Jump to content

- - - - -

....."สิงห์สนามหลวง ขนมสาคู ยอมจำนนแล้ว ไม่มีหลักฐาน เรื่องการกล่าวหาทหารกรณี 6 ศพ ในวัดปทุม"

• Please log in to reply
110 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:15

อ่านไปขำไป (เฉพาะคนกลางสามโลก + ควายแดง) :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#102 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

รอ ๆ ๆ การอธิบาย(แถ)ของแต๋ม อยู่

อิอิ

ไปวัดทำบุญมาแล้ว ทำธุระมาก้อแล้ว

แต๋ม ยังไม่มาอธิบายเลย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#103 son

son

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:28

รออีกครึ่งเดือนครับ......แต๋มถึงจะ...โผล่มา............................

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#104 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:34

เรป โยงเส้นเหลืองแดง ยุ่งเหยิงของ สาคู 5 m น่ะหรอ?

ผมก็พอจะดูรู้เรื่องนะ แต่กว่าจะรู้เรื่องก็นั่งเง็งกับมันอยู่หลายนาที บางภาพก็หลายสิบนาที บางที่ต้องเปิดย้อนไปดูข้อมูลหน้าอื่่นๆ มาเปรียบเทียบอีก โอย! กว่าจะรู้เรื่อง เหนื่อยโครตร! หลังๆ กรูเลยไม่เสียเวลาอ่านแม่งละ ความเห็นไอ้ห่าเอ๊มเนี่ย เสียเวลาวิเคราะห์เป็นสิบนาที ไม่ได้ห่าอะไรเลย สุดทายก็มีข้อแย้งได้อยู่ดี อธิบายสิ่งที่สงสัยก็ไม่ได้ เสียเวลาอ่านทำไม

Edited by annykun, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:35.

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#105 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:08

เรป โยงเส้นเหลืองแดง ยุ่งเหยิงของ สาคู 5 m น่ะหรอ?

ผมก็พอจะดูรู้เรื่องนะ แต่กว่าจะรู้เรื่องก็นั่งเง็งกับมันอยู่หลายนาที บางภาพก็หลายสิบนาที บางที่ต้องเปิดย้อนไปดูข้อมูลหน้าอื่่นๆ มาเปรียบเทียบอีก โอย! กว่าจะรู้เรื่อง เหนื่อยโครตร! หลังๆ กรูเลยไม่เสียเวลาอ่านแม่งละ ความเห็นไอ้ห่าเอ๊มเนี่ย เสียเวลาวิเคราะห์เป็นสิบนาที ไม่ได้ห่าอะไรเลย สุดทายก็มีข้อแย้งได้อยู่ดี อธิบายสิ่งที่สงสัยก็ไม่ได้ เสียเวลาอ่านทำไม

ใช่เลย
เสียเวลานั่งแกะรอย
พอแกะเสร็จ
อ้าวววว นี่มิงมั่วนี่หว่า รูโหว่ให้เถียงเพียบเลย

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#106 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:33

จริงจริงเราเป็นเสื้อแดง.....ต้องใจเย็นเย็น......ยึดถือความถูกต้อง......ก็ต้องค่อยค่อยอธิบายกันไป....
จะมานั่งน้อยอกน้อยใจ......กับประเด็นเล็กน้อย...........ประเด็นใหญ่เสียหมด.........
ส่วนเรื่องที่สองคนนั้น......ตอบไม่ตอบน่ะ.......คนกลางกลาง....ที่เขามาอ่านเนื้อกระทู้เขารู้หมดแหละ.....ว่าเป็นยังไง.....
จงใจเลี่ยง.....จงใจไม่ตอบ.....อย่างนี้เสียเครดิตหมด......ขนาดไอ้เฮ็นไตมัน....ยังยอมรับ....กับผมเลย....ว่าอ่าน.....
เรปไอ้หนมสาคู....ไม่รู้เรื่อง.
............เอาง่ายง่ายถามท่าน....ว่า..........
ท่านอธิบาย.....ภาพของสาคูเน่าให้ผมหรือคนอื่น....เขาเข้าใจได้ไหมล่ะ........ผมว่ามันยากมากถึงยากที่สุดเลยนา.....................

เออ... คุณลูกรัก ท่านโจโฉ ช่วยอ่าน ความเห็นผม แล้ว ตรึกตรองดูหน่อยนะครับว่า...
ผมเคยบอกว่า เข้าใจ สิ่งที่คุณ สาคู พูดหรือไม่.... ผมจำได้ว่า ผมบอกว่าเข้าใจ ในสิ่งที่เค้าแย้ง...

เพื่อความถูกต้อง... ผมบอกด้วยว่า ผมก็ไม่ได้เข้าใจทุกเรื่อง.... เช่นกัน

"ไม่ได้เข้าใจทุกเรื่อง" แปลภาษาคน ไม่ใช่สลิ่มได้ว่า.. "ไม่เข้าใจในบางเรื่อง บางเรื่องก็เข้าใจ"
ตรรกศาสตร์.. ม3...

กรุณาอย่าเอาผมมาอ้าง ส่งเดช มั่วๆ... แล้ว อ่านให้เข้าใจด้วย...
ผมว่า ท่านมีปัญหาในการอ่าน และตีความนะครับ.... :D

แสดงว่าดูภาพที่โยงไปโยงมารู้เรื่องสินะครับ

#107 son

son

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:47

จริงจริงเราเป็นเสื้อแดง.....ต้องใจเย็นเย็น......ยึดถือความถูกต้อง......ก็ต้องค่อยค่อยอธิบายกันไป....
จะมานั่งน้อยอกน้อยใจ......กับประเด็นเล็กน้อย...........ประเด็นใหญ่เสียหมด.........
ส่วนเรื่องที่สองคนนั้น......ตอบไม่ตอบน่ะ.......คนกลางกลาง....ที่เขามาอ่านเนื้อกระทู้เขารู้หมดแหละ.....ว่าเป็นยังไง.....
จงใจเลี่ยง.....จงใจไม่ตอบ.....อย่างนี้เสียเครดิตหมด......ขนาดไอ้เฮ็นไตมัน....ยังยอมรับ....กับผมเลย....ว่าอ่าน.....
เรปไอ้หนมสาคู....ไม่รู้เรื่อง.
............เอาง่ายง่ายถามท่าน....ว่า..........
ท่านอธิบาย.....ภาพของสาคูเน่าให้ผมหรือคนอื่น....เขาเข้าใจได้ไหมล่ะ........ผมว่ามันยากมากถึงยากที่สุดเลยนา.....................

เออ... คุณลูกรัก ท่านโจโฉ ช่วยอ่าน ความเห็นผม แล้ว ตรึกตรองดูหน่อยนะครับว่า...
ผมเคยบอกว่า เข้าใจ สิ่งที่คุณ สาคู พูดหรือไม่.... ผมจำได้ว่า ผมบอกว่าเข้าใจ ในสิ่งที่เค้าแย้ง...

เพื่อความถูกต้อง... ผมบอกด้วยว่า ผมก็ไม่ได้เข้าใจทุกเรื่อง.... เช่นกัน

"ไม่ได้เข้าใจทุกเรื่อง" แปลภาษาคน ไม่ใช่สลิ่มได้ว่า.. "ไม่เข้าใจในบางเรื่อง บางเรื่องก็เข้าใจ"
ตรรกศาสตร์.. ม3...

กรุณาอย่าเอาผมมาอ้าง ส่งเดช มั่วๆ... แล้ว อ่านให้เข้าใจด้วย...
ผมว่า ท่านมีปัญหาในการอ่าน และตีความนะครับ.... :D

แสดงว่าดูภาพที่โยงไปโยงมารู้เรื่องสินะครับ

เฮ็นไต...มันรู้อยู่เต็มอก.....ว่าภาพไอ้สาคูเน่า......มันมั่ว..........
มันไม่กล้า......อธิบายออกมา.......เป็นตัวหนังสือหรอกครับ.....เชื่อหัวไอ้เรืองเถอะ....หึหึ.......
คอยดู....เดี๋ยว.......ไอ้เฮ็นไต.....จะมาคุยเรื่องที่ไม่เกี่ยกับ....ประเด็นภาพมั่ว...ของสาคูเน่า.............

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#108 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:54

เคยเรียนตรรกะ ตอน ม 4 สมัยนั้น สอนคนเป็นคนกว่าสมัยนี้เยอะ :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#109 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:15

โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง

เข้ามาขอดูหลักฐานที่คุณศรอรชุนตั้งหัวข้อกระทู้ว่า

สิงห์สนามหลวง + ขนมสาคู ยอมจำนน

รักคนเสื้อแดง

#110 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:18

ยอมรับ ตรง ไอ้ 5 เอ็ม นี้ ไม่ได้ สนใจว่ามันเอา เชี้ยไรมาให้ดู โยงมั่วไปหมด แล้วให้ จินตนาการเอง ไอ้เราก็ไม่เก่งจินตนาการเหมือนเสื้อแดง
มันจะอธิบายเหมือนคนทั่วไป ธรรมดาไม่ได้ หรือ เห็นด้วยกับลูกชาย เลย สิงมันยังทำให้เข้าใจมุมมองมันมากกว่า
รู้แล้วว่าทำไมเขาปล่อย 5เอ็ม ไม่ค่อยถกที่มันจินตนาการเท่าไหร่ เพราะ แม่ งไม่รู้เรื่องว่ามันสื่ออะไรแก้ไขคำผิด

Edited by ter162525, 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:30.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#111 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:20

โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง

เข้ามาขอดูหลักฐานที่คุณศรอรชุนตั้งหัวข้อกระทู้ว่า

สิงห์สนามหลวง + ขนมสาคู ยอมจำนน

พี่เพี้ยนไปแล้วหรือเปล่าเนี่ย
หลักฐานก็คือ คุณและสาคู ไม่มีการนำหลักฐานที่ชัดเจนมาเสนอว่า ทหารเป็นคนยิงแน่นอน 100%
เห็นกันทั้งกระทู้
ไม่เอามาเสนอ = ยอมจำนน
ไม่ถูกเหรอ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน