Jump to content

- - - - -

วิเคาระห์กันทีครับว่าทำไม?นปช.ไม่กล้าตั้งพรรคการเมืองเองเลย

• Please log in to reply
41 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:24

ทั้งที่ตัวเองก็บอกว่ารักประชาธิปไตย
มีมวลชนที่ตัวเองบอกนับล้านทั่วประเทศ อีกทั้งสมาชิกที่มีบัตรก็มากมี
ไหนจะมีกิจกรรมที่ส่งเสริมมวลชนอีกตั้งมากมาย ทั้งหมู่บ้านเสื้อแดง ทั้งจัดอบรมสัมมนา ฯลฯ
แถมมีผู้นำกลุ่มที่ชาวเสื้อแดงรักและศรัทธา
แถมเคยบอกด้วยว่าชาวบ้านที่มาช่วยเหลือสนับสนุนก็มาด้วยใจ
เงินทองไม่เคยจ่าย
แล้วเมื่อทุกอย่างลงตัวยังงี้แล้ว ทำไม ทำไม ทำไม ไม่เปิดตัวพรรคการเมืองไปเลย
รีบๆเถอะก่อนที่จะสายเกินไป
ไหนๆเหลี่ยมก็หักเหลี่ยมโหดแล้ว
เดี๋ยวศรัทธาสมาชิกนปช.จะหายไปนะจ้ะ เหล็กกำลังร้อนๆรีบๆตีซะ

#2 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:39

ตัวอย่างก็มีอยู่แล้ว " พรรคการเมืองใหม่" ไง...แตกแยก ล้มไม่เป็นท่า 555

คงจะชั่งใจดูแล้ว...อยู่เป็นปลิงเกาะแม้วไปอย่างนี้แหละ...ดีกว่า...

Edited by thebriza, 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:40.

#3 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:48

ตังค์ไงครับ ... จะเอามาจากไหน ??? ระดับแกนนำยังต้องรอแบมือขอนายใหญ่เลย ... แล้วระดับลิ่วล้อจะมีตังค์มาบริจาคตั้งพรรคซักแค่ไหนเชียว ???
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#4 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:50

ก็มีแ่ต่ผู้ประสงค์อยากจะได้ อยากจะเอา แต่ไม่มีผู้ประสงค์อยากจะให้นี่ครับ
ให้ควักให้ทำอะไร ให้เสียสละอะไรน่ะเหรอ?
่บ่ มีทางดอก

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#5 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:53

แกนนำทุกตัวทุกภาคทุกส่วน รู้ตัวเองว่า ไม่มีแสงในตัวเอง มีแต่ขี้อยู่บนหัว กลัวไอ้แม้วยังกับเสือกับลูกแกะ ข้อนี้ไอ้แม้วรู้ดีจึงกล้าพูดถีบหัวส่ง
พวกมันล้วนเกาะกระแส...ประชานิยม...ที่มอมเมาชาวบ้านไว้

ข้อนี้ไอ้แม้วรู้ดีจึงกล้าพูดถีบหัวส่ง มันรู้ว่าชาวบ้านติดประชานิยมมันแบบเสพติดเลยละ กว่าจะรู้ตัวก็คงสายเกินแก้

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#6 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:08

ตอน "เลือกตั้ง" มันไม่เหมือนตอน "จัดตั้งชุมนุม" นะครับ

ยกตัวอย่างเช่น

ตอนมาชุมนุม ใช้เงินแค่ 100 แถมยัง "เรี่ยไร เอาจากผู้ชุมนุมอีกตังหาก"

แต่ถ้าเป็นตอนเลือกตั้ง ต้องใช้เงิน 10000 แบบเต็มๆ

แบบนี้มันจะไปหาเงินมาจากไหน............ -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#7 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:11

เคยแต่แบมือขอ อยู่ดีๆจะให้ควักจ่ายเอง เป็นไปไม่ได๊ :P
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#8 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:14

จะได้ซักที่นั่งไหมล่ะ?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#9 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:19

ยกตัวอย่าง...

นังธิดา
ไอ้เหวง

คู่นี้ลงในนามพรรคตัวเอง...ที่ไหนก็ไม่ได้...ชัวร์

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#10 osamu

osamu

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:41

ถามแทงใจดำ เอ๊ย..ใจแดง

#11 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

สั้นๆ สามคำได้ใจความ

"ขาด เงิน ทุน"
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#12 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:53

มีก็ไม่รอด...แกนนำอุดมกินทั้งนั้น...
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#13 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:57

ประชาธิไตย....เงินไม่มากาไม่เป็น
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#14 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:12

อู้ย..แต่ละท่านมองขาดทั้งนั้น
ยังงี้พวกเหล่าบรรดาสาวกแดงทั้งแผ่นดิน
ตั้งแต่ในเวปต่างๆตลอดจนพวกsmsในรายการช่องของพวกท่านคงจะหูตาสว่างได้ยังเนี้ย
ปล.เรื่องSMS ในรายการช่องควายอาบแดด มันอ่านแล้วเหมือนมีรหัสโค้ดอะไรแปลกๆด้วยเหอะ

#15 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:13

นปช. เกาะทักษิณกิน เลยไม่กล้าแยกมาตั้งพรรค

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#16 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:20

มวลชนเกินล้านน่ะ ม็อบจัดตั้งจากพวก 111 ส่วนนึง อีกส่วนนึง พวกไม่มีงานทำ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#17 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:26

วิเคาระห์ขาดยังงี้
ทำให้เสื้อแดงขาดกำลังใจเลยนะเนี้ย
อุตส่าเป็น 1 ในแก้ว 3 ประการ

#18 อ้วนประจัญบาน

อ้วนประจัญบาน

น้องเก่า

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:27

กลัวเหมือนพรรคปชป มั้งครับ เป็นฝ่ายค้านตลอดกาล

#19 คืนหมาหอน

คืนหมาหอน

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:34

ใครมันจะกล้า เป็ดเห่าขู่เอาไว้แล้ว......" หากมีใครกล้าขัดใจ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกฯ ก็จะเหลือแค่ตัว กับเงา " -_-

"คนดีนั้นก็เหมือนคนบ้า หากไม่มีปัญญา"

#20 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:15

ก็แม่ม ขอทานทั้งนั้น แค่หญ้า ยังไม่มีปัญญาซื้อกินเลย เพราะไม่มีเงิน

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#21 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:19

ตั้งใหม่เเล้วจะเอาเงินที่ไหนมาจ้างม็อบล่ะฮร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

#22 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:25

-_- ข้อ ฮ. ถูกทุกข้อนะฮ๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟ...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#23 butadad

butadad

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:55

นั่งกินฟรีแถมได้ตังกลับบ้าน จะให้ลุกมาเป็นเจ้ามือเหรอครับ

#24 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:01

เพราะทักกี้ให้แป๊ะลิ้มลองส่งพวกๆกันไปลงดูไงครับ สรุปยับเยินไม่เป็นท่า ปากบอกว่าจะไม่ลงการเมืองเด็ดขาด พอผิดคำพูดคนเลยเมิน + ไอ้แป๊ะตัวดีกลับไปเลียไข่แม้วแล้ว

#25 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:15

ช่วยเสี้ยมเขา ควา..ย

http://www.prachatal...้งพรรคแยกตัว-พท

#26 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:17

กลัวเหมือนพรรคปชป มั้งครับ เป็นฝ่ายค้านตลอดกาล

กลัวเบิกตังค์ไม่ได้มากกว่าม้าง :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#27 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:45

ริจะเล่นการเมืองก็อย่ากลัวแบบพรรคเพื่อไทยซิครับ
แหมพอเป็นฝ่ายด้านแพัโหวตในสภาตอนเลือกนายกหน่อยเดียว
ก็เคาะชามข้าวเรียกพวกมาก่อกวนเลยนะ

#28 someone

someone

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:59

รับใช้แม้ว เงินไหลมาเทมา อยู่ดีกิน
แยกออกไป จะเหลือแต่ตัวกับเงา เชื่อเหลิมสิ

#29 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:05

พูดง่ายๆ ไอ้คก กับ ไอ้เต้น ครอบครัวพวกมัน รวมกันมีเงินถึง 3 ล้านหรือไม่

พวกมันได้ดีก็เพราะ ป๋า ทั้งนั้น
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#30 salsa

salsa

น้องใหม่

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:05

อยู่อย่างนี้ ได้ตังแม้ว.

ออกไปตั้งพรรค ควักตังเอง.

มันคงจะทำหรอกครับ. ไอ้พวกเห็นแก่ตัวพวกนี้

#31 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:08

ทั้งที่ตัวเองก็บอกว่ารักประชาธิปไตย
มีมวลชนที่ตัวเองบอกนับล้านทั่วประเทศ อีกทั้งสมาชิกที่มีบัตรก็มากมี
ไหนจะมีกิจกรรมที่ส่งเสริมมวลชนอีกตั้งมากมาย ทั้งหมู่บ้านเสื้อแดง ทั้งจัดอบรมสัมมนา ฯลฯ
แถมมีผู้นำกลุ่มที่ชาวเสื้อแดงรักและศรัทธา
แถมเคยบอกด้วยว่าชาวบ้านที่มาช่วยเหลือสนับสนุนก็มาด้วยใจ
เงินทองไม่เคยจ่าย
แล้วเมื่อทุกอย่างลงตัวยังงี้แล้ว ทำไม ทำไม ทำไม ไม่เปิดตัวพรรคการเมืองไปเลย
รีบๆเถอะก่อนที่จะสายเกินไป
ไหนๆเหลี่ยมก็หักเหลี่ยมโหดแล้ว
เดี๋ยวศรัทธาสมาชิกนปช.จะหายไปนะจ้ะ เหล็กกำลังร้อนๆรีบๆตีซะ

กี่คนกี่ครั้งเท่าไรแล้วไอ้พวกเสื้อแดงที่อ้างตัวอวดฉลาดจะมาสั่งสอนคนเสรีไทย
สู่รู้เรื่องแมงสาบทุกเรื่อง ถามเรื่องควายแดง มันบอกไม่พูด ต้องยกเลิก 112 ก่อน

หรือว่ามันคือคนเดียวกัน หรือว่ามันพูดได้ตามโพยเดียวกัน

son

ขาประจำ

• Posted ImagePosted ImagePosted Image

ตอบ เมื่อวาน, 19:23

Posted ImageViewber, on 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:21, said:

Posted Imageson, on 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:16, said:

Posted ImageViewber, on 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:12, said:

Posted Imageson, on 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:04, said:

มีผู้มาชำแหละ....ม็อบวันนี้.....ให้แล้วครับ...จิ้มซะ..........
http://www.pantip.co.../P12849573.html

ขอเชิญชมภาพจริงจาก สนามม้านางเลิ้ง "ม็อบสนามม้า" ดูแล้วช่วยนับคน(จนิงๆ)ด้วยนะครับ...
ผมไปถ่ายรูปมาเรียบร้อย ที่ "ม็อบสนามม้า"....
พยายามเดินถ่ายให้ทั่วทุกมุม เพื่อให้ เพื่อสนามชิก ได้เห็นจำนวนจริงๆของคนที่มาชุมนุม โดยทำภาพประกอบอธิบาย จุดที่คนอยู่ให้ด้วย
จะทยอยเอาภาพลงนะครับ....ขออนุญาต เพิ่มคำอธิบายและวิจาร์ไปด้วยนะครับ
ที่สำคัญ นับยังไงก็ไม่เกิน 3000 คน(ที่นั้่งมีนิดเดียว) ครับ และ เกือบทั้งหมด เป็นคนที่เกณฑ์กันมา(ถามมากับปาก)...
เชิญชมครับ
รูปแรกขอนำเสนอ พื้นที่ที่มีคนนั่งก่อน
1. แถบสีแดง คืนคนที่นั่งบนอัฒจันทร์
2. แถบสีแดงเล็ก คือพวกขาประจำมานั่งข้างล่าง(มีเหตุผลบางข้อ)
3. สีเหลือ คือ เวที
หมายเหตุ ส่วนที่ไม่มีสี คือ ไม่มีคนอยู่นะครับ ทุกท่านสามารถดูรูปจริงประกอบได้เลย

แก้ไขเมื่อ 28 ต.ค. 55 18:56:51

จากคุณ : veerachai_t
งมงายว่ะ ไอคุณซัน

เราเคยไปสนามม้า ดูจากรูปภาพที่ออกมา

มันไม่ต่ำกว่า 6-7พันหรอก

มั่วกันใหญ่แล้ว ปิดหูปิดตา

สมชื่อ "ควายแดง" จริงๆเก่งแต่ในนี้....แน่จริง....ลองไปพันทิพสิ...แล้วจะร้อง...............
คุณนั่นแหละ กลับไปพันดริฟท์เหอะ

ไม่ต้องมาสรทหรอก

เขาไม่ต้อนรับคุณน่ะ คุณ ซัน
ผมอยาก...มาให้ความรู้...กับสลิ่มแมงสาป.....ที่นี่............

วันวัน....จะได้.....ไม่ต้องคิดแต่เรื่อง....กู้ตลอดชาติ....หึหึ............

Edited by kwun, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:08.

#32 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:23

จุดเด่นประการเดียวของเสื้อแดง คือ พวกเยอะครับ หากแยกตัวออกมา ก็ไม่เหลือดีอะไรแล้ว
เพราะหากต้องการพวกเยอะ จะมีอะไรดีไปกว่าการรวมตัวกันโดยไม่แยแสต่ออุดมการณ์และความถูกต้อง -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#33 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:30

แล้วคิดว่าเสื้อแดงเกิดจากเงินใครล่ะครับ

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#34 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:32

มันไม่ได้รักแม้วหรอก มันรักเงินแม้วต่างหาก

ถ้าพวกมัน รักแม้ว แล้ว มันต้องตักเตือนแม้ว

ว่าไอ้ี่กำลังทำอยู่น่ะ มันไม่ถูกต้อง
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#35 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:38

มีก็ไม่รอด...แกนนำอุดมกินทั้งนั้น...

อุดมกาม.. :D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#36 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:02

ตั้งกันเอง แล้วจะเอาเงินจากใคร :D

#37 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:14

ไม่กล้าก้าวข้ามทักษิณครับ

#38 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:28

อู้ย..แต่ละท่านมองขาดทั้งนั้น
ยังงี้พวกเหล่าบรรดาสาวกแดงทั้งแผ่นดิน
ตั้งแต่ในเวปต่างๆตลอดจนพวกsmsในรายการช่องของพวกท่านคงจะหูตาสว่างได้ยังเนี้ย
ปล.เรื่องSMS ในรายการช่องควายอาบแดด มันอ่านแล้วเหมือนมีรหัสโค้ดอะไรแปลกๆด้วยเหอะ

ดูเอเชี่ยอาบแดดแล้ว
แคะหู
ล้างตา
เอาเสนียด
ออกด้วย

#39 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:24

โห นี่ขนาดเขาเป็นแต่ฝ่ายค้านมาตลอดนะนั่น แต่พอได้บริหารแผ่นดินทีเศรษฐกิจดีชนะวิกฤตโลกเลย
อัตราว่างงานต่ำที่สุดในโลก จากที่เข้ารับงานเงินไม่มีจะจ่ายเงินเดือนข้าราชการเดืิอนต่อไปด้วยซ้ำ กลับเหลือเงินออมเป้นแสนล้านตอนออกไป
ขนาดไอ้แก่สัมภเวสีดูถูกไว้ว่า "กะอีแค่เด็ก 2 คน" ขุนคลังยังได้รับเลือกเป็นขุนคลังโลกอีกเว้ยเฮ้ย!
เล่นเอาไอ้แก่สัมภเวสีบ้าหมอดูแทบกระอักเลือดตาย

นี่ขนาดเป็นฝ่ายค้านมาตลอดนะอ้วนเอ๊ยยยยยยยยยยยยยย
gladiator 1.jpg

#40 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:50

^
^
กลัวเป็นฝ่านค้านเพราะพอหมดอำนาจ แล้วทำงานไม่เป็น แดกภาษีเป็นอย่างเดียว

#41 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

ขอพาดพิง...กลัวดำเนินตามพรรค"การเมืองใหม่"ละมั้ง

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#42 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

เป็นปลิงคอยสูบเลือดจากไอ้แม้ว ดีกว่าเป็นไหนๆ ไม่เปลืองตังค์อีกต่างหาก

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน