Jump to content

- - - - -

ทักษิณ มีดีอะไร ทำไมแดงเหลือขอ ต้องเรียกมันว่า "ท่าน"

• Please log in to reply
71 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:22

ทำไมต้องเรียกมัน ว่า "ท่าน" มันทำความดีอะไรบ้าง ทุกท่านสาธยายให้ผมอ่านเป็นวิทยาทานหน่อย

เห็นไอ้คกตู่เรียกคุณอภิสิทธิ์ว่า นายอภิสิทธิ์อยู่ แหมบๆ ปุ๊ดโธ่... นายอภิสิทธิ์เลวขนาดนั้นเชียวหรือ...??? :( .

ณ.วันนี้ ผมยังหาข้อเลวของนายอภิสิทธิ์ไม่เจอ นอกซะจาก. อาจมีลับลมคมในเกณฑ์ทหาร.

ขอร้อง... เสื้อแดงและกลางกลวงมาสับนายอภิสิทธิ์ ให้ผมดูที...

ผมอยากแดงทั้งแผ่นดิน มาอธิบาย ว่านายอภิสิทธิ์ขายชาติตอนไหน ขายไปกี่บาท

ถ้าท่านทำให้ผมเชื่อไม่ได้ ก็เลิกเชื่อไอ้ตู่ซะ..

โดยเรียกแม้วว่า มัน. และเรียกไอ้ตู่ว่า เผือก.

และจากเดิมเคยเรียกนายอภิสิทธิ์
ให้เรียกว่า คุณอภิสิทธิ์ โอเค๊. :D

#2 โลกสวยงาม

โลกสวยงาม

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:24

โอเค๊ ด้วยค่า :lol:
อำนาจ ผลประโยชน์ ทำให้คนไทยสามารถฆ่าคนไทยด้วยกันได้โดยไม่รู้สึกอะไรเลย บางคนนั้นเป็นไทยแต่ชื่อ และพร้อมที่จะเป็นคนสัญชาติอื่นได้ในทันที หากมันจะให้ประโยชน์กับเขามากกว่าความเป็นคนไทยนะ

#3 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:26

เงิน......
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#4 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:27

คำนำหน้าชื่อ บ่งบอกการพาดพิง ว่าเรียกแบบสรรเสริญ กลางๆ เกลียด หรือ จิกหัวด่า

มีหลายระดับ

สำหรับผม ต้องเรียกแบบเท่าเทียมกัน คุณอภิสิทธิ์ คุณทักษิณ

แต่เวลาเรียกสมาชิกในนี้ด้วยกันเอง ก็ใช้คำนำหน้าว่าท่าน เช่น ท่านอู๋ ฮานามิ :D เจอบ่อย เป็นเรื่องปกติ

Edited by อู๋ ฮานามิ, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:29.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#5 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:33

เกย์ โกงข้อสอบ ติดยา ยังถูกเรียก ท่าน ได้เลย

#6 jugadui

jugadui

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:35

เพราะมันมองว่าตัวมันเองเหนือกว่าผู้อื่น
จึงได้คิดแ่บ่งชนชั้นขึ้นมา โดยเรียกผู้สนับสนุนมันว่าไพร่
และพวกไพร่ก็ต้องเรียกมันว่าท่าน

ถ้าใครไม่อยากเป็นไพร่ก็ต้องเลิกเป็นแดงนะครับ

ผมเห็นด้วยกับคำว่า "กฎหมู่ไม่สามารถอยู่เหนือกฎหมายได้"

#7 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:40

แหม....ไม่เรียกเขาท่าน
ก็หลอก "แ ด ก" ไม่ได้ซิครับ

#8 คุณหนูนั่งเบนซ์

คุณหนูนั่งเบนซ์

สาวสวยสุดประจำบอร์ด

• Banned

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:43

การเรียกคำนำหน้ามาร์ค ว่านาย เเล้วผิดตรงไหนหรือจ๊ะ???

เเล้วการที่คนที่รักชอบ ท่านทักษิณ จะ เรียกว่าท่าน เเล้วผิดตรงไหนหรือจ๊ะ???

รักใครชอบใคร ก็เรื่องของเขา อย่าใจเเคบสิ

:) :) :)

#9 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:44

อย่าคิดว่าคนอื่น... ต้องคิดเหมือนตนเองสิคะ

:o

#10 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:51

พวกควายแดงที่ชอบแม้วก็เพราะมันเอาเงินมาแจกในนโยบายต่างๆ แต่พวกมันไม่คิดถึงประเทศชาติจะเสียหายแค่ไหน ขอให้พวกมันได้ประโยชน์ก็เลียกันไป ยกยอกันไป

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#11 sithdark

sithdark

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:51

จะไปเอาอะไรกับแดง หละ มันบูชาไอ่แม้วเป็นเทพเจ้าไปแล้ว ไอ่คางคกและขี้ข้า เรียก ไอ่แม้ว ว่า นายก ทักษิณ
ไม่สนดีชั่ว

#12 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ท่านทักษิณ ท่านทักษิณ ท่านทักษิณ ท่านทักษิณ ท่านทักษิณ ท่านทักษิณ :P :P :P

ภาพจาก เวบseedza

Edited by คุณหนูนั่งเบนซ์, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:34.

#13 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

อย่าว่าแต่ทักสินเลยครับ
ไข่ทักสินหลุดออกมาจากกางเกงใน

มันยังเรียกกันว่า ท่านไข่ทักสิน

เรื่องจริงไม่ได้พูดเล่นนะ :mellow:

It's us against the world

#14 เกลียดแดง

เกลียดแดง

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:53

การเรียกคำนำหน้ามาร์ค ว่านาย เเล้วผิดตรงไหนหรือจ๊ะ???

เเล้วการที่คนที่รักชอบ ท่านทักษิณ จะ เรียกว่าท่าน เเล้วผิดตรงไหนหรือจ๊ะ???

รักใครชอบใคร ก็เรื่องของเขา อย่าใจเเคบสิ

ใช่ครับ เสื้อแดงเค้าจะนับถือนักโทษหนีคดี นายใหญ่สั่งเผาบ้านเผาเมือง มันผิดตรงไหนเหรอครับ
เค้าชอบกินหญ้า ก็เรื่องของเขา อย่าใจแคบสิ

#15 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:56

ถวายบังคม เสด็จไข่

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#16 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:57

ใครเอ่ย??? :o :o :o เฉลย ไอ้มาร์ค ไอ้มาร์ค ไอ้มาร์ค จ้า :lol: :lol: :lol:

ภาพจาก เวบ pantip

Edited by คุณหนูนั่งเบนซ์, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:26.

#17 สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:01

จ๋า... ถ้าเธอเรียกเราว่าเธอแล้วล่ะก็... อิ อิ

แต่ถ้าเธอเรียกเราว่านาย..... หึ หึ

Edited by มานะ, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:06.

#18 สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:05

มันยังเรียกกันว่า ท่านไข่ทักสิน

เรื่องจริงไม่ได้พูดเล่นนะ :mellow:

ถามตรงๆ อ้ายทักษิณมันเป็นปลาแซลมอนรึไง ไข่มันถึงได้เลียกันกระจาย. ฮ่า ๆ ๆ

#19 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:08

ถามตรงๆ อ้ายทักษิณมันเป็นปลาแซลมอนรึไง ไข่มันถึงได้เลียกันกระจาย. ฮ่า ๆ ๆ

เเซลมอนน่ะกระจอก... ต้องโอโทโร่จ้ะ

อร่อยกว่าเเยะ เเผล่บ เเผล่บ :rolleyes:

#20 สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:09

ถวายบังคม เสด็จไข่

อยากเห็น สาวกแมงสาปกราบไข่มาร์ค ใครจัดให้ได้บ้างเนี่ย. :wub: ซู๊ดดด......

#21 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:13

ทั้งนี้ ระหว่างที่นายอภิสิทธิ์ กำลังนั่งอยู่บริเวณเก้าอี้ด้านหน้า เพื่อสวดมนต์อยู่นั้น ปรากฏว่ามีชายวัยกลางคนมีอาการคล้ายมึนเมาสุราสวมเสื้อโปโลสีชมพู ได้เดินเข้ามาบริเวณด้านหน้านายอภิสิทธิ์ และคุกเข่าก้มลงกราบนายอภิสิทธิ์ พร้อมบอกว่าชื่นชอบนายอภิสิทธิ์ ก่อนที่เจ้าหน้าที่ประจำตำบลนาหมอศรี จะมาพาตัวชายคนดังกล่าวออกไป โดยไม่มีเหตุร้ายใด ๆ เกิดขึ้น

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#22 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:19

ทั้งนี้ ระหว่างที่นายอภิสิทธิ์ กำลังนั่งอยู่บริเวณเก้าอี้ด้านหน้า เพื่อสวดมนต์อยู่นั้น ปรากฏว่ามีชายวัยกลางคนมีอาการคล้ายมึนเมาสุราสวมเสื้อโปโลสีชมพู ได้เดินเข้ามาบริเวณด้านหน้านายอภิสิทธิ์ และคุกเข่าก้มลงกราบนายอภิสิทธิ์ พร้อมบอกว่าชื่นชอบนายอภิสิทธิ์ ก่อนที่เจ้าหน้าที่ประจำตำบลนาหมอศรี จะมาพาตัวชายคนดังกล่าวออกไป โดยไม่มีเหตุร้ายใด ๆ เกิดขึ้น

นักข่าว เขายังเรียกว่า ''นายอภิสิทธิ์'' เลยจ้ะ :o :o

พี่เจ้าของกระทู้... อย่าลืมเอาภาพของ ไอ้มาร์คขึ้น

หิ้งบูชา เเล้วกราบมันด้วยนะจ๊ะ

ตลกดี

อิ อิ

Edited by คุณหนูนั่งเบนซ์, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:20.

#23 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:21

กระทู้สิ้นคิด

:lol: :lol: :lol: 555

#24 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:25

เเนะนำ พี่พี่สาวก ไอ้มาร์ค อย่าลืมกราบภาพนี้ก่อนนอนนะค้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา (ขอเลียนเเบบท่านปูสุดน่ารัก

#25 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:31

ขะ...ขะ... ขะ... ขี้

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#26 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:32

ใครเอ่ย??? :o :o :o เฉลย ไอ้มาร์ค ไอ้มาร์ค ไอ้มาร์ค จ้า :lol: :lol: :lol:

มาร์ค ใส่หมวก เพื่อรณรงค์ป้องกันเอดส์ :lol:
v
v

Edited by Bookmarks, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:37.

#27 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:34

ปั่นยอดน่าดูเว๊ยเฮ้ย.......ระวังลื่นล้มนะ

เดี๋ยว...."แอ๊บมันจะแตก" ไปมากกว่านี้ :lol: :lol:

ป.ล.อย่าลืมไปเบิกตังค์กับนาง'บาล ตัวนี้ด้วยนะ

Edited by RaRa, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:37.

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#28 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:37

อย่าเอาภาพนี้มาโพสต์มาก เดี๋ยวอีปู เห็นถุงยาง จะเป็นแบบนีหรอก

สุภาพสตรีเเสนบอบบาง ต้องมีสุภาษบุรุษสุดเเมนมาช่วยพยุง

ปลื้มมากเลย... ที่เห็นภาพนี้

เจ๋็งค่ะ ดูเเล้วน้ำลายจะไหล :rolleyes: :P

#29 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:46

มาร์ค ใส่หมวก เพื่อรณรงค์ป้องกันเอดส์ :lol:
v
v

เขาเเค่ช่วยพยุง ประคับประคอง

บุกมาก อย่ามาคิด...เลยเถิดน่า

คิดมาก เเนะนำเลย ที่รัชดา ไปปลดปล่อยซะ

อุ้ยๆๆๆ ลืมไป บุกมาก เเก่เิกินเเกง คงจะม่ายขันนนซะเเล้ว :o :o :o

ตลกดี 55555

Edited by คุณหนูนั่งเบนซ์, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:49.

#30 สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:50

ยังไม่วายเอาคนเมามาอ้าง เว่อร์เว๊อะ

สาวกแมงสาบทำได้ดีกว่านี้มั๊ยเนี่ย กราบไข่มาร์ค นะ หึ หึ

#31 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:52

อ่อนระเน้ ตาพริ้มเชียว :lol: อีจิน คิดไปไกล ถึงขนาดน้ำลายไหล อดอยากปากแห้ง ถึงขนาดไอ้กี้ก็จะเอาไปฝันเชียวหรือ หุหุ :rolleyes: :rolleyes:
น่าสงสาร หาดีกว่านี้ไม่ได้ ;)

#32 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:58

v
v

คิดมาก เเนะนำเลย ที่รัชดา ไปปลดปล่อยซะ

อุ้ยๆๆๆ ลืมไป บุกมาก เเก่เิกินเเกง คงจะม่ายขันนนซะเเล้ว :o :o :o

ตลกดี 55555

จินตนาการไปเอง แล้วบอกว่า คนอื่นเค้าคิดมาก :lol: :lol:

#33 สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:03

เซ็ง... ตั้งกระทู้หวังว่าแดงสักตัว....สักตน...จะมาตอบ

ว่าพี่แม้วดียังไง. แค่"ได้ดีเพราะพี่ให้" ก็ใบ้แดรก :mellow:

ยังงี้ ผมจะเรียกหัวหน้าพรรคฝ่ายค้านว่า นายอภิสิทธิ์ไม่เต็มปากอ่ะิดิ... เซ็ง. -_-

#34 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:04

v
v

ตลกดี 55555

จินตนาการไปเอง แล้วบอกว่า คนอื่นเค้าคิดมาก :lol: :lol:

เเล้ว บุกมาก คิดอะไร....อยู่ล่ะจ๊ะ

รู้ รู้กันอยู่ ไก่เห็นตีนงู งูเห็นนมไก่ อ่ะจ้ะ :)

#35 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:08

โอ๊ะๆๆ นั่นสิ หนูจิน รู้ๆ กันอยู่เนอะ ว่ามองปูเอ๋อยังไง ไก่เห็นตีนงู งูเห็นนมไก่ :D

#36 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:08

เเนะนำ เจ้าของกระทู้ ว่าก่อนตั้งกระทู้ ใช้วิจารณญาณสักนิดหนึ่งก่อน :mellow:

ขี้เกียจพูด พิมพ์ต่อเเล้ว

ที่เหลือคิดเอาเอง :rolleyes:

#37 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:12

เขาก็เเค่ไม่มีเเรง มีเจนเติ้ลเเม๋นมาช่วย

ก็เเค่นี้เอง :mellow:

เเค่นี้ จริง จริ๊งๆๆๆๆๆ หนูไม่เคยโกหกจ้า

บุกมาก เอ้ย เเค่บอกว่า บุกมาก เเก่เกินเเกง เเค่นี้ ไม่จบเหรอ

เเทงใจดำละสิ :o :) :D

ตลกดี 555

#38 สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:13

เเนะนำ เจ้าของกระทู้ ว่าก่อนตั้งกระทู้ ใช้วิจารณญาณสักนิดหนึ่งก่อน :mellow:

อ่าว... ? ผมผิดอะไร...เนี่ย... :lol:

#39 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:17

อ่าว... ? ผมผิดอะไร...เนี่ย... :lol:

บอกเเล้วว่าคิดเอาเองจ้า :mellow:

ถ้าอยากให้อธิบาย... มา มะ มากราบเท้าของหนูก่อน

เเล้วจะ บอกให้เอาบุญ B)

#40 RaRa

RaRa

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:17

โดนพาลไปด้วยหน่ะสิ.....ดันไปตั้งกระทู้แทงใจดำเข้า แบบนี้ไงครับ :lol: :lol:

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#41 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:23

โดนพาลไปด้วยหน่ะสิ.....ดันไปตั้งกระทู้แทงใจดำเข้า แบบนี้ไงครับ :lol: :lol:

หนู อธิบายไปตั้งเเต่ช่วง เเรกเเรกของกระทู้.....เเล้วจ้า

ถ้าต้องพูดอีกรอบเเรงเเรงกว่านี้ เกรงว่า เจ้าของกระทู้จะใจสลาย นอนร้องไห้

คนจิตใจดีอย่างหนู ไม่ชอบทำร้ายจิตใจใครนะคะ :P :P

#42 RaRa

RaRa

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:28

หนู อธิบายไปตั้งเเต่ช่วง เเรกเเรกของกระทู้.....เเล้วจ้า

ถ้าต้องพูดอีกรอบเเรงเเรงกว่านี้ เกรงว่า เจ้าของกระทู้จะใจสลาย นอนร้องไห้

คนจิตใจดีอย่างหนู ไม่ชอบทำร้ายจิตใจใครนะคะ :P :P

#43 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:35

บุกมาก ไปไหนเเล้ว? :mellow:

#44 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:58

เรียกท่าน "เพราะมันมีเงินเยอะ" งัยล่ะ.............

ลองไม่มีเงินอย่างทุกวันนี้สิ...............หมาสักตัวก็ไม่มอง...........................หนังหน้ามัน................จับกังแถวบ้านยังหล่อกว่าอีก
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#45 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:03

คนดีย่อมยกย่องคนดี ควายย่อมยกย่องควาย จบป่ะ

#46 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:19

เฮี่ยทักษิณ ***ทักษิณเฮี่ยทักษิณเฮี่ยทักษิณเฮี่ยทักษิณเฮี่ยทักษิณ :P :P :P

เรียกแบบนี่
จะว่านับถือก็ได้

Edited by ก๊องส์ไข่กวน, 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:25.

#47 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:21

เขาสวมเพื่อแสดงการร่วมการรณรงค์ป้องกันโรคเอดส์

คุณจะสื่อว่าอะไร น่ารังเกียจหรือ? การทำแบบนี้โดยไม่ถือ เพราะมันเป็นกิจกรรมที่เป็นประโยชน์

คนใจคับแคบเลิกเอาเรื่องนี้มาเล่นเป็นประเด็นเถอะครับ มันไม่สร้างสรรค์

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#48 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:28

เฮี่ยทักษิณ ***ทักษิณเฮี่ยทักษิณเฮี่ยทักษิณเฮี่ยทักษิณเฮี่ยทักษิณ :P :P :P

เรียกแบบนี่
จะว่านับถือก็ได้

หยาบคาย :o

#49 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:30

เขาสวมเพื่อแสดงการร่วมการรณรงค์ป้องกันโรคเอดส์

คุณจะสื่อว่าอะไร น่ารังเกียจหรือ? การทำแบบนี้โดยไม่ถือ เพราะมันเป็นกิจกรรมที่เป็นประโยชน์

คนใจคับแคบเลิกเอาเรื่องนี้มาเล่นเป็นประเด็นเถอะครับ มันไม่สร้างสรรค์

สื่ออะไรเหรอจ๊ะ ลองจับประเด็น.....ดูดีดีก่อน

ใคร่ครวญคิดดีดี เเล้วก็จะรู้เอง ไม่น่ายากเกินความสามารถ สู้ สู้ :)

Edited by คุณหนูนั่งเบนซ์, 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:31.

#50 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:36

ไพร่ก็ต้องเรียกเจ้านายว่าท่าน ก็ถูกแล้วนี่

แต่ไพร่ต้องการความเท่าเทียมกันในสังคม โดยไม่มีชนชั้นไพร่-อำมาตย์นะครับ

กรุณาอย่าเข้าใจผิด -_-
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน