Jump to content

- - - - -

เวปไหนมี"พิเภกInter" โพสต์ได้โดยไม่โดนแบน เป็นเวปแดงล้มเจ้าชัวร์

• Please log in to reply
15 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:43

ไม่อยากจะเอาตัวอย่างมาให้ดู เพราะมันทุเรศลูกกะตาเกินรับได้

ที่"เสรีไทย"เขาเคยเข้ามาไหมครับ

หรืออวตารมาในชื่ออื่นๆ แต่โพสต์เบาลง กันโดนแบน

#2 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:56

ชื่อ พิเภก ก็มาจากผู้ประพันธ์ พระบาทสมเด็จพระพุทธยอดฟ้าจุฬาโลก แท้ๆ สมัยสมบูรณายาสิทธิราช :D

จะล้มเจ้า แต่ก็ต้องยืมบทประพันธ์ของเจ้ามาตั้งชื่่อ ...

อ้อ พิเภกเมื่อก่อนนานมาแล้วก็น่าจะเคยมานะครับ

#3 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:57

เคยเข้ามานะ พักหลังไม่เห็นนานแล้ว คงไม่ค่อยอยากเข้ามาเท่าไหร่ กลัวชาวเสรีไทยทวงปูล่ะมั้ง :lol:

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#4 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:02

เจ๊เคยเห็นว่าเข้ามาอยู่นะคะ แต่นานแล้วละ แล้วก็น่าจะโดนแบนไปเรียบร้อยเพราะพฤติกรรมเดิมๆ

#5 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:08

เพิ่งเจอมาสดๆครับ ตอนนี้บอร์ดแดงล้มเจ้าเปิดอย่างครึกโครมแล้วครับ เพิ่งเข้าไปสักครุ่นี่เอง

มีลิงค์อยู่ที่เวปบ้านอุจาระราด ครับถ้าไปตอนนี้คิดว่ากระทู้ลิงค์คงยังไม่ตก

ไอ่พวกไม่สำนึกคุณ บรรพบุรุษ ไอ่พวกสันขวานเอ๊ยยยยยยยยย

#6 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:54

กระทู้ที่พิเภกโพสต์มันจะแกล้งเฉียดไป เฉียดมา

แต่ก็ส่อว่ามันอาฆาตมาดร้าย ยังกับท่านไปนั่งทับอยู่บนหัวมัน

แล้วเหล่าสาวกในเวปก็คอยเฮ ยังกับมันเป็นฮีโร่ประจำบอร์ด

ถ้า ICT ยังมองเจตนามันไม่ออก ก็โง่เกินจะเป็นคนแล้วละครับ

#7 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:49

กระทู้ที่พิเภกโพสต์มันจะแกล้งเฉียดไป เฉียดมา

แต่ก็ส่อว่ามันอาฆาตมาดร้าย ยังกับท่านไปนั่งทับอยู่บนหัวมัน

แล้วเหล่าสาวกในเวปก็คอยเฮ ยังกับมันเป็นฮีโร่ประจำบอร์ด

ถ้า ICT ยังมองเจตนามันไม่ออก ก็โง่เกินจะเป็นคนแล้วละครับ

ไหนหลักฐาน !! ไหนล่ะหลักฐานว่าล้มเจ้า ผิด ม.112 หมวดไหน

:lol:
:lol: :lol: :lol:

เอามาดูเด๊ะ !!

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#8 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:45

แน่ใจเหรอครับท่านกุ๊กไก่...ที่จะไปหวังพึ่ง ICT ....... <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#9 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:15

แน่ใจเหรอครับท่านกุ๊กไก่...ที่จะไปหวังพึ่ง ICT ....... <_<

ก็มันเป็นหน่วยงานที่ต้องรับผิดชอบ และมีอำนาจนี่ครับ

คงคล้ายๆโดนโจรขโมยมอไซค์ ยังไงเราก็ต้องพึ่งตำรวจ

แม้ว่ามีโอกาสได้รถคืนจะเท่ากับ .001%

ปล.หลายปีมาแล้วผมเคยโดนนะครับ รถฮอนด้าC90(ของชอบของโจร) หายที่ตลาดเทศบาล

แจ้งตำรวจ เขาก็รับแจ้งแต่บอกว่า รถที่ตลาดหายบ่อยเวลาจอดต้องระวังหน่อย(คล้ายจะบอกว่าคนอื่นเขาก็โดน ทำใจซะเหอะ)

รอข่าวจากตำรวจพลาง ก็ขอช่วยคนกว้างขวาง(รู้จักคนมาก กับโจรก็รู้จัก)

ไม่ได้ข่าวจากตำรวจ แต่อีกประมาณ 10 วัน คนกว้างขวาง มาให้ข่าว

บอกว่ามีรถยี่ห้อนี้ สีนี้ อยู่ในค่ายทหาร 1 คัน บอกชื่อทหารมาให้เสร็จ

ผมเลยเข้าไปดู ปรากฏว่าเป็นของผมจริงๆ(ทะเบียนโดนถอดแล้ว แต่ผมจำรอยบุบที่ตะแกรงหน้าได้)

เลยขอกลับมา แล้วให้เงินทหารไป 500 บาท..จบ(ไม่ไปหาตำรวจด้วย ว่าได้คืนแล้ว)

#10 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:18

ผมเชื่อเรื่องกฏแห่งกรรม............ในหลวงท่านเป็นคนดี

ใครคิดร้าย หรือลบหลู่ดูหมิ่นท่าน............เชื่อเถอะครับ ไม่ตายดีหรอกครับ

ไอ้พวกเวรพวกนี้.......................
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#11 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:43

พิเภกอินเตอร์ นี่นามแฝงของ ชูพงษ์ ถี่ถ้วน ใช่รึเปล่าว บุคคลิกดูเป็นคนสุภาพ อ่อนหวาน พูดจาไพเราะ
แต่วิจารณ์เจ้าได้โรคจิตเต็มขั้นเลย ได้ยินมาว่าผู้ก่อการร้าย ที่มีชื่อเสียงในโลกนี้หลายๆ คน ก็บุคลิกแบบนี้กันทั้งนั้นเลยนะ

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#12 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:28

พิเภกอินเตอร์ นี่นามแฝงของ ชูพงษ์ ถี่ถ้วน ใช่รึเปล่าว บุคคลิกดูเป็นคนสุภาพ อ่อนหวาน พูดจาไพเราะ
แต่วิจารณ์เจ้าได้โรคจิตเต็มขั้นเลย ได้ยินมาว่าผู้ก่อการร้าย ที่มีชื่อเสียงในโลกนี้หลายๆ คน ก็บุคลิกแบบนี้กันทั้งนั้นเลยนะ

ใช่ครับ

เคยโดนสมาชิกเก่าๆในราชดำเนินตอกหน้าหงายไปหลายดอก
แต่คนตอกหน้าโดนยึดล็อกอินหมด ไอ้นี่อยู่ได้
มาสมัยรัฐบาลพี่มาร์ค เอาจริงเรื่องหมิ่น พิเภกถึงได้โดนยึดล็อกอิน
gladiator 1.jpg

#13 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:44

ใช่ครับ

เคยโดนสมาชิกเก่าๆในราชดำเนินตอกหน้าหงายไปหลายดอก
แต่คนตอกหน้าโดนยึดล็อกอินหมด ไอ้นี่อยู่ได้
มาสมัยรัฐบาลพี่มาร์ค เอาจริงเรื่องหมิ่น พิเภกถึงได้โดนยึดล็อกอิน

เห็นมันโพสต์อยู่ในประชาทอล์ค

แต่ละกระทู้นี่ส่อเจตนาชัดเจน ไม่เห็นโดนแบน

#14 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:47

ถ้าเป็นเมื่อก่อน.........มันต้องโดนตัดหัวเสียบประจาน 7 ชั่วโครต.........

แต่ปัจจุบันมันยังลอยหน้าลอยตา ทำตัวปกติได้..................

สงสัยต้องปล่อยไปตามกรรม.................
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#15 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:22

ปล่อยให้พวกมันเห่าหอนและจิ้นอยู่ในโลกเสมือนของมันต่อไปเถอะครับ

เพราะเปิดหน้าชกเมื่อไหร่ ก็โดนน็อกเมื่อนั้น มันก็เลยขาสั่นไม่กล้าเปิดหน้าออกมา

แหลมออกมาแค่จมูกไม่เปิดออกมาทั้งหน้า ก็อาจจะโดนเล่นถึงร่วงได้นะ ขอบอก...

พูดกันง่ายๆ ชาวบ้านๆเข้าใจก็คือ "ถ้าอยากตายไวๆ ก็แสดงตัวออกมา" ตามนั้น!

Edited by thebriza, 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:24.

#16 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:52

เวปไหนมี"พิเภกInter" โพสต์ได้โดยไม่โดนแบน เป็นเวปแดงล้มเจ้าชัวร์

Started by kokkai, Yesterday, 23:43

ไม่อยากจะเอาตัวอย่างมาให้ดู เพราะมันทุเรศลูกกะตาเกินรับได้

ที่"เสรีไทย"เขาเคยเข้ามาไหมครับ

หรืออวตารมาในชื่ออื่นๆ แต่โพสต์เบาลง กันโดนแบน

ผมเรียก "เภกอินเตอร์" ว่า "เภก 800"....

เรียกเพื่อน"บัตรเติมเงิน"ของเขาว่า "มะแอฯ คนนับเลขไม่ถึงยี่สิบ"........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เวลานี้อาจจะเป็น"ปลาร้าเก่าในไหใหม่".........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน