Jump to content

- - - - -

บ่นเล็กๆน้อยๆจาก "ชายอายุสิบสี่" ถึง "นักโทษชายผู้จัดโผครม. ยิ่งลักษณ์ 3" ตำแหน่งไม่มีจนจัดโควต้าพิเศษให้ไม่ตั้งรัฐบาลพรรคเดียวไปเลยล่ะครับ?

• Please log in to reply
18 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:44

*
POPULAR

ขอบ่นเล็กๆน้อยๆถึง "นักโทษชาย"

การที่ "นักโทษชาย" ยังคงสร้างบรรยากาศกลุ่ม มุ้ง วัง ในพรรคเพื่อไทย ให้ต่อรองตำแหน่งต่างๆกันไม่จบไม่สิ้น ไม่ต่างกับเมื่อครั้งไทยรักไทยเรืองอำนาจ พวกที่ก้าวเข้ามาด้วยความกระสันอยากเป็น รมต. จะมีสักคนหรือไม่ที่จริงใจทำเพื่อประเทศชาติจริงๆมากกว่ากลัวตัวเองไม่ได้เป็น รมต. ยิ่งกลุ่ม มุ้ง วัง ในเพื่อไทยมากเท่าไร ตำแหน่งที่จะต้องรองรับการต่อรองย่อมมากเท่านั้น ดูได้จากตำแหน่ง รมช.ช่วยอุตสาหกรรม โดยเนื้องานในกระทรวงนี้ผมกล้าบอกเลยว่าเป็นงานที่ใช้เจ้ากระทรวงกำกับดูแลคนเดียวก็เหลือเฟือแล้ว แต่นักโทษชายกลับเลือกที่จะให้โควต้าพิเศษกับตระกูลที่ไร้ศักดิ์ศรีทางการเมืองตระกูลหนึ่งให้ได้โควต้าปลอบใจนี้ แถมกระทรวงนี้ยังอยู่ในการดูแลของพรรคร่วมรัฐบาลอีก สิ้นเปลืองภาษีประชาชนในการจ่ายเงินเดือน รมช. อุตฯ อีกหนึ่งตำแหน่ง ทำไมเพื่อไทยไม่ตั้งรัฐบาลพรรคเดียวให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย ใครอยากได้ตำแหน่งอะไรก็จะได้จัดสรรคนของเพื่อไทยลงเองแบบเต็ม ครม.
หรือ เกรงใจปลาไหลสุพรรณ และ ศิษย์ก้นกุฏิบ้านราชครูกัน

ขอบ่นเล็กๆน้อยๆ

จาก โจโฉ นายกตลอดกาล

ชายหน้าเด็กอายุสิบสี่
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#2 บังทอง

บังทอง

น้องเก่า

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:47

ขืนไม่ให้ก็วงแตก ก็มีเท่านั้นเอง :D :D :D

#3 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:52

ทำแบบนั้นไม่ได้ครับ เพราะแปลงนาทองคำ ที่เจ้าของเป็น ตะวันออกกลาง มันตั้งอยู่ในสุพรรณ?

เอ้ แล้ว ที่ ชลบุรี มีอะไรดีน้อ?

Edited by plunk, 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:52.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#4 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:07

ถึงมันได้ยินมันก็คงไม่สนหรอกนะท่านนายก เพราะแบบนี้เป็นงานถนัดของมัน ไม่เฉพาะในพรรคหรอกครับ แต่มันจะทำประเทศไทยให้เป็นไปตามที่มันต้องการอีกต่างหาก

#5 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:20

ชอบจังชายหน้าเด็กอายุสิบสี่.....จะครบร้อย :lol: :lol: :lol:

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#6 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:25

ในต่างเมือง หากพรรคได้รับเสียงข้างมากจัดตั้งรัฐบาลพรรคเดียวได้ จะกระโดดโลดเต้นดีใจมาก เพราะประชาชนมอบความไว้วางใจให้บริหารประเทศพรรคเดียว ทำให้พรรคสามารถดำเนินการนโยบายทุกนโยบายของพรรคได้ รัฐมนตรีก็เป็นของพรรคทั้งหมด แต่ไม่ใช้รัฐมนตรีมากเหมือนบางประเทศ เพราะบางกระทรวงใช้รัฐมนตรีคนเดียวบริหารสองกระทรวง เรียกว่า ซุปเปอร์รัฐมนตรี

#7 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:35

ชอบจังชายหน้าเด็กอายุสิบสี่.....จะครบร้อย :lol: :lol: :lol:

สะเทือนใจหลายคนนะท่าน (แต่ไม่ใช่ผม) :lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#8 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:29

มาอ่านเพราะเด็กอายุ 14 นี่ล่ะ :blink:

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#9 rufer

rufer

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:34

#10 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:45

:lol: :lol: ถามแม้วยังไม่เอา
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#11 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:48

โดดเดี่ยวฝ่ายค้าน(ปชป) ป้องกันอุบัติเหตทางการเมือง ซื้อใจกันไว้ก่อน
ว่าก็ว่า ผมล่ะอยากให้มันสู้กันแค่พรรคใหญ่แค่สองพรรคจริงๆ เท่าที่เห็นทุกวันนี้ ยังมองไม่เห็นประโยชน์ของพรรคเล็กพรรคน้อยเลย
และก็ยังไม่เห็นพรรคพวกนี้ทำไรให้ประเทศ นอกจากหวัง ทำไงก็ได้ให้ได้เป็นรัฐบาล แล้วก็กอบโกย

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#12 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:53

ไอ้คนที่เอาป้ายไปติด มันถามชาวบ้านเค้าหรือยังฟร่ะ ก็กล้าเอามาโชว์เนอะ ตลกดี ลงทุนกันจังไอ้พวกป้ายแหกตาพวกนี้ เห็นตั้งแต่ไอ้ป้าย ลอกท่อ ลอกคลอง ละเป็นไง ฮ่าๆ

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#13 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:30

ป้ายทั้งหมดนี่ราวๆกับลอกมากันทั้งนั้นเลยนะครับ

ถ้าจะให้พูดตรงๆก็ได้ ก็พวกส.ส.ในพื้นที่นั่นแหละจัดให้

ไม่งั้นก็แกนนำในแต่ละจังหวัด ที่อยุธยานี้ผมยังบอกได้เลยเจ้าไหนดูแลป้าย

จัดตั้งพวกนี้ ที่อยุธยาก็ สุรเชษฐ์ ชัยโกศล จังหวัดอื่นก็คงพอกัน

ถ้าอยากรู้อะไรดีๆจากคนหาเช้ากินค่ำในแต่ละจังหวัด

ก็หัดทำตัวเป็นคนเดินดินกินข้าวแกงสักวันก็รู้แล้ว
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#14 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:49

เอามาฝากเจ้าของมู้ฮะ :rolleyes:

#15 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:07

เบื่อจะพูดถึงทักกี้และพวกพ้อง

เข้ามาเชียร์ท่าน ฟิล์ม รัฐภูมิ(โจโฉ) เฉยๆ.... :lol:

ปล.ท่านโจโฉรู้ใช่ไหมว่า ฟิล์มเป็นเสือไบ...อิอิ

Edited by zutto, 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:11.

#16 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:15

เงินสะพัดจริงๆๆ ป้ายเยอะแล้วจะทำให้แม้วกลับมาได้เหรอ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#17 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:19

เนรคุณคนเสื้อแดงได้
ก็ถือว่ายังรักษาชนชั้น

#18 ลิ้มนัลโด้

ลิ้มนัลโด้

น้องใหม่

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:11

มันก็คือประเทศไทยละครับ
การจัดสรรโควต้าปัจจุบัน ไม่ได้จัดสรรตามความรู้ ความถนัด ความสามารถ แต่จัดสรรตามโควต้าของเก้าอี้ สส. ในมือ
เพื่อไทยเองก็คงเข็ดกับงูเห่าภูมิใจไทยพอสมควร ทำให้ไม่ไว้ใจคนในพรรคมากเท่าไหร่
ถึงต้องพยายามย่อยกลุ่ม ก๊วน ของ สส. ให้ยิบย่อยที่สุด โดนหักหลังขึ้นมาจะได้ไม่เจ็บมาก

แต่ความเข้าใจผม คนในเวบนี้น่าจะสนับสนุนรัฐบาลก่อนมากกว่ารัฐบาลนี้
จริงๆ คำถามนี้ น่าจะสงสัยตั้งแต่รัฐบาลที่แล้วด้วยซ้ำ
ว่าทำไม เนวิน แอนด์ เดอะแก๊ง ที่สุดยอดแห่งความแสบถึงได้โควต้า กระทรวงสำคัญๆตลอด แม้กระทั่งจะทำวีรกรรมฉาวอะไรขนาดไหน ก็ยังต้องมีเก้าอี้

มันก็หลักการเดียวกันครับ คือ ปัจจุบัน พรรคการเมืองที่เป็นรัฐบาล สนใจการคงอยู่ของรัฐบาล มากกว่า ประโยชน์ของประเทศชาติ

มาตรฐานเดียวกันครับ เพื่อไทย-ประชาธิปัตย์ ไม่ต่างกันหรอกครับ

#19 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:21

เบื่อจะพูดถึงทักกี้และพวกพ้อง

เข้ามาเชียร์ท่าน ฟิล์ม รัฐภูมิ(โจโฉ) เฉยๆ.... :lol:

ปล.ท่านโจโฉรู้ใช่ไหมว่า ฟิล์มเป็นเสือไบ...อิอิ

รู้สิ....ไม่รู้ได้ไง นอนแก้ผ้าดูหนังโป๊ กันเป็นประจำ

ไม่เคยได้ยินฉายา "ท่านโจโฉ" เหรอครับ.....ว่า

"เกย์เฒ่าโรคจิต ชอบนอนแก้ผ้าดูหนังโป๊อยู่บ้าน" :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน