Jump to content

- - - - -

อยาก....จะ....เห็น...จริงจริง....ไอ้....เอกสาร...ที่่ว่า....หน้าตามันเป็นยังไง................................

• Please log in to reply
57 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Noom

Noom

น้องใหม่

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:44

มาร์ค.....ยอมปรองดอง....ตั้งแต่...ที่ผมเตือน......ก็ไม่ต้องเหนื่อย......
ขนาดนี้แล้ว................เพิ่งจะมาสำนึก....ขอปรองดอง...ตอนนี้..มันจะสายไปไหม...หึหึ....................................

อย่างไรก็ตามหลังจากนี้นายอภิสิทธิ์ จะมอบหมายให้ตัวแทนไปยื่นหนังสือเพื่อขอความเป็นธรรมต่อรมว.กลาโหม

ขอความเป็นธรรม คือ ขอให้พิจารณาอย่างเป็นธรรม ไม่ใช่มั่วสรุป หรือตั้งธงล่วงหน้า โดยไม่ฟังคำชี้แจง
คุณอ่านยังไงแปลว่า "ปรองดอง"
งงว่ะ

#52 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:50

คิวซีโดนหนักหน่อย :lol:

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#53 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:00

ผลงานทั่นรมต.กลาโหมยิ่งใหญ่โดยแท้.. :D :D :D

ต่อไปนี้ภาคใต้ก็จะได้สงบซักที
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#54 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:59

มาร์ค.....ยอมปรองดอง....ตั้งแต่...ที่ผมเตือน......ก็ไม่ต้องเหนื่อย......
ขนาดนี้แล้ว................เพิ่งจะมาสำนึก....ขอปรองดอง...ตอนนี้..มันจะสายไปไหม...หึหึ....................................

อย่างไรก็ตามหลังจากนี้นายอภิสิทธิ์ จะมอบหมายให้ตัวแทนไปยื่นหนังสือเพื่อขอความเป็นธรรมต่อรมว.กลาโหม

เติอนตอนไหนครับ

จำไม่ได้....ไม่เป็นไร...ผมเอามาให้ดูใหม่...............

http://webboard.seri...สาปเตรียมใจไว้/

http://webboard.seri...าน/#entry435365

อย่างแรก ถ้าหมายถึงยอมรับ พรบ.ปรองดอง ที่เนื้อหาเป็นการนิรโทษกรรม เป็นผม ผมก็ไม่ยอมรับ
ถ้าคุณคิดว่า ปรองดองจริง ถามว่าอีกฝ่ายได้อะไร (ฝ่ายตรงข้ามทักษิณ ไม่ใช่ พธม.กลุ่มเดียวนะ )
แล้วทำไมไม่ดำเนินคดีให้หมดก่อนค่อยปรองดอง

อย่างที่สอง ถ้ามาร์คผิดจริง ก็ว่าไปตามกฎหมาย จะผิดแล้วต่อรองไม่ได้

สุดท้ายผมไม่เห็นว่า พรรคเผด็จการเพื่อไทย จะเป็น พรรคประชาธิปไตยตรงไหน พอโหวต รบ.ในสภาแพ้ก็ปลุกปั่นม๊อบมาขับไล่ เผาทำลาย
พอเป็นรัฐบาล ก็ไม่ฟังเสียงส่วนน้อย ใครมีความเห็นแย้ง ก็เอาม๊อบต่อต้าน ใช้อำนาจปรับเปลี่ยนตำแหน่งไม่ชอบตามที่เห็นในข่าว
รอคำสั่งจากคนๆเดียว เหอะ

#55 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:04

งานนี้สงสัยได้ดูสุกำกวมลงประกาศขอขมามาร์กแหง๋ม เสียชื่อเลยนะเว้ยเฮ้ย :lol:

*ผมว่าฝ่ายเสียน่ะมาร์กครับ ..เพราะเสียเป็นงานราชการก็เรื่องนี้

*กำไข่ น่ะไม่มีอะไรเสียครับ
*เป็นทหารอาชีพ จบตท. จนได้เป็นพลอ.อ.
*เป็นรมต.2กระทรวง
*ความสำเร็จที่น่าภาคพูมใจ อย่างเดียวที่เป็นรมต.2กระทรวงคือลงชื่อถอดยศมาร์ก
**เรื่องภาคใต้ตายทุกวัน ..ช่างแม่่ม
*ถูกไอ้เด็กทุจริตสอบ มาเปิดกะโหลก เอาขี้เลื่อยเรื่องอาวุธสงคราม
กับแผนลอบสังหารมาใส่ ..ยังยอมรับ

***มันจะมีอะไรให้เสียครับ ..ไม่มีแม้ความรู้สึกอับอาย

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#56 5250401101

5250401101

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:50

งานเข้าแล้วครับท่าน สุกำพล อ่านเอกสารทางราชการไม่แตกเลยนะครับ

จะตายเพราะลายเซ็นนี่แหละ

เป็นคุณอู๋จะเซ็นต์ไหมครับ สมมตินะครับ

#57 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:51

งานเข้าแล้วครับท่าน สุกำพล อ่านเอกสารทางราชการไม่แตกเลยนะครับ

จะตายเพราะลายเซ็นนี่แหละ

เป็นคุณอู๋จะเซ็นต์ไหมครับ สมมตินะครับ

ผมไม่เซ็น

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#58 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:04

หากพวกท่านไม่ตอบกระทู้ควายๆมันจะอยู่ข้างบนมั๊ยเนี่ย....

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน