Jump to content

- - - - -

ระดมกำลัง 7หมื่น คุ้มกันรัฐสภา หวั่นม็อบบุกจับนายก

• Please log in to reply
44 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คุณหนูนั่งเบนซ์

คุณหนูนั่งเบนซ์

สาวสวยสุดประจำบอร์ด

• Banned

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:37

จากกรณีกลุ่มองค์การพิทักษ์สยาม (อพส.) ซึ่งนำโดย พล.อ.บุญเลิศ แก้วประสิทธิ์ จะมีการนัดชุมนุมครั้งที่ 2 เพื่อเผด็จศึกรัฐบาล ในวันที่ 24 – 25 พฤศจิกายน นั้น
เว็บไซต์ประชาชาติ รายงานว่า ข่าวจากที่ประชุม ส.ส.พรรคเพื่อไทย (พท.) แจ้งว่า ส.ส.ได้แสดงความเป็นห่วงการชุมนุมของ อพส. โดยมีการพูดถึงความเคลื่อนไหวของ พล.ต.จำลอง ศรีเมือง แกนนำ พธม. เริ่มตระเตรียมฝึกคนในโรงเรียนการเมือง รุ่นละ 500-600 คนแล้วในรอบหลายเดือนที่ผ่านมา ซึ่งที่ประชุมมีการประเมินถึงเครือข่ายกลุ่มเดิมที่เคยเคลื่อนไหว และกลุ่มทุนใหญ่ให้การสนับสนุน อพส.
ขณะที่นายวรชัย เหมะ ส.ส.สมุทรปราการ พท. เสนอต่อที่ประชุมว่าให้รัฐบาลเตรียมรับมือ อพส. และต้องระวังการบุกรัฐสภาเข้าไปจับตัวนายกรัฐมนตรีเพื่อบีบบังคับให้ลาออก จากตำแหน่ง ตามคำประกาศของ เสธ.อ้าย ที่ระบุว่าจะปฏิวัติด้วยประชาชน เพื่อสร้างเงื่อนไขให้ทหารออกมารักษาสถานการณ์
ขณะที่ ร.ต.อ.เฉลิม ได้แจ้งต่อที่ประชุมว่า จะเตรียมเจ้าหน้าที่ตำรวจ อาสาสมัครป้องกันภัยฝ่ายพลเรือน (อปพร.) และชุดรักษาความปลอดภัยหมู่บ้าน (ชรบ.) โดยจะระดมเจ้าหน้าที่ตำรวจให้ถึง 70,000 นาย เพื่อป้องกันรัฐสภา แต่จะใช้วิธีการนุ่มนวลที่สุด โดยไม่ให้เจ้าหน้าที่ตำรวจถืออาวุธเพราะไม่ต้องการให้เกิดเหตุการณ์รุนแรง เหมือนรัฐบาลนายอภิสิทธิ์
อีกทั้งที่ประชุมยังกำชับแกนนำแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่ง ชาติ (นปช.) อย่านัดชุมนุมหน้ารัฐสภาเพราะเกรงว่าจะปะทะกับ อพส.ได้
โดย ส.ส.ในสายกลุ่ม นปช.ระบุว่าในวันที่ อพส.ชุมนุมใหญ่ ทาง นปช.จะนัดชุมนุมทั่วประเทศยกเว้นหน้ารัฐสภาเพื่อแสดงพลังต่อต้าน อพส.

เขียนโดย nainat

ที่มา เวบmthai

#2 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:38

ขอต่อต้านการใช้ความรุนเเรงค่ะ :angry:

#3 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:40

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#4 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:43

ให้ผมตีความแบบสนุก ๆ นะ

ตำรวจ มา 70,000 คน รอบสภา เท่ากับเพิ่มคนรอบสภา 70,000 คน โดยยังไม่รวม ผู้ชุมนุมฝั่งเรานะ

นปช. ออกมาแสดงพลังตามที่ต่าง ๆ ไม่อยู่บ้านตัวเอง แถมตำรวจมากรุงเทพฯ ซะเยอะ ระวังบ้านตามต่างจังหวัด จะมีขโมยขึ้นเยอะนะช่วงนั้นน่ะ

อย่างนี้ เรามารวมกันอีกซัก 30,000 คน ก็พอแล้วนะ แค่นี้ก็ได้ 1 แสนคนแล้ว แบบนี้ ปูนา ก็ไม่มาสภาหรอก รับรองได้ คนล้อมตั้ง แสนแบบนี้ ดีไม่ดี เหลิม ก็ไม่มานะ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#5 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:44

กลัวจัดยังไงล่ะ

#6 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:47

-_- กล้าพนันกันมั้ย 100 นึง เอาขี้หมายัดปากเอ็งก้อนเดียว... วันนั้นมันจะมีเหตุอันเป็นไปได้ทุกเรื่อง ... นางยกท้องผูก, นางยกต้องลง ว.5 สนองด่วน ฯลฯ สุดท้ายก็... ไม่เข้าสภาตามฟอร์ม ... แล้วพอวันรุ่งขึ้นข่าวก็บอกหล่อนไปเจ๋ออยู่เมืองนอกเป็นที่เรียบร้อยแล้ว พร้อมโคตรเหง้าสักหลาด... ตามฟอร์มตระกูลหางจุกตูด... คราวนี้ก็ถึงคิวควายออกแขกต่อ... ตายก็ตายไป พอสงบเดี๋ยวกรูกลับมาเป็นวีรบุรุษผู้กอบโกยใหม่เอง....

Edited by wat, 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:50.

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#7 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:51

เฮ้ยยยย!...
เป็นเพราะอ่านหรือเกี่ยวกับ
กระทู้ที่ผมตั้งไว้อ๊ะป่าวเนี่ยะ... ;)

เ้พื่อนๆว่า จะเอาคุณหนูปูแดง ไปไว้ที่ไหนดี ?
http://webboard.seri...เอาคุณหนูปูแดง/

"เหงี่ยมกร่าง" จะจัดชุมนุม นปช.ในฐานะประธานที่ปรึกษาสำนักเลขานายกฯ
http://webboard.seri...ะจัดชุมนุม-นปช/

Edited by Suraphan07, 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:08.

#8 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:56

ล้อมไว้ไม่ให้ปูหนีสภาหรือ คงจะไปสภาหลอกนะวันนั้น

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#9 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:01

ประเทศไทยมีตำรวจประมาณ 2 แสนคน

สงสัย 7 หมื่น แบบนี้ม๊อบคงเยอะ น่าดู สัดส่วน ตำรวจ 1 ต่อม๊อบ 3-5 คน เท่ากับมีม๊อบ 2.1 - 3.5 แสนคน

#10 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:06

โบราณว่า

"เขียนเสือให้วัวกลัว"

ปัจจุบันว่า

"จุงเบยให้คนกลัว"

(จุงเบย ลดรูปมาจากภาษาต่างด้าว จุง=จูง เบย=กระเบย/กระบือ)

#11 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:12

ขอต่อต้านการใช้ความรุนแรงครับผม

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#12 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:17

ขอต่อต้านการใช้ความรุนเเรงค่ะ :angry:

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#13 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:17

ไม่รู้พวกแมร่งจะพกขวดเปล่ามา
หมือนตอนที่พี่กี้ พี่ตู่ พี่โบ้ พี่เจ๋ง พี่เต้น ฯลฯ ยังเป็นไพร่ๆ
เหมือนเดิมอีกอ๊ะป่าว จะได้เตรียมหาเครื่องดับเพลิง กับปืนติดบ้านไว้.. ;)

#14 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:22

พวกป่าเถื่อน :o

#15 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:23

บุกสภาจับนายกกันเลยเหรอเนี้ย ง่ายขนาดนั้น จับง่ายขนาดนั้น ปูไม่หนีไปโรงแรมหรอกมั่ง
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#16 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:25

ถามหน่อย.... ถ้าตายในการชุมนุมเที่ยวเนี่ย ได้ 7.75 ล้าน หรือเปล่า? :huh:

#17 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:26

ถามหน่อย.... ถ้าตายใน การชุมนุมเที่ยวเนี่ย ได้ 7.75 ล้าน หรือเปล่า? :huh:

#18 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:32

นายกไม่ไปสภา จะตายได้อย่างไร

Edited by Stargate-1, 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:37.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#19 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:43

ประเทศไทยมีตำรวจประมาณ 2 แสนคน

สงสัย 7 หมื่น แบบนี้ม๊อบคงเยอะ น่าดู สัดส่วน ตำรวจ 1 ต่อม๊อบ 3-5 คน เท่ากับมีม๊อบ 2.1 - 3.5 แสนคน

หากจำนวนนี้จริง เท่ากับต้องรวมตำรวจทั้ง กทม + ภาคกลาง และตะวันออกทั้งหมด ถึงจะได้จำนวนนี้

#20 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:46

ไอ้เหลิมทำเรื่องรีดเงินทักษิณรายเดือนอีกเเเล้ว ;) :D :lol: :angry: :(

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#21 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:21

ม็อบ 2,000 กับ ตำรวจ 70,000 :lol: :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#22 คนไม่ธรรมดา

คนไม่ธรรมดา

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:24

บ้าไปแล้ว ใช้ตำรวจคุ้มกัน 70,000 คน เฮ้ออออ.. ภาษีตู

#23 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:30

ตำรวจ 70,000...ตลกมาก 5555555

#24 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:33

ดีครับเปิดโอกาสให้โจรขโมยทำมาหากินมั่ง
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#25 Wuddy

Wuddy

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:34

ขอต่อต้านการใช้ความรุนแรงครับผม

:D :D :D

#26 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:38

เรื่องเก่า เก่า... อย่าพูดถึงเลย :rolleyes: :rolleyes:

ผ่านมาเเล้ว ก็ผ่านไปเถอะจ้ะ

โอเค จบนะ :)

#27 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:41

ล้อมไว้ไม่ให้ปูหนีสภาหรือ คงจะไปสภาหลอกนะวันนั้น

ตกใจหมดเลย รูปใหญ่ชะมัด.....ชิส์ <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#28 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:47

เหมือนกัน ต่อต้านความรุนแรง

#29 nnnn43

nnnn43

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:50

สันติ อหิงสา ของพวกกระบือ :lol:

Edited by nnnn43, 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:52.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#30 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:54

แค่เอาไมล์ จ่อ นางยกก็ไปไม่เป็นแล้ว ไม่ต้องใช้มวลชนหรอก
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#31 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:02

ช่วงเวลาโจรแดงออกปล้นแล้วสิ ตำรวรระดม7หมื่นคุ้มกันอิโง่ :o :o

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#32 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:46

ถามหน่อย.... ถ้าตายในการชุมนุมเที่ยวเนี่ย ได้ 7.75 ล้าน หรือเปล่า? :huh:

งั้นลองตายดูสิ เผื่อว่าจะรู้
大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#33 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:27

๗๐,๐๐๐ มีค่าเบี้ยเลี้ยงให้มั้ยครับ ?? แล้วเงินใครจ่ายครับ ?? หัวละห้าร้อยก็ไม่ใช่น้อยๆนะ

๗๐,๐๐๐ x ๕๐๐ = ๓๕,๐๐๐,๐๐๐ บาท

ปล. แต่อาจจะโดนหักหัวคิวเหลือคนละ สามร้อย นอกนั้นเข้ากองกลาง :lol:

#34 noomthai

noomthai

น้องใหม่

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:09

คำถาม 1.เอาตร.มาทำไม 70000 คน เอามาจากไหน โรงพักละกี่คน พักที่ไหน เบี้ยเลี้ยงเท่าไร มาจริงๆเท่าไร เบิกเบี้ยเลี้ยงเท่าไร กำลังพลลม กี่นาย จายเบี้ยเลี้ยงส่วนนี้ให้ใคร
คำถาม 2.ใช้กำลังทหารไม่ได้หรือ หรือกลัวใช้แล้ว ขัดคำสั่ง เหมือนอดีตหรือ หรือไม่มั่นใจกำลังทหาร เลยเอาจำนวนตำรวจมาขู่ทหาร กั้นปฎิวัติหรือเปล่า
ใคร มีข้อมูล ช่วยอธิบาย คำถาม2ข้อ หน่อย สงสัย จัง

#35 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:11

โจรสบายเลย ตำรวจไม่อยู่

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#36 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:02

:o เอาตำหนวดมา 7 หมื่น ..
งานนี้ไม่ธรรมดา เพิ่มราคาให้เสธอ้ายเขา
-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

#37 bird

bird

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:07

#38 มอมแมม

มอมแมม

น้องใหม่

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:39

เรื่องเก่า เก่า... อย่าพูดถึงเลย :rolleyes: :rolleyes:

หน้าด้านนะ...อีหนู

#39 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:42

ถ้าทหารจะจับนายกจริง ตำรวจไม่มีปัญญาขวางหรอกครับ บอกได้แค่นี้อ่ะครับคุณหนูนั่งเบนซ์ผู้อ่อนต่อโลก
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#40 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:57

มันมีราคาอะไรให้ไปจับตัวมัน..........................ถ้าจับอีปู.........จับลิงเป็นตัวประกัน.........ยังดีกว่าอีก
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#41 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:05

:unsure: :unsure: :unsure:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#42 AtheNa

AtheNa

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:37

โจรสบายเลย ตำรวจไม่อยู่

ทุกวันนี้แยกไม่ค่อยออกค่ะ...อันไหนโจร ไหนตำรวจ
สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั่นก็คือ การที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " The only thing necessary for the Triumph of Evil is for Good Men to do Nothing "(Edmund Burke)

#43 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:49

หน้าด้านนะ...อีหนู

นายกไม่อยู่ในรถ

#44 Ballbk

Ballbk

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:31

ลองดิ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#45 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:51

คำถาม 1.เอาตร.มาทำไม 70000 คน เอามาจากไหน โรงพักละกี่คน พักที่ไหน เบี้ยเลี้ยงเท่าไร มาจริงๆเท่าไร เบิกเบี้ยเลี้ยงเท่าไร กำลังพลลม กี่นาย จายเบี้ยเลี้ยงส่วนนี้ให้ใคร
คำถาม 2.ใช้กำลังทหารไม่ได้หรือ หรือกลัวใช้แล้ว ขัดคำสั่ง เหมือนอดีตหรือ หรือไม่มั่นใจกำลังทหาร เลยเอาจำนวนตำรวจมาขู่ทหาร กั้นปฎิวัติหรือเปล่า
ใคร มีข้อมูล ช่วยอธิบาย คำถาม2ข้อ หน่อย สงสัย จัง

สงสัยเป็นเทคนิคใหม่ในการแจกเงินตะกวด
วันจริงมา 7 พัน แต่บอกว่ามา 7 หมื่น
เบี้ยเลี้ยงหักเข้ากระเป๋านายด้วยหรือเปล่า ไม่ทราบ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน