบอกถึงแก่นแท้ในกมลสันดานจริงๆ ^_^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#568 tonythebest

tonythebest

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:53

ถ้าใครสักกลุ่ม มาประท้วง ชุมนุม โดยปราศจากอาวุธ
ถูกต้องตามหลักประชาธิปไตยและมีกฏหมายรองรับ
คุณยอมที่จะไม่จัดกลุ่มขึ้นมาชน เหมือนอย่างที่ขวัญชัยขู่จะทำ

ผมไม่เคยทำอยู่แล้ว และผมกะขวัญชัยก้อไม่เคยรู้จักมักจี่กันแม้แต่น้อยยย :D :D

โอเค แสดงว่า แม้จะมีการระดมกำลังมาเป็นม็อบชนม็อบ คุณก็จะไม่ร่วมมือแน่นอน

แต่สงสัย ทั่นรัดถะมนตีเต้น จะไม่คิดเหมือนคุณว่ะครับ
สงสัย คุณคงต้องฝันเปียกเรื่องปรองดองไปอีกสักพัก
รอทั่นตักขี้ ถีบหัวส่งแล้วจริงๆ ค่อยมาคุยเรื่องปรองดองกันใหม่แล้วกัน

ตอนนี้ ท่านรัดถะมนตี ทั่นยังไม่หายโง่ครับ

“จะทำหน้าที่รัฐมนตรีพารบให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย
ขอให้ประชาชนเร่งประเมินการจัดสรรภายในกลุ่ม
เพื่อเตรียมแสดงพลังอย่างฉับพลันทันทีด้วย
โดยเฉพาะพื้นที่ กทม. และปริมณทล
ก็ทำการบ้านให้หนัก เพราะอาจต้องเอาน้ำดับไฟตรงหน้า”

ณัฐวุฒิปลุกมวลชนแดง เตรียมพร้อมสวนกลับ เสธ.อ้าย
นายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ รมช.พาณิชย์ และ แกนนำคนเสื้อแดง
กล่าวตอนหนึ่งกับกลุ่มเสื้อแดง ผ่านการถ่ายทอดสดในรายการของสถานีเอเชียอัพเดท 5 พ.ย. 55

รอให้หมดบุญวาสนาแบบทั่นคากคกเสียก่อน ตอนนั้น ทั่นคงตาสว่าง

Edited by tonythebest, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:56.

#569 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:33

So you SOB can't answer any of these questions?

Please go back to your hole (Poo's hole or Tida's hole?). :(

no more dictator !!

Yes, no more tyrant Taxsin. :lol:

Finally, you got a few brain cells left.

Now, you troll can go back to your hole (take your pick either Poo's or Tida's ass hole).

:lol:

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#570 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:03

คนกลาง เอ้ย คนกลาง อยู่ไหม?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#571 เมพเชือก

เมพเชือก

พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซาก

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:16

คนกลาง เอ้ย คนกลาง อยู่ไหม?

คนกลาง มาแล้ว จร้าา :D :D

#572 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:17

So you SOB can't answer any of these questions?

Please go back to your hole (Poo's hole or Tida's hole?). :(

no more dictator !!

Yes, no more tyrant Taxsin. :lol:

Finally, you got a few brain cells left.

Now, you troll can go back to your hole (take your pick either Poo's or Tida's ass hole).

:lol:

ไปเจ็บแค้นใครมาอีกแล้ว ดิ้นพล่านเชียว 555 :lol: :lol:

#573 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:19

ถ้าใครสักกลุ่ม มาประท้วง ชุมนุม โดยปราศจากอาวุธ

แต่สงสัย ทั่นรัดถะมนตีเต้น จะไม่คิดเหมือนคุณว่ะครับ
สงสัย คุณคงต้องฝันเปียกเรื่องปรองดองไปอีกสักพัก
รอทั่นตักขี้ ถีบหัวส่งแล้วจริงๆ ค่อยมาคุยเรื่องปรองดองกันใหม่แล้วกัน

ตอนนี้ ท่านรัดถะมนตี ทั่นยังไม่หายโง่ครับ

“จะทำหน้าที่รัฐมนตรีพารบให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย
ขอให้ประชาชนเร่งประเมินการจัดสรรภายในกลุ่ม
เพื่อเตรียมแสดงพลังอย่างฉับพลันทันทีด้วย
โดยเฉพาะพื้นที่ กทม. และปริมณทล
ก็ทำการบ้านให้หนัก เพราะอาจต้องเอาน้ำดับไฟตรงหน้า”

ณัฐวุฒิปลุกมวลชนแดง เตรียมพร้อมสวนกลับ เสธ.อ้าย
นายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ รมช.พาณิชย์ และ แกนนำคนเสื้อแดง
กล่าวตอนหนึ่งกับกลุ่มเสื้อแดง ผ่านการถ่ายทอดสดในรายการของสถานีเอเชียอัพเดท 5 พ.ย. 55

รอให้หมดบุญวาสนาแบบทั่นคากคกเสียก่อน ตอนนั้น ทั่นคงตาสว่าง

ผมกะเต้น ก้ไม่เกี่ยวกันอีกแหละ เพราะผมไม่เคยขึ้นเวทีปราศรัย ของ นปช ครับ เนื่องจากต้องรักษาความเป็นกลาง :lol: :lol:

#574 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:20

แถ ตะแบง มันเข้าไป เมื่อไหร่จะเลิกฝันเปียกสักทีล่ะจ๊ะเนี่ย

เห็นแต่ล่ะโพส มันช่างบ่งบอกถึงแก่นแท้ในกมลสันดานจริงๆ ^_^

คุณกลัวการตัดสินใจของประชาชนหรือเปล่าครับ อิอิ :lol: :lol:

#575 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:21

แล้ว ก่อน 34 ไม่มีประชาธิปไตยหรือครับ

ก็มีเป็นบางช่วงครับ บางช่วงก็อยู่ภายใต้ เผด็จการ เช่นก่อนปี 16 ลองหาอ่านประวัติศาสตร์ดูบ้างครับ

#576 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:25

คุณจะยอมรับให้นักการเมืองฝ่ายตรงข้าม เข้าไปหาเสียงในพื้นที่สีแดงของพวกคุณ
โดยไม่มีการขับไล่ ปาไข่ หรือพยายามทำร้าย หรือแม้แต่การตั้งป้อมตั้งเวทีขนานเอาเสียงกลบ

ถ้าคุณสามารถทำได้ เรามาปรองดองกันครับ

พื้นที่สีแดง ไม่ใช่ของผมครับ เพราะผมเป็นคนกลาง บอกไปหลายครั้งแล้ว หัดฟังมั่งนะครับ อิอิ :lol: :lol:

อันนี้ บิดเบือนเลี่ยงที่จะไม่ตอบคำถาม และไม่ยอมรับความจริง

ไม่ผ่านครับ

คำเรียกร้องของคุณ พยายาม ผลักดันผมให้เป็นคนเสื้อแดง ซึ่งไม่เป็นความจริง เพราะผมเป็นคนกลาง

คุณจะประเมินผมอย่างไร เป็นสิทธิของคุณ แต่ผมก็มีสิทะฺจะไม่ยอมรับการประเมินของคุณเช่นกัน

ไอ้อาการชอบผลักคนกลางไปอยู่ฝ่ายตรงข้ามเนี้ย มันเป็นกันทั้งเว็บ สรท หรอป่าวครับ อิอิ :lol: :lol:

ทำไมครับ เจอ คนกลาง แล้วต้องดิ้นพล่านจะเป็นจะตายด้วยครับ

#577 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:27

เมื่อเสื้อแดง ปิดถนนราชประสงค์ ชุมนุมทางการเมือง เพื่อหวังอยากให้ทักษิณลอยเข้าประเทศ
ดังนั้น การชุมนุมทางการเมืองของเสธอ้าย เพื่อหวังให้คนไทยได้หลุดพ้นจากนักการเมืองโกงชาติ โกงแ่นดิน ก็ไม่ใช่กบฏ
เพราะมันเป็นลักษณะคล้ายกันกับเสื้อแดงชุมนุม
ต่างกันแค่ผลลัพท์ ที่คนเสื้อแดง ทำเพื่อพ่อเหลี่ยม
ในขณะที่ไม่เลือกปิดถนน รบกวนประผู้อื่นแต่อย่างใดชาชน

ประชาธิปไตย ต้องไม่สองมาตรฐานโดยเอาตัวเองเป็นตัววัด

ถ้าคุณเห็นว่าผมพูดถูก.... เรามาปรองดองกัน

ประชาธิปไตย ต้องมีมาตรฐานเดียว !

หมายความว่า เมื่อเสื้อแดงปิดถนนได้ คนอื่นก็สามารถชุมนุมได้ โดยไม่ควรมีควายไปป่วน
โดยไม่ต้องมีใครไปกล่าวร้ายใส่ข้อหากบฏ ไม่มีคนใส่ร้ายป้ายสี

ผ่านครับ

ผมไม่ไปกล่าวหาอยู่แล้ว
แต่ถ้ามีคนไหนก้ไม่รู้ไปกล่าวหา แล้วคุณจะเอามาเป็นข้ออ้างไม่ร่วมกระบวนการปรองดอง ก้เป็นสิทธิของคุณอีกแหละ :lol: :lol:

#578 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:28

คำตอบหลายข้อของคุณม๊ากเลิ๊บเว่อผ่าน

ทบทวนดูให้ดีนะครับ ว่าคุณพร้อมจะปรองดองกับผมหรือยัง
ถ้าคิดว่าใจคุณพร้อม กรุณาคิดคำตอบให้ดีก่อนครับ

ผมพร้อมปรองดองอยู่แล้ว และไม่เฉพาะกะคุณ แต่กะคนไทยทั้งประเทศจร้าา :lol: :lol: :lol:

#579 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:29

คุณต้องตอบมาก่อนว่า การปรองดอง ต้องไม่ละเว้นคนโกงชาติ
ไม่ละเว้นคนเสื้อดำ ไม่ละเว้นคนฆ่า 98 ศพ ไม่ละเว้นคนเผาบ้านเผาเมือง
ไม่ละเว้นคนขโมยไอโฟน พราดา เครื่องเพชร
หรือแม้แต่คนที่ขโมยทุกอย่างในเซเว่น (ยกเว้นหนังสือ)
เพราะโจรและอาชญากรเหล่านั้น ไม่เกี่ยวกับประชาธิปไตย มันเป็นเพียงแค่โจร

ถ้าคุณเห็นด้วย ...เรามาปรองดองกัน

ใช่ครับ โจร ต้องได้รับโทษ ! :D :D

คุณเห็นด้วย ที่จะเอาโจรโกงชาติ
โจรคนเสื้อดำ คนฆ่า 98 ศพ คนเผาบ้านเผาเมือง
โจรขโมยไอโฟน พราดา เครื่องเพชร
โจรที่ขโมยทุกอย่างในเซเว่น (ยกเว้นหนังสือ)

ไปรับโทษ

ผ่านครับ

โจรต้องรับโทษ ยกเว้นคดีที่เป็นผลพวงจากรัฐประหาร ผ่านครับ :lol: :lol:

#580 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:32

การที่อธิสิทธิ์และสุเทพ ประกาศท้าโจรหน้าเหลี่ยม
ให้กลับมาต่อสู้ในชั้นศาล ด้วยความเท่าเทียมกันกับที่ตนได้รับ
แม้จะยอมเสียเปรียบด้วยจำนวนสองต่อหนึ่ง
นั่นก็คือความหมายของการปรองดอง ที่ไม่ละเว้นความผิดทางกฏหมายแล้ว

คุณยอมรับและพร้อมจะปรองดองกับผมมั๊ยล่ะ

ผมไม่มีอำนาจหน้าที่ที่จะตัดสินใจแทนทั้งสามท่านครับ คุณจะเรียกร้องอะไรแบบนั้น ควรติดต่อท่านทั้งสามโดยตรง นะครับ อิอิ

ผมแค่ถามถึงแนวคิดของคุณ ว่าคุณจะยอมรับกับความจริงของกฏหมายได้มั๊ย
แต่คุณเลือกที่จะหลีกเลี่ยงและบิดเบือน

ไม่ผ่านครับ

ต้องพิจารณาด้วยไหมครับ ว่าคดี มีที่มาเหมือนกันหรือไม่

คดีที่เป็นผลพวงจากการรัฐประหาร ย่อมต่างจาก คดีตามกระบวนการยุติธรรมตามปกติ ใช่ไหมครับ อิอิ :lol: :lol:

#581 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:35

ดารา คนดัง คนไหนที่ไม่เห็นด้วยกับแนวทางของพวกคุณ
ต้องไม่มีการขับรถไล่เหมือนอย่างที่ตั๊ก บงกช เคยได้รับ
เพราะความเห็นต่าง คือความหมายของประชาธิปไตย
แต่ถ้าตัํกเล่นหนัง คุณก็มีสิทธิ์จะไม่ดู มันเป็นสิทธิ์ของคุณ

ดาราดังคนไหน ไม่เห็นด้วยกะผม ผมก็ไม่เคยจะไปยุ่งนิครับ

อย่างผมไม่เห็นด้วยกะการที่ ตั๊ก แต่งงาน ผมก้อไม่เคยคิดจะไปล้มกา่รแต่งงานเค้านิครับ :D :D

ประเด็นของผม ไม่ใช่การแต่งงานของเค้านี่ครับ
ผมพูดถึงฝูงควายป่า ไล่ขวิดเธอที่พัทยาต่างหาก
นั่น ไม่ใช่หนทางสู่การปรองดองแน่นอน

ไม่ผ่านครับ

ฝูงควายป่าที่คุณว่า ไม่ใช่พวกผม เพราะผมเป็นคนกลาง

ถ้าข้อเรียกร้องของคุณ พยายาม จะผลักให้ผมไปอยู่กะเสื้อเหลือง หรือเสื้อแดง ผมยอมรับไม่ได้ เพราะผมคือคนกลาง

ย้ำอีกที ผมคือคนกลาง ทนคนกลางได้มั้ย อิอิ :lol: :lol:

#582 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:37

ช่วยตอบให้มันชัดๆหน่อยสิว่า ทำไมเราไม่กลับไปสู่เริ่มต้นที่มีการฉีกรัฐธรรมนูญตั้งแต่สมัย รสช. หรือ สมัยอื่นๆ
รธน. 40 มันดีเด่วิเศษวิโสกว่า รธน. อื่นๆอย่างไรหรือ
ปล. สงสัยว่าผมจะถามยากเกินกว่าสติปัญญาของคนบางคนแถวนี้จะตอบได้หรือเปล่าน้าาาาา ^ ^

เพราะรัฐประหารครั้ง ล่าสุด ขัดรัฐธรรมนูญ 40 ชัดเจนครับ ผมพูดผิดไหมครับ :lol: :lol:

#583 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:39

ถ้าใครสักกลุ่ม มาประท้ง ชุมนุม โดยปราศจากอาวุธ

แน่นอนคับ ผมไม่เคยขึ้นเวทีปราศัย ม็อบไหนทั้งนั้น แม้หลายคนจะมาอ้อนวอนขอให้ขึ้นก็ตาม เพราะผมเป็นคนกลาง

คุณทนคนกลางได้มั้ย หรือว่าต้องผลักคนกลาง ไปอยู่สีอื่น อีก :lol: :lol:

Edited by Mark lover, 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:40.

#584 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:41

แล้วปฏิวัติ2475มีปลายกระบอกปืนมั้ยยังไม่ตอบผมเลย

แต่ปฎิวัติ 2475 เป็นการกำเนิดประชาธิปไตยนี่ครับ :lol: :lol:

#585 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:43

เท่าที่อ่านดูคุณ แม้ว เลิฟเวอร์ก็รู้นี่ครับว่าปัจจุบันเราใช้ รธน50อยู่แล้วคุณจะมาว่ามันขัด รธน.50ได้ไงในเมื่อ รธน.40โดน คมช ยกเลิกไปแล้ว
เอ่อแล้คุณ เต็มใจใช้สํญชาติไทยหรือเปล่าครับมันเป็นเป็น ผลไม้พิษจาก รสช.นะครับ

การใช้สัญชาติไทยขัดรัฐธรรมนูญหรือป่าวครับ

ก้เห็นว่าคุณต่อต้านรัฐประหารกฎหมายสัญชาติมาจากคณะรัฐประหารครับ

แต่ไม่ขัดรัฐธรรมนูญ 40 ใช่ไหมครับ

รัฐธรรมนูญ40โดน คมช.ยกเลิกไปแล้วครับยังไม่รู้เหรอ แต่กฎหมายสัญชาติที่มาจาก รสช ยังไม่ยกเลิกครับแล้วคุณจะใช้ทำไมครับในเมื่อคุณไม่ชอบการปฏิวัติครับ

ที่ผมยอมใช้ เพราะมันไม่ขัดรัฐธรรมนูญ 40 ครับ ถึงแม้จะยกเลิกไปแล้วก็ตาม นี่ถ้ามันขัดรัฐธรรมนูญนะ ผมไม่ใช้หรอกกฎหมายสัญชาติเนี้ย

#586 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:44

ทำยังกับปัจจุบันเราไม่มีนายกที่มาจากการเลือกตั้ง

ปัญญาอ่อนหาที่เปรียบไม่ได้ -_-

ผมไม่ได้เลือกอีปูโง่เป็นนายก

แต่ผมก็ยกให้อีปูโง่เป็นนายกของผม

เพราะประชาชนร่วมชาติของผมร่วมกันเลือกมาแล้ว

ถึงใครหน้าไหน จะมาป่าวประกาศว่า รัฐประหาร2549 เลวยังไง

ก็ไม่มีทางจะเปลี่ยนประวัติศาสตร์ที่ว่า

นายกปูโง่เป็นนายกของผมและคนไทยทั้งประเทศไปได้

สรุปว่าพรรคที่คุณเลือกแพ้เลือกตั้ง ก็เลยเจ็บแค้นใช่ไหมครับ :lol: :lol:

#587 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:46

คนละฝ่ายแน่นอน เพราะ ประชาธิปไตยแบบนี้ ปรองดองแบบนี้ ผมไม่เอา

ถ้าคุณไม่เอาประชาธิปไตย ก็เชิญไปอยู่ประเทศอื่นสิครับ :lol: :lol:

#588 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:48

ก็กฎหมายสัญชาติไม่ขัดรัฐธรรมนูญใช่ไหมล่ะ ผมถึงยอมใช้ไง

แต่รัฐประหาร 2549 ขัดรัฐธรรมนูญใช่ไหมล่ะ ผมถึงต่อต้านไง

เข้าใจอะไรมั่งไหมเนี้ย :lol: :lol: :lol:

#589 plunk

plunk

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:51

ถ้าคุณไม่เอาประชาธิปไตย ก็เชิญไปอยู่ประเทศอื่นสิครับ :lol: :lol:

โอ้ย อยู่เมืองไทยเนี่ยดีแล้ว ทำมาหากิน ได้สบายๆๆ อยากได้อะไร หรือ ทำผิดอะไร ก็ใช้เงินฟาดลงไ สบาย

#590 tonythebest

tonythebest

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:52

ผมกะเต้น ก้ไม่เกี่ยวกันอีกแหละ เพราะผมไม่เคยขึ้นเวทีปราศรัย ของ นปช ครับ เนื่องจากต้องรักษาความเป็นกลาง :lol: :lol:

ถ้าเช่นนี้
ผมอาจไม่ปรองดองกับคุณ เพราะผมไม่รู้จักคุณ และคุณคงไม่มีอิทธิพลอะไรกะชีวิตผม
และผมคงปรองดองกับไอ้เต้นและกลุ่มกองโจรเผาเมืองไม่ได้
เพราะพวกมันไม่เกี่ยวอะไรกับคุณ ซึ่งมาเรียกร้องการปรองดองแทนอยู่
เพราะดูเหมือน คุณกำลังทำในสิ่งที่ไม่ใช่ธุระของคุณ

#591 plunk

plunk

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:53

ก็กฎหมายสัญชาติไม่ขัดรัฐธรรมนูญใช่ไหมล่ะ ผมถึงยอมใช้ไง

แต่รัฐประหาร 2549 ขัดรัฐธรรมนูญใช่ไหมล่ะ ผมถึงต่อต้านไง

เข้าใจอะไรมั่งไหมเนี้ย :lol: :lol: :lol:

แต่ก็ได้ผ่านการลงประชามติ จากคนไทย ทั่วทั้งประเทศ เสียงส่วนใหญ่ เค้าก็ยอมรับนี่นา?

#592 tonythebest

tonythebest

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:55

ไม่ผ่านครับ

คำเรียกร้องของคุณ พยายาม ผลักดันผมให้เป็นคนเสื้อแดง ซึ่งไม่เป็นความจริง เพราะผมเป็นคนกลาง

คุณจะประเมินผมอย่างไร เป็นสิทธิของคุณ แต่ผมก็มีสิทะฺจะไม่ยอมรับการประเมินของคุณเช่นกัน

ไอ้อาการชอบผลักคนกลางไปอยู่ฝ่ายตรงข้ามเนี้ย มันเป็นกันทั้งเว็บ สรท หรอป่าวครับ อิอิ :lol: :lol:

ทำไมครับ เจอ คนกลาง แล้วต้องดิ้นพล่านจะเป็นจะตายด้วยครับ

ถ้าคุณเพียรพยายามบอกว่าเป็นกลาง
แสดงว่า ไอ้หรืออีคนใดที่เผาบ้านเผาเมือง โกงเงินประชาชน
ขโมยไอโฟน พราด้า เซเว่น
ก็หาได้เกี่ยวข้องอะไรกับคุณ

คุณจึงไม่มีสิทธิเรียกร้องการปรองดองแทนใคร
เพราะคู่กรณีไม่ได้ฝากฝังให้คุณมาดำเนินการ

หรือจะเรียกอีกอย่างว่าอะไร คุณคงเข้าใจ

ถ้าธุระไม่ใช่ นั่งดูไปเฉยๆครับ

#593 tonythebest

tonythebest

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:58

ผ่านครับ

ผมไม่ไปกล่าวหาอยู่แล้ว
แต่ถ้ามีคนไหนก้ไม่รู้ไปกล่าวหา แล้วคุณจะเอามาเป็นข้ออ้างไม่ร่วมกระบวนการปรองดอง ก้เป็นสิทธิของคุณอีกแหละ :lol: :lol:

ใครไม่รู้ที่กำลังกล่าวหา
ดูเหมือนจะยัดเยียดให้อีกฝั่ง ที่ทำน้อยไปกว่าการปิดถนน เผาห้าง ขโมยไอโฟน พราด้ส
กลายเป็นกบฏไปเสียแล้วครับ

ดังนั้น เมื่ออีกฝั่งไม่ยอมรับความจริง จึงไม่มีวันเกิดการปรองดออง
แต่ก็นั่นแหละ มันก็ไม่เกี่ยวกับคนกลางเช่ยคุณอยู่ดี
เพราะคุณไม่มีสิทธิ์พูดแทนคนอื่นที่ไม่ได้เอ่ยปากฝากฝังครับ

#594 tonythebest

tonythebest

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:01

ผมพร้อมปรองดองอยู่แล้ว และไม่เฉพาะกะคุณ แต่กะคนไทยทั้งประเทศจร้าา :lol: :lol: :lol:

ความปรองดอง ย่อมเกิดจากการไว้เนื้อเชื่อใจกัน
ผมจะปรองดองกับคุรได้ ย่อมต้องหมายความว่า
ผมปลอดกังวลว่าคุณจะไม่เผาบ้านผม ไม่ขโมยไอโฟนของผม
ซึ่งมันไม่สามารถทำได้ เพราะผมไม่มีวันไว้ใจคนที่ไม่เคลียร์เช่นคุณครับ

ผมจึงบอกว่า อยากปรองดองต้องเคลียร์

#595 tonythebest

tonythebest

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:03

ไปรับโทษ

ผ่านครับ

โจรต้องรับโทษ ยกเว้นคดีที่เป็นผลพวงจากรัฐประหาร ผ่านครับ :lol: :lol:

คุณว่า โจรเผาเมือง ขโมยไอโฟน ขโมยพราด้า ปล้นเซเว่น
ชายชุดดำ เผาเลยครับ ผมรับผิดชอบเอง
มันเป็นผลพวงมาจากรัฐประหารหรือไม่ครับ
และควรยกเว้นมั๊ย

หรือที่แท้ มันเป็นเพียงสัน ด า น ขี้ขโมยของพวกกากๆ
ที่ถือโอกาสทำเลวๆ สนองตนเอง และสมควรติดคุก

#596 tonythebest

tonythebest

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:06

ไม่ผ่านครับ

ต้องพิจารณาด้วยไหมครับ ว่าคดี มีที่มาเหมือนกันหรือไม่

คดีที่เป็นผลพวงจากการรัฐประหาร ย่อมต่างจาก คดีตามกระบวนการยุติธรรมตามปกติ ใช่ไหมครับ อิอิ :lol: :lol:

จำได้ มีบางท่านบอก หลายคดีของไอ้แม้ว
ก็ใช้กฏหมายที่ใช้มาตั้งแต่รัฐธรรมนูญ 40
หรือการเป็นพวกขี้ขโมยของพวกกากๆ
มันไม่น่าจะเป็นผลพวงจากรัฐประหารแต่อย่างใด
มันเป็นเพียงสั น ด า น ของพวกขี้ขโมยแต่เพียงเท่านั้น
คนพวกนี้ มันต่ำช้ามาเป็นลักษณะเฉพาะตัว
หาใช่รัฐประหารใดๆ

#597 tonythebest

tonythebest

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:08

ไม่ผ่านครับ

ฝูงควายป่าที่คุณว่า ไม่ใช่พวกผม เพราะผมเป็นคนกลาง

ถ้าข้อเรียกร้องของคุณ พยายาม จะผลักให้ผมไปอยู่กะเสื้อเหลือง หรือเสื้อแดง ผมยอมรับไม่ได้ เพราะผมคือคนกลาง

ย้ำอีกที ผมคือคนกลาง ทนคนกลางได้มั้ย อิอิ :lol: :lol:

บอกไปในคำตอบแรกๆ
หากคุณเป็นคนกลาง คงไม่เกี่ยวและไม่ใช่เรื่องที่คุณจะสามารถยื่นมาเข้ามายุ่ง
เพราะปัญหานี้เป็นปัญหาของควายบางตัว ที่ทำผิดและไม่เคยยอมรับผิด
หรือแม้แต่รู้ ว่าสิ่งที่มันทำ มันเป็นความชาติชั่วแต่อย่างเดียว

เกี่ยวกับคุณมั๊ย

#598 tonythebest

tonythebest

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:11

แน่นอนคับ ผมไม่เคยขึ้นเวทีปราศัย ม็อบไหนทั้งนั้น แม้หลายคนจะมาอ้อนวอนขอให้ขึ้นก็ตาม เพราะผมเป็นคนกลาง

คุณทนคนกลางได้มั้ย หรือว่าต้องผลักคนกลาง ไปอยู่สีอื่น อีก :lol: :lol:

ไม่รู้จะผลักคุณไปทำไม
เพียงแต่เรื่องทั้งหมด ที่คุณเข้ามายุ่งนี้ มันหาใช่เรื่องของคนกลาง
แต่เป็นเรื่องของพวกผมกับควาย

ถ้าคุณไม่เคยและไม่ใช่ควายเหล่านั้น
ควายเหล่านั้น คงไม่มีทางบอกคุณให้มาปรองดอง
เพราะพวกมันคงไม่ได้คิดคำนี้ และแปลคำนี้ไม่ถูก

#599 tonythebest

tonythebest

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:17

สรุปว่า ม๊าก เลิ๊บเว่อ กำลังทำในสิ่งที่ไม่ใช่ธุระ
ม๊ากเลิ๊บเว่อ ก็ควรให้กกหมายดำเนินไป ตามความศักดิ์สิทธิ์ของมัน
ในโอกาสที่รัฐบาลที่ควบคุมการใช้กฏหมายนี้ ก็เป็นรัฐบาลในอีกฝั่ง
มันก็ไม่จำเป็นต้องหวาดระแวงอะไรอันใด

ดูแต่พวกที่ตายโ ห ง ไป ยังได้ตั้ง 7.5 ล้าน

เมื่อไหร่ ที่โจร ยอมรับว่าตัวเองเป้นโจร
ขี้ข้าโจร ยอมรับว่าเป้นเพียงขี้ข้าถ่ายทอดลมปากของโจร
คนชั่วชาติ ยอมรับในการกระทำชั่วชาติของจนเอง

สาบานได้ครับ ผมจะไปปรองดอกกับไอ้พวกกากพวกนั้นเอง

ไม่จำเป็นต้องให้คุณเข้ามาเรียก

#600 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:48

สรุปว่า ม๊าก เลิ๊บเว่อ กำลังทำในสิ่งที่ไม่ใช่ธุระ
ม๊ากเลิ๊บเว่อ ก็ควรให้กกหมายดำเนินไป ตามความศักดิ์สิทธิ์ของมัน
ในโอกาสที่รัฐบาลที่ควบคุมการใช้กฏหมายนี้ ก็เป็นรัฐบาลในอีกฝั่ง
มันก็ไม่จำเป็นต้องหวาดระแวงอะไรอันใด

ดูแต่พวกที่ตายโ ห ง ไป ยังได้ตั้ง 7.5 ล้าน

เมื่อไหร่ ที่โจร ยอมรับว่าตัวเองเป้นโจร
ขี้ข้าโจร ยอมรับว่าเป้นเพียงขี้ข้าถ่ายทอดลมปากของโจร
คนชั่วชาติ ยอมรับในการกระทำชั่วชาติของจนเอง

สาบานได้ครับ ผมจะไปปรองดอกกับไอ้พวกกากพวกนั้นเอง

ไม่จำเป็นต้องให้คุณเข้ามาเรียก

เปล่าประโยชน์ที่จะสนทนากับพวกม้าใช้พวกนี้ เพราะมันแค่ทำตามใบสั่งเท่านั้น ไม่มีหน้าที่มานั่งรับฟังความเห็นของคุณโทนี่หรอก
大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน