Jump to content

- - - - -

พักนี้พวกเอ่เอ้ทีวีท่าจะเสียเชิงให้เสธ.อ้าย ยิ่งดิ้นยิ่งเจ็บตัว

• Please log in to reply
132 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:27

ถ้าไม่คิดจะไป ก็ไม่ต้องดิ้น ไม่ต้องแก้ตัวครับ :lol:

ปล่าวดิ้น ปล่าวแก้ตัวนะ จริงล้วนๆ ถ้าไม่เชื่อนะ กัดกันเมื่อไร ให้มองไปที่ภู

จะเห็นผมนั่งอยู่ในเกวียนน้อย ในมือถือพัดขนนก พัดไปมาเบาๆ

รอยยิ้มเหมือนผู้มีปัญญา ถ้าบรรยายขนาดนี้แล้วนึกไม่ออก

ก็ให้ไปดูหนังเรื่องสามก๊ก คล้ายๆคนนั้นแหละ Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

นอนดีกว่า

เห็นด้วยมากๆ

คนโ่ง่ย่อมตกเป็นเหยื่อของคนฉลาด

ไม่ได้คิดจะดิน หรืแก้ตัวอะไร

เพราะถ้าควายแดงกับม็อบกระจอกนี้มันฟาดปากกันเมื่อไหร่

กุจะขึ้นไปอยุ่บนภูนั่งดื่มเหล้าขาวคอยนับศพทั้ง 2 ฝ่ายอย่างสบายใจ

ตายมากเท่าไหร่กุละยิ่งชอบ

กุจะสมน้ำหน้าแมงด้วยซ้ำ กติกามีให้เดิน แต่เสือกไม่เดินตาม เพราะรู้ว่าถ้าเดินตามกติกาแล้วสู้เสียงข้างมากเขาไมไ่ด้ น่าสมเพชจริงๆแมลงสาปเอ้ย

#102 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:49

ถ้าไม่คิดจะไป ก็ไม่ต้องดิ้น ไม่ต้องแก้ตัวครับ :lol:

ปล่าวดิ้น ปล่าวแก้ตัวนะ จริงล้วนๆ ถ้าไม่เชื่อนะ กัดกันเมื่อไร ให้มองไปที่ภู

จะเห็นผมนั่งอยู่ในเกวียนน้อย ในมือถือพัดขนนก พัดไปมาเบาๆ

รอยยิ้มเหมือนผู้มีปัญญา ถ้าบรรยายขนาดนี้แล้วนึกไม่ออก

ก็ให้ไปดูหนังเรื่องสามก๊ก คล้ายๆคนนั้นแหละ Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

นอนดีกว่า

คนโ่ง่ย่อมตกเป็นเหยื่อของคนฉลาด

เพราะถ้าควายแดงกับม็อบกระจอกนี้มันฟาดปากกันเมื่อไหร่

กุจะขึ้นไปอยุ่บนภูนั่งดื่มเหล้าขาวคอยนับศพทั้ง 2 ฝ่ายอย่างสบายใจ

กุจะสมน้ำหน้าแมงด้วยซ้ำ กติกามีให้เดิน แต่เสือกไม่เดินตาม เพราะรู้ว่าถ้าเดินตามกติกาแล้วสู้เสียงข้างมากเขาไมไ่ด้ น่าสมเพชจริงๆแมลงสาปเอ้ย

ตอนไอ้แป๊ะปลุกปั่นคนเอามาให้ตำรวจของไอ้ชายมันฆ่าทิ้ง แขนขาดขาขาด ไม่เห่าแบบนี้มั่งวะ

สงสัยแดรกน้ำโกเต๊กเข้าไปเยอะ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#103 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:11

เหมือนเด็กเล่น..โดดเชือก..

เอา แฉ...แล้ว แชร์ ด้วยนะ..

#104 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:16

นอนดีกว่า

ตอนไอ้แป๊ะปลุกปั่นคนเอามาให้ตำรวจของไอ้ชายมันฆ่าทิ้ง แขนขาดขาขาด ไม่เห่าแบบนี้มั่งวะ

สงสัยแดรกน้ำโกเต๊กเข้าไปเยอะ

ทำไมถึงไปว่าเขาว่าเป็นม๊อบกระจอกล่ะครับ ?? ตอน แป๊ะลิ้มอยากจะกู้ชาติ ก็ไม่มีใครไปว่าเป็นม๊อบกระจอกนี่ครับ ตอนนี้หดหัวไม่คิดจะสู้ แล้วยังไปว่าเขาเป็นม๊อบกระจอกอีก ผมว่า ทั้งแกนนำ ทั้งสาวก ของไอ้แป๊ะนี่โคตรกระจอกเลย ******* ขี้ขลาดอีกด้วย สงสัยจะเมาน้ำโกเต๊กอย่างน้าเชว่าแหละครับ :lol:

#105 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:58

ครับ ชักจะเหมือนพวกควายแดงเข้าไปทุกที เสาร์-อาทิตย์ มีหยุดงานโพสท์ด้วย

อีแบบนี้บัตรเติมเงินจากแหล่งเดียวกันชัวร์

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#106 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:31

เห็นบอกว่าจะออกมาทำเรื่องแก้กฎหมาย ปตท. เริ่มเคาะกะลาหากล่องบริจาคแล้วมั๊งครับ

ม้อบรับจ้าง สู้แล้วรวย มิใช่มีแต่พวกควายแดงเท่านั้น เด้อ...

#107 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:02

เลิกเถียงกันเถอะ แฉ กันไปมา มันก็บ้าทั้งคู่ ไอ้พวกตัวแกนนำ

มันรู้ ว่าเล่นเกมส์อะไรกันอยู่ รู้กันเต็มอกว่า รัฐฯ โกงบ้านเมือง

รัฐฯ ใครตั้ง ทำตามคำสั่งใคร ผมเห็นด้วย กับคำว่า เว้นวรรค...

การเมือง.ไม่ใช่ว่าไม่มีคนดี (มีแต่มันน้อย)น้อยจนทำอะไรไม่ได้

การโกงที่ส่วนหนึ่งเข้ากระเป๋า ส่วนหนึ่งไปซื้อเสียง มันวนเวียน

อยู่แบบนี้ โดยใช้ระบบ..ทุนนิยม..เป็นตัวล่อ แล้วมันจะเหลืออะไร

อีก มองเห็น ๆ อยู่ว่าโกงกันอย่างหน้าด้าน ๆ โกหกพกลมในการ

บริหารประเทศ เป็นรัฐบาลที่ทำเพื่อ นักโทษ คนเดียวแท้ ๆ แล้วจะ

มีอะไรให้หวังได้อีก ( กลุ่มผมขอร่วมกับ เสธฯ อ้ายแน่นอน ) 24 เจอ

กัน ลานพระบรมรูป ฯ .......

#108 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:26

เลิกเถียงกันเถอะ แฉ กันไปมา มันก็บ้าทั้งคู่ ไอ้พวกตัวแกนนำ
มันรู้ ว่าเล่นเกมส์อะไรกันอยู่ รู้กันเต็มอกว่า รัฐฯ โกงบ้านเมือง
รัฐฯ ใครตั้ง ทำตามคำสั่งใคร ผมเห็นด้วย กับคำว่า เว้นวรรค...
การเมือง.ไม่ใช่ว่าไม่มีคนดี (มีแต่มันน้อย)น้อยจนทำอะไรไม่ได้
การโกงที่ส่วนหนึ่งเข้ากระเป๋า ส่วนหนึ่งไปซื้อเสียง มันวนเวียน
อยู่แบบนี้ โดยใช้ระบบ..ทุนนิยม..เป็นตัวล่อ แล้วมันจะเหลืออะไร
อีก มองเห็น ๆ อยู่ว่าโกงกันอย่างหน้าด้าน ๆ โกหกพกลมในการ
บริหารประเทศ เป็นรัฐบาลที่ทำเพื่อ นักโทษ คนเดียวแท้ ๆ แล้วจะ
มีอะไรให้หวังได้อีก ( กลุ่มผมขอร่วมกับ เสธฯ อ้ายแน่นอน ) 24 เจอ
กัน ลานพระบรมรูป ฯ .......

เห็นด้วยกับ ท่านฤาษี
เถียงกันไปเถียงกันมา เหมือนคนไร้สติ
ยามนี้ไม่ไช่เวลามาสาวหมัดเข้าใส่กันเอง
คุณไปว่าผู้นำเขา เขาก็โกรธ
เขาว่าผู้นำคุณกลับบ้าง คุณก็โกรธ
จำเป็นด้วยหรือที่ต้องให้คนอื่น คิดเหมือนเรา
รักชาติ รักในหลวงเหมือนกัน ก็น่าจะร่วมกันได้แล้ว
เอาเวลาไปชักชวนคนให้ไปวันที่ 24 เยอะๆ ไม่ดีกว่าหรือ?

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#109 father

father

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:15

เรื่อง ปชป.เนรคุณพธม.เราจะได้คุยกันแน่นอน ถ้าผมมีเวลา
ยี่ห้อผม ไม่พูดลอยๆแบบไม่มีหลักฐาน สมาชิกเก่าๆที่นี่รู้จักผมดี
จึงขอแจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน

บอกตรงๆ ว่า รำคาญพวกกองเชียร์ท่านตอแหล
เล่นมาพูดตัดตอนเหตุการณ์อย่างนี้
ถึงผมจะไม่ค่อยมีเวลา แต่ก็จะลองเล่นกีบพวกกองเชียร์ท่านตอแหลสักตั้ง

แต่วันนี้มาถามเฉยๆ

ถ้าเสธฯอ้ายล้มรัฐบาลปูได้ จะทำอย่างไรต่อ

เพราะคุณติงต๊อง 1ในแกนนำที่ขึ้นเวทีครั้งแรกและเป็นแกนจากปชป.ส่งมา

เธอพูดว่า

รูปภาพ เครดิต คุณnoway2know

กรุณาอ่านตรง ความเห็นของเธอด้วยนะครับ

แล้วตอบผมทีว่า

งานนี้ไม่ใช่สู้เพื่อท่านตอแหลหรือ

หลักฐานนี้มันฟ้อง

บางคนอาจอ้างว่าเธอไม่ใช่คนในพรรคท่านตอแหล

แต่ดูที่ผ้าคาดหัว มีตำว่า สายล่อฟ้า ใช่ไหม

สายล่อฟ้าเป็นของปชป.ใช่ไหม

การได้ขึ้นเวทีก็ถือว่า เป็นคนในระดับไม่ธรรมดา

ถ้าไม่ต้องการให้เป็นเช่นที่เธอบอก

ทำไมไม่มีใครในปชป.พูดอะไรในเรื่องนี้

เพราะขัดกับเจตนาที่จะแช่แข็ง 5 ปีขององค์กรพิทักษ์สยาม

เช่นนี้แล้ว พรรคท่านตอแหลกับองค์กรพิทักษ์สยาม

ใครใหญ่กว่ากัน

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image
Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#110 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:27

ผมก็ไม่ใช่ แกนนำ หรือตัวใหญ่ตัวโตอะไรนะ กลุ่มผมก็แค่

ตาแก่.เกษียณ (ส่วนมาก)และก็ได้ติดตามการเมืองมาตั้งแต่

๑๔ ตุลา..๖ ตุลา..จนปัจจุบัน ก็พอรู้อะไรบ้าง เล็ก ๆ น้อย ๆ

แต่ว่า ทุกเรื่องที่พูด ( ผ่านหู ผ่านตา ) มาด้วยตนเอง จึงกล้า

พูด ถ้าจี้ว่าใครผิด ใครถูก ก็มีหลักฐานมาแฉ พร้อม ฉะนั้น

ผมอยากให้เจ้าตัวที่ผมพูดถึง มาโต้โดยตรง และไม่ควรแถไป-

ยกคนอื่นมาเปรียบเทียบ.อย่างเช่นผมว่า แป๊ะ พูดทำไม เพราะคุณ

พูดมันก็ส่งผลถึง เสธฯอ้าย..เหมือนกัน ผมตำหนิ ปชป โดยพูด-

ถึง ภาษิตโบราณว่า (ประเพณี ตีงู ให้หลังหัก......มันก็มัก กัดได้-

เมื่อภายหลัง ) แล้วเป็นไง ?? โดนสุฯ กัดซ๊ะแผลโตเชียว.มีเวลา-

ตั้ง 2 ปีกว่า ( ควายเขาเก..ตัวเดียว ) ทำอะไรมันไม่ได้ ปล่อยให้

ออกลูก ออกหลาน ผลาญบ้านผลาญเมือง จนย่อยยับ หรือ ปชป

จะคิดว่า ตนเองไม่ผิด..นั่งประชุมสภาฯ อยู่กับ ประธานฯ คนนี้ได้ไง ?

เหมือนสภาโจ๊ก ไม๊ล่ะ ?????

• OSR likes this

#111 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:03

เสธ.อ้าย ไร้สี ไร้กลิ่น ไม่มีฝักมีฝ่าย แช่แข็งการเมืองไปเลย5ปี เห็นด้วยครับ
กองเชียร์ฟ้าเหลือง ผมตำหนิทั้งคู่ ฝ่ายหนึ่งก็ เกรี้ยวกราด ไปหน่อย แต่จริงใจดีนะ
ชอบตรงนี้ ไม่เคยทรยศแฟนคลับ สาวกติดแป๊ะกันงอมแงม แตะนิดแตะหน่อยไม่ได้
จนหลายฝ่ายหมั่นไส้ ไม่เอาด้วย ส่วน คู่ขัดแย้ง ฉายา ดีแต่พูด เป็นรัฐบาลอยู่ตั้งนาน
อำนาจล้นฟ้า แต่ไม่จัดการ ทักษิณ ให้เป็นเรื่องเป็นราว ปล่อยให้ลอยนวล จนเชื้อชั่ว
ขยายพันธุ์ลุกลามไปทั่ว สุดท้่าย เอาไม่อยู่ แพ้เลือกตั้ง แล้วไงล่ะ บอกจะถอดยศเค้า
เสือกโดนซะเอง กองเชียร์ ขำไม่ออก ประชาชน ยามนี้ อย่าไปหวังพึ่งนักการเมือง
หามีความจริงใจไม่ พอได้เป็นรัฐบาล เดี๋ยวนิสัยก็เปลี่ยนอีก เชื่อดิ่ อะไรดีๆ ที่เคยสัญญากับเราไว้ จะหายไปในกลีบเมฆ ไม่เหมือน เพื่อแม้ว มันชั่วก็จริง แต่ที่ได้ใจ
และที่ต้องชมอย่าง คือ อะไรที่พวกมันเคยให้สัญญาไว้ มันทำได้จริงว่ะ
ชั่วจริง เลวจริง ทำจริง อันนี้เป็นข้อที่ เหนือกว่า พวกดีแต่พูด

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#112 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:21

พันธมิตร ยกเลิก การสัมมนาวันที่ 24 - 25 พ.ย. นี้
เพื่อเปิดโอกาสให้ พี่น้องชาวพันธมิตร ที่ "ทนไม่ไหว" ได้เดินทางไปร่วมกับเสธ.อ้าย ครับ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#113 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:21

OSR พูดได้ตรงใจผมมาก
กระทืบไลค์ให้ ล้านครั้ง
  • OSR likes this

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#114 ขาวหรือดำ

ขาวหรือดำ

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:07

"มีเงินใช้ผีโม่แป้งได้" เชื่อว่าเกิดขึ้นจริง

#115 father

father

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:33

ไม่มีปชป.มาตอบเลยแฮะ หายหัวไปไหนหมด ยังไม่ถึงวันชุมนุมสักหน่อย

อย่างว่าแหละ คงตื่นเต้น จะได้ไปจริงๆเป็นครั้งแรกในชีวิต

เมื่อก่อนได้แต่ตอแหลว่า 7ตุลาผมก็อยู่นะ Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เรื่อง ปชป.เนรคุณพธม.เราจะได้คุยกันแน่นอน ถ้าผมมีเวลา
ยี่ห้อผม ไม่พูดลอยๆแบบไม่มีหลักฐาน สมาชิกเก่าๆที่นี่รู้จักผมดี

บอกตรงๆ ว่า รำคาญพวกกองเชียร์ท่านตอแหล
เล่นมาพูดตัดตอนเหตุการณ์อย่างนี้
ถึงผมจะไม่ค่อยมีเวลา แต่ก็จะลองเล่นกีบพวกกองเชียร์ท่านตอแหลสักตั้ง

ถ้าเสธฯอ้ายล้มรัฐบาลปูได้ จะทำอย่างไรต่อ

เพราะคุณติงต๊อง 1ในแกนนำที่ขึ้นเวทีครั้งแรกและเป็นแกนจากปชป.ส่งมา

เธอพูดว่า

กรุณาอ่านตรง ความเห็นของเธอด้วยนะครับ

งานนี้ไม่ใช่สู้เพื่อท่านตอแหลหรือ

บางคนอาจอ้างว่าเธอไม่ใช่คนในพรรคท่านตอแหล

แต่ดูที่ผ้าคาดหัว มีตำว่า สายล่อฟ้า ใช่ไหม

การได้ขึ้นเวทีก็ถือว่า เป็นคนในระดับไม่ธรรมดา

ถ้าไม่ต้องการให้เป็นเช่นที่เธอบอก

ทำไมไม่มีใครในปชป.พูดอะไรในเรื่องนี้

เพราะขัดกับเจตนาที่จะแช่แข็ง 5 ปีขององค์กรพิทักษ์สยาม

เช่นนี้แล้ว พรรคท่านตอแหลกับองค์กรพิทักษ์สยาม

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#116 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:55

14 ตุลา โมเดล

#117 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:56

ไอ้แป๊ะรอท่อน้ำเลี้ยง เกี่ยงเรื่องค่าตัวอยู่ครับ

พันธมิตรฯแถลงสนับสุนนการชุมนุมแต่ไม่เข้าร่วม ม็อบเสธ.อ้าย
http://www.thairath....y/view/pol/5819

Edited by Can Thai, 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:57.

#118 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:59

ก่อนนั้นทำเล่นตัววิพากษ์วิจารณ์ต่างๆ นานา

พอโดนกระแสสังคมก่นด่า ว่าไม่รักชาติจริงเลยต้องออกมาอ้อมแอ้ม พอไม่ให้เสียหน้า

เรียกราคาได้เมื่อไหร่ก็ออกมาเหมือนเดิม

เน่าแล้ว พันธมิตรเอ่เอ้ ไม่มีราคาแล้ว สื่อไหนก็ไม่เห็นสนใจ

เค้าไม่ให้ราคา

#119 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:04

แถลงการณ์แรกบอกว่า พันธมิตรเอ่เอ้ทีวี มีกิจกรรมทางการเมืองที่ต้องทำ

ทำไมวันนี้มาบอกว่า ให้งดกิจกรรม และให้พันธมิตรตัดสินใจไปเอง

ทำไมข่าวบอกว่า จำลองหนุนม้อบเสธ.อ้าย

กระทู้นี้บอกว่า พันธมิตรเอ่เอ้ทีวีจะเสียท่าให้ม้อบเสธ.อ้าย

คำตอบวันนี้พิสูจน์อะไรบ้าง...

Edited by Can Thai, 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:12.

#120 finder

finder

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:21

ก่อนนั้นทำเล่นตัววิพากษ์วิจารณ์ต่างๆ นานา

พอโดนกระแสสังคมก่นด่า ว่าไม่รักชาติจริงเลยต้องออกมาอ้อมแอ้ม พอไม่ให้เสียหน้า

เรียกราคาได้เมื่อไหร่ก็ออกมาเหมือนเดิม

เน่าแล้ว พันธมิตรเอ่เอ้ ไม่มีราคาแล้ว สื่อไหนก็ไม่เห็นสนใจ

เค้าไม่ให้ราคา

สนใจแต่ราคาของเอ็งเถอะ

ธงหักประจำ ยังขายได้เหรอ

ถ้าที่ผ่านมา เอ็งใช้หอกแทนธง

ผมว่าเอ็งคงน่าสมเพชกว่านี้อีกว่ะ

icon_lol.gif     icon_mrgreen.gif    rolleyes.gif   BangHead.gif    violent1.gif     occasion14.gif   director.gif    toothy2.gif      Ohaha.gif

#121 finder

finder

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:21

ไม่มีปชป.มาตอบเลยแฮะ หายหัวไปไหนหมด ยังไม่ถึงวันชุมนุมสักหน่อย

อย่างว่าแหละ คงตื่นเต้น จะได้ไปจริงๆเป็นครั้งแรกในชีวิต

เมื่อก่อนได้แต่ตอแหลว่า 7ตุลาผมก็อยู่นะ Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เธอพูดว่า

icon_lol.gif     icon_mrgreen.gif    rolleyes.gif   BangHead.gif    violent1.gif     occasion14.gif   director.gif    toothy2.gif      Ohaha.gif

#122 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:13

เห็นท่าต้องให้แป๊ะเป็นนายก เพราะมันดีที่สุดในสามโลก
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#123 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:02

^
^
จริง :D
We love fender.

#124 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:27

เบื่อครับไอ้พวกลัทธิศาสตร์มืดโกเต๊ก

#125 finder

finder

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:47

เบื่อครับไอ้พวกลัทธิศาสตร์มืดโกเต๊ก

เบื่อแล้วมาบ่นอะไรครับ

รักจะเป็นลิ่วล้อห้ามบ่น :P :P

#126 finder

finder

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:52

เห็นท่าต้องให้แป๊ะเป็นนายก เพราะมันดีที่สุดในสามโลก

อ้าว, ไหนเชียร์ท่านตอแหลว่าดีที่สุด

ตอนนี้กลับลำมาเชียร์แป๊ะซะละ

เดี๋ยวท่านตอแหลมีงอนนะ
Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

Edited by finder, 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:55.

#127 finder

finder

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:04

เห็นบอกว่าจะออกมาทำเรื่องแก้กฎหมาย ปตท. เริ่มเคาะกะลาหากล่องบริจาคแล้วมั๊งครับ

ม้อบรับจ้าง สู้แล้วรวย มิใช่มีแต่พวกควายแดงเท่านั้น เด้อ...

ท่านphatฝากมาถอนหงอกว่ะ เห็นว่าบนหัวเอ็งยังพอมีให้ถอน Posted Image Posted Image

พวก ปชปเคยสู้เรื่องให้ปตทกลับเป็นของรัฐรึ ไม่ใช่มากระแหนะกระแหนแบบไม่รับผิดชอบ ว่าคนอื่นเค้าสู้เรื่องปตทแต่ตัวเองไม่สู้แถมยังพูดจาดูถูดม๊อบไปฃประท้วงหน้ากระทรวงพลังงาน เรื่องพระวิหาร ปตท เอ็งมันไม่เคยสู้มีแต่จะขายชาติให้วงจรเลวๆอยู่แบบเดิม

ปชปคือตัวเริ่มต้นการแปรรูปแล้วแม้วสานต่อ แล้ว แม้วก็ใช้ประโยชน์กับ ปตท แต่ พอ ปชปกลับมา แทนที่จะยกเลิกกฏหมาย 11ฉบับทวงปตท่แต่ไม่ครับ ปชปไม่ทําแต่พอ ปชปเป็นฝ่ายค้านก็พูดด่า แต่ก็แค่หาเสียงแต่ไม่ทําจริง ยิ่งพูดยิ่งเข้าตัวเอง ปชปไม่ทวง ปตท พันธมิตรดีกว่าสู้เพื่อดินแดนสู้เพื่อทรัพยากรชาติ มาโดยตลอดไม่เหมือน ปชปพูดแต่ไม่ทําจริง

หลังจากอ่านจบ ไปเข้าคอร์สปลูกผมหงอกรอไว้นะโว้ย

อีกไม่กี่วัน ท่านphatจะกลับมาถอนหงอกให้เอ็งอีก

รับรองจะติดใจ Posted Image Posted Image

#128 finder

finder

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:06

เธอพูดว่า

#129 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:47

คิดว่าเสธอ้ายล้มรัฐบาลได้มันต้องมีเงื่อนไขอะไรบ้างล่ะ ประชาชนกดดัน จราจล
หรือบีบให้รัฐบาลยุบสภา สุดท้ายก็ต้องเลือกตั้งใหม่อยู่ดี แล้วไงล่ะ กลัว ปชป. ได้เป็นรัฐบาลหรือ

เธอพูดว่า

หลักฐานนี้มันฟ้อง เธอก็โพสตรงๆอยู่แล้วว่าขอเชิญเพื่อนๆที่รักชาติ ไม่ใช่ขอเชิญเพื่อนๆที่รัก ปชป. ซักหน่อย เมายากันยุงหรือครับ

สายล่อฟ้าเป็นของปชป.ใช่ไหมผมใส่เสื้อห่านคู่ ผมต้องเป็นลูกจ้างบริษัทห่านคู่ด้วยหรือเปล่าล่ะ เมื่อก่อนผมโพกหัวกู้ชาติ ตอนนี้ผมยังเกลียดไอ้แป๊ะได้เลย

ทำไมไม่มีใครในปชป.พูดอะไรในเรื่องนี้ ทำไมคนของ ปชป. ต้องออกมาพูดให้คนอื่นเอาไปด่าตีกินล่ะครับ โดยเฉพาะพวกพันธมิตรตอนนี้

เพราะขัดกับเจตนาที่จะแช่แข็ง 5 ปีขององค์กรพิทักษ์สยาม กฏหมายยังมี ระบอบยังมี สถาบันยังมี การแช่แข็งคือคำที่ใช้เป็นประเด็นชุมนุมเท่านั้น ทำไมถึงไปเชื่อเป็นวรรคเป็นเวรล่ะครับ ถึงเวลาอาจมีวิธีอื่นที่ดีกว่าก็ได้

ประเด็นคือ ปชป. กับ อพส เขาจับมือกัน แต่ พธม. มือไม่พายเอาตีนราน้ำครับ

:D :D :D :D :D :D :D :D :D :D

#130 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:56

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image ฮาดี
We love fender.

#131 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:52

Facebook Canthai

ยันปลอดภัย-ม็อบนี้ต้องสู้ด้วยประชาชน

การระดมพลในวันเสาร์ที่ 24 พฤศจิกายน 2555 นี้ "เสธ.อ้าย" ขอยืนยันว่าจะเป็นการชุมนุมตามรัฐธรรมนูญ คือจะเป็นการชุมนุมโดยสงบ และปราศจากอาวุธ ดังนั้นแม้กลุ่มคนเสื้อแดงจะจัดการชุมนุมในช่วงเวลาเดียวกัน แต่ก็คงจะไม่มาปะทะกับผู้ชุมนุมขับไล่รัฐบาลที่นำโดยองค์กรพิทักษ์สยาม

“เราชุมนุมแบบไม่มีอาวุธ แล้วก็ไม่เข้าใจว่าเสื้อแดงจะมาตีเราทำไม เราไม่มีอาวุธ ผมไม่มีอาวุธ ถ้าเขามีอาวุธมาทำร้าย รัฐบาลจะต้องเป็นผู้ดูแล โดยเฉพาะเจ้าหน้าที่ของรัฐอย่างตำรวจ เพราะตำรวจคือผู้พิทักษ์สันติราษฎรก็มีหน้าที่ดูแล และผมเชื่อว่าตำรวจดีๆ มีอีกมาก”

ส่วนที่มองว่าจะมีมือที่ 3 นั้น ก็ตอบให้ชัดๆไปเลยว่า ไม่เชื่อว่าจะมีมือที่ 3 ตอนนี้มีเพียง 2 มือเท่านั้น คือมือของคนที่ชอบ พ.ต.ท.ทักษิณ และมือของคนที่ไม่ชอบ พ.ต.ท.ทักษิณ อันนี้คือคู่ต่อสู้หลัก

และการต่อสู้ครั้งนี้ยืนยันว่าจะเป็นการต่อสู้ที่เกิดเร็ว จบเร็ว และจะใช้ยุทธวิธีทางการทหารมาบริหารการชุมนุม ซึ่งขอยังไม่บอกว่าแผนการคืออะไร

“ผมคิดแบบทหาร แต่จัดการเร็ว ทำยังไงขอยังไม่บอก เป็นยุทธวิธีของผม เป็นยุทธวิธีทางการทหาร แกนนำยังไม่รู้ว่าผมจะทำยังไง แค่เอาคนมาให้ได้เท่านั้นพอ”Posted Image
ถ้าชอบใจก็ไปรวมตัวกัน...1 วัน 1 ล้านคน
ลานพระรูปทรงม้า...24 พ.ย. 55 วันเลิกทาสจากตระกูลชินวัตร
ไม่มีความรุนแรง อาหารดี ดนตรีไพเราะ ไปเดินเล่นลานพระรูปกันคร้าบบบบ

ว. 5 ราบ 11 ซักคืนสองคืนมั๊ยน้อง...

แคน ไทเมือง

Edited by Can Thai, 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:52.

#132 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:06

อ้อ...ไอ้แป๊ะมุดลงรูไปแล้ว...งานนี้อดแดรก...

#133 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:08

gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน