Jump to content

- - - - -

จ.ขอนน่ากลัวมั้ย?

• Please log in to reply
48 replies to this topic

#1 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

Posted 7 November 2012 - 14:20

คือ เราจะไปอบรมขอบแก่น ระหว่าง พย - มค

ด้วยความที่ได้ยินข่าวเล่าลือว่าเสื้อแดงแรงฤทธิ์ไม่แพ้ถิ่นกำเนิดคือ เชียงใหม่

จะถามว่าที่นั่นน่ากลัวมั้ย

แล้วหากจะไปปั่นจักรยานเสือภูเขามีที่ไหนบ้างคะที่ไปได้

ส่วนเสาร์ อาทิตย์ ถ้าไม่แกร่วอยุ่ที่ศูนย์ฝึก กะว่าจะไปหาที่วิปัสนากรรมฐาน

ท่่านผู้ใดรู้ โปรดแนะนำด้วยค่ะ ^O^

แล้วจะได้พาน้องบิวตี้ไปเดินเล่นด้วยค่ะ

#2 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

Posted 7 November 2012 - 14:27

ถ้าไปแถวในเมืองผมว่าไม่ค่อยน่ากลัวนะครับ จริงๆแล้วผมว่าคนที่นั่นนิสัยดี เป็นมิตร แต่ถ้าเรื่องการเมืองก็อย่างที่เราๆรู้กันแหล่ะครับ
ผลประโยชน์มันเยอะ ใครๆก็อยากได้ฟรีๆ ^_^

ถ้าไปในอำเภอเมือง คิดว่าที่ขี่จักรยานก็น่าจะเป็นแถวบึงแก่นนครนะครับ

#3 pinkpanda

pinkpanda

Posted 7 November 2012 - 14:29

ถ้าไปแถวในเมืองผมว่าไม่ค่อยน่ากลัวนะครับ จริงๆแล้วผมว่าคนที่นั่นนิสัยดี เป็นมิตร แต่ถ้าเรื่องการเมืองก็อย่างที่เราๆรู้กันแหล่ะครับ
ผลประโยชน์มันเยอะ ใครๆก็อยากได้ฟรีๆ ^_^

ถ้าไปในอำเภอเมือง คิดว่าที่ขี่จักรยานก็น่าจะเป็นแถวบึงแก่นนครนะครับ

ขอบคุณค่ะ

#4 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

Posted 7 November 2012 - 14:55

1. ศูนย์ปฏิบัติธรรมเวฬุวัน ถนนมิตรภาพ ขอนแก่น (เส้นไปจ.อุดรธานี)

http://www.veruwan.c...9358444&Ntype=6
http://origin.gotokn...84905?locale=en

2. อีกที่หนึ่ง คือ วัดป่าแสงอรุณ ถนนสายขอนแก่น - กาฬสินธุ์ ตามแผนที่
http://www.sptcenter.org/node/9423

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#5 pinkpanda

pinkpanda

Posted 7 November 2012 - 15:26

1. ศูนย์ปฏิบัติธรรมเวฬุวัน ถนนมิตรภาพ ขอนแก่น (เส้นไปจ.อุดรธานี)

http://www.veruwan.c...9358444&Ntype=6
http://origin.gotokn...84905?locale=en

2. อีกที่หนึ่ง คือ วัดป่าแสงอรุณ ถนนสายขอนแก่น - กาฬสินธุ์ ตามแผนที่
http://www.sptcenter.org/node/9423

ขอบคุณค่ะ

#6 ชัยนาท

ชัยนาท

น้องเก่า

Posted 7 November 2012 - 15:39

ไม่น่ากลัวหลอกครับ

#7 dr_m

dr_m

ขาประจำ

Posted 7 November 2012 - 15:39

เคยไปนอนพักที่นั้นครั้งหนึ่่งช่วงปฏิวัติใหม่ๆ
ก็ปกติพอตื่นเช้ามา เห็นกระดาษสอดเข้ามาหน้าห้องพัก
เนื้อหาในกระดาษเป็นการปลุุกระดมให้ต่อต้านการปฏิวัติของพวกเสื้อแดง
ก็เลยแอบเซ็งหน่อยๆ

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#8 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

Posted 7 November 2012 - 15:42

ก็คิดว่าคงเหมือนกันจังหวัดทั่วๆไปนะครับ เราก็คนไทยเหมือนกัน แค่ไม่พูดเรื่องการเมืองผมว่าก็น่าจะรอดนะ

#9 หนูอ้อย

หนูอ้อย

Posted 7 November 2012 - 15:48

เคยไปนอนพักที่นั้นครั้งหนึ่่งช่วงปฏิวัติใหม่ๆ
ก็ปกติพอตื่นเช้ามา เห็นกระดาษสอดเข้ามาหน้าห้องพัก
เนื้อหาในกระดาษเป็นการปลุุกระดมให้ต่อต้านการปฏิวัติของพวกเสื้อแดง
ก็เลยแอบเซ็งหน่อยๆ

หายเซ็งแล้วใช่มั้ยคะ
เพราะช่วงนั้นไม่มีใครใจกล้าต้านรัฐประหาร
นอกจากมีแค่หมาลอบกัด(*******)เผาโรงเรียนของเด็กๆ :lol:
http://www.andamangu...news_1_988.html

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#10 ชามู

ชามู

ขาประจำ

Posted 7 November 2012 - 16:23

คุณ Pink ถ้าจะไปนั่งวิปัสนากรรมฐาน
ไม่เห็นต้องไปไกลถึงขอนแก่นเลยครับ

แถวๆ ปทุม ก็มี หาง่ายครับ มีจานบินอันเบ้อเร่อ เห็นได้แต่ไกล

แหะ แหะ แหะ
ย้อเย่นครับ
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#11 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

Posted 7 November 2012 - 16:54

น้องบิวตี้น่ารักจัง

#12 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

Posted 7 November 2012 - 16:57

ขอนแก่นไม่เท่าไหร่หรอก แต่อุดรนี่ดิ

#13 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

Posted 7 November 2012 - 16:59

ที่บ้านปกติก็ไม่ได้น่ากลัวอะไรหรอกครับ เสื้อแดงถ้าไม่มีมหกรรมอะไร เค้าก็ทำมาหากินกันปกติ
ขอนแก่นเองเป็นเมืองน่าอยู่เมืองนึงเลยทีเดียวครับ เว้นแต่ช่วงปีหลังๆมาเนี่ยะรถติดมากมายแค่นั้นเอง (- -")

คนขอนแก่นน่ารักทุกคนครับ
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#14 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

Posted 7 November 2012 - 17:01

เมื่อสักครู่..ดูรายการฟ้าทลายโจร...
พิธีกร..รายงานข่าว..วรชัย เห็บหม...าจะระดมเสื้อแดงชุมนุมที่ จ.ขอนแก่น วันที่ 16 พย.นี้ครับ

สงสัยรอต้อนรับคุณ PINK แน่แท้เลย... ;)
ปอลอลิง...ไงเดี๋ยวรอดูข่าวยืนยันอีกครั้ง
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#15 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

Posted 7 November 2012 - 17:14

ไม่ไปขอนแก่น ก็ สิงหบุรีก็ได้ครับ วัดใหญ่เลย แต่คนเยอะหน่อยถ้าช่วงวันหยุด ผมชอบไปที่ๆคนน้อย ไปวัดป่าห้วยกุ่ม
หลวงพ่อสายทอง ด้านข้างเป็นลำธารเล็ก ติดป่า รื่นรม ดี แต่ ท่านมิสอนนะ สนทนาธรรมได้ ถามปัญหาธรรมได้

และ ผมได้เส้นเกศาหลวงพ่อมา ตอนนี้ จากกระจุก จับตัวเป็นก้อนกลมๆ โปร่งๆ แล้วครับ ไม่รู้ เกิดอีท่าไหน

Edited by ter162525, 7 November 2012 - 17:15.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#16 dr_m

dr_m

ขาประจำ

Posted 7 November 2012 - 17:28

อุดรก็เคยขี่รถผ่านตรงถนนเส้นหลักไปหนองคาย
ทำป้ายตัวโตๆติดข้างถนนเลยว่า ตำรวจนายคนนั้นคนนี้สนับสนุนท่าน...และพรรค.....
พวกเราเสื้อแดงอะไรประมาณนี้

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#17 pinkpanda

pinkpanda

Posted 7 November 2012 - 17:45

เมื่อสักครู่..ดูรายการฟ้าทลายโจร...
พิธีกร..รายงานข่าว..วรชัย เห็บหม...าจะระดมเสื้อแดงชุมนุมที่ จ.ขอนแก่น วันที่ 16 พย.นี้ครับ

สงสัยรอต้อนรับคุณ PINK แน่แท้เลย... ;)
ปอลอลิง...ไงเดี๋ยวรอดูข่าวยืนยันอีกครั้ง

๕๕๕ งั้นคงรอด เพราะว่าไปวันที่ 19/11/55 อิอิ

#18 cassava

cassava

ขาประจำ

Posted 7 November 2012 - 18:35

ถ้าไม่อยากไปไกล วัดจานบินก็มี

#19 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

Posted 7 November 2012 - 19:39

คือ เราจะไปอบรมขอบแก่น ระหว่าง พย - มค

ด้วยความที่ได้ยินข่าวเล่าลือว่าเสื้อแดงแรงฤทธิ์ไม่แพ้ถิ่นกำเนิดคือ เชียงใหม่

จะถามว่าที่นั่นน่ากลัวมั้ย

แล้วหากจะไปปั่นจักรยานเสือภูเขามีที่ไหนบ้างคะที่ไปได้

ส่วนเสาร์ อาทิตย์ ถ้าไม่แกร่วอยุ่ที่ศูนย์ฝึก กะว่าจะไปหาที่วิปัสนากรรมฐาน

ท่่านผู้ใดรู้ โปรดแนะนำด้วยค่ะ ^O^

แล้วจะได้พาน้องบิวตี้ไปเดินเล่นด้วยค่ะ

ไปปั่นเล่นใน มข.เลยครับอากาศดีครับ
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#20 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 7 November 2012 - 20:27

๕๕๕ งั้นคงรอด เพราะว่าไปวันที่ 19/11/55 อิอิ

ขอให้เดินทางปลอดภัยนะครับคุณพิ้ง บุญรักษานะครับ

อ้าว....อีกตั้งหลายวันนี่หน่า...ไม่เป็นไร ขออวยพรก่อนใครๆ ก็แล้วกันเนอะ :P :P

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#21 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

Posted 7 November 2012 - 20:52

ขอบคุณค่ะ

หนูอ้อย มาถูกทางแล้วค่ะ
ป้าแพนแกเป็นคนธัมมะธัมโม :lol: :lol: :lol:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#22 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 7 November 2012 - 22:19

เคยไปประชุม สัมมนา
รายละเอียดไม่ทราบเลยครับ
มีข้อเสนอแนะเล็กๆครับ
-ถ้าฟังกลุ่มคนเขาคุยกันถึงเสื้อแดง ก็ยิ้มแย้มแจ่มใส พยักพเยิดว่าเห็นด้วย เห็นชอบ
-ถ้าเขาถามว่าเป็นคนที่ไหน ตอบไปว่ามาจากราชประสงค์ กรุงเทพฯค่ะ มาหาของหาย
-รอบคอบไว้นะ ที่เสนอแนะมานี่ ให้เลือกทำ นอกนั้นใช้ดุลยพินิจเอง

แคล้วคลาด ปลอดภัย คนไทยรักกัน
แต่มีเ-หี้ยบางกลุ่มทำให้วุ่นวาย
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#23 ppneer

ppneer

เมพ

Posted 8 November 2012 - 00:25

ไม่ทราบนะครับ

แต่มือไหว้หลังหลอกครับ

แดงแท้แน่นอน ปากก็พูดได้ แต่ห้ามพูดเรื่องการเมือง

ตั้งจังหวัดครับ

ถ้าไปอย่างเดียวห้ามพูดการเมืองก็จบ นะครับ ดูทั่วไปก็ธรรมดา แต่สามารถพลิกจากฝามือเป็นหลังเท้าได้แน่นอน

แนะนำโรงแรมอย่าไปพักที่หน้าสถานีรถไฟ

หรือนอกเมือง

ให้พักแถวโรงแรม.........
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#24 pinkpanda

pinkpanda

Posted 8 November 2012 - 00:31

แดงแท้แน่นอน ปากก็พูดได้ แต่ห้ามพูดเรื่องการเมือง

ถ้าไปอย่างเดียวห้ามพูดการเมืองก็จบ นะครับ ดูทั่วไปก็ธรรมดา แต่สามารถพลิกจากฝามือเป็นหลังเท้าได้แน่นอน

แนะนำโรงแรมอย่าไปพักที่หน้าสถานีรถไฟ

ของเค้าเป็นศูนย์ฝึกอบรมของหน่วยงานรัฐวิสาหกิจ อยู่เยื้องๆ กับวัดหนองแจง หรือ หนองแวงอยู่แล้วอ่ะค่ะ

อันนี้ปลอดภัย

#25 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 8 November 2012 - 00:44

ผมว่าอย่าไปคิดเรื่องแดงไม่แดงครับ คิดแค่ว่าตรงไหนปลอดภัยดีกว่า แดงไม่แดงไม่สำคัญเท่าคนครับ สำหรับผมแดงก็แค่กลุ่มความคิด ศีลต่างๆ ก็ตามสภาพบุคคล ถ้าจะมีอะไรก็เป็นที่ตัวบุคคล

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#26 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

Posted 8 November 2012 - 00:51

@ppneer การเป็นเสื้อแดงไม่ได้เลวร้ายขนาดวิ่งขวิดคนไปทั่วหรอก
เพราะเมื่อใดที่มไปเหยียบถิ่งแดงก็ไม่เห็นจะมีใครมาทำอะไรผมนะ
ทั้งที่ประกาศตัวว่าไม่เอาเสื้อแดง แต่ก็แดงประเภทอยากลองปัญญาอยู่
ตราบใดไม่มีแกนนำ ไม่มีปลุกระดม เร้าอารมณ์คนพวกนี้ก็คือคนธรรมดาเท่านั้นเอง

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#27 หนูอ้อย

หนูอ้อย

Posted 8 November 2012 - 08:13

ของเค้าเป็นศูนย์ฝึกอบรมของหน่วยงานรัฐวิสาหกิจ อยู่เยื้องๆ กับวัดหนองแจง หรือ หนองแวงอยู่แล้วอ่ะค่ะ

อันนี้ปลอดภัย

ตรงข้ามวัดหนองแวง (ฝั่งเดียวกับที่พี่แพนพัก) มีร้านอาหารไทยบรรยากาศสบายๆเป็นบ้านของเจ้าของเค้าเอง ไม่ต้องเช่า
ชื่อร้าน "แม่ทองเย็น" อาหารแนะนำคือ ไก่กระบอก ห่อหมกปลาช่อน ต้มแซ่บปลาบึก ปลาลุยสวน ส่วนใหญ่เป็นอาหารประเภทปลา
ผู้ใหญ่จะชอบ คุมน้ำหนักได้ดี ผ่านการการันตีจากคุณยายมาแล้ว

อีกร้านก็ตรงข้ามหมู่บ้านการเคหะฯ อยู่เลยวัดหนองแวงไปหน่อย ชื่อร้าน "เกาเลี้ยง" แปลว่าข้าวฟ่าง เป็นชื่อลูกสาวเจ้าของร้าน
ร้านนี้สไตล์ภัตตาคารจีนจะออกมันเล็กน้อย แต่เรื่องราคา --สบายกระเป๋า แนะนำเห็ดหอมยัดไส้ และพวกข้าวผัดต่างๆ เช่นข้าวผัดคะน้าปลาเค็ม

พวกเราอำหมาด กินดี อยู่ดี 555

#28 แดง ขาว น้ำเงิน

แดง ขาว น้ำเงิน

Moderator

• Moderators_S

Posted 8 November 2012 - 09:41

ในตัวเมืองก็ไม่เท่าไหร่รอกครับ อยู่ปกติเหมือนเมืองทั่วไป
ไม่แดงก็เยอะมากๆ แดงก็พอสมควร พักแถววัดหนองแวง
ก็ใกล้บึงแก่นนคร ปั่นจักรยานรอบบึงได้เลยครับ แต่อย่าไปดึก เพราะถ้าเริ่มค่ำๆ บรรยากาศ
ก็ไม่น่าปั่นแล้ว ขอนแก่นไม่ใช่เมืองสงบนะฮะ หมายถึงเรื่องรถราเยอะพอสมควร ถ้าจะหวังเป็นเมืองเงียบๆ คงไม่ใช่
ปัจจุบันโครงการคอนโด บ้านจัดสรรก็ขึ้นเป็นดอกเห็ด
แหล่งอาหารถ้าตอนเช้าก็แนะนะร้านไข่กระทะฮะ ร้านเอมโอช ตรงใกล้ๆ สถานีรถปรับอากาศ เปิดตั้งแต่ตี 4 (ถ้ายังไม่เปลี่ยนแปลงนะฮะ เผอิญว่าไม่ได้ไปนานแล้ว)
อาหารกลางวัน ก็ร้านไก่ย่างรสวิเศษ ร้านบ้านหน้าไม้
อาหารเย็น ถ้าให้เข้าบรรยากาศก็โต้รุ่งขอนแก่นเลยฮะ
วันเสารืมีถนนคนเดินตรงแถวศาลากลาง มีตลาดต้นตาลเปิดใหม่แถวถนนมิตรภาพช่วงก่อนถึงบิ๊กซี นักศึกษาเยอะฮะ

ขอนแก่นไม่น่ากลัวฮะ ถ้าไม่มีแกนแดงพาชาวบ้านจากไหนไม่รู้มาชุมนุม แต่คนในเมืองส่วนใหญ่ดีมากๆ ฮะ
"ผู้ที่ใช้สติปัญญาไม่เป็น คือคนโง่ ผู้ที่ไม่กล้าใช้สติปัญญา คือทาส" เพลโต้

#29 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

Posted 8 November 2012 - 09:51

ในตัวเมืองก็ไม่เท่าไหร่รอกครับ อยู่ปกติเหมือนเมืองทั่วไป
ไม่แดงก็เยอะมากๆ แดงก็พอสมควร พักแถววัดหนองแวง
ก็ใกล้บึงแก่นนคร ปั่นจักรยานรอบบึงได้เลยครับ แต่อย่าไปดึก เพราะถ้าเริ่มค่ำๆ บรรยากาศ
ก็ไม่น่าปั่นแล้ว ขอนแก่นไม่ใช่เมืองสงบนะฮะ หมายถึงเรื่องรถราเยอะพอสมควร ถ้าจะหวังเป็นเมืองเงียบๆ คงไม่ใช่
ปัจจุบันโครงการคอนโด บ้านจัดสรรก็ขึ้นเป็นดอกเห็ด
แหล่งอาหารถ้าตอนเช้าก็แนะนะร้านไข่กระทะฮะ ร้านเอมโอช ตรงใกล้ๆ สถานีรถปรับอากาศ เปิดตั้งแต่ตี 4 (ถ้ายังไม่เปลี่ยนแปลงนะฮะ เผอิญว่าไม่ได้ไปนานแล้ว)
อาหารกลางวัน ก็ร้านไก่ย่างรสวิเศษ ร้านบ้านหน้าไม้
อาหารเย็น ถ้าให้เข้าบรรยากาศก็โต้รุ่งขอนแก่นเลยฮะ
วันเสารืมีถนนคนเดินตรงแถวศาลากลาง มีตลาดต้นตาลเปิดใหม่แถวถนนมิตรภาพช่วงก่อนถึงบิ๊กซี นักศึกษาเยอะฮะ

ขอนแก่นไม่น่ากลัวฮะ ถ้าไม่มีแกนแดงพาชาวบ้านจากไหนไม่รู้มาชุมนุม แต่คนในเมืองส่วนใหญ่ดีมากๆ ฮะ

-_- คอนเฟิร์มอีกคน ฐานะคนเดินทางบ่อย... ไม่ยุ่งกับเค้า เค้าก็ไม่ยุ่งกับเรา ต่างคนต่างอยู่ก็แค่นั้น...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#30 คนบูรพา

คนบูรพา

Posted 8 November 2012 - 09:54

ที่รู้ๆ ในเมืองไม่ค่อยเท่าไร แต่ออกนอกตัวเมือง คือแดงเถือกทั้งแถบเลยครับ

ง่ายๆครับ ไม่ต้องแสดงตัว ว่าอยู่ฝั่งตรงข้ามเขา ก็จบ

เพราะจงจำไว้ว่า "แดงถ่อยมาก" เพราะถ้ามันรู้ว่าคุณอยู่ฝั่งตรงข้าม มันตีคุณจนสลบตายแน่..........
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#31 หนูอ้อย

หนูอ้อย

Posted 8 November 2012 - 10:11

ช่วงกลางคืน ถ้าไม่ทานก็แค่ไปดู อเมซิ่ง เฉยๆ
คนแน่นมากจนต้องมีบัตรคิว

1. โจ๊กบัตรคิวถนนหน้าเมือง ฝั่งตรงข้ามโรงแรมเจริญธานี

2. ตำนัวบัตรคิวถนนหน้าเมือง เยื้องห้างแฟรี่พลาซ่า มีตำซั่ว ตำลาว ตำปูม้า ตำไทย แซ่บไม่อ้วน
^^ ตำปูม้า

#32 pinkpanda

pinkpanda

Posted 8 November 2012 - 10:40

ช่วงกลางคืน ถ้าไม่ทานก็แค่ไปดู อเมซิ่ง เฉยๆ
คนแน่นมากจนต้องมีบัตรคิว

1. โจ๊กบัตรคิวถนนหน้าเมือง ฝั่งตรงข้ามโรงแรมเจริญธานี

2. ตำนัวบัตรคิวถนนหน้าเมือง เยื้องห้างแฟรี่พลาซ่า มีตำซั่ว ตำลาว ตำปูม้า ตำไทย แซ่บไม่อ้วน
^^ ตำปูม้า

โอ อันสุดท้าย นี่จะทำให้ตบะแตกแน่ กินสองมื้อถือคล้ายศีล 8

แตกดังโพล๊ะ อิอิ

#33 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

Posted 8 November 2012 - 16:20

ที่รู้ๆ ในเมืองไม่ค่อยเท่าไร แต่ออกนอกตัวเมือง คือแดงเถือกทั้งแถบเลยครับ

ง่ายๆครับ ไม่ต้องแสดงตัว ว่าอยู่ฝั่งตรงข้ามเขา ก็จบ

เพราะจงจำไว้ว่า "แดงถ่อยมาก" เพราะถ้ามันรู้ว่าคุณอยู่ฝั่งตรงข้าม มันตีคุณจนสลบตายแน่..........

นึกว่ามันจะ "ขวิด" ซะอีก

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#34 หนูอ้อย

หนูอ้อย

Posted 8 November 2012 - 18:11

พักแถววัดหนองแวง
ก็ไม่น่าปั่นแล้ว

*
*
มีตลาดต้นตาลเปิดใหม่แถวถนนมิตรภาพช่วงก่อนถึงบิ๊กซี นักศึกษาเยอะฮะ

เห็นด้วยว่าริมบึงแก่นนคร ถ้าเช้ามืดเกินไป หรือค่ำเกินไปก็ไม่น่าไปเสี่ยง พี่แพนยิ่งอวบๆอยู่ :lol:

ส่วนตลาดต้นตาลเป็นตลาดนัดเอาของมาขายคล้ายๆเปิดท้ายฯ
มีอาหารขายที่เด่นๆหน่อยก็หมูหันเป็นตัวเอามาแบ่งขายในกล่องโฟมกล่องละ 100 200 อะไรทำนองนี้
มีก๋วยจั๊บญวนเจ้าอร่อยแพ็คมาเทใส่ชามขายชามละ 35-40 ฟิกซ์มาแล้วจะซื้อหมูยอเพิ่มก็ไม่ได้ คงกลัวลูกน้องโกง
ก็บรรยากาศอย่างเงี๊ยะมันคุ้มป่าวที่รถติดนานมากกว่าจะวนเข้าไปหาที่จอดรถได้
นักศึกษาชายไม่มีให้ดูสะด้วยสิ :lol:

#35 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

Posted 8 November 2012 - 20:05

พักแถววัดหนองแวง
ก็ไม่น่าปั่นแล้ว

*
*
มีตลาดต้นตาลเปิดใหม่แถวถนนมิตรภาพช่วงก่อนถึงบิ๊กซี นักศึกษาเยอะฮะ

เห็นด้วยว่าริมบึงแก่นนคร ถ้าเช้ามืดเกินไป หรือค่ำเกินไปก็ไม่น่าไปเสี่ยง พี่แพนยิ่งอวบๆอยู่ :lol:

ส่วนตลาดต้นตาลเป็นตลาดนัดเอาของมาขายคล้ายๆเปิดท้ายฯ
มีอาหารขายที่เด่นๆหน่อยก็หมูหันเป็นตัวเอามาแบ่งขายในกล่องโฟมกล่องละ 100 200 อะไรทำนองนี้
มีก๋วยจั๊บญวนเจ้าอร่อยแพ็คมาเทใส่ชามขายชามละ 35-40 ฟิกซ์มาแล้วจะซื้อหมูยอเพิ่มก็ไม่ได้ คงกลัวลูกน้องโกง
ก็บรรยากาศอย่างเงี๊ยะมันคุ้มป่าวที่รถติดนานมากกว่าจะวนเข้าไปหาที่จอดรถได้
นักศึกษาชายไม่มีให้ดูสะด้วยสิ :lol:

ต้มเส้นในตลาดโต้รุ่งก็อร่อยนะครับ
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#36 stormtrooper

stormtrooper

ขาประจำ

Posted 8 November 2012 - 20:07

ไปดีมาดีนะครับคุณพิ้งค์

หนูบิวตี้น่ารัก :wub:

#37 pinkpanda

pinkpanda

Posted 8 November 2012 - 20:20

ขอบคุณทุกท่านค่ะ

อิอิ ว่าแต่ใครอยู่ขอนแก่นบ้าง อยากซื้อหนมไปฝากจัง :wub:

#38 wewe

wewe

Posted 8 November 2012 - 20:25

การันตีว่าอบอุ่นค่ะคุณพิ้งค์

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#39 kop16

kop16

U will never walk alone.

Posted 8 November 2012 - 20:27

มีเบียร์ Asahi แต่ไม่มีอ่าง

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#40 Lilith Tear

Lilith Tear

ขาประจำ

Posted 8 November 2012 - 20:42

ปั่นที่ ม.ขอนแก่นดีกว่าครับ ตอนเช้า6-7ยิ่งอากาศดี รถไม่ค่อยเยอะแต่ถ้าเวลาทำงานนี้รถเยอะครับ

ส่วนเสื้อแดงไม่ต้องไปสนใจครับ ธรรมดาครับที่นี้

ส่วนอาหาร เยอะแยะครับลองตามหาทานดู

#41 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

Posted 8 November 2012 - 21:43

สวนป่าสารัตถวโนทยานธุดงค์สถานก้อร่มรื่นครับ...อยู่ไม่ห่างไกลเท่าไหร่นัก...ห่างจาก มข.ไม่น่าจะเกิน 5-6 กิโล

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#42 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 8 November 2012 - 22:00

ความจริง ที่ขอนแก่น ก็เหมือนที่อื่นๆ นะครับ มีคนทุกสีอยู่
เพียงแต่คนเสื้อแดงจะมีมากกว่าสักหน่อย
แต่ก็สามารถอยู่ร่วมกันได้ในระดับหนึ่ง
ผมเห็น มีร้านของ ASTV เปิดอยู่ ก็ไม่มีอันตรายใดๆ
มีร้านอากหารกลางตลาด ที่ประกาศตัวว่าเป็นคนเสื้อเหลือง
(เคยไล่คนเสื้อแดงออกนอกร้านด้วย)
ก็ไม่ได้โดนอะไรนะครับ

ผมไปที่นั่น เคยไปถกการเมืองกับผู้ใหญ่ท่านนึง
จนแถวนั้น ลือกันไปทั่ว ว่าผมเป็นเสื้อเหลือง
เคยพยายามปฏิเสธ แต่ก็ไม่เชื่อ ผมก็เลยตามเลย
เต็มที่ เค้าก็มักคุยเรื่องความดี ความสามารถของรัฐบาลปูให้ฟัง
พูดเรื่องความรักที่มีต่อท่านทักษิณ ก็เท่านั้นล่ะครับ
เวลาเค้าจัดชุมนุม ก็ดูจะเป็นที่เป็นทางอยู่พอสมควร
ครั้งนึง ผมได้มีโอกาสไปส่งผู้ใหญ่ท่านนึงไปวัด (จำชื่อไม่ได้แล้ว ว่าวัดอะไร)
ก็มีการชุมนุมกัน เฉลิมไปปราศัย แต่ผมไม่อยู่ฟังครับ

อุดรก็เคยไปครับ
ที่นั่นก็เป็นปกติ เหมือนเชียงใหม่

ถ้าอยากจะเห้น ก็ต่อเมื่อมีการชุมนุม มีโอกาสอะไรซักอย่าง
หรือมีงานเทศกาลเท่านั้น ผมเคยเจอตอนสงกรานต์ ที่รถผูกธงแดงหรา
ลุกเด็กเล้กแดง ชูผ้าพันคอความจริงวันนี้ไรไป

แต่ในเวลาปกติ ก็ไม่ได้แดงทั้งแผ่นดินหรอกครับ
คนเสื้อแดงหรือเสื้อเหลือง ก็เป็นคนปกติ
เว้นแต่อยู่ข้างเวทีและโดนยุยงใส่ไฟจากเวทีเท่านั้นเอง

สิ่งที่ผมทำ ก็คือการไม่ปริปากพูดเรื่องการเมืองกับใคร
คุณจะคิดว่าผมสีอะไรก้เรื่องของคุณ
เปิดทีวีแดงให้ดู ผมก็ดูได้ นั่งคุบเรื่องการเมือง ผมก็นั่งฟังได้
เว้นแต่คุยเรื่องสถาบัน ผมก็จะลุกหนี

เท่านี้ก็ปลอดภัยร้อยเปอร์เซ็นครับ คุณพิงค์แพนด้า

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#43 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

Posted 8 November 2012 - 22:00

พึ่งเห็นกระทู้ :P

ไปไหนๆที่อีสาน ชาวบ้านร้านค้าเขาต้อนรับหมดครับ คนไทยคือกัน

อย่าใส่สีไปหล่ะ อิ อิ (คือชูป้ายเลือกข้างไปอ่ะนะ)

ผมไปบ่อยๆ ไม่มีสีอุบาทก์มาขับไล่หรอกครับ

ลองใส่เสื้อเหลืองวัน เสื้อแดงวันไป เขาก็ต้อนรับขับสู้มาตรฐานเดียวกันนอกจากพวกรับจ้างชูป้าย เอิ๊ก ๆ ๆ :D

#44 pinkpanda

pinkpanda

Posted 9 November 2012 - 13:53

ใครอยากกินหนมไรบ้างเอ่ย

#45 IFai

IFai

รักในหลวง

Posted 9 November 2012 - 14:00

ศรัทธาแรงนะครับ
บ้านผมติดกับวัดสาขาหลวงปูแบน (ทอดกฐินเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา)
5-6ปี เคยไปสวดมนต์/วิปัสนา 1-2ครั้งเอง
จิตไม่สงบพอ

ขอขนมถั่วตัด(กระจก)ครับ ..ส่งไปให้ผมที่เมียวดีนะครับ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#46 salsa

salsa

น้องใหม่

Posted 9 November 2012 - 14:32

ที่ อุดร บ้านเกิด เคยกลับไปงานศพญาติ ช่วงเสื้อแดงกำลังชุมนุมที่ราชประสงค์พอดี ตอนเที่ยง ไปนั่งร้านข้าว ข่าวเที่ยงกำลังพูดถึง เสื้อแดง ผมก็นั่งดูไป พร้อมกับบ่นด่าพวกมันไปด้วยกับพ่อที่โต๊ะ เจ้โต๊ะข้างๆ ก็หันมามอง มองไปมองมา เข้ามาร่วมผสมโรงด่าเสื้อแดง ด่าทักษิณไปด้วย 5555 ทำให้รู้ว่า มันก็ไม่ใช่ทุกคนนะที่จะเห็น เห็นดีเห็นงามกับพวกนี้ คนที่มีความคิด มีสติปัญญา เค้าก็มองออกว่าอะไรเป็นอะไร อะไรถูก อะไรผิด

#47 หนูอ้อย

หนูอ้อย

Posted 9 November 2012 - 18:35

ศรัทธาแรงนะครับ
บ้านผมติดกับวัดสาขาหลวงปูแบน (ทอดกฐินเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา)
5-6ปี เคยไปสวดมนต์/วิปัสนา 1-2ครั้งเอง
จิตไม่สงบพอ

ขอขนมถั่วตัด(กระจก)ครับ ..ส่งไปให้ผมที่เมียวดีนะครับ

ดูรูปไปพลางๆก่อนนะคะ

#48 หัวหน้า(กรรมกร)

หัวหน้า(กรรมกร)

น้องใหม่

Posted 9 November 2012 - 22:08

จริงๆแล้ว คนในเมือง(เขตเทศบาลนคร) เกลียดพวกเสื้อแดงนะ
พวกเสื้อแดงที่มาป่วนจะมาจากที่อื่น ผมอยู่ขอนแก่น ผมเปิดเผยเลยว่าเกลียด
ทักษิณ ไม่มีปัญหาอะไรมาก ไม่เถื่อนอย่างที่คิดหลอก สังเกตคนไหนเป็นเสื้อแดง
หรือเกลียดเสื้อแดง คราวๆ

คนรวย (ดูภูมิฐาน ประมาณที่เขาว่าชนชั้นกลางขึ้นไป)น่าตาดี หล่อ สวย
ดูมีการศึกษาดี มีสง่าราศีแต่หน้าเศร้า(เพราะสงสารประเทศ ไอ้พวกชั่่วมันครองเมือง)
นี่เกลียดเสื้อแดง

มองดูถ่อย ไม่ได้เรียนหนังสือ หรือเรียนน้อย กระหยิ่มยิ้มย่อง ขี้ริ้ว ขี้เหล่
หาเช้ากินค่ำ รายได้น้อย โง่ โม้ อวดฉลาด ปริมาณสมองน้อย อาศัยในกระลา
นี่แดงชัว
เมื่อถึงคราวพวกชั่วมันเย้ยหยั่น ทีของมันขึ้นครองผยองขนทั้งเหยียบย้ำซ้ำทืบน้ำใจชน ทนไม่ทนก็ต้องทนช่างแม่มัน

#49 pinkpanda

pinkpanda

Posted 9 November 2012 - 22:47

จริงๆแล้ว คนในเมือง(เขตเทศบาลนคร) เกลียดพวกเสื้อแดงนะ
พวกเสื้อแดงที่มาป่วนจะมาจากที่อื่น ผมอยู่ขอนแก่น ผมเปิดเผยเลยว่าเกลียด
ทักษิณ ไม่มีปัญหาอะไรมาก ไม่เถื่อนอย่างที่คิดหลอก สังเกตคนไหนเป็นเสื้อแดง

คนรวย (ดูภูมิฐาน ประมาณที่เขาว่าชนชั้นกลางขึ้นไป)น่าตาดี หล่อ สวย
ดูมีการศึกษาดี มีสง่าราศีแต่หน้าเศร้า(เพราะสงสารประเทศ ไอ้พวกชั่่วมันครองเมือง)

มองดูถ่อย ไม่ได้เรียนหนังสือ หรือเรียนน้อย กระหยิ่มยิ้มย่อง ขี้ริ้ว ขี้เหล่
หาเช้ากินค่ำ รายได้น้อย โง่ โม้ อวดฉลาด ปริมาณสมองน้อย อาศัยในกระลา
นี่แดงชัว

นี่แดงชัว

โอ เจอคนขอนแก่นเข้าให้แล้ว อิอิ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users