Jump to content

- - - - -

เรียนคุณ Jagger ผมขอถามสักข้อนึง เรื่อง ยิ่งลักษณ์ เข้าเฝ้าควีนฯ

• Please log in to reply
72 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:33

*
POPULAR

มีผู้นำไทยคนไหนที่เคยถูกเชื้อเชิญอย่างเป็นทางการจากนายกรัฐมนตรีอังกฤษให้เข้าเฝ้าควีนอลิซาเบธครับ? ผมนึกไม่ออกนะ ผมว่ายิ่งลักษณ์เป็นคนแรกนะ

นี่คือประโยคบอกเล่าจากคุณ นะครับ ทีนี้ผมขอสักคำถาม ขอถามว่า

" ควีนท่านทรงมีพระบรมราชโองการโปรดเกล้าฯ ให้ คุณยิ่งลักษณ์ เข้าเฝ้าเองตามพระราชอัธยาศัย หรือ นายกรัฐมนตรีอังกฤษเป็นผู้เชิญให้เข้าเฝ้าฯ โดยผ่านกรมพิธีการพระราชวังเซนต์เจมส์ ครับ คิดดีๆ ก่อนตอบนะ "

สำหรับประเทศไทย ผู้นำรัฐบาลหลายๆประเทศ เวลามาเมืองไทย ผู้นำประเทศก็มักจะนำความกราบบังคมทูลทราบเพื่อขอพระบรมราชานุญาติเบิกตัวให้เข้าเฝ้าฯ ตามธรรมเนียมทางการทูต อยู่แล้ว แต่เนื่องด้วยพักหลัง พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว พระองค์ทรงพระประชวร จึงได้งดไปในบางโอกาส แต่ก็มีบ่อยครั้งที่ทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯให้พระราชวงศ์เสด็จออกรับแขกบ้านแขกเมืองแทน ดังนั้นในทำนองเดียวกันที่อังกฤษและนายกรัฐมนตรีอังกฤษทำนั่นแหละครับ

แต่ตอนนี้ตอบคำถามก่อนดีกว่านะ จะได้ไปต่อ

Edited by เด็กปากดี, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:35.

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#2 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:43

มานั่งรอ ^^
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#3 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:46

*
POPULAR

-_- นายกฯท่านเห็นราชินีฯท่านทรงพระเครียดหรือเปล่า เลยอยากให้มีเซอร์ไพรซ์ให้ทรงพระฮา, พักสมองบ้าง
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#4 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:47

^
^
ปฏิภาณท่านวัฒ แหล่มมาก ^_^
gladiator 1.jpg

#5 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:54

จะกล้ามาตอบเหรอ :lol:

#6 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:11

มาตอบทู้นี้แล้วเติมเงินได้ป่าว
ฝากถามเผื่อปุ๊กลุ๊ก
ฮี่ ฮี่ :D

#7 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:26

ขอมานั่งยัน ยืนยันว่า กระทู้นี้มีคำถามไปถึงท่าน Jagger
และก็คง " ป๊อด"

#8 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:29

คำถามยากไปสำหรับคนที่น้องถามค่ะ..น้องเด็กปากดี

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#9 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:23

ขุดมาให้ เดียว Jagger ไม่เห็น

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#10 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:37

กระทู้ที่ไม่มีทางได้คำตอบ :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#11 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:57

ตอนนี้กำลังสรวลเสเฮฮากันอยู่ในคอก ดีใจปานประหนึ่งถูกหวยรางวัลที่1

สงสัยคุณตัวตลกไม่มีเวลาเข้ามาอ่านมั่งฮะ น้องเด็กปากดี

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#12 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:59

มาหรือเปล่าไม่รู้
แต่ที่ชัวร์ เสื้อแดงไม่กระดากใจบ้างหรือ ที่ผู้นำฝ่ายประชาธิปไตยได้พบอำมาตย์ฝรั่ง

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#13 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:03

เป็นคำถามที่ยากเกินไป สำหรับสติปัญญาของ jagger

#14 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:08

นอนรอ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#15 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:24

อย่างไอ้โปกอ่ะนะจะโผล่มา

ถ้ามาตอบ เชื่อเหอะ ก็หลุดโลก อ่ะแหละ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#16 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:37

" ควีนท่านทรงมีพระบรมราชโองการโปรดเกล้าฯให้ คุณยิ่งลักษณ์ เข้าเฝ้าเองตามพระราชอัธยาศัย หรือ นายกรัฐมนตรีอังกฤษเป็นผู้เชิญให้เข้าเฝ้าฯ โดยผ่านกรมพิธีการพระราชวังเซนต์เจมส์ ครับ คิดดีๆ ก่อนตอบนะ

ผมไม่รู้ครับ
I've got the moves like Jagger~~~

#17 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:37

มีผู้นำไทยคนไหนที่เคยถูกเชื้อเชิญอย่างเป็นทางการจากนายกรัฐมนตรีอังกฤษให้เข้าเฝ้าควีนอลิซาเบธครับ? ผมนึกไม่ออกนะ ผมว่ายิ่งลักษณ์เป็นคนแรกนะ

นี่คือประโยคบอกเล่าจากคุณ นะครับ ทีนี้ผมขอสักคำถาม ขอถามว่า

" ควีนท่านทรงมีพระบรมราชโองการโปรดเกล้าฯ ให้ คุณยิ่งลักษณ์ เข้าเฝ้าเองตามพระราชอัธยาศัย หรือ นายกรัฐมนตรีอังกฤษเป็นผู้เชิญให้เข้าเฝ้าฯ โดยผ่านกรมพิธีการพระราชวังเซนต์เจมส์ ครับ คิดดีๆ ก่อนตอบนะ "

สำหรับประเทศไทย ผู้นำรัฐบาลหลายๆประเทศ เวลามาเมืองไทย ผู้นำประเทศก็มักจะนำความกราบบังคมทูลทราบเพื่อขอพระบรมราชานุญาติเบิกตัวให้เข้าเฝ้าฯ ตามธรรมเนียมทางการทูต อยู่แล้ว แต่เนื่องด้วยพักหลัง พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว พระองค์ทรงพระประชวร จึงได้งดไปในบางโอกาส แต่ก็มีบ่อยครั้งที่ทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯให้พระราชวงศ์เสด็จออกรับแขกบ้านแขกเมืองแทน ดังนั้นในทำนองเดียวกันที่อังกฤษและนายกรัฐมนตรีอังกฤษทำนั่นแหละครับ

แต่ตอนนี้ตอบคำถามก่อนดีกว่านะ จะได้ไปต่อ

ถ้าผมเป็น"บัตรเติมเงิน"....
ผมจะเกลียดชัง"เด็กปากดี"เป็นที่สุด.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Jagger เอ๋ย.....
ถึงอย่างไร ผมก็ไม่โหดร้ายเท่า"เด็กปากดี"

ด้วยความปรารถนาดี...
อย่าเข้ามาตอบเลย...
ก่อนหน้านี้กระทู้อื่น คคห.อื่น
ก็เคยนิ่งเฉยไม่ตอบไม่ใช่หรือ....

ปล่อยให้ไพร่เสื้อแดงและบัตรเติมเงินอื่นๆ
หลงเชือ หลงภูมิใจตาม Jagger เถอะ........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#18 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:12

ไปพบควีนฯแล้วกลับมาจะเป็นเช่นนี้หรือเปล่าหนอ

A Riddle

On his trip to Great Britain, George Bush had a meeting with Queen Elizabeth.

He asked her, “How does one manage to run a country so well and so effortlessly?

“That’s easy,” she replied, “You surround yourself with intelligent ministers and advisors.”

“But how can I tell whether they are intelligent or not?” he inquired.

“You ask them a riddle,” she replied, and with that she pressed a button and said, “Would you please send Tony Blair in.”

When Blair arrived, the Queen said, “I have a riddle for you to answer for me. Your parents had a child and it was not your sister and it was not your brother. Who was this child ?”

Blair replied, “That’s easy. The child was me.”

“Very good,” said the Queen, “You may go now.”

So President Bush went back to Washington and called in his chief of staff, Karl Rove. He said to him, “I have a riddle for you, and the answer is very important. Your parents had a child and it was not your sister and it was not your brother. Who was this child?”

Rove replied, “Yes, it is clearly very important that we determine the answer, as no child must be left behind. Can I deliberate on this for a while?”

“Yes,” said Bush, “I’ll give you four hours to come up with the answer.”

So Rove went and called a meeting of the White House Staff, and asked them the riddle. But after much discussion and many suggestions, none of them had a satisfactory answer. So he was quite upset, not knowing what he would tell the President.

As Rove was walking back to the Oval Office, he saw former Secretary of State Colin Powell approaching him. So he said, “Mr. Secretary, can you answer this riddle for me? Your parents had a child and it was not your sister and it was not your brother. Who was the child?”

“That’s easy,” said Powell, “The child was me.”

“Oh thank you,” said Rove, “You may just have saved me my job!”

So Rove went in to the Oval Office and said to President Bush, “I think I know the answer to your riddle. The child was Colin Powell!”

“No, you idiot!” shouted Bush, “The child was Tony Blair!”

http://www.aneclecti...e/#.UKCNsaNhiSM

ระวังควีนฯถามเกมทายปริศนา (Riddle) นา

คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#19 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:14

" ควีนท่านทรงมีพระบรมราชโองการโปรดเกล้าฯให้ คุณยิ่งลักษณ์ เข้าเฝ้าเองตามพระราชอัธยาศัย หรือ นายกรัฐมนตรีอังกฤษเป็นผู้เชิญให้เข้าเฝ้าฯ โดยผ่านกรมพิธีการพระราชวังเซนต์เจมส์ ครับ คิดดีๆ ก่อนตอบนะ

ตรูหงายหลังเลย

ตอบง่ายๆ กันแบบนี้

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#20 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:26

*
POPULAR

คุณจะมาบอกคุณไม่รู้ได้อย่างไร ก็ในเมื่อ กระทู้นี้ http://webboard.seri...์กำลังจะสร้างป/

คุณกล่าวโอ่ ซะประหนึ่งว่ารู้ธรรมเนียมทางการทูตเรื่องการนำผู้นำประเทศเข้าเฝ้าฯองค์ประมุขแห่งรัฐ ผมจึงถามคุณไงว่า ที่คุณยิ่งลักษณ์เฝ้าฯควีน หน่ะ ท่านทรงโปรดให้เข้าเฝ้าฯเอง หรือท่านนายกอังกฤษ เป็นผู้ดำเนินการทูลขอพระบรมราชานุญาต ให้เข้าเฝ้าฯ เพราะถ้าเอาตามที่คุณว่าไว้

ดูเหมือนท่านนายกอังกฤษในฐานะผู้นำประเทศจะเป็นเจ้างานที่นำคุณยิ่งลักษณ์ เข้าเฝ้าฯ ตามธรรมเนียมเหมือนของไทยนี่แหละ แล้วทีนี้ผมจึงไม่เข้าใจว่าคุณจะพล่านไปทำไม กัน เพราะเป็นเรื่องปกติธรรมดา ที่ไปบ้านไหนก็ต้องเข้าไปคารวะเจ้าของบ้าน อยู่แล้ว
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#21 zeus

zeus

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:33

ยังไม่ชินอีกหรอ โปกร่างอวตาร เห็นหัวข่่าวหน่อยก็วิ่งเข้าใส่ เอามาแปะ เยินยอยกย่อง แต่พอชาวบ้านเขาถาม เจือกตอบ ไม่รู้ เหอะๆ

#22 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:39

งง ฮ่ะ ไม่รู้แล้วเขียนอวยซะขนาดนั้น ถ้าจะเขียนตามใบบอก หรือก้อปป์มาไม่อ่านก่อน

#23 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:11

โอ้โห!! โครตรับผิดชอบเลย อยากเขียนอะไรเขียนเหรอ ไม่ต้องไปรู้ความหมาย แบบนี้คงกู่ไม่กลับแล้วละ แล้วรู้ไหมว่านี่เป็นอันตรายต่อประเทศ ต่อมวลมนุษย์ เพราะอยากเขียนอะไรก็เขียน พอคนถามตอบได้ว่า "ผมไม่รูครับ"

คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#24 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:20

ดีนะ ที่ไม่บอกว่า

"ไม่ได้บอกให้เชื่อนี่ เสรือกเชื่อเอง"

โธ่เอ๊ย....

#25 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:35

ไม่รู้อะไีทั้งนั้น เพราะเค้าจ้างแค่ให้ผมมาแปะ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#26 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:39

ผมละ ฮา กับ คุณ jagger จริง ๆ ในเมื่อคุณเป็นคนบอกเองว่า รู้ธรรมเนียมปฎิบัติ ของประเทศอังกฤษ แต่กลับบอก ผมไม่รู้ครับ

ถามจริง ๆ นะ ว่า คุณทำไมหน้าด้านงี้ว่ะ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#27 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:40

ไม่รู้อะไีทั้งนั้น เพราะเค้าจ้างแค่ให้ผมมาแปะ

หมดราคาเลยว่ะ แจ๊คเก้อ.....
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#28 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:49

มองโลกในแง่บวก Jagger ตอบว่า "ไม่รู้" ยอมรับในสติปัญญาตัวเอง
ถึงจะหน้าด้านไปหน่อย

ก็ดีกว่าแดงบางคน ตอบไม่ได้ ก็ไม่ยอมรับ ทำเป็นรู้ แถไปแถมา กวนโมโห
ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#29 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:05

น้องรับงานมาแค่ตัดแปะ ไม่ได้มาเสนอความคิดเห็น จขกทคงไม่เข้าใจ <_<

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#30 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:09

เจ้าภาพงานนี้ ขอกระเพาะปลานะ -_-
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#31 ขาวหรือดำ

ขาวหรือดำ

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:13

ดีครับ เสรีไทย ช่วยให้ผมรู้ว่า การโฆษณาไม่ได้มีแค่ในสื่อทีวี วิทยุ หนังสือพิมพ์ การรับรู้เรื่องอะไร จะได้คิดให้มากๆ

#32 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:15

เงิบ...กันเลยละซิ

#33 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:21

เข้าตำราโง่แล้วขยัน แบบนี้ท่านผู้นำให้เอาไปทำปุ๋ยแหงๆ

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#34 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:34

หนาวแทน จั๊กเก๋อ หนีไปตั้งทู้ใหม่ให้ไว :lol: :lol: :lol:

#35 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:45

หมดราคาจริงๆ :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#36 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:46

*
POPULAR

#37 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:49

ถ้าผมเป็น Jagger จะอ่านซะหน่อย เพราะ ท่านเด็กปากดี ก็เอาเฉลยมาให้แล้ว ตามนี้

แสดงว่า Jagger ไม่ได้อ่านอะไรเลยนี่หว่า........ :lol: :lol:
อิอิ อิอิ.gif

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#38 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:55

กระทู้เผด็จการ แกล้งปุ๊กลุ๊กไม ???? Posted Image

#39 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:57

มารอกินข้าวต้ม/กระเพาะปลาครับ สงสัยจะงานใหญ่
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#40 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:21

ตอบได้ไงวะ ไม่รู้ เห็นโม้สะขนาดนั้น

#41 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:31

เจ้าภาพงานนี้ ขอกระเพาะปลานะ -_-

:( เบื่อแย้วง่ะ... ขอเป็นเสต๊กเนื้อควายให้เป็นเกียรติเป็นศรีสักครั้งในชีวิตสักหน มะด๊ายเหยอ...
  • -3- likes this
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#42 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:57

เจอแบบนี้ โปก ก็โดนแดงด้วยกันต้มอีกแล้วดิ โฮ โฮ

#43 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:00

ควีน อลิซาเบต เทเลอร์ แน่ๆ เลย รอดูข่าว
  • wat likes this

#44 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:59

กระทู้นี้ jagger ตอบได้แค่ว่าไม่รู้ จะได้ตังค์ต้องตอบกระทู้ตัวเองเท่านั้น :lol:

#45 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:11

คุณจะมาบอกคุณไม่รู้ได้อย่างไร ก็ในเมื่อ กระทู้นี้ http://webboard.seri...์กำลังจะสร้างป/

คุณกล่าวโอ่ ซะประหนึ่งว่ารู้ธรรมเนียมทางการทูตเรื่องการนำผู้นำประเทศเข้าเฝ้าฯองค์ประมุขแห่งรัฐ ผมจึงถามคุณไงว่า ที่คุณยิ่งลักษณ์เฝ้าฯควีน หน่ะ ท่านทรงโปรดให้เข้าเฝ้าฯเอง หรือท่านนายกอังกฤษ เป็นผู้ดำเนินการทูลขอพระบรมราชานุญาต ให้เข้าเฝ้าฯ เพราะถ้าเอาตามที่คุณว่าไว้

ดูเหมือนท่านนายกอังกฤษในฐานะผู้นำประเทศจะเป็นเจ้างานที่นำคุณยิ่งลักษณ์ เข้าเฝ้าฯ ตามธรรมเนียมเหมือนของไทยนี่แหละ แล้วทีนี้ผมจึงไม่เข้าใจว่าคุณจะพล่านไปทำไม กัน เพราะเป็นเรื่องปกติธรรมดา ที่ไปบ้านไหนก็ต้องเข้าไปคารวะเจ้าของบ้าน อยู่แล้ว

jagger ไม่รู้ว่า ไม่รู้นายกฯยิ่งลักษณ์แจ้งความจำนงกับนายกฯอังกฤษ
หรือว่า นายกฯอังกฤษเสนอให้นายกฯยิ่งลักษณ์เอง.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

แต่ใครๆ ก็รู้ว่านายกฯอภิสิทธิ์และภริยาเข้าเฝ้าสมเด็จฯอย่างเป็นทางการแน่นอน.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#46 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:17

ตอบง่ายๆแบบนี้เลย อุตส่าห์ตั้งกระทู้อวยกันซ่ะ ไม่รู้จริง ทีหลังอย่าตั้งกระทู้ ให้อายชาวบ้านเค้าเลย น่าสงสาร jagger ตกม้าตายตอนยังไม่จบ

#47 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:18

คงไปเปลี่ยนล็อกอินใหม่แล้วละ....เราอาจจะไม่ได้เห็นล็อกอิน Jagger อีกต่อไป :lol:

#48 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:27

1: P12913181 ข่าวนายกฯได้เข้าเฝ้าควีน หาเจอแต่ในบางกอกโพสท์อะค่ะ
http://www.bangkokpost.com/news/politics/320600/yingluck-to-meet-queen-elizabeth-ii-in-london Published: 11/11/2012 at 01:55 AMNewspaper section: News Prime Minister Yingluck Shinawatra ...

2: P12912691 นายกหญิงยิ่งลักษณ์ ได้รับเกียรติเข้าพบพระราชินีอลิซาเบธที่ 2
...
จากข่าวนายกเข้าเฝ้าควีนเป็นครั้งแรกในรอบหลายสิบ... การเมือง ซึ่งทุกท่านก็ไม่ได้เข้าเฝ้าควีนแต่อย่างใด ไม่ได้เจาะจงท่านใดท่านหนึ่ง วุฒิภาวะต่ำจัง หรือเพราะมีบางรายชื่อมาเอี่ยว เลยต้องออก...

3: P12912141 เรื่องนี้จริงหรือเปล่าครับ..สื่อนอกตีข่าว ราชินีอังกฤษ โปรดให้ "ยิ่งลักษณ์" นายกฯไทยคนแรกเข้าเฝ้าในรอบ10ปี
...
เอาว่าในรอบ20ปีนี่ไม่เคยได้ยินว่านายกฯไทยได้เข้าเฝ้าควีนอังกฤษนะครับ อีกอย่างนี่พวกชั่วๆ มันคิดจะทำรัฐประหารล้มรัฐบาลกันอีกจริงๆหรือนี่ ถ้าคิดจริงก็เอาเลยครับให้มันจบๆกันไปใครดี ใคร...

4: P12911976 สื่อนอกเผยข่าวน่ายินดี "ราชินีอังกฤษ" โปรดให้ "ยิ่งลักษณ์" นายกฯไทยคนแรกเข้าเฝ้าในรอบ10ปี
... วัตร แห่งราชอาณาจักรไทยเข้าเฝ้า ซึ่งถือเป็นผู้นำคนแรกของไทยที่ได้เข้าเฝ้าในรอบ10ปี อ้างอิง หนังสือพิมพ์ ...
น่าจะให้มาร์คเข้าเฝ้านะ เพราะมาร์คเป็นคนอังกฤษ...
แม้ว ซื้อควีน แล้วแน่ๆ <<< Mr.Kito 58.11.59.110

5: P12914997 เกี่ยวกับการถวายความเคารพของนายกฯ
เห็นข่าวเข้าเฝ้าฯ สมเด็จพระราชินีนาถเอลิซาเบธที่ 2 เลยทำให้นึกขึ้นมาได้ สังเกตมาหลายครั้งทั้งตอนที่เข้าเฝ้าฯ สมเด็จพระจักรพรรดิแห่งญี่ปุ่น รับเสด็จฯ สมเด็จพระราชาธิบดีแห่งบรูไน รับเสด็จ...

6: P12914387 +++ กำหนดการ นายกยิ่งลักษณ์ เยือนสหราชอาณาจักรอย่างเป็นทางการ // เข้าเฝ้าฯ ควีนอลิซาเบธ หารือทวิภาคีนายเดวิด คาเมรอน
... นายกรัฐมนตรีได้รับพระราชทานพระบรมราชวโรกาสให้ เข้าเฝ้าฯ สมเด็จพระราชินีนาถเอลิซาเบธที่ 2 แห่งสหราชอาณาจักร ... Premier League 11.35 - 12.35 น. - นายกรัฐมนตรีเข้าเฝ้าฯ สมเด็จพระราชินีนาถเอลิซาเบธที่ 2 12.30 14.00 ...

7: P12913247 นายกยิ่งลักษณ์กำลังจะสร้างประวัติศาสตร์ ความสัมพันธ์ ไทย อังกฤษ
... พบกับสมเด็จพระราชินีอลิซาเบธที่ 2 แห่งอังกฤษอย่าง... เบธแห่งอังกฤษโปรดให้เข้าเฝ้า นายกรัฐมนตรียิ่งลักษณ์ ... ในรอบทศวรรษ ที่จะได้เข้าเฝ้าควีนอลิซาเบธ ในการเยือน... รักษ์ "โดยท่านนายกจะเข้าเฝ้าควีนอลิซาเบธ" ท่านทูต...

8: P12913068 พระ ราชินีเอลิซาเบธ โปรดให้ "ยิ่งลักษณ์" นายกฯ ไทยคนแรกเข้าเฝ้าในรอบหลาย10ปี
... ลักษณ์" นายกฯ ไทยคนแรกเข้าเฝ้าในรอบหลาย10ปี เมื่อวันที่ ... นายกรัฐมนตรีแห่งราชอาณาจักรไทยเข้าเฝ้า ซึ่งถือเป็นผู้นำคนแรกของไทยที่ได้เข้าเฝ้าในรอบหลาย 10 ปี ด้านนาย... ได้พบกับสมเด็จพระราชินีอลิซาเบธที่ 2 แห่งอังกฤษอย่างเป็นทางการ <<< อับราฮัม ลินคอล์น 118.172.208.103

9: P12911958 ### นายกปู เป็นนายกฯไทยคนแรกที่จะเข้าพบคควีน อลิธซเบธ ###
... แรกในหลายทศวรรษที่ได้เข้าเฝ้าสมเด็จพระราชีนีนารถ ... ลักษณ์ ได้รับโอกาสให้เข้าเฝ้า สมเด็จพระบรมราชินีนา... สมเด็จพระบรมราชินีนาถอลิซาเบธที่ 2 แห่งสหราชอาณาจักร พระราชทานพระบรมราชวโรกาสให้เข้าเฝ้าฯ ซึ่งแทบไม่เคยปรากฏ...

10: P12911154 ขอร้องเถอะ..สลิ่ม/แมงสาปอย่าเข้ามาอ่าน เพราะเรื่องนี้เป็นข่าวดีของคนไทยและชาวนาครับ
...
โอบามา ก็กำลังจะมาข่าวดีคงรออยู่อีก และคุณยิ่งลักษณ์จะไปอังกฤษต่ออีกมีโอกาสได้เข้าเฝ้าควีนอลิซาเบธอีกต่างหาก ข่าวดีของคนทั้งชาติ แต่อาจจะเป็นข่าวร้ายของพวกสลิ่มก็ได้ <<< Benny T 58.8.141.114

11: P12910341 "สุรพงษ์"ออกทีวีแทนนายกฯ แจงรับเขตอำนาจ ICC ไม่ละเมิดตุลาการไทยแน่ / พท.บี้ผู้ว่าฯกทม.ปลดป้าย ปชส.หวั่นผิด กม.เลือกตั้ง
... สมเด็จพระบรมราชินีนาถอลิซาเบธที่ 2 แห่งสหราชอาณาจักร พระราชทานพระบรมราชวโรกาสให้เข้าเฝ้าฯ ซึ่งแทบไม่เคยปรากฏ... เป็นทางการ และได้มีโอกาสได้เข้าเฝ้าฯ สมเด็จพระบรมราชินีนาถอลิซาเบธที่ 2 ซึ่งปกติการได้เข้าเฝ้าฯ จะต้องเป็นประมุขของ...

เขาสั่งให้เล่นเรื่องนี้ ก็ต้องเล่น แม้จะผืนใจโพสต์

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#49 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:13

"รู้น้อย อย่าพูดมาก"

อันนี้เป็นคำพูดของคุณทักษิณ เมื่อหลายปีก่อน
ผมยังจำได้จนวันนี้

Edited by promotion, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:14.

#50 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:19

-_- นายกฯท่านเห็นราชินีฯท่านทรงพระเครียดหรือเปล่า เลยอยากให้มีเซอร์ไพรซ์ให้ทรงพระฮา, พักสมองบ้าง

กลัวจะไม่ฮาเด่ะ นางโพยเผลอไป overcome ใส่ควีน เป็นเรื่องแน่ :lol:

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน