Jump to content

- - - - -

ด่วน! ก.ล.ต.ส่งหนังสือถึง บ.ในตลาดหุ้น ให้ระวังการทำธุรกิจกับ “สรยุทธ-ไร่ส้ม”

• Please log in to reply
81 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 เคมาน@ปาชา

เคมาน@ปาชา

น้องเก่า

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:46

ขอแนะนำให้สรยุทธฟ้อง ก.ล.ต. ครับ เพื่อมิให้เป็นเยี่ยงอย่าง ทำให้เสื่อมเสียชื่อเสียงโดยที่ศาลยังไม่ได้พิพากษาถึงที่สุด ให้สุดไปถึงศาลโลกเลย... ครับ

เห็นด้วยครับ ฟ้องไปเลย คนอย่างพี่ย้วย เทพที่สุดในสามโลกแล้ว

#52 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:02

เมื่อระบบไล่ล่าคนโกง

ส่งเสริมระบบธรรมาภิบาลเริ่มขึ้น

พวกขี้โกงมันจะด้านไปได้อีกสักกี่มากน้อย

ความเห็นส่วนตัว

พวกขี้โกงจะยังด้านได้อีกนานนนนน.............

สถาบันการศึกษา ทั้งที่เกี่ยวข้องโดยตรง และโดยอ้อม ยังทำเป็นทองไม่รู้ร้อน

พวกที่หากินทางทำ โพลล์ ก็ยังคงตั้งคำถามชี้นำ / สนับสนุน ให้ยอบรับการคดโกงอย่างหน้าด้านๆ

โกงได้ แต่แบ่งเงินไปทำบุญกับ........บ้าง ก็แล้วกัน

โกงได้ แต่อย่ามาขวางทางกู ก็แล้วกัน

โกงได้ อย่าให้จับได้ ก็แล้วกัน

โกงได้ คดียังอยู่ที่ศาล *คุณ*จะทำไม

โกงได้ กรูมีปัญญาหนีไปอยู่เมืองนอก *คุณ*จะทำไม

อีกนานนนนนน...............

แก้ไขตัวสะกด

Edited by b..., 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:03.

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#53 paj044

paj044

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:05

ฝากข่าวนี้ให้ยุด
คุก6เดือนไม่รอลงอาญา หนุ่มลูกจ้างลักเงินค่ามะนาวกว่า8พัน

http://breakingnews....p?newsid=656927

ความเป็นกลางมันคือหลุมหลบภัยของคนขี้ขลาด - ชัย ราชวัตร

#54 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:21

มีหรือไม่ที่ ปปช ชี้มูล แล้ว... ศาลว่าไม่ผิด...

ถ้าท่านเป็น คุณสอ... ท่านว่าท่านไม่ผิด.... ท่านจะออกหรือไม่... หรือ จะยืนหยัดในสิ่งที่เชื่อว่าที่ทำนั้น...ถูกต้อง... (คืนเงินไปแล้ว..)

ถ้าผมเป็น คุณสอ... ผมจะหาทางฟ้อง เลขา กกต ท่านนี้... :D

กลต. ครับ

ถ้าเป็นผม ถึงผมไม่ผิด ผมก็ออกครับ
รวยออกจะขนาดนั้น นั่งกินนอนกินก็ได้ คดีจบกลับมาทำงานต่อ ประชาชนย่อมสรรเสริญ

แต่...สรยุทธอาจจะคิดต่างออกไป เพราะอาจจะคิดว่าเป็นโอกาสสุดท้ายแล้วที่จะหาเงิน
ก่อนที่จะต้องเข้าไปนอนในมุ้งสายบัวตัวคนเดียว
ตอนนี้้รีบกอบโกยไว้เยอะๆ เผื่อตอนออกมาจะได้ยังพอมีใช้บ้าง -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#55 soco

soco

เมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:55

เราต้องส่งเสริมคนดี

และ ประนามคนโกง
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#56 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:06

กลต เลือกปฎิบัติหรือเปล่า ตอนไอ้แม้วซุกหุ้น หนีภาษี ยังไม่เห็นฟ้องเลย แถมอีปู โกหกในศาล ว่ามันเป็นเจ้าของหุ้น ยังไม่เห็นจะฟ้องศาล
ถ้าผมเป็นไอ้ย้วย จะยกตัวอย่างนี้ ด่า กลต

#57 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:10

มีหรือไม่ที่ ปปช ชี้มูล แล้ว... ศาลว่าไม่ผิด...

ถ้าท่านเป็น คุณสอ... ท่านว่าท่านไม่ผิด.... ท่านจะออกหรือไม่... หรือ จะยืนหยัดในสิ่งที่เชื่อว่าที่ทำนั้น...ถูกต้อง... (คืนเงินไปแล้ว..)

ถ้าผมเป็น คุณสอ... ผมจะหาทางฟ้อง เลขา กกต ท่านนี้... :D

เอ้อ ....... คุณสอ เขาลงเลือกตั้ง พรรคไหน เขตไหน หรือ? ถึงจะหาทางฟ้อง เลขา กกต.

Edited by mongdoodee, 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:10.

#58 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:11

สงสัยไอ้เห็นไต นี่มันจะดัดจริตรอคำพิพากษามั๊ย ถ้าข้างบ้านมันมา ข่มขืนฆ่าลูกเมียมัน แล้วเผาบ้านมัน

คนกลางอย่างมัน คงรอดูคนร้ายข่มขืนเมียลูกเสร็จค่อยไปแจ้งความ เพราะไม่งั๊นเดี่ยวจะไม่ยุติธรรม กะคนร้ายมั๊ง

#59 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:28

สงสัยไอ้เห็นไต นี่มันจะดัดจริตรอคำพิพากษามั๊ย ถ้าข้างบ้านมันมา ข่มขืนฆ่าลูกเมียมัน แล้วเผาบ้านมัน

คนกลางอย่างมัน คงรอดูคนร้ายข่มขืนเมียลูกเสร็จค่อยไปแจ้งความ เพราะไม่งั๊นเดี่ยวจะไม่ยุติธรรม กะคนร้ายมั๊ง

แหม่ เผาบ้านก็แค่สร้างบ้านคืนไง ข่มขืน

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == คนร้ายก็แค่พาไปอาบน้ำชำระคราบกาม แล้วส่งคืนก็โอเคแล้ว :lol: :lol:

Edited by คนกวาดขยะ, 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:41.

#60 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:34

^
^
ตัวอย่างน่ากลัวจังนะ แต่ก็เหมาะแล้วสำหรับคนบางคนที่คิดว่าคืนแล้วไม่ผิด ลบล้างกันได้ ฮ่าๆๆ

Edited by phoosana, 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:36.

We love fender.

#61 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:18

สรยุทธถูก ปปช. ชี้มูลว่ามีความผิด พวกมันบอกว่าแค่ชี้มูลเท่านั้นเอง ศาลยังไม่ตัดสิน

ทีศาลตัดสินคดีที่ดินรัชดา พวกมันก็หาว่าถูกกลั่นแกล้ง

ทีอภิสิทธิ์ถูกกล่าวหาว่าสั่งยิงประชาชน และหนีทหาร และไม่มีสัญชาติไทย บลาๆๆ ยังไม่มีหน่วยงานใดที่เกี่ยวข้องกับกระบวนการยุติธรรมมาชี้มูล พวกมันมาเล่นงานจะเอาโทษให้ได้

ไอ้พวกนี้ไม่ได้มีสองมาตรฐานหรอก มีมาตรฐานเดียวคือเลวและไร้สามัญสำนึก

#62 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:27

ต้องตำหนินายจ้าง ที่ไม่สั่งปลด นายสรยุทธฯ ออกจากรายการ
ให้ไปเคลียร์ตัวเองก่อน
หากไม่ผิด ถึงจะให้กลับมาทำรายการเหมือนเดิม

#63 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:29

ชอบคำคมของเพื่อนหลายท่านเลยครับ

ใจเขาใจเราทั้งนั้น
ไม่ใช่สอยุดมีใจอยู่คนเดียวเสียเมื่อไหร่

คนอื่นตั้งโจทย์ผิดหมด
คุณเฮ็นรอบรู้ ตั้งโจทย์ถูกคนเดียวในโลกนี้

คนชั่วที่ไหนบอกว่าตัวเองผิดมั่งมะ ขนาดสัมภเวสีเร่ร่อนมันยังบอกตัวเองไม่ผิดขนาดศาลท่านตัดสินแล้วนะ
สงสัยเอาไส้ติ่งคิดแทนสมอง

ไอ้พวกนี้ไม่ได้มีสองมาตรฐานหรอก มีมาตรฐานเดียวคือเลวและไร้สามัญสำนึก

เข้ามาเพิ่มจ้า
อันนี้...สวยจังง่า :)

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:31.

gladiator 1.jpg

#64 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:32

เอ้อ ....... คุณสอ เขาลงเลือกตั้ง พรรคไหน เขตไหน หรือ? ถึงจะหาทางฟ้อง เลขา กกต.

^
^
:o
แป่วววว!

#65 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:26

เข้ามาเพิ่มจ้า
อันนี้...สวยจังง่า :)

เอามาจากเวปนี้ครับ มีภาพสวย เพลงเก่าเพราะๆ นานาสาระ ความรู้เรื่องทอง(เผื่อจะซื้อใว้ให้คนถูกใจ)

http://www.umarin.com/board/index.php

#66 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:39

เอามาจากเวปนี้ครับ มีภาพสวย เพลงเก่าเพราะๆ นานาสาระ ความรู้เรื่องทอง(เผื่อจะซื้อใว้ให้คนถูกใจ)

http://www.umarin.com/board/index.php

ขอบคุณมากค้าบท่านกุ๊กไก่ เข้าไปเยี่ยมอ่านแล้วเรียบร้อย

ส่วนเรื่องซื้อทองให้คนถูกใจนั้น... แม่ผมรู้ ***อนมาก โกรธผมไปสามบ้านแปดบ้าน
นี่ขนาดไม่ได้ซื้อทอง ซื้อแค่ของนะเนี่ย
"ไปซื้อให้คนอื่นทำไม ทำไมไม่ซื้อให้แม่"

(คือผมให้แม่เยอะแล้วครับ ได้อะไรมาจะให้แม่ก่อน แต่แม่จะอาววววว....
ไม่ให้มีงอนและแถมดราม่าอีกยาว นี่ขนาดอยู่กันคนละจังหวัดด้วยซ้ำนะเนี้ย เง้อ..)

#67 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:24

แปลกใจ ทำไม แดง ถึงไร้สิ่งที่เรียกว่าคุณธรรมจริยธรรม สามัญสำนึก

กลัวอะไรหรือ ที่นะยอมรับว่าในคอกในหมู่มีชั่วเลว

ทำไมต้องออกหน้ารับแทนพวกเลวๆตลอด

สงสัยใจไม่ด้านพอ จะยอมรับว่าเลว
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#68 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:27

-_- เอาหัวแม่เท้าตรองดูง่ายๆ ไม่ต้องถึงศาล... 1 ทำมาหากินด้วยกัน ยักยอกในของที่ไม่ได้ตกลงกันไว้โดยเค้าไม่รู้... ผิดมั้ย?

2 เห็นชอบอ้างอิงฝรั่งคิดว่ามันคงศิวิไลซ์กว่า ถ้าเป็นฝรั่งที่เห็นชอบไปดมตูดมันเนี่ย... กรณีอย่างนี้เจ้าตัวเค้าทำกันอย่างไร... แหกตาดูมั่งมั้ย?

<_< คนชั่วๆ ที่นิยมความชั่วด้วยกันแบบไอ้เหลี่ยม พอใครจับได้ก็จะเห่าหอน, ตีโพยตีพายหาบรรทัดฐานความยุติธรรมอย่างนี้แหละ... รกกระทู้กรูจริงๆ..

Edited by wat, 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:28.

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#69 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:18

ผมออกครับ ผิดก็คือผิด ไม่มีอะไรมาก

ถ้าสิ่งนั้นผมรู้ตัวว่าตัวเองผิด

อ่านโจทย์ดีๆ... ครับ.. คือ ถ้าผมคิดว่าผมผิด ผมก็ออก... แต่ โจทย์คือ...

"ถ้าท่านเป็น คุณสอ... ท่านว่าท่านไม่ผิด.... ท่านจะออกหรือไม่.."

จุดนี้คือประเด็น... เอาใจเขามาใส่ใจเรา... :D

มีโจรคนไหนบ้างที่กล้าประกาศตัวโต้งๆให้สาธารณะชนรับรู้ว่า "กรูเป็นโจร" เฮนไตหามาให้ดูหน่อย

หรือไปถามพวกที่ต้องโทษตัดสินจำคุกอยู่ตอนนี้ก็ได้ว่าทำไม่ถึงติดคุก ร้อยทั้งร้อยก็จะบอกเหมือนกันหมดด้วยคำว่า "เขาหาว่าผม.... บลา บลา บลา ...." นี่ขนาดโดนตัดสินไปแล้วนะ

แล้วยิ่งถ้าอยู่ระหว่างรอการตัดสินแบบไอ้ย้วยมีหรือที่มันจะบอกว่า ผมโกง ผมไม่บริสุทธิ์ มีด้วยหรือ เป็นไปได้หรือ
  • wat likes this

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#70 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:38

แต่...สรยุทธอาจจะคิดต่างออกไป เพราะอาจจะคิดว่าเป็นโอกาสสุดท้ายแล้วที่จะหาเงิน
ก่อนที่จะต้องเข้าไปนอนในมุ้งสายบัวตัวคนเดียว
ตอนนี้้รีบกอบโกยไว้เยอะๆ เผื่อตอนออกมาจะได้ยังพอมีใช้บ้าง -_-

ผมไม่แน่ใจจริงๆว่าคดียักยอก ถ้าผิดจริงต้องยึดทรัพย์หรือไม่
(เหมือนคดีบีบีซีน่ะครับ)
ชดใช้เสร็จแล้วที่เหลือคืน
แต่ช่วงยึดทรัพย์นี่บัญชีจะถูกแช่แข็งหมด ทำอะไรไม่ได้

รอผู้รู้มาตอบอีกทีนะครับ

ปล. อย่างไรก็ตาม... ขออภัยที่ก้าวล่วงแต่ผมสงสัยจริงๆ
คือผมไม่ทราบว่าผู้หญิงของคนพวกนี้ คือคนโกงคนชั่ว อย่างสรยุทธ จตุพร ณัฐวุฒิ ฯลฯ ทนรักผู้ชายประเภทนี้อยู่ได้ยังไง
สงสัย สงสัย สงสัย

ผมว่าถ้าผมเป็นผู้หญิงที่มีสามีแบบพี่กนก พี่มาก พี่กรณ์ หรือพี่ธีระ(น้องชายร่วมโลกของพี่หนก)
ชีวิตคงหฤโหดน่าดู แต่ก็แลกด้วยความภาคภูมิใจนะ

#71 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:46

ผมไม่แน่ใจจริงๆว่าคดียักยอก ถ้าผิดจริงต้องยึดทรัพย์หรือไม่
(เหมือนคดีบีบีซีน่ะครับ)
ชดใช้เสร็จแล้วที่เหลือคืน
แต่ช่วงยึดทรัพย์นี่บัญชีจะถูกแช่แข็งหมด ทำอะไรไม่ได้

รอผู้รู้มาตอบอีกทีนะครับ

ปล. อย่างไรก็ตาม... ขออภัยที่ก้าวล่วงแต่ผมสงสัยจริงๆ
คือผมไม่ทราบว่าผู้หญิงของคนพวกนี้ คือคนโกงคนชั่ว อย่างสรยุทธ จตุพร ณัฐวุฒิ ฯลฯ ทนรักผู้ชายประเภทนี้อยู่ได้ยังไง
สงสัย สงสัย สงสัย

ผมว่าถ้าผมเป็นผู้หญิงที่มีสามีแบบพี่กนก พี่มาก พี่กรณ์ หรือพี่ธีระ(น้องชายร่วมโลกของพี่หนก)
ชีวิตคงหฤโหดน่าดู แต่ก็แลกด้วยความภาคภูมิใจนะ

เขาหลอกเสื้อแดงได้เป็นล้าน ทำไมจะหลอกผู้หญิงคนเดียว(หรือหลายคน)ไม่ได้ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#72 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:48

^
^
^

สัตว์ทั้งหลายคบกันโดยธาตุ

http://www.84000.org/tipitaka/pitaka2/v.php?B=16&A=4223&Z=4271

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#73 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:38

โฆษณาช่อง 3.JPG
โฆษณาช่อง 3 เช้าวันนี้ ที่เป็นบ.อยู่ในตลาดหลักทรัพย์

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#74 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:18

โฆษณาช่อง 3.JPG
โฆษณาช่อง 3 เช้าวันนี้ ที่เป็นบ.อยู่ในตลาดหลักทรัพย์

AIS TMB SANSIRI นี่ไม่แปลกใจเลยนะนั่น :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#75 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:31

ช่วยกันส่งข่าวให้เขาทราบ ได้ครับ
โฆษณา2ช่อง 3.JPEG

Edited by Stargate-1, 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:51.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#76 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:58

AIS TMB SANSIRI นี่ไม่แปลกใจเลยนะนั่น :lol: :lol: :lol:

เหงอะ??? TMB นี่พวกเดียวกันหรือครับท่านโส ไม่รู้ข่าวเลย

#77 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:35

แหม๋ถ้าเปลี่ยนคุณ สอ ไปเป็นรัฐมนตรี แล้วมีการแจ้งเรื่องคอรับชั่น คุณสอ คืนเงิน หน้าด้านอยู่ตำแหน่งต่อเน๊อะ ประชาชนคนไทยเรานี่ตาใสเน๊อะ ไม่มีความกระดากเลย จะเริ่มอะไรผมว่าเริ่มที่คนเราเห่อะครับ ทุกวันนี้ืรู้สึกว่าคนรอบๆตัว ตรรกะความคิดบิดๆเบี้ยวๆไปหมดแล้ว ผิดถุก ชักไม่รู้ซะแล้ว สงสัยโดนปั่นหัวจากสื่้อหลายๆทางมั้ง

#78 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:54

กลายเป็นว่าช่อง7เอาข่าวนี้ไปประกาศให้ซะงั้น
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#79 soco

soco

เมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:30

ข่าวนี้

นักอ่านข่าวขี้โกง ได้อ่านมั๊ยครับ
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#80 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:58

อ้าว คนกลางเลิกดริฟต่อแล้วหรอ :D

Edited by Somebody, 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:58.

#81 เกลียดเสื้อแดง

เกลียดเสื้อแดง

น้องใหม่

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:12

ผมบอกแล้วไง ไอ้เหนตายนะ มันแค่ขยะสังคม อย่าไปให้ราคาไอ้อุบาทว์ทางความคิดตัวนี้เลยแค่รูปโปรไฟล์มันก็โรคจิตแล้ว

#82 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:22

ผมออกครับ ผิดก็คือผิด ไม่มีอะไรมาก

ถ้าสิ่งนั้นผมรู้ตัวว่าตัวเองผิด

อ่านโจทย์ดีๆ... ครับ.. คือ ถ้าผมคิดว่าผมผิด ผมก็ออก... แต่ โจทย์คือ...

"ถ้าท่านเป็น คุณสอ... ท่านว่าท่านไม่ผิด.... ท่านจะออกหรือไม่.."

จุดนี้คือประเด็น... เอาใจเขามาใส่ใจเรา... :D

มีโจรคนไหนบ้างที่กล้าประกาศตัวโต้งๆให้สาธารณะชนรับรู้ว่า "กรูเป็นโจร" เฮนไตหามาให้ดูหน่อย

หรือไปถามพวกที่ต้องโทษตัดสินจำคุกอยู่ตอนนี้ก็ได้ว่าทำไม่ถึงติดคุก ร้อยทั้งร้อยก็จะบอกเหมือนกันหมดด้วยคำว่า "เขาหาว่าผม.... บลา บลา บลา ...." นี่ขนาดโดนตัดสินไปแล้วนะ

แล้วยิ่งถ้าอยู่ระหว่างรอการตัดสินแบบไอ้ย้วยมีหรือที่มันจะบอกว่า ผมโกง ผมไม่บริสุทธิ์ มีด้วยหรือ เป็นไปได้หรือ

<_< มันก็เดินตาม stairway to hell ไปด้วยกันกับพระศาสดามันนั่นแหละครับ สังเกตุคนกลุ่มนี้แนวคิดจะประเภท...โกงแล้วยังไม่มีใครจับได้ไม่ผิด, โกงแล้วจับได้ แต่กฎหมายไม่ห้ามก็ไม่ผิด เป็นไปตาม ปชต., ปลาใหญ่กินปลาเล็ก, ผู้แข็งแรงกว่าย่อมจัดการผู้อ่อนแอกว่า...เป็นเหยื่อ...เป็นวัฏจักรธรรมดาสามัญของ ปชต.แบบทุนนิยม...ไม่ผิดอันใด...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน