Jump to content

- - - - -

ผบ.ทบ. กลัวรัฐบาลจัด ขู่ลูกน้อง ไปร่วมม๊อบ โดนลงโทษทางวินัย!!!

• Please log in to reply
79 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:44

ผู้บัญชาการทหารบก ลั่น ทหารร่วมชุมนุมการเมือง
ต้องถูกลงโทษทางวินัย แนะ อย่าสนับสนุนฝ่ายนอกกฎหมาย

วันนี้ (31 ตุลาคม) พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา ผู้บัญชาการทหารบก
เปิดเผยก่อนการเดินทางไปเยือนกองทัพสหรัฐอเมริกา และกองทัพญี่ปุ่น ว่า
หาก ทราบว่ามีทหารเข้าร่วมการชุมนุมทางการเมือง
จะต้องถูกลงโทษทางวินัย
เพราะถึงแม้ทุกคนจะมีสิทธิ์ตามระบอบประชาธิปไตย
แต่ทหารนั้นต้องมีวินัยมากำกับ
ไม่เช่นนั้นก็ควบคุมกันไม่ได้
ซึ่งถ้า
ตนเองบอกว่า อย่ายุ่งเกี่ยว ก็อย่าไป!!!

..............................................................................

http://hilight.kapook.com/view/77893
""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""

ได้ข่าวว่า โดนรัฐบาลจับตาดูอย่างใกล้ชิด เหลือเกิน ชนิด หายใจรดต้นคอ
ท่านคงจะรู้ว่า รัฐบาลกำลังดูท่าทีของท่าน ว่า เอาด้วยกับเสธ.อ้ายหรือไม่
เพื่อเอาตัวรอด ท่านก็เลยต้องประกาศ ห่วยๆ อย่างนี้ออกมา
กลัวจัดมากเลยเหรอท่าน ถึงขั้นต้อง ประกาศแบบขู่ บังคับลูกน้องตัวเองไม่ให้ไปเนี่ย

วินัย มัน เกี่ยวกับ การแสดงออกทางประชาธิปไตย ได้ยังไง
ตำรวจยังเข้าร่วมม๊อบเสื้อแดงได้เลย
ทำไมทหาร จะเข้าร่วมม๊อบ เสธ.อ้ายไม่ได้วะครับ

แหม
นี่ถ้าท่านประกาศ ดังๆ ขู่ ไอ้พวกล้มเจ้า หมิ่นเจ้า หมิ่นสถาบัน หรือ โกงชาติบ้านเมือง แบบนี้ได้บ้าง
ประเทศจะได้ประโยชน์มากกว่า ขู่ลูกน้องตัวเองอีก
พยัคฆ์หงอย เก่งแต่ต่อยลูกน้องตัวเอง

Attached Images

Edited by มังกือดำ, 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:52.

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#2 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:48

พี่ ๆ ออกแนว ไปอย่าให้รู้หรือเปล่า (ฮา)
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#3 ขุนพลไร้พ่าย

ขุนพลไร้พ่าย

น้องเก่า

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:49

ผมว่าดีนะ ประกาศชัดเจน กองทัพจะไม่โดนดึงเข้าไปในม๊อบ ให้เกิดข้ออ้างทหารจะ ปฏิวัติ ตบปากพวกแกนนำไพร่ทั่้งหลาย รอบนี้แค่ประชาชนก็ เอาอยู่ หมากเกมส์นี้ คงต้องขอความเห็นท่าน โจโฉด้วยว่าคิดเห็นเช่นไร

#4 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:54

ผู้บัญชาการทหารบก ลั่น ทหารร่วมชุมนุมการเมือง
ต้องถูกลงโทษทางวินัย แนะ อย่าสนับสนุนฝ่ายนอกกฎหมาย

วันนี้ (31 ตุลาคม) พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา ผู้บัญชาการทหารบก
เปิดเผยก่อนการเดินทางไปเยือนกองทัพสหรัฐอเมริกา และกองทัพญี่ปุ่น ว่า
หาก ทราบว่ามีทหารเข้าร่วมการชุมนุมทางการเมือง
จะต้องถูกลงโทษทางวินัย
เพราะถึงแม้ทุกคนจะมีสิทธิ์ตามระบอบประชาธิปไตย
แต่ทหารนั้นต้องมีวินัยมากำกับ
ไม่เช่นนั้นก็ควบคุมกันไม่ได้
ซึ่งถ้า
ตนเองบอกว่า อย่ายุ่งเกี่ยว ก็อย่าไป!!!

..............................................................................

http://hilight.kapook.com/view/77893
""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""

ได้ข่าวว่า โดนรัฐบาลจับตาดูอย่างใกล้ชิด เหลือเกิน ชนิด หายใจรดต้นคอ
ท่านคงจะรู้ว่า รัฐบาลกำลังดูท่าทีของท่าน ว่า เอาด้วยกับเสธ.อ้ายหรือไม่
เพื่อเอาตัวรอด ท่านก็เลยต้องประกาศ ห่วยๆ อย่างนี้ออกมา
กลัวจัดมากเลยเหรอท่าน ถึงขั้นต้อง ประกาศแบบขู่ บังคับลูกน้องตัวเองไม่ให้ไปเนี่ย

วินัย มัน เกี่ยวกับ การแสดงออกทางประชาธิปไตย ได้ยังไง
ตำรวจยังเข้าร่วมม๊อบเสื้อแดงได้เลย
ทำไมทหาร จะเข้าร่วมม๊อบ เสธ.อ้ายไม่ได้วะครับ

แหม
นี่ถ้าท่านประกาศ ดังๆ ขู่ ไอ้พวกล้มเจ้า หมิ่นเจ้า หมิ่นสถาบัน หรือ โกงชาติบ้านเมือง แบบนี้ได้บ้าง
ประเทศจะได้ประโยชน์มากกว่า ขู่ลูกน้องตัวเองอีก
พยัคฆ์หงอย เก่งแต่ต่อยลูกน้องตัวเอง

ในความเห็นของผมแล้ว.ผมว่าท่านไม่ได้กลัวรัฐบาล..แล้วสิ่งที่ท่านพูดออกมาก็ถูกครับ..ผมเห็นด้วย..จขกท เห็นตอนที่เสื้อแดงออกมาชุมนุมหรือเปล่าครับ..ตำราจประกาศตัวเต็มที่..แล้วเป็นยังงัยครับ..ในเวลานี้เรามองตำรวจแล้วรู้สึกยังงัยกัน...ถ้าผมเป็นผบทบ.ตอนนี้ผมก็จะทำอย่างท่านตอนนี้..แล้วเมื่อถึงเวลา............จะได้ใจประชาชนทั้งชาติ.ไม่ใช่ได้แค่ฝ่ายเดียว..เกมส์นี้เล่นแบบหมากล้อมครับ..ไม่ใช่เล่นแบบหมากรุกครับ..

#5 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:56

ใจเย็นๆ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#6 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:58

บอกกันเงียบๆไม่ได้หรือไง ถึงต้องออกประกาศดังๆ ออกสื่อกันแบบนี้
จะโชว์ให้รัฐบาลเห็นใช่ไหมว่า ศิโรราบ 100% แล้ว
ศักดิ์ศรี น่ะ มีไหม
แค่บอกกับระดับผบ.พล ผบ.พัน ก็จบแล้ว
ประกาศทำไม
อยากเป็นกลางเหรอ ไม่มีวันหรอก
ประกาศแบบนี้ออกมา เสื้อแดงก็ดีใจแล้ว
คนอยากจะมาร่วมชุมนุมกับเสธ.อ้าย
เขาก็รู้สึกว่า ทหารไม่ช่วยนะเว้ย
ผบ.ทบ.ยังออกมาขู่เลย
แล้วความรู้สึกคนจะเป็นยังไง

ออกประกาศมาช่วง เสธ.อ้ายตั้งเป้าไว้ ตั้ง 1 ล้านคน
ผบ.ทบ.ทำอย่างนี้
ตีปลาหน้าไซนี่หว่า

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#7 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:58

-_- ในฐานะ ผบ.ทบ. แกทำถูกแล้วล่ะครับ จะทำแบบตำกวดประชาถีบไทย ได้ดีเพราะมี***ห้อยคอคุ้มกะลา มันคงจะไม่สง่างามนัก...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#8 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ลับ ลวง พราง ภาค 6

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#9 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:01

ผมว่าตะแกไม่ได้กลัวรัฐบาลหรอกครับ และเหตุที่พูดออกมาแบบนั้นความหมายคือปรามทุกส่วนว่าอย่าพยายามลากกองทัพไปเกี่ยวข้องกับการเมืองเท่านั้นแหละครับ ส่วนฝ่ายไหนจะเอาคำพูดตะแกมาเป็นประโยชน์ก็คงจะห้ามไม่ได้

#10 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:03

สิ่งที่เห็นอาจไม่เป็นอย่างที่คิด

ท่านประยุทธ์ไม่ได้บอกนะว่าม๊อบไหน ไอ้พวกแตงโมทั้งหลายฟังไว้ด้วย

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#11 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

ร้านเก่า เจ้าเดิม

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:03

ผบ.ตร ว่ากล้าพูดแบบนี้มั้ย........

อยากให้เมืองไทย เป็นเหมือนเดิม 

#12 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:04

ข่าวนี้กระจายไปทั่วเลย เร็วมากๆ
เป็นประโยชน์กับรัฐบาลนี่ กระจายออกสื่อเร็วเหลือเกิน

#13 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:04

ต้องโทษนักข่าวที่ยิงคำถาม
สื่อเดี๋ยวนี้แปลกไปมาก
ลองไปสังเกตุดูได้ บางคำถามมันน่าตีปากก็มี

#14 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:08

เชื่อเถอะแค่ประกาศตัดปัญหาเฉย ๆ
ในใจลึก ๆ ใครไปร่วมได้ยิ่งดี :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#15 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:08

เป็นอย่างนั้นจริงก็ดีน่ะสิครับ
เท่าที่ผมรู้ ไม่มีครับ

#16 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:10

แต่ถ้าทหารยศนายพลนี่โทษทางวินัยแค่ตักเตือน :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#17 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:14

เป็นอย่างนั้นจริงก็ดีน่ะสิครับ

รออีกซักช่วงสิจ๊ะพี่มังกือ
ตอนนี้เวอร์ชั่นล่าสุดเพิ่งภาค 5 อะตัวเอง
วาสนากำลังนานวดอยู่ :lol:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#18 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:15

ผบ.ตร ว่ากล้าพูดแบบนี้มั้ย........

สงสัยมีแต่จะชวนไปร่วมม็อบครับ :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#19 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:16

like หมดตั้งแต่เช้าแล้ว
ติดไว้ก่อนนะครับทุกท่าน

ผมรู้สึกเศร้าจริงๆ

#20 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:23

รออีกซักช่วงสิจ๊ะพี่มังกือ
ตอนนี้เวอร์ชั่นล่าสุดเพิ่งภาค 5 อะตัวเอง
วาสนากำลังนานวดอยู่ :lol:

นี่ครับ
มีข่าวว่า โดนล็อคตัวจับตาดูเป็นกรณีพิเศษ โดนกันตั้ง 3 คนเลยแน่ะ
เจอแบบนี้ ก็เลยต้องรีบออกมาสัมภาษณ์อย่างนี้เลย

http://webboard.seri...ัฐไม่สะเทือน-ห/

#21 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:25

แวะมาดู

#22 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:27

โดยส่วนตัว ผมมองไปทางเดียวกับเพื่อนเสรีไทยนะครับ
คือท่านประกาศแบบนี้ก็ถูกแล้ว ไม่เช่นนั้นกองทัพจะถูกหาว่า "เลือกข้างทางการเมือง"

ท่านมังกือจำไม่ได้หรือ สมัยสมเด็จฯ ท่านก็ทรงถูกวิพากษ์อย่างรุนแรงจากฝั่งทักษิณว่าสนับสนุนม็อบเหลือง
อันเป็นเหตุให้เกิด "กระบวนการล้มเจ้า" ขึ้นมาอย่างรุนแรงและต่อเนื่อง
gladiator 1.jpg

#23 son

son

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:35

ตู่แดง....หุบปากสนิท.............
ตู่เขียว....แหกปากคำราม....ลั่น.........
....แต่กับลูกน้องตัวเองนะ..........55555555555.............

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#24 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:36

โทษที มังกือดำ..ขำ. กดให้แล้ว Like .หมดแล้ว

เรื่อง ผบ.ทบ. ที่มังกือฯพูดนะ ยังไม่หมด ไปถาม-

ผบ.ทบ. ซิ ว่า เรื่อง ท่านร่มเกล้า..ไปถึงไหนแล้ว ??

ท่าทาง ผบ.ทบ. คนนี้ ดูน่ากลัวนิ..น่ากลัว.!!!!!

#25 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:49

สมกับเป็นเสื้อเหลือง
ขยันสร้างศัตรูจัง
คราวเสธ.อ้ายก็ทีนึง ทำเป็นหวังดี
บอกว่าระวังจะถูกหลอกไปตาย
สรุปแล้ว แป๊ะลิ้มมันดีของมันตัวเดียวจริงๆ

#26 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:55

^
^
เนี่ย ผมงงจริงๆนะครับ "ขยันสร้างศัตรูจัง"..
เหลืองเค้าทำไปทำไมง่า? ผมว่ามันเกินกว่าแค่อีโก้แล้วนะครับ
เพราะไล่มาตั้งแต่ปชป. ผบ.ทบ.คนเก่า จนสกัดดาวรุ่งเสธอ้าย ผบทบ.คนใหม่
มันทำไปทำไมเนี่ย เหมือนทำให้ตัวเองหัวเดียวกระเทียมลีบไงไม่รู้

ผมนึกออกได้อยู่คำตอบเดียว "รับงานมา"
gladiator 1.jpg

#27 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:56

นี่ครับ
มีข่าวว่า โดนล็อคตัวจับตาดูเป็นกรณีพิเศษ โดนกันตั้ง 3 คนเลยแน่ะ
เจอแบบนี้ ก็เลยต้องรีบออกมาสัมภาษณ์อย่างนี้เลย

http://webboard.seri...ัฐไม่สะเทือน-ห/

อ่านแล้วค่ะ เฟซของไทกร..
เคยเจอตัวจริงไทกรที่สำนักงานที่ดินจังหวัดขอนแก่นเมื่อ 26 กย.ที่ผ่านมา
เลยชี้ให้คุณพ่อดู คุณพ่อเคยทำงานในพื้นที่ที่ไทกรไปเคลื่อนไหวอยู่
ท่านไม่ให้เครดิตไทกรเท่าไหร่ บอกว่าไม่มีมวลชนในมือ ชาวบ้านพูดลับหลังว่า "ดีแต่คำเว่า"
หลังๆหนูอ้อยก็สังเกตว่าแกออกแนวๆคนในเมืองมาแล้วมากกว่าจะทำงานในพื้นที่แบบบ้านๆ
เวลาแกลงเลือกตั้ง เสียงก็จะไม่มาเท่าไร ที่มาทำเฟซและวิแคะอะไรต่างๆ บางเรื่องก็ดูไม่ค่อยมีน้ำหนัก

เรื่องที่แกออกมาตีปี๊บไปที่ทหาร 3 คน ไม่รู้ว่ามีข้อมูลซีฟจริงหรือเปล่า น่าจะฟังหูไว้หู
แต่ออกมาชี้เป้าแบบนี้ จะให้ตู่นะจ๊ะแกตีขรึมก็ใช่ที่ เลยต้องออกมาทำทีเป็นกำราบตะหานผู้น้อย

เราว่าเป็นหมากที่ไทกรเริ่มขยับ(น่าจะมีฝ่ายต้านทักษิณช่วยกันคิด..แต่ไม่รู้มีใครมั่ง)
โดยหมากนี้ โยนลูกบอลไปให้ทหารถือ
ตู่นะจ๊ะจะเฉยก็ทนไม่ไหว ของมันร้อนอะอะอะ 555

หลังม็อบสนามม้า 3 วัน หมากต้องเริ่มขยับแล้วซี่ เด๋วกระแสดร็อป
คนทำม็อบเค้าก็ตั้งใจทำ น่าจะกลัวเสียของที่อุตส่าห์ทำขึ้นมาได้

ใครจะวิจารณ์กันอย่างไรก็ตาม ไม่ขัดใจกับพวกต้านเหลี่ยมทุกฝ่าย
ถ้าประเด็นดี เราก็เข้าร่วม

Edited by หนูอ้อย, 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:00.

#28 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:57

อ่านคำพูดของผบ.ทบ. ส่วนตัวผมคิดได้ 2 ทาง
คือ ถ้าผบ.ทบ. หมายความอย่างที่พูดจริงก็อาจเป็น
การแสดงท่าทีให้รัฐบาลเห็นชัดเจน+ดักคอก่อนว่า
"ถ้ามีปัญหาอะไรอย่าหาเรื่องมาเอี่ยวกับทหาร"
เพราะที่ผ่านมา มีอะไรทหารก็โดนโยนขี้ใส่ตลอด
(สงสัยจะเห็นทหารเป็นส้วม)

แต่อีกแง่ก็มองได้ว่าผบ.ทบ. แกพูดขึงขังไปงั้น
แต่อาจหลิ่วตาไว้ข้างหนึ่งเป็นนัย "ถ้าไม่ได้ไปใน
ฐานะทหารแต่ไปในฐานะประชาชนก็ไม่ว่ากัน"

ผมยังไม่อยากมองผบ.ทบ. คนนี้ในแง่ร้ายครับ
เพราะถ้าแก "ไร้น้ำยา" จริงเราก็จะไม่เหลืออะไร
มาคานอำนาจชั่วๆ ของรัฐบวยอีกแล้ว ขอผมฝันดี
ต่ออีกหน่อยเหอะ :o

#29 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:00

ยังไม่คิดอะไร เพราะจะหมดเวลาพักเที่ยง 55+

ห้ามในฐานะทหาร เช่น ไปเวลางาน ใส่ชุดทหาร
แต่ไปในฐานะประชาชน คงไม่ผิดอะไร

เรื่องนี้ผมเฉยๆ

#30 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:02

ทำถูกแล้วล่ะครับ จะไปก็ถอดชุดทหารไปในนามส่วนตัว อย่าเอาความเป็นทหารมาหาผลประโยชน์ครับ
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#31 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:04

คำประกาศไม่ถูกใจ แต่ท่านทำถูกต้องแล้วค่ะ
ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#32 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:47

สมกับเป็นเสื้อเหลือง
ขยันสร้างศัตรูจัง
คราวเสธ.อ้ายก็ทีนึง ทำเป็นหวังดี
บอกว่าระวังจะถูกหลอกไปตาย
สรุปแล้ว แป๊ะลิ้มมันดีของมันตัวเดียวจริงๆ

กระทู้นี้ของผม ไม่เกี่ยวกับแป๊ะลิ้ม ไม่เกี่ยวกับพันธมิตร
ผมวิจารณ์ในฐานะของปัจเจกบุคคล
eAT ก็รู้อยู่ว่าผมเป็นยังไง

เรื่องม๊อบเสธ.อ้าย
ใครเป็นคนบอกว่า ระวังถูกหลอกไปตาย
ผมไม่เข้าใจคุณ eAT
คุณไปเอามาจากไหน

ในส่วนที่ผม โพสต์ไป คุณก็เอาเรื่องที่ผมโพสต์มาบิดนั่นบิดนี่
ทำไมเอาสิ่งที่ผมจะนำเสนอมาบิดเบือน
จนสรุปว่า ผม บอกว่าระวังจะถูกหลอกไปตาย งั้นหรือ
น่าอนาถกับคุณมาก รู้สึกว่าคุณจะเกลียดไอ้แป๊ะมากจน ตีความอะไรเพี้ยนๆไปหมด
แม้กระทั่งการโพสต์จากผม

ผมบอกว่า ผมไม่รู้ว่าเสธ.อ้ายเป็นใคร
ผมผิดเหรอ ที่ผมไม่รู้
ผมเลวทรามต่ำช้ามากใช่ไหม ที่รู้สึก ไม่เชื่อใจเสธ.อ้าย ในตอนเริ่มต้น

คุณเอาที่ผมโพสต์แค่ส่วนเดียว
มาบอกว่า พันธมิตร บอกว่า ระวังถูกหลอกไปตาย
นี่เป็นความคิดของคุณหรือ
สิ่งที่คุณตีความผม แล้วบิดเบือนแล้วสรุปอย่างนี้
คนอ่านทั่วไป ถ้าเขาไม่เกลียดพันธมิตร
เขาก็ยิ่งกลัวในการไปม๊อบเสธ.อ้ายมากขึ้นไปอีก
เพราะคุณนั่นแหละ

ในขณะที่ต้นฉบับของผม
ผมวิจารณ์เท่านั้น
ผมวิจารณ์ว่า เสธ.อ้าย เป็นคนหน้าใหม่ ที่ไม่เป็นที่คุ้นเคย
ไม่เหมือนหมอตุลย์ หรือ แป๊ะลิิ้ม
ดังนั้น ความเชื่อใจกันในการนำม๊อบ มันก็ย่อมจะมีข้อสงสัยเกิดขึ้น
แล้วผมก็เพิ่งมารู้จากคุณแอม บอกว่า เสธ.อ้ายซี้กับ เสธ.หนั่น
เสธ.หนั่น แต่ก่อนก็เคยวิ่งปรองดองให้กับทักษิณ
ผมสงสัยตรงนี้ ผมผิดเหรอ

แล้วผมบอกหรือเปล่าว่า
ผมแนะนำว่า เสธ.อ้ายควรจะออกสื่อให้มากกว่านี้
ให้คนรู้จักเสธ.อ้ายมากขึ้นกว่านี้
ผมบอกหรือเปล่า

ผมเห็นว่าถ้าเสธ.อ้ายจริงใจ ประชาชนจะได้ประโยชน์มาก
แต่ถ้าเสธ.อ้ายหลอก เข้า killing zone เราจะไม่สามารถปลุกม๊อบได้อีกเลย
ความเห็นตรงนี้ มันผิดหรือ
มันเป็นการสร้างศัตรูตรงไหน
ผมในฐานะปัจเจกบุคคล
ผมแสดงความเห็นตรงไปตรงมา

คุณ เอาแค่ส่วนเดียวของผม มาบอกว่า พันธมิตรกล่าวหาว่า ระวังจะพาคนไปตาย
เฮ้ย
คุณไม่เคารพ การแสดงความคิดเห็นทั้งหมดของผมเลยนี่
คุณคิดว่า ผมไม่เขียนโต้ตอบกับคุณเนี่ย เป็นเพราะอะไร
เพราะผมกำลังคิดสงสัยคุณอยู่ไง
ว่าจริงๆแล้ว คุณเป็นเสื้อแดงที่แฝงมาเพื่อ ทำลาย พลังความสามัคคีหรือเปล่า

แล้วที่บอกว่า แป๊ะลิ้มด่าเสธ.อ้ายน่ะ ตรงไหนที่ด่า
วิทยุ โทรทัศน์ผู้จัดการ หลายคนเขาก็สนับสนุน มีบางคนวิจารณ์นั่นก็เป็นการทำหน้าที่สื่อ
หรือว่า
คุณตัดคนสนับสนุนออก แล้ว เอาเฉพาะคนที่วิจารณ์ มาป่าวประกาศ
ด่าพันธมิตรว่า พันธมิตรไม่เอาเสธ.อ้าย
นี่คุณยังมีจิตวิญญาณของวิญญูชนหรือเปล่า

แล้วเอาที่ผมโพสต์มาบิดเบือน โดยตัดมาแค่ท่อนเดียว เนี่ย
มันน่าเกลียดนะ
ถามจริงๆเหอะ
รู้ไหมว่า ที่มาในการชุมนุมเสธ.อ้ายเนี่ย
มีพันธมิตรมากี่กลุ่ม
ไม่ต้องไปสนใจหรอก

อยากด่าแป๊ะ ก็ด่าไปสิ
ขอแค่ อย่าบิดเบือน ผมก็พอใจแล้ว
ถ้าแป๊ะทำไม่ถูก ผมก็เห็นด้วยถ้าคุณจะด่าเขา
ผมไม่ใช่ PHAT
และเกลียดนิสัยแบบ PHAT
แต่รู้ไหมว่า
ตัวคุณน่ะ ไม่ต่างจาก PHAT หรอก

ผมรู้สึกแย่มากๆ ในเรื่องนี้ คุณทำงานให้พรรคปชป.หรือเปล่า
คุณมองผมไม่ออกเหรอ
พรรคปชป.มีคนอย่างคุณนี่แหละ ที่จะทำลายแนวร่วมของพรรค
ทำลายคนกลางๆที่เขารู้สึกดีๆ กับพรรค
เพราะคุณชอบไปยัดข้อหาว่าเขาเป็น พันธมาร เป็นสาวกแป๊ะลิ้ม
แล้วคุณก็ด่าเขา ทำลายเขา
สุดท้าย เขาไม่ใช่เกลียดแต่คุณ เขาพาลเกลียดไปถึงพรรคปชป.ของคุณด้วย

#33 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:56

เรื่องผบ.ทบ.
ผมก็เห็นว่าอย่างนี้
ไม่จำเป็นต้องมาประกาศออกสื่อ
ประกาศทำไม
แจ้งกับหน่วยงานทั้งหมดของกองทัพบกก็ได้

นี่เป็นความเห็นผม
อย่าคิดว่า พันธมิตร คิด
ผมคิดคนเดียว ไม่เห็นด้วยไม่เป็นไร
ที่นี่เป็นเวทีอิสระครับ
แต่อย่าด่ากัน ด่าแบบคนถ่อยเขาด่า
บิดเบือน ใส่ร้าย แบบคนถ่อยเขาทำกัน

ผมเห็นว่าท่านทำไม่ถูก ประเด็นที่ว่า
ไม่ควรประกาศออกสื่อ
ถ้าไม่เห็นด้วย
ช่วยตอบให้ผมนิดนึงว่า

"การที่ท่าน ผบ.ทบ. ประกาศอย่างนี้ออกสื่อเนี่ย
มันเป็นผลดีกับม๊อบเสธ.อ้ายตรงไหน"

มีคนตอบมาแล้วว่า มันจะได้เคลียร์ตัวเอง
ภาพของทหารจะได้เป็นกลาง
โอเคครับ ผมเห็นด้วย
นั่นเป็นเรื่องของ ภาพของทหารในกองทัพของท่านเอง

มามองกันอีกมุมนึง
ถ้ามองในฐานะ ของคนที่จัดการ การชุมนุมล่ะครับ
ผลทางจิตวิทยาต่อคนทีจะมาชุมนุม 1 ล้านของเสธ.อ้ายล่ะ
มีข้อดีตรงไหนครับ??

#34 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:12

ไม่ได้กลัว แต่ข้อมูลทางลึกยังไม่ได้กลั่น เท่านั้นเอง................คิดไปโน้นนนนนนนนนนนนนนนนนนนน!!!

#35 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:17

อิ ๆ เรื่องอะไรจะบอกให้รู้ละครับ...
ขนาดไม่บอก ...ไอ้ตู่..ไอ้เต้น..เหล่าควายแดงยังร้อง..ปฎิวัติ ๆ ๆ ๆ หาพ่องมัน... :lol: :lol:
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#36 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:22

ตู่แดง....หุบปากสนิท.............
ตู่เขียว....แหกปากคำราม....ลั่น.........
....แต่กับลูกน้องตัวเองนะ..........55555555555.............

:lol: :lol:
ส่วนกรณีที่นายก่อแก้ว พิกุลทอง ส.ส.พรรคเพื่อไทย ได้พูดจาข่มขู่ว่าอาจมีการปิดสนามม้านางเลิ้ง เพื่อไม่ให้คนมาร่วมชุมนุมกับองค์การพิทักษ์สยามนั้น พล.อ.ประยุทธ์ ระบุว่า ไม่ได้รู้สึกตื่นเต้นอะไร เพราะที่ผ่านมาเคยมีทั้งการปิดล้อมทำเนียบรัฐบาลและรัฐสภามาแล้ว และสิ่งที่นายก่อแก้วพูดมาหลายครั้งไม่น่าเชื่อถิอเท่าไร เป็นความจริงกี่เรื่องตนก็ไม่ได้สนใจ เพราะตนสนใจแต่สิ่งที่เป็นความจริง
http://news.springne...tv.tv/20719/ปร�

Edited by nnnn43, 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:26.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#37 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:23

ยังจำคำพูดสนธิบังได้ไม่เคยลืมเลือน :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#38 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:24

ผมมองว่า เรื่องนี้ ผบ.ทบ. ทำถูกแล้วครับ

ในเมื่อโดนเพ่งเล็งขนาดนี้ก้อประกาศไปเลย

แต่อย่างว่าครับ ทหารในฐานะคนกลาง ต้องไม่เข้าข้างฝ่ายไหน

แต่อย่าลืมว่า ตอนที่เสธ อ้ายจัดชุมนุมเมื่อวันก่อนก้อมีทหารไปร่วมเยอะเหมือนกันใช่ไหมครับ

เค้าไปนอกเวลาทำงาน ก้อไม่ผิดแต่อย่างใดเพราะไม่มีกฎระเบียบของทหารที่นอกเวลาราชการต้องอยู่ในวินัยนิ

อย่างมากแต่ตักเตือน ไม่มีความผิดทางวินัยด้วย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#39 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:25

ผมว่า ท่านส่งสัญญาณอะไรบางอย่างออกมาแล้ว

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#40 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:37

ก็ถูกของท่าน ผบ.ทบ.
แต่ หากเป็นวันหยุด ไม่ได้ใส่เครื่องแบบ ไปร่วมในฐานะ ปชช.
ก็ OK ใช่ไหมท่าน
-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

#41 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:58

ผมมองว่า เรื่องนี้ ผบ.ทบ. ทำถูกแล้วครับ

ในเมื่อโดนเพ่งเล็งขนาดนี้ก้อประกาศไปเลย

แต่อย่างว่าครับ ทหารในฐานะคนกลาง ต้องไม่เข้าข้างฝ่ายไหน

แต่อย่าลืมว่า ตอนที่เสธ อ้ายจัดชุมนุมเมื่อวันก่อนก้อมีทหารไปร่วมเยอะเหมือนกันใช่ไหมครับ

เค้าไปนอกเวลาทำงาน ก้อไม่ผิดแต่อย่างใดเพราะไม่มีกฎระเบียบของทหารที่นอกเวลาราชการต้องอยู่ในวินัยนิ

อย่างมากแต่ตักเตือน ไม่มีความผิดทางวินัยด้วย

ผบ.ทบ เขาทำถูกแล้ว

เพราะตามสายบังคับบัญชานายกปูก็คือเจ้านายของเขา

ไม่ให้ช่วยเจ้านายแล้วจะให้ไปช่วยใคร

จะให้ไปช่วยพรรคแมลงสาปนะหรอ ขำกลิ้ง 55+

เป็นฝ่ายค้านทั้งชาติเลือกตั้งทีไรก็แพ้ตลอดแบบนั้น

ไม่มีทหารคนไหนอยากเอาขนาคตไปทิ้งหรอก

#42 mr.patton

mr.patton

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:20

ขอให้เป็นเพียงเเค่ละครตบตา เผาไทยนะคับท่าน ด้วยความเคารพ ไม่อย่างนั้น ประวัติศาสตร์ชาติไทยจะ จดจำท่านไว้นานเท่านาน เเต่ไม่ใช้ฐานนายทหารกล้านะ เเต่จะเป็นเพียงเเค่ ลูกหมาทาสของทรราช ท่านจะเลือกอย่างไหนกันคับ

#43 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:28

เห้อ พลเอกประยุทธ์ กำลังคิดอะไรอยู่นะ

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#44 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:36

เพราะตามสายบังคับบัญชานายกปูก็คือเจ้านายของเขา

ไม่ให้ช่วยเจ้านายแล้วจะให้ไปช่วยใคร

จะให้ไปช่วยพรรคแมลงสาปนะหรอ ขำกลิ้ง 55+

เป็นฝ่ายค้านทั้งชาติเลือกตั้งทีไรก็แพ้ตลอดแบบนั้น

ไม่มีทหารคนไหนอยากเอาขนาคตไปทิ้งหรอก

ผบ.ทบ. ทำถูกแล้วครับถ้าได้ยินท่านสัมภาษเมื่อ 2-3วันก่อนนี้ เรื่องปฏิวัติตอนนี้คงไม่มี (ย้ำว่าใช้คำว่าตอนนี้นะครับ) อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด แล้วก็บอกว่าครั้งที่แล้วทำไปแล้วไม่ชอบกันไม่ใช่หรอ(อันนี้น่าจะประชดประชาชนส่วนใหญ่ที่ไปวิจารทหารเค้าในทางไม่ดี) แสดงว่าถึงเวลาและประชาชนส่วนใหญ่สนับสนุนอาจจะมีการปฏิวัติขึ้น แถมครั้งนี้อาจจะมีการล้างบางพวกแกนนำชั่วๆก็เป็นได้เพราะเฮียเค้ามามาดเข้มแล้ว
ส่วนที่คุณ Skidato ว่า นายกเป็นนายของ ผบ.ทบ. อันนี้ผิดแล้วครับ ทหารที่คุมกองกำลังเค้าอยู่นอกเหนือความควบคุมและครอบงำของนายกและเผาไทยครับ อย่าไปแหย่ทหารเค้ามาก ระวังไข้โป้งของแท้จะมานะครับ ไปกล่าวหาว่าเค้าฆ่าคนทำร้ายประชาชนมากๆ เด๋วเค้าเชือดคางคก เชือดควายโชว์แล้วจะหนาว

#45 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:39

จะต้องให้ผมยกมาปะไหมครับ คุณมังกือดำ
คนไม่รู้จักกัน อยู่ดีๆ ก็ใส่ไฟกันขนาดนั้น มันไม่ธรรมดาจริงๆ
แล้วประวัติของ "เสื้อเหลือง" โดยเฉพาะแกนนำมันเป็นแบบนี้จริงๆ
ขยันหาศัตรูไปเรื่อย ทุกคนผิด ทุกคนเลว ตั้งแต่องคมนตรี นัการเมือง
ข้าราชการ ทหาร ตำรวจ ฯลฯ ขนาด "สถาบัน" มันยัแขวะเลย
พอคุณมาตั้งความเห็นแบบนี้ มันไม่ได้ต่างอะไรกับสิ่งที่ "สนธิ" ทำเลย

#46 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:06

วินัยทหารก็เป็นอย่างนั้นนี่ เท่าที่เคยได้ยินมา ลองถอดเครื่องแบบแล้วชุมนุมได้ดูสิ หทารสองแสนนายเลยนะ

#47 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:13

ผบ.ทบ. ทำถูกแล้วครับถ้าได้ยินท่านสัมภาษเมื่อ 2-3วันก่อนนี้ เรื่องปฏิวัติตอนนี้คงไม่มี (ย้ำว่าใช้คำว่าตอนนี้นะครับ) อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด แล้วก็บอกว่าครั้งที่แล้วทำไปแล้วไม่ชอบกันไม่ใช่หรอ(อันนี้น่าจะประชดประชาชนส่วนใหญ่ที่ไปวิจารทหารเค้าในทางไม่ดี) แสดงว่าถึงเวลาและประชาชนส่วนใหญ่สนับสนุนอาจจะมีการปฏิวัติขึ้น แถมครั้งนี้อาจจะมีการล้างบางพวกแกนนำชั่วๆก็เป็นได้เพราะเฮียเค้ามามาดเข้มแล้ว
ส่วนที่คุณ Skidato ว่า นายกเป็นนายของ ผบ.ทบ. อันนี้ผิดแล้วครับ ทหารที่คุมกองกำลังเค้าอยู่นอกเหนือความควบคุมและครอบงำของนายกและเผาไทยครับ อย่าไปแหย่ทหารเค้ามาก ระวังไข้โป้งของแท้จะมานะครับ ไปกล่าวหาว่าเค้าฆ่าคนทำร้ายประชาชนมากๆ เด๋วเค้าเชือดคางคก เชือดควายโชว์แล้วจะหนาว

เพ้อเจ้อเรื่องปฏิวัติอีกแล้ว 55+

มันไม่ง่ายหรอกจ้า บอกได้เลย

ควายแดงเขาผ่านประสบการณ์สนามรบของจริงมาแล้ว

นั่นขนาดเขามีอาวุธไม่เยอะนะ ทหารยังสะบักสะบอมมากขนาดนี้

ถ้าติดอาวุธเต็มที่จะขนาดไหน

หนำซ้ำมันจะจลาจลไปทั้งแผ่นดิน แดงทั้งแผ่น เผาแมงทั้งแผ่นดิน

สาวกแมลงสาปเลิกคิดได้เลยเรื่องปฏิวัติ ไม่มีหรอก อย่าเพ้อเจ้อ

ตามสายบังคับบัญชานายกปูก็เจ้านาย ผบ.ทบ ละจ้า

ส่วนผบ.ทบ มันจะฟังหรือไม่ก้อกีอีกเรื่อง

จะเซ็นย้าย ผบ.ทบ ก็เซ็นย้ายได้ ถ้าใจถึงกล้าทำ

#48 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:36

อย่าสนับสนับสนุนฝ่ายนอกกฏหมาย ท่านให้สนับสนุนฝ่ายที่ทำถูกต้องตามกฏหมายไง อิอิ เลือกข้างชัดเจน

#49 Colourblind

Colourblind

น้องเก่า

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:37

ทุกกลุ่มทีต้านพวกจ้องล้มสถาบัน ต้านระบอบชิน ไม่ว่าจะเป็นเสื้อเหลือง เสื้อหลากสี หรือกลุ่มเสธอ้าย ข้าพเจ้าและครอบครัวและเพื่อนสนับสนุนและเข้าร่วมตลอด และแยกแยะออกว่าอะไรไช่หรือไม่ไช่ ช่วงนี้รวมกันไว้ก่อนครับ (ไม่รู้จะถูกด่าหรือเปล่า ขอครับไม่ใด้สอน) เอาเป้าหลักไว้ก่อน.
เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์และความถูกต้อง พร้อมทุกรูปแบบและทุกเวลา

#50 ขุนพลไร้พ่าย

ขุนพลไร้พ่าย

น้องเก่า

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:34

ผมไม่เห็นคำประกาศบอกว่า ห้ามแม้กระทั่ง นอกราชการและ ใส่ชุดเป็นประชาชนปกติเลย พวกไพร่แดง มันจ้องเล่นทหารอยู่ถ้าออกไปเล่นด้วย เข้าเกมส์มัน ได้ไม่คุ้มเสีย เสียโคน+ม้า แลกเบี้ย ยังไงก็ไม่คุ้ม ยกเว้นจะบีบ"ขุน"อีกฝั่งจนมุม มันถึงน่าแลก

ถ้าจะเป็นลูกไล่จริง ก็น่าจะพูดว่า ห้ามชุมนุมทุกกรณี ไปเลย ง่ายกว่า

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน