Jump to content

- - - - -

นายกยิ่งลักษณ์กำลังจะสร้างประวัตืศาสตร์เป็นผู้นำไทยคนแรกที่ได้พบกับสมเด็จพระราชินีอลิซาเบธที่ 2 แห่งอังกฤษอย่างเป็นทางการ

• Please log in to reply
174 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:10

นี่เป็นข่าวจากสื่อประเทศอังกฤษเองนะครับ ก็ลงเหมือนกันว่าเป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นได้ยาก (rare event) กรณียิ่งลักษณ์ได้เข้าเฝ้าควีน

อ่านตรงนี้ด้วยนะ.... อ่านดีๆ อุตส่าห์เปลี่ยนตัวเน้นให้ใหม่แล้ว

Ms Yingluck's audience with the Queen is rare event for a non-Commonwealth leader -her brother Thaksin Shinawatra was not received on his trips as prime minister

อ่านมาสามหน้า... แมงสาปก็ยังคงเป็นแมงสาป... ใครจะเกินหน้าเกินตา พ่อ ม้าก เป็นไปไม่ได้...
ถึงขนาด ยอมกลั้นใจ.. หลับหูหลับตา ทำเป็นไม่เข้าใจ

ดูแบบนี้ก็สนุกไปอีกแบบ.... ดิ้นเข้าๆ สะกดจิตพวกเดียวกันต่อไป... :D

ไม่หรอกครับ พวกเราไม่ใช่พวก มีปมด้อย

ไม่ได้ขาดความสามารถ ขาดสติปัญญาอะไร ถึงจะต้องยกหางตัวเอง แบบโง่โง่

แค่อยากถามว่า...พวกคุณเหนื่อยมั้ย
ที่ต้องคอยวิ่งตามรอยเท้ามาร์ค หัวซุกหัวซุน?
gladiator 1.jpg

#152 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:18

คนกลางโผล่มาทีไรแทบอ้วกทุกทีสิน่า
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#153 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:36

ว่าแต่คนอื่นโหนเจ้า แต่ไหงพวกเสื้อแดงดันประโคมข่าวโหนเจ้าแบบนี้กันหล่ะ?
สรุปแล้วจะเอายังไงกับชีวิตพวกเอ็งวะ

ไม่ชอบกษัตริย์ แต่ชอบราชินีครับ
สมองแบบพวกอำมาตย์เผด็จการ คิดตามไม่ทันหรอก -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#154 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:49

อ่านมาสามหน้า... แมงสาปก็ยังคงเป็นแมงสาป... ใครจะเกินหน้าเกินตา พ่อ ม้าก เป็นไปไม่ได้...
ถึงขนาด ยอมกลั้นใจ.. หลับหูหลับตา ทำเป็นไม่เข้าใจ

ดูแบบนี้ก็สนุกไปอีกแบบ.... ดิ้นเข้าๆ สะกดจิตพวกเดียวกันต่อไป... :D

ผมเห็นอะไรในคอมเม้นท์นี้นะ :rolleyes:

เลียปู ถูกทุกอย่างถึงแม้ข้อมูลจะผิดก็พูดแก้แถเอาก็ยังถือว่าถูก
ปกป้องมาร์ค แปลว่า แกล้งไม่เข้าใจ เป็นพวกแมงสาป ถึงจะใช้เหตุผลก็ตาม
ดังนั้นเราต้องยอมรับว่า การได้เข้าเฝ้า queen นี้ เป็นสุดยอดของการยกย่องสรรเสริญจากอังกฤษนะครับ
มาร์คไม่เคยได้รับพระราชทานวโรกาส แปลว่าอังกฤษรังเกียจไม่อยากคบค้าสมาคมด้วย
พวกแมงวาปกรุณาเข้าใจตามนี้นะครับ จากคนกลางที่สุดในสามโลก -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#155 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:04

" ควีนท่านทรงมีพระบรมราชโองการโปรดเกล้าฯให้ คุณยิ่งลักษณ์ เข้าเฝ้าเองตามพระราชอัธยาศัย หรือ นายกรัฐมนตรีอังกฤษเป็นผู้เชิญให้เข้าเฝ้าฯ โดยผ่านกรมพิธีการพระราชวังเซนต์เจมส์ ครับ คิดดีๆ ก่อนตอบนะ

ผมไม่รู้ครับ

เอ่อ... แล้ว jagger รู้มั้ยว่า Sir Michael Phillip คือใคร

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#156 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:37

มาตามดูผู้นำคนเสื้อแดงในรอบ10ปีสร้างประวัติศาสตร์ ครับว่าได้เข้าเฝ้าควีนอลิเซอเบธเยี่ยงไรบ้าง
กลัวจะไปovercomeสมเด็จพระราชินีแห่งอังกฤษจัง

ผมอยากยกให้กระทู้นี้เป็นกระทู้โชว์โง่แห่งปีลำดับที่2จัง :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#157 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:03

History is made at Buckingham Palace! :)
I've got the moves like Jagger~~~

#158 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:50

ว้าว ทำได้จริงอย่างที่เจอเกอร์บอกด้วย

สุดยอด ปลาบปลื้ม
ประเทศไทยจะเจริญแล้ว
ข้าวปลาอาหารจะถูกลง
น้พมันจะถูกลง เพราะ นางยก พบเป็นการส่วนพระองค์ได้จริงๆด้วย

บุญของประเทศไทย!!

#159 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:05

History is made at Buckingham Palace! :)

ส่วนพระองค์ แล้วทำไมเค้าถ่ายรูปมาได้ แค่มุขขำๆนะแจ๊ก
ว่าแต่กี่นาทีรึ สาระสำคัญเกี่ยวกับอะไร
ประเทศไทยได้ประโยชน์จากการเข้าพบอย่างไรบ้าง :huh: :huh:

Edited by ครุฑดำ, 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:06.

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#160 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:21

ความควาย (อีกหนึ่งเรื่อง) ของเสื้อแดงไซเบอร์ >> วันนี้เพจแดงทั้งหลายเล่นกระแสบอกว่า แดงภูมิใจที่นายกปูเป็นนายกคนแรกในรอบ 10 ปีของไทยที่ได้เข้าเฝ้าควีนอลิซาเบธที่ 2
>> จงเอาภาพนี้ไปดู เมือ 3 ปีที่แล้ว มาร์คควงคุณแตงเข้าเฝ้า
ก็บอกแล้วว่าเป็นควายอยู่แต่ในกลา จะไปรู้เรื่องอะไร
พวกเราชาวไทยไม่ยุบสภาและไม่เอาคนโกงชาติทักษิณกลับคืนมา

ใจปลายทาง กวีฝึกหัด ไม่เคยภาพนี้เหมือนกันค่ะ เห็นแล้วปลื้มจัง

ให้แจ็คดูหลายๆรอบ :lol: :lol:

#161 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:29

นายกยิ่งลักษณ์กำลังจะสร้างประวัตืศาสตร์เป็นผู้นำไทยคนแรกที่ได้พบกับสมเด็จพระราชินีอลิซาเบธที่ 2 แห่งอังกฤษอย่างเป็นทางการ

Unseen UK เลยนะ

http://unseentvuk.tv/

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#162 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:22

คุยรู้เรื่องเหรอ คิดเหรอว่าคุยรู้เรื่องนะ

#163 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:22

นายกฯปู เยือน สหราชอาณาจักร (อังกฤษ ) 13 พ.ย.55

#164 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:27

นายกฯปู เยือน สหราชอาณาจักร (อังกฤษ ) 13 พ.ย.55

ทำไมมีรูปเยอะ คนเชียร์ปู อย่างเจ้าของกระทู็้เสียอีก

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#165 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:20

อ่านกระทู้นี้แล้ว โคตรขำเลย ไพร่ไม่รู้จะเห่ออะไรขนาดนี้ นึกถึงกระทู้ลุงเย็นเลย :lol:

#166 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:33

The British Monarchy
Like This Page · Yesterday via Royal Household

The Queen receives the Prime Minister of Thailand, Mrs Yingluck Shinawatra, at Buckingham Palace, 13 November 2012.

ตกลงต่างชาติยื่นยันว่านางโยก ไม่ใช่นางสาวนี่!! :o

ต่างชาติยังรู้ว่าตอแหล :D :D

#167 ant

ant

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:11

มีผู้นำไทยคนไหนที่เคยถูกเชื้อเชิญอย่างเป็นทางการจากนายกรัฐมนตรีอังกฤษให้เข้าเฝ้าควีนอลิซาเบธครับ? ผมนึกไม่ออกนะ ผมว่ายิ่งลักษณ์เป็นคนแรกนะ

คงเป็นครั้งแรกแน่ๆ ที่ควีนส์ยอมให้คนโง่เข้าพบ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#168 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:18

อยากกดไลค์1ล้านครั้งให้ความโง่คนเสื้อแดงที่ให้แจ็คเอามาตั้งกระทู้นี้อ่ะ :lol:

#169 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:26

อุตส่าห์ไม่ดูข่าวนี้ ดันมีคนมาตั้งกระทู้ให้เห็นอีก
บอกตรงๆ อายขายขี้หน้าชาวโลก ฉิ.ห.า.ย ใครเอารูปนี้
มาโพสต์ใน สรท. น่าจะบอกกันก่อน จะได้หาซื้อ ปี๊ป ไว้คลุมหัว :wacko:

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#170 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:30

ชีคุยกับควีนอลิซาเบทรู้เรื่องด้วยหรอคะ

หรือแค่ Hello, my name is Yingluck Shinawatra. I'm fine, thank you and you? :D

#171 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:29

ชีคุยกับควีนอลิซาเบทรู้เรื่องด้วยหรอคะ

หรือแค่ Hello, my name is Yingluck Shinawatra. I'm fine, thank you and you? :D

ending conversation ด้วยว่า thank you three times!! :lol: :lol:

#172 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:00

จะไปปล่อยไก่ให้ พระราชินีอังกฤษ ขำก๊ากออกมาหรือเปล่าเน้อ
ตูอายแทนคนไทยทั้งประเทศจัง

#173 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:40

Started by Jagger, 10 November 12 17:59

เห็นแก่ความจงรักภักดีของ jagger ต่อทักษิณ-ยิ่งลักษณ์
ซึ่งแสดงความลิงโลดที่นายกฯยิ่งลักษณ์ไปเยือนอังกฤษและได้เข้าเฝ้าประมุขประเทศอังกฤษ.....

แต่ลิงโลดเกินเหตุ หรือสอพลอเกินสมควร ไม่เข้าใจพิธีการฑูตระหว่างประเทศ......
เข้าใจ State Visit Official Visit Working Visit และ unofficial Visit...

"ข้ามขอบฟ้า"กับ"กษิต ภิรมย์"ของBlue Sky....
อดีต รมว.กระทรวงการต่างประเทศ กษิต ภิรมย์ได้อธิบายประเพณีการฑูต จำแนกลำดับ State Visit Official Visit Woking Visit และ Unofficial Visit

อยากแสดงความจงรักภักดีและสอพลอพองามเป็นศักดิ์ศรี ความภาคภูมิใจให้นายกฯยิ่งลักษณ์
ที่มี"บัตรเติมเงิน"มีภูมิความรู้ ความเข้าใจพิธีการฑูต การต้อนรับผู้นำประเทศอย่างถูกต้อง เหมาะสม...
ต้องชม Blue Sky เดี๋ยวนี้หรือชมย้อนหลัง......ฮา

ประธานาธิบดีโอบามาเดินทางออกนอกประเทศสหรัฐเพื่อเข้าร่วมประชุมอาเซียนที่เขมรเป็น"กรณีกิจ"....
และแวะเยี่ยมไทยในฐานะ"พันธมิตร"ยาวนาน พร้อมเยี่ยมให้กำลังใจสร้างความสัมพันธ์กับพม่า.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:42.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#174 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 30 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:24

มีคนเอามาแปะ เลยมาอ่านอีกรอบ
หลังจากไปพบแล้ว ฟินแ้ล้ว แล้วไงต่ออ่ะ..หืมมมมมม
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#175 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 30 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:23

มีคนเอามาแปะ เลยมาอ่านอีกรอบ
หลังจากไปพบแล้ว ฟินแ้ล้ว แล้วไงต่ออ่ะ..หืมมมมมม

กำลังจะเข้ามาโพสต์ว่า ไปหาควีนอังกฤษ แล้วทำให้ชาติเจริญตรงไหน ชาวบ้านอยู่ดีกินดีตรงไหน????

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน