Jump to content

- - - - -

สมาชิกผู้รักชาติในเวบเสรีไทยนี้ชื่นชอบพรรคปชปเพราะอะไรกันคะ?

• Please log in to reply
72 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:02

ผมตามพ่อเข้า-ออกพรรคประชาธิปัตย์ตั้งแต่สมัยนายเลียง ไชยกาลยังเป็นสมาชิกพรรค

จนถึงปัจจุบันที่พรรคดำรงอยู่มาได้ยาวนานโดยมิได้เป็นสมบัติของใครหรือตระกูลใด

มีบางช่วงเวลาที่พรรคตกต่ำลงแต่มวลสมาชิกก็แก้ไขกันเองด้วยการเลือกคนที่คิดว่าเหมาะสมกว่าขึ้นมาบริหารพรรค

ผมเห็นว่าพรรคประชาธิปัตย์เป็นพรรคการเมืองเดียวที่เป็นพรรคการเมืองในระบอบประชาธิปไตยอย่างแท้จริง

พูดได้เต็มปากว่าผมสนับสนุนพรรคประชาธิปัตย์และคิดว่าจะสมัครเป็นสมาชิกเร็วๆนี้

#52 ขาวหรือดำ

ขาวหรือดำ

น้องเก่า

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:04

ผมเลือกได้ทุกพรรค ถ้าทำได้ตามนี้ ไม่โกหก ไม่โกง ทำงานเพื่อประชาชน เพราะถ้าโกหกได้ เรื่องไม่ดีอื่นๆก็ง่ายมากที่จะทำ

#53 mOOgrOb'pm'

mOOgrOb'pm'

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:07

ไม่ได้ชอบ ปชป แต่เกลียดไอ้แม้วครับ

RED = Ready to use Enslaved Dumb

แดง = ทาสโง่ๆพร้อมใช้

youtube.com/watch?v=W5wOyorY3cM

youtube.com/watch?v=-DP5-tjgbck&list=PLC886308BCE409164

#54 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:12

ผมไม่ได้ชอบหรือชื่นชม ปชป. อะไรนัก เพียงแต่เท่าที่ดูอยู่ทุกวันนี้มันไม่มีตัวเลือกอื่น (พรรคอื่น) ที่ดีกว่านี้ หากมีพรรคการเมืองที่สามารถพิสูจน์ได้ว่าทำงานดี ซื่อสัตย์สุจริต เคารพกฎหมาย ไม่เลี้ยงควายเป็นบริวาร และมีการบริหารงานอย่างพรรคการเมือง (ไม่ใช่ระบบเจ้าของพรรคสั่งการ) ผมก็อาจเลือกพรรคนั้นก็ได้

#55 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:21

ผมเลือกพรรคประชาธิปัตย์มาตั้งแต่ไอ้เกรียนเฒ่ารับทักษินเข้าไปเป็นรัฐมนตรีต่างประเทศโดยไม่ต้องผ่านสนามเลือกตั้ง นั่นเป็นเหตุผลที่หนึ่ง ส่วนเหตุผลที่สองก็คือผมชอบความซื่อสัตย์สุจริตของส่วนนำของพรรคประชาธิปัตย์หลายท่าน ไม่ว่าจะเป็นคุณชวน หลีกภัย ที่ตลอดสี่สิบกว่าปีที่เป็นนักการเมือง บาทนึงสลึงนึงไม่เคยเข้าพกเข้าห่อ เช่นเดียวกับคุณอภิสิทธิ์ที่ตลอดยี่สิบปีของการเป็นนักการเมือง บาทนึงสลึงนึงก็ไม่เคยเข้าพกเข้าห่อให้เป็นข่าวอื้อฉาวเช่นกัน

ส่วนไอ้เกรียนเฒ่าฟันที่ สปก.(ที่มันเคยคัดค้าน) ไปห้าร้อยกว่าไร่นิ่มๆ อภินันทนาการจากไอ้แม้วทดแทนบุญคุณทางการเมือง

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#56 NongGrace

NongGrace

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:41

เลือก ปชป เพราะชอบคุณอภิสิทธิ ค่ะ

#57 Mr.boon

Mr.boon

น้องใหม่

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:43

เลือกพรรคนี้ตั้งแต่เพิ่งมีสิทธิ์เลือกตั้งครั้งแรกหล่ะครับ ก็ร่วมๆ 20 ปีแล้วนะ แต่ตอนนี้มีปัญหาคาใจอยู่แค่ข้อเดียวหล่ะครับว่า " ในตอนที่เป็นรัฐบาลครั้งล่าสุด ทำไมถึงไม่ยอมขุดลากถอนโคนพวกบรรดาเชื้อชั่วทั้งหลายให้มันหมดไปหล่ะครับ ทั้งๆที่มีอำนาจอยู่ในมือ ณ ขณะนั้น? "

#58 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:48

บอกตามตรงทั้งชีวิตกาแต่พรรคประชาธิปัตย์

อดีต ตอนเป็นวัยรุ่นไม่ได้คิดอะไร เพราะไม่ได้สนใจการเมืองกาไปงั้นๆ

ปัจจุบัน ที่กาเพราะพรรคนี้เป็นพรรคการเมืองจริงๆ ไม่ได้เป็นบริษัทเหมือนหลายๆพรรค

อนาคต จะกาเพราะคาดว่าพรรคนี้จะมาแก้ระบบการเมืองน้ำเน่าให้หมดไปจากประเทศไทยเสียที

อภิสิทธิ์ สู้ๆ

#59 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:50

ปกติไม่ได้ชอบ พรรคนี้เป็นพิเศษ แต่พอมีแม้ว และเพื่อแม้วมา

ทำให้มองไปรอบๆ เห็นมีแต่พรรคนี้ที่เป็นความหวัง ได้

ระหว่างทางเห็นเลือดใหม่ของพรรคนี้ ทำงาน ถูกตา แม้จะถูกถ่วงความเจริญก้าวหน้าของประเทศ ก็ยังสามารถแสดงความสามารถจนทั้งยุโรปและเอเชีย เห็น ความสามารถจนตั้งคุณกรณ์เป็นรมตคลังโลกและเอเชีย

ความไม่สนใจ ค่อยๆหายไป กลับมาช่วยลุ้นแทน

ไม่แน่ใจว่าถ้ามีตัวเลือกอื่น ที่ดีกว่า ยังจะคิดแบบนี้มั้ย แต่เมื่อคนเราต้องอยู่กับปัจจุบัน ขอบอกว่า จะขอเชียร์ปชป กับพวกเลือดใหม่ไปเรื่อยๆค่ะ

#60 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:53

ไม่ได้ชอบแต่แรก หมั่นไส้นิดหน่อยด้วยซ้ำ เพราะดูเป็น "พรรคเศรษฐี" เหลือเกิน
มาเลือกพรรคปชป.ครั้งแรกจริงๆตอนแคมเปญ "ไม่เลือกเราเขามาแน่" ครับ
แล้วเลือกมาตลอด เพื่อจะไล่ทักษิณ
แต่สารภาพว่าไม่เคยแน่ใจเลยว่าปชป.จะบริหารประเทศได้ดี ที่ไม่มั่นใจเพราะ
1. ผมไม่ทันยุคคุณชวนแก้หนี้ไอเอ็มเอฟ ผมเข้าใจผิดมาตลอดว่าเพราะทักษิณ
2. ผมเป็นคนหนึ่งที่ถูกล้างสมองให้เื่ชื่อว่า "ชวนเชื่องช้า"
ปชป.=คนรุ่นศักดินา ทำงานช้าไม่ทันกิน

ผมมารักปชป.จริงๆตอนเป็นรัฐบาลแล้วครับ
"เด็กสองคน" ทำให้ผมเปลี่ยนความคิดและหันมานับถือพวกเขาอย่างหมดใจ
ต่อมาผมนับถือใจคุณสุเทพด้วย ไม่ว่าเขาจะมีชนักติดหลังเรื่องสปก.ยังไง หรือใครจะปั่นกระแสว่าเขาเกลียดคุณอภิสิทธิ์
แต่ภาพที่ผมเห็นตั้งแต่ต้นจนถึงวันนี้ คุณสุเทพไม่เคยทิ้งคุณอภิสิทธิ์เลย และ "ยอมตายแทน"(ทางการเมือง)ได้ขนาดนี้
ใจไม่ธรรมดาครับ

ผมเลยเทียบพรรคปชป.ที่ผมได้ยินมาตลอดว่า "เชื่องช้า ทำงานไม่เป็น ลุกคุณหนู"
กับพรรคที่ยกยอปอปั้นตัวเองว่า "ตาดูดาว เท้าติดดิน" "อัศวินคลื่นลูกที่สาม" "คิดใหม่ทำใหม่" "เก่งทุกเรื่อง"
ผมกลับเห็นภาพตรงข้าม
ภาพปชป.ที่ผมเห็นคือลูกผู้ชายมากๆ กล้าทำกล้ารับ ทำทุกอย่างโปร่งใส ใจเย็น อดทน
และตัีดสินใจทุกประการเพื่อแผ่นดินสงบสุข ไม่ใช่เพื่อตัวเอง
ต่างจากอีกพรรคทีขี้ขลาดตาขาว ต้องใช้กลโกงทุกอย่างถึงจะเอาตัวรอดได้ในงานทุกงาน
และทำทุกอย่างเพื่อตัวเอง แม้ทำลายชาติทำลายประชาชนก็เอา

ด้วยเหตุนี้ผมเลยเริ่มเป็นแฟนปชป.ตั้งแต่นั้น ไม่นานมานี้เองครับ คือช่วงเผาบ้านเผาเมืองนี้เอง

ตอบแทนทุกความคิดของผมหมดเลยครับ อีกอันหนึ่งที่ทำให้ผมชอบก็คือพยายามทำให้ได้ตามสโลแกนที่เคยบอกว่า "ประชาชนต้องมาก่อน" และก็เป็นเรื่องจริงๆ ก่อนหน้ารัฐบาลนี้ มาร์คก็ทำสุดความสามารถและทำให้มันผ่านวิกฤตเศรษฐกิจมาได้ตลอด จนถึงเรื่องของการแก้ไขปัญหา ตั้งแต่ยุคจิ๋วแล้ว พรรคนี้เหมือนต้องคอยตามเช็ดตามกวาดตลอด พอจะเริ่มดี ก็มาแพ้ตรงเรื่องการประชาสัมพันธ์และนโยบาย ซึ่งมองๆดูปชป. ก็เหมือนแนวอนุรักษ์นิยมนะครับ แต่ว่าเป็นอนุรักษ์ที่ผมดูแล้วมันอาจจะช้าในสายตาคนรุ่นใหม่ แต่ว่ามันก็เป็นการก้าวหน้าไปแบบมั่นคง ค่อยเป็นค่อยไป ผิดกับอีกพรรคนึงที่เน้นทำให้เห็นผลทันตา บริหารงานแบบนักธุรกิจ กล้าเสี่ยง เหมือนสมัยแม้ว ซึ่งบางส่วนผมก็ยอมรับว่าแกเก่งจริงๆ แต่เก่งแบบโกงแบบนี้ผมรับไม่ได้หรอกครับ ที่สำคัญยุคนั้นแม้แกจะเป็นคนเก่ง ผมก็ดีใจที่ไม่เคยเลือกพรรคนี้เลยแม้แต่ครั้งเดียว

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#61 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:27

เพราะว่าปชป. เป็นพรรคการเมือง เพียงพรรคเดียวที่ ตอบไม่ได้ว่าใครเป็นเจ้าของ ใครเข้ามาพรรค มีโอกาสเป็นหัวหน้าพรรคได้ ถ้าสามารถ พอ ไม่ใช่ญาติ ตระกูลใคร ลูกพรรคสามารถ ด่าหัวหน้าพรรคได้ หากทำไม่ถูก ประชาะธิปไตย มันต้องเริ่มจาก พรรค ไม่ใช้เจ้าของพรรคสั่งซ้ายหันขวาหันได้ มันก็ตอบสนองแต่เจ้าของพรรคเท่านั้น อีกพรรคที่ผมเริ่มเห็นคือ รักประเทศไทยของชูวิทย์ ซึ่งหลายๆ ครั้งที่ผมเห็นอิสระของส.ส ในการชูมือ
ซึ่งการเมืองไทยมีน้อยมาก อย่างมากก็ โนโหตว
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#62 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:39

สมาชิกผู้รักชาติในเวบเสรีไทยนี้ชื่นชอบเเละเชียร์พรรคปชปเพราะอะไรกันคะ? เเล้วชอบเเต่เเรกเลยเปล่า?

^_^

ชอบหัวหน้าพรรคปัจจุบัน อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ
อันดับแรกเลยนะมาจากตระกูลธรรมดา แต่พัฒนาความเป็นอยู่ของครอบครัวด้วยพื้นฐานการศึกษาเป็นหลัก โดยจะเห็นจากคุณพ่อและแม่เป็นหมอทั้งคู่ ตนเองก็มีความรู้ความสามารถพอเรียนหมอ แต่ด้วยความตั้งใจที่มุ่งมั่นด้านการเมืองจึงเลือกเรียนสิ่งที่ตั้งใจไว้ และทำได้ดีด้วย จากการเป็นได้เป็นคนไทยคนที่สอง ได้เกียรตินิยมดี จากอ๊อกฟอร์ด...ถามกลับเจ้าของกระทู้คุณว่าน่าเลือกไหมคนตั้งใจแบบนี้..เอาเรื่องนี้อย่างเดียวก็น่าจะพอนะค๊ะ ไม่ต้องเปรียบเทียบกับนายกปัจจุบันนะเพราะหน้ามือ-หลังเท้ายังน้อย

#63 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:49

โดยส่วนตัวก็ไม่ได้ชื่นชอบพรรคไหนเป็นพิเศษ

แต่ถ้าให้บอกว่านักการเมื่องที่ชื่นชอบเป็นพิเศษ ก็คงเป็นคุณอภิสิทธิ์ล่ะมั้ง แต่ก็ไม่ได้ชอบแบบที่พวกแดงชื่นชมทักษินนะ บอกไม่ถูก ก็แค่รู้สึกดีเป็นพิเศษกว่าคนอื่น สำหรับผม พรรคไหนก็ไม่ได้ชืนชอบ ถ้าจะชอบก็คงเป็นรายบุคคลมากกว่า

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#64 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:50

การเมืองไทย ต่อไปต้อง เหลือ2ข้าง
เลือก 1 อย่้าง ลองมาดู รู้ใช่ไหม
ปชป ที่เหลือก็ พรรคเผาไทย
จะลองเลือก เชียร์พรรคไหน ใคร่มาดู

พรรคเผาไทย ใช้วลี พี่โดนแกล้ง
อำมาตย์แช่ง ศาลสั่งซ้ำ ความอดสู
ต้องหนีไป จำอาศัย ให้น้องปู
คอยเอาอยู่ เดินออกงาน ผลาญงบกัน

อีกพรรคหนึ่ง โดนข้อหา สั่งฆ่าคน
วังเวียนวน หนีหาร งานสร้างสรรค์
หรือชั่งไข่ ปล่อยเข้ไป ไล่กัดกัน
ดึงเหหัน มาปรองดอง เลิกหมองใจ

คนกลางๆ บอกพลางว่า ถ้าจะเลือก
พรรคที่*** บุกโรงบาล เผาเมืองไหม
ก็ต้องพรรค เลวน้อยกว่า ว่ายังไง
หรือจะให้ เลือกชูวิทย์ คิดแล้วเซ็ง

#65 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:00

เสียดายนโยบายดีๆของพรรค ปชป คือเรื่องภาษีที่ดิน ที่ถูกเขี่ยทิ้งไปโดยเร็ว ตั้งแต่พรรคเชี่ยๆขึ้นมาครองอำนาจ

เพราะปชป ไม่มีการหว่านประชานิยมจนคนเสพติดไปทั่วบ้านทั่วเมืองแบบนี้ โครงสร้างต่างๆกำลังถูกบั่นทอนโดยเฉพาะกระดูกสันหลังของชาติ

คนรากหญ้ากำลังจะอดตาย สิ่งเหล่านี้ต่างหากที่ปชป จะต้องดูแล

เรานับถือหัวใจ ท่านชวน มาร์ค กรณ์ สุเทพ ที่สู้ปัญหาไม่ถอย แม้จะมีฝั่งตรงข้ามโจมตี นี่ซิ!! พรรค ปชป

ที่ควายแดงเรียกว่า พรรคแมงสาป...........

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#66 คุณหนูนั่งเบนซ์

คุณหนูนั่งเบนซ์

สาวสวยสุดประจำบอร์ด

• Banned

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:50

เเต่น เเตน เเต๊น

คุณหนูนั่งเบนซ์สุดสวยมาเเล้วจ้า

^_^

#67 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:20

^
^
แล้วไง <_<

อ๊ะ ล้อเล่นนนนน

เหมือนสมัยแม้ว ซึ่งบางส่วนผมก็ยอมรับว่าแกเก่งจริงๆ แต่เก่งแบบโกงแบบนี้ผมรับไม่ได้หรอกครับ ที่สำคัญยุคนั้นแม้แกจะเป็นคนเก่ง ผมก็ดีใจที่ไม่เคยเลือกพรรคนี้เลยแม้แต่ครั้งเดียว

ประทับไลค์ by ผึ้งน้อย.jpg อา...
gladiator 1.jpg

#68 99satang

99satang

น้องใหม่

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:43

ไม่ได้ชอบ ปชป. หรืออะไร แค่เกลียดเพื่อไทย ก็เท่านั้น
- เกลียดที่มอบประชาชนประเทศนี้เป็นแค่ลูกค้า ที่ต้องทำการตลาด
- เกลี่ยดที่โกหก ใช้วิธีสกปรก

#69 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:50

ตอนเริ่มรุ่นๆ ผมชอบหมากหอมของ คุณพิชัยน่ะ เลยตามดู ปชป.มาตั้งแต่สมัยนั้น
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#70 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:03

ชอบ เพราะ พรรคนี้ให้โอกาส เด็กวัด อย่างนายชวน ได้เป็นหัวหน้าพรรค และเป็นนายกของประเทศไทย

#71 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:25

http://webboard.seri...กใหม่ของเสรีไท/

ช่วงนี้เป็นช่วงที่สมาชิกใหม่พรรษาการโพสต่ำกว่า ๑๐ จะต้องทำใจนิดหน่อย
อาจจะต้องเจอการรับน้องแบบหนักหน่วงเป็นพิเศษหลังจากมีเหตุการณ์
ที่เกิดขึ้น ๒ เหตุการณ์ที่สำคัญ ทำให้สมาชิกบอร์ดเสรีไทยที่สิงสถิตย์อยู่นี่นานๆ
เกิดอาการรำคาญและอาจจะสงสัยสัยในเจตนาการตั้งกระทู้ผิดก็เป็นได้

เหตุการณ์แรกคือ "Jaidee20 แยกร่าง" ไม่รู้จะรีบทำกระทู้ไปผ่อนบ้านหรืออย่างไรไม่ทราบ
เลยสร้าง Log-in มาเพิ่มโพสเองอวยเองเฮฮาคนเดียว (ค่อนข้างไปเยอะแล้ว)
จากกระทู้นี้
http://webboard.seri...งให้ทราบ : login อาจารย์วุฒิพงษ์ สรุปคือ อีก login นึงของ jaidee20 นะครับ

เหตุการณ์ต่อมาคือ ผู้ยิ่งใหญ่แห่งราชดำเนินประกาศแบนตัวเอง

'http://webboard.seri...วยการแบนตัวเอง" ...ขอรับผิดชอบ ด้วยการ “แบนตัวเอง”ครับ...

แต่สมาชิกหลายคนที่นี่ไม่ค่อยเชื่อว่าจะไม่มีเหตุการณ์แบบกรณีแรกเกิดขึ้นอีก
และยังระมัดระวังในการตอบโต้กระทู้ประเภทที่เห็นว่ามาป่วนเฉยๆ
ช่วงนี้การตั้งกระทู้ใหม่ของสมาชิกพรรษาการโพสไม่ถึง ๑๐ อาจจะกลายเป็นกระทู้วิ่งควายไป

จึงขอแนะนำว่า...

๑.ลองค้นหากระทู้ที่มีความใกล้เคียงในสิ่งที่ตัวเองสงสัยเสียก่อน อย่างเช่น
- มาร์คหนีทหารจริงหรือไม่
- แดงเผา CTW หรือเปล่า
- ชำแหละแดงต่างๆ
ในห้องสมุดนั้นน่าจะมีลองไปศึกษาดูก่อน (กระทู้ขึ้นหิ้ง)

๒. ลองโพสแสดงความคิดเห็นไปก่อนพอให้สมาชิกเก่าได้ประเมินว่าคุณมาแนวไหน

๓. ถ้ากระสันอยากตั้งกระทู้จริงๆก็ใส่เลยเต็มที่อย่ามากั๊ก อย่ามาแอ๊บว่ากลางจ๋า
- แดงก็แดงไปเลย อวยให้สุดๆ (กระทู้แบบนี้สมาชิกเข้าไปยำ เอ๊ย!! ตอบเยอะ)
- เหลืองผู้ชาบูแปะลิ้มก็แสดงอิทธิฤทธิ์น้ำมนต์เต็มที่
จะเห็นต่างจากสมาชิกท่านอื่นก็ได้ขอแค่หลักฐานมั่ง เพราะที่นี่คือบอร์ดที่แสดงออกถึงความแตกต่าง

๔. ถ้าโดนไปแล้วก็อย่าท้อใจครับ พยายามแสดงให้สมาชิกคนอื่นได้เห็นมุมมอง ความรู้สึกจริงๆเวลาและการความเห็นจะพิสูจน์ตัวคุณเอง

ลองดูใหม่ครับอย่าเพิ่งน้อยใจไปเหมือนที่เขียนไว้ก่อนหน้าเวลาและความเห็นจะพิสูจน์คุณเองอย่าท้อใจกับกระทู้วิ่งควาย อย่าตีโพยตีพายไปคุณจะต้องเจออะไรอีกเยอะ เพราะที่นี่ไม่ได้มีแต่คนที่เห็นด้วยกันไปทั้งหมดเห็นอย่างนี้ก็เถอะวิวาทกันออกบ่อย :lol:

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#72 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:36

พรรคประชาธิปัตย์มีคุณภาพมากกว่าพรรคเพื่อไทย
แม้แต่หน้าตา บุคลิกภาพก็ดูดีกว่า
ส่วนพรรคเพื่อไทยแต่ละตัวดูไม่ได้
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#73 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:40

ผมได้ยินจากปากของคุณสุเทพเองว่า...

ในสมัยที่ทักษิณเริ่มที่จะสนใจจะมาทำงานการเมือง

พรรคแรกที่เขาเลือกก็คือ ปชป.

เขาเริ่มจากการมาสมัครสมาชิกพรรค ปชป. แล้วเสนอเงินก้อนหนึ่งให้พรรคเพื่อที่เขาจะสามารถควบคุมคนในพรรคได้

สุเทพบอกว่า ทำแบบนั้นไม่ได้เพราะ พรรคไม่ได้เป็นของคนหนึ่งคนใด แต่เป็นของประชาชน คงต้องไปถามประชาชนที่บริจาคเงินให้พรรคว่าเขาจะร่วมด้วยไหม เพราะพวกเขาก็เป็นเจ้าของพรรคเหมือนกัน แล้วการที่จะได้มาเป็นผู้บริหารพรรค คนในพรรคก็ต้องเลือกตั้งกันขึ้นมา

ทักษิณเห็นท่าแบบนั้นแล้วว่าคงเข้าเป็น ปชป. ยาก ก็เลยไปติดต่อลุงจำลองเจ้าของพรรคพลังธรรมในสมัยนั้น

จนได้เป็นใหญ่เป็นโตในลำดับต่อมา...

ขนาด "ทักษิณ" ยังเลือก ปชป.เป็นพรรคแรกที่เลือกเลยครับ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน