Jump to content

- - - - -

พูดตรงตรง...ผมกังวล....ต่อสองเรื่องนี้...........

• Please log in to reply
30 replies to this topic

#1 son

son

ขาประจำ

Posted 11 November 2012 - 21:53

ถึง....จะ....มองว่า...ตอนนี้เพื่อไทย...
ได้เปรียบ....ที่จะเขี่ย...มาร์คออกจากสภา........
ดึงเกม...ป่วนจิต...ให้พะวัก..พะวงใจ...
ไม่เป็นอันทำงาน...เสียรูปกระบวน...............
และ....กด...กทม....ให้อยู่ใต้อาณัติ..ไม่ให้....
กล้าหือ..รือ............
แต่....เพื่อไทย..อาจลืมจุดนี้.....
คือ...จิตใจ...ของคนไทย..........
ค่อนข้างจะ...ใจอ่อน....เชียร์มวยรอง.....
เอาใจช่วย....คนอ่อนแอ........
การตีสองเรื่องนี้.....พร้อมกัน..........
ทำให้ดูเหมือน.....เพื่อไทย.....
กระทำการ....รังแก.....กทม........
และ....กลั่นแกล้ง......มาร์ค....
ด้วย.....สารพัด...วิชามาร...............
จะกลายเป็น.....ดาบสองคม.....
ย้อนกลับไป......ฟาดฟัน.....เพื่อไทย........
ให้อยู่จุด......ที่เพลี่ยงพล้ำ....ได้.................
การใช้เรือ.....กดขุน......ใช้โคน......ไล่ม้า......
ของเพื่อไทย......ครั้งนี้....เป็นการรุก.....ที่ผิดพลาด......
จะทำให้จาก...ที่บุก....อยู่....
ทั้งกระดาน.....กลับกลาย.....เป็นยื้อกำลัง.....
ให้ตัวเอง.......อ่อนแรงเอง............
  • HWD likes this

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#2 Jugjig

Jugjig

น้องเก่า

Posted 11 November 2012 - 21:57

*
POPULAR

ให้เติมคำในช่องว่างเหรอคะ

#3 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

Posted 11 November 2012 - 21:59

หึหึ......หึหึ

#4 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

Posted 11 November 2012 - 22:08

อ่านกระทู้ไอ้นี่่ทีไร รำคาญจุดไข่ปลา ไม่รู้ทำหาพระแสงอะไร
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#5 OSR

OSR

ขาประจำ

Posted 11 November 2012 - 22:11

คุณ SON เป็น แดง คน แรก ใน สรท. ที่ ผม ให้ ผ่าน QC

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#6 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 11 November 2012 - 22:16

แล้วจะให้ทำไงเสนอวิธีการมาหน่อยสิครับ :D
อิอิ อิอิ.gif

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#7 son

son

ขาประจำ

Posted 11 November 2012 - 22:18

แล้วจะให้ทำไงเสนอวิธีการมาหน่อยสิครับ :D

การกระทำ...ดูถูก....แบบนี้...
ไม่สมควร....ที่ผมจะคุยด้วยครับ..........

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#8 ypk

ypk

ขาประจำ

Posted 11 November 2012 - 22:35

เหอ เหอ เหอ น้า Son กังวลสองเรื่องนี้เหมือนผมเลย ต่างกันนิดเดียว
ที่ผมไม่ได้กังวลว่า ประชาชนจะสงสาร ปชป แต่ที่ผมกังวลคือ กลัว
ประเทศชาติมันจะล่มจมเพราะวิชามารของ พรรค พท มากกว่า เพราะ ปชป
จะถูกวิชามารจนล่มจมอย่างไรประเทศชาติก็ยังอยู่ แต่ไอ้พรรค พท บริหาร
ประเทศด้วยวิชามาร โกหก หน้าด้าน นี่ซิ ประเทศชาติมันจะล่มจม 55555555

อ้อ น้าอย่าไปกลัวว่า พท จะลืมจุดที่ประชาชนสงสาร ปชป เลย เพราะเขาคง
ไม่ลืมหรอก แต่ไอ้ที่เขาทำแบบนี้น่ะ มันเป็น Sandan ของพรรคนี้ครับ อย่ากังวล
อย่ากังวล เพราะกังวลยังไง ก็เปลี่ยน Sandan ไม่ได้ครับ 55555

#9 RaRa

RaRa

Posted 11 November 2012 - 22:49

ไม่สมควร....ที่ผมจะคุยด้วยครับ..........

ผมดูถูกตตรงไหนเหรอครับ คุณ son?? .........ไม่เข้าใจ!! :unsure:

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#10 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

Posted 11 November 2012 - 23:43

อ่านกระทู้ไอ้นี่่ทีไร รำคาญจุดไข่ปลา ไม่รู้ทำหาพระแสงอะไร

คนแก่น่ะครับ หรือไกล้จะหมดลม จุด... เว้น1จุด=1หอบ ถ้าเว้น3จุด=3หอบ ถ้า........ไม่มีคำต่อท้ายก็เตรียมโลงไว้เลย เอิ๊กๆ ๆ ๆ ๆ

#11 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

Posted 11 November 2012 - 23:47

มันกำลังเพาะไข่อยู่ ยังไม่เป็นตัวค่ะ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#12 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

Posted 11 November 2012 - 23:54

ล้ำลึก..ล้ำลึก แต่...เออออ

#13 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

Posted 12 November 2012 - 00:08

คิดมาก หัวร้อน รากผมตาย ... นะครับ

#14 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 12 November 2012 - 00:31

จุดไข่ปลาแกเยอะ
เพราะความจริงคือแกแก่แล้ว และแกเป็นหอบหืด
จุดไข่ปลาคือช่วงแกเว้นวรรคหายใจน่ะครับ
เฮือก เฮือก
gladiator 1.jpg

#15 RaRa

RaRa

Posted 12 November 2012 - 00:55

เพราะความจริงคือแกแก่แล้ว และแกเป็นหอบหืด
จุดไข่ปลาคือช่วงแกเว้นวรรคหายใจน่ะครับ
เฮือก เฮือก

อ้าวเหรอ.........ผมนึกว่าแก "ติดอ่าง" ซะอีกนะท่านผึ้งน้อย -_-

#16 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 12 November 2012 - 01:07

^
^
แมว..ฉะหลบ..????!!!

โอย...

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 12 November 2012 - 01:09.

gladiator 1.jpg

#17 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 12 November 2012 - 01:10

เฮือก เฮือก

+like

โพสต์ซะเห็นภาพเลยครับท่านผึ้งน้อยฯ

เว้นช่วง.......เอาไว้........หายใจ..........เพราะ............เหนื่อยครับ
พูด...ยาว..............ต่อเนื่อง.................ไม่ได้ ..............

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#18 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

Posted 12 November 2012 - 03:08

ซวยแล้ว เผลอกด like QC ผิดคอนเซปต์เลย

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#19 RaRa

RaRa

Posted 12 November 2012 - 03:38

ซวยแล้ว เผลอกด like QC ผิดคอนเซปต์เลย

เอาหน่าท่านพันไมล์.........."ผิดเป็นครู" ถ้าไม่อยากผิด "ต้องไปขึ้นครู" :lol: :lol:

อันนี้เอามาฝากท่านพันไมล์ครับ
  • -3- likes this

#20 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

Posted 12 November 2012 - 05:00

คิวซีมีหอบหืด

#21 uramihci

uramihci

ขาประจำ

Posted 12 November 2012 - 05:29

ไม่มีความเห็นเกี่ยวกับความกังวลของคุณ

แต่ทุกครั้งที่เห็นข้อความของคุณ มันทำให้ผมพาลคิดไปว่า...
คุณ...ใกล้จะ...หมด...ลม...หาย..ใจ...คา...จอ...คอม...พิว..เตอร์...เสีย...ทุก...ที.........

#22 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

Posted 12 November 2012 - 08:05

เอาหน่าท่านพันไมล์.........."ผิดเป็นครู" ถ้าไม่อยากผิด "ต้องไปขึ้นครู" :lol: :lol:

อันนี้เอามาฝากท่านพันไมล์ครับ

กลัวโดนครูขึ้น อุ๊บบบ :ph34r:

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#23 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

Posted 12 November 2012 - 08:52

เหอ เหอ เหอ น้า Son กังวลสองเรื่องนี้เหมือนผมเลย ต่างกันนิดเดียว
ที่ผมไม่ได้กังวลว่า ประชาชนจะสงสาร ปชป แต่ที่ผมกังวลคือ กลัว
ประเทศชาติมันจะล่มจมเพราะวิชามารของ พรรค พท มากกว่า เพราะ ปชป
จะถูกวิชามารจนล่มจมอย่างไรประเทศชาติก็ยังอยู่ แต่ไอ้พรรค พท บริหาร
ประเทศด้วยวิชามาร โกหก หน้าด้าน นี่ซิ ประเทศชาติมันจะล่มจม 55555555

อ้อ น้าอย่าไปกลัวว่า พท จะลืมจุดที่ประชาชนสงสาร ปชป เลย เพราะเขาคง
ไม่ลืมหรอก แต่ไอ้ที่เขาทำแบบนี้น่ะ มันเป็น Sandan ของพรรคนี้ครับ อย่ากังวล
อย่ากังวล เพราะกังวลยังไง ก็เปลี่ยน Sandan ไม่ได้ครับ 55555

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#24 Jugjig

Jugjig

น้องเก่า

Posted 12 November 2012 - 08:55

เป็นญาติเฉลิมหรือเปล่า ชอบเว้นวรรคกระท่อนกระแท่น

#25 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

Posted 12 November 2012 - 09:02

พูดเหมือนคนเป็นมะเร็งหลอดลมแล้วหมอเจาะคอให้เอาไว้หายใจเลย
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#26 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

Posted 12 November 2012 - 09:07

การตีสองเรื่องนี้.....พร้อมกัน..........
ทำให้ดูเหมือน.....เพื่อไทย.....
กระทำการ....รังแก.....กทม........
และ....กลั่นแกล้ง......มาร์ค....
ด้วย.....สารพัด...วิชามาร...............

มาหาว่าพรรคเพื่อไทยใช้วิชามารงั้นรึ? ท่านเป็นแดงเทียมแน่นอน :angry:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#27 pop2518

pop2518

ขาประจำ

Posted 12 November 2012 - 11:18

ส่วนผม สงสัย ไอ้คำที่บอกว่า หาว่ากลั่นแกล้ง มันมีเรื่องไรมั่ง ทีคนเขากล่าวหา ว่ากลั่นแกล้ง
สนามฟุตซอลเหรอ อู้ย ก็เข้าเป้านิดหน่อย แต่เอาแต่โยนลูกให้ กทม อย่างเดียว โดยที่ตัวเองก็เป็นส่วนหนึ่งที่ต้องรับผิดชอบเนี่ยนะ คนก็มองว่าเอาดีเข้าตัวอยู่แล้ว ยิ่งด่า กทม มากๆ ผมว่ายิ่งเข้าตัวนะเรื่องนี้
เรื่องถอดยศเหรอ ไม่กลั่นแกล้งหรอก แคค่น่าสงสัยว่าทำไมต้องช่วงนี้ เรื่องมันมีมาตั้งชาติ ต้องเซ็นต์ช่วงนี้ ไม่ได้กลั่นแกล้งหรอก แค่มัน พอดี๊ พอดี โคตรๆ
คือมันก็พูดยากนะ เพราะพรรคตัวเองไม่เคยมีผลงานใน กทม เลย ก็เลยไม่รู้จะเอาอะไรมาหาเสียง ก็เลยต้องด่าอีกฝ่ายไว้ก่อน หาคะแนนบวกเข้าตัวไม่ได้ ใส่คะแนนลบฝั่งตรงข้ามไปก่อน ได้ไม่ได้ก็อีกเรื่อง
มันก็แค่นั้นแหละ

#28 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

Posted 12 November 2012 - 11:59

มันไม่ควรอ่านต่อตั้งเเต่มันเรียกพวกเผาบ้านเผาเมืองหมิ่นสถาบันว่าฝ่ายประชาธิปไตยเเล้ว .......................................................................................................................................................................................................................................

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#29 awhile

awhile

ขาประจำ

Posted 12 November 2012 - 12:00

ผมดูถูกตตรงไหนเหรอครับ คุณ son?? .........ไม่เข้าใจ!! :unsure:

ดูถูกเขาตรงที่ว่า
ให้เขาเสนอความคิดเห็นไงครับ

ยากเกินไปนะ ผมว่า
ตั้งกระทุ้แบบส่อเสียด ง่ายกว่าเยอะ

#30 sos42

sos42

ขาประจำ

Posted 12 November 2012 - 12:15

ผมว่า รอบนี้เรียกแขกวันที่ 24 ได้เยอะอยู่ ทั้งสองเรื่องเลย

#31 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

Posted 12 November 2012 - 17:27

เข้าใจซิแปลก !!! :lol: :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users