Jump to content

////////// กระทู้ขอหารือครับ ทำไมผมตั้งกระทู้ทีไร โดนด่าทุกกระทู้เลยครับ ทีคนอื่นไม่เห็นโดนด่าเหมือนผมเลย บอกผมทีว่าเพราะอะไรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• Please log in to reply
45 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:09

บางทีก็แอบน้อยใจเหมือนกัน ท้อครับบอกตรงๆ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:10

ไปตอบกระทู้เก่าให้ได้ก่อนสิ

#3 เกลียดแดง

เกลียดแดง

น้องเก่า

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:12

ท้อก้อเลิกเล่นไปเลย คนตอแหลอย่างเดียวไม่ค่อยมีใครอยากคุยดีๆหรอก ติด1ใน10แล้วครับ

#4 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:12

เพราะสลิปปลอม วิดวะปลอม เรือปลอม ของปลอมๆ สะวะอย่างเอ็ง รกโล๊กกกกกกกกก ว่ะ

#5 jaturong

jaturong

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:15

เพราะใจดีไม่ได้หารือ แต่หาเรื่่องมั้ง :lol:

#6 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:16

ที่ 4 เฮ

-------- ที่ 5 แล้วกัน B)

Edited by Rodgers16, 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:16.

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#7 zeus

zeus

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:18

ไร้สาระ ปิดกระทู้เหอะ

#8 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:23

กร้ากกกก.... ทำมายย ทำมายย ต้องรังแกหนูคนเดียว ฮือ..ฮือ...

โถ โถ .. พ่อพยาราชสีห์ ข้างล่างเนี่ย ของมรึงใช่ป่ะ

http://webboard.seri...n-31-มค-เจอกัน/

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#9 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:23

พวกนั้นเป็นแฟนคลับใจดี20ต่างหาก สงัเกตสิตามมาเชียร์ทุกมู้เลยนะ :D
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#10 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:24

หมดมุขตั้งกระทู้แล้วเหรอ ถ้าตั้งกระทู้เอายอดแบบนี้..."อย่าตั้ง"
เฮ้อ...เพลียห่วะ

#11 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:30

ผมขำก๊ากเลยนะ ไม่มีใครขำกันเลยหรอ

#12 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:31

ผมขอเวลาในช่วงที่ผมบินไปสัมภา๋ษณ์งานที่ต่างประเทศ 1 เดือนนี้ ทบทวนบทบาทของตัวเอง ว่าสิ่งที่ทำไปถูกต้องแ้ล้วหรือไม่ เพราะเหตุใดจึงถูกเพื่อนๆก่นด่าอย่างมากในการตั้งกระทู้แต่ละครั้ง ผมหวังว่าช่วงเวลานับจากนี้จะทำให้ผมได้มีสติมากขึ้น เพื่อเป็นที่ยอมรับจากเพื่อนๆต่อไป

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#13 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:32

ผมขอเวลาในช่วงที่ผมบินไปสัมภา๋ษณ์งานที่ต่างประเทศ 1 เดือนนี้ ทบทวนบทบาทของตัวเอง ว่าสิ่งที่ทำไปถูกต้องแ้ล้วหรือไม่ เพราะเหตุใดจึงถูกเพื่อนๆก่นด่าอย่างมากในการตั้งกระทู้แต่ละครั้ง ผมหวังว่าช่วงเวลานับจากนี้จะทำให้ผมได้มีสติมากขึ้น เพื่อเป็นที่ยอมรับจากเพื่อนๆต่อไป

เพราะหัวใจของคุณไม่มีคำว่า 'จริงใจ' ให้กับเพื่อนๆ ในเสรีไทยไงคะ

คุณถึงไม่ได้ 'ใจจริง' จากพวกเค้า

#14 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:34

คนตอแหล ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#15 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:36

ขอดูตั๋วเครื่องบิน และพาสปอร์ต ของใจดีด้วยครับ
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#16 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:37

ก็เพราะคุณกินหญ้าไง

#17 Sleepnoyza

Sleepnoyza

น้องใหม่

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:38

ไปClearของเก่าก่อนดีกว่ามั้ยครับคุณ สลิปล่ะ ถึงไหนแร้วจ๊ะ

#18 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:41

สมัครงานกับบริษัทที่ต่างประเทศไว้หลายบริษัทเลยสินะครับ ถึงต้องตระเวณเดินสายสัมภาษณ์ 1 เดือนเลย

ผมว่า น่าจะเขียนว่าไปดูงานต่างประเทศ1เดือนแทนจะแนบเนียนกว่านะครับ

หรือว่าใจดีกลัวจะไม่ฮา

#19 thegunner5023

thegunner5023

น้องเก่า

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:41

โห สัมภาษณ์งานที่นึงเป็นเดือน เจ๋งจริงๆ เงินเดือนต้องเกิน 15,000 บาทแน่ๆเลย เอาใจช่วยนะ

#20 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:43

สงสัยตั้งกระทู้แล้วเบิกตังค์ไม่ได้ ก็เลยออกอาการ

ฮา ฮา ฮา....

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#21 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:45

เพราะตั้งกระทู้

ควาย

ควาย

ไง
...ไอ้

ควาย

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#22 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:46

เคยลองนึกดูซักครั้งมั้ย ว่าใน สรท เนี้ยเคยนำเรื่องจริงมาเสนอซักเรื่องหรือเปล่า

แม้แต่เรื่องเพศคุณเอง บางครั้งก็เป็ผู้ชาย บางครั้งเป็นผู้หญิง

#23 DeeJai20

DeeJai20

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:48

สัมภาษณ์งานใช้เวลาหนึ่งเดือน ทำไปด้ายยยยยยยย

#24 DeeJai20

DeeJai20

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:48

ไปประเทศใหนอะ บอกที

#25 Ballbk

Ballbk

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:50

ไม่โชว์โง่ดิ :lol: :lol:

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#26 หน้าตาไม่ดี แต่เร้าใจ

หน้าตาไม่ดี แต่เร้าใจ

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:51

บางทีก็แอบน้อยใจเหมือนกัน ท้อครับบอกตรงๆ

จะบอกวิธีแก้น้อยใจ หรือท้อ สำหรับเอ็งให้นะ ลองไปทำดู รับรองหายแน่ๆคือ....

ไปมุดอวัยวะสืบพันธุ์สุนัข เพศเมีย ต้องเป็นหมาขี้เรื้อนจรจัดนะ ...รับรองหายแน่ๆ
(เรื่องนี้เหมาะสำหรับคนจิตใจหมาๆแบบเอ็งเท่านั้น!!!)

#27 นคร เวียงโกศัย

นคร เวียงโกศัย

น้องใหม่

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:52

เพราะตั้งกระทู้

ควาย

ควาย

ไง
...ไอ้

ควาย

กลัวไม่เห็น :D :D

#28 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:56

สมัครงานกับบริษัทที่ต่างประเทศไว้หลายบริษัทเลยสินะครับ ถึงต้องตระเวณเดินสายสัมภาษณ์ 1 เดือนเลย

ผมว่า น่าจะเขียนว่าไปดูงานต่างประเทศ1เดือนแทนจะแนบเนียนกว่านะครับ

สัมภาษณ์งาน พร้อมท่องเที่ยวครับ

#29 PPPP58

PPPP58

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:57

ต่างประเทศนิใช่ ประเทศ เขมร หรือพม่าปล่าวอ่ะคับ

#30 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:02

ก็เพราะเอ็ง TORLAE โกหกไม่เลิกไง

แต่กุไม่ท้อที่จะตามด่าเอ็งว่ะ :angry:

#31 Ballbk

Ballbk

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:03

เรื่องใหม่ไอ้หน้าด้าน "ไปสัมภาษณ์งาน ตปท." :D :D :lol: :lol:

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#32 Leonet for VENDETTA

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:04

เอาไปอีกอัน...เพราะว่า

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#33 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:10

กร้ากกกก.... ทำมายย ทำมายย ต้องรังแกหนูคนเดียว ฮือ..ฮือ...

โถ โถ .. พ่อพยาธิราชสีห์ ข้างล่างเนี่ย ของมรึงใช่ป่ะ

http://webboard.seri...n-31-มค-เจอกัน/

น้าเช..อย่าพิมพ์ผิดซิครับ...มาผมแก้ไขเพิ่มเติมให้...เดียวจอมขมิบตรูดเค้าจะน้อยใจ.. :lol:
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#34 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:23

ใจดีไปประเทศไหน บ้าง + เทียวด้วยตั้ง 1 เดือนอิจฉาจัง

#35 Leonet for VENDETTA

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:24

555+ โดนอุ้มจนได้ อิอิ
ควาย

ควาย

#36 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:26

เห็นว่าจะไปต่างประเทศ เลยอยากขอความรู้ท่านใจดีครับว่าใช้เอกสารอะไรบ้าง
เพื่อสักวันน้องยามจะโกอินเตอร์แบบท่านใจดีบ้าง

Edited by แอบดูที่รูเดิม, 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:26.

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#37 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:42

แล้วกรณีแบบนี้คืออะไรเหรอครับ -_-

ป.ล. แต่....มันทำให้ผม โคตรฮา ได้เลยทุกครั้งที่เปิดดูมันนะครับ....ต้องขอบคุณใจดี20 ไว้ ณ ที่นี้ครับ :lol: :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#38 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:43

สัมภาษณ์งาน พร้อมท่องเที่ยวครับ

น่าอิจฉาเนอะ

ขนาดคนที่เรารู้จัก ทำงาน บ.น้ำมันต่างชาติ ยังสัมภาษณ์ ที่เมืองไทย ทำงานเมืองไทย

แต่ถูกส่งไปฝึกงานที่เกาหลี เมกา สิงโปร์ ฮ่องกง เกาหลี นิวซีแลนด์ แล้วก็หลายๆ ประเทศที่ บ.น้ำมันแห่งนี้มีสาขาอยู่

ขนาดจะย้ายไปอยู่ออฟชอร์ บ.ยูโนแคล ที่เชฟรอนเทคโอเวอร์แล้ว ยังสัมภาษณ์ที่ตึกแถวจตุจักรอยู่เลย

นี่แสดงว่าใจดีเทพจริงๆ นะเนี่ย

โทเฟิล เกิน 600 เกินเกณณ์ที่บริษัทพวกนนี้รับแน่ๆ

Edited by pinkpanda, 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:43.

#39 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:09

เครดิต(ความน่าเชื่อถือ) ของ จขกท มันไม่เหลือแล้วไงครับ ในการตั้งกระทู้แสดงความเห็นหรือตั้งคำถาม

จขกท เลยโดนด่า หรือไม่ก็ วิ่งแข่งกันว่าใครเข้าที่ 1 2 3 ...

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#40 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:49

555555555555555555+ เงิบ~!!!

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#41 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:10

ตามมาขี้ใส่กระทู้
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#42 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:23

gladiator 1.jpg

#43 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:22

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#44 human

human

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:22

ทำไมไม่สมัครซะตั้งแต่ตอนได้เงินเดือน9000 ว่ะ

ตอนนี้ได้หมื่นห้าแล้ว ชีวิตก็ดีวันดีคืน จะไปทำหอกอะไรอ่ะ :blink:
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#45 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:44

ส่วนตัวผมสาเหตุมี 2 ข้อ
1.โกหก และ ไม่ยอมรับความจริง
2.อวดรวย (คนในบอร์ด เงินเดือนเป็นแสน เค้าก้อไม่คุยโว)

#46 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:42

เขาด่าว่ายังไงเหรอ เเล้วมันเจ็บตรงไหนที่เด็กๆตามบอร์ดด่า

ไร้สาระสุดๆ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน