Jump to content

- - - - -

เมื่อคำสอนอมตะของท่าน"พุทธทาส" เจอกับสุดยอดกระทู้"ทาสแม้ว"

• Please log in to reply
13 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:07

#2 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:04

ฮาอ่ะ

อยากรู้ว่า มันรู้จัก ประชาธิปไตยจริง ๆ กันหรือปล่าว อ่ะ

แทนที่จะปกป้องประชาชนจากการกดขี่ข่มเหงของนักการเมื่องที่ทำกับประชาชน

แต่กับให้ประชาชนปกป้องนักการเมือง

ป๊าดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#3 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:19

ฮาอ่ะ

อยากรู้ว่า มันรู้จัก ประชาธิปไตยจริง ๆ กันหรือปล่าว อ่ะ

แทนที่จะปกป้องประชาชนจากการกดขี่ข่มเหงของนักการเมื่องที่ทำกับประชาชน

แต่กับให้ประชาชนปกป้องนักการเมือง

อีกไม่นานคนไทยภายใต้การบริหารของรบ.จากพรรคเพื่อแม้ว

คงคิดถึงรูปนี้

rlBNA บาร์นีย์ยิงตัว.gif

#4 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:28

ฮาอ่ะ

อีกไม่นานคนไทยภายใต้การบริหารของรบ.จากพรรคเพื่อแม้ว

คงคิดถึงรูปนี้

rlBNA บาร์นีย์ยิงตัว.gif

ฮามากรูปนี้

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#5 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:30

พรรคที่แม้แต่หัวหน้าพรรค ยังมาจากการแต่งตั้งของนายทุนเนี่ยนะ เหมาะกับระบอบประชาธิปไตย
จะเอาฮาก็น่าจะเบาๆ หน่อย อ่านแล้วทั้งขำ ทั้งสมเพช
If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#6 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:45

"พรรคเพื่อไทย เหมาะสมเฉพาะประเทศที่มีประชาธิปไตยเต็มใบ สมบูรณ์แบบ เท่านั้น"

ผมว่าประโยคนี้ดีนะ .........เพราะฉะนั้น ไอ้ 15 ล้านเสียง ที่ว่านั่น ก็ย้ายออกจาก ประเทศไทย ไปซะ.... <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#7 Illusion

Illusion

น้องเก่า

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:10

ประชาธิปไตยที่สมบูรณ์แบบ คือ

พลัดเปลี่ยนการเป็นผู้นำประเทศอยู่ในวงศาคณาญาติกลุ่มเดิม

พรรคมีเจ้าของคือครอบครัวๆเดียวที่มีอำนาจเด็ดขาด

ใครเลือกพรรคเราเราจะช่วย ใครไม่เลือกรอไปก่อน

ช่างสมบูรณ์แบบหาที่ติไม่ได้จริงๆ :P

#8 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:51

ขำขึ้นต้นกระทู้มันครับ ขออนุญาตเปรี้ยวมันหน่อยเหอะ

"มันอยู่ในประเทศไทยมันลำบากนัก" แล้วเมริงจะทนอยู่ทำไม ไสหัวออกไปเรร่อนเหมือนกับพ่องเมริงสิ

#9 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:16

ก็แปลกดีนะครับ พรรคการเมืองที่เป็นประชาธิปไตย อย่างสมบูรณ์แบบ เสียขนาดนั้น

เจ้าของพรรคการเมือง และ ส.ส. ในพรรค นั้น กลับไปสนทนาแสวงหา ผลประโยชน์ ให้ตนเอง ที่พม่า-

กับ เผด็จการ อย่าง นายพลเต็งเส็ง แทนที่จะไป คารวะ-เยี่ยมเยียน คนประชาธิปไตย อย่าง อองซาน ซูจี

555+ สุดยอด ของ ประชาธิปไตย เลยครับ :D

ตะนิ่นตาญี

วันจันทร์ที่ ๕ พฤษจิกายน พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๖.๑๖ นาฬิกา

Edited by ตะนิ่นตาญี, 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:18.

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#10 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:50

ถ้าประชาธิปไตยของมัน แปลว่าทุกคนที่โจมตีพรรคของมันเป็นศัตรู
ผมว่า เพื่อไทยก็ไม่เหมาะกับประเทศไทยครับ น่าจะเหมาะกับประเทศแบบที่มีพรรคเดียวมากกว่า -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#11 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:15

ก็แปลกดีนะครับ พรรคการเมืองที่เป็นประชาธิปไตย อย่างสมบูรณ์แบบ เสียขนาดนั้น

เจ้าของพรรคการเมือง และ ส.ส. ในพรรค นั้น กลับไปสนทนาแสวงหา ผลประโยชน์ ให้ตนเอง ที่พม่า-

กับ เผด็จการ อย่าง นายพลเต็งเส็ง แทนที่จะไป คารวะ-เยี่ยมเยียน คนประชาธิปไตย อย่าง อองซาน ซูจี

555+ สุดยอด ของ ประชาธิปไตย เลยครับ :D

ตะนิ่นตาญี

วันจันทร์ที่ ๕ พฤษจิกายน พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๖.๑๖ นาฬิกา

ถูกต้องเลยตรับ

#12 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:24

"พรรคเพื่อไทย เหมาะสมเฉพาะประเทศที่มีประชาธิปไตยเต็มใบ สมบูรณ์แบบ เท่านั้น"

ผมว่าประโยคนี้ดีนะ .........เพราะฉะนั้น ไอ้ 15 ล้านเสียง ที่ว่านั่น ก็ย้ายออกจาก ประเทศไทย ไปซะ.... <_<

พวกเห็นแก่ตัว มากกว่ากตัญญูต่อแผ่นดินและผู้มีพระคุณ ไม่มีประเทศไหนอยากรับหรอกครับ

เขากลัวเข้าไปเป็นภาระ ถ้ายังคิดเองไม่เป็น ต้องรอเขามาจูงจมูก ผมว่าอย่าอยู่ในโลกนี้ไปเลยดีกว่า

#13 เหมียวแรงเจอร์

เหมียวแรงเจอร์

น้องเก่า

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:03

อยากรู้เหมือนกัน ไอ้เต็มรูปแบบมันเป็นไงกัน มีประเทศไหนมั่งน้อ แล้วรากหญ้าได้อะไรจากไอ้เต็มใบๆนี้
ขนาดไทยรักไทย ยังสร้างคนจนได้ 15 ล้าน(เหมือนไพร่แดงซักคนเคยบอก - -!!)

#14 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:45

เหอ เหอ เหอ ใครไปจัดฉาก โจมตี มันวะ 5555
ที่เขาโจมตีน่ะ มันเรื่องจริงทั้งนั้น มันจัดฉากตรงไหน
ไอ้ที่พรรคมันไปไม่รอด ก็เพราะ โกหกตัวเองนั่นแหละ
จะไปโทษ บ้า โทษ บอ อะไรได้ล่ะ 555555

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน