Jump to content

- - - - -

!!!! คำถามที่คนเสื้อแดงไม่กล้าตอบ คตส ปปช มาจากการแต่งตั้งของคณะรัฐประหารใช่ไหมครับ !!!!

• Please log in to reply
1605 ความเห็นในกระทู้นี้

#1601 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:36

ติดตามการเมืองมาไม่นาน แต่เห็นพัฒนาการของคนเสื้อแดงแล้วก็มีข้อสงสัย และเข้าใจว่าเคยมีคนถามแล้ว แต่ไม่เคยได้รับคำตอบ เลยอยากถามอีกทีครับ

ทำไมประชาชนผู้รักชาิติ จึงไม่ให้การยอมรับคนที่หนีทหาร และ สั่งฆ่าประชาชน
ทำไมประชาชนผู้รักชาติ จึงไม่ให้การยอมรับพรรคการเมืองเก่าแ่ก่ที่อยู่ตรงข้ามกะฝ่ายประชาธิปไตย
ทำไมผลไม้พิษ และ กระบอกปืน จึงเป็นที่เกลียดชัง ของประชาชนผู้รักชาติทั้งประเทศ

ว่าไงครับ เสื้อแดงช่วยตอบหน่อย หวังว่าคงไม่กลายเป็นกระทู้ปลอดแดงนะครับ อิอิ

ประชาชนผู้รักชาติดูได้จากไหนครับ คุณแม้ว เลิฟเวอรื ช่วยบอกที แล้วคำถามที่คุณไม่เคยตอบว่าปฏิวัติ2475เป็นประชาธิปไตยมั้ยกรุณาช่วยตอบมาด้วยครับ

การรักชาติดูจากคนที่ไปสนามม้านางเลิ้ง นั่นก็คนรักชาติจนมือสั่น ทั้งนั้นครับ

2475 คือการเปลี่ยนแปลงการปกครองเป็นระบอบประชาธิปไตย ครับ

ผมขอยอมแพ้ในความหน้าด้านของคุณครับ คุณแม้วเลิฟเวอร์ ผู้สนับสนุนพวกเผาบ้านเผาเมืองครับ

ไม่มีปัญญาหาเหตุผลมาโต้ ก็ลามปามไปเรื่อย

ผมนับถือในความกากของคุณนิติรั่ว ผู้สนับสนุนการหนีทหารและการฆ่าประชาชนและเบอร์16 ห่วยแตกครับ

เอาหลักฐานมาก็แค่นั้นสำหรับคนที่ไม่กากแต่หน้าด้านอย่างคุณขอหลักฐานที่ว่าทหารอยู่ดีๆๆก็ฆ่าประชาชนด้วยครับ

คุณบอกว่าต่อต้านการปฏิวัติรัฐประหารแล้วคุณหน้าด้านใช้สัญชาติไทยทำไมเมื่อกฏหมายสัญชาติมาจากคณะรัฐประหารครับคุณแม้วเลิฟเวอร์ผู้ไม่กากแต่หน้าด้าน

น่าน สติแตกแล้ว  นิติรั่วกากจิงไรจิง ไม่แพ้เบอร์ 16 ก๊ากๆๆๆ

http://webboard.seri...ไตย-ต้านภัยกระ/

เอ้อใช่ครับ แม้วเลิฟเวอร์หน้าด้านจริงๆๆครับ5555555555555555555555555555555555

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#1602 เมพเชือก

เมพเชือก

พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซาก

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:32

ติดตามการเมืองมาไม่นาน แต่เห็นพัฒนาการของคนเสื้อแดงแล้วก็มีข้อสงสัย และเข้าใจว่าเคยมีคนถามแล้ว แต่ไม่เคยได้รับคำตอบ เลยอยากถามอีกทีครับ

ทำไมประชาชนผู้รักชาิติ จึงไม่ให้การยอมรับคนที่หนีทหาร และ สั่งฆ่าประชาชน
ทำไมประชาชนผู้รักชาติ จึงไม่ให้การยอมรับพรรคการเมืองเก่าแ่ก่ที่อยู่ตรงข้ามกะฝ่ายประชาธิปไตย
ทำไมผลไม้พิษ และ กระบอกปืน จึงเป็นที่เกลียดชัง ของประชาชนผู้รักชาติทั้งประเทศ

ว่าไงครับ เสื้อแดงช่วยตอบหน่อย หวังว่าคงไม่กลายเป็นกระทู้ปลอดแดงนะครับ อิอิ

ประชาชนผู้รักชาติดูได้จากไหนครับ คุณแม้ว เลิฟเวอรื ช่วยบอกที แล้วคำถามที่คุณไม่เคยตอบว่าปฏิวัติ2475เป็นประชาธิปไตยมั้ยกรุณาช่วยตอบมาด้วยครับ

การรักชาติดูจากคนที่ไปสนามม้านางเลิ้ง นั่นก็คนรักชาติจนมือสั่น ทั้งนั้นครับ

2475 คือการเปลี่ยนแปลงการปกครองเป็นระบอบประชาธิปไตย ครับ

ผมขอยอมแพ้ในความหน้าด้านของคุณครับ คุณแม้วเลิฟเวอร์ ผู้สนับสนุนพวกเผาบ้านเผาเมืองครับ

ไม่มีปัญญาหาเหตุผลมาโต้ ก็ลามปามไปเรื่อย

ผมนับถือในความกากของคุณนิติรั่ว ผู้สนับสนุนการหนีทหารและการฆ่าประชาชนและเบอร์16 ห่วยแตกครับ

เอาหลักฐานมาก็แค่นั้นสำหรับคนที่ไม่กากแต่หน้าด้านอย่างคุณขอหลักฐานที่ว่าทหารอยู่ดีๆๆก็ฆ่าประชาชนด้วยครับ

คุณบอกว่าต่อต้านการปฏิวัติรัฐประหารแล้วคุณหน้าด้านใช้สัญชาติไทยทำไมเมื่อกฏหมายสัญชาติมาจากคณะรัฐประหารครับคุณแม้วเลิฟเวอร์ผู้ไม่กากแต่หน้าด้าน

น่าน สติแตกแล้ว  นิติรั่วกากจิงไรจิง ไม่แพ้เบอร์ 16 ก๊ากๆๆๆ

http://webboard.seri...ไตย-ต้านภัยกระ/

เอ้อใช่ครับ แม้วเลิฟเวอร์หน้าด้านจริงๆๆครับ5555555555555555555555555555555555

น่าน สติแตกแล้ว  นิติรั่วกากจิงไรจิง ไม่แพ้เบอร์ 16 เรย ก๊ากๆๆๆ

#1603 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:47

น่าน สติแตกแล้ว  นิติรั่วกากจิงไรจิง ไม่แพ้เบอร์ 16 เรย ก๊ากๆๆๆ

สติแตกตาม อีโอ๊ค คนลอกโพยแล้วโดนจับได้ครับ55555 คุณแม้ว เลิฟเวอร์ คนหน้าด้าน

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#1604 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:17

ทำไมประชาชนผู้รักชาติทั้งประเทศ จึงไม่ให้การยอมรับคนที่หนีทหาร และ สั่งฆ่าประชาชน

ทำไมประชาชนผู้รักชาติทั้งประเทศ จึงไม่ให้การยอมรับพรรคการเมืองเก่าแก่ที่อยู่ตรงข้ามกะฝ่ายประชาธิปไตย

ทำไมผลไม้พิษ และ กระบอกปืนที่ทำลายประชาธิปไตย จึงเป็นที่เกลียดชัง ของประชาชนผู้รักชาติทั้งประเทศ

ทำไมประชาชนผู้รักชาติทั้งประเทศ จึงไม่ให้การยอมรับ คดีความอันเป็นผลพวงจากรัฐประหาร อันไม่มีความชอบธรรม

เพิ่ม 2 คำถามที่เผด็จการ และ บางคนในเสรีไทย หัวหด ไม่กล้าตอบ

รัฐประหาร 2549 ขัดจริยธรรมและรัฐธรรมนูญ 40 อย่างร้ายแรงใช่หรือไม่.

ปปช และ คตส มาจากการแต่งตั้งของคณะรัฐประหารใช่หรือไม่
.

จะรอดูผู้กล้า ใน สรท นะครับ จะกล้าตอบหรือไม่

คำถามยากจัง ถึงว่า เสื้อแดงไม่มีมาตอบ

จริงๆมีคำตอบง่ายๆอยู่ข้อนึงคือ อะไรที่ผืดกฎหมายคนดีๆทั้งประเทศที่รักชาติ จะประาธิปไตยหรือเผด็จการ  ก็ไม่ยอมรับทั้งนั้นแหละ

ความจริงคนเสื้อแดงก็น่าจะตอบได้ไม่ต้องคิด เหมือนเรื่องทักษิณไง เหมือนเรื่องล้มเจ้าไง เสื้อแดงตอบไฟแลบเพราะไม่ต้องคิด

ส่วนคำถามเพิ่มเติม

ก็ตอบง่ายๆอีกแหละ รัฐประหารไม่ขัดรัฐธรรมนูญ รัฐประหารฉีกรัฐธรรมนูญตะหาก

เย้ยยยยยปัญญาอ่อนแล้วเรา เผลอตอบคำถามปัญหาปัญญาอ่อน

ส่วน ปปช. คตส. แต่งตั้งโดย ปะกาศคณะปฏิวัติ หรือ รัฐธรรมณูญใหม่ มีค่าเท่ากัน จริงๆเราลืมแล้วแต่งตั้งมายังไง แต่ชั่งเถอะมันถูกฏหมาย

ก็สงสัยทำไมอี๊ก ยังงั้นก็ไม่ยอมรับ ยังงี้ก็ไม่ยอมรับ แต่ดันยอมรับปฏิวัติไปแล้วนี่

ถามอีกดิ

ไม่ถามเดี๋ยวมีตอบล่วงหน้า ถ้าว่างนะ

ขอเสื้อแดงทุกท่านจงเป็นเสื้อแดงตลอดชีวิต เกิดชาติหน้าชาติไหนๆจงเป็นเสื้อแดงทุกชาติๆไป

#1605 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:23

ตอบเผื่อไว้

อะไรที่ผิดกฏหมายอะนะ ผู้ที่ตัดสินได้คือศาล

ถ้าไม่พอใจ ก็เป็นรัฐบาลแล้วให้สภา นิรโทษ ยกเลิก ลองดูก็ได้นะ ไม่ได้ก็หนี

ขอเสื้อแดงทุกท่านจงเป็นเสื้อแดงตลอดชีวิต เกิดชาติหน้าชาติไหนๆจงเป็นเสื้อแดงทุกชาติๆไป

#1606 Suleesav

Suleesav

ขาประจำ

ตอบ 16 มกราคม พ.ศ. 2557 - 02:06

คงเป็นปรองดองแบบ Set Zero กระมัง ย้อนไปถึงข้างหน้าแล้วลากยาวคลุมไปถึงข้างหลัง..ยังดีเนอะ ที่ไม่ครอบคลุมไปถึงสิ่งที่จะทำในชาติหน้าด้วย ด้วย มันทำถึงขนาดนี้ ยังงมงายมืดบอดอยู่อีก.. เวร .

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน