Jump to content

- - - - -

ใครรู้บ้าง..........ว่ายิ่งลักษณ์ อายุสมองเท่ากับคนอายุเท่าไหร่

• Please log in to reply
71 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:10

หลานอายุ 9 ขวบ
1 อ่านเลขหลัก หมื่นล้านได้ถูกต้อง
2. รู้จักเมือง Sydney
3. รูจักคำว่า welcome และออกเสียงได้ถูกต้อง (เรียนหลักสตรไทย)
4. อ่านคำว่าเขื่อนคอนกรีต ได้ถูกต้อง

ฯลฯ

งั้นเอาหลานพี่เขา......ไปเป็นนายกแทนอีโง่นี้ดีกว่า.................อย่างน้อยก็ไม่ทำให้ประเทศชาติขายหน้า

Edited by คนบูรพา, 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:10.

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#52 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:19

ลูกพี่ลูกน้องอายุ 10 ขวบ เรียนอินเตอร์ นั่งดูคลิปป้านกแก้ว speech แล้วหัวเราะงอหาย

โดยเฉพาะคลิปที่ she พล่ามว่าอาเซียน 10 ประเทศ มีพลเมืองครึ่งนึงของโลก :lol:
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#53 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:37

เรื่องพูดผิดๆ ถูกๆ นี้ ผมมองว่ามันเป็นฮาปนความอับอาย
แต่ที่แสดงถึงความโง่นี้ ผมมองถึงวิธีบริหารประเทศมากกว่า
เป็นนายก มาก็15-16เดือน เคยแสดงความคิดเห็นอะไรที่เกี่ยวกับสถานะทางบ้านเมือง
พร้อมวิธีแก้ไขที่ไม่โยนให้คนนั้นคนนี้ไปทำซักครั้งไหม
เห็นทำตัวเร่ร่อนไปเรื่อย เคยสนใจบริหารประเทศ แก้ไขปัญหาในประเทศไหม
ผ่านมาจนวันนี้ เอกสารที่มีชื่อนายกยิ่งลักษณ์เซ็น มีกี่ชิ้น ที่โชว์ให้คนทั้งประเทศดูว่านี้คือผลงาน
การบริหารที่ทำให้ ประชาชนในประเทศเชื่อมั่น ต่างชาติมั่นใจ
เป็นนายก ไม่ใช่ ทูติ จะเดินทางทำหอกอะไรนักหนาวะ
นายกบ้างคน พูด แล้ว ไม่ ทำ
นายกบ้างคน ไม่ พูด แต่ ทำ
นายกบ้างคน ทั้ง พูด และ ทำ
นายกบ้างคน ไม่ พูด และ ไม่ ทำ
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#54 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:41

นายกบ้างคน พูด แล้ว ไม่ ทำ
นายกบ้างคน ไม่ พูด แต่ ทำ
นายกบ้างคน ทั้ง พูด และ ทำ
นายกบ้างคน ไม่ พูด และ ไม่ ทำ

อีเม้ยยย.............คงเป็นแบบพูดก็ไม่ได้...........ทำก็ไม่เป็น.........555+
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#55 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:09

หลานอายุ 7 ขวบ ยังฉลาดกว่ายัยป้านี่อีก

#56 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:58

12 เชียว ผมว่า ถ้าลิงพูดได้ ก็จับมาเป็นนายกแทนอินี่ได้ทันทีด้วยซ้ำ

เอ้าก็เห็นคุยกับลิงอยู่นิ แต่ลิงยังไม่อยากคุยด้วยเลย เพราะรู้ว่านังนี่คุยไม่รู้เรื่อง

Thank you (3 times) :lol: :lol: :lol:

คุยกับลิงรู้เรื่องด้วยอะ
เก่งในสามโลกแล้ว

#57 noom2553

noom2553

น้องเก่า

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:47

Our Prime Minister has a nick name
Her nick name is Phoo
Phoo means crab
The crab has no brain
But the P.M. is a human
So she has brain like us
But her brain is different from us
Yes, her brain has two sides like us.....
Anyway her left brain has nothing right
And her right brain has nothing left

#58 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:10

สำเร็จการศึกษาปริญญาตรีจากมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ และปริญญาโทจากมหาวิทยาลัยเคนทักกีสเตต

ภาษาไทยผิดๆถูกๆไม่ใช่เรื่องแปลก อย่างจอสบูสผู้ลูกยังพูดภาษาอเมริกันผิดๆถูกๆ

ส่วนภาษาอังกฤษ สำหรับคนจบปริญญาโทเมืองนอกแค่2ปี ก็มีโอกาสพูดผิืดๆถูกๆได้เช่นกัน ถ้าพื้นฐานป.ตรี ไม่แน่น หรืออยู่ต่างประเทศมาก่อน

ผิดกับอภิสิทธิ์ อยู่เมืองนอก มานาน เมืองไทยก็ค่อนชีวิต แต่แค่พุดคำว่า i am sorry หรือ ผมขอโทษ ทั้งอังกฤษและไทย ยังพูดไม่เป็น น่าละอายกว่า

จอร์จ บุช ผู้ลูก พิมพ์ให้ถูกๆด้วย

เอาใหม่

จอร์จ บุช ผู้ลูก คนที่ชอบพูดผิดๆถูกๆ
คนที่สั่งบุกทำลายล้างอิรักจนราพณาสูร
ด้วยข้อกล่าวอ้างงี่เง่า และไม่เป็นจริง
อิรักสร้างและมีอาวุธชีวภาพไว้ในครอบครอง

นาง คนที่ชอบพูดผิดๆถูกๆ
คนที่กำลังทำลายล้างบ้านเกิดของตัวเอง
โดยมี สาวก 15.7 ล้านเสียงคอยชาบู ชาบู

ความเหมือนที่แตกต่าง

#59 คุณหนูจีน่า

คุณหนูจีน่า

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:44

ตอนเด็กๆนางอาจเคยหัวกระแทกพื้นจนสมองชำรุดเสียหายเป็นบางส่วน
และคงมีอาการทางจิตร่วมด้วย ปัญหาทางสมองเลยกำเริบหนัก
ในส่วนของประเทศไทย เราไม่ขออะไรมากไปกว่า "แผ่นดินของเรา" - ท่านทูตวีรชัย พลาศรัย / คำแถลงปิดคดีปราสาทพระวิหาร

#60 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:57

12 เชียว ผมว่า ถ้าลิงพูดได้ ก็จับมาเป็นนายกแทนอินี่ได้ทันทีด้วยซ้ำ

เวลานี้"เธอ"ยกระดับเล่นกับลิงเก็บมะพร้าวแล้วนา.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#61 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:13

มันจะรู้ตัวใหมว่ามันโง่

#62 ant

ant

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:19

LD.บกพร่องทางการเรียนรู้
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#63 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:22

ผมเข้ามาฮา "จอสบูส"

มันเขียนทับศัพท์ยังไงได้อย่างนี้หว่า

Joss Booss?

อีตา Joss Booss? นี่ใครอ่ะ?
--------

เรียนโท ๒ ปี ภาษาอังกฤษไม่แน่น?

ถ้าเรียนเอง ไม่มีทางครับ อย่างน้อยที่สุดภาษาพูดต้องได้ในระดับดีทีเดียว

ระดับนายกตอนนี้ สู้เด็กทำงานร้านอาหารสัก ๓-๔ เดือนยังไม่ได้เลยครับ

Edited by baezae, 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:24.

ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#64 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:17

เรียนโท ๒ ปี ภาษาอังกฤษไม่แน่น?

ถ้าเรียนเอง ไม่มีทางครับ อย่างน้อยที่สุดภาษาพูดต้องได้ในระดับดีทีเดียว

ระดับนายกตอนนี้ สู้เด็กทำงานร้านอาหารสัก ๓-๔ เดือนยังไม่ได้เลยครับ

เจ็บไปถึง...กระดองอกควายแดง....นะเนี้ยะ

#65 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:33

เพลีย!!

Attached Images

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#66 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:04

ผมว่าดูจากหลายๆอย่าง...............อายุจริง 40 กว่าๆแต่............

แต่อายุสมอง เท่าเด็ก 12 ขวบ น่าจะได้....................

หรือมีใครให้มากกว่านี้......................................

สัตว์ชั้นต่ำที่เพิ่งเริ่มมีสมอง

ไม่แน่ใจว่าไฟลัมแอนเนลิด้า ไรเทือกนั้นรึเปล่า

จำพวกใส้เดือนดิน ที่มีระบบประสาทคู่เดียว

แต่จริง ๆ น่าจะเป็นพวกเพอริฟอร่า ฟองน้ำต่างๆ เพราะดูชีไร้สมองเหลือเกิน

#67 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:43

สมกับอายุสมองจริงๆ ทุกวันนี้ยังแบ่งแยกไม่ออก ว่าอำมาตจากปชชเลือกมา กับ เผด็จการ มันแตกต่างกันอย่างไร :D

ถามจริง คุณว่าเธอมีความสามารถ ไม่โง่ จริงๆรึ 555

#68 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:29

สภามวยมีไอบ้า
สภาไทยมีอีบ้า

#69 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:29

:( :D :D :D

สวยคอดๆ

เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#70 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:33

ผมเข้ามาฮา "จอสบูส"

มันเขียนทับศัพท์ยังไงได้อย่างนี้หว่า

Joss Booss?

อีตา Joss Booss? นี่ใครอ่ะ?
--------

ดูคลิปงานWorld Economic Forum ชีพูดภาษาอังกฤษแบบจบด้วยตัวSหมด
ชีพูด"our countries..."ตลอดๆ ดิฉันยังงง เรามีกี่ประเทศเนี่ย!?!'
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#71 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:41

อายุสมอง e-ปู นับไม่ถูกครับ
งง ครับ ตกลง e-ปู นี่มันมีสมองกับเค้าด้วยเหรอครับ o_O
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#72 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:20

Our Prime Minister has a nick name
Her nick name is Phoo
Phoo means crab
The crab has no brain
But the P.M. is a human
So she has brain like us
But her brain is different from us
Yes, her brain has two sides like us.....
Anyway her left brain has nothing right
And her right brain has nothing left

อันนี้เขียนเอง หรือก๊อปมาครับ

ถ้าเขียนเองนี่ขอซูฮกให้เลยครับ

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน