Jump to content

- - - - -

ยกนี้แพ้พวกล้มเจ้าว่ะ สู้ต่อพรุ่งนี้ 5555

ล้ม เจ้า

• Please log in to reply
13 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 สลิ่ม อร่อยดีจ๊ะ

สลิ่ม อร่อยดีจ๊ะ

น้องใหม่

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:22

*
POPULAR

หลังจากถูก Block จากเพจล้มเจ้าระดับประเทศ Voices Of Siam ซึ่งมีสมาชิกเกือบแปดพันคน
ก็ทำให้พวกเรา 4-5 คน ไม่สามารถเข้าไปปฏิบัติการปกป้องในหลวงได้ โพสต์แย้งไม่ได้เพราะโดนแบนหมด
เราก็สรุปกันว่า เอาล่ะวะ แย้งที่บ้านเขาไม่ได้ เราก็สร้างเพจขึ้นมาแย้งที่บ้านของเรา

หยุดกระบวนการล้มประเทศไทย http://www.facebook....117943338360580
เราใช้วิธีการ copy ประเด็นของเขา มาแตกประเด็นในอีกมุมมองหนึ่งของเรา เพื่อให้คนอ่านได้ตัดสินใจเอา
แค่นั้นแหละ สมาชิกหลายท่านของเพจล้มเจ้า ก็ออกอาละวาดทันทีว่าเราไม่มีหัวคิด และ อาฆาดมาดร้ายเพจของพวกเขา ... ***นเอ๊ย เพจล้มเจ้าที่พร่ำเพรียกเรียกร้องประชาธิปไตยและการวิจารณ์กษัตริย์ กลับดิ้นพร่านๆเมื่อตนเองถูกวิจารณ์บ้าง จนต้องเที่ยวแหกปากร้องไปทั่วว่าโดนอาฆาดมาดร้าย ... แหมใช้คำศัพท์สูงเสียด้วยนะ กรรม...
โพสต์วันนี้เกิดขึ้นจากเพจล้มเจ้าไป Copy รูปเสื้อยืดมาจากโพสต์ของเพจรักในหลวงเพจหนึ่งแล้วทำการตัดต่อกราฟฟิคให้เป็นอย่างที่เห็น ส่วนลูกสาวของผมก็ใช้หนามยอกเอาหนามบ่ง นำมากราฟฟิคต่ออีกเช่นกัน
ธีมขำๆไม่มีสาระอะไร ... แต่เพจเราเล็กมากเมื่อเทียบจำนวนคนที่คลิกไลท์คลิกแชร์ในเพจล้มเจ้ากับของเราแล้ว เขาทิ้งเราไม่เห็นฝุ่นเลย ฮา(ขำไม่ออก) ... เอ้าถ่าใครว่างก็เฟสไปไลค์หน่อยเด้อออ...Posted Image

#2 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:22

ถ้าคำว่า"ให้คนดีได้ปกครองบ้านเมือง ควบคุมคนไม่ดีไม่ให้มีอำนาจ" ไม่สามารถทำได้แล้ว ก็หมดหวังกับอนาคตของประเทศไทยครับ :(

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#3 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:51

เอะอะอะไรก็อ้างประชาชน

แต่ประชาชนยังยินดีที่จะดำรงรักษาสถาบันกษัตริย์ ไว้เป็นศูนย์รวมจิตใจของประชาชนในชาตินะครับ
ผมคนหนึ่งล่ะที่คิดแบบนั้น

Edited by อู๋ ฮานามิ, 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:53.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#4 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:04

พวงมรึงก็วิ่งไปหาพรรคที่ได้เสียงประชาชนมาเป็นรัฐบาลสิ
แล้วบอกมันให้เปลี่ยนระบอบการปกครอง บอกว่าประชาชนสั่งมา

ดูซิว่ามันจะเอากับมรึงมั้ย

It's us against the world

#5 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:39

ไอ้นี้ชอบอ้างประชาชน แล้วมันเคยทำอะไรเพื่อประชาชนบ้าง อีกอย่าง แล้วคนที่จงรักภักดีไม่ใช่ประชาชนเหรอไง

#6 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:45

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#7 ADMIN 9GAG การเมือง

ADMIN 9GAG การเมือง

น้องใหม่

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:27

*
POPULAR

มีอะไรให้เพจผมช่วยก็บอกได้ :P

#8 paper punch

paper punch

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:03

admim มาเองเลย นับถือๆ
เคารพและศรัทธาคุณ ชวน หลีกภัย

#9 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:19

พวกบัดซบ ตอนพระองค์ท่านทรงงานเพื่อประชาชนอย่างไม่รู้จักเหน็ดเหนื่อย

พวกมันก็ได้แต่หลบหางอันชั่วร้ายกันเป็นแถว พอตอนนี้พระพลานามัยของพระองค์

ไม่แข็งแรงกลับกล้าโผล่หัว พร้อมๆกับแต่งนิยายลวงโลกราวกับ

พวกมันรู้ดีไปหมด เพื่อทำลายสถาบัน พร้อมกับใช้วาทะกรรมไพร่ อำมาตย์

และ ตาสว่างทั้งแผ่นดิน สรุปคือมันตาสว่าง หรือ โง่ให้เขาจูงก็ไม่รู้

พอโดนคดีหมิ่นเข้าคุกกันไป ก็รีบร้องห่มร้องไห้ เขียนจดหมาย

มาขอพระราชทานอภัยโทษอีก ไม่รู้หน้าด้านหน้าทนกันไปถึงไหน

ทั้งที่ในคลิปและการกระทำของพวกมันบอกว่าไม่เอาสถาบัน

พอตอนนอนคุกกลับขอพระราชทานอภัยโทษ ไม่ตลกไปหน่อยเหรอ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#10 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:03

พวกแหกนรกมาเกิดน่ะ...เดี๋ยวพอตายแล้วก้อลงไปนรกอีก
เพราะนิสัยเดิมๆก่อนมาเกิดมันยังสลัดทิ้งออกไม่ได้
เลยไม่สามารถแยกแยะอะไรดี-ชั่วได้

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#11 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:32

ควายแดงชอบมั่ว เอาคำว่า "ประชาชน" กับ "โจร" มาใช้ปนกัน
เหมือนที่เอาคำว่า "ประชาธิปไตย" มาเป็นเกราะกำบัง เวลา "ก่อการร้าย" >.<
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#12 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:26

พวกเนรคุณ กินบนเรือนขรี้รดหลังคา เลี้ยงไม่เชื่อง
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#13 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:36

ผมเชื่อว่าใครคิดร้ายต่อองค์ในหลวง มีอันเป็นไปทุกคน

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#14 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:45

จะบอกว่า เสื้อแดงบางตัวในนี้ ก็แอบล้มเจ้านะ
แต่ไม่กล้าโผล่หัว อิอิ

อยากรู้สาเหตุที่คนพวกนี้ เชื่อว่า ท่านทำอะไรกับประชาชน ???

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน