Jump to content

- - - - -

กองปราบออกหมายเรียก เสธ.อ้าย-สนธิ แจงข้อหากบฏ

• Please log in to reply
57 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 กาลามชน

กาลามชน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:58

วันที่ 31 ตุลาคม ที่ กองบังคับการปราบปราม (บก.ป.) พ.ต.อ.ประสพโชค พร้อมมูล รอง ผบก.ป.กล่าวถึงความคืบหน้าคดีที่ นายคารม พลพรกลาง ทนายความกลุ่มแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ (นปช.) พร้อมทีมทนายความกลุ่มคนเสื้อแดง เข้าแจ้งความพนักงานสอบสวน กก.1 บก.ป. ให้ความดำเนินคดีกับนายสนธิ ลิ้มทองกุล แกนนำกลุ่มพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย และ พล.อ.บุญเลิศ แก้วประสิทธิ์ หรือเสธ.อ้าย ประธานองค์การพิทักษ์สยาม ในข้อหายุยงให้ราษฎรเป็นกบฏ ยุยงทหารให้ก่อการปฏิวัติ และแสดงความคิดเห็นไม่เป็นไปตามรัฐธรรมนูญ กรณีที่บุคคลทั้ง 2 ออกมาแสดงความคิดเห็นอันเป็นการล้มล้างรัฐบาล เมื่อวันที่ 26 ม.ค.ที่ผ่านมา ว่า หลังจากสอบปากคำ นายคารม และตรวจสอบพยานหลักฐานที่ผู้ร้องนำมามอบให้แล้ว พนักงานสอบสวนจึงได้ส่งหมายเรียกให้นายสนธิ และ พล.อ.บุญเลิศ มารับทราบข้อกล่าวหาดังกล่าวที่กองปราบปรามในวันที่ 7 พฤศจิกายนนี้ เวลา 10.00 น.

พ.ต.อ.ประสพโชค กล่าวว่า จากการรวบรวมพยานหลักฐานพบว่า นายสนธิ ได้พูดในรายการสถานีโทรทัศน์ผ่านดาวเทียมเอเอสทีวี เมื่อวันที่ 20 ม.ค.ที่ผ่านมา ที่บ้านพระอาทิตย์ ส่วน พล.อ.บุญเลิศ ได้ให้สัมภาษณ์ผ่านรายการลับลวงพรางของสถานีวิทยุ อ.ส.ม.ท.เมื่อวันที่ 21 ม.ค. โดย พนักงานสอบสวนพบว่าคดีดังกล่าวมีมูล จึงออกหมายเรียกให้ผู้ถูกกล่าวหามารับทราบข้อกล่าวหา ส่วนกรณีที่หลายฝ่ายวิตกกังวลว่าอาจจะมีการปะทะกันระหว่างกลุ่มคนเสื้อแดงกับกลุ่มคนเสื้อเหลืองเหมือนเมื่อวันที่ 25 ก.ย.ที่ผ่านมานั้น ทางกองปราบไม่ได้นิ่งนอนใจ โดยตนจะเสนอ พล.ต.ต.สุพิศาล ภักดีนฤนาถ ผบก.ป.จัดเตรียมกำลังเจ้าหน้าที่เพื่อรับมือปัญหาดังกล่าว เบื้องต้นได้เตรียมกำลังเจ้าหน้าที่ตำรวจคอมมานโดไว้อย่างน้อย 1 กองร้อย นอกจากนี้จะประสานตำรวจปราบจลาจลของกองบัญชาการตำรวจนครมาร่วมดูแลความปลอดภัยเพิ่มด้วย อย่างไรก็ดี จะให้เจ้าหน้าที่ตรวจสอบความเคลื่อนไหวด้านการข่าวพร้อมทั้ง ประเมินสถานการณ์เพื่อเตรียมการรับมือต่อไป

รายงานแจ้งว่า นายคารม ได้ให้สัมภาษณ์เมื่อวันที่ 30 ต.ค.ที่ผ่านมา ว่าหากตำรวจ บก.ป.ไม่ดำเนินการกับ เสธ.อ้าย และนายสนธิ จะไปยื่นเรื่องร้องเรียนกับ พล.ต.อ.อดุลย์ แสงสิงแก้ว ผบ.ตร. และ ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง รองนายกรัฐมนตรี รวมทั้งอาจยื่นคำร้องต่ออัยการสูงสุด เพื่อให้ศาลรัฐธรรมนูญ พิจารณา กระทั่งวันเดียวกันนี้ พนักงานสอบสวนจึงออกหมายเรียก นายสนธิ และ พล.อ.บุญเลิศ มารับทราบข้อหาดังกล่าว.

http://www.dailynews...th/crime/164096

ขออภัย...ผมไม่โต้กับผู้ที่พยายามจะเอาชนะด้วยโวหาร

#2 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:04

"กาลามชน"เห็นด้วยกับทนายไพร่เสื้อแดง.....
คนที่พยายามไม่ให้ไพร่เสื้อแดงเผาบ้านเผาเมืองต้องรับโทษตามความผิด.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#3 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:04

แปะข่าวนี้แต่เช้า
คงคิดว่าจะกดขวัญอีกฝ่าย

หารู้ไม่ว่าคนที่รู้ข่าวนี้ตั้งแต่เมื่อวานวิจารณ์กันว่า
พนักงานสอบสวน ^^ ทำตามใบสั่งของ"นาย"
ที่กลัวม็อบเสธ.อ้ายจนตัวสั่น :lol:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#4 บังทอง

บังทอง

น้องเก่า

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:06

โทษหนักเลยนะเนี่ย สงสัยคงกลัวจนตัวสั่นแน่เลย :D :D :D :D :D :D

#5 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:07

ถ้าผิดจริง ก็ตรวจสอบ สืบสวนกันไป

แต่อย่าแกล้งกันก็พอ แดงทำได้ไหม

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#6 กาลามชน

กาลามชน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:09

แผนที่กลุ่มสยามฯวางไว้อาจพังครืนลงทั้งหมดเพราะทนายความคนเดียว ซึ่งที่ผ่านอาจจะไม่เคยแสดงความเก่งกาจสามารถให้สังคมรู้จัก แต่บังเอิญครั้งนี้แทงโดนจุดตาย

Edited by กาลามชน, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:11.

ขออภัย...ผมไม่โต้กับผู้ที่พยายามจะเอาชนะด้วยโวหาร

#7 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:09

ส่วนข้างฝ่ายมาร์กซิส(ไทย)ก็พากันหลอกตัวเองว่าจะล้มล้างการปกครองให้สำเร็จซักที
โดยไปโหมไฟปฏิวัติ(ประชาชน)ผ่านโรงเรียน นปช.ของนางนกแสก
ทำไมหลังม็อบเสธ.อ้ายจึงมีแต่คนประเมินสูง และประเมินต่ำเช่นนี้ ?
คาร์ลมาร์กซต้องร้องไห้ถ้าดวงวิญญาณมีจริง ..สอนไม่จำไอ้พวกนี็

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#8 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:10

*
POPULAR

อยู่ในสนามม้าเรียก กบฏ / :huh: / เผาศาลากลาง เรียกอะไรครับ ?

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#9 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:15

:lol: :lol: โทษถึงขั้นประหาร4ชั่วโคตรมั้ยอะ หนูเห็นบางคนสั่งเผาบ้านเผาเมือง เขาได้เป็นรมตกัน ทำไมชาวบ้านมานั่งคุยในกันสนามม้าเฉยๆเป็นกบฎอะ

ขอตรรกะหน่อย :lol: :lol: ตัวเเดงใหญ่ด้วยนะ 2 บรรทัดซะงั้น

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#10 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:28

แผนที่กลุ่มสยามฯวางไว้อาจพังครืนลงทั้งหมดเพราะทนายความคนเดียว ซึ่งที่ผ่านอาจจะไม่เคยแสดงความเก่งกาจสามารถให้สังคมรู้จัก แต่บังเอิญครั้งนี้แทงโดนจุดตาย

แผนที่ไอ้เ หี้ ยเหลี่ยมวางไว้อาจพังครืนลงทั้งหมดเพราะอดีตทหารคนเดียว ซึ่งที่ผ่านมาอาจจะไม่เคยมีบทบาทอะไรให้สังคมรับรู้ แต่บังเอิญครั้งนี้แทงโดนจุดตาย ***เลยออกมาดิ้นเป็นหมาโดนน้ำร้อนกันทั้งระบบ :lol:

#11 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:32

ถ้าเกิดสุดท้ายแล้ว มีการตัดสินว่าไม่ผิด อย่ามาร้องเอ๋งๆแล้วกล่าวหาอำมาตย์อีกล่ะ :lol: :lol: :lol:

#12 โคนัน

โคนัน

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:33

เผาเลย ผมรับผิดชอบเอง แบบนี้ถือว่า ยุยงให้ราษฎรเป็นกบฏ ยุยงทหารให้ก่อการปฏิวัติ และแสดงความคิดเห็นไม่เป็นไปตามรัฐธรรมนูญหรือเปล่า ผมสงสัยฮ่ะ

#13 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:38

แอบ งง ว่า ... แป๊ะลิ้ม เกี่ยวอะไรด้วย... :D
เพราะ สรท เค้าว่ากันว่า... งานนี้... แป๊ะเตะตัดขา...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#14 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:41

ทำไม...เหรอแค่เขาเล่าว่า "จุดติด" แล้วแค่เนี้ยนะ
กลัวจนหัวซุก หัวซุน กลัวแบบขี้แตกขี้แตน ขี้เยี่ยวรดกางเกงกันไปหมดแล้วไง

#15 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:42

*
POPULAR

อันนี้ไม่เรียกกบฏ -_-

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#16 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:43

ขออนุญาตลักลอบนำความเห็นของคุณชายน้ำมาจากอีกกระทู้หนึ่ง
นำมาตอบที่กระทู้นี้ เพราะว่ามันช๊อต

เผาไทยและเสื้อแดงกำลังส่งให้เสธ.อ้ายเข้มแข็งขึ้นเรื่อยๆ

ตั้งแต่คำปรามาสว่าม็อบไร้ราคา

พยายามปั้นข่าวว่าคนมาร่วมน้อย แต่นายจ้างและลูกจ้างรับจ้างโพสท์ออกมาดิ้นกันพล่าน

ทีมทนายถุงขนมจี้กองปราบให้เอาเรื่องเสธ.อ้าย

พยายามโยงเสธ.อ้ายกับองคมนตรี

ฯลฯ

ต่างคนมุ่งทำกิจกรรมเรียกเก็บเงินจากไอ้โจรหนีคุก

แต่นับถอยหลังอายุเผาไทย

#17 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:47

วันที่ 31 ตุลาคม ที่ กองบังคับการปราบปราม (บก.ป.) พ.ต.อ.ประสพโชค พร้อมมูล รอง ผบก.ป.กล่าวถึงความคืบหน้าคดีที่ นายคารม พลพรกลาง ทนายความกลุ่มแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ (นปช.) พร้อมทีมทนายความกลุ่มคนเสื้อแดง เข้าแจ้งความพนักงานสอบสวน กก.1 บก.ป.

อยู่ "ตัวเดียว" หมาหมู่ ไม่กล้าหรอกเว้ยยยย!!!!!

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#18 กาลามชน

กาลามชน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:52

ถึงจะจุดติด แต่ถ้าโดนแทงถูกจุดสำคัญ ก็ดับได้

#19 Konigsburg

Konigsburg

น้องเก่า

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:52

*
POPULAR

คุณกาลามชน ถ้าคุณศรัทธาในประชาธิปไตยจริง ต้องไม่เห็นด้วยในวิธีการนี้ การที่เอาเครือญาติมากุมตำแหน่งสำคัญในราชการ ไม่มีประเทศที่พัฒนาแล้วทำแบบนี้หรอก เพราะการเอาเครือญาติมาดำรงตำแหน่งสำคัญมันคือรูปแบบของเผด็จการที่จะรวบรัดอำนาจ ทำลายระบบการตรวจสอบถ่วงดุลย์ คุณเห็นมั้ยใครหือกับตนเอง ก็จะใช้อำนาจมืดจัดการทันทีทันที

ถามหน่อยเถอะว่าถ้าหากตัวคุณ ญาติคุณเกิดไปเหยียบตีนคนตระกูลชินวัตร หรือ ดามาพงษ์เข้าแล้วโดนยิงตาย คุณจะได้รับความยุติธรรมยังไง ถ้าตำรวจและกระบวนการยุติธรรมอยู่ในมือของคนที่คุณมีข้อพิพาทอยู่ คนแบบคุณน่ะผมอยากให้เกิดเหตุการณ์แบบข้างต้นจังเลยนะ ไม่อยากแช่งหรอก แต่คนแบบคุณถ้าไม่ได้รับบทเรียน มันก็จะยังหน้ามืดตามัวอยู่

Edited by Konigsburg, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:54.

#20 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:53

พวกมรึงคิดผิดซะแล้ว....ควายตัวไหนชงเรื่องให้กองปราบ...
ต้องขอขอบคุณ.....ที่ช่วยเติมเชื้อไฟ..ใส่ฟืนเข้าไปอีกว่ะ..
เอาให้เสธฯ ตายหงายเงิบให้ได้น๊ะ...
ตาย 1 เกิด แสน...คุ้นๆ ไหม..
พวกมรึง...กำลังกลัว...เงากรรม...ที่พวกมรึงเคยเผาบ้าน เผาเมือง ตามมาใช่ไหม. :lol: :lol:

Edited by Gear2528, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:53.

• OSR likes this
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#21 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:55

กลัวจังเยยยยย

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#22 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:57

ถึงจะจุดติด แต่ถ้าโดนแทงถูกจุดสำคัญ ก็ดับได้

งั้นคงตรรกะเดียวกับ....ฆ่า..ไอ้แม้ว..ตัวเดียวจบ.ดับควายแดงทั้งแผ่นดิ้น..เลยใช่ไหม :lol: :lol:
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#23 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:59

ชุมนุมโดยสงบ ไม่ปิดถนนเผาเมือง ไม่ไล่ตีทำร้ายผู้อื่น ไม่พกพาอาวุธ กบฎตรงไหนกันละนี้ ข้อหาตั้งมั่วๆแบบนี้คนรับแม่งก็มั่ว

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#24 กาลามชน

กาลามชน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:10

งั้นคงตรรกะเดียวกับ....ฆ่า..ไอ้แม้ว..ตัวเดียวจบ.ดับควายแดงทั้งแผ่นดิ้น..เลยใช่ไหม :lol: :lol:

นี่ไม่ใช่การกำจัดคนชูธง แต่เป็นการหักทั้งคน หักทั้งธง
แม้จะหาคนอื่นมานำแทนได้ แต่จะใช้ธงเดิมต่อไปไม่ได้

#25 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:13

นี่ไม่ใช่การกำจัดคนชูธง แต่เป็นการหักทั้งคน หักทั้งธง
แม้จะหาคนอื่นมานำแทนได้ แต่จะใช้ธงเดิมต่อไปไม่ได้

พูดถึงไอ้แม้วและเสื้อแดงสินะ

#26 ขาวหรือดำ

ขาวหรือดำ

น้องเก่า

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:15

เชื่อมั่นว่าคำนำหน้าว่า เสธ.ไม่ได้มาเพราะโชคช่วย ข่่าวนี้ จิ๊บๆ

#27 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:20

ทนายเอาตัวไม่รอด ทำตัวเองติดคุกก็มี ไอ้ทนายถุงขนมนั่นไง เพราะนั้นอย่าไปให้น้ำหนักมันมาก

#28 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:24

รูปในลายเซนผมไม่เรียกกบฏ

อืม....นะ

รัฐไทยใหม่มันเป็นแบบนี้เอง

#29 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:27

ไหนว่ารักประชาธิปไตยไง กล้วอะไรกับแค่คนไปชุมนุมที่สนามม้าไม่กี่พันคัน (เหมือนที่เหลิมบอก) แค่นี้ก็ป๊อดแล้ว ระวังจะโดนแบบที่แดงทำกับรัฐบาลที่แล้วนะ

#30 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:33

ถ้าคิดตื่่นๆแบบนี้..ก็ไม่ว่ากัน..แต่เชื่อผมนะน้อง.ทำอะรัยไม่ได้.เชื่อผมสิ..ไปอ่านรัฐธรรมนูญ.ดูให้ดีๆก่อนนะครับ..ก่อนที่จะออกมาพูดอะไร..เดี่ยวมันจะเสีย...แสดงความโง่ของตัวเองออกมา...

Edited by kon_thai, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:34.

#31 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:52

ขำจนสำลักกาแฟพุ่งขึ้นจมูกเลย
ครั้งนี้แทงโดนจุดตาย
55555

เพื่อไทยเพิ่งจะอ่านเกมออก ก็เลยต้องรีบยัดข้อหา 2 คนนี้ก่อน
มันอ่านออกได้แค่นี้แหละ
นอกนั้นน่ะ ไม่รู้เรื่องอะไรเลย
5555

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#32 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:00

[attachment=8681:523381_510434282300011_344860588_n.jpg]

-_- เห็นด้วยกับชาวกาลามัง...เอาให้ตรงจุดนะ รับรองมันดับ แต่ฟ้าสีทองผ่องอำไพจะเกิดขึ้นในแผ่นดิน...

<_< ว่าแต่เสธ.ท่านไม่ใช่ลูก สส. มีเชื้อจ้าวเจี้ยวหลนล่ะสิ ถึงเชื่อว่าเค้าจะดับ...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#33 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:18

ทำไปเลย เอาอีกเยอะๆ เพราะ คน"ทนไม่ไหว" จะมาอย่างที่หน้าเหลี่ยมเองจะคิดไม้ถึง
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#34 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:27

เห็นใจครับ คงกลัวปฏิวัติขึ้นสมองไม่ได้หลับได้นอน

#35 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:31

ผมอยากให้ทีมทนายถุงขนม ฝูงตะกวด และอัยการเมือง ทำผลงานโชว์ไอ้โจรหนีคุกนายจ้างให้เข้าตาที่สุด

Extreme scenario ครับ

สมมติตะกวดแจ้งข้อหาเสธ.อ้ายและสนธิแล้วควบคุมตัวเลย ห้ามประกันเพราะการก่อกบฏเป็นคดีอุกฉกรรจ์ รีบทำสำนวนแบบแสบไส้ตามถนัดของตะกวด(อย่าลืมปรึกษาดร.เป็ดบิดามือสังหารตำรวจ)ส่งอัยการเมือง

อัยการเมืองก็ไม่รอช้า ไม่ดึงเรื่องเหมือนอย่างตอนมีผู้ร้องว่าเผาไทยกระทำการขัดรัฐธรรมนูญ สั่งฟ้องทันทีเพื่อให้เป็นเยี่ยงอย่างต่อมันผู้บังอาจท้าทายเผาไทยและนายจ้างของเผาไทย

ใช้จินตนาการอีกนิดหน่อยครับ นึกภาพเสธ.อ้ายและสนธิถูกใส่กุญแจมือขึ้นศาล ต้องใส่ตรวนหรือเปล่าผมไม่ทราบแต่คิดว่าตะกวดไทยจัดให้เพื่อเอาใจนายใหญ่ได้

การพิจารณาคดีผมไม่ก้าวล่วง ผมเชื่อมั่นอำนาจตุลาการ

เห็นไหม ถ้าทำได้อย่างนี้โจรหนีคุกจะปลาบปลื้มใจและตบรางวัลให้แต่ละทีมอย่างงดงาม

สำคัญอยู่ที่ว่าพวกเอ็งจะกล้าไหม ไอ้พวกใจป๊อด

ถ้าเริ่มต้นแล้วไม่กล้าไปต่อก็ไปยืมผ้าถุงยายมุสา-แรงโง่ มาคลุมหัวเดินไป๊

#36 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:43

จากเพจของปู จิตกร บุษบา

ดีนะ...
ช่วยเรียกแขกให้ออกจากบ้านเยอะๆ 555...

งานนี้จะได้รู้ว่า หมู่หรือจ่า <_<

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#37 zeus

zeus

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:44

ว้ายกริ๊ด พนักงานสอบสวน คือศาล อย่างนี้ไปตามหมายเรียก พนักงานสอบสวน จะจับเข้าคุกเลยไหมค่ะ เพิ่งรู้น่ะค่ะ พนักงานสอบสวนคือศาล 555

#38 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:46

ผมว่าเป็นการเดินเกมที่ผิดมหันต์
เพราะเท่ากับยิ่งทำให้คนไทยใจรักชาติและสถาบันรู้สึกยิ่งถูกกระทำ
และยิ่งเจ็บแค้นหนักขึ้น
จนการชุมนุมคราวหน้า..คนจะออกมากันมากมายแบบคาดไม่ถึงเลยครับ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:53.

gladiator 1.jpg

#39 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:06

รัฐบาลสงสัยคงอยากให้คนมาล้มตัวเองเยอะๆ มั้งครับ
เพราะคงรู้ตัวว่าไปไม่ไหวแล้ว -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#40 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:11

เอาให้มันจริง กลัวจะเป็นแต่ขู่ หลังจากนั้นก็ระวังจะไม่มีแผ่นดินให้อยู่ด้วยล่ะ เหมือน นช.ตักขี้
คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

#41 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:25

หุหุหุ กลัวตัวสันจริงๆ

ยังไม่ถึงอัยการ ยังไม่ถึงศาล

แดงก็ดิ้น รีบตีกันทันที

กลัวๆๆๆๆ
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#42 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:28

ผมสงสัยมากเลยว่า
นายณัฐวุฒิ ไสยเกื้อ พูดบนเวทีว่า "เผาไปเลยพี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง"
ซึ่งก็มีการเผาศาลากลางจังหวัดต่าง ๆ เกิดขึ้นจริง
จนศาลมีคำพิพากษาไปแล้วก็มี
แล้วนายณัฐวุฒิ ไสยเกื้อ ซึ่งยุยง ส่งเสริม สนับสนุนให้มีการวางเพลิงนั้น
ไม่มีความผิดอะไรเลยหรือไงครับ
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#43 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:40

คราวที่แล้วก็เรื่องดารณี โดนถามว่าด่าในหลวงทำไม ดันไปฟ้องเขา โดนมวลชนตั้งคำถามไม่หวาดไม่ไหว

คราวนี้เล่นเรื่องกบฏเลยรึ กลัวว่าจะว่างมาก ไม่มีคนคิดถึงหรือไง

ต่อไปคงกลับไปเป็นยุคที่ตำรวจไม่กล้าใส่เครื่องแบบอีกรอบ

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#44 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:44

อ่านให้มากๆ..จะได้มีความรู้..นะครับ

“ทนายสุวัตร” ชี้ ป.ออกหมายเรียก “เสธ.อ้าย-สนธิ” จงใจอยากให้เกิดเรื่อง"....//**“ทนายสุวัตร” ยัน “สนธิ-เสธ.อ้าย” ไม่ได้ทำผิดตามข้อกล่าวหายุยงให้เกิดกบฏ ซัดตำรวจแค่อยากทำงานเอาใจนาย คาดกองปราบฯ ไม่ได้ทำตามขั้นตอน เพราะเพิ่งถูกแจ้งความแต่ดันออกหมายเรียกแล้ว เชื่อจงใจอยากให้เกิดเรื่อง ถึงให้ไปพร้อมกันสองคน

วันที่ 31 ต.ค. นายสุวัตร อภัยภักดิ์ ทนายความพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย กล่าวในรายการ “คนเคา

ะข่าว” ทางสถานีโทรทัศน์ผ่านดาวเทียม ASTV ช่วงหนึ่งว่า กรณีกองปราบปรามออกหมายเรียกนายสนธิ ลิ้มทองกุล และ พล.อ.บุญเลิศ แก้วประสิทธิ์ ในข้อหายุยงให้ราษฎรเป็นกบฏ คดีนี้นายคารม พลพรกลาง ทนายความคนเสื้อแดง เป็นคนไปแจ้งความนายสนธิตั้งแต่ก่อนหน้านี้ ส่วนเสธ.อ้ายเพิ่งโดนแจ้งความหลังการชุมนุมขององค์การพิทักษ์สยาม แต่กองปราบฯ ไม่รู้นึกอย่างไร คงอยากเอาใจนายทะลึ่งออกหมายเรียกสองคนไปพร้อมกัน เหมือนเป็นการแกว่งเท้าหาเสี้ยน คนร่วมชุมนุมสนามม้ามี 3 หมื่นคน เอาพันธมิตรฯ ไปอีก กองปราบฯ คงอยากดังมาก ตนบอกได้เลยการออกหมายเรียกครั้งนี้มันทุเรศ แล้วต้องถามว่าคนออกหมายเรียกได้ขออนุญาตดำเนินคดีแล้วหรือยัง ไม่เช่นนั้นเดี๋ยวจะเหมือนคดี น.ส.มนัสนันท์ หนูคำ ครูสาวที่ด่านางดารุณี กฤตบุญญาลัย กองปราบฯ ไม่ใช่จะแจ้งความก็ได้ ตำรวจเจ้าของสำนวนต้องทำเรื่องถึงผู้บังคับบัญชาว่าอนุญาตให้ดำเนินคดีนี้ต่อหรือไม่

นอกจากนี้ การชุมนุมของเสธ.อ้าย เพิ่งมีขึ้นเมื่อวันอาทิตย์ ที่ 28 ต.ค. นายคารมเพิ่งแจ้งความ วันนี้ออกหมายเรียกแล้ว ตำรวจได้สอบสวนพยานหลักฐานไว้พอสมควรที่จะแจ้งข้อกล่าวหาแล้วหรือยัง ตนเชื่อว่ายังไม่ทำอะไรเลย แล้วจู่ๆ ออกหมายเรียก หรือว่าจะทำให้ประเทศนี้จบได้เร็วขึ้น แล้วตนก็เชื่อว่าเป็นการจงใจต้องการให้เกิดเรื่อง

ส่วนวันที่ 7 พ.ย. นายสนธิคงไม่ไปตามหมายเรียกเพราะต้องไปเบิกความที่ศาลมีนบุรี แล้วเป็นวันเกิดด้วย ต้องอยู่ทำบุญ คงต้องเลื่อนไป แต่เรื่องนี้สนุกแน่ เพราะไม่ได้ทำความผิด แค่ประกาศว่าจะปฏิรูปประเทศ ปฏิวัติประชาชน ไม่ได้ข่มขู่ใช้อำนาจ เป็นการชุมนุมโดยปราศจากอาวุธ ตามรัฐธรรมนูญมาตรา 63 และใช้สิทธิปกป้องชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ตามมาตรา 70 ดังนั้นไม่มีความผิด จู่ๆ แจ้งความแล้วออกหมายเรียกทันทีเลย อาจถูกฟ้องกลับได

http://www.manager.c...D=9550000133397

ถูกใจ ·

#45 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:48

อาจจะไม่เป็นไปตามที่เสื่้อแดงคาดการไว้หรอก
บางคนที่เขาไม่ออกมาชุนมุมอาจจะรู้สึกเฉย ๆ
แต่ถ้าแจ้งข้อหานี้จริง ๆ อาจจะมีคนที่เขารู้สึกว่ามันไม่เป็นธรรมออกมาอีกแยอะ
15 ล้านคน ไม่อาจทำให้คนที่เหลืออีก 45 ล้านคนทนได้
อย่ามองว่าตัวเองเป็นเสียงส่วนใหญ่ที่สุด

#46 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:53

แอบ งง ว่า ... แป๊ะลิ้ม เกี่ยวอะไรด้วย... :D
เพราะ สรท เค้าว่ากันว่า... งานนี้... แป๊ะเตะตัดขา...

สรท. นี่ ใครเหรอ ที่ว่ากันว่า แป๊ะเตะตัดขาเนี่ย
อย่ามาพูดมั่วๆนะ
รับผิดชอบกับคำพูดด้วย

งั้นไอ้แป๊ะจะโดนข้อหากบฎได้ยังไง
ก็ไอ้แป๊ะมันเตะตัดขานี่
แถมมันรับเงินทักษิณด้วย
โทษกบฎเนี่ย ประหารชีวิตเลยนะ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#47 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:56

ตะกวดไทยระวังจะใส่เครื่องแบบเดินถนนไม่ได้

#48 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:04

กองปั๊บ.ส่งปั๊บ.รับปุ๊บ.(ตำรวจตำลึงสุก)

( มะเขือเทศ) แพงไป..!!! เจอตอแป๊ะ.

ไม่เป็นไร ..คนคุ้นเคย.. ระวังเจอ.ตอ.-

เสธฯ อ้าย... เดี๋ยวจะร้อง...อั๊ยย๊า..!!!

#49 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:01

ดิฉันว่า นปช คนที่ไปแจ้งความ...ทำตัวเหมือนเหมือนเด็กขี้ฟ้องนะคะ
น่าเอากระโปรงผู้หญิงมาใส่นะคะ ไม่แมนเลยสักนิด

การแสดงออกชุมนุมทางการเมืองแบบสันติ ...มันเป้นส่วนหนึ่งในระบอบประชาธิปไตย
แล้วผิดตรงไหน คุณร้องปาวๆว่าอยากได้ระบอบประชาธิปไตยๆ แต่คุณไม่เคยเข้าใจมันเลยสักนิด
แค่คนมาชุมนุมประท้วงรัฐบาล สิวๆ ...ก้ใจปลาซิว..รีบเผ่นไปฟ้องแม่เสียแล้ว

เมื่อเทียบกับการชุมนุมของฟายแดงเมื่อ2 ปีก่อน ....มันไม่ได้ขี้เล็บของคำว่า กบฏ เลยสักนิด

#50 ant

ant

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:26

เสธฯโดนจับงวดนี้ งวดหน้ามืดฟ้ามัวดินแน่

ลองดูสิ ...บักหำ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน