Jump to content

- - - - -

เรื่องเกี่ยวกับสนามBKKฟุตซอลอารีน่า อธิบายให้หน่อยว่าผูกพันงบประมาณปี 56 แปลว่าอะไร?

• Please log in to reply
21 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:47

ที่รู้ๆ ปีงบประมาณ 55 คือ ตุลา 54 - กันยา 55 ตั้งงบประมาณไว้ล้านเดียวเนี่ยนะ???

สร้างเสร็จทันก็บ้าแล้วครับ 1ล้าน สร้างบ้านเดี่ยวหลังเล็กๆ หลังเดียวยังไม่ได้เลยด้วยซ้ำ

ที่มา เว็บสำนักงบประมาณ

http://www.bb.go.th/bbhome/index.asp

ที่มาของเอกสาร หน้า 364

http://www.bb.go.th/...5/pdf/03-06.pdf

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:56

เสื้อแดงพันดริฟท์บอกว่าให้ไปแล้วพันสองร้อยล้าน เงินหายไปไหนหมด

ผมอยากให้กทม.ปกป้องตัวเองด้วยการเคลียร์ตัวเลขครับ

แล้วพันสองร้อยล้านนี่อนุมัติงบปี 54 รัฐบาลพี่มาก แต่พี่มากไปก่อนกทม.จะได้เบิกเงิน
นางยกมาต่อ ก็ไม่อนุมัติเงิน ให้มาแค่ล้านเดียวที่เรารู้น่ะครับ
gladiator 1.jpg

#3 David_GinoLa

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:00

ถ้าตามที่เข้าใจ ปีงบประมาณ 55 คือตั้งแต่ 1ตุลา 54 ถึง 30 กันยา 55 เบิกจ่ายได้ล้านเดียว

อีก 1200 ล้าน เพิ่งเบิกจ่ายได้วันที่ 1 ตุลา 55 ซึ่งเป็นวันเริ่มปีงบประมาณ 56

แต่ถ้าความหมายเป็นอื่น ผมก็ขออภัย เพราะบอกตรงๆ ไม่ค่อยรู้ภาษาพวกนี้เท่าไหร่
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#4 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:21

ก็จะจ่ายตอนปีงบประมาณ 2556 ไงครับ :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#5 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:24

หลังแข่งเสร็จ ทุบ แล้วไปเอางบ รัฐ มาสร้างใหม่
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#6 David_GinoLa

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:29

ก็จะจ่ายตอนปีงบประมาณ 2556 ไงครับ :lol: :lol: :lol:

ผมไม่ทราบเหมือนกันนะครับ

บางกระแสบอก ได้ตอน พค. 54

บางกระแสบอก ได้ตอน ธค. 54

กทม.บอกได้ล้านเดียวมาตลอด

ตกลงจะให้แฟนบอลอย่างผมเชื่อใคร??

#7 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:39

ผมไม่ทราบเหมือนกันนะครับ

บางกระแสบอก ได้ตอน พค. 54

บางกระแสบอก ได้ตอน ธค. 54

กทม.บอกได้ล้านเดียวมาตลอด

ตกลงจะให้แฟนบอลอย่างผมเชื่อใคร??

ถ้าหมายถึงงบที่ให้สร้างสนามฟุตซอลก็ล้านเดียวตามนั้นครับ แต่ถ้าไปดึงงบจากโครงการอื่นอย่างเช่นโครงการบำบัดน้ำเสีย อันนี้เกิน 1 ล้านครับ แต่ดึงมาแล้ว ดครงการที่ถูกดึงงบมันก็ทำต่อไม่ได้ :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#8 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:40

กระทู้ปลอดแดง :lol:

สรุป งบสนามฟุตซอล
รัฐบาลอภิสิทธิ์ อนุมัติให้ 1239 ล้าน แต่ยังไม่ได้จ่าย
พอเปลี่ยนรัฐบาล
รัฐบาลปู ให้งบ กทม มา 1 ล้านบาท ในปีงบประมาณ 2555
ส่วนที่เหลือ 1238 ล้าน โยกไปเป็นงบปี 2556 ซึ่ง กทม จะได้รับเงินหลัง ตุลา 2555

ซึ่งสนามฟุตซอลจะใช้งานในเดือน พย 2555
จะเห็นได้ว่า ถ้า กทม รองบจากรัฐบาล จะมีเวลาสร้างสนามตั้ง 10 วัน

ตัดจากหน้า 340-341 มารวมกัน เอกสารฉบับเต็มไปดูได้ที่
http://www.bb.go.th/...5/pdf/03-06.pdf

Edited by Somebody, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:04.

#9 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:54

กรอบงบประมาณวางไว้ตอน รัฐบาลมาร์ก เดือน พ.ค. 1200 ล้าน
เปลี่ยนรัฐบาล รัฐบาลปู อนุมัติงบไป ล้านเดียว ตอนงบประมาณรายจ่าประจำปี เดือน ต.ค.
รัฐบาลอนุมัติให้สร้างได้เดือน ธ.ค.

แปลกมั๊ยครับ ก็ขนาดเงินน้ำท่วม สามแสนล้าน อนุมัติได้โดยไม่มีแบบก่อสร้า้งซักแผ่น

Edited by saopao, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:56.

#10 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:01

^
^
ก็คนชั่วมันจะแกล้ง โดยเอาความเสียหน้าของชาติเข้าแลก

ล้มประชุมอาเซียนยังกล้าทำมาแล้ว แค่หน้าแหกกับฟีฟ่า...จิ๊บๆครับ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:01.

#11 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:04

ถ้าตามที่เข้าใจ ปีงบประมาณ 55 คือตั้งแต่ 1ตุลา 54 ถึง 30 กันยา 55 เบิกจ่ายได้ล้านเดียว

อีก 1200 ล้าน เพิ่งเบิกจ่ายได้วันที่ 1 ตุลา 55 ซึ่งเป็นวันเริ่มปีงบประมาณ 56

แต่ถ้าความหมายเป็นอื่น ผมก็ขออภัย เพราะบอกตรงๆ ไม่ค่อยรู้ภาษาพวกนี้เท่าไหร่

ตามนั้นครับ งบก่อสร้าง ๕๕ เบิกได้ตุลา ๕๔ ได้ล้านเดียว

ส่วนงบ ๕๖ เพิ่งตั้งเรื่องเบิกได้ต้นเดือนตุลานี้เองครับ (และกว่าเงินจะออกก็อีก ๒ อาทิตย์อย่างน้อย ตามปกติราชการ)

จริงแล้วคุณชายแกเคยทวงตังค์รัฐบาลผ่านสื่อไปรอบแล้วนะครับ เมื่อตอน มกรายน ปีนี้ แต่เห็นเงียบ ๆ และทาง ปชป. ก็เคยทวงในสภาไปแล้วด้วย แต่เงียบ
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#12 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:51

กทม.ไม่น่ารีบสร้าเลย ทำให้ออกมาไม่ตรงกับแบบ รองบปี ๕๖ ก่อนจัดเหลืออีกตั้ง ๑๐ กว่าวันนะ
****รอพบกับวันอภิปรายไม่ไว้วางใจ รบ.ปลายเดือนนี้
Coming soon!

วรวีย์ มะกูดี นายกสมาคมฟุตบอล (กรรมการบริหารพรรคเพื่อไทย)
สุวัจน์ ลิปตพัลลภ ดำรงตำแหน่งเป็นรองประธานคณะกรรมการโอลิมปิกแห่งประเทศไทย
เขามีไว้ทำหน้าที่อะไร ถ้าไม่มีปัญหา จะรู้กันไหมว่า เนี่ย!งานระดับชาติ??? @$!%!!@!
ตลกเช็ดเม็ด ถ้าแค่งานกิฬาสี ระดับ โรงเรียน ระดับเขต พอว่าไปอย่าง ยังมีหน้าไปเปิดร่วมกะ‎"ฟีฟ่า"

กทม.ทำสนามฟุตซอลเสร็จ แม้แต่วรวีย์ยังงง 555

Edited by redfrog53, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:06.

#13 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:09

สร้างเสร็จทันใช้งานได้แบบนี้

ตบหน้า "ใครต่อใคร" ได้แบบ

ฉาดใหญ่ เลยนะครับ ;) ;)

ทั้งในโลกไซเบอร์ โลกภายนอก และพวกโลกสวยงามอีกตะหาก :P

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#14 redfrog53

redfrog53

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:24

สุขุมพันธุ์ขอโทษ!สนามฟุตซอลล่าช้า
'สุขุมพันธุ์'ขอโทษ!สนามฟุตซอลล่าช้า
"สุขุมพันธุ์" พร้อมรับผิดชอบสนามฟุตซอลล่าช้า ลั่นปาฏิหาริย์แล้วสร้างเสร็จใน 270 วัน ยัน 1 พ.ย. พร้อมใช้แข่ง เผยนอนค้างคืนต่อ เพื่อเป็นกำลังใจแก่จนท.ที่ปฏิบัติงาน
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อวันที่ 23 ต.ค. 55 ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร (กทม.) กล่าวภายหลังลงพื้นที่ตรวจความคืบหน้าการก่อสร้างสนามแบงค์คอก ฟุตซอล อารีน่า เขตหนอกจอก เมื่อเวลา 21.00 น. วันที่ 22 ต.ค. ที่ผ่านมาว่า ขณะนี้การก่อสร้างสนามฟุตซอลได้เดินหน้าอย่างรวดเร็วและต่อเนื่อง อาทิ การเก็บรายละเอียดภายใน การติดตั้งเก้าอี้นั่ง โดยเฉพาะการติดตั้งสกอร์บอร์ดที่มีน้ำหนัก 25 ตัน ใช้เวลาติดตั้งรวม 7 ชั่วโมง ก็ได้ดำเนินการติดตั้งเรียบร้อยแล้ว และต้องขอโทษประชาชนทุกคน ที่ กทม.ไม่สามารถสร้างสนามฟุตซอลให้แล้วเสร็จภายในวันที่ 21 ต.ค. ตามที่ได้รับปากไว้ เพราะก่อสร้างสนามไม่เสร็จตามที่กำหนด เนื่องจากมีรายละเอียดหลายอย่าง เช่น พื้นสนามแข่งขันที่ขณะนี้ยังติดอยู่ที่ประเทศจีน และตนก็ต้องรับผิดชอบในความล่าช้าของการก่อสร้าง

ทั้งนี้ ภาพรวมของการก่อสร้างสนามฟุตซอล ซึ่งปกติในการก่อสร้างสนามให้แล้วเสร็จต้องใช้เวลากว่า 500 วัน แต่ กทม.กำลังจะทำให้การก่อสร้างแล้วเสร็จภายใน 270 วัน ซึ่งถือว่า กทม.กำลังสร้างปาฏิหาริย์และเป็นสิ่งที่สะท้อนถึงความมุ่งมั่นของทุกฝ่ายที่ได้ร่วมมือร่วมใจกันสร้างสนามฟุตซอลแห่งนี้
"การก่อสร้างอาคารแล้วเสร็จล่าช้ากว่ากำหนดไม่ใช่เรื่องผิดปกติ การสร้างบ้านหรืออาคารโดยทั่วไปก็มีความล่าช้า บางครั้งล่าช้า 7 วัน 1 เดือน 2 เดือนหรือบางครั้ง 6 เดือน แต่นี่เป็นอาคารที่ครอบคลุมพื้นที่ 10 ไร่ มีพื้นที่ใช้สอยกว่า 30,000 ตารางเมตร ไม่มีเสาค้ำกลางแม้แต่ต้นเดียว ได้มาตรฐานโลก และใช้เวลาในการก่อสร้างน้อยกว่าปกติกว่าครึ่ง ผมคิดว่าการก่อสร้างที่ล่าช้าเพียงไม่กี่วันไม่ใช่เรื่องที่ผิดปกติ และจะเร่งดำเนินการการก่อสร้างให้แล้วเสร็จภายในวันที่ 29 ต.ค.นี้ และจะให้มีการทดลองใช้สนามในวันที่ 30 ต.ค.เพื่อทดสอบ และแสดงความพร้อมของสนาม แม้ว่าฟีฟ่าจะตัดสินใจอย่างไรในการเลือกใช้สนามแข่งขัน แต่ในวันที่ 1 พ.ย. สนามฟุตซอลแห่งนี้ก็จะพร้อมสำหรับการแข่งขันด้วย"
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า จากนั้น ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ พร้อมคณะได้นอนพักค้างคืนที่สถานที่ก่อสร้างสนามฟุตซอลเพื่อเป็นกำลังใจแก่เจ้าหน้าที่ที่ปฏิบัติงาน โดยในวันนี้ (23ต.ค.) เวลา 20.30 น. ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ จะเดินทางไปตรวจการก่อสร้าง ก่อนพักค้างคืนที่นี้อีกครั้ง

เสื้อแดงน่ารักมากค่ะ อุ๊ยต๊าย... มีคนมาแถว่า กทม.ควรขอโทษประชาชน เรื่องสนามฟุตซอล
คือผู้ว่าคนนี้พี่หลายคนด่าว่าเอ๋อ จริงๆแกแมนกว่ากว่าที่พวกท่านคิดไว้เยอะค่ะ แกกล้าทำ กล้ารับผิดชอบ
แต่มินยังไม่เห็นคนฝั่งรัฐบาลออกมาขอโทษประชาชนเลยซักคน เห็นแต่คนโยนขี้ คนเอาแต่จ้องจับผิด กทม.อย่างเดียวเลย หึหึ น่ารักมากค่ะ
Gina น่ารักเสมอไป มันไม่ชัดเจนอะ อยากเหนชัดๆง่าา
Shoe Shiner พรรคเพื่อแม้ว คือ พลพรรคหน้าตัวเมีย
Tia Inw หางแดงก็งี้แหละจ่ะ ชอบเห่ากันแบบไม่มีภูมิ

Edited by redfrog53, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:27.

#15 redfrog53

redfrog53

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:36

ไทยได้รับเป็นเจ้าภาพ 18 มีนาคม 53
วรวีย์ มะกูดี นายกสมาคมฟุตบอล (กรรมการบริหารพรรคเพื่อไทย) ใช้เวลาเกือบ 2 ปี ทำอะไร??

#16 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:57

ผูกผันปีงบประมาณ 56 ก็แสดงว่าจ่ายไม่ก่อน ตุลา 55 แน่นอน

#17 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:01

ผมว่านอกจากการมองเรื่องการกลั่นแกล้งแล้ว ผมยังมองว่ารัฐบาลกำลังถังแตกจริงๆ
/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#18 redfrog53

redfrog53

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:52

ผมว่านอกจากการมองเรื่องการกลั่นแกล้งแล้ว ผมยังมองว่ารัฐบาลกำลังถังแตกจริงๆ
/人◕ ‿‿ ◕人\

เขารู้ได้งั่ย ว่า ถังแตก งบประมาณทำล่วงหน้า ปีที่แล้ว

#19 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:01

5. การผูกพันงบประมาณข้ามปี
การผูกพันงบประมาณข้ามปี หมายถึง รายการงบประมาณรายจ่ายซึ่งจะต้องทำสัญญาก่อหนี้ผูกพัน และมีวงเงินที่
คาดว่าจะต้องก่อหนี้ผูกพันงบประมาณรายจ่ายประจำปีต่อ ๆ ไป โดยวงเงินผูกพันดังกล่าวจะรวมเงินเผื่อเหลือเผื่อขาดไว้ด้วยแล้ว
ทั้งนี้ เป็นไปตามหลักการที่กำหนดไว้ในมาตรา 23 แห่ง พ.ร.บ. วิธีการงบประมาณ พ.ศ. 2502
สำหรับภาระผูกพันงบประมาณข้ามปีที่จะเริ่มดำเนินการในปีงบประมาณ 2546 และภาระผูกพันงบประมาณข้ามปี
ทั้งสิ้นซึ่งรวมปีงบประมาณ 2546 ด้วยนั้น สรุปได้ดังนี้
5.1 ภาระผูกพันงบประมาณข้ามปีรายการใหม่ที่เริ่มในปีงบประมาณ 2546
ในปีงบประมาณ 2546 มีภาระผูกพันงบประมาณรายการใหม่ของส่วนราชการและรัฐวิสาหกิจที่จะเริ่ม
ดำเนินการ คิดเป็นวงเงินรวม 45,084.2 ล้านบาท จำแนกเป็นเงินงบประมาณ 34,521.4 ล้านบาท เงินนอกงบประมาณ 8,596.9
ล้านบาท และเงินสำรองเผื่อเหลือเผื่อขาดอีก 1,965.9 ล้านบาท รายละเอียดเป็นรายกระทรวง ปรากฏในตารางที่ 3-23

5.2 ภาระผูกพันงบประมาณข้ามปีทั้งสิ้น
ภาระผูกพันงบประมาณจากรายการที่ได้รับอนุมัติไว้แล้วจนถึงปีงบประมาณ 2545 รวมกับภาระผูกพัน
งบประมาณจากรายการใหม่ในปีงบประมาณ 2546 แล้ว จะเป็นวงเงินที่ผูกพันทั้งสิ้น 287,641.7 ล้านบาท จำแนกเป็นเงิน
งบประมาณ 224,529.4 ล้านบาท เงินนอกงบประมาณ 59,757.9 ล้านบาท และเงินสำรองเผื่อเหลือเผื่อขาด 3,354.4
ล้านบาท รายละเอียดเป็นรายกระทรวง ปรากฏในตารางที่ 3-24

สำหรับภาระผูกพันงบประมาณรวมทั้งสิ้นจนถึงปีงบประมาณ 2546 จำนวน 287,641.7 ล้านบาท ดังกล่าว
ประกอบด้วยภาระผูกพันงบประมาณที่ได้รับอนุมัติแล้วจนถึงปีงบประมาณ 2545 จำนวน 242,557.5 ล้านบาท และเป็นภาระ
ผูกพันงบประมาณรายการใหม่ที่เริ่มในปีงบประมาณ 2546 จำนวน 45,084.2 ล้านบาท โดยสามารถแสดงภาระผูกพัน
งบประมาณในแต่ละปี เริ่มตั้งแต่ปีงบประมาณ 2546
และปีงบประมาณต่อ ๆ ไป ได้ในตารางที่ 3-25
http://www.bb.go.th/...B46/3/3_doc.htm

ตามนี้นะคะ

แต่ทั่วๆ ไปจะมี แยกง่ายๆ คือ งบทำการ กับ งบลงทุน

งบลงทุน จะเป็นวงเงินเกี่ยวกับการกอสร้างสินทรัพย์ถาวร ประมาณนั้น
งบทำการ จะเป็นงบทั่วไป เช่นค่าน้ำมันรถ ค่าสำนักงาน

สำหรับงบปี 57 ที่จะถึงปีหน้า ตอนนี้หน่วยงานราชการเริ่มงบปี 56 แต่ต้องทำงบปี 57 ไว้แล้ว เพื่อ รอ ครม อนุมัติ

สำรหรับงบผูกพัน เช่น ปีนี้ได้รับการสร้างสนามฟุตซอล ในปี 55 ก็ให้จ้างงานตามtor หรือเซนต์สัญญาอะไรก็แล้วแต่

ทว่างานมิได้ทำสำเร็จใน 365 วัน ดังนั้นจึงต้องตั้งงบประมาณของปี 56 เผื่อไว้ด้วย เช่นนี้ค่ะ

#20 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:17

/人◕ ‿‿ ◕人\

เขารู้ได้งั่ย ว่า ถังแตก งบประมาณทำล่วงหน้า ปีที่แล้ว

1. มันคงเอางบนี้ไปใช้จำนำข้าวก่อน
ภาษาชาวบ้านประมาณว่า "หมุนเงิน"
2. แกล้ง

#21 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:24

หนอน อ่ะ หนอน หายไปไหนอุ่ หนอน?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#22 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:49

ไอ้พวกชาติชั่วนี่มันไม่รักประเทศไทยเลยเนอะ อยากให้คนไทยขายขี้หน้า

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน