Jump to content

- - - - -

โพลเผยประชาชนยกให้ "เฉลิม อยู่บำรุง" เป็นนักการเมืองที่ช่วยเหลือคนยากจนมากกว่า "ชวน หลีกภัย"

• Please log in to reply
67 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:46

ลากมาลูกชวน

แล้วลูกเหลิมล่ะ?

หึ หึ

#52 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:48

ผมว่า โพล์นี้ สะท้อนอะไรให้เห็นหลายๆอย่าง...

โพล์นี้ น่าจะเป็น คำตอบที่ว่า. ตั้งแต่มี แม้ว แอนด์เดอแก๊ง..... ทำไม พรรคคนดี.. เลือกกี่ทีก็แพ้....

ก็เพราะ ประชาชนคิดว่า... แม้ว และ พวก ช่วยเหลือ คนจน มากกว่า...

น่าคิดนะครับ... ว่าทำไม ปชช คิดแบบนั้น... อย่าบอกว่าซื้อเสียงนะครับ... เพราะ อันนี้เป็น โพล์... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#53 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:48

คุณรู้มั้ย

การทำโพลบ่อยๆมันเป็นข้อเสียรู้รึเปล่า

มันบ่งบอกถึงว่าคุณไร้ความมั่นใจ ถึงต้องเอาคนอื่นมายืนยัน

ทำดีทำได้ก็ทำไป แต่อย่าทำอย่างนี้เลย มันทำให้คนคิดเป็น เค้าสมเพชคุณอ่ะ คุณ jagger ว่าคุณมีปมด้อย

ขาดความมั่นใจในตัวเอง

นี่เตือนด้วยความหวังดีนะ

คนที่เขาเก่ง ฉลาด มั่นใจในตัวเอง เขาไม่ไปเที่ยวถามอะไรที่มันเลอะเทอะไร้สาระแบบนี้หรอกค่ะ

#54 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:16

ประชาชนคนยากคนจนเขามีสิทธิสงสัยครับ ว่าเขาก็จนเหมือนกับชวน แต่ทำไมลูกเขาไม่เห็นมีรถBMW Sportขับเหมือนกับลูกชวนบ้าง :D

Jagger เอ๋ย...
ประชาชนคนยากคนจนไม่เป็น"บัวเน่าใต้น้ำ"....
ไม่สงสัยคนทำมาหากินด้วยลำแข็งของตนเองหรอก......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Jaidee 20 เพื่อน Jagger เป็นวิศวกร เงินเดือน 15,000 บาท
ยังเป็นเจ้าของ Jet Ski ได้เลย........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#55 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:35

ประชาชนคนยากคนจนเขามีสิทธิสงสัยครับ ว่าเขาก็จนเหมือนกับชวน แต่ทำไมลูกเขาไม่เห็นมีรถBMW Sportขับเหมือนกับลูกชวนบ้าง :D

Jagger เอ๋ย...
ประชาชนคนยากคนจนไม่เป็น"บัวเน่าใต้น้ำ"....
ไม่สงสัยคนทำมาหากินด้วยลำแข็งของตนเองหรอก......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Jaidee 20 เพื่อน Jagger เป็นวิศวกร เงินเดือน 15,000 บาท
ยังเป็นเจ้าของ Jet Ski ได้เลย........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

พวก"บัตรเติมเงิน"สงสัยลูกชายคุณชวน......
ผมไม่ประหลาดใจหรอก....
รายได้จากงานประจำวันไม่พอใช้
ต้องมีรายได้เสริมจากการเป็น"บัตรเติมเงิน"
จึงพอเลี้ยงชีพและครอบครัวไปได้....

ดังนั้นไม่กล้าคาดฝันว่าชีวิตนี้ัจะมีรถหรูหราสักคันหนึ่ง
แต่มีใจริษยากับลูกชายคุณชวน อายุ 25 ปี.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล.ถ้า jagger นำข้อความจาก"ใบบอก"มาโพสต์
ผมต้องตำหนิ"นักโทษหนีคุก"ใจต่ำช้า......ฮา

แต่"ลูกปลื้ม"ไม่วันบอกว่า"นักโทษฯ"รังแกเด็ก.....!

รังแกเด็ก รังแกผู้หญิงมีไว้สำหรับ"บัตรเติมเงิน"และลูกจ้างนักโทษหนีคุก
เรียกร้องความสงสารให้ลูกโอ๊คและนายกฯหญิงเท่านั้น......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#56 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:46

ผมว่า โพล์นี้ สะท้อนอะไรให้เห็นหลายๆอย่าง...

โพล์นี้ น่าจะเป็น คำตอบที่ว่า. ตั้งแต่มี แม้ว แอนด์เดอแก๊ง..... ทำไม พรรคคนดี.. เลือกกี่ทีก็แพ้....

ก็เพราะ ประชาชนคิดว่า... แม้ว และ พวก ช่วยเหลือ คนจน มากกว่า...

น่าคิดนะครับ... ว่าทำไม ปชช คิดแบบนั้น... อย่าบอกว่าซื้อเสียงนะครับ... เพราะ อันนี้เป็น โพล์... :D

สะท้อนกับผลโพลนี้ด้วยสินะ เอแบคโพล สำรวจความคิดเห็นประชาชน ...ร้อยละ 68.5 ยอมรับได้ ถ้ารัฐบาลทุจริตคอร์รัปชั่น แล้วตนเองได้ผลประโยชน์ มิน่าผลโพลนี้ ถึงได้ออกมาแบบนี้ :lol:

#57 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:50

คุณรู้มั้ย

การทำโพลบ่อยๆมันเป็นข้อเสียรู้รึเปล่า

มันบ่งบอกถึงว่าคุณไร้ความมั่นใจ ถึงต้องเอาคนอื่นมายืนยัน

ทำดีทำได้ก็ทำไป แต่อย่าทำอย่างนี้เลย มันทำให้คนคิดเป็น เค้าสมเพชคุณอ่ะ คุณ jagger ว่าคุณมีปมด้อย

ขาดความมั่นใจในตัวเอง

นี่เตือนด้วยความหวังดีนะ

คนที่เขาเก่ง ฉลาด มั่นใจในตัวเอง เขาไม่ไปเที่ยวถามอะไรที่มันเลอะเทอะไร้สาระแบบนี้หรอกค่ะ

แล้วถ้าเขาฉลาด ......................... เขาจะดิ้นทุรนทุราย ทำโพลออกมาบ่อยๆ เหรอจ๊ะ แม่บิวตี้ :P

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#58 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:50

แล้วตอนนี้ชีวิตความเป็นอยู่ดีขึ้นอย่างไรบ้างครับ ^_^

#59 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:52

งั้นเลย :D

#60 MWM

MWM

น้องเก่า

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:01

ไม่เคยดู VRZO ละสิ :lol:

#61 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:04

ชอบโพลโสเภณีจริงเลย
55555555555555555

หมายความว่าโพลสำนักนี้ เลือกถามเฉพาะโสเภณีใช่ไหมครับ :P

มิน่าเหลิมถึงนำ ;)

Edited by kokkai, 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:05.

#62 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:08

เหมือนอยู่กันคนละโลก
เหมือนหนึ่งคน หนึ่งไม่ใช่คน
เอาเถอะถึงว่าเป็นคนด้วยกันก็แยกกันอยู่เฮอะ
เยอะนักก็ไปที่ชอบๆซะ

#63 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:10

หมายความว่าโพลสำนักนี้ เลือกถามเฉพาะโสเภณีใช่ไหมครับ :P

ไอ้คนทำโพลโสเภณีมันเป็นเพื่อนกับผัวอีพริ้ง
มันพวกเดียวกัน

Edited by ssa, 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:10.

#64 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:23

กร๊ากกก ภาวะผู้นำป้านกแก้วเนี่ยนะ :lol:

เค้ารู้กันทั้งโลกว่าป้านกแก้วเก่งแต่แต่งหน้าทาปากออกงาน แต่ไม่รู้เรื่องอะไรซักเรื่อง
เพื่อนคนสิงคโปร์ยังมาพูดให้ฟังเลยทั้งที่ไม่เคยไปนินทาป้าแกให้คนนอกประเทศฟังนะ

ว่า "กลัวไม๊คนจะเหมาว่าหญิงไทยเอ๋อเหมือนนายกฯเธอทุกคน"
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#65 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:38

ไอ้คนทำโพลโสเภณีมันเป็นเพื่อนกับผัวอีพริ้ง
มันพวกเดียวกัน

เรื่องเดียวกันป่าว...

#66 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:02

Noo!!!!!!! my Uni :angry:

โพลตามใบสั่ง :angry:

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#67 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:32

อ่านผลเป็นไหม?

เอาจริงๆนะ ลองดูผลข้างบนนะว่า หากเลือกวันนี้จะเลือกใครแล้วไปคำนวนกับ 500 ดู จะรู้ว่าตกต่ำไหม และใครตกต่ำ

#68 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:27

อีกหนึ่ง "กระทู้พลีชีพ" ของ Jagger -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน