Jump to content

- - - - -

ชวนพี่น้องชาวบุรีรัมย์ร่วมเวทีผ่า...ความจริงไม่มีวันตาย เรื่องของชายชุดดำ การปรับครม. นโยบายที่ผิดพลาด และความพยายามล้างผิดคนโกง วันเสาร์ที่ 3 พ.ย.นี้

• Please log in to reply
59 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:35

ชวนพี่น้องชาวบุรีรัมย์ร่วมเวทีผ่า...ความจริงไม่มีวันตาย เรื่องของชายชุดดำ การปรับครม. นโยบายที่ผิดพลาด และความพยายามล้างผิดคนโกง วันเสาร์ที่ 3 พ.ย.นี้นะครับ
Kiat Sittheeamorn

#2 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:38

เสื้อน้ำเงิน อย่าลืมต้อนรับนะครับ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#3 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:12

เสื้อน้ำเงิน อย่าลืมต้อนรับนะครับ

เอาขึ้นรถอีแต๋น แล้วแห่รอบเมืองเหรอครับ :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#4 redfrog53

redfrog53

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:11

เวทีประชาชนบุรีรัมย์ บรรยากาศเวทีประชาชนบุรีรัมย์คึกคัก

#5 redfrog53

redfrog53

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:24

เวทีประชาชานบุรีรัมย์ 17:07 น.

Kwanjai Chausingto อยากให้คนอีสานมาฟังเยอะ ๆ จะได้รับความจริง
โมโม่คุงครับ โมโม่คุงคับ มาฟังเด้อพีน่อง
โจ้ บ้านจารย์ สามจ่าเท่ห์มากๆ
Phirot Tiyaworanun ดีใจมากที่คุณอภิสิทธิ์มาอ.ประโคนชัยจ.บุรีรัมย์ เราเกลียดเพื่อไทยมากกกกคนอิสานไม่เอาเพื่อไทย
Srimoon Surachate เห็นพี่น้องคนอีสานและบรรยากาสคนมากแบบนี้ค่อยชื่นใจหน่อยคับ ดีๆคับช่วยกันหน่อยประเทศไทยต้องการการเปลี่ยนแปลงโดยด่วนที่สุด .อยากให้มาฟังเยอะๆแล้วจะเข้าใจปัญหาของประเทศ..ที่แท้จริงมันคืออะไร แล้วคิดด้วยตัวเองไม่ต้องให้ใครมาคิดแทนหรอลากจูงไป...เมื่อพี่น้องเข้าใจปัญหาที่แท้จริงแล้ว ท่านก็ต้องออกมาปกป้องชาติให้ดำรงค์ในสิ่งที่ถูกต้องต่อๆไป..

#6 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:25

เสื้อแดงไม่มาป่วนหรอ 555

#7 redfrog53

redfrog53

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:42

บรรยากาศเวทีประชาชนบุรีรัมย์ 17:28 น.
New Newly ชอบสาวสายล่อฟ้าคนนี้ล่ะ พูดจาฉะฉาน จริงใจ นะคะ
พิชญ์รตา ศิวาโมกข์ ปชป...ช่วยๆๆๆช่วยหน่องช่วยนำคนดีๆๆๆไปให้ความรู้...ให้ความจริงที่ถูกต้องแกุคนที่ไร้ความคิด คนที่พร้อมเปิดใจรับความจริง ความถูกต้อง..เพื่อชาติไทยจะได้พัฒนาสักที ตอนนี้แย่แล้วจริงๆๆๆ .ขอบคุณ ปชป...จริงๆๆ

#8 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:12

กำลังดูถ่ายสดอยู่ค่ะ....แปลกหรือปรากฏการณ์ใหม่หาคำตอบไม่ได้ครั้งนี้คนเยอะมาก..แถมรูปแบบมันมากมีร้องเพลงรำวง.......นึกในใจวันชุมนุมใหญ่น่าจะ น่าจะ สุดล้าน..........

#9 redfrog53

redfrog53

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:16

เย็นย่ำยิ่งคึกคัก เข้มข้น กับเวทีประชาชนบุรีรัมย์

เวทีประชาชนบุรีรัมย์ เวทีผ่าความจริงปชป.//มินN...
------------
สาทิตย์ วงศ์หนองเตย : ตอนเลือกตั้ง ทักษิณ ยิ่งลักษณ์มาออดอ้อนคนอีสานให้ช่วย บอกรักคนอีสาน จะสร้างสุขสลายทุกข์ แต่วันนี้ผ่านมากว่า 1 ปี คนอีสานมีแต่ทุกข์ ไม่มีสุข

สาทิตย์ วงศ์หนองเตย : มีชาวนาที่สุรินทร์ผูกคอตายหนี้หนี้ ผูกคอตายหนี้แล้ง จ่าประสิทธิ์ไปช่วยชาวนาสุินทร์ด้วย อย่ามัวแต่ช่วยเจ้านายที่ดูไบ

สาทิตย์ วงศ์หนองเตย : มีนักเลงตั้งกลุ่มประท้วง ปชป.ที่หน้างาน แต่สุดท้ายโดนพี่น้องประโคนชัยช่วยกันไล่จนต้องเผ่นกลับไปหมดแล้ว

วิฑูรย์ นามบุตร : ยิ่งลักษณ์มาประชุม ครม.ที่อีสาน บอกว่าจะให้งบประมาณเป็นแสนล้าน สุดท้ายให้จริงๆ แค่ร้อยล้านเท่านั้น โกหกคนอีสานอีกแล้ว

วิฑูรย์ นามบุตร : ที่ผ่านมามีนักการเมืองหลายคนหลอกคนอีสานให้เลือกเป็นนายกฯ เพราะรู้ว่าถ้าคนอีสานเลือกจะชนะเลือกตั้ง ล่าสุดทักษิณ ชินวัตร ก็ตั้งพรรคไทยรักไทย หลอกคนอีสานว่าจะทำให้คนอีสานหายจน แต่สุดท้ายก็โกหกสร้างภาพทั้งนั้น

Cr Democrat Party, Thailand

#10 redfrog53

redfrog53

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:30

อิสสระ สมชัย : รัฐบาลโกหกว่าจะออกกฎหมายปรองดอง แต่ความจริงคือจะล้างผิดคนโกง ล้างผิดให้ทักษิณ

สาธิต ปิตุเตชะ
พรรคประชาธิปัตย์เปิดเวที"ผ่าความจริง"ที่อ.ประโคนชัยจ.บุรีรัมย์คนร่วมนับหมื่น ขุนพลอีสานวิทูรย์ นามบุตรงัดข้อมูลทักษินและยิ่งลักษ์รับปากและไม่ทำ"ขี้ตั๋ว"คนอีสานซำ้ปรับครมไม่ไห้คนอีสานเป็นรมตตนรัฐมนตรี
พรรคประชาธิปัตย์ ถือว่าเป็นพรรคของคนอีสาน นายเลียง ไชยกาล ส.ส. จังหวัดอุบลราชธานี เป็นหนึ่งในผู้ก่อตั้งพรรค#เวทีผ่าความจริง บุรีรัมย์

#11 redfrog53

redfrog53

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:38

เวทีประชาชน เดินหน้าผ่าความจริง - ความจริงไม่มีวันตาย ที่โรงเรียนอนุบาลประโคนชัย อ.ประโคนชัย จ.บุรีรัมย์ (3 พ.ย. 55)

Lek VachiRawit เดินทางถูกวิธีแล้วล่ะครับ เราต้องให้ความจริงกับประชาชน มอบความสว่างให้แก่คนยากคนจน อย่าให้เขาโดนหลอก ขอให้กำลังใจครับผม
Audsadawut Sriyokeng สู้ๆๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

อิสสระ สมชัย : รัฐบาลโกหกว่าจะออกกฎหมายปรองดอง แต่ความจริงคือจะล้างผิดคนโกง ล้างผิดให้ทักษิณ

สาธิต ปิตุเตชะ
พรรคประชาธิปัตย์เปิดเวที"ผ่าความจริง"ที่อ.ประโคนชัยจ.บุรีรัมย์คนร่วมนับหมื่น ขุนพลอีสานวิทูรย์ นามบุตรงัดข้อมูลทักษินและยิ่งลักษ์รับปากและไม่ทำ"ขี้ตั๋ว"คนอีสานซำ้ปรับครมไม่ไห้คนอีสานเป็นรมตตนรัฐมนตรี
พรรคประชาธิปัตย์ ถือว่าเป็นพรรคของคนอีสาน นายเลียง ไชยกาล ส.ส. จังหวัดอุบลราชธานี เป็นหนึ่งในผู้ก่อตั้งพรรค#เวทีผ่าความจริง บุรีรัมย์

#12 redfrog53

redfrog53

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:42

ที่ประโคนชัย-บุรีรัมย์

#13 redfrog53

redfrog53

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:45

บรรยากาศเวทีประชาชนบุรีรัมย์เวลา 18:30น.

#14 เอื้องผึ้งจันทร์ผา

เอื้องผึ้งจันทร์ผา

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:50

คนเยอะมาก ๆๆๆ
อยากเห็นไอ้บ้า เจเจ สาทร เอารูปลงเวปโกหกของมันจัง

#15 redfrog53

redfrog53

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:14

@ อิสระ สมชัย -- สดจากเวทีผ่าความจริง ที่บุรีรัมย์

เรื่องของบุญและกรรม ฝั่งกรรม >> ผมไม่แปลกใจ ที่จตุพร ไม่ได้เป็นรัฐมนตรีรอบนี้ มันมาจากกรรม กรรมที่เกิดจากการสั่งเผาบ้านเผาเมือง ในขณะที่ณัฐวุฒิประกาศตัวเป็นรัฐมนตรีคู่ใจนายกฯ ยิ่งลักษณ์ ฝั่งบุญ >> ตั๊กโดนเสื้อแดงตามรังควาน เพราะบอกว่ารักในหลวง ตอนนี้โชคดีได้สามีรวยหมื่นล้าน

# เรื่องของบุญกับกรรม เห็นกันได้เลยในชาตินี้ ไม่ต้องรอชาติหน้า ใครทำอะไรจำไว้

‎@ อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ -- สดจากเวทีผ่าความจริง ที่บุรีรัมย์

คนมากันตั้งเยอะ ใครมาบ้างครับ บุรีรัมย์มามั้ยครับ...มา จังหวัดโน้นมามั้ยครับ...มา จังหวัดนี้มามั้ยครับ....มา แล้วเสื่อแดง มามั้ยครับ...มา ถ้ามาก็ดีนะครับ เพราะถ้ามาฟังผมรับรองว่าจะหายเป็นเสื้อแดง # เอ้าฮา

@ อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ -- สดจากเวทีผ่าความจริง ที่บุรีรัมย์

สมัยรัฐบาลทักษิณ บอกพี่น้องประชาชนให้ไปกู้เงินกันเยอะๆ บอกว่าก่อนจะรวยต้องเป็นหนี้ก่อน ทุกวันนี้ประชาชนกลายเป็นหนี้กันทุกคน เพราะกู้จากกองทุนที่สองไปใช้หนี้กองทุนที่หนึ่ง กู้จากกองทุนที่สามไปใช้หนี้กองทุนที่สอง ...ในที่สุดก็รวยกันทุกคน...รวยหนี้

#16 redfrog53

redfrog53

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:25

ชาวประโคนชัย รัก อภิสิทธิ์ จากประโึคนชัย เด้อพี่น้องง..!!

Edited by redfrog53, 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:27.

#17 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:26

ชวนพี่น้องชาวบุรีรัมย์ ร่วมเวทีผ่า...ความจริงไม่มีวันตาย เรื่องของชายชุดดำ การปรับครม. นโยบายที่ผิดพลาด และความพยายามล้างผิดคนโกง วันเสาร์ที่ 3 พ.ย.นี้

Started by redfrog53, 30 October 12 06:35

ชวนพี่น้องชาวบุรีรัมย์ร่วมเวทีผ่า...ความจริงไม่มีวันตาย เรื่องของชายชุดดำ การปรับครม. นโยบายที่ผิดพลาด และความพยายามล้างผิดคนโกง วันเสาร์ที่ 3 พ.ย.นี้นะครับ
Kiat Sittheeamorn

ที่ประโคนชัย-บุรีรัมย์

เวที'เดินหน้าผ่าความจริง'ที่ประโคนชัย-บุรีรัมย์......
หนึ่งในจังหวัดอิสานท่ามกลางชาวอิสานนับหมื่นคน....
บางคนในที่ชุมนุมอาจจะเคยมาชุมนุมเผาบ้านเผาเมือง 19 พฤษภาคม 2553...
บางคนอาจจะมีญาติพี่น้องเข้ามาชุมนุมวันนั้น หรือรวมกลุ่มคนเผาศาลากลางจังหวัดในอิสาน.......!

นั่งฟังไปพยักหน้าไป
หันไปพยักหน้ากับคนข้างเคียง.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:28.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#18 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:28

เปิดดูผ่าความจริงแล้วตกใจ คนเยอะมากกกกกกกก ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ
แถมข้างหน้า "อิน" สุดๆ ตะโกนด่าทักษิณตลอดเวลา โอว้ แม่เจ้า ...... :ph34r: :ph34r:
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#19 redfrog53

redfrog53

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:30

อภิสิทธิ์ ที่ประโคนชัย

#20 redfrog53

redfrog53

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:31

อภิสิทธิ์ ที่ประโคนชัย

#21 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:32

บ้านเราเอง เสียดายตอนนี้ทำงานอยู่ กทม ไม่งั้นจะแวะไปกอดพี่มาร์คซะหน่อย
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#22 redfrog53

redfrog53

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:38

@ สุเทพ เทือกสุบรรณ -- สดจากเวทีผ่าความจริง ที่บุรีรัมย์

ไอ้เหลิม ขี้ตั๋ว ผมต้องเรียกว่า ไอ้้เหลิม เพราะไม่สามารถเรียกว่าคุณเฉลิมได้อีกต่อไป..เราต้องการลุกขึ้นมาบอกไอ้เหลิมว่า พวกผมไม่ใช่อำมาตย์ และพวกกูก็ไม่ใช่ไพร่ เพราะไม่ได้มีใครทำร้ายบ้านเมือง แต่ไอ้คนที่เผาบ้านเผาเมือง นั่นล่ะที่สมควรเรียกตัวเองว่าไพร่.. เลิกบอกกันเสียที ว่าพวกอำมาตย์เอาเปรียบ ทุกวันนี้มีแต่พวกมึงนั่นล่ะที่เอาเปรียบกู
# กำนันสุเทพ เข้มมาเลยงานนี้

สุเทพ เทือกสุบรรณ : ขออย่าให้มีใครมาสร้างความแตกแยก แบ่งแยกชนชั้นเป็นไพร่เป็นอำมาตย์ พวกเราประชาชนคนไทยไม่มีใครเป็นไพร่ เราเป็นเสรีชน

#23 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:38

ความจริง ปชป.เปิดเวทีที่อีสานทีไร คนตรึมทุกครั้งเลยนะเนี่ย

ทำให้ได้จริงว่าจริงๆแล้ว พี่น้องชาวอีสานที่เขารู้เรื่องว่าอะไรเป็นอะไร ยังมีอีกเยอะะะะะะะะะะะ

เพียงแต่ไม่มีใครไปนำเขา ไม่มีใครไปเอาความจริงบอกให้เขาหรือเปล่า????

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#24 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:49

รัฐบาลหุ่นเชิดไล่มันออกไป

#25 redfrog53

redfrog53

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:55

‎@ สุเทพ เทือกสุบรรณ -- สดจากเวทีผ่าความจริง ที่บุรีรัมย์

ผมจะไม่หนีไปที่ไหน เพราะผมไม่ผิด ผมจะไม่ไปดูไบ ผมจะไม่ไปฮ่องกง แต่ผมจะอยู่เคียงข้างทุกคน เจ้าหน้าที่ที่โดนรัฐบาลนี้กลั่นแกล้ง ผมจะหาทนายความที่ดีที่สุดมาว่าความให้ ตอนนี้มีทนายอาสามาช่วยว่าความให้แล้ว 28 คน...ขอให้ประชาชนลุกขึ้นมาปกป้องเจ้าหน้าที่ที่ทำหน้าที่โดยสุจริต เพราะถ้าไม่ลุกมาปกป้อง ต่อไปนี้จะไม่มีใครมาทำสิ่งที่ถูกต้องต่อบ้านเมือง

"ใครทำผิดจะอยู่ฝ่ายไหนต้องรับโทษ ใครไม่ผิดก็ต้องไม่มีการกลั่นแกล้ง บ้านเมืองจะต้องเดินไปอย่างนี้ จึงจะเป็นหลักประกันว่าคนทุกคนในสังคม โดยเฉพาะคนจน คนด้อยโอกาส คนอยู่ห่างไกล จะมีความเสมอภาคเท่าเทียม ไม่เป็นสองมาตรฐานอย่างที่เขาพูด"
- นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ
เวทีประชาชน เดินหน้าผ่าความจริง - ความจริงไม่มีวันตาย ที่โรงเรียนอนุบาลประโคนชัย อ.ประโคนชัย จ.บุรีรัมย์ (3 พ.ย. 55)

#26 redfrog53

redfrog53

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:04

@ สุเทพ เทือกสุบรรณ -- สดจากเวทีผ่าความจริง ที่บุรีรัมย์

คนพวกนี้ มีความตั้งใจจะเปลี่ยนการปกครองเป็นรัฐไทยใหม่ ผมเป็นคนบ้านนอก พ่อเป็นผู้ใหญ่บ้าน ต่อมาเป็นกำนัน ตัวผมเองก็เป็นกำนัน เราได้รับการสั่งสอนว่า พระมหากษัตริย์ไทยได้ทรงทำคุณที่ประเสริฐต่อคนไทยทั้งประเทศ หัวใจของพวกเราเต็มตื้นไปด้วยความจงรักภักดี ฝากไปถึงคนที่คิดล้มล้างสถาบัน...หยุดเถอะครับ
...ถ้าอดิสร เพียงเกษ เห็นว่าถ้าทำแบบที่เขมรแล้วดี *คุณ*ไปเลย..มึงกับพ่อมึงไปอยู่กับเขมรเลย

‎@ สุเทพ เทือกสุบรรณ -- สดจากเวทีผ่าความจริง ที่บุรีรัมย์

ใครทำผิดต้องไม่มีข้อยกเว้น ไม่ว่าจะเป็นอดีตนายกรัฐมนตรี หรือไพร่อย่างณัฐวุฒิ หรือจตุพร...ทุกวันนี้ผมกลายเป็นผู้ต้องหามืออาชีพ เรียกไปสอบอยู่ทุกวัน เรียกมาเลย เรียกกี่ทีกูก็ไป... มาเลยมาเป็นด้วยกัน เหวงมาเลย ณัฐวุฒิมาเลย จตุพรมาเลย... ทำไมกูต้องเป็นผู้ต้องหาอยู่คนเดียว

# เข้มได้อีก

#27 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:07

ความจริง ปชป.เปิดเวทีที่อีสานทีไร คนตรึมทุกครั้งเลยนะเนี่ย

ทำให้ได้จริงว่าจริงๆแล้ว พี่น้องชาวอีสานที่เขารู้เรื่องว่าอะไรเป็นอะไร ยังมีอีกเยอะะะะะะะะะะะ

เพียงแต่ไม่มีใครไปนำเขา ไม่มีใครไปเอาความจริงบอกให้เขาหรือเปล่า????

เห็นด้วยเลย ไปให้ความรู้บ่อย จะยิ่งดี

#28 redfrog53

redfrog53

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:11

สุเทพ เทือกสุบรรณ : ขอให้ทุกคนร่วมรักษาบ้านเมืองในฐานะเจ้าของประเทศ เพราะเราทุกคนมีหุ้นในประเทศไทยคนละ 1 หุ้นเท่ากัน ไม่ใช่ตระกูลชินวัตรเป็นเจ้าของประเทศอยู่คนเดียว

สื่อตอนนี้พากันไปรับใช้รัฐบาลชุดนี้กันหมด ช่อง 3 5 7 9 เดี่ยวนี้ไม่เห็นหน้าสุเทพเลย มีแต่หน้าณัฐวุฒิ หน้าเฉลิม แล้วก็หน้าไอ้คางคกจตุพร บางวันเห็นหน้าผมก็ไม่ปล่อยเสียง มีแต่ทำปากพะงาบพะงาบ
..หนังสือพิมพ์ก็เหมือนกัน ไม่นำเสนอข่าวเลยไม่อยากบอกว่าคือมติชน กับข่าวสด

# มุขฮา พ่อกำนัน

#29 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:36

เหอ เหอ เหอ คนเยอะแบบนี้ มันแน่นอนอยู่แล้ว ปชป ก็ต้องหมดไปเยอะ

5555555

หมดเก้าอี้ไปเยอะ จนไม่พอนั่ง 555

ปราศรัยแบบอำมาตย์มันก็ยังงี้แหละต้องนั่งเก้าอี้ฟัง มาช้าก็อดนั่ง 555

ถ้าเป็นปราศรัยแบบไพร่ แค่กระดาษหนังสือพิมพ์รองนั่งแผ่นเดียว ก็ไป
ฟังปราศรัยได้ทั่วโลกแล้ว 55555

#30 PHOENiiX

PHOENiiX

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:42

เหอ เหอ เหอ คนเยอะแบบนี้ มันแน่นอนอยู่แล้ว ปชป ก็ต้องหมดไปเยอะ

5555555

หมดเก้าอี้ไปเยอะ จนไม่พอนั่ง 555

ปราศรัยแบบอำมาตย์มันก็ยังงี้แหละต้องนั่งเก้าอี้ฟัง มาช้าก็อดนั่ง 555

ถ้าเป็นปราศรัยแบบไพร่ แค่กระดาษหนังสือพิมพ์รองนั่งแผ่นเดียว ก็ไป
ฟังปราศรัยได้ทั่วโลกแล้ว 55555

อ่านบันทัดแรกเกิบมีเอื้อง (มันช็อตน่ะ ) ดีนะที่ข่อยใจเย็น อ่านต่อบันทัดที่สาม -_-

Edited by PHOENiiX, 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:43.

#31 Manop

Manop

น้องเก่า

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:48

ผมคนบุึรีรัมย์๋อยู่ต่างอำเภอ เสียดายไม่ทราบข่าวเพราะห่างตัวจังหวัดแค่ 30 กิโลเมตรเอง ที่ผ่านมาเวทีปราศัยที่บุรีรัมย์ของพรรคการเมืองอื่นๆจะมีคนมาเกณฑ์ชาวบ้านตามอำเภอต่างๆไปฟังพร้อมให้ค่าเสียเวลา แต่เวทีนี้ไม่มีการมาเกณฑ์คนอำเภอที่ผมอยู่ไปฟังเลยทำให้ผมตกข่าว!

#32 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:51

ถ้าเล่นมุข ปชป ใช้เงินเท่าไร

คงจำได้แล้ว วันนี้นึกไม่ออก

แต่ คนน้อยกว่าแดงที่วิ่งหา คนฆ่า 99 ศพ

Edited by Rodgers16, 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:52.

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#33 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:00

ฟังคุณอภิสิทธิ์ ปล่อยมุขแต่ละที ฮาจริงๆ

#34 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:10

กร๊าก ขนมาจากอุบล หลายคันรถ นะนั่นอะ อย่างฮาหวะ เดี๋ยวนี้มันต้มตุ๋น กันด้านๆเลยวุ้ย :lol:

#35 PHOENiiX

PHOENiiX

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:10

พี่น้องที่มาฟังแล้ว ช่วยโทรบอกต่อๆ กันไป
บอกญาติ บอกเพื่อนๆ แซ๊บหลายๆ เด้อ

#36 zeus

zeus

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:11

กร๊าก ขนมาจากอุบล หลายคันรถ นะนั่นอะ อย่างฮาหวะ เดี๋ยวนี้มันต้มตุ๋น กันด้านๆเลยวุ้ย :lol:

หลักฐาน ? ไม่เอาน่ะ ที่บอกว่า ใครๆก็รู้อ่ะ อยากเห็นภาพถ่าย ชัดๆ แบบว่า คนขนจากอุบล มุ่งหน้ามาประโคนชัย

#37 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:12

ทำไมเอ็งชอบโกหกว่ะ ครอบครัวเอ็งมันมาจากสลัมหรือไง ถึงไม่มีใครสั่งใครสอน

#38 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:14

เหอ เหอ เหอ ไม่มีไรหรอก น้า น้า 5555
แค่ระบายความอึดอัดของไพร่ เท่านั้น เพราะเกิดเป็นไพร่ มันต้องเจียมตัว
ประหยัด สุด ๆ อะไรที่ไม่ควรจ่าย ก็ต้องอดทนไม่จ่าย ไม่งั้นเงินมันจะไม่พอ
เป็นค่า ไวน์ ค่าโรงแรม 5 ดาว ของบรรดาแกน แกน เขาน่ะ สงสารเขา

5555555

#39 PHOENiiX

PHOENiiX

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:15

หมูได้เวลาทำงาน เพื่อนๆ เบาหน่อย คิดซะว่าคนชงลูกมาแล้ว

ระดับหมู เพื่อนๆ ตบเบา ก็หัวทิ่มและ

#40 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:18

คนเยอะดีจัง :lol:

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#41 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:29

เอาคลิปมาดูบ้าง ลืมดูไป

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#42 PHOENiiX

PHOENiiX

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:50

สายล่อฟ้ากำลังระบาดหนัก ไปทั่วประเทศ เปิดแผลรัฐบาล ที่จับตรงใหนก็เน่าตรงนั้น

ในขณะที่ ปชป เดินหน้าผ่าความจริง ทั่วอีสาน

แม้วก็ดิ้นพล่านอยู่แถวชายแดน เหมือนเปรตขอส่วนบุญฉันนั้น

Edited by PHOENiiX, 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:53.

#43 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:56

หนังโป๊ สาย ล่อ กับ ฟ้า ระบาดหนักไปทั่ว 3 แผ่น ร้อย พี่น้องง :lol:

#44 zeus

zeus

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:55

หนังโป๊ สาย ล่อ กับ ฟ้า ระบาดหนักไปทั่ว 3 แผ่น ร้อย พี่น้องง :lol:

อย่าเบี่ยงประเด็นจิ ตอนนี้เค้าอยากรู้ว่า ขนคนจากอุบล มาจริงหรือปล่าว

#45 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:29

อะไรของเอ็งวะ กากหมู ไม่รู้ฝนตกหรือฟ้าร้อง ระวังฟ้าผ่ากบาลด้วย

Edited by แทนคุณแผ่นดินเกิด, 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:29.

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#46 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:04

ไอ้หมูกาก แดงขยะปากห มา มีหลักฐานมั้ย

ทำให้เสื้อแดงที่ดีๆ เค้าเสียชื่อหมด :lol:

#47 redfrog53

redfrog53

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:06

อยากชวน หมูฯ กินเฝอจิงๆๆ

สู้ทุกคดีไม่หนีไปต่างประเทศ "สุเทพ เทือกสุบรรณ"
Nisai Boonmark เป็นคนต้องแยกแยะคิดวิเคราะห์เป็น
Gonreeg Pkc ที่ไม่หนีคงมีเหตุผล...มันไม่มีประเทศใหนเขารับ..มั้งเพ่

#48 redfrog53

redfrog53

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:07

คนหล่อไม่มีสี คนดีของประชาชน
วรัต ซอน สองปีแปดเดือน ไม่สามารถทำให้คนฉาดขึ้นมาทันตาหรอกคะ แค่ฝ่าฟันเสื้อแดงพาประเทศพ้นความฉิบหายได้ก็บุญแล้วคะ คนฉลาดยัง VOTE NO แล้วยังจะโทษ ปชป อีกหรือคะ
Gonreeg Pkc ประชาชนยังไม่ฉลาดจริงๆ...ถ้าเขาฉลาดเขาจะรู้ว่า..สองสัญชาติคืออะไร...

#49 redfrog53

redfrog53

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:09

#50 redfrog53

redfrog53

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:10

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน