Jump to content

- - - - -

ปูเอ๊ย ไปดู schedule เถอะว่าว่างวันไหน แล้วบอกมา

• Please log in to reply
28 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:26

*
POPULAR

เขาจะอภิปรายไม่ไว้วางใจแกน่ะ เอาแต่บอกว่าต้องดูก่อนๆ ถ้าวันไหนว่างก็จะเข้าฟัง

ดัดจริตเหลือกเกิน แพลนงานแกไม่รู้ล่วงหน้าเลยเหรอวันไหนว่างน่ะ ทำเป็นดูก่อนๆ ทีแวะไปโฟรซีซั่นยังมีเวลาไปได้ นายกโง่ๆ

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:29

เขาจะอภิปรายไม่ไว้วางใจแกน่ะ เอาแต่บอกว่าต้องดูก่อนๆ ถ้าวันไหนว่างก็จะเข้าฟัง

โห....

ไม่ด้านจริงพูดออกมาไม่ได้นะเนี่ย
gladiator 1.jpg

#3 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:31

จะรู้ป่าวว่า schedule คืออะไร
เด๋วอ่านว่า ชะแล็ก น้ำมันชักเงา ละยุ่งตายหะ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#4 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:34

อันนี้อยากทราบเป็นวิทยาทานครับ

จริง แผนงานของนายก น่าจะวางแผนไปอีกหลายเดือนเลยหรือเปล่า น่าจะรู้ว่าวันไหนต้องทำอะไร ไม่ใช่เหรอครับ นอกจากมีเหตุการณ์ไม่ปกติ

หรือว่า นายกทำงานกันโดยไม่ได้วางแปลนล่วงหน้าเลยว่าต้องทำอะไรอย่างไรบ้างนะ อันนี้สงสัยครับ จากหัวหข้อเลย

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#5 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:38

แสดงว่า ถ้าอภิปรายไม่ไว้วางใจ นายกจะไม่วาง

สงสัยไป 4ss อยู่

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#6 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:39

ผมว่าปูคงอ่านว่า ซัก ฮี ดุน ชัวครับ เพราะปูชอบอยู่แล้ว อะไร ฮีๆ ดุนๆ

#7 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:42

ตารางงานของพริตตี้ ขึ้นอยู่กับออกาไนเซอร์ครับ
ถามไปก็ไม่รู้เรื่องหรอกครับ

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#8 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:21

อันนี้อยากทราบเป็นวิทยาทานครับ

จริง แผนงานของนายก น่าจะวางแผนไปอีกหลายเดือนเลยหรือเปล่า น่าจะรู้ว่าวันไหนต้องทำอะไร ไม่ใช่เหรอครับ นอกจากมีเหตุการณ์ไม่ปกติ

หรือว่า นายกทำงานกันโดยไม่ได้วางแปลนล่วงหน้าเลยว่าต้องทำอะไรอย่างไรบ้างนะ อันนี้สงสัยครับ จากหัวหข้อเลย

กำหนดการล่วงหน้าจะวางไว้ก็ต่อเมื่อ งานสำคัญเท่านั้นครับ
ถ้าไม่สำคัญหรืออะไรยังไงจะยังไม่กำหนด จะรอให้เวลามากระชั้นชิดถึงจะกำหนด เพื่อให้เวลาที่นายกมี มากขึ้น
แต่ตามจิง อยู่ที่เลขาเป็นหลักครับว่าจะเอายังไงเพราะคนที่กำหนดตารางงานไ่ม่ใช่นายกแต่เป็นเลขา

Edited by Oreki Houtarou, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:23.

คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#9 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:23

" เดี๊ยนก็ดูตารางอยู่นี่ไงคะ ถ้าวันไหน ปชป.จะอภิปราย ก็วันนั้นแหละค่ะที่เดี๊ยนไม่ว่าง "

งานนี้ ชีคงเร่งหาบัตรเชิญตัวเองไปตัดริบบิ้น หรือบินไปนอกแหงๆ... :lol: :lol:

#10 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:25

ผมว่าปูคงอ่านว่า ซัก ฮี ดุน ชัวครับ เพราะปูชอบอยู่แล้ว อะไร ฮีๆ ดุนๆ

ใกล้แระ ใกล้แระ

เล่นมุกด้วยคน

Schedule=ชีดุนเล่

#11 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:02

ชีคงนึกว่าเป็นภาษาเยอรมัน "ชีดุนเล่" ศึกบุนเดสลีก้า

#12 salsa

salsa

น้องใหม่

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:42

นั่งนึกตั้งนาน. แหม๊. ซัก ฮี ดุน. ชอบๆๆๆๆ

#13 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:55

ความสามารถระดับเลขาหน้าห้องยังไม่มี เป็นนายกซะงั้น :mellow:

It's us against the world

#14 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:04

มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#15 Maestro

Maestro

น้องเก่า

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:18

อุ๊ยน่าเกลียด อะไรด้วนๆ -_-

#16 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:40

Schedule=เช็ดด้วน จบปะ? <_<
จบนะ -_-

:lol: :lol:(กลายเป็นทู้แปลงภาษาไปแย้ว) :lol: :lol:

ดิทเพิ่ม รู้สึกผิดไงไม่ซาบ..
นี่พวกเรา..วันๆขำขันเฮฮากันมากไปแล้วนะพี่น้อง
เกรงใจสมาชิกเก่าเสรีไทยกันบ้าง เห็นมีเหลืองเข้ามาต่อว่าว่าสมาชิกใหม่ไร้สาระ ทำเสรีไทยตกต่ำ
ซวยเลย

กลับขึ้นฝั่งตามเช็ดด้วล...เด๋วนี้นะ!!!

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:42.

#17 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:32

ขออนุญาต ความคิดเห็นก่อนหน้านี้

ขอแปะป้าย Warning.... -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#18 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:42

จบนะ -_-

:lol: :lol:(กลายเป็นทู้แปลงภาษาไปแย้ว) :lol: :lol:

นี่พวกเรา..วันๆขำขันเฮฮากันมากไปแล้วนะพี่น้อง
เกรงใจสมาชิกเก่าเสรีไทยกันบ้าง เห็นมีเหลืองเข้ามาต่อว่าว่าสมาชิกใหม่ไร้สาระ ทำเสรีไทยตกต่ำ
ซวยเลย

กลับขึ้นฝั่งตามเช็ดด้วล...เด๋วนี้นะ!!!

อารายนะ เช็ด...ด้วย ได้ ได้ ๆๆๆๆๆ :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#19 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:42

เป็น นายก มา1ปี แม่มรู้หรือเปล่า ว่างานเป็นนายก ต้องทำอะไรบ้าง อี กลวง

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#20 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:53

อย่าให้เธออ่านนะ เด๋วกลายเป็น Schedule = สะกิดด้วย

#21 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:03

Schedule = สกีดุ้น (สะ-กี-ดุ้น)

:D :D

Edited by thebriza, 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:04.

#22 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:10

โอย แต่ละท่าน

จะเอาฮาไปถึงหนายยยยย

#23 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:37

Schedule = สกีดุ้น (สะ-กี-ดุ้น)

ฮาอ่ะอันนี้

#24 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:33

เป็น ญ ต้องชอบดุ้น ดุ้น ดิได้อารมณ์กว่าเล่นดนตรีไทยอีก

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#25 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:08

นึกได้อีก เอาอีกๆ

#26 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:14

แปลว่าอะหยังวะ ? ข้าเจ้างงแต้ๆ

Attached Images

#27 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:31

จบนะ -_-

ซวยเลย

อารายนะ เช็ด...ด้วย ได้ ได้ ๆๆๆๆๆ :lol:

อารายนะ เช็ด...ย่วย ได้ ได้ ๆๆๆๆๆ :lol:
ขอลอกหน่อย
อยากจะช่วยอยู่หรอก

Edited by storm, 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:32.

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#28 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:36

ไม่แปลกครับ
Concrete ยังอ่านว่า คอ-นก-รีต ได้เลย

#29 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:41

อ่านว่า เอสเชดูล ชัดๆ
เห็นมั้ยว่าตัว S มันตัวใหญ่ ต้องอ่านเต็ม

ส่วนนายกฯ ว่างทุกวันที่ไม่มีอภิปรายและประชุมสภาครับ
จบนะ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน