Jump to content

- - - - -

'โอ๊ค'FB อ้าง มีแผนลอบสังหาร'ทักษิณ' ที่ท่าขี้เหล็ก

• Please log in to reply
104 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Andiond Thunder

Andiond Thunder

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:35

'พานทองแท้' FB อ้าง มีแผนลอบสังหาร 'ทักษิณ' จากขาประจำ ที่ท่าขี้เหล็ก ประเทศพม่า 10 พ.ย.นี้ แขวะ พร้อมเอาดอกไม้ ธูป เทียนไปกราบขอให้เลิกยุ่งกับพ่อเสียที...

เมื่อวันที่ 4 พ.ย. มีรายงานว่า นายพานทองแท้ ชินวัตร บุตรชาย พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี โพสต์เฟซบุุ๊ก อ้างว่า มีบุคคลคิดแผนลอบสังหาร พ.ต.ท.ทักษิณ ในวันที่ พ.ต.ท.ทักษิณ จะเดินทางมาที่ จ.ท่าขี้เหล็ก ประเทศพม่า 10 พ.ย.นี้ โดยมีกำหนดการจะพบกับกลุ่มคนเสื้อแดงหลายพันคนที่จะเดินทางไปพบกับพ.ต.ท. ทักษิณ

ทั้งนี้ นายพานทองแท้ยังระบุอีกว่า หากบุคคลดังกล่าวยังไม่คิดล้มเลิกแผนการนี้ ตนเองจะนำดอกไม้ ธูปเทียนไปกราบขอให้เลิกยุ่งกับคุณพ่อผมสักที
สำหรับเนื้อหาในเฟซบุ๊กดังกล่าว มีรายละเอียดดังต่อไปนี้

"ผม ได้รับทราบอย่างไม่เป็นทางการจากเจ้าหน้าที่ไทยที่คอยประสานงานกับทางพม่า ว่าผลการสอบสวนในเบื้องต้นอาวุธต่างๆ โดยเฉพาะจรวด RPG ที่ยึดมาได้ที่ฝั่งท่าขี้เหล็กนั้น ถูกจ้างวานโดยคนไทย เตรียมมาเพื่อใช้งานที่เจดีย์จำลอง ในวันที่ 10 พ.ย. ซึ่งตรงกับคิวที่คุณพ่อผม และมวลมิตรเสื้อแดง จะไปทำบุญร่วมกันพอดีครับ

2-3 วันที่ผ่านมา ผมพึ่งโพสต์ถึงแผนปฏิบัติ 3 ขั้น ของผู้ที่อยู่เบื้องหลังเหตุการณ์ต่างๆ ซึ่งจ่ายักษ์ 1 ในผู้ต้องหาคดีคาร์บอมบ์ให้การสารภาพ และผมถือว่าเป็นการกระทำที่ทำให้ประเทศไทยวุ่นวาย ถอยหลังลงคลอง ดังเช่นทุกวันนี้ คือ

1. จัดม็อบขับไล่รัฐบาล ถ้าไม่สำเร็จก็ทำขั้นต่อไป คือ
2. ลอบสังหารนายกฯ ทักษิณฯ ซึ่งคำให้การระบุว่า มีการกระทำถึง 4 ครั้ง ถ้าไม่สำเร็จก็ทำขั้นต่อไป คือ
3. ให้ทหารทำการปฏิวัติ และให้ พล.อ.สุรยุทธฯ เป็นนายกฯ

ผ่าน มาไม่ถึงสัปดาห์ ที่ผมบอกว่าลอบสังหารถึง 4 ครั้ง คงจะต้องเพิ่มเป็น 5 ครั้ง ซึ่งเมื่อประมวลสถานการณ์ทั้งหมดในช่วงนี้ ทั้งใน กทม.และที่ท่าขี้เหล็ก ขอยืนยันว่าแผนปฏิบัติการครั้งใหม่ ได้เริ่มต้นขึ้นแล้ว เบื้องหลังสั่งการก็คือ ขาเก่าเจ้าประจำ คนดี คนเดิม

แน่ นอนว่า เจ้าตัวย่อมปฏิเสธ ไม่ยอมรับว่าอยู่เบื้องหลังหรอกครับ แต่ถ้าผมไม่พูดไม่ทักกันตรงๆ แบบนี้ ก็คงจะมีครั้งที่ 6-7-8 อีกเรื่อยๆ จนกว่าคุณพ่อผมจะตายจากไป ก็ทั้งคนนำม็อบ ทั้งกลุ่มคนร่วมม็อบ มันชี้ชัดขนาดนี้ ชายชาติทหารก็ยังปฏิเสธได้อยู่ และผมขอบอกว่าคนดีคนนี้ ไม่สนหรอกครับว่าจะมีคนอื่นบาดเจ็บล้มตายไปด้วยอีกกี่ร้อยกี่พัน ขอเพียงแค่ให้เป้าหมายถูกทำลายก็เป็นพอ

ผมเขียนต้นฉบับอันแรก ทีมงานอิดๆ ออดๆ ไม่อยากเอาขึ้นโพสต์ครับ บอกแรงไปให้ผมแก้ไขให้ใหม่ แก้ใหม่เป็นโพสต์นี้ก็ว่ายังแรงอยู่ กลัวสื่อไม่กล้าลง จนผมต้องบอกว่า ก็ลองพ่อง (พ่อคุณ) โดนลอบฆ่า 5 หนดูมั่งดิ แล้วจะยังต้องพินอบพิเทาเกรงใจคนสั่งอยู่หรือเปล่า (วะ)

ถ้างั้นเอาเป็นว่า หากยังไม่เลิกเล่นแรงกันแบบนี้ ผมจะต้องเอาดอกไม้ธูปเทียนไปกราบถึงที่ทำงาน ขอให้เขาเลิกยุ่งกับคุณพ่อผมสักที ดีมั้ยครับ"

ที่มา http://www.thairath....tent/pol/303645

สร้างภาพได้ดีมาก :o :o :o :o

#2 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:38

ถ้าจริง คงจะดี อืมมมม นะ

#3 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:38

วิธีการลอบสังหาร วิธีนี้ พวกโหดๆ ยังใช้กันอยู่

ดูอย่างเสธ.แดง, แดงอ้วนบัวใหญ่ สนธิ ลิ้มทองกุล เป็นตัวอย่าง

:lol: อำมาต จูราสสิค ไม่ยอมวิวัฒนาการ เหมือน พรรคแมงสาป :D ฮา ๆ

#4 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:40

วิธีการลอบสังหาร วิธีนี้ พวกโหดๆ ยังใช้กันอยู่

ดูอย่างเสธ.แดง, แดงอ้วนบัวใหญ่ สนธิ ลิ้มทองกุล เป็นตัวอย่าง

:lol: อำมาต จูราสสิค ไม่ยอมวิวัฒนาการ เหมือน พรรคแมงสาป :D ฮา ๆ

อยากโดนบ้างมั๊ยล่ะ :lol: :lol: :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#5 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:40

อิโอ๊คกระแดะเหมือนอามัน

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#6 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ไอ้โอ๊ค ตอนนี้ มันคงขำมรรึงขี้แตกขี้แตนแล้ว ที่มันโกหก แล้วมรรึงเชื่อ :lol:

#7 union18j

union18j

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:41

เข้ามาสาธุ... แต่ไม่ต้องถึงตาย อยากให้มันนอนชดใช้กรรม และรับรู้สิ่งต่างๆที่จะเกิดขึ้นหลังจากที่มันไม่มีประโยชน์แล้ว ดูสิว่า 15 ล้าน จะมีกี่คนที่ไปอาสาเช็คขี้เช็คเยี่ยวมัน

#8 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:43

ขอขอบคุณทางการ เขมร ที่จับกุมได้ก่อน

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#9 142bamak

142bamak

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:43

ถุย.....แค้หนังสติ๊กก็คู่ควรกับยิงหมาแล้ว....ชาวปืนเค้าถือ

#10 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:44

ใครจะทำได้พม่า ก็พวกเมิง เอาเงินภาษีกรูไปให้มันกู้ กู้เสร็จกลับมาซื้อของจากร้านพ่อเมิง ในไทยพวกเมริงก็เป็น รัฐบาล อยู่ มีแต่พวกเมริงนะแหละขนอาวุธไปทำท่าถ่ายรูป ว่าจะมีการลอบประทุษร้าย ถุยส์ พวกใช้ความรุนแรงคือพวกเมริงทั้งนั้น คนอื่นใครเขาทำกัน ป้าโง่มาภาคใต้ มีใครเคยขัดขวางมั้ย ถุยส์์ส

#11 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:46

ไอ้โอ๊ค ตอนนี้ มันคงขำมรรึงขี้แตกขี้แตนแล้ว ที่มันโกหก แล้วมรรึงเชื่อ :lol:

โกหก กับผี*คุณ*สิ!! หน่วยสืบราชการลับของพม่า เก่งอันดับ2 ของโลก

แล้ว ปธน เต็ง เส่ง เขาให้เกียรติ พณ ท่านทักษิณ ระดับผู้นำโลก ขนาดทักษิณขอ ให้อำนวยความสะดวกเสื้อแดง เขายังให้เลย
ทั้งๆที่พม่า เขาไม่ต้องการให้มีเรื่องการระดมมวลชน การชุมนุม เพราะสถานการณ์ประเทศเขาอ่อนไหวง่าย

ใครเข้าไปพม่าแล้วเป็นเสื้อแดง สบาย ขั้นตอนแทบไม่มี ถ้ากรูวิ่งกระโดดข้ามร่องน้ำ เข้าพม่า เขาก็ไม่จับ ถ้าไส่เสื้อแดง :lol: VIP ขนาดใหน

Edited by หมูอวกาศ, 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:48.

#12 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:47

มืงดูหนังมากไปป่าวไอ้โอ๊ค

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#13 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:49

"ลอบสังหาร" บ้านเอ็งสิล่อ rpg เลย - - ไม่ขับรถถังจากราบ 11 มา "ลอบสังหาร" ไปเลยล่ะจะได้ชัวร์

Edited by เดอะอำมาตย์, 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:52.

" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#14 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:50

เหมือนคาร์บ๊องของไอ้จ่ายักษ์ติงต๊องสมัยพ่อมันเป็นนายก ชิมิ

#15 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:51

เมายาไอซ์ตอนอัพเฟสเปล่าเนี่ย เพ้อได้เป็นเรื่องเป็นราวเลย <_<

#16 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:53

โกหก กับผี*คุณ*สิ!! หน่วยสืบราชการลับของพม่า เก่งอันดับ2 ของโลก

แล้ว ปธน เต็ง เส่ง เขาให้เกียรติ พณ ท่านทักษิณ ระดับผู้นำโลก ขนาดทักษิณขอ ให้อำนวยความสะดวกเสื้อแดง เขายังให้เลย
ทั้งๆที่พม่า เขาไม่ต้องการให้มีเรื่องการระดมมวลชน การชุมนุม เพราะสถานการณ์ประเทศเขาอ่อนไหวง่าย

ใครเข้าไปพม่าแล้วเป็นเสื้อแดง สบาย ขั้นตอนแทบไม่มี ถ้ากรูวิ่งกระโดดข้ามร่องน้ำ เข้าพม่า เขาก็ไม่จับ ถ้าไส่เสื้อแดง :lol: VIP ขนาดใหน

:lol: :lol: อันดับ 2 ของโลกไหนหรอ ดีกว่า อเมริกา อังกฤษ ปากีสถาน อิสราเอล อีกหรอ

Edited by HiddenMan, 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:54.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#17 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:53

พ่อมรึงสำคัญขนาดนั้นเชียวหรือ?

จิ้นแตกแล้วเอามาแหกตาควายแดงหรือไง?

#18 142bamak

142bamak

น้องเก่า

ถ้าบอกโดนว่างยาพิษยังน่าติดตามกว่าอีก.............น้ำเน่า

#19 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:58

น่าสงสารไอ้แม้วเนอะ ใครๆ ก็อยากฆ่า :D :D แสดงว่าคนเค้าเห็นว่าชั่ว ว่าเลว เอามากๆ เลย

#20 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:59

ถ้าเป็นผม จะอยากฆ่าไอ้แม้วไปทำไม แ่ค่ฆ่าอีโอ๊คสักตัว ผมเชื่อว่า ไอ้แม้วหยุดทำชั่วแน่ๆ เผลอๆ เอาลูกเมียหนีออกจากประเทศยกโคตรเลย

#21 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:03

พวกเห็นขรี้ดีกว่าไส้
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#22 paj044

paj044

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:10

สงสัยแม้วจะหมดน้ำยาเสียแล้ว
วนเอามุขเก่าเก็บ มาหากิน

ความเป็นกลางมันคือหลุมหลบภัยของคนขี้ขลาด - ชัย ราชวัตร

#23 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:12

***...ใครมันจะเอา rpg ไปลอบสังหารบุคคล ไม่โง่ไม่บ้าเสียสติ คิดไม่ได้นะเนี่ย
เปอร์เซนจะโดนเป้าหมายตรงๆแทบจะเป็นศูนย์ แม่มันเพ้อไปเรื่อย

เออ...ถ้าจับได้ปืนลอบสังหารระยะไกล ค่อยน่าฟัง...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#24 pk88

pk88

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:14

ลูกมันออกมาเต้าข่าวอีกแล้ว

#25 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:15

โดนลอบสังหาร 4 ครั้ง โดยมีไอ้พัลลภ ปิ่นมณี บงการฆ่า แล้วฆ่าไม่ตาย ไอ้แม้วตบรางวัลด้วยรองเท้ากอล์ฟ 1 คู่ :D

#26 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:15

ขอให้พ่อมรึ....ง โดนจริงสมพรปากนะไอ้พานทองเหลือง555555555
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#27 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:18

*
POPULAR

"...ผมเขียนต้นฉบับอันแรก ทีมงานอิดๆ ออดๆ ไม่อยากเอาขึ้นโพสต์ครับ บอกแรงไปให้ผมแก้ไขให้ใหม่ แก้ใหม่เป็นโพสต์นี้ก็ว่ายังแรงอยู่

กลัวสื่อไม่กล้าลง จนผมต้องบอกว่า ก็ลองพ่อง (พ่อคุณ) โดนลอบฆ่า 5 หนดูมั่งดิ แล้วจะยังต้องพินอบพิเทาเกรงใจคนสั่งอยู่หรือเปล่า (วะ)

ถ้างั้นเอาเป็นว่า หากยังไม่เลิกเล่นแรงกันแบบนี้ ผมจะต้องเอาดอกไม้ธูปเทียนไปกราบถึงที่ทำงาน ขอให้เขาเลิกยุ่งกับคุณพ่อผมสักที ดีมั้ยครับ"

ตะนิ่นตาญี คิดว่าจะง่ายกว่านั้น หาก คุณพานฯ จะไปกราบเท้า คุณทักษิณ ชินวัตร ให้เลิกยุ่งกับ ประเทศไทย เสียที

เพียงแค่นี้ก็ไม่มีใครไปยุ่ง กับ คุณพ่อ ของ คุณ แล้วกระมังครับ...

ตะนิ่นตาญี เกรงแต่ว่า หาก คุณพานฯ ไปกราบ ขอให้ คุณพ่อฯ ของคุณ ขอให้เลิกยุ่งกับ ประเทศไทย

คุณพานฯ จะโดน คุณทักษิณฯ เอา พระบาท มายุ่งกับ พระโอษฐ์ ของ คุณ น่ะสิครับ

ตะนิ่นตาญี

วันอาทิตย์ที่ ๔ พฤษจิกายน พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๙.๑๘ นาฬิกา

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#28 nnnn43

nnnn43

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:19

ผู้ต้องหายังไม่ได้ให้การอะไรก็จินตนาการออกทะเลไปแล้ว :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#29 ข้ามศพกูไปก่อน

ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:20

กูขอให้พ่อมฺึงตายดังข่าวด้วยวะ อีโอ๊ค

กูอยากใหเพ่อมฺึงตายวะ ไอ้แม้วอะ
เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

#30 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:23

สงสัยว่า อีโอ๊ค จะเสพยาเกินขนาดไปมั๊งถึงได้ฝันไป แล้วก็เอามาโพส

#31 142bamak

142bamak

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:24

เป็นไปได้มากสุดก็ไอ้โอ๊คเมายาแล้วแทงพ่อมันเอง..........ฟันธง

#32 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:36

ในข่าว ก็บอกนิว่าไม่เกี่ยวและที่ยึดได้ก็มีแค่ลูกปืน มิใช่พ่อปืนแต่อย่างใด...
http://www.komchadlu...ml#.UJZgFmcavPo
............จากการตรวจค้นพบเจ้าของบ้านชื่อนายสามวู ชาวพม่าเชื้อชาติไทใหญ่ เมื่อตรวจค้นในบ้านพบของกลางหลายรายการ ประกอบด้วย
กระสุนจรวดแบบอาร์พีจี จำนวน 3 ลูก
ดินกระสุนจำนวน 3 ชุด
เครื่องกระสุนเอ็ม 16 จำนวน 10 นัด
ซองแมกกาซีนจำนวน 1 อัน
เจ้าหน้าที่พม่าจึงได้ตรวจยึดเอาไว้ และควบคุมตัวนายสามวู ไปทำการสอบสวนดำเนินคดีตามกฎหมายพม่า

อย่างไรก็ตาม เบื้องต้นยังไม่พบข้อมูลว่าเกี่ยวข้องกับการไปเยือนของ พ.ต.ท.ทักษิณ หรือไม่ แต่แหล่งข่าวท้องถิ่นชายแดน จ.ท่าขี้เหล็ก ระบุว่า ไม่น่าจะเกี่ยวข้องเนื่องจากเป็นกรณีที่มีการตรวจสอบการข่าวในฝั่งไทยจากคดี เก่าที่เคยมีการตรวจยึดของกลาง และให้การซัดทอดไปถึงอาวุธที่คงค้างดังกล่าว

ของกลางแค่นี้ มันคิดซะน้ำแตกเลย

Edited by คนกรุงธน, 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:38.

#33 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:38

เอาอะไรกับ อีโอ๊ต เด็กเลี้ยงแกละ ข้อสอบยังลอกเค้า ทหารยังเกณฑ์ที่ไหนไม่รู้เลย ยังมีราคาค่าตัวด้วยเหรอ

#34 idecon

idecon

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:44

ใช้พลแม่นปืนชัวร์กว่า
เสธแดงยังชม ยิงแม่นชิบหาย

#35 Enzo

Enzo

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:47

"...ผมเขียนต้นฉบับอันแรก ทีมงานอิดๆ ออดๆ ไม่อยากเอาขึ้นโพสต์ครับ บอกแรงไปให้ผมแก้ไขให้ใหม่ แก้ใหม่เป็นโพสต์นี้ก็ว่ายังแรงอยู่

กลัวสื่อไม่กล้าลง จนผมต้องบอกว่า ก็ลองพ่อง (พ่อคุณ) โดนลอบฆ่า 5 หนดูมั่งดิ แล้วจะยังต้องพินอบพิเทาเกรงใจคนสั่งอยู่หรือเปล่า (วะ)

ตะนิ่นตาญี คิดว่าจะง่ายกว่านั้น หาก คุณพานฯ จะไปกราบเท้า คุณทักษิณ ชินวัตร ให้เลิกยุ่งกับ ประเทศไทย เสียที

เพียงแค่นี้ก็ไม่มีใครไปยุ่ง กับ คุณพ่อ ของ คุณ แล้วกระมังครับ...

ตะนิ่นตาญี เกรงแต่ว่า หาก คุณพานฯ ไปกราบ ขอให้ คุณพ่อฯ ของคุณ ขอให้เลิกยุ่งกับ ประเทศไทย

คุณพานฯ จะโดน คุณทักษิณฯ เอา พระบาท มายุ่งกับ พระโอษฐ์ ของ คุณ น่ะสิครับ

ตะนิ่นตาญี

วันอาทิตย์ที่ ๔ พฤษจิกายน พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๙.๑๘ นาฬิกา

โอย ประโยคสุดท้าย โดนมั่กๆ เห็นภาพเลยค่ะคุณตะนิ่นตาญี

#36 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:50

โม้!

ทักษิณสมควรตายจริงๆนั่นแหละ
แต่ที่รอดจนถึงทุกวันนี้ก็เพราะฝ่ายตรงข้ามยังเชื่อมั่นในกระบวนการยุติธรรม อยากเห็นคนผิดกลับมารับโทษ เพื่อที่สังคมจะได้รับรู้ความจริง

คราวก่อนทักษิณนั่งเครื่องบินก็เห็นภาพหลอนว่ามี F-16 ไล่ยิง
คราวนี้โอ๊คก็ Paranoid คิดว่าจะมีคนเอา RPG ไปยิงกบาลสุนัข

โอ๊คอ๊ากลองใช้สมองคิดดูให้ดีๆนะ ถ้าฝ่ายตรงข้ามจะเล่นแรงๆจริงๆแล้วล่ะก็ ทำไมคนตระกูลชินวัตรถึงยังเดินสลอนอยู่ในประเทศไทยได้ เพราะถ้าเค้าจะเล่นจริงๆพวกเอ็งถูกฆ่าล้างโคตรไปนานแล้ว

#37 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:54

ก็ตระกูลชิน เขามีคนมีฝีมือ เป็นการ์ด ให้เหมือนกันไงละ ไม่ลองไปถาม เอกยุทธ อันชันบุตร ดูหน่อยละ ฮา ฮา่

#38 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:55

ก็ตระกูลชิน เขามีคนมีฝีมือ เป็นการ์ด ให้เหมือนกันไงละ ไม่ลองไปถาม เอกยุทธ อันชันบุตร ดูหน่อยละ ฮา ฮา่

ตกลง หน่วยสืบราชการลับของพม่า เก่งอันดับ2 ของโลก จริงหรอ?

#39 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:59

สลดใจที่สื่อไทยยังให้ราคา FB ไอ้โอ๊ค :(

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#40 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:00

ถ้าจะเอาดอกไม้ไปขอโทษ เกรงว่าต้องเอามาเยอะหน่อยเพราะมีคนจองหลายเจ้า ออกพรรษาแล้วกฎินไปวัดยังไม่เยอะเท่าจองกฏินสเด็จพ่อท่าน

#41 zeus

zeus

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:04

ตกลง หน่วยสืบราชการลับของพม่า เก่งอันดับ2 ของโลก จริงหรอ?

แต่ถ้าข่าวหรือความเห็น ของขยะอวกาศ 555 ไม่รู้จะติดอันดับของความมีสาระหรือปล่าว

#42 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:05

กล้าพูดเน้อ..ก่อนพูดก็หัดใช้สมองก่อนบ้างนะไอ้หมู....ใช้หัวแม่ทีนคิดก็ได้นะ..ถ้าใครกล้าทำแบบนั้น..มันก่อให้เกิดสงครามระหว่างประเทศเลยนะเว้ยเฮ้ย..

#43 Thai people

Thai people

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:08

สร้างราคาให้พ่อตัวเองเหรอ โอ๊ค หวังเรียกคะแนนสงสาร + สร้างความเกลียดชังให้กับฝ่ายตรงข้าง ยิงปืนนัเดียวได้นก 2 ตัวเลย คนวางแผนให้ออกข่าว ฉลาดนะ เพราะผมไใ่เชื่อว่า โอ๊ค จะคิดเอง ทำเองได้ในระดับนี้ แต่...........

ถามนิดนึง...........นะ โอ๊ค

คดีนี้ เหมือน คดีคาร์บอมม์ ( บ๊อง ๆ ) หัวงฆ่าแม้ว กลางกรุง ไหมเอ่ย

ป่านนี้ คดียังไม่ไปไหนเลย อาสาวเป็นนายก ช่วยให้รีบเร่งสะสางคดี ให้เร็วนิดนึงก็ดีนะ คืนความยุติธรรมให้แม้วด้วยนะ อันนี้ชัดเจน ว่ามีคนพยายามจะฆ่า มองเห็นชัดเจน อย่าปล่อยผ่านไปเฉย ๆ แล้วมาเล่นประเด็มมือที่มองไม่เห็นอยู่เลย

"กมฺมุนา วตฺตตี โลโก"

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม  ย่อมเป็นไปตามการกระทำ  กลางกลางดีเลิศหรือระยำ  การกระทำย่อมได้ผล

#44 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:12

***...ใครมันจะเอา rpg ไปลอบสังหารบุคคล ไม่โง่ไม่บ้าเสียสติ คิดไม่ได้นะเนี่ย
เปอร์เซนจะโดนเป้าหมายตรงๆแทบจะเป็นศูนย์ แม่มันเพ้อไปเรื่อย

เออ...ถ้าจับได้ปืนลอบสังหารระยะไกล ค่อยน่าฟัง...

ไม่ต้องขนอาวุธให้มากมาย

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#45 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:15

นึกว่ามันจะเอาดอกไม้ธูปเทียนไปไหว้ศพพ่อมันซะอีก ยังโอ๊คพ่อมรึงยังไม่ตายง่าย ทั้งๆที่มีคนอยากให้มันตายเยอะแยะ แต่เค้ารอให้มันใช้กรรมดีกว่า ตอนนี้ยังไม่ติดคุกแค่มีชีวิตอยู่แบบคนธรรมดาไม่ได้ ไปไหนต้องมีการ์ดห้อมล้อม แค่นี้ชีวิตพ่อมรึงก็หาความสุขไม่ได้แล้วเหมือนตายทั้งเป็น แถมยังทำให้ลูกชายประสาทหลอนไปอีกตัว เอ๊ยคน
แต่ถ้าคิดจะเอาดอกไม้ธูปเทียนไปกราบคนที่คิดฆ่าพ่อถึงที่ทำงานละก็ คงจะต้องไปเหมาปากคลองตลาดทุกวันจนกว่าจะไหว้ครบทุกคนนะ มันเยอะอ่ะ ขอบอก

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#46 Thai people

Thai people

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:16

เปลี่ยนชื่อเสียทีเถอะ งมงาย เป็น กระบือแดง อยู่อย่างนี้ ถ้าหน่วยงานสืบราชการลับพม่า เป็นอันดับ 2 ของโลก อันดับ 1 คือใคร FBI เหรอครับ ถ้าใช่ แล้ว KGB - CIA และอีกหลาย ๆ หน่วยงานในฝั่งตะวันตก มีความสามารถน้อยกว่าพม่าเหรอ เอาสมองคิด หรือ เอาหัวแม่เท้าคิด เนี่ย กระบือแดงอวกาศ

อ้อ......ที่ว่าใส่เสื้อแดง แล้วข้ามไปพม่าแบบ VIP เนี่่ย เหมือน VIP กลางทุ่งนา เหมือนตอนไปเขมรไหม

"กมฺมุนา วตฺตตี โลโก"

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม  ย่อมเป็นไปตามการกระทำ  กลางกลางดีเลิศหรือระยำ  การกระทำย่อมได้ผล

#47 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:23

ยังดีนะที่มันไม่ไปจ้างนายสามวู ชาวพม่าเชื้อสายไทใหญ่ตามข่าว ให้รับสารภาพว่ามีชาวไทยประมาณจำนวนไม่ได้ ได้ว่าจ้างให้สังหารพ่อมัน แล้วพ่อมันตามหาประชาธิปไตยเจอยัง ทำไมเข้าหา นายพลเต็งเส่งล่ะ นั่นต้นฉบับประชาธิปไตยของพ่องมรึงเหรอ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#48 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:48

มุขของคนขี้ระแวง เรียกร้องความสนใจ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#49 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:53

ขอขอบคุณทางการ เขมร ที่จับกุมได้ก่อน

พม่าครับท่าขี้เหล็กอ่ะ :ph34r:

#50 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:54

คุณพานทองแท้ครับ

"พ่อ ม_ง ตายก่อนแล้วค่อยมาว่ากัน

อย่า จินตนาการให้มันมากไป"

รู้ทุกเรื่องยกเว้น เรื่องโกงข้อสอบราม

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน