Jump to content

- - - - -

ร่วมแรงรวมใจเื่พื่อชาติครับ.. เตรียมตัวกันให้พร้อม..

• Please log in to reply
73 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:25

จะประท้วงก็ประท้วงไปอย่าดึงเบื้องบนลงมาเกี่ยวข้องอีก

เบื่อพวกรักสถาบันแต่ลมปากว่ะ

แล้วต้องทำไงเหรอ? -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#52 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:16

โดย ไทกร พลสุวรรณ

ทักษิณสั่ง เสื้อแดงทำ
แผนการต่อต้านมวลชนที่จะเข้ามาร่วมการชุมนุมเพื่อล้มรัฐบาลยิ่งลักษณ์กับ"องค์การพิทักษ์สยาม"ของฝ่ายทักษิณได้เริ่มเตรียมการวางแผนกันแล้ว
ทักษิณสั่งให้แกนนำเสื้อแดงทำรายละเอียดและงบประมาณค่าใช้จ่ายตามรายการดังต่อไปนี้
1.จัดตั้งทีมมอเตอร์ไซค์ป่วนเมือง มีภารกิจป่วนกรุงเทพ ทั้งทุบทำลายสถานทีต่างๆ หรือ เผาสถานที่ต่างๆ หรือ โยนระเบิดในสถานที่ต่างๆ ในพื้นที่กรุงเทพมหานคร จำนวนมอเตอร์ไซค์ที่จะเข้าร่วมกี่คัน? ถ้าน้อยเกินไปให้เพิ่มจำนวนขึ้นอีก,กำหนดพื้นที่ป่วนหรือสถานที่จะต้องเผาหรือโยนระเบิด หากสถานการณ์ฝ่ายทักษิณและยิ่งลักษณ์เป็นรองให้ขยายพื้นที่การป่วนเพิ่มขึ้น เป็นพื้นที่กรุงเทพและปริมณฑล
2.ให้เสื้อแดงตามต่างจังหวัดกำหนดจุดปิดถนน โดยทำในสองกรณีคือกรณีที่หนึ่ง ปิดถนนร่วมกับเจ้าหน้าที่ตำรวจเพื่อสกัดไม่ให้คนจากต่างจังหวัดเดินทางเข้าไปร่วมการชุมนุมที่กรุงเทพ กรณีที่สอง หากฝ่ายทักษิณและรัฐบาลเป็นรอง(กองทัพไม่ทำตามที่รัฐบาลยิ่งลักษณ์สั่ง)ให้ปิดถนนไม่ให้เกิดการสัญจรได้ โดยกำหนดจุดดังต่อไปนี้ ภาคอีสานจุดใหญ่คือถนนมิตภาพบริเวณอำเภอบ้านไผ่ จังหวัดขอนแก่น,อำเภอสีคิ้ว จังหวัดนครราชสีมา ภาคเหนือตอนล่างคือ อำเภอเมือง จังหวัดนครสวรรค์ ภาคกลางคือ อำเภอเมือง,และอำเภอวังน้อย จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ส่วนจุดปิดถนนอื่นๆถือเป็นจุดย่อยให้เสื้อแดงในพื้นที่พิจารณาตามความเหมาะสม
3.ให้แกนนำ นปช.กำหนดวันปราศรัยใหญ่เพื่อแสดงพลังของคนเสื้อแดง กำหนดสถานที่ว่าต้องเป็นสถานที่ในกรุงเทพมหานคร วันที่จะแสดงพลังทักษิณต้องการให้กำหนดเป็นวันเดียวกันกับวันที่"องค์การพิทักษ์สยามและแนวร่วม"นัดชุมนุมกัน วัตถุประสงค์เพื่อจัดเวทีดวลกัน เพื่อใช้มวลชนเสื้อแดงข่มขู่ประชาชนที่จะเข้าร่วมกับองค์การพิทักษ์สยาม
4.ให้เสื้อแดงสายฮาร์ดคอร์เข้าช่วยและร่วมมือกับเจ้าหน้าที่ตำรวจนครบาลในการสลายการชุมนุมของประชาชน หากผู้ชุมนุมไปปิดล้อมสถานที่ต่างๆ
5.ให้เตรียมการต่อต้านการรัฐประหารจากกองทัพ ให้ใช้ยุทธวิธี"กรุงเทพเป็นทะเลเพลิง"มาใช้
หากมีรายละเอียดเพิ่มเติมผมจะแจ้งให้ท่านผู้รักชาติทราบอีกครั้งครับ

#53 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:17

จะประท้วงก็ประท้วงไปอย่าดึงเบื้องบนลงมาเกี่ยวข้องอีก

เล่นบนดินไม่ได้ ก้เล่นมันใต้ดินเลยสิ

เมื่อกลไกระบอบยุติธรรมของรัฐมันไม่ทำงาน

ก็จัดการพวกโจมตีสถาบันด้วยตัวเองเลย

ใช้วิธีตาต่อตา ฟันต่อฟัน แบบที่ชาวมุสลิมสั่งสอนพวกแตะต้องศาสดาของเขา ใครดูหมิ่นศาสดาของเขาตายสถานเดียว

ม็อบนายพลแก่ๆนั่นนะทหารเก่าไม่ใช่หรอ

ถ้าคิดจะทำจริงไม่ใช่เรื่องยากไร เส้นสายในทหารก็คงพอมีอยู่บ้าง

แต่นี่มันดึงเบื้องบนลงมาเพื่อแค่หวังผลทางการเมืองเท่านั้นเอง

#54 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:28

เล่นบนดินไม่ได้ ก้เล่นมันใต้ดินเลยสิ

เมื่อกลไกระบอบยุติธรรมของรัฐมันไม่ทำงาน

ก็จัดการพวกโจมตีสถาบันด้วยตัวเองเลย

ใช้วิธีตาต่อตา ฟันต่อฟัน แบบที่ชาวมุสลิมสั่งสอนพวกแตะต้องศาสดาของเขา ใครดูหมิ่นศาสดาของเขาตายสถานเดียว

ม็อบนายพลแก่ๆนั่นนะทหารเก่าไม่ใช่หรอ

ถ้าคิดจะทำจริงไม่ใช่เรื่องยากไร เส้นสายในทหารก็คงพอมีอยู่บ้าง

แต่นี่มันดึงเบื้องบนลงมาเพื่อแค่หวังผลทางการเมืองเท่านั้นเอง

แสดงว่าคุณ..อยากเห็นคนไทยด้วยกันออกมาฆ่ากันเอง.เผาบ้านเผาเมืองกันจนตัวสั่น..แล้วมันคงทำให้คุณมีความสุขแน่ๆเลย...แทนที่จะมาช่วยกัน.ทำให้คนไทยฆ่ากันเองให้น้อยที่สุด..การทำสงครามไม่จำเป็นต้องใช้กำลังเต็ม100%เพื่อให้ได้ชัยชนะ..เราอาจใช้แค่20แล้วก็ชนะ..เพื่อลดความเสียหาย..มันอยู่ที่แผนและการใช้สมองในการคิดครับ..ทางที่ดีที่สุด.คุณนั่งอยู่เฉยๆจิบนํ้าแข็งเปล่านั่งดูไป..และขอบคุณในแนวคิดของคุณ..แต่ขอให้คุณเอาไปใช้เวลาที่พวกคุณชุมนุมก็แล้วกัน.นะครับ.ผมจะรอนั่งดู...

Edited by kon_thai, 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:51.

#55 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:38

การเมืองเริ่มเคลื่นไหวแล้ว..แต่เราก็จะเดินไปตามแนวทางของเรา..เพื่อที่จะขุดรากถอนโคนความชั่วร้ายทุกรูปแบบ.ก่อนที่จะเริ่มต้นใหม่..ถึงแม้เราจะต้องเจอแรงต้านของกลุ่มนายทุนหลายๆกลุ่มที่เริ่มออกมาเคลื่อนไหว.กันบ้างแล้ว..ครั่งนี้จะเป็นครั้งแรกและครั่งเดียวที่เราจะสอนให้กลุ่มทุนต่างๆได้หยุดคิดว่าประเทศชาติไม่ใช่แหล่งผลิตเงินของพวกนายทุน..เราจะเอามันคืนมา..ถ้าเราอยู่ไม่ได้พวกนายทุนต่างๆก็ต้องอยู่ไม่ได้เช่นกัน..เราเพียงแต่ขอให้เริ่มอย่างเป็นธรรม.พวกนายทุนได้กอบโกยมามากเพียงพอแล้ว..ถึงเวลาเสียทีที่พวกท่านควรหยุดเห็นแก่ตัวเพื่อประเทศชาติและประชาชนทั้งประเทศ..

#56 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:18

เหอะ เหอะ เหอะ องค์กรพิทักษ์สยาม ปล่อยให้ว่ากันไปเรื่อย แต่แกนนำ
เก็บตัวเงียบ คงเวิร์ค หรอกนะ 55555

#57 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:24

เหอะ เหอะ เหอะ องค์กรพิทักษ์สยาม ปล่อยให้ว่ากันไปเรื่อย แต่แกนนำ
เก็บตัวเงียบ คงเวิร์ค หรอกนะ 55555

เห็นด้วย

มีแต่ชื่อองค์กรแแต่รายชื่อแกนนำมีใครมั่งกลับไม่กล้าเปิดเผย 55+

แสดงให้เห็นว่าองค์กรนี้ก็กลัวพลังการตอบโต้ของพลพรรคควายแดงอยู่

ในเมื่อไม่จริงใจต่อมวลชนของตัวเอง ใครคิดจะไปร่วมก็คงคิดหนักอยู่

#58 142bamak

142bamak

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:31

ทักษิณทำไม่คิดแผนเยอะจัง.........................................
แผนของผมไม่มีอะไรมาก "ทำทุกอย่างไล่เสนียดแผ่นดิน"

Edited by 142bamak, 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:31.

#59 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:05

แก้ปัญหาบ้านเมือง โดยใช้ความรุนแรง อย่างนั้นเหรอ???

ผมว่าวิธีการของคุณไม่ต่างจากเมื่อ 40-50 ปี ที่แล้วเลยนะ

คุณรักประเทศไทยไหมครับ??

คุณรักสถาบันฯ ของเราไหมครับ??

ถ้าคุณรัก......เปลี่ยนแนวคิดของคุณซะใหม่นะครับ

ให้ไกลจาก แนวคิดของ นช.ทักษิณ ซะเถอะครับ...... <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#60 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:25

แก้ปัญหาบ้านเมือง โดยใช้ความรุนแรง อย่างนั้นเหรอ???

ผมว่าวิธีการของคุณไม่ต่างจากเมื่อ 40-50 ปี ที่แล้วเลยนะ

ถ้าคุณรัก......เปลี่ยนแนวคิดของคุณซะใหม่นะครับ

ให้ไกลจาก แนวคิดของ นช.ทักษิณ ซะเถอะครับ...... <_<

มุมมองของผมเน้นผลสำเร็จของเป้าหมายเป็นหลัก

โดยไม่จำเป็นต้องสนใจว่าจะใช้วิธีไหน

ต่อให้ฆ่าควายแดงเป็นพันเป็นหมื่นก็ทำได้

ถ้ามันนำพาไปสู่เป้าหมายที่เราต้องการสำเร็จ

นี่คือมุมมองที่่ผมเสนอให้สำหรับคนที่รอ 8ปีไม่ได้

ถ้าไม่มีปัญญาเอาชนะเขาด้วยการเลือกตั้ง แถมใจร้อนอีก 8ปีก็รอไมไ่ด้ี

วิธีที่ผมนำเสนอคือวิธีเดียวที่จะนำสู่เป้าหมายนั้น

สำหรับผมแล้ว 8ปี ผมรอได้ 12ปียังได้เลย

สมเพชก็แต่พวกที่ออกมาเย้วๆนะแหละ

โดนเขาหลอกเป็นเบี้ยนำพาเขาสู่อำนาจอีกตามเคย ดูม็อบควายแดงและม้อบ พธม เป็นตัวอย่าง

ตายฟรีเจ็บตัวเปล่าๆโดยที่ไม่มีใครยกย่องว่าเป็นวีรบุรุษประชาธิปไตยเลยสักนิด

#61 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:10

เอามาฝากคนที่คิดถึงทักษินครับ....

#62 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:32

นั่งดูนิ่งๆ ^^"
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#63 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:55

นั่งดูนิ่งๆ ^^"

ดูนิ่งๆ ระวังหลับนะครับ
หาขนมกรุบกรอบมาคลึง เอ๊ย มาเคี้ยวเล่น ด้วยสิครับ
5555

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#64 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:55

แหม ช่างรู้ใจนะครับว่าชอบ คลึง...ฮ่า ฮ่า

เอาเป็นว่า ขอให้คนที่อยากมาร่วมสบายใจได้เลยนะครับ เพราะ เสื้อแดง จะทำอะไรตามใจไม่ได้อีกแล้ว ผมบอกได้แค่นี้อ่ะครับ ^^"
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#65 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:33

เป็นคำที่มีความหมายยิ่งใหญ่มากครับ
ก็คงจะได้แต่กล่าวคำว่า ขอบคุณมากครับ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#66 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:40

เตรียมตัวกันให้พร้อมพี่น้อง
:lol:

เอาแค่เสื่อกับเสื้อพยาบาลก็พอ พวกมันอยากได้แค่นั้น เอามาเยอะๆให้เกิน98ตัว

#67 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:20

มุมมองของผมเน้นผลสำเร็จของเป้าหมายเป็นหลัก

โดยไม่จำเป็นต้องสนใจว่าจะใช้วิธีไหน

ต่อให้ฆ่าควายแดงเป็นพันเป็นหมื่นก็ทำได้

ถ้ามันนำพาไปสู่เป้าหมายที่เราต้องการสำเร็จ

นี่คือมุมมองที่่ผมเสนอให้สำหรับคนที่รอ 8ปีไม่ได้

ถ้าไม่มีปัญญาเอาชนะเขาด้วยการเลือกตั้ง แถมใจร้อนอีก 8ปีก็รอไมไ่ด้ี

วิธีที่ผมนำเสนอคือวิธีเดียวที่จะนำสู่เป้าหมายนั้น

สำหรับผมแล้ว 8ปี ผมรอได้ 12ปียังได้เลย

สมเพชก็แต่พวกที่ออกมาเย้วๆนะแหละ

โดนเขาหลอกเป็นเบี้ยนำพาเขาสู่อำนาจอีกตามเคย ดูม็อบควายแดงและม้อบ พธม เป็นตัวอย่าง

ตายฟรีเจ็บตัวเปล่าๆโดยที่ไม่มีใครยกย่องว่าเป็นวีรบุรุษประชาธิปไตยเลยสักนิด

8 ปี 12 ปี อะไรกันเหวย 40ปี 50 ปี มานี่มันรอไม่ได้ไม่เคย รอ แต่มันไม่เคยชนะต่างหาก แค่ปลอบใจเลือกตั้งชนะ ใครชนะกันแน่ว๊า
มันตายน้อยไปมั้ง ถ้าเน้นเป้าหมายไม่สนใจวิธีจริงการมันชนะไปนานแล้ว บอกแล้วมันกระจอก แค่อยากเป็นขี้ข้าทุน

#68 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:03

#69 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:12

ไล่อ่านมาตั้งแต่กระทู้แรกๆ เหลือบมอง วัน เดือน ปี ตกลงเป็นเดือน "พฤศจิกาคม" จริงๆใช่มั้ยครับมุกนี้เล่นตั้งแต่ปีที่แล้วผมเริ่มเชื่อแล้วนะ

#70 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:09

ไล่อ่านมาตั้งแต่กระทู้แรกๆ เหลือบมอง วัน เดือน ปี ตกลงเป็นเดือน "พฤศจิกาคม" จริงๆใช่มั้ยครับมุกนี้เล่นตั้งแต่ปีที่แล้วผมเริ่มเชื่อแล้วนะ

เป็นหลักฐานยืนยันว่า บอร์ดนี้สนับสนุนนโยบาย เดือนใหม่ จังหวัดใหม่ ประเทศใหม่ ของนายกคนสวยฮับ :D

#71 คุณหนูนั่งเบนซ์

คุณหนูนั่งเบนซ์

สาวสวยสุดประจำบอร์ด

• Banned

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:15

ผู้รักชาติเตรียมพร้อม

กู้ชาติิิิิิิิิิิิิิิิ กู้ชาติ กู้ชาติ

^_^ อิ อิ อิ

#72 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:44

..

ต้องพูดและคิด ที่จะหาข้ออ้างไม่ทำอะไร โดยมองการคนอื่น การกระทำของคนอื่น ว่าเป็นเรื่องที่ผิด ที่ไม่ฉลาด แบบคุณหน่ะเหรอครับ <_<

Edited by ควันหลง, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:47.

#73 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:13

คุณคือ แพรต แน่ๆๆ ฟันธง!! :P

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#74 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:29

เป็นหลักฐานยืนยันว่า บอร์ดนี้สนับสนุนนโยบาย เดือนใหม่ จังหวัดใหม่ ประเทศใหม่ ของนายกคนสวยฮับ :D

เป็นถึงผู้นำประเทศอะเนอะ ก็ต้องฟังเค้า บ่งบอกได้เลยว่าสมองนายก มันเป็นยังไง :P :P

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

ผู้ใช้ 3 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 3 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน