Jump to content

- - - - -

ไงล่ะ ธ.กรุงเทพ สำนึกหรือยัง

• Please log in to reply
29 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:18

1ในการแสดงพลังของพี่น้องเสื้อแดงเมื่อ2ปีก่อน เมื่อ ธ.กรุงเทพ แบงค์อำมาตย์บังอาจเหยียบย่ำหัวใจคนเสื้อแดง

คนเสื้อแดงจึงแสดงพลังด้วยการรวมตัวกันไปถอนเงิน เพื่อลงโทษให้สำนึก เช่นเดียวกับที่มาม่าโดน

เป็นไงบ้างล่ะ ผ่านมา2ปี สำนึกหรือยังว่าเมื่อไม่มีคนเสื้อแดงคอยสนับสนุนแล้วเป็นยังไง

http://www.thairath....ntent/pol/77555

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#2 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:20

ท่านอัครเทพ หายไปหลายวันเชียว คิดถึงนะ
ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#3 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:32

ผมว่าสมควรมาถอนไปได้แล้วหล่ะ มาให้ไวไวเลย

แล้วไปถอนให้หมดเลย เพราะทางแบงค์กรุงเทพ

กระซิบมาว่า ต่อให้ 15 ล้าน บ/ช ก็มาให้หมดทุก บ/ช เลย

เพราะแต่ละ บ/ช ไม่มีเงินติดไว้ให้หักค่ารักษา บ/ช กันเลย

เปลืองเนื้อที่หน่วยความจำของทางแบงค์จริงๆ............. <_<

ป.ล. ฝากน้าเย็นไปบอกด้วยนะครับว่า เป็นแค่ "ไพร่รากหญ้า" อย่ามาแหยมกับแบงค์อำมาตย์ -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#4 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:37

ถอนมาฝาก ธกส. ก็ได้นะครับ สงสัยเขากำลังต้องการเงินไปรับจำนำอะไรบางอย่าง :D :D :D
ถึงกับออกบัญชีออมทรัพย์ "เล่มแดง" ออกมาเลยทีเดียว

Edited by promotion, 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:42.

#5 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:50

เหอ เหอ เหอ ก็คงสำนึกได้และเข็ดไปอีกนานแหละ เห็นเงียบไปเลย
ตอนนี้ข่าวว่ากำลังระดมพนักงานนั่งนับดอกเบี้ยเงินกู้กันอุตตลุดเพราะ
จะสิ้นปีแล้ว ไปไล่เก็บดอกเบี้ยเงินกู้จากไอ้พวกบอยคอตมาเยอะมาก
จนนับไม่ทัน 55555555555

#6 colt rampant

colt rampant

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:00

แหมๆๆๆ แค่ฝากขั้นต่ำ ทำเป็นคุย ;)

#7 robbo

robbo

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:03

ธ.กรุงเทพ งบไตรมาศ 3 ปีนี้ กำไร 7.8 พันล้าน มากกว่าของปีก่อนที่กำไร 7.5 พันล้าน
รวมเก้าเดือน มค - กย กำไร 2.4 หมื่นล้าน มากกว่าของปีก่อนที่ได้ 2.1 หมื่นล้าน

พวกควายแดงไปทำอะไรกับธนาคารเขาบ้างนะ ถอนเงินเหรอ :D :D :D

#8 RaRa

RaRa

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:08

ธ.กรุงเทพ งบไตรมาศ 3 ปีนี้ กำไร 7.8 พันล้าน มากกว่าของปีก่อนที่กำไร 7.5 พันล้าน
รวมเก้าเดือน มค - กย กำไร 2.4 หมื่นล้าน มากกว่าของปีก่อนที่ได้ 2.1 หมื่นล้าน

พวกควายแดงไปทำอะไรกับธนาคารเขาบ้างนะ ถอนเงินเหรอ :D :D :D

อ้าว.....................กำไรมากกว่าปีที่แล้วแบบนี้

แสดงว่า ผลประกอบการดี เศรษฐกิจก็ต้องดี

ถือว่าเป็นผลงานของ "รัฐบาลแมงดาแดง" สิครับเนี่ย

เอ้า.........."สาวกแมงดาแดง" ทั้งหลาย มาเอาไป ชาบู กันได้แล้ว :lol: :lol: :lol:

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#9 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:32

เพื่อสนับสนุนประชาธิปไตย ขับไล่อำมาตย์เหล่าพวกพ้องเสื้อแดงทั้งหลายจงนำเงินไปฝาก ธกส. โดยพลัน ...จำนำข้าวจนถังจะแตกอยู่แล้ว

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#10 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:47

ถามหน่อยเถอะครับ

มีใครประทับใจบริการของธ.กรุงเทพ บ้างครับ

ส่วนตัวผมยังไม่มีธ.กรุงเทพสาขาไหนที่ประทับใจเลย

หรือเงินฝากเราน้อยไปหว่า

#11 sithdark

sithdark

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:34

พวกแดงแหละ ต้องสำนึก ที่ไปเผา แบงค์กรุงเทพ โดนทั้งคุกและปรับเงิน อีกหลักสิบล้าน แกน นำมันช่วยอะไรบ้างหละ

#12 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:34

มีใครประทับใจบริการของธ.กรุงเทพ บ้างครับ

ส่วนตัวผมยังไม่มีธ.กรุงเทพสาขาไหนที่ประทับใจเลย

ผมแทบจะปิดบัญชีทุกสาขาของบัวหลวงมาแล้ว บริการห่วยสุดๆ
แต่พอปีที่แล้ว บริการปรับปรุงขึ้นเยอะนะครับ พูดจาดี ใส่ใจ ไม่หน้าหงิกเหมือนก่อน
คงโดนร้องเรียนเยอะ

เหมือนเอสซีบีน่ะครับ สัก 5 ปีที่แล้วบริการห่วยแตกมาก
ไปทำธุรกรรมเจอแต่ยัดเยียดขายประกัน
สองปีให้หลังนี้ ดีขึ้นผิดกว่าเดิมมาก

ตอนนี้ที่แย่ลงกว่าเดิมคือกสิกร ทั้งที่เมื่อหลายปีก่อนดีกว่าเอสซีบีมาก

ปล. เข้ามาเพิ่ม
ท่านกุ๊กไก่ออกตัวว่าเงินฝากน้อยนี่ ...ต้องระดับล้านแหงๆ
(พวกถ่อมตัวมักเป็นตรงข้าม)

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:36.

gladiator 1.jpg

#13 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:50

ผมแทบจะปิดบัญชีทุกสาขาของบัวหลวงมาแล้ว บริการห่วยสุดๆ
แต่พอปีที่แล้ว บริการปรับปรุงขึ้นเยอะนะครับ พูดจาดี ใส่ใจ ไม่หน้าหงิกเหมือนก่อน

เหมือนเอสซีบีน่ะครับ สัก 5 ปีที่แล้วบริการห่วยแตกมาก
ไปทำธุรกรรมเจอแต่ยัดเยียดขายประกัน
สองปีให้หลังนี้ ดีขึ้นผิดกว่าเดิมมาก

ตอนนี้ที่แย่ลงกว่าเดิมคือกสิกร ทั้งที่เมื่อหลายปีก่อนดีกว่าเอสซีบีมาก

ท่านกุ๊กไก่ออกตัวว่าเงินฝากน้อยนี่ ...ต้องระดับล้านแหงๆ

SCBคว้ารางวัลธนาคารที่แข็งแกร่งที่สุดแห่งประเทศไทย

http://www.isranews....งประเทศไทย.html

ปล.ตอนนี้หัวทำท่าจะ"ล้าน"ตามที่ท่านอวยพรแล้วครับ

#14 RaRa

RaRa

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:50

แสดงว่าท่านผึ้งน้อยชอบ งาน PR ของ พี่เป็ด สุภี สิท่าแบบนี้ ;)

#15 alucardx

alucardx

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:33

ณ ธนาคารแห่งหนึ่ง มีปุ่มกดคิว แต่อาจจะรันนัมเบอร์ผิดหรืออะไรซักอย่าง
ทำให้เป็นเบอร์รันโดยที่ไม่มีคนกด 100 กว่าคิว ณ ขณะนั้น
ผมไปทำธุรกรรม (กรรมของธุระจริงๆ :angry: ) มีคนรอรวมผมด้วยประมาณ
10 กว่าคน แต่เนื่องจากรันนัมเบอร์ผิด ตัวบอกคิวอัตโนมัติ ก็บอกไปเรื่อย ๆ
เชิญหมายเลข xxx เข้าที่ช่องหมายเลข yyy พนักงานรู้ทั้งรู้ว่ามันรันนัมเบอร์ผิด
สิ่งที่ทำ ก็คือออกมายืนดูป้ายแล้วขำกับเพื่อนพนักงานด้วยกัน ส่วนผมเริ่มจับได้แล้วว่า
มันรันนัมเบอร์ผิด เลขเข้าไปดุ่ม ๆ พนักงานที่เค้าเตอร์บอกว่า รอตามคิวค่ะ
สุดท้าย 10 กว่าคน รอไป 40 นาที..........

เปรียบเทียบธนาคารอีกแห่ง ธนาคารสีม่วง (สาขาที่ผมไปประจำ) ไม่ต้องใช้เทคโนโลยีมากมาย
ใครมาก่อนได้ก่อน ต่อตามคิว แต่เปิดเคาท์เตอร์เต็มเกือบทุกช่อง (มีประมาณ 5 ช่องปิด1ช่อง)
เข้าคิวทำธุรกรรมไม่เกิน 10 นาที โอเคมาก

หรือธนาคารสีเขียว พนักงานเห็นว่าคนไม่เยอะ แต่เคาท์เตอร์ว่าง ออกมายืนตะโกนถามไล่เรียงเบอร์เลย
ว่าเบอร์นี้มีมั๊ย แล้วไล่ไปเรื่อย ๆ ทำให้คนรอเสียเวลาน้อยลง (อันนี้ผมให้เครดิต พนักงานจริง ๆ ไม่รู้ว่าถูกสั่งสอน
หรือเป็นความสามารถเฉพาะตัว แต่ทำให้ผมไม่ต้องรอคิวนานอย่างโง่ๆ)

กลับมาธนาคารน้ำเงิน ปกติก็รอนานอยู่แล้ว ไปเจอลูกค้าบางรายอาจจะรู้จักกับพนักงานหรือเปล่า (ไม่รู้)
แต่ลัดคิว ไม่ต้องกดเบอร์ ติดต่อแป๊ปเดียวเสร็จ ...... ตรูรอนานมากกกกกกกกกกก มาเจอเมิงอย่างนี้
โอเค จำไว้

เจอไปหลายที ตอนแรกคิดว่าน่าจะให้โอกาส อาจจะเป็นที่สาขา แต่แมร่งเป็นเกือบทุกสาขา

ศิโรราบ เลิกใช้ .......... ธนาคารใหญ่อาจไม่ง้อ แต่กรูก็ไม่จำเป็นต้องใช้บริการจากเมิง

#16 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:37

กระทู้บอร์ดเก่า เอาไว้อ่านเพลินๆ

http://forum.seritha....php?f=2&t=9543

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#17 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:56

กลับมาธนาคารน้ำเงิน ปกติก็รอนานอยู่แล้ว ไปเจอลูกค้าบางรายอาจจะรู้จักกับพนักงานหรือเปล่า (ไม่รู้)
แต่ลัดคิว ไม่ต้องกดเบอร์ ติดต่อแป๊ปเดียวเสร็จ ...... ตรูรอนานมากกกกกกกกกกก มาเจอเมิงอย่างนี้
โอเค จำไว้

เจอไปหลายที ตอนแรกคิดว่าน่าจะให้โอกาส อาจจะเป็นที่สาขา แต่แมร่งเป็นเกือบทุกสาขา

ศิโรราบ เลิกใช้ .......... ธนาคารใหญ่อาจไม่ง้อ แต่กรูก็ไม่จำเป็นต้องใช้บริการจากเมิง

เรื่องลัดคิวให้เถ้าแก่ที่เขารู้จักนี่ ธ.กรุงเทพจะเป็นเกือบทุกสาขา

บางครั้งมีการถามทุกข์สุขต่อเนื่องไปด้วย ทำให้ยิ่งช้าเพิ่มขึ้น

ปกติผมเป็นคนใจเย็น ครั้งหลังสุดนี่ทนไม่ไหวเลยต่อว่าพนักงานต่อหน้าลูกค้าคนนั้นเลย

แต่พูดแบบสุภาพให้เขาเจ็บลึกๆ...ของแบบนี้ผมชำนาญ...5555

เสียดายคู่ค้าของผมมักโอนเงินผ่านธนาคารนี้ เลยจำเป็นต้องใช้บริการมาตลอด(แต่มักกด ATM มากกว่า)

#18 Jugjig

Jugjig

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:11

ใช้บริการแค่ตู้ atm กับตู้ฝากเงิน ก็โอเคอยู่นะคะ เร็วใช้ได้ :D

#19 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:35

ธนาคารกรุงเทพ แม้จะช้าและอืดอาด แต่ยังดีกว่า

ธนาคารสีม่วง ที่ตั้งโดยพระมหากษัตริย์
แต่ผู้บริหารที่จบปริญญาเอกคนปัจจุบัน และบางคนในอดีต สนับสนุน นปช ทั้งที่ลับแลที่แจ้งอย่างไม่ละอาย
ลองดูสายสัมพันธ์ กรณี 4SS ก็ได้

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#20 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:45

ที่บ้าน จ.บุรีรัมย์ ทั้งอำเภอมีธนาคารพาณิชย์อยู่แห่งเดียว นั่นก็คือ ธนาคารกรุงเทพ เสื้อแดงก็เยอะ เมียฝรั่งที่รอผัวต่างชาติโอนเงินให้ก็แยะ
ถ้าไม่ใช้บริการแบงค์นี้ ต้องข้ามไปใช้บริการที่อำเภออื่น ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเสื้อแดงมันจะยอมลงทุนบอยคอตเขาแล้วตัวเองเดือดร้อนหรือเปล่า :P
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#21 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:47

1ในการแสดงพลังของพี่น้องเสื้อแดงเมื่อ2ปีก่อน เมื่อ ธ.กรุงเทพ แบงค์อำมาตย์บังอาจเหยียบย่ำหัวใจคนเสื้อแดง

คนเสื้อแดงจึงแสดงพลังด้วยการรวมตัวกันไปถอนเงิน เพื่อลงโทษให้สำนึก เช่นเดียวกับที่มาม่าโดน

เป็นไงบ้างล่ะ ผ่านมา2ปี สำนึกหรือยังว่าเมื่อไม่มีคนเสื้อแดงคอยสนับสนุนแล้วเป็นยังไง

http://www.thairath....ntent/pol/77555

-_- แบงก์มันไม่เดือดร้อน แต่พนักงานแบงก์นี่สิ ได้โบนัสกันไปเท่าไหร่ นับกันมือหงิกพิการไปเลยก็มี ส่วนมาม่าออกรสใหม่มาแนวเขียวหวานเลย กรูไม่ขายรสหมูแดง รสใข่เหลืองก็ได้ กรูอิงเขียวแม่มรุย....
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#22 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:55

ถอนเงินนะได้ แต่อย่าไปตามหาประชาธิปไตยในธนาคารก็แล้วกัน

อาจโดนวิสามัญไม่รู้ตัว -_-
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#23 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:16

ตั้งกระทู้ "ใจดี" ชัดๆ
แถมแบงค์เขาคงเดือดร้อนตาย
อ้อ..หนี้สินก็เคียร์เขาให้เรียบร้อยละจะได้ไม่ต้องไปเป็น NPL
ถ้าคิดไม่อยากทำธุรกรรมกับเขานะ
เพราะไง "ไอ้เหลี่ยม" มันไม่เคียร์ให้หรอกนะ

#24 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:22

อ้อ..หนี้สินก็เคียร์เขาให้เรียบร้อยละจะได้ไม่ต้องไปเป็น NPL
ถ้าคิดไม่อยากทำธุรกรรมกับเขานะ
เพราะไง "ไอ้เหลี่ยม" มันไม่เคียร์ให้หรอกนะ

ยี้ เรปน้อย ขอตัวไม่สนทนาด้วยนะคับ -_-

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#25 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:31

ยี้ เรปน้อย ขอตัวไม่สนทนาด้วยนะคับ -_-

จ๋า...พ่อเรปเยอะ (แต่มันสมองไม่เยอะตาม) :D :D :D

#26 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:47

แบงค์ใหญ่สีเขียวห่วยแตกจริงๆ เจอกับตัว
เราใส่เสื้อยืดกางเกงยีนลากรองเท้าแตะเข้าไป ตั้งใจจะเปิดบัญชีฝากประจำ 13 เดือน
เดินเข้าไปในแบงค์ เจอพนักงานต้อนรับที่คอยกดคิวให้ลูกค้าเดินเข้ามาถามว่าจะทำอะไร
เสียงคุณเธอมะนาวไม่มีน้ำแถมมองเราแบบดูถูกจากหัวถึงเท้าเลยนะ มือไม้แข็ง ไม่มียกขึ้นไหว้เลย
พอเราบอกว่าจะมาเปิดบัญชี นางคนนี้ก็ถามแบบไม่มีหางเสียงว่า เปิดบัญชีออมทรัพย์ใช่ไหม ไม่มีลงท้ายว่าค่ะ
(นางคงคิดว่าเราเป็นสาวโรงงานแถวนั้น มีปัญญาเปิดได้แค่บัญชีออมทรัพย์ให้เงินเดือนเข้า เลยไม่ต้องเกรงใจ)
พอเราบอกว่าไม่ใช่ มาเปิดบัญชีฝากประจำ
นางก็เดินไปหยิบใบฝากมาให้ จัดแจงกดบัตรคิว พร้อมกับเอาบัตรประชาชนเราไปถ่ายเอกสาร
โอเค ตามหน้าที่นางคนนี้ ทำงานได้ไม่มีบกพร่อง รวดเร็วทันใจ
แต่มารยาทห่วยมาก

พอถึงคิวเรา เจ้าหน้าที่ก็เรียกไปนั่งที่โต๊ะ
แต่ขอโทษ นางคนนี้ก็ให้เรารอตั้งยี่สิบนาที
คุณเธอติดสายลูกค้าอยู่
ได้ยินคำพูดของหล่อนประมาณว่า วันที่ 25 ถึงดีล 7 ล้านนะคะ
ยอดเงินเข้าเมื่อวาน 11 ล้านนะคะ
บลา บลา บลา
หล่อนติดสายลูกค้าวีไอพี แล้วเรียกคิวชั้นเข้าไปนั่งฟังทำไมไม่ทราบ
โต๊ะข้างๆก็นั่งว่าง แทนที่จะให้ชั้นเข้าไปนั่งทำธุรกรรมให้เสร็จๆ ก็ดันปล่อยให้ว่างงาน
จนมีไฮซ้อแหวงเพชรพราวคนหนึ่ง เข้าไปนั่งบ่นๆเรื่องการค้ากับเจ้าหน้าที่โต๊ะข้างๆ
ชั้นก็นั่งฟังไปสิ รอไปสิ
กว่าจะเสร็จเรื่อง
ดีอยู่นิดเดียว ที่หล่อนเอ่ยปากขอโทษที่ทำให้ต้องรอนาน
และพูดจาดี
สงสัยเพราะเห็นจำนวนเงินทีต้องการเปิดบัญชีมั๊ง
เราสาปส่ง เข็ดแล้ว จะไม่ใช้บริการแบงค์ยักษ์สีเขียวนี่อีก

สองอาทิตย์ถัดมา มีคนโทรเข้ามาที่มือถือ
บอกว่าเป็นบริษัทในเครือของแบงค์ยักษ์สีเขียวนี่ ต้องการจะสำรวจความพึงพอใจของลูกค้าที่ใช้บริการกับแบงค์สาขานี้
เราได้โอกาสเลยใส่เป็นชุด ไม่ได้ใช้คำหยาบคายเลยนะ เพียงแต่เล่าละเอียดละออ และใส่อารมณ์นิดส์นึง
เจ้าหน้าที่ที่สอบถามทำเสียงแบบ professional แต่ไม่วายหลุดแสดงน้ำเสียงตกใจกับสิ่งที่เราเล่า
คงกะจะเจอลูกค้าง่ายๆชอบอวย สนทนาไม่กี่คำก็จบ
หารู้ไม่ว่าเจอป้าขาโหด 555555

อาทิตย์ก่อนมีความจำเป็นต้องใช้บริการแบงค์ยักษ์สีเขียวอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้

เจอนางคนที่กดคิวคนเดิม มารยาทดีขึ้นผิดหูผิดตา ยกมือไหว้ด้วย :o :o
ทั้งๆเราก็ลากแตะ ใส่เสื้อยืด กางเกงยีนเหมือนเดิม
พูดจามีหางเสียงอีกต่างหาก

ไม่รู้ว่าเป็นเพราะฤทธิ์เดชของชั้นรึป่าว
:lol: :lol:

#27 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:18

เล่าเรื่องแบงค์แล้วติดลมบน
ขอเล่าเรื่องแบงค์ที่เราประทับใจสุดๆ ให้คะแนนความประทับใจเป็นอันดับหนึ่ง
นันคือ....
ไอแบงค์ ธนาคารอิสลาม

ยอมรับว่าทีแรกเราก็แหยงๆว่า แบงค์อิสลามจะมีกฎเกณฑ์รับเงินฝากเฉพาะกลุ่มหรือเปล่า
แต่พอเข้าดูข้อมูลในเน็ต (หาดูว่าแบงค์ไหนให้ดอกเบี้ยสูงที่สุด แหะ แหะ) พบว่า ไอแบงค์ไม่ไให้ดอกเบี้ย แต่เรียกว่า ผลตอบแทน และรับฝากเงินจากลูกค้าทุกเชื้อชาติ ศาสนา
และที่สำคัญ ที่นี่ ให้ผลตอบแทนดีที่สุดในเวลานั้น

สาขาที่เราไปฝากเงิน เป็นสาขาเล็กๆ อยู่แถวทุ่งครุตรงข้าม รร.อิสลามวิทยาลัย
ไม่มีกดบัตรคิว มีแต่เจ้าหน้าที่เรียก
เหมือนเคย เราใส่เสื้อยืด กางเกงยีน ลากรองเท้าแตะ เข้าไป
แต่ขอโทษที ที่นี่บริการดีมากกกกกก ถึงมากที่สุด
พูดจาเพราะ
มือไม้เวลาชี้ให้เรากรอกเอกสาร ดูดี มีมารยาท เรียกว่าได้รับการอบรมมา
กิริยานุ่มนวล แต่ไม่อืดอาด
ไม่มีเซ้าซี้ให้ซื้อประกัน
พอเปิดบัญชีเสร็จ เจ้าหน้าที่บอกให้เรารอสักครู่
คุณเธอไปหยิบแก้วน้ำแบบแพ็คคู่มาให้หนึ่งชุด
บอกว่าเป็นของที่ระลึกให้ลูกค้าใหม่ค่ะ
พูดพร้อมยิ้มหวาน อย่างจริงใจ

ตอนเอากลับบ้าน เราแกะออกดู เป็นแก้วน้ำ ที่สั่งทำตอนเปิดสาขาใหม่ แล้วคงเหลือ
คุณเธอเลยเอามาแจกลูกค้า ให้เกิดประโยชน์ซะ ดีกว่าทิ้งไว้เปล่าๆ
ดูมูลค่าของและ การนำไปใช้ประโยชน์แล้ว มันไม่มีคุณค่าอะไรสักเท่าไหร่
แต่สิ่งที่เหนือกว่านั้นคือน้ำใจ

พนักงานแต่งตัวสวยจริงๆ ชุดแบบมาเลย์ที่ใส่เป็นเสื้อเข้ารูปแขนยาวเป็นสีพื้น กระโปรงทรงตรงยาวถึงข้อเท้าเป็นลวดลายแบบมลายู มีผ้าคลุมศีรษะ ติดยึดด้วยเข็มกลัด(แต่ละคนมีเข็มกลัดเก๋ไก๋ ไม่ซ้ำกันเลย ) เผยเฉพาะใบหน้า แต่ขอบอกเลยว่า ชุดพนักงานที่นี่สวยจริงๆ
พนักงานก็หน้าตาดีทุกคน
(อย่าไปดูที่โฆษณาอยู่ตอนนี้นะ ชุดพนักงานนั่นจืดชืดมาก)

พอฝากครบหกเดือน เราก็ไปถอนออก เพื่อไปฝากที่อื่น (เหะ เหะ ที่ที่ให้ดอกเบี้ยสูงกว่า)
เจ้าหน้าที่ก็แสนดี ปิดบัญชีให้ไม่มีบ่น
ทำตามหน้าที่ด้วยมารยาทอันดี
เราเองก็ขอให้เจ้าหน้าที่ช่วยออกใบรับรองหักภาษี ณ ที่จ่ายให้ด้วยเลย
คุณเธอบอกว่าต้องเสียเวลารอหน่อยนะคะ
ขอเชิญคุณพี่ไปนั่งรอก่อนค่ะ
เสร็จแล้วก็ให้แม่บ้านนำน้ำเย็นมาเสิร์ฟ ไปหยิบหนังสือพิมพ์มาให้อ่าน
พอได้ใบรับรองหักภาษี เจ้าหน้าที่ก็กล่าวขอโทษที่ให้รอนาน

มารยาทดีมาก
น่าประทับใจมาก
ถ้ามีโปรโมชั่นอะไรดีๆอีก จะพิจารณาฝากที่นี่ก่อนใคร

#28 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:58

ถอนมาฝาก ธกส. ก็ได้นะครับ สงสัยเขากำลังต้องการเงินไปรับจำนำอะไรบางอย่าง :D :D :D
ถึงกับออกบัญชีออมทรัพย์ "เล่มแดง" ออกมาเลยทีเดียว

ผมขอเตือน บรรดาเพื่อนสมาชิกนะครับ ว่าอย่าได้วางใจ ธนาคาร เพื่อการเกษตรในตอนนี้ นะครับ จริงอยู่รัฐบาลเป็นประกัน แต่ถ้าเกิดปัญหาขึ้นมาจริง ๆ จำเป็นต้องใช้เงินอย่างรีบด่วน อาจถอนไม่ได้ดั่งใจนะครับ

ถ้าจะฝาก ขอให้คิดไว้ก่อนว่า ไม่ต้องรีบใช้จริง ๆ เพราะอาจต้องรอยาว

อืม พูดถึง ถ้านับเงินที่ติดบัญชี ตอนนี้ ของกระผม ผมคงจัดอยู่ในกลุ่ม ไพร่ แบบ คนเสื้อแดงแล้วแน่ ๆ ล่ะ เพราะไม่เคยเหลือติดบัญชี เกิน หลักสิบสักที

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#29 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:59

แบงค์น้ำเงินห่วยสุดจริงๆ เรื่องบริการ แต่ไม่รู้ทำไมบริษัทห้างร้านชอบจ่ายเงินเดือนผ่านธนาคารนี้กันนัำก เปลี่ยนที่ทำงานมา 3 ที่
จ่ายผ่านแบงค์กรุงเทพหมด ไอ้เราจะทำธุรกรรมอะไร เพื่อความสะดวกก็ต้องทำกับกรุงเทพฯ อยู่ดี.....

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#30 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:36

แบงค์น้ำเงินห่วยสุดจริงๆ เรื่องบริการ แต่ไม่รู้ทำไมบริษัทห้างร้านชอบจ่ายเงินเดือนผ่านธนาคารนี้กันนัำก เปลี่ยนที่ทำงานมา 3 ที่
จ่ายผ่านแบงค์กรุงเทพหมด ไอ้เราจะทำธุรกรรมอะไร เพื่อความสะดวกก็ต้องทำกับกรุงเทพฯ อยู่ดี.....

เห็นด้วยค่ะ เพื่อนเคยไปขอสเตทเมนท์เพื่อไปทำบัตรเครดิต พนักงานถามว่าเอาไปทำแบงค์ไหน
พอบอกว่าไปทำกับแบงค์อื่นพนักก็ตอบว่าต้องเสียค่าพิมพ์200บาทและให้รออีก1อาทิตย์ถึงไปรับเอกสารได้
แถมยังต่อท้ายว่าทำไมไม่ทำกับแบงค์เขา จะพิมพ์ให้ฟรี แถมได้ทันทีด้วย
และก็เจอเหมือนกันว่าบริษัทมหาชนมักจะจ่ายเงินเดือนผ่านแบงค์นี้ ทำให้ต้องทนรับกับมารยาทของพนักงานแบงค์นี้โดยไม่มีข้อแม้
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน