Jump to content

- - - - -

ประธาน "นปช." ยกระดับ "แดง" วางเป้าโค่นอำมาตยาธิปไตย

• Please log in to reply
71 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:28

โค่นอำหมาดให้ดูวันนี้ พรุ่งนี้ เลยดิ๊
พวกท่านฝันค้างมาตั้งแต่ก่อน พ.ศ. 2500 แล้ว
กี่รุ่นแล้วที่แพ้ อำหมาด มาตาหลอด

ไม่กลัวแล้วไง
ขุ่นเคืองแล้วไง - ฮา
ทำให้ดูหน่อย อย่างไวด้วย :lol:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#52 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:34

นี่อาจจะเป็นสัญญานที่ส่งตอบถึงม๊อบสนามม้า ในเมื่อมาจนถึงขนาดนี้แล้วยังแสดงท่าที่ไม่ยอมรับเสียงส่วนใหญ่ตามระบอบประชาธิปไตย ก็คงต้องขุดรากถอนโคนกันในที่สุด

:lol:

รัฐบาลยิ่งลักษณ์จะไม่มีแผ่นดินอยู่ หรือ ซากเดนอำมาตย์จะไม่มีที่ให้ยืน
รอดูต่อไป

:D

ที่ฮาไม่ใช่อะไร
แค่ผมมั่นใจว่า กะลามาชน อธิบายความหมายของประโยคที่เขาเขียนเหล่านี้ไม่ได้ :D

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#53 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:38

http://webboard.seri...แดงพายเรือมาส่/

5555

ไอ้นี่สิทำให้ขุ่นเคื่อง...

:lol:

#54 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:42

ยกระดับเข้าไป กี่ชั้นแล้ววะ ที่มันยกเนี่ย?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#55 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:44

มีแต่ราคาคุย
กระจอก -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#56 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:48

รัฐบาลนี้และสมุนเป็นกบฎแล้วสมบูรณ์แบบนับจากนี้ต่อไปจะหมดอำนาจแบบไม่สวยซักตัว

#57 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:52

นี่อาจจะเป็นสัญญานที่ส่งตอบถึงม๊อบสนามม้า ในเมื่อมาจนถึงขนาดนี้แล้วยังแสดงท่าที่ไม่ยอมรับเสียงส่วนใหญ่ตามระบอบประชาธิปไตย ก็คงต้องขุดรากถอนโคนกันในที่สุด

กระผมก็นึกว่า นปช ย่อมาจาก พรรคคอมมิวนิสต์แห่งประเทศไทยซะอีก

เห็นแกนนำแต่ละคนเป็นสหายเก่ากันทั้งนั้น -_-
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#58 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:00

คิดดูให้ดีนะครับ..ว่าพวกเค้าต้องการอะไร..เพราะอะไรถึงมาออกข่าวตอนนี้หลังการชุมนุม..สิ่งที่เค้าต้องการคืออะไร...แล้วการขุมนุมเดือนหน้านี้..คนจะมาเยอะกว่าเมื่อวานหลายเท่า..ผมเชื่อว่าสิ่งที่เราทุกคนไม่อยากให้เกิด..(แม้แต่ผมเอง)มันก็ต้องเกิดแน่นอนครับ..แต่การชุมนุมครั้งหน้านี้จะเป็นแบบม้วนเดียวจบครับ..ไม่มีการดึงยาวอย่างมากไม่เกิน7วัน.....

#59 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:29

กาลามชน...เชื่อเหอะว่านับจากนี้ไป ฝ่ายนังนกแสกต้องเคลื่อนไหวเป็นระยะๆตลอด

โทษฐานที่ นช.ทักกี้ไม่ประเคนตำแหน่งอำมาตย์ให้ หรือถ้าไม่ได้ตำแหน่งก็ต้องมีถุงขนมมาแจกเพิ่ม

ไม่งั้นไม่มีทางเงียบเด็ดขาด

นางนกแสก.. ผมชอบคำนี้จัง

ป้าธิดา คือนกแสก ที่เสียงร้องของแก คือสัญญาณเตือนถึงวาระสุดท้ายของผู้ที่แกเขม่นมอง

แต่สงสัยว่าแกมองหมายจะให้ใครถึงกาลวิบัติกันแน่

ก็ ผัวมันไง
ผัวมันเป็นอำมาตย์
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#60 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:30

เเล้วตกลงพวกเอ็งจะไปโค่นใครละเนี่ย เเล้วอำมาตย์มันใครวะ เสาไฟฟ้าเรอะ จะไปโค่นมันทำไมฟะ เดี๋ยวก็ไฟดูดกลายเป็นควายปิ้งยกเเก็งค์หรอก
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#61 บาดทะยัก

บาดทะยัก

น้องเก่า

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:44

กาลามชน...เชื่อเหอะว่านับจากนี้ไป ฝ่ายนังนกแสกต้องเคลื่อนไหวเป็นระยะๆตลอด

โทษฐานที่ นช.ทักกี้ไม่ประเคนตำแหน่งอำมาตย์ให้ หรือถ้าไม่ได้ตำแหน่งก็ต้องมีถุงขนมมาแจกเพิ่ม

ไม่งั้นไม่มีทางเงียบเด็ดขาด

นางนกแสก.. ผมชอบคำนี้จัง

ป้าธิดา คือนกแสก ที่เสียงร้องของแก คือสัญญาณเตือนถึงวาระสุดท้ายของผู้ที่แกเขม่นมอง

แต่สงสัยว่าแกมองหมายจะให้ใครถึงกาลวิบัติกันแน่

มองกระจกอยู่มั้ง
  • Gop likes this

#62 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:47

กาลามชน เมื่อ่ก่อนผมก็เคยคิดว่าเขาเป็นคนที่มีตวามรู้ดี
แต่ตอนนี้เขาเป็นแค่อะไรที่ถูกจูงจมูกได้ในความรู้สึกของผมตอนนี้
ความรู้กับความงมงายนี้มันช่างเข้ากันดีจริงๆ

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#63 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:51

อย่านิ่งนอนใจในสิ่งนี้นะครับ..การเปิดโรงเรียนของพวกเค้า..รัฐบาลเคยออกมาดูหรือว่านักวิชาการเคยออกมาบออกว่าแนวทางการสอนของพวกเค้าถูกต้องหรือเปล่า..มันเป็นการล้างสมองของกลุ่มมวลชนให้หลงเชื่อ.เหมือนกับนาซีเลย..ยิ่งปล่อยไว้นานวัน..ความชั่วมันก็ลามไปทัว.งเหมือนกับที่ตอนที่ฮิตเลอร์ มีอำนาจ..เปิดโรงเรียน..ล้างสมองประชาชนไปเท่าไหร่..ขอให้ดูเป็นบทเรียน..พวกแดงก็เอาแนวทางนี้มาใช้...แต่ก็ดีครับ..เพราะถึงเวลาที่จะฆ่ากันเราจะได้ไม่ต้องคิดว่าพวกมันเป็นคนไทย..ขอให้ทุกคนคิดว่ามันคือภัยของชาติ.ฆ่ามันแล้วจะทำให้ประเทศชาติสุงขึ้น...

like only the blue part na kaa

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#64 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:55

เค้าบอกว่าเพื่อยกระดับเเกนนำเเละผู้ชุมนุม เเสดงว่าปัจจุบันไม่มีระดับสิน่ะ

ปล.ปกติเเม้งก้อไม่มีระดับอยู่ล่ะ ยิ่งเรียนไปไหนโรงเรียนนี้อีก เเทบจะหมดความเป็นมนุษย์ไปเลยมั่งเนี้ย

#65 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:03

รัฐบาลยิ่งลักษณ์จะไม่มีแผ่นดินอยู่ หรือ ซากเดนอำมาตย์จะไม่มีที่ให้ยืน
รอดูต่อไป

ไหนลองยกตัวอย่างที่อำมาตย์ ทำให้ประชาชนเสื้อแดงเดิอดร้อนสักข้อซิครับท่าน แต่ก่อนอื่น ตีความว่า อำมาตย์ คือ..............

#66 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:04

อย่านิ่งนอนใจในสิ่งนี้นะครับ..การเปิดโรงเรียนของพวกเค้า..รัฐบาลเคยออกมาดูหรือว่านักวิชาการเคยออกมาบออกว่าแนวทางการสอนของพวกเค้าถูกต้องหรือเปล่า..มันเป็นการล้างสมองของกลุ่มมวลชนให้หลงเชื่อ.เหมือนกับนาซีเลย..ยิ่งปล่อยไว้นานวัน..ความชั่วมันก็ลามไปทัว.งเหมือนกับที่ตอนที่ฮิตเลอร์ มีอำนาจ..เปิดโรงเรียน..ล้างสมองประชาชนไปเท่าไหร่..ขอให้ดูเป็นบทเรียน..พวกแดงก็เอาแนวทางนี้มาใช้...แต่ก็ดีครับ..เพราะถึงเวลาที่จะฆ่ากันเราจะได้ไม่ต้องคิดว่าพวกมันเป็นคนไทย..ขอให้ทุกคนคิดว่ามันคือภัยของชาติ.ฆ่ามันแล้วจะทำให้ประเทศชาติสุงขึ้น...

like only the blue part na kaa

like only black part na krab

#67 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:05

เเล้วตกลงพวกเอ็งจะไปโค่นใครละเนี่ย เเล้วอำมาตย์มันใครวะ เสาไฟฟ้าเรอะ จะไปโค่นมันทำไมฟะ เดี๋ยวก็ไฟดูดกลายเป็นควายปิ้งยกเเก็งค์หรอก

รูปท่านนั้นแหละ คนนั้นแหละ อำมาตย์ <_<

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:06.

#68 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:09

555..เห็นด้วยครับ.ส่วนที่เป็นสีดำผมเองก็ไม่ได้อยากให้มันเป็นแบบนั้น..อาจจะเป็นแค่การปลอบใจตัวเอง..ว่าเมื่อถึงเวลา.ที่เราเห็นคนทางฝ่ายเราได้รับอันตราย.เราจะต้องตัดสินใจ.ว่าเราจะช่วยปกป้องอันตรายให้กับพวกฝ่ายเราหรือวิ่งหนีเพื่อให้มันไล่ล่าเรา..

#69 so what?

so what?

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:13

กูว่าอีเหี่ยวมันส่งสัญญาณหาไอ้เหลี่ยมขอเงินเพิ่มมากกว่าว่ะ

#70 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:18

จะสร้างก็สร้างไป ผมเตือนว่าให้ดูพื้นที่ดีๆ ไม่งั้นอาจเป็นเหมือน รร. 3 จังหวัดชายแดนใต้ เดี๋ยวหาว่าไม่เตือนอีก -_- -_- -_-
คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

#71 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:59

เอาเข้าจริงๆ นังนกแสก กับ ไอ้เหวง หนีก่อนเพื่อน ปล่อยควายแดงตายฟรีอีกรอบ :D

#72 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:14

เหอ เหอ เหอ เห็นชื่อ หมอเหวง ก็รู้แล้วว่า โรงเรียนนี้ สอนวิชาอะไร 5555

สอนไปเยอะ ๆ ระวัง คนโกหก เต็มประเทศ แล้วมันจะไม่ได้โค่นอำมาตย์เอา
นะน้า 55555

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน