Jump to content

- - - - -

ยิ่งลักษณ์จบโท จริงหรือ..................

• Please log in to reply
76 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:32

นึกถึงล็อกอิน SNOW กับ หนูนานามิ เมื่อ 3-4 ปีก่อน สมัยบอร์ดเก่า

Edited by อู๋ ฮานามิ, 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:32.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#52 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:00

จริงอยู่ว่าท่านนายกปูพูดผิดพูดถูกหลายครั้ง เเต่ทำไมไม่ลองให้โอกาสกันบ้างล่ะ คนตั้ง15ล้านเสียงอุตส่าห์เลือกมา

ถึงพวกลุงลุงป้าป้าจะดีดจะดิ้นกันยังไงก็ไม่มีประโยชน์หรอก

ยอมรับชะตากรรมเถอะนะ ทำใจเต๊อะ

^_^ อิ อิ อิ

คำว่าลองให้โอกาศใน ความคิดคุณคิดว่าคงต้องเริ่มจากผิดสักกี่ครั้งล่ะครับ

ถึงจะให้โอกาศเค้าได้...

จะบอกว่าคำว่า ''โอกาส''น่ะเขีียนอย่างนี้นะคะ เขียนผิดซ้ำซาก หรืิอว่าพี่อยากจะมาเข้ากลุ่มมวลชนคนเสื้อเเดงคะ?

คุณกำลังดีดดิ้นหรือเปล่า :D ทีนังปูบอกว่าให้โอกาสที่พูดผิดซ้ำผิดซาก แล้วคุณจะใส่ใจกับการเขียนผิดของคนอื่นทำไมล่ะ เพราะมันก็แสดงว่า คุณก็ดีดดิ้นอยู่ ^_^

เห็นคนอื่นพูดผิด เเล้วผิดตามได้ว่างั้น

นี่หรือสมาชิกเสรีไทยคุณภาพ?

ขำจัง

ตรรกะวิบัติจังเลย เจ๊เบนซ์ คุณให้ยิ่งลักษณ์พูดผิดได้ แต่คนอื่นห้ามพูดผิดงั้นสิ ดูจะเข้าข้างตัวเองไปหน่อยมั้ย
นี่หรือ สมาชิกควายแดงไทยคุณภาพ
น่าสงสารจัง อิอิ :D
อ้อ ถ้าอีปูเป็นนายก แล้วพูดผิดซ้ำๆ ซากๆ ผมว่าเอาแม่ค้ามาเป็นนายกก็ได้มั้ง เพราะนายกไม่จำเป็นต้องมีความรู้ดีกว่าคนอื่นๆ ;)

#53 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:04

นึกถึงล็อกอิน SNOW กับ หนูนานามิ เมื่อ 3-4 ปีก่อน สมัยบอร์ดเก่า

ช่ายเลยครับ ลักษณะการเขียนเหมือนกัน คราวที่แล้ว ประกาศตัวว่าเป็นแดง โดนตอกกลับหน้าหงาย เพราะแดงมันเลวกว่าฝั่งตรงข้ามเยอะ จับตรงไหน ก็แผลตรงนั้น ตอนนี้เลยต้องทำเป็นเนียน ไม่เป็นแดง แต่จะมาโพสต์เชลียร์แม้ว ดูดดากอีปู พอโดนคนเค้าด่าว่าแดงมันชั่วมากกว่า ก็จะบอกว่า ไม่ใช่แดง เหลือเชื่อนะครับ หลอกได้แม้กระทั่งตัวเอง

#54 คุณหนูนั่งเบนซ์

คุณหนูนั่งเบนซ์

สาวสวยสุดประจำบอร์ด

• Banned

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:09

จริงอยู่ว่าท่านนายกปูพูดผิดพูดถูกหลายครั้ง เเต่ทำไมไม่ลองให้โอกาสกันบ้างล่ะ คนตั้ง15ล้านเสียงอุตส่าห์เลือกมา

ถึงพวกลุงลุงป้าป้าจะดีดจะดิ้นกันยังไงก็ไม่มีประโยชน์หรอก

ยอมรับชะตากรรมเถอะนะ ทำใจเต๊อะ

คำว่าลองให้โอกาศใน ความคิดคุณคิดว่าคงต้องเริ่มจากผิดสักกี่ครั้งล่ะครับ

จะบอกว่าคำว่า ''โอกาส''น่ะเขีียนอย่างนี้นะคะ เขียนผิดซ้ำซาก หรืิอว่าพี่อยากจะมาเข้ากลุ่มมวลชนคนเสื้อเเดงคะ?

คุณกำลังดีดดิ้นหรือเปล่า :D ทีนังปูบอกว่าให้โอกาสที่พูดผิดซ้ำผิดซาก แล้วคุณจะใส่ใจกับการเขียนผิดของคนอื่นทำไมล่ะ เพราะมันก็แสดงว่า คุณก็ดีดดิ้นอยู่ ^_^

เห็นคนอื่นพูดผิด เเล้วผิดตามได้ว่างั้น

ขำจัง

ตรรกะวิบัติจังเลย เจ๊เบนซ์ คุณให้ยิ่งลักษณ์พูดผิดได้ แต่คนอื่นห้ามพูดผิดงั้นสิ ดูจะเข้าข้างตัวเองไปหน่อยมั้ย
นี่หรือ สมาชิกควายแดงไทยคุณภาพ
น่าสงสารจัง อิอิ :D
อ้อ ถ้าอีปูเป็นนายก แล้วพูดผิดซ้ำๆ ซากๆ ผมว่าเอาแม่ค้ามาเป็นนายกก็ได้มั้ง เพราะนายกไม่จำเป็นต้องมีความรู้ดีกว่าคนอื่นๆ ;)

ใครที่บอกว่าท่านยิ่งลักษณ์พูดผิดได้คะ ใครกัน ใครกัน? สุขาอยู่หนใด

ขอเอาขี้ตาเขี่ยออกก่อน ดูไม่ผิดใช่ไหม

คิดเองเออเองอีกเเล้ว

บอกเเล้วคุยกับพี่book ยันพระอาทิตย์ดับอีกหลายพันล้านปีคงไม่จบ

น่าเบื่อจังเลย

#55 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:13

นี่หรือแดงคุณภาพ โถ เจ๊ เขียนเอง ยังทำมองไม่เห็น ขี้ตามันก้อนโตขนาดนั้นเลยหรือเจ๊ :D

#56 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:17

มหาเมพเสื้อแดงมาแล้วรักษาระยะให้อยู่ได้นานๆละกัน อย่าเพิ่งรีบจากกันไปไหน :lol:

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#57 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:23

ไปฝึกตีความภาษาไทยมาใหม่ก่อน เเนะนำครูลิลลี่เลยจ้ะ

ถึงว่าคุยกันยากเย็นยังกับเข็นซาเล้งขึ้นดอย เพราะอย่างนี้นี่เอง

ตลกจัง

:D :D :D อิ อิ อิ

#58 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:24

นี่หรือแดงคุณภาพ โถ เจ๊ เขียนเอง ยังทำมองไม่เห็น ขี้ตามันก้อนโตขนาดนั้นเลยหรือเจ๊ :D

ไปฝึกตีความภาษาไทยมาใหม่ก่อน เเนะนำครูลิลลี่เลยจ้ะ

ถึงว่าคุยกันยากเย็นยังกับเข็นซาเล้งขึ้นดอย เพราะอย่างนี้นี่เอง

ตลกจัง

:D :D :D อิ อิ อิ

#59 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:26

มหาเมพเสื้อแดงมาแล้วรักษาระยะให้อยู่ได้นานๆละกัน อย่าเพิ่งรีบจากกันไปไหน :lol:

นางฟ้าต่างหากค่ะ นางฟ้าเเสนสวยมาจุติที่บอร์ดเสรีไทย

#60 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:33

จริงอยู่ว่าท่านนายกปูพูดผิดพูดถูกหลายครั้ง เเต่ทำไมไม่ลองให้โอกาสกันบ้างล่ะ

เหอๆๆ ต้องให้โคท เบื่อพวกชอบแถ ต้องให้อธิบายมั้ย นี่หรือแดงคุณภาพ หายไปนานคิดว่าจะพัฒนา
น่าสงสาร อิอิ ;)

#61 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:05

ขำจัง

มายกมือถาม...

มีใครคิดเหมือนผมมั่ง ว่าตัวจริงคุณหนูนั่งเบนซ์เป็นผู้ชาย

(เพราะผู้หญิงมักจะไม่ใช่สำเนียง และสำนวนแบบนี้นะครับ ลองดูสาวๆเสรีไทยเป็นตัวอย่างได้)

หนูขอยกมือถามด้วยคนค่ะ :)...............

............. :) :mellow: :( เเล้วใครจะตอบล่ะคะ :o :o :o???

มุกนี้ฝืดเนอะ

Edited by คุณหนูนั่งเบนซ์, 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:11.

#62 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:26

และนึกถึงกระเทยควาย
ดว้ย

#63 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:56

โอ้ย!!! คนเขาจบมาจากเมืองนอกจริงจริงยังจะมาสงสัยอะไรกันอีก อิจฉาเขาหรือไงจ๊ะ

เป็นห่วงคนที่กำลังจะโดนถอดยศกันดีกว่าไหม

^_^ 555

เป็น QC ไปซะแล้ว ตอนมายังโดน QC ปั่นหัวอยู่เลย :lol:

รู้สึกตั้งแต่มาทีแรกแล้วครับ ว่ายาย'คุณหนูนั่งเบนซ์' แดงLOW COST

ออกแนวติงต๊องเหมือน "ใจหมา20" เป๊ะ

555555 กรั่กๆๆๆๆๆๆ :lol:
"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#64 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:44

สงสัยมานาน ยิ่งลักษณ์..............มันจบโทที่อเมริกาจริงหรือ

แล้วไอ้ แท๊งกิ้ว ทีไทม์..............จะอธิบายว่ายังไง

ผ่านโทมาแล้ว (น่าจะ)ในเมืองไทยนี่เอง ..โทต๊อง

"แล้วไอ้ แท๊งกิ้ว ทีไทม์..............จะอธิบายว่ายังไง"
แทงยู3ครั้ง

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#65 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:02

ใช้เงินซื้อมาครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#66 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:36

และนึกถึงกระเทยควาย
ดว้ย

''กะเทย''เขียนอย่างนี้นะจ๊ะ.... สุดสวยสอนภาษาไทยให้ฟรี ไม่คิดตังค์ B) B) B)

ยกสองมือขึ้นมา...... เเล้วก็ไหว้คุณครูนั่งเบนซ์ซะนะ

:P อิ อิ อิ

#67 Nabie

Nabie

น้องเก่า

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:49

kentucky state ?

คนเอเซียเรียนจบมาได้ไงหนะ
ระหว่างเรียนไม่โดนอะไรบ้างเรอะ-*-

Edited by Nabie, 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:49.

#68 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:39

ผมก็ว่าน่าจะ...นะ แต่ถ้าจะให้ ชัวร์ เอา..หัวปลี..ฝากส่ง

ไปให้ เบนซ์.แกสักหัว..เพื่อเป็นการ พิสูจน์ เพศไง น่าจะ

ลอง หาโอกาสดู. ผมชัก หมั่นไส้วะ...ทำเป็นพวก อีแอบ..

มีปัญหาไรก็ เปิดหน้า โต้กันเลย มีหลักฐานอะไร ก็แฉกัน

ออกมา ให้มันรู้ ผิด-ชอบ-ชั่ว-ดี.....กันไปเลย..!!!

#69 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:35

ขำจัง

ผมไม่เห็นใครในเสรีไทยพูดผิดเลยนะ ?

แต่ที่เห็นบ่อย และซ้ำซากจนไม่จำเป็นต้องให้โอกาสแล้ว ปล่อยๆไปเลย
ก็มีแต่แต่นายกปูที่ขนาดพูดเปลี่ยนจากอย่างนึงเป็นอีกอย่างนึงเลยทีเดียวเชียว
เช่น ชื่ออำเภอกลายเป็นจังหวัด ชื่อเมืองกลายเป็นชื่อประเทศ ฯลฯ

#70 บาดทะยัก

บาดทะยัก

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:53

ขำจัง

ผมไม่เห็นใครในเสรีไทยพูดผิดเลยนะ ?

แต่ที่เห็นบ่อย และซ้ำซากจนไม่จำเป็นต้องให้โอกาสแล้ว ปล่อยๆไปเลย
ก็มีแต่แต่นายกปูที่ขนาดพูดเปลี่ยนจากอย่างนึงเป็นอีกอย่างนึงเลยทีเดียวเชียว
เช่น ชื่ออำเภอกลายเป็นจังหวัด ชื่อเมืองกลายเป็นชื่อประเทศ ฯลฯ

นอกจาำำกนั้นยังเปลี่ยนชื่อเดือน และสลับหลักเลขอีกตะหากด้วยค่ะ เฮ้อ.......ไว้อาลัย

#71 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:13

คุณยิ่งลักษณ์เธอจบเอกแล้วนะ..........
เอกดอก..ออกเด็ก มาแล้ว 1 คนไง :lol:

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#72 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:19

จบนอก.................555+

นอกโลกแน่เลย...............เวลามันหัวเราะถึงได้ดู ติ้งต่อง........หลุดโลกอย่างนั้น
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#73 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:22

เค้าไม่ได้บอกหมดครับ
เ้ค้าจบ
โทรเลขมากครับ
555555555555555555555555555+

#74 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:25

ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร เกิดที่จังหวัดเชียงใหม่ สำเร็จการศึกษาปริญญาตรีจากมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ และปริญญาโทจากมหาวิทยาลัยเคนทักกีสเตต ในสาขารัฐประศาสนศาสตร์

:mellow: :mellow: :mellow:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#75 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:26

Posted ImagePosted Image

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#76 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:27

ศิษย์เก่าที่มีชื่อเสียง

ไมเคิล เบอร์นาร์ด (Michael Bernard) - โค้ชบาสเกตบอล
ร็อด ฮิลล์ (Rod Hill) - นักกีฬาอเมริกันฟุตบอล
พลเอกจารุภัทร เรืองสุวรรณ - อดีตกรรมการการเลือกตั้งของประเทศไทย
บุญทรง เตริยาภิรมย์ - รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงการคลังของประเทศไทย
ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร - นายกรัฐมนตรีของประเทศไทย

http://th.wikipedia....ลัยเคนทักกีสเตต

#77 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:33

ขำจัง

ยังปล่อยไก่ได้อีกหลายตัว
เอาให้ทั่วโลกขำกันขี้แตกไปเลย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน