Jump to content

- - - - -

ใครเคยไปชุมนุม หรือหลงเข้าไปอยูในที่ชุมนุมของมวลชนคนเสื้อเเดงบ้าง?

• Please log in to reply
59 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:27

เคยเดินผ่านจากพารากอนไปแยกราชประสงค์ เหม็นฉี่มาก ๆ (หากเดินเลาะกำแพง)

#52 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:08

วันนั้นคนเสื้อเเดงก็มากันเยอะอยู่ เเต่

หลายคนตัวเหม็น สกปรก มารยาทก็ทรามเดินเบียด เดินชนเด็กตัวเล็กอย่างหนูไม่มีขอโทษสักคำเลย

เเย่มากมาก

คนตัวเล็ก ในที่นี้ คือ สูง 147 และ หนัก 57 หรือเปล่า :lol:

รู้ได้งายยยยยยยยยย :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#53 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:34

เงิบ !!...............

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#54 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:44

ขับรถเข้าไปในม๊อบทุกวัน ตอนมันชุมนุมที่ราชดำเนิน กลับจากบ้านแฟนต้องผ่าน

ก็ที่เห็นประจำคือ เห็นคนที่เรียกตัวเองไว่าไพร่ี นอนกลางถนน หนุนหัวด้วยกองขยะ กินของแจก
เพื่อช่วยคนรวยที่อยู่สุขสบาย กินหรู อยู่ห้องแอร์ นอนเตียงนุ่มๆ ให้กลับมามีอำนาจ

มาแค่นั่งๆ นอนๆ ข้างถนน ได้วันละ 500 บาท ข้าวฟรีนะท่าน

คนไม่มีงานทำเป็นหลักแหล่ง ได้ก็ต้องเอา ลำบากก็ทน
เพราะพวกทักษิณมันรู้แบบนี้น่ะสิ มันถึงเอาเงินฟาดหัว

แต่ที่สำคัญ คนพวกนี้เขาก็ชาบูนช. นั่นด้วย
เพราะหาก เป็นคนธรรมดาที่เกลียดทักษิณ ถึงจนไม่มีกินยังไง
แต่จ้างให้มาทำร้ายประเทศ ให้วุ่นวายคงไม่เอา

#55 มีคณา

มีคณา

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:50

ที่ทำงานอยู่แถวราชประสงค์ ช่วงโน้น ... เดือดร้อนมาก เดินเข้าไปดู รู้สึกเหมือนหลุดเข้าไปในดงโจร

#56 Algorithm

Algorithm

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:51

ผมว่ามันไม่ตลกนะครับที่จะมาโพสดูถูกคนแบบนี้ ต่อให้ผมเกลียดเสื้อแดงขนาดไหนก็แค่เกลียดในสิ่งที่เขาคิด ในสิ่งที่เขากระทำ แต่ขอเถอะไอเรื่องดูถูกว่า สกปรก จน จรจัด อะไรแบบนี้มันเหยียดหยามเกินไปหน่อยรึเปล่าครับ?

ต้นตอของปัญหามันอยู่ที่ตัวทักษิณ ตัวแกนนำทั้งหลาย มันไม่ได้อยู่ที่ชนชั้น เชื้อชาติ หรือฐานะทางสังคม พวกเขาเหล่านี้โดนหลอกมา คุณก็น่าจะรู้
ประชาธิปไตยแบบเหียกๆ คือการอ้างเสียงส่วนมากในการทำผิดกฏหมาย

#57 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:52

เคยไปครับ สมัย นปก. ตอนเที่ยงกว่าๆ @ หัวหิน ไม่หน้าไปเลย ควายเลยไม่ได้นุมนุม :o

/人= ‿‿ =.u人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#58 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:10

เครดิตภาพ MOD saopao

อะไร ๆ ก็ไม่ "ฮา" เท่าป้ายพวก "แมงดาแดง" พวกนี้

"กลุ่มเสื้อแดง พฤษภาทมินส์ 35"

การเป็น "เสื้อแดง" ไม่ได้เป็นเพราะโชคช่วยจริงๆ :lol: :lol: :lol:

อร๊ากกก ท่านหร่าร้าตาดีโพดดดดดดดดด!

ดีเกินไปแย้ว!

(ดีนะ ไม่สะกดว่าพฤษภาทมันส์ กินเลย์ในที่ชุมนุมละสิท่า มันส์สสส...เชียว)
gladiator 1.jpg

#59 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:14

อร๊ากกก ท่านหร่าร้าตาดีโพดดดดดดดดด!

ดีเกินไปแย้ว!

(ดีนะ ไม่สะกดว่าพฤษภาทมันส์ กินเลย์ในที่ชุมนุมละสิท่า มันส์สสส...เชียว)

คนหนุ่มแน่นอย่างผม "สายตาดี" ก็ถือเป็นเรื่องปกตินี่ครับ ;)

Thank you ( three times )

แมว 3 ตัว.gif

โอ๊ะ..ต้อง three cats สินะแบบนี้... :lol:
ป.ล.เอามาฝากท่านผึ้งน้อยฯ ครับ เห็นชอบเจ้าเหมียว

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#60 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:20

ผมว่ามันไม่ตลกนะครับที่จะมาโพสดูถูกคนแบบนี้ ต่อให้ผมเกลียดเสื้อแดงขนาดไหนก็แค่เกลียดในสิ่งที่เขาคิด ในสิ่งที่เขากระทำ แต่ขอเถอะไอเรื่องดูถูกว่า สกปรก จน จรจัด อะไรแบบนี้มันเหยียดหยามเกินไปหน่อยรึเปล่าครับ?

ต้นตอของปัญหามันอยู่ที่ตัวทักษิณ ตัวแกนนำทั้งหลาย มันไม่ได้อยู่ที่ชนชั้น เชื้อชาติ หรือฐานะทางสังคม พวกเขาเหล่านี้โดนหลอกมา คุณก็น่าจะรู้

ปล. ที่ผมลบข้อความของผมก่อนหน้านั้น เพราะไม่อยากจะมีส่วนร่วมในการเหยียดผู้อื่นน่ะครับ

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน