Jump to content

- - - - -

"สุขุมพันธุ์" เดือดจ่อฟ้องกลับ"ฟีฟ่า"ทำกทม.เสียหาย

• Please log in to reply
44 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 กาลามชน

กาลามชน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:47

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่ากทม.ได้พาสื่อมวลชนตรวจระบบความพร้อม และความปลอดภัยของสนามบางกอก ฟุตซอล อารีน่า ขณะเดียวกันก็มีประชาชนเดินทางมามอบดอกไม้เพื่อให้กำลังใจม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ เช่นกัน โดยระหว่างนั้นม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ได้กล่าวกับสื่อมวลชนว่า กำลังพิจาณาเงื่อนไขทางกฎหมายว่าจะฟ้องกลับทางฟีฟ่าหรือไม่ เนื่องจากกรณีนี้สร้างความเสียหายให้กับ กทม. ซึ่งใครที่สร้างความเสียหายให้กับ กทม. ก็เป็นหน้าที่ของผมที่ต้องดำเนินการฟ้องร้องอยู่แล้ว

http://breakingnews....p?newsid=657657

ขออภัย...ผมไม่โต้กับผู้ที่พยายามจะเอาชนะด้วยโวหาร

#2 คุณหนูนั่งเบนซ์

คุณหนูนั่งเบนซ์

สาวสวยสุดประจำบอร์ด

• Banned

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:50

เเมนมากเลยค่ะ ท่านผู้ว่า

^_^

#3 กาลามชน

กาลามชน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:50

'สุขุมพันธุ์ง'เล็งหาช่องฟ้องฟีฟ่า

"สุขุมพันธุ์" เล็งหาช่องฟ้องฟีฟ่า แบน "บางกอก ฟุตซอล อารีนา" "วรวีร์ มะกูดี" ยันได้พยายามช่วยอย่างเต็มที่แล้ว กมธ.สภาหาช่องสอบ

ความเคลื่อนไหวของกรณีที่สหพันธ์ฟุตบอลนานาชาติ หรือฟีฟ่า ได้ออกแถลงการณ์ยกเลิกการใช้สนามบางกอก ฟุตซอล อารีนา ย่านหนองจอก ที่สร้างขึ้นโดยกรุงเทพมหานคร ด้วยงบประมาณ 1,300 ล้านบาท เพื่อรองรับการแข่งขันฟุตซอลชิงแชมป์โลก 2012 โดยสั่งย้ายการเตะรอบก่อนรองชนะเลิศ วันที่ 14 พฤศจิกายน ไปที่อาคารนิมิบุตร สนามกีฬาแห่งชาติ และรอบรองชนะเลิศ วันที่ 16 พฤศจิกายน กับรอบชิงชนะเลิศ วันที่ 18 พฤศจิกายน ไปยังอินดอร์สเตเดี้ยม หัวหมาก

ล่าสุดเมื่อวันที่ 7 พฤศจิกายนที่ผ่านมา ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าฯ กทม. ในฐานะผู้รับผิดชอบการก่อสร้างสนาม ได้เปิดแถลงข่าวที่สนามบางกอก ฟุตซอล อารีนา โดยกล่าวด้วยน้ำเสียงสั่นเครือและนัยน์ตาแดงก่ำ ว่ารู้สึกตกใจที่จู่ๆ ฟีฟ่าประกาศยกเลิกการใช้สนามแห่งนี้ แม้ก่อนหน้านี้พอจะทราบข่าวมาบ้างว่าฟีฟ่าจะไม่ใช้สนามแห่งนี้ในศึกฟุตซอลชิงแชมป์โลก ซึ่งคาดว่าสาเหตุน่าจะมาจาก 2 ประเด็น คือ เรื่องความล่าช้าในการก่อสร้าง และมาตรฐานความปลอดภัย

ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ กล่าวเพิ่มเติมกับ "คม ชัด ลึก" ด้วยว่า ขณะนี้ได้ให้ทีมกฎหมายของ กทม.ไปศึกษาว่า สิ่งที่เกิดขึ้นนั้นทำให้เกิดความเสียหายต่อ กทม.ทั้งในแง่ของชื่อเสียงและงบประมาณหรือไม่ หากมีช่องทางที่จะฟ้องเรียกร้องค่าเสียหายได้ ก็จะทำการดำเนินการต่อไป ส่วนคำถามที่ว่า เป็นเรื่องทางการเมืองหรือมีผู้อยู่เบื้องหลังหรือไม่ ผู้ว่าราชการ กทม.หัวเราะ ก่อนกล่าวสั้นๆ ว่า การที่สนามแห่งนี้ไม่ถูกใช้งาน เชื่อและหวังว่าจะมีใครคนหนึ่งรู้สึกเสียดายมากที่สุดในชีวิต

ผู้สื่อข่าวรายงานด้วยว่า สำหรับการใช้ประโยชน์ของสนามแห่งนี้หลังก่อสร้างเสร็จสมบูรณ์ กทม.ได้วางแผนไว้ว่าจะใช้เป็นสถานที่รองรับการแข่งขันกีฬารายการสำคัญ อย่าง บาสเกตบอล วอลเลย์บอล ฯลฯ ที่ กทม.มีส่วนร่วมต่อไป

ส่วนนายวรวีร์ มะกูดี นายกสมาคมฟุตบอล กล่าวว่า ได้พยายามอย่างเต็มที่แล้วที่จะช่วยให้สนามแห่งนี้ใช้ในการแข่งขันได้ พยายามที่จะยื้อเวลาไปยังฟีฟ่า แต่ฟีฟ่าเองก็มีมาตรฐานความพร้อมของการเป็นเจ้าภาพอยู่ ซึ่งจากการตรวจสอบครั้งสุดท้ายเมื่อวันที่ 5 พฤศจิกายนที่ผ่านมา พบว่ามีหลายส่วนที่ยังไม่เรียบร้อย อาทิ ห้องน้ำ ห้องแต่งตัว ทำให้ฟีฟ่าต้องตัดสินใจไม่ใช้สนามแห่งนี้ ซึ่งก็ต้องถือว่าเป็นเรื่องที่น่าเสียดาย

ขณะที่นายธเนศ เครือรัตน์ ส.ส.ศรีสะเกษ พรรคเพื่อไทย ในฐานะประธานคณะกรรมาธิการ (กมธ.) การท่องเที่ยวและกีฬา สภาผู้แทนราษฎร กล่าวว่า กมธ.จะเชิญ กทม.การกีฬาแห่งประเทศไทย (กกท.) กระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา สมาคมฟุตบอล และสำนักงบประมาณมาร่วมหารือถึงเรื่องที่เกิดขึ้นว่าเกิดจากสาเหตุใด ใครต้องเป็นผู้รับผิดชอบ

"คงหนีไม่พ้น กทม.ที่ต้องยอมรับ และเป็นจำเลยสังคมทันที เพราะเป็นผู้รับผิดชอบ ซึ่งก่อนหน้านี้ผมได้รับบัญชาจากนายกฯ ให้ไปคุยกับ กทม.ว่า หากทำไม่ได้ก็ให้รัฐบาลทำ ถ้ารัฐบาลรับมาทำเองน่าจะเสร็จแน่นอน เพราะเทคโนโลยีการก่อสร้างเร็วกว่าเมื่อก่อนเยอะ และขณะนั้นเหลือเวลาอยู่อีกเกือบ 1 ปี แต่ กทม.ไม่ยอม แถมยังขอแก้แบบ ของบเพิ่ม เราก็ยอม" นายธเนศ กล่าว

http://www.komchadlu...งฟ้องฟีฟ่า.html

ขออภัย...ผมไม่โต้กับผู้ที่พยายามจะเอาชนะด้วยโวหาร

#4 best

best

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:59

กร๊ากกกกกกกกกกกกกก :lol: :lol: :lol:

#5 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:07

'สุขุมพันธุ์ง'เล็งหาช่องฟ้องฟีฟ่า

"สุขุมพันธุ์" เล็งหาช่องฟ้องฟีฟ่า แบน "บางกอก ฟุตซอล อารีนา" "วรวีร์ มะกูดี" ยันได้พยายามช่วยอย่างเต็มที่แล้ว กมธ.สภาหาช่องสอบ

ความเคลื่อนไหวของกรณีที่สหพันธ์ฟุตบอลนานาชาติ หรือฟีฟ่า ได้ออกแถลงการณ์ยกเลิกการใช้สนามบางกอก ฟุตซอล อารีนา ย่านหนองจอก ที่สร้างขึ้นโดยกรุงเทพมหานคร ด้วยงบประมาณ 1,300 ล้านบาท เพื่อรองรับการแข่งขันฟุตซอลชิงแชมป์โลก 2012 โดยสั่งย้ายการเตะรอบก่อนรองชนะเลิศ วันที่ 14 พฤศจิกายน ไปที่อาคารนิมิบุตร สนามกีฬาแห่งชาติ และรอบรองชนะเลิศ วันที่ 16 พฤศจิกายน กับรอบชิงชนะเลิศ วันที่ 18 พฤศจิกายน ไปยังอินดอร์สเตเดี้ยม หัวหมาก

ล่าสุดเมื่อวันที่ 7 พฤศจิกายนที่ผ่านมา ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าฯ กทม. ในฐานะผู้รับผิดชอบการก่อสร้างสนาม ได้เปิดแถลงข่าวที่สนามบางกอก ฟุตซอล อารีนา โดยกล่าวด้วยน้ำเสียงสั่นเครือและนัยน์ตาแดงก่ำ ว่ารู้สึกตกใจที่จู่ๆ ฟีฟ่าประกาศยกเลิกการใช้สนามแห่งนี้ แม้ก่อนหน้านี้พอจะทราบข่าวมาบ้างว่าฟีฟ่าจะไม่ใช้สนามแห่งนี้ในศึกฟุตซอลชิงแชมป์โลก ซึ่งคาดว่าสาเหตุน่าจะมาจาก 2 ประเด็น คือ เรื่องความล่าช้าในการก่อสร้าง และมาตรฐานความปลอดภัย

ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ กล่าวเพิ่มเติมกับ "คม ชัด ลึก" ด้วยว่า ขณะนี้ได้ให้ทีมกฎหมายของ กทม.ไปศึกษาว่า สิ่งที่เกิดขึ้นนั้นทำให้เกิดความเสียหายต่อ กทม.ทั้งในแง่ของชื่อเสียงและงบประมาณหรือไม่ หากมีช่องทางที่จะฟ้องเรียกร้องค่าเสียหายได้ ก็จะทำการดำเนินการต่อไป ส่วนคำถามที่ว่า เป็นเรื่องทางการเมืองหรือมีผู้อยู่เบื้องหลังหรือไม่ ผู้ว่าราชการ กทม.หัวเราะ ก่อนกล่าวสั้นๆ ว่า การที่สนามแห่งนี้ไม่ถูกใช้งาน เชื่อและหวังว่าจะมีใครคนหนึ่งรู้สึกเสียดายมากที่สุดในชีวิต

ผู้สื่อข่าวรายงานด้วยว่า สำหรับการใช้ประโยชน์ของสนามแห่งนี้หลังก่อสร้างเสร็จสมบูรณ์ กทม.ได้วางแผนไว้ว่าจะใช้เป็นสถานที่รองรับการแข่งขันกีฬารายการสำคัญ อย่าง บาสเกตบอล วอลเลย์บอล ฯลฯ ที่ กทม.มีส่วนร่วมต่อไป

ส่วนนายวรวีร์ มะกูดี นายกสมาคมฟุตบอล กล่าวว่า ได้พยายามอย่างเต็มที่แล้วที่จะช่วยให้สนามแห่งนี้ใช้ในการแข่งขันได้ พยายามที่จะยื้อเวลาไปยังฟีฟ่า แต่ฟีฟ่าเองก็มีมาตรฐานความพร้อมของการเป็นเจ้าภาพอยู่ ซึ่งจากการตรวจสอบครั้งสุดท้ายเมื่อวันที่ 5 พฤศจิกายนที่ผ่านมา พบว่ามีหลายส่วนที่ยังไม่เรียบร้อย อาทิ ห้องน้ำ ห้องแต่งตัว ทำให้ฟีฟ่าต้องตัดสินใจไม่ใช้สนามแห่งนี้ ซึ่งก็ต้องถือว่าเป็นเรื่องที่น่าเสียดาย

ขณะที่นายธเนศ เครือรัตน์ ส.ส.ศรีสะเกษ พรรคเพื่อไทย ในฐานะประธานคณะกรรมาธิการ (กมธ.) การท่องเที่ยวและกีฬา สภาผู้แทนราษฎร กล่าวว่า กมธ.จะเชิญ กทม.การกีฬาแห่งประเทศไทย (กกท.) กระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา สมาคมฟุตบอล และสำนักงบประมาณมาร่วมหารือถึงเรื่องที่เกิดขึ้นว่าเกิดจากสาเหตุใด ใครต้องเป็นผู้รับผิดชอบ

"คงหนีไม่พ้น กทม.ที่ต้องยอมรับ และเป็นจำเลยสังคมทันที เพราะเป็นผู้รับผิดชอบ ซึ่งก่อนหน้านี้ผมได้รับบัญชาจากนายกฯ ให้ไปคุยกับ กทม.ว่า หากทำไม่ได้ก็ให้รัฐบาลทำ ถ้ารัฐบาลรับมาทำเองน่าจะเสร็จแน่นอน เพราะเทคโนโลยีการก่อสร้างเร็วกว่าเมื่อก่อนเยอะ และขณะนั้นเหลือเวลาอยู่อีกเกือบ 1 ปี แต่ กทม.ไม่ยอม แถมยังขอแก้แบบ ของบเพิ่ม เราก็ยอม" นายธเนศ กล่าว

http://www.komchadlu...งฟ้องฟีฟ่า.html

เป้าประสงค์ของรัฐบาลมันอยู่ตรงสีแดงๆนี้ แบนี้แหละที่เขาเรียกว่า มือไม่พายเอาเท้าราน้ำ

#6 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:09

ให้งบเขามาล้านเดียว ทั้งๆ ที่ต้องใช้งบมากถึง 1239 ล้าน ลองคิดดูละกันว่ามัน make sense มั้ย... ***เรื่องโยนขี้นี่ไม่มีใครเกินพรรคนี้จริงๆ ทำดีจะเอาหน้า ทำพลาดก็โยนขี้ ทุเรศมาก

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#7 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:14

ยิ่งฟ้องฟีฟ่า ประเทศไทยเรายิ่งเจ็บ

ควายแดง ยิ่งสะใจ
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#8 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:23

ผมว่าควรฟ้อง

เพราะหลังอ่านรายละเอียดหลายๆอย่าง

อย่างแรกตอนเสนอตัว เราไม่ได้เสนสนามใหม่ สนามใหม่ไม่มีในแผนเลย และฟีฟ่ามาคุยที่หลังให้สร้างใหม่ มีหลักฐานจำนวนมากเรื่องนี้
จะว่าไปถึงไม่มีสนามหนองจอกเราก็ยังจัดได้ สนามพอ
ให้ส้างเพิ่มทำไม?

อย่างที่ 2 การไม่ให้ผ่านทำผิดธรรมเนียมมาก คือไม่มีการแจ้งก่อนต่อทางกทม ไม่มีเอกสารหรืออะไรใดๆเลย แต่ใช่แถลงข่าวแทน และมีความไม่ชัดเจน บอกไม่ปลอดภัยแต่อธิบายไม่ได้ว่าเรื่องไหน อะไรบ้าง

สนับสนุนให้ฟ้อง

#9 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:27

ควาย

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#10 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:30

ควาย

:lol: :lol: :lol: ด่าตัวเองก็เป็น

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#11 ขุนพลไร้พ่าย

ขุนพลไร้พ่าย

น้องเก่า

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:35

ควาย

อ่าว เฮ้ย ลืมเติม "แดง" ใส่ประโยคให้ครบถ้วนสมบูรณ์ด้วยครับ :)

#12 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:46

งานระดับนานาชาติพังยับ ผมขอเรียกร้องให้ นายกรัฐมนตรี และ รมต. ที่เกี่ยวข้อง ลาออก!!!

โดย มังกือดำ, วันนี้, 09:04

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#13 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:55

ควาย

ทำไมมาด่าเจ้าของกระทู้ :lol: :lol: :lol:

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#14 ลิ้มนัลโด้

ลิ้มนัลโด้

น้องใหม่

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:01

เพราะหลังอ่านรายละเอียดหลายๆอย่าง

อย่างแรกตอนเสนอตัว เราไม่ได้เสนสนามใหม่ สนามใหม่ไม่มีในแผนเลย และฟีฟ่ามาคุยที่หลังให้สร้างใหม่ มีหลักฐานจำนวนมากเรื่องนี้
จะว่าไปถึงไม่มีสนามหนองจอกเราก็ยังจัดได้ สนามพอ

อย่างที่ 2 การไม่ให้ผ่านทำผิดธรรมเนียมมาก คือไม่มีการแจ้งก่อนต่อทางกทม ไม่มีเอกสารหรืออะไรใดๆเลย แต่ใช่แถลงข่าวแทน และมีความไม่ชัดเจน บอกไม่ปลอดภัยแต่อธิบายไม่ได้ว่าเรื่องไหน อะไรบ้าง

1. ฟีฟ่าไม่ได้ขอให้เราสร้างสนามใหม่ครับ ตอนเรา bid เรายื่นไม่มีสนามใหม่ แต่ภายหลังจากประกาศผลแล้ว เราเองนั่นแหละที่ไปยื่นขอสร้างสนามใหม่เพื่อใช้เพิ่มเติม

2. มันไม่ต้องมีธรรมเนียมปฏิบัติหรอกครับ ระเบียบที่ฟีฟ่าเค้าให้สัมภาษณ์ตอนแรกเค้าก็บอกอยุ่แล้วว่าโดยปกติ สนามต้องเสร็จเรียบร้อย และทดสอบก่อนเริ่มแข่งอย่างน้อย 1-2 เดือนแค่นี้เค้าก็ยืดหยุ่นให้เยอะแล้วนะ ผมว่า

สุดท้ายคือใครผิดไม่รู้ แต่ที่จะไปฟ้องฟีฟ่า นี่ ปัญญาอ่อนมาก
ผมกลัว ฟีฟ่ามันจะฟ้องเรามากกว่านี่สิ ที่ทำไม่ได้ตาม proposal ที่นำเสนอไป

#15 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:05

ควรร้องเรียนให้ฟีฟ่่าสรุปให้ชัดเจนเป็นผู้เป็นคนกว่านี้ ส่วนการฟ้องร้องเป็นสิทธิตามระบอบประชาธิปไตย บังเอิญไม่ได้บ้าบอล มีหลายเรื่องที่ประกอบขึ้นเป็นประเทศไทย สงสัยวันนี้มี่ปัญหาสุขภาพ ไปนอนดีกว่า ตกเยอะ :lol: :lol:

Edited by จีรนุช, 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:06.

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#16 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:06

ท่าน Jaidee20 คิดว่า ท่านเปรียบดั่งอะไรครับ ?

ควาย

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#17 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:13

1. ฟีฟ่าไม่ได้ขอให้เราสร้างสนามใหม่ครับ ตอนเรา bid เรายื่นไม่มีสนามใหม่ แต่ภายหลังจากประกาศผลแล้ว เราเองนั่นแหละที่ไปยื่นขอสร้างสนามใหม่เพื่อใช้เพิ่มเติม

2. มันไม่ต้องมีธรรมเนียมปฏิบัติหรอกครับ ระเบียบที่ฟีฟ่าเค้าให้สัมภาษณ์ตอนแรกเค้าก็บอกอยุ่แล้วว่าโดยปกติ สนามต้องเสร็จเรียบร้อย และทดสอบก่อนเริ่มแข่งอย่างน้อย 1-2 เดือนแค่นี้เค้าก็ยืดหยุ่นให้เยอะแล้วนะ ผมว่า

สุดท้ายคือใครผิดไม่รู้ แต่ที่จะไปฟ้องฟีฟ่า นี่ ปัญญาอ่อนมาก
ผมกลัว ฟีฟ่ามันจะฟ้องเรามากกว่านี่สิ ที่ทำไม่ได้ตาม proposal ที่นำเสนอไป

ผิดครับ

ทีแรกเราไปบิด เราเสนอไป ๓ สนาม ปรากฎว่า ๑ ใน ๓ คือ อิมแพคเมืองทองไม่ผ่าน ทางฟีฟ่าไม่ให้จัด

หลังจากนั้น ตัวแทนฟีฟ่าได้มาตรวจและดูแลความพร้อม และได้เสนอแนะให้สร้างสนามสำหรับฟุตซอลโดยเฉพาะ (เพราะเราไม่มี) และสนามอื่น ๆ ที่จะใช้ก็ต้องปรับปรุงด้วย

http://www.thailands...c=120378.0;wap2

สรุปว่า เป็นทางฟีฟ่าครับ ที่เรียกร้องมากกว่าที่เราบิดได้
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#18 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:19

ไปเช็คข่าวดีไหมเรื่องสนามใหม่ ฟีฟ่า มา ไทยแล้วเกิดอะไรขึ้น เรื่องสนามอิมแคยังไงแบบไหน
.
การสร้างสนามใหม่ไม่ใช่ของถูกจะสร้างเอาให้ได้

ส่วนเรื่องไม่ใช่ธรรมเนียมเรื่องแถลงข่าว ผมรับไม่ได้และไม่ใช่ธรรมเนียมสากลด้วย

การแถลงข่าวว่าจะปฎิเสธไม่รับมีข่าวไปถึงสมาคมฟุตบอลก่อน แล้วแถลงแทนการแจ้งให้เจ้าภาคจัดทราบก่อน และแถลงในเว็บอีกแทนการออกเอกสาร

นี้ยังไม่ับรวมเรื่องการอนุมัติให้เป็นเจ้าภาคก่อนการจัดไม่นาน มันตลกสับสนไปหมด ผมเห็นด้วยว่าควรฟ้อง

ผมจำได้ว่าสมัยหนึ่งเราถูกโกงมวย แล้วผู้จัดการเราไม่ฟ้อง โดยอ้างว่าจะมีผลรอบถัดไป

ตลกแล้ว ริบสิทธิ์ในการปกป้องตัวเอง

#19 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:20

จะฟ้องก็ฟ้องไปครับ สุดท้ายศาลจะเป็นคนตัดสินเอง แค่อย่าหลบหนีคดี เหมือนคนบางคนแล้วมาบอกสองมาตรฐาน อำมาตย์สั่ง ก็พอแล้ว

#20 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:03

เป็นสิ่งถูกต้อง ที่ควรทำ เพื่อศักดิศรี คน กทม.
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#21 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:35

ควายกาลามชน

:lol: :lol: :lol:
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#22 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:45

ความคิดเห็นส่วนตัวผมนะครับ ไม่อยากให้ท่านผู้ว่าฯ ฟ้องฟีฟ่าเท่าไหร่ครับ อยากให้เล่นงานบุคคลที่เกี่ยวข้องมากกว่า

ไม่ใช่อะไรนะครับ เกรงฟีฟ่าจะเล่นงานวงการฟุตบอล ฟุตซอลไทยเรามากกว่านะครับ :ph34r:

เสียดายอนาคตฟุตซอลไทยครับ ส่วนฟุตบอลรอ i5vv ไปเกิดใหม่ ค่อยสร้างทีมใหม่ เหอๆๆ

Edited by Lucas Leiva Benitez, 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:47.

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#23 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:58

ความคิดเห็นส่วนตัวผมนะครับ ไม่อยากให้ท่านผู้ว่าฯ ฟ้องฟีฟ่าเท่าไหร่ครับ อยากให้เล่นงานบุคคลที่เกี่ยวข้องมากกว่า

ไม่ใช่อะไรนะครับ เกรงฟีฟ่าจะเล่นงานวงการฟุตบอล ฟุตซอลไทยเรามากกว่านะครับ :ph34r:

เสียดายอนาคตฟุตซอลไทยครับ ส่วนฟุตบอลรอ i5vv ไปเกิดใหม่ ค่อยสร้างทีมใหม่ เหอๆๆ

i5vv คงนั่งในตำแหน่งจนตายคาเก้าอี้ล่ะมั้ง :angry:

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#24 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:04

i5vv คงนั่งในตำแหน่งจนตายคาเก้าอี้ล่ะมั้ง :angry:

คิดเหมือนกันครับท่านอู๋ กว่ามันจะตาย กลัวมันจะพาฟุตซอลให้เก่งเทียบเท่าฟุตบอลนะสิครับ เห้อ :(

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#25 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:13

คิดเหมือนกันครับท่านอู๋ กว่ามันจะตาย กลัวมันจะพาฟุตซอลให้เก่งเทียบเท่าฟุตบอลนะสิครับ เห้อ :(

i5vv อัดฉีดนักฟุตซอลไทย
รอบแบ่งกลุ่ม ถ้าชนะ ให้นัดละ 1 ล้านบาท
ถ้าเข้ารอบตัดเชือก อัดฉีดให้อีก 2 ล้านบาท

ให้เงินอัดฉีดก็ดี แต่เครดิตของคนให้ มันไม่เหลือแล้วนี่สิ

Edited by อู๋ ฮานามิ, 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:13.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#26 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:51

ใจดีคิดว่า คนเสื้อแดงในบอร์ดเสรีไทย ควรเปลี่ยนชื่อเป็นอะไรดี
อ้อ เอาชื่อใหม่ของใจดีด้วยนะ ควรเปลี่ยนเป็นอะไรดีครับ

ควาย

กร๊ากกกกกกกกกกกกกก :lol: :lol: :lol:

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#27 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:21

เรื่องนี้มันไม่ได้เสียหายแค่การเป็นเจ้าภาพฟุตซอลของไทยในครั้งนี้เท่านั้นนะครับ มันทำให้ประเทศชาติเสียชื่อเสียงด้วยถ้าเราไปเสนอตัวเป็นเจ้าภาพเรื่องอื่นๆต่อไปในอนาคต มันไม่ได้กระเทือนแค่กทม.แต่กระเทือนทั้งประเทศ ผมเห็นว่าเป็นเรื่องใหญ่ แต่ถ้าฟ้องฟีฟ่า ไทยมีโอกาสแพ้สูงมาก เพราะสนามนี้ไม่ได้ก่อสร้างแบบปรกติเหมือนสนามอื่นๆทั่วๆไป แต่เร่งสร้างให้เสร็จทันกำหนดเวลา โดยทิ้งสภาพของสนามแบบน่าเอือมระอาอย่างที่เห็น รีบปะผักชีโรยหน้าแบบนี้แล้วหวังว่าจะไปฟ้องเขา ผมไม่เชื่อว่ารัฐบาลจะเอาด้วยนะ น่าจะทำให้ไทยเสียชื่อเสียงมากกว่าเดิมเข้าไปอีก
I've got the moves like Jagger~~~

#28 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:27

เหอ เหอ เหอ ฟีฟ่ามันก็คือองค์กรธุรกิจที่แสวงหากำไรระดับโลกนั่นแหละ
มีอิทธิพลต่อประเทศต่าง ๆ มากมาย โดยเฉพาะประเทศทีบ้าบอล ไม่ว่าจะบ้า
แข่งบอลหรือบ้านเล่นพนันบอล 5555

ประเทศไหนอยากเป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขัน ก็ต้องวิ่งไปคารวะฟีฟ่ากันทั้งนั้น
งัดเอาของดีของตนออกมาอวดฟีฟ่าว่ามีดีอย่างไร ถ้าฟีฟ่าเห็นว่า เออ เอ็งดี เอ็งแน่
ก็อาจจะให้เป็นเจ้าภาพ มันไม่ใช่ ฟีฟ่า มาวิ่งเต้นหาประเทศให้เป็นเจ้าภาพจัดแข่งขัน
เพราะฉะนั้น คุณเป็นลูกไล่เขามาตั้งแต่แรกแล้ว 55555

ความปลอดภัยของสนาม อาจเป็นเพียงข้ออ้างให้มันดูดีมีเหตุมีผล เพราะสนามมัน
ยังไม่เรียบร้อย แต่ กทม ต้องยอมรับความจริงว่า สารรูปของสนาม มันเหมาะไหม
ที่จะจัดแข่งขัน ถึงสนามจะแข็งแรงรับรองไม่มีพัง มันก็ไม่ยอมจัดหรอก เพราะฟีฟ่า
มันเป็นธุรกิจระดับโลก มันมีหน้ามีตา มันต้องดำรงความสำคัญขององค์กรไว้ ให้ประเทศ
ต่าง ๆ เห็น และเคารพเกรงใจ 5555

ในทางกลับกัน ถ้า กทม ทำแบบผักชีโรยหน้า โปะ ๆ ลงไปเอาสวยงามอย่างเดียว
ไม่ต้องคำนึงถึงความแข็งแรงปลอดภัย แล้วเชิญฟีฟ่ามาดู มันอาจจะเดินยิ้มหน้าบาน
เป็นกระด้ง แล้วพูดพล่าม ว่า สวย สวย สวย เยี่ยมมาก เหมาะสมที่จะใช้เป็นสนาม
เปิดการแข่งขันก็ได้ เพราะฉะนั้น แทนที่จะมานั่งคิดฟ้อง ฟีฟ่า ควรรีบกลับไปทำให้
สนามมันเรียบร้อยสวยงามตามแบบเถอะ อย่างน้อยก็เพื่อให้ประชาชนเห็นว่า เมื่อมัน
เสร็จเรียบร้อยจริง ๆ แล้ว มันสวยงามแค่ไหนอย่างไร ดีกว่า จะมานั้งตอบโต้เชิงการเมือง
กับอีกฝ่ายหนึ่ง เพราะแถลงไปแล้วว่า ขอรับผิดคนเดียว แต่ถ้าทนไม่ไหวจริง ๆ ก็ควรพูด
แค่ประโยคสั้น ๆ ว่า

"ไอ้ พร้อม เอ็งมีหลักฐานว่าข้าทุจริต ก็อย่ามัวเห่า รีบฟ้องเลย"

5555555555
  • Gop likes this

#29 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:29

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่ากทม.ได้พาสื่อมวลชนตรวจระบบความพร้อม และความปลอดภัยของสนามบางกอก ฟุตซอล อารีน่า ขณะเดียวกันก็มีประชาชนเดินทางมามอบดอกไม้เพื่อให้กำลังใจม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ เช่นกัน โดยระหว่างนั้นม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ได้กล่าวกับสื่อมวลชนว่า กำลังพิจาณาเงื่อนไขทางกฎหมายว่าจะฟ้องกลับทางฟีฟ่าหรือไม่ เนื่องจากกรณีนี้สร้างความเสียหายให้กับ กทม. ซึ่งใครที่สร้างความเสียหายให้กับ กทม. ก็เป็นหน้าที่ของผมที่ต้องดำเนินการฟ้องร้องอยู่แล้ว

http://breakingnews....p?newsid=657657

สรุปว่าคนที่เป็นเดือดเป็นร้อนแทน ผู้ว่า คือ คุณกาลามชนและเสื้อแดงหรือคะ

น่าปรบมือให้ในความมีน้ำใจ :wub:

#30 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:29

เห็นด้วยกับคุณชายหมูนะครับ

ศึกษาข้อกฎหมายดีๆ ก่อนฟ้อง

"เพื่อ รักษาศักดิ์ศรี ของ กทม.และประเทศไทย" -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#31 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:36

เรื่องนี้มันไม่ได้เสียหายแค่การเป็นเจ้าภาพฟุตซอลของไทยในครั้งนี้เท่านั้นนะครับ มันทำให้ประเทศชาติเสียชื่อเสียงด้วยถ้าเราไปเสนอตัวเป็นเจ้าภาพเรื่องอื่นๆต่อไปในอนาคต มันไม่ได้กระเทือนแค่กทม.แต่กระเทือนทั้งประเทศ ผมเห็นว่าเป็นเรื่องใหญ่ แต่ถ้าฟ้องฟีฟ่า ไทยมีโอกาสแพ้สูงมาก เพราะสนามนี้ไม่ได้ก่อสร้างแบบปรกติเหมือนสนามอื่นๆทั่วๆไป แต่เร่งสร้างให้เสร็จทันกำหนดเวลา โดยทิ้งสภาพของสนามแบบน่าเอือมระอาอย่างที่เห็น รีบปะผักชีโรยหน้าแบบนี้แล้วหวังว่าจะไปฟ้องเขา ผมไม่เชื่อว่ารัฐบาลจะเอาด้วยนะ น่าจะทำให้ไทยเสียชื่อเสียงมากกว่าเดิมเข้าไปอีก

โพสได้น่ารั๊กอ๊ะ Posted Image

ประเทศไทยเสียหายผมก็ยังเห็นรัฐบาลเตะแข้งเตะขา โยนขี้ใส่ กทม อยู่นะ แต่ถ้ากลัวประเทศไทยเสียหายจริง มันต้องไม่ออกมาในรูปแบบนี้สิครับ Posted Image ส่วนเรื่องฟีฟ่า ผมว่าควรจะฟ้องนะ เพราะสนามที่สร้างไม่ใช่งบแค่พันเดียวนะคุณ

#32 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:43

เหอ เหอ เหอ ฟีฟ่ามันก็คือองค์กรธุรกิจที่แสวงหากำไรระดับโลกนั่นแหละ
มีอิทธิพลต่อประเทศต่าง ๆ มากมาย โดยเฉพาะประเทศทีบ้าบอล ไม่ว่าจะบ้า
แข่งบอลหรือบ้านเล่นพนันบอล 5555

แรงถึงใจจริงๆ ตัวที่ผมเน้นตัวสีแดง มันเป็นความจริงที่เราเห็น
หนังสือพิมพ์กีฬาบอกอัตราต่อรองให้เสร็จเลย

#33 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:45

ฟ้องกับใคร ฟ้องศาลไหน งง...
ทางทีดีอยู่เฉยๆ จะดีกว่า ยิ่งดิ้นยิ่งเจ็บ

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#34 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:56

ทางทีดีอยู่เฉยๆ จะดีกว่า ยิ่งดิ้นยิ่งเจ็บ

ไม่เหมือนอีป้ากะตาลุงมั้ง
หลอกควายแดงว่าไปฟ้องศาลโลก
ที่ไหนได้ เอางบเดินทางไปฮันนีมูนให้ตัวเอง
ถ่ายรูปทำท่าน่ารักมาด้วย....

อ้วกแตก
gladiator 1.jpg

#35 tifosi

tifosi

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:57

คุณรู้ไม๊ว่า jaidee20 ลูกใคร

ควาย

#36 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:01

ที่ไหนได้ เอางบเดินทางไปฮันนีมูนให้ตัวเอง

อ้วกแตก

เรื่องของมันไม่เกี่ยวกับผม ใครทำอะไรไปก็รับกันไปเอง

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#37 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:32

ผมว่า ไม่ต้องฟ้องหรอกครับ

ฟ้องรัฐบาลสนุกกว่า

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#38 Cemeterys

Cemeterys

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:34

ฟ้องฟีฟ่า พยานจำเลยต้องเป็นบังยี ถ้าฟ้องรัฐบาล ต้องเป็นภาคประชาชนบริสุทธิ์ครับ แกะเกาะให้ติด ให้รู้ความจริงว่าเล่นแร่หรือไม่ แล้วเอาให้จมธรณี

Edited by Cemeterys, 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:37.

#39 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:41

อ้วกแตก

เรื่องของมันไม่เกี่ยวกับผม ใครทำอะไรไปก็รับกันไปเอง

เฮ้ย เฮ้ย เฮ้ย
quote-ภาษาแม้ววันละคำ ถีบหัวส่ง.jpg
gladiator 1.jpg

#40 ไผ่ปล้องเดียว

ไผ่ปล้องเดียว

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:13

จะลงยูทูปทำอย่างไรคะ มีข้อมูลจากคุณอภิสิทธิ์อภิืปรายเรื่องนี้ในสภาค่ะ

#41 Huligan

Huligan

ดาวพยศนภา

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:43

ผมสงสัยเรื่อง สนามฟุตซอล ครับ(ไม่นับเรื่องความเป็นไปในทีมชาติฟุตซอลนะ)
เรื่องนี้ควรเป็นความรับผิดชอบของใครบ้าง?
พอดีเห็นโพสของเพื่อนคนนึงใน FB เขาวิเคราะห์ข้อมูลประมาณนี้ (เขาจบวิศวะฯ เคยทำงานก่อสร้างให้ภาครัฐมาก่อน และไม่ใช่เสื้อแดงด้วย)

เรื่องสนามฟุตซอลโลก เท่าที่ผมไล่เรียงหาอ่านดูนะครับ...
ผมสรุปได้เลยว่า..งานนี้ ผู้ว่าสุขุมพันธุ์ รับไปเต็มๆ.. และยิ่งออกมาหาทางลงให้ตัวเอง ด้วยการจัดคอนเสิร์ต หรือ จะพยายามจะหล่อ ด้วยการบอกว่า สร้างให้คน กทม. ไม่ใช่สร้างให้ฟีฟ่า..ยิ่งทำให้ดูเป็นตัวตลกเข้าไปใหญ่..

สมัยรัฐบาลอภิสิทธิ์ มีมติ ครม.มอบหมายให้ กทม. โดยท่านสุขุมพันธุ์ เป็นผู้รับผิดชอบโครงการก่อสร้างดังกล่าว ด้วยงบประมาณเกือบ 1,300 ล้านบาท ซึ่งตอนนั้น ก็ไปหักกับท่านชุมพล ศิลปอาชา ที่เป็น รมต.ท่องเที่ยวและกีฬาอยู่ในขณะนั้น ที่ต้องการรับผิดชอบโครงการนี้..(ผลประโยชน์มหาศาล)
ในงานลักษณะนี้ ถือว่า ท่านผู้ว่ารับผิดชอบเป็น "Project Manager" ของโครงการนี้ มีหน้าที่ทำให้แล้วเสร็จ ไม่มีข้ออ้างใดๆ
ท่านผู้ว่า ก็มอบหมายให้รองฯฝ่ายโยธา (ผมเข้าใจว่า น่าจะเป็นคุณวินัย ลิ่มสกุล) รับผิดชอบดูแลต่อ ซึ่งก็มีปัญหากันมาตลอด ตั้งแต่เริ่มต้นหาพื้นที่ก่อสร้าง..และงบประมาณ
ผ่านไป 2 ปี..เพิ่งจะมาคิดกันได้ว่าไม่ทันแล้ว ใช้วิธีจัดจ้างแบบพิเศษ เอาแบบไปให้ ช.การช่าง อิตาเลียนไทย อีก 2-3 รายใหญ่ โดนปฏิเสธหมด เพราะเห็นว่า ยังไงก็ไม่ทันแน่ สุดท้าย EMC ก็มารับเคราะห์ไปแทน มี บ.อรุณ ชัยเสรี เป็น consult แก้แบบใหม่ทั้งหมด ปรับโครงสร้างให้ง่ายขึ้น ลดเวลาก่อสร้างจาก 500 วัน เหลือ 250 วัน เพิ่งลงเสาเข็มเดือน ม.ค.ปี 55 แทบไม่ได้ใช้แบบที่ว่าจ้างเทคโนพระจอมเกล้าธนบุรีออกแบบเลย หน้าตาเลยห่างไกลจากแบบร่างเดิมสุดกู่
ทำไมผมถึงบอกว่า งานนี้ผู้ว่ารับเต็มๆ..
เพราะในเมื่อคุณเป็น Project Manager ของโครงการ คุณมีหน้าที่รับผิดชอบให้งานเสร็จ ไม่ว่าด้วยวิธีการใดๆ..จะมาอ้างรัฐบาลอนุมัติงบล่าช้าไม่ได้ ผมเห็นเรื่องบ้าบอคอแตก คุณก็มีสายล่อฟ้าและสื่ออื่น ที่พร้อมจะโวยวายให้สารพัด และแถมถ้าคุณป่าวประกาศให้คนไทยได้รับรู้ตั้งแต่ตอนโน้น กระแสก็ต้องตีกลับ มากดดันรัฐบาลเอง เพื่อให้ความร่วมมือกับ กทม. ทำงานนี้ให้สำเร็จไปก่อน เพราะเอาเข้าจริงๆแล้ว ถ้างานเรียบร้อยดี รัฐบาลก็ได้หน้าไปด้วย..
แต่เหมือนงานนี้ไม่มีคนรับผิดชอบทำงานอย่างจริงจัง ปล่อยไปตามยถากรรม
เราเลยเพิ่งได้เห็นการปลูกผักชีกันสุดๆตอนสุดท้าย ฟีฟ่าไม่อนุญาตให้ใช้สนาม...สนามอื่นสั่งวัสดุปูพื้นสนามทีหลังแต่ได้ก่อน...บัตรเข้าชมขายหมดแต่ที่นั่งโล่งโจ้งเพราะตั๋วผีเต็มไปหมด เอาทีวี 21 นิ้วมาฉายหน้าสนามให้คนที่ซื้อตั๋วไม่ได้..

ประเทศไทยเราเสียค่าโง่แบบนี้กันมากี่ครั้ง..โฮปเวลล์หลักหมื่นล้าน..ทางด่วนบูรพาวิถีที่โดน ช.การช่างฟ้อง 6 พันล้าน..ระบบบำบัดน้ำเสียคลองด่านหลักหมื่นล้าน..เรือขุดทรายบัดซบหลักพันล้าน..และนี่อีกประมาณ 1,800 ล้าน เมื่อรวมงานระบบอื่นเข้าไปด้วย...
..ไม่รวยจริง ทำไม่ได้หรอกนะครับ..(แถมต้องโง่มากๆด้วย..)

ผมไม่ค่อยมีข้อมูลหรือความรู้เรื่องนี้เท่าไหร่ ใครมีข้อมูลสนับสนุนหรือโต้แย้งบ้างก็เชิญครับ?
ทฤษฎีของ เดล คาเนกี ใช้กับเหิ้ยหางแดงไม่ได้*สิ่งที่มองไม่เห็นใช่ว่าจะไม่มีอยู่จริง แต่สิ่งที่มองเห็นได้นั้นน่าเชื่อถือมากกว่า*

#42 อ้วนประจัญบาน

อ้วนประจัญบาน

น้องเก่า

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:47

ไม่ไหวจะเคลียร์ ออกจาก กะลา บ้างเด้อ แมงสาปทั้งหลาย

"สุขุมพันธุ์" ซัด "ฟีฟ่า" ดูถูกคนไทย(หรือใครหว่า)
http://www.pantip.co.../S12902609.html

ผู้ว่าบอกว่า ไม่เข้าใจ ทำไมฟีฟ่าต้องซีเรียสเรื่องความปลอดภัยด้วย [ย้ายจาก : ฟุตบอลไทย]
http://www.pantip.co.../S12893789.html

< - > ...รวมวาทะ สุขุมพันธุ์ ... < - >
http://www.pantip.co.../S12900802.html

#43 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:07

เวลาสนามไม่เสร็จก็โยนขี้ให้ กทม. แล้วเวลา กทม. จะฟ้องกลับ มาเจรือกอะไรวะ :lol: :lol: :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#44 อ้วนประจัญบาน

อ้วนประจัญบาน

น้องเก่า

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:08

เวลาสนามไม่เสร็จก็โยนขี้ให้ กทม. แล้วเวลา กทม. จะฟ้องกลับ มาเจรือกอะไรวะ :lol: :lol: :lol:

สร้างสนามฟุตซอล มันเป็นหน้าที่ กทม เหรอ ... ไม่ใช่พวกอยากได้หน้า อยากได้หัวคิว ไปของานเขามาสร้างเองไม่ใช่เหรอ :D :D :D

#45 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:15

สร้างสนามฟุตซอล มันเป็นหน้าที่ กทม เหรอ ... ไม่ใช่พวกอยากได้หน้า อยากได้หัวคิว ไปของานเขามาสร้างเองไม่ใช่เหรอ :D :D :D

แน่ใจหรอ? ว่า กทม. ไม่ได้เป็นคนยื่นขอเป็นเจ้าภาพ ร่วมกับ สมาคมฟุตบอล :D

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน